Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49432 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #180 - 18. Mar 2008 , 13:28

Quote:
Món này hạp gu của chị Đ Đ lắm đó.
nè cô bán hàng ơi, múc cho uhm..ah.. 30 chén đi  Tongue, nhớ rộng tay múc cho thêm vài cọng gừng vào với nước đường nha.
Hihi bà con ơi, ai ăn chậm chạy sau bị túm được  thì phải trả tiền đó, giao trước không được khai đồng bọn ra,  nghe không  Cheesy  Cheesy

Chi Đ Đ ơi, chi có để dành phần cho em không?? Chắc là hết dzồi Hic Hic Hic
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #181 - 18. Mar 2008 , 13:37

BichDinh wrote on 18. Mar 2008 , 06:46:
Hí hí.. chị AT ơi, bây giờ em mới biết tapioca là bột năng. Em còn nhớ bột sắn chị ạ. Nước củ sắn để lạnh có tẩm hoa nhài, uống ực một ly vào buổi trưa hè, hết xẩy. Tết năm nay em hết bột sắn rồi, chứ em vẫn làm chè bột sắn ăn với xôi vò.
Chị AT ơi, không biết sao cả tháng nay em thèm được ăn bánh dầy rán quá chị ạ. Không biết ai biết làm để xin chỉ dùm. Chị có biết không ạ? À, coi chừng chị TL biết. Chị nào biết xin chỉ dùm em nha.
Út lớn

Ut lớn ơi , chi Thư ơi , bánh dầy rán là bánh gì vậy chị . Em chỉ biết có bánh dầy đậu và bánh rán.  BĐ , bánh dầy đậu thì chi TL biết làm. Nếu BĐ  ưng,  thì chi TL sẽ chỉ cho cách làm.   Còn bánh rán thì có recipe nhưng chi chưa bao giờ  làm  vì khi nào muốn ăn, đã có ngươì làm cho ăn , nên đâm ra lươi huyền. Hi Hi Hi      
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #182 - 18. Mar 2008 , 13:39

Tuyet Lan wrote on 18. Mar 2008 , 13:28:

TLan à,  tàu hũ thì nguyên cả gánh lận mà cũng sợ không còn phần hả  Grin
Còn PHuệ nói mang nguyên nồi chè mà My đếm có 11 bịt hà, Út Dương Quí Phi  xẹt vô trước, dím đâu hết rồi  Huh Grin

Bích Định nói bánh dày rán chắc là bánh rán (có mè ) đó phải không?  Wink
Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2008 , 13:41 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #183 - 18. Mar 2008 , 13:49

Tuyet Lan wrote on 18. Mar 2008 , 13:28:

Cô nàng Lang Băm à,
CHị Đ Đ mua chịu những 30 chén lận mờ, chắc chưa có hết đâu  Undecided. Em xí phần lẹ lên, không nghe chị nói à,  ai ăn sau là phải trả tiền đó  Grin  Grin. Thô6i chị chạy trước nha  Grin  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #184 - 18. Mar 2008 , 13:51

Quote:
TLan à,  tàu hũ thì nguyên cả gánh lận mà cũng sợ không còn phần hả  Grin

Hí hí cái gánh không đó cô em  Grin, chị Đ Đ bao luôn gánh hồi sáng rồi mà, ở đó mà đủng đỉnh đi dành chè trước đi, rồi quay lại trả tiền dùm chị Đ Đ nghen  Cool  Cool

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #185 - 18. Mar 2008 , 13:53

Quote:
TLan à,  tàu hũ thì nguyên cả gánh lận mà cũng sợ không còn phần hả  Grin
Còn PHuệ nói mang nguyên nồi chè mà My đếm có 11 bịt hà, Út Dương Quí Phi  xẹt vô trước, dím đâu hết rồi  Huh Grin

Bích Định nói bánh dày rán chắc là bánh rán (có mè ) đó phải không?  Wink

My à
TL cũng nghỉ, bánh dày rán là bánh rán  lăn mè (chiên ). Cầm cái bánh lên lắc lắc , nghe nhân kêu lọc cọc ở bên trong .
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #186 - 18. Mar 2008 , 14:04

Quote:
Hí hí cái gánh không đó cô em  Grin, chị Đ Đ bao luôn gánh hồi sáng rồi mà, ở đó mà đủng đỉnh đi dành chè trước đi, rồi quay lại trả tiền dùm chị Đ Đ nghen  Cool  Cool

Ấy ấy không được đâu là không được đâu  chi Đ Đ ui. Mần chị thì phải  thương em út  chứ.   Smiley Smiley CoolThôi  chi trả hết đi nhé.  Cool  Em ăn lẹ lắm. Xong rùi. Tam thập lục kế - chẩu thật nhanh là kế rất vi diệu. Bye chi Đ Đ nhé.
Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2008 , 14:05 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #187 - 18. Mar 2008 , 14:09

Quote:
Hihi ăn rồi hỏng chạy bộ...muốn đứng đó trả tiền hay sao đây chời  Roll Eyes  Roll Eyes

Chời ơi chời hàng thì bán hềt mà hỏng có tiền làm chứng để lại cho Tỉ Tần thấy , hỏng chạy theo chị luôn cho Tỉ Tần nhiếc móc em à ?????

Chị không thấy Tỉ Tần đang lăm le cầm cuốn sổ nợ hết đi ra lại đi vào , hết thở ra lại hít vào kia không?????  Roll Eyes Roll Eyes

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #188 - 18. Mar 2008 , 14:15

nguyen_toan wrote on 18. Mar 2008 , 12:04:
Xôi Chiên Phồng

...

Mời Cả Nhà  thưởng thức món "Xôi Chiên Phồng "

Món ăn này  chỉ  được những người Dân Nam Bộ  làm  nhân dịp các lễ  lớn  Cứng kiến , Đám Hỏi hay Đám Cưới  .Món ăn độc đáo này  nặng phần trình diễn  .

Khi bỏ Nếp  vào  Chảo Đầy  Dầu Sôi  Sùng Sục  .Cái khó  là  người   đứng bếp  phải chịu đựng  những giọt  dầu Sôi  văng tung toé  ,rồi dùng  "sảng " đảo  liên tục  cho nó  Vàng .
Sau  đó  tạo  thành  1 Trái  Banh  Tròn  .Để  nguội  rồi  sẽ  cắt  nhỏ  bằng  3 đốt  ngón  tay  để  ăn với  Thịt Gà .

PTr cám ơn anh Nguyên_Toàn đã mang vào món xôi chiên phồng cho gánh hàng rong thêm nhiều hương vị nhé

Anh nguyen_toan ơi , bây giờ người ta không làm " trái banh tròn " to như thế nữa đâu mà làm bé bằng cái bánh cam thôi , nên không cần phải cắt ra nữa , mỗi người cứ tự nhiên gắp 1 cái cho vào chén ăn với thịt gà nướng hay rô ti cũng rất tuyệt , xôi thì dòn rụm thịt gà thì thơm ngon...

Cám ơn anh nhé , còn món chi nữa không dị??? ( nhắc đến bánh cam lại thấy thèm bánh cam nữa rồi....)

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #189 - 18. Mar 2008 , 14:21

Tuyet Lan wrote on 18. Mar 2008 , 14:04:
Ấy ấy không được đâu là không được đâu  chi Đ Đ ui. Mần chị thì phải  thương em út  chứ.   Smiley Smiley CoolThôi  chi trả hết đi nhé.  Cool  Em ăn lẹ lắm. Xong rùi. Tam thập lục kế - chẩu thật nhanh là kế rất vi diệu. Bye chi Đ Đ nhé.

Grin  Grin Thương em thì thương rất nhiều mà qua... hết chiền rùi  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #190 - 18. Mar 2008 , 14:23

Phuong_Tran wrote on 18. Mar 2008 , 14:09:
Chời ơi chời hàng thì bán hềt mà hỏng có tiền làm chứng để lại cho Tỉ Tần thấy , hỏng chạy theo chị luôn cho Tỉ Tần nhiếc móc em à ?????

Chị không thấy Tỉ Tần đang lăm le cầm cuốn sổ nợ hết đi ra lại đi vào , hết thở ra lại hít vào kia không?????  Roll Eyes Roll Eyes

PTr

Haha Thì chị cũng phải canh me chờ CN Tần bận bịu, giao hàng quán cho em thì chị Đ Đ mới ăn chạy chứ  Tongue  Roll Eyes

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #191 - 18. Mar 2008 , 15:02

nguyen_toan wrote on 18. Mar 2008 , 12:04:
Xôi Chiên Phồng

...

Mời Cả Nhà  thưởng thức món "Xôi Chiên Phồng "

Món ăn này  chỉ  được những người Dân Nam Bộ  làm  nhân dịp các lễ  lớn  Cứng kiến , Đám Hỏi hay Đám Cưới  .Món ăn độc đáo này  nặng phần trình diễn  .

Khi bỏ Nếp  vào  Chảo Đầy  Dầu Sôi  Sùng Sục  .Cái khó  là  người   đứng bếp  phải chịu đựng  những giọt  dầu Sôi  văng tung toé  ,rồi dùng  "sảng " đảo  liên tục  cho nó  Vàng .
Sau  đó  tạo  thành  1 Trái  Banh  Tròn  .Để  nguội  rồi  sẽ  cắt  nhỏ  bằng  3 đốt  ngón  tay  để  ăn với  Thịt Gà .

Cám ơn anh Toàn. Đây là lần đầu tiên TL thấy món bánh này đâý. Làm sao mà họ nặn được thành trái banh to ơi là to như trong hình vậy anh Toàn nhỉ.
TL
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #192 - 18. Mar 2008 , 16:21

Tuyet Lan wrote on 18. Mar 2008 , 13:53:
My à
TL cũng nghỉ, bánh dày rán là bánh rán  lăn mè (chiên ). Cầm cái bánh lên lắc lắc , nghe nhân kêu lọc cọc ở bên trong .  

Hi'..hí.. không phải chị My và chị TL ơi. Bánh dầy rán là bánh dầy rồi rán lên cơ. Em ăn với trứng bát, ngon lắm. Thường thì em được ăn món này sau khi đi học về, trước giờ cơm chiều. Thật ra thì lúc nào có ăn em cũng hoanh nghênh hết hai tay.
Út lớn ham ăn.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #193 - 18. Mar 2008 , 16:25

Phuong_Tran wrote on 18. Mar 2008 , 14:15:
PTr cám ơn anh Nguyên_Toàn đã mang vào món xôi chiên phồng cho gánh hàng rong thêm nhiều hương vị nhé

Anh nguyen_toan ơi , bây giờ người ta không làm " trái banh tròn " to như thế nữa đâu mà làm bé bằng cái bánh cam thôi , nên không cần phải cắt ra nữa , mỗi người cứ tự nhiên gắp 1 cái cho vào chén ăn với thịt gà nướng hay rô ti cũng rất tuyệt , xôi thì dòn rụm thịt gà thì thơm ngon...

Cám ơn anh nhé , còn món chi nữa không dị??? ( nhắc đến bánh cam lại thấy thèm bánh cam nữa rồi....)

PTr

Chị PTr ơi, chị nhắc làm em cũng thèm bánh rồng bánh cam.
Cảm ơn anh Toàn cho thưởng thức nhìn xôi chiên phồng. Nhìn thật lạ mắt, chưa bao giờ thấy món ăn gì mà to tròn như trái banh. Xôi chiên dòn này mà quết mỡ hành hoặc cặp giò lụa ăn chắc cũng ngon lắm nhỉ.
Út lớn
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #194 - 18. Mar 2008 , 16:30

Thuc-Khanh wrote on 18. Mar 2008 , 11:00:
Ngon lành quá chi PH ui ! Chị đi chơi về mệt mà vui lắm hả. Làm em cũng...thấy ham quá đi thôi  Wink
Cho em xí 1 gói chè nha ! Vừa đi dạo mát ngoài đường phố vừa nút chè thì tuyệt vời  Grin Hồi đó em chuyên môn cắn cái góc bịch chè để mút chứ chẳng đợi về nhà nổi vì...thèm quá  Tongue
TK

Hí hí... TK ơi, cái vụ đó BD* đã có nghĩ qua đó chứ. Thú vị lắm TK hah? Nhưng BD* thì không làm được nên giờ vẫn còn ấm ức. TK sướng. Mai mốt có dịp về lại Sài Gòn, nhất định BD* sẽ làm như TK cho bỏ tức. Hí..hí..
BD*
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 52
Send Topic In ra