Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49303 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #240 - 22. Mar 2008 , 10:13

Phương Tần wrote on 22. Mar 2008 , 09:46:
Hihihi...
Cám ơn chị TL nhiều nghen
Chị giao "hàng cho không biếu không" thì đừng la lớn, mấy CN khác với mấy Út nghe được sẽ xực hết bi giờ  Wink Cheesy Grin

Hichic...đúng là mở hàng ăn trong trường học mờ, mấy ngày weekend hổng có ai hết, chỉ có mấy trò bị cấm túc không à!!!
hôm nay có kem dừa, mại dzô, mại dzô...
...

Hí hí chị PT ơi, gì chứ kem dừa là có em liền. Ngon quá! Ngon quá! Em cảm ơn chị PT nha. Hôm nay không có ai hết, mình em ăn hai ly này hở chị? hí hí..
Út lớn ham ăn
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #241 - 22. Mar 2008 , 10:38

BichDinh wrote on 22. Mar 2008 , 10:13:
Hí hí chị PT ơi, gì chứ kem dừa là có em liền. Ngon quá! Ngon quá! Em cảm ơn chị PT nha. Hôm nay không có ai hết, mình em ăn hai ly này hở chị? hí hí..
Út lớn ham ăn

Út Lớn ơi.

Ấy dừng : nhớ chia cho chị một ly chứ.
Ăn lẹ lên có Phượng thấy dòi tính tiền nhé.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #242 - 22. Mar 2008 , 12:12

HoaiNguyen wrote on 22. Mar 2008 , 10:38:
Út Lớn ơi.

Ấy dừng : nhớ chia cho chị một ly chứ.
Ăn lẹ lên có Phượng thấy dòi tính tiền nhé.

Hí hí...sân trường vắng lặng, hai chị em mình ăn kem ngon thì thôi chị hở? Xong rồi, bây giờ mình đóng cửa đi ra nha.
Út lớn và chị Hoài were here! Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #243 - 22. Mar 2008 , 12:31

BichDinh wrote on 22. Mar 2008 , 12:12:
Hí hí...sân trường vắng lặng, hai chị em mình ăn kem ngon thì thôi chị hở? Xong rồi, bây giờ mình đóng cửa đi ra nha.
Út lớn và chị Hoài were here! Grin

Huh 2 cô em ăn láng hết 2 ly rồi hử  Shocked  Shocked , làm chị Đ Đ sợ không đủ nên chạy đi mua thêm  Undecided, Út Lắc Lư à thôi giờ tới phiên mấy chị em mình nha  Cool

...  ...
...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #244 - 22. Mar 2008 , 14:44

Chời ơi hôm qua post bài về mấy món ăn của Chị T Lan mà nó văng mất nên không gởi được , hôm nay thêm kem dừa thêm món gì của chị Đậu Đỏ nữa đây... Cả nhà ơi , ngoài đòn bánh tét còn chữ gì diễn tả cái mập hơn đòn bánh tét không??? Nhiều món ăn ngon  kiểu này thì tiêu rồi ( không còn gì để mất vì mất hết trơn rồi , mất eo , pụng thì pự ) nên thôi cũng không sợ ăn hết tất cả mọi thứ ngon kia  Roll Eyes Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #245 - 22. Mar 2008 , 16:37

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2008 , 14:44:
Chời ơi hôm qua post bài về mấy món ăn của Chị T Lan mà nó văng mất nên không gởi được , hôm nay thêm kem dừa thêm món gì của chị Đậu Đỏ nữa đây... Cả nhà ơi , ngoài đòn bánh tét còn chữ gì diễn tả cái mập hơn đòn bánh tét không??? Nhiều món ăn ngon  kiểu này thì tiêu rồi ( không còn gì để mất vì mất hết trơn rồi , mất eo , pụng thì pự ) nên thôi cũng không sợ ăn hết tất cả mọi thứ ngon kia  Roll Eyes Grin Cool Cool

PTr

Còn chữ này nè " cái lu biết lăn "   Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2008 , 16:39 by timo »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #246 - 22. Mar 2008 , 18:18

Mấy cô em ơi ,nhiều món ăn ngon thành LU BIẾT Đi rồi.Bây giờ thêm món bánh bò vừa thổi vừa ăn do Tuyết Lan bày vẽ chị mới làm xong gởi cho các em ăn cho lên chút CÂN nừa nhé

...
...

Tuyết Lan ơi ,bánh của chị có đạt tiêu chuẩn của thày dạy không vậy  Huh Huh Huh
    Mỹ ơi ,em thích bánh này lắm mà mấy hôm nay ỉu xìu rồi ,thôi thì ăn đỡ bánh chị làm đi nhé.Bớt bịnh chưa?????
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #247 - 22. Mar 2008 , 18:20

Còn một đĩa nữa nè mấy Cô nương khỏi phải tranh dành nhau nhé

...
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #248 - 22. Mar 2008 , 18:51

Phuong_Tran wrote on 22. Mar 2008 , 14:44:

PTr

Phượng Tr. ơi.

Sao bà có nhiều tên vây. Giờ biết gọi tên nào.

