Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49379 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #195 - 18. Mar 2008 , 16:43

BichDinh wrote on 18. Mar 2008 , 16:21:
Hi'..hí.. không phải chị My và chị TL ơi. Bánh dầy rán là bánh dầy rồi rán lên cơ. Em ăn với trứng bát, ngon lắm. Thường thì em được ăn món này sau khi đi học về, trước giờ cơm chiều. Thật ra thì lúc nào có ăn em cũng hoanh nghênh hết hai tay.
Út lớn ham ăn.

My chỉ biết bánh dầy nướng ăn với chả lụa ( Các cụ có câu "bánh dầy phải lửa nó sưng phồng phồng"   Wink  My không biết trứng bát là gì hết. My xưa giờ "tự hào" là "tinh thông"  món ăn 3 miền  Embarrassed Grin Grin  mà sao không biết trứng bát em à  Huh Shocked

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #196 - 18. Mar 2008 , 16:51

Tuyet Lan wrote on 18. Mar 2008 , 15:02:
Cám ơn anh Toàn. Đây là lần đầu tiên TL thấy món bánh này đâý. Làm sao mà họ nặn được thành trái banh to ơi là to như trong hình vậy anh Toàn nhỉ.
TL

TLan ơi, Món này  cũng như bánh dày vậy, nếp mà chiên hay nướng là nó phồng lên vậy đó. My thấy người ta vo xôi to bằng nắm tay thôi.  Wink Hồi xuống Rạch Giá , My ở trong nhà 1 bà nấu ăn giỏi lắm, cho ăn món này với gà quay, ngon nhớ tới bây giờ. Món bánh bò hấp mà bây giờ My muốn theo TLan chỉ làm cũng là tại My nhớ tới bà này làm nên muốn làm thử , gia giảm theo cái hương vị mà My còn nhớ đến bây giờ, chứ ăn ở chợ VN hay sang đây mua ở tiệm, chẳng thấy ngon bằng.    Wink
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #197 - 18. Mar 2008 , 21:43

Mỹ và các cô em ơi ,món xôi chiên phồng này không giống bánh dày chiên lắm đâu vì khi làm món xôi này thì họ nấu xôi với nước cốt dừa ,sau đó nắm lại to khoang hơn nắm tay một chút.Khi nguội đem chiên với chảo đầy dầu.Chiên món này rất khó và đầy nghệ thuật.Nếu không nhanh tay trăn trở thì xôi sẽ không nổi to va xốp bên trong.Khi ăn sẽ không dòn rum nữa.
   Ngày xa xưa có tiệm cháo cá và đầu cá lóc hấp nơi^? tiếng gần cầu Bình Lợi và ở Biên Hòa họ cũng có làm món xôi chiên phồng ăn với gà nướng này.
Bây giờ nếu có dịp về VN thì tại 1 nhà hàng ngay Bắc Mỹ Thuân cũng như ở cư xá Thanh Đa họ bán món này khá ngon đó
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #198 - 19. Mar 2008 , 01:00

Thuc-Khanh wrote on 18. Mar 2008 , 11:00:
Ngon lành quá chi PH ui ! Chị đi chơi về mệt mà vui lắm hả. Làm em cũng...thấy ham quá đi thôi  Wink
Cho em xí 1 gói chè nha ! Vừa đi dạo mát ngoài đường phố vừa nút chè thì tuyệt vời  Grin Hồi đó em chuyên môn cắn cái góc bịch chè để mút chứ chẳng đợi về nhà nổi vì...thèm quá  Tongue
TK

Chị cũng làm liền đó Út Thim ơi , cứ nghỉ thiên hạ có biết mình là ai đâu mà mắc cở  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #199 - 19. Mar 2008 , 01:05

Quote:
TLan à,  tàu hũ thì nguyên cả gánh lận mà cũng sợ không còn phần hả  Grin
Còn PHuệ nói mang nguyên nồi chè mà My đếm có 11 bịt hà, Út Dương Quí Phi  xẹt vô trước, dím đâu hết rồi  Huh Grin

Bích Định nói bánh dày rán chắc là bánh rán (có mè ) đó phải không?  Wink

Nồi chè đây nè chị Mỹ ui, hết thì múc thêm nha  Cheesy bịch lớn thì 2000VND (Cở 12 cent US) , bịch nhỏ chỉ 1000VND thôi. Ở SG thì đắt hơn đó. Có chè nước nữa mà em không chụp hình được , bà bán chè rất là dữ dằn đó  Tongue Tongue

...

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #200 - 19. Mar 2008 , 01:31

Hôm nay thấy chủ gánh PT vẫn còn bận rộn nên PH rinh về 1 rỗ đậu phộng nấu Hội An cho các CN nhâm nhi , có cả mớ bao nylon , cứ tự tiện mỗi người 1 bao nha ,nhẹ tay không thôi đỗ hết đó  Cheesy happy ăn đậu phộng nha  Grin

...
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #201 - 19. Mar 2008 , 01:33

anh_thu_Tran wrote on 18. Mar 2008 , 21:43:
 Mỹ và các cô em ơi ,món xôi chiên phồng này không giống bánh dày chiên lắm đâu vì khi làm món xôi này thì họ nấu xôi với nước cốt dừa ,sau đó nắm lại to khoang hơn nắm tay một chút.Khi nguội đem chiên với chảo đầy dầu.Chiên món này rất khó và đầy nghệ thuật.Nếu không nhanh tay trăn trở thì xôi sẽ không nổi to va xốp bên trong.Khi ăn sẽ không dòn rum nữa.
  Ngày xa xưa có tiệm cháo cá và đầu cá lóc hấp nơi^? tiếng gần cầu Bình Lợi và ở Biên Hòa họ cũng có làm món xôi chiên phồng ăn với gà nướng này.
Bây giờ nếu có dịp về VN thì tại 1 nhà hàng ngay Bắc Mỹ Thuân cũng như ở cư xá Thanh Đa họ bán món này khá ngon đó  

chị AT ơi ,
Mấy món này em chưa từng nghe , tiếc quá , phải biết sớm thì em phải thử trước khi về  Sad Sad
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #202 - 19. Mar 2008 , 01:36

BichDinh wrote on 18. Mar 2008 , 06:38:
Út Thêm ơi, rao hàng dễ thương quá đó. Giờ này ăn được chén đậu hủ đường, vị ngọt và chất nóng làm tỉnh cả người.  Cảm ơn Út Thêm nhiều nhiều. Hôm nay lại không có tiền trong người, thôi chiều ru cho Út Thêm ngủ trừ nha.  Kiss
Út lớn

Ui, chị Út lớn ơi ... Út Ráng SM ngối bán hàng ... rao ... khan cổ ...   Sad ... sao chị Út Lớn lại khen út thêm và  ru út thêm ngủ ... hic ... hic ...  Cry ...
Ý... mà thôi, hôm bữa em được chị ru rồi ...  Cheesy hôm nay em nhường cho Út thêm hén  Cheesy
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #203 - 19. Mar 2008 , 01:38

phuonghue wrote on 19. Mar 2008 , 01:31:
Hôm nay thấy chủ gánh PT vẫn còn bận rộn nên PH rinh về 1 rỗ đậu phộng nấu Hội An cho các CN nhâm nhi , có cả mớ bao nylon , cứ tự tiện mỗi người 1 bao nha ,nhẹ tay không thôi đỗ hết đó  Cheesy happy ăn đậu phộng nha  Grin

...

Ý ý ... cái món này ... em thích lắm đó chị a - hihiih, em ... 1 miếng nha  Cheesy - em cảm ơn chị nà
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #204 - 19. Mar 2008 , 01:44

Quote:
Món này hạp gu của chị Đ Đ lắm đó.
nè cô bán hàng ơi, múc cho uhm..ah.. 30 chén đi  Tongue, nhớ rộng tay múc cho thêm vài cọng gừng vào với nước đường nha.
Hihi bà con ơi, ai ăn chậm chạy sau bị túm được  thì phải trả tiền đó, giao trước không được khai đồng bọn ra,  nghe không  Cheesy  Cheesy

Ý cha ui, mới dọn hàng, được chị mua 30 chén ... mừng húm  Grin  Grin  Grin

Wa... trời ... chị đòi chạy thế kia, chít em còn ì, chiều về lấy gì nộp vốn lại cho Tỉ Tần, Tỉ Phượng Tr đây, chị ui  Cry
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #205 - 19. Mar 2008 , 01:46

phuonghue wrote on 19. Mar 2008 , 01:05:
...

Ý, món này, con gái em thích ăn nhất trong các loại chè ăn nóng, cho em xin 1 bịch chị nhen - hiihih - cám ơn chị nà
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #206 - 19. Mar 2008 , 04:23

Xin mời cả nhà ăn sáng một tô bún mộc nhé
Nhưng ddể dành cho chi DD 1 tô nhé, 1 cái bánh bía ddấy nhé .Em TL

...

...

...

và tráng miệng bằng bánh bía nhé

...

cùng trái cây nhé

...
TL
Back to top
« Last Edit: 19. Mar 2008 , 04:26 by Tuyet Lan »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #207 - 19. Mar 2008 , 04:25

Quote:
My chỉ biết bánh dầy nướng ăn với chả lụa ( Các cụ có câu "bánh dầy phải lửa nó sưng phồng phồng"   Wink  My không biết trứng bát là gì hết. My xưa giờ "tự hào" là "tinh thông"  món ăn 3 miền  Embarrassed Grin Grin  mà sao không biết trứng bát em à  Huh Shocked

Dạ, là bánh dầy ăn với chả lụa đó chị, rán bánh dầy lên chấm với trứng bác là scramble egg đó ạ. Phải ăn ngay lúc mới rán xong mới ròn ròn nóng nóng ngon vô cùng. Nói làm thèm quá...
Út lớn
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #208 - 19. Mar 2008 , 04:29

Tuyet Lan wrote on 19. Mar 2008 , 04:23:
Xin mời cả nhà ăn sáng một tô bún mộc nhé
Nhưng ddể dành cho chi DD 1 tô nhé, 1 cái bánh bía ddấy nhé .Em TL

...

...

...

và tráng miệng bằng bánh bía nhé

...

cùng trái cây nhé

...
TL

Chao ơi, hết xẩy, hết xẩy, trúng món ăn tủ của em rồi. Hí hí  cảm ơn chị TL nhiều. Xin lỗi cả nhà nha, Út lớn xin nếm thử trước 2/3 tô.  Grin
Út lớn dành ăn
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #209 - 19. Mar 2008 , 04:34

Sao_Mai wrote on 19. Mar 2008 , 01:44:
Ý cha ui, mới dọn hàng, được chị mua 30 chén ... mừng húm  Grin  Grin  Grin

Wa... trời ... chị đòi chạy thế kia, chít em còn ì, chiều về lấy gì nộp vốn lại cho Tỉ Tần, Tỉ Phượng Tr đây, chị ui  Cry

Hí hí chừ gì nữa bán hỏng có lời thì ít nhất cũng phải còn vốn chứ. Hoan nghênh Út Thêm Sao Mai biết lo giữ của !!!!

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 52
Send Topic In ra