Út Phượng = Phượng múa = Phượng Tr.

Bà di chơi dâu vậy? Tôi với Phượng mời Thục Khanh sang quán phở bò Úi Da ăn nhé.
Vì mai là sinh nhật Út Thêm.
Tụi mình di ăn mừng tái  khai trương nhé .  Tongue

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #249 - 22. Mar 2008 , 18:55

Quote:
Huh 2 cô em ăn láng hết 2 ly rồi hử  Shocked  Shocked , làm chị Đ Đ sợ không đủ nên chạy đi mua thêm  Undecided, Út Lắc Lư à thôi giờ tới phiên mấy chị em mình nha  Cool

...  ...
...

Chị Đ Đ ơi.
Ly nào của em vậy chị? Kem có kẹo gì bên cạnh vậy chị? Em lấy hết dược không?  Wink Cám ơn chị nhiều nhé chị Đ Đ.
Em Hoài
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2008 , 19:02 by HoaiNguyen »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #250 - 22. Mar 2008 , 18:57

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2008 , 18:18:
 Mấy cô em ơi ,nhiều món ăn ngon thành LU BIẾT Đi rồi... Bây giờ thêm món bánh bò vừa thổi vừa ăn do Tuyết Lan bày vẽ chị mới làm xong gởi cho các em ăn cho lên chút CÂN nừa nhé

...

Tuyết Lan ơi ,bánh của chị có đạt tiêu chuẩn của thày dạy không vậy  Huh Huh Huh
   Mỹ ơi ,em thích bánh này lắm mà mấy hôm nay ỉu xìu rồi ,thôi thì ăn đỡ bánh chị làm đi nhé.Bớt bịnh chưa?????

Tongue Tongue Tongue
Mấy chị đã làm ơn thì làm ơn cho trót, có bánh bò làm em nhớ bánh tiêu, em hay ăn bánh tiêu kẹp bánh bò lắm  Wink Cheesy Grin

Ai sợ thành cái lu chứ em đang thiếu ăn thiếu ngủ, không có lo...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #251 - 22. Mar 2008 , 19:00

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2008 , 18:20:
   Còn một đĩa nữa nè mấy Cô nương khỏi phải tranh dành nhau nhé

...

Chị Anh Thư ơi.

Em lúc nào cũng muốn làm cái lu biết di chị ạ.  Nên em lấy hết dĩa bánh bò về ăn dần. Bánh bò em thích ăn lắm. Mền dễ ăn. Cám ơn chị nhé.
Em Hoài
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #252 - 22. Mar 2008 , 20:13

Phương Tần wrote on 22. Mar 2008 , 18:57:
Tongue Tongue Tongue
Mấy chị đã làm ơn thì làm ơn cho trót, có bánh bò làm em nhớ bánh tiêu, em hay ăn bánh tiêu kẹp bánh bò lắm  Wink Cheesy Grin

Ai sợ thành cái lu chứ em đang thiếu ăn thiếu ngủ, không có lo...

PT ơi. ngày mai chi TL sẽ post lên cách làm bánh tiêu. Chi TL mới làm xong hồi chiều . Bánh chiên thật nỗi , ngon nhất là , bánh vưà chiên xong, nên ăn thật là ngon. 

anh_thu_Tran wrote on 22. Mar 2008 , 18:18:
  Mấy cô em ơi ,nhiều món ăn ngon thành LU BIẾT Đi rồi.Bây giờ thêm món bánh bò vừa thổi vừa ăn do Tuyết Lan bày vẽ chị mới làm xong gởi cho các em ăn cho lên chút CÂN nừa nhé

Tuyết Lan ơi ,bánh của chị có đạt tiêu chuẩn của thày dạy không vậy  Huh Huh Huh

Chị Anh Thư à ơi,
Bánh bò  nở đẹp quá , thích nhỉ.  Chị có khuôn hở chị> Chị đổ trong khuôn gì vậy?   Để ngày mai em sẽ post lên cách làm bánh tiêu. Em vừa mới làm thử bánh phục linh , bánh tiêu, bánh lỗ tai heo v.v.v  Wink Chị AT à , tại sao toàn "bọn chúng mình  ăn vặt không á  Roll Eyes   

Bửa mô, chị làm thử bánh tiêu nhé. Chị làm cho ACE trong D/Đ ăn nhé , nhất là các CN  (....biết đi đấy-Các CN ơi cái này là chị TL chỉ  lập lại từ....ngươì nói đó nhé- Chi TL vô số tội đấy  Ke ke ke )
EM -TL
Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2008 , 20:21 by Tuyet Lan »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #253 - 23. Mar 2008 , 01:01

Tuyet Lan wrote on 22. Mar 2008 , 20:13:
PT ơi. ngày mai chi TL sẽ post lên cách làm bánh tiêu. Chi TL mới làm xong hồi chiều . Bánh chiên thật nỗi , ngon nhất là , bánh vưà chiên xong, nên ăn thật là ngon.  

Chị Anh Thư à ơi,
Bánh bò  nở đẹp quá , thích nhỉ.  Chị có khuôn hở chị> Chị đổ trong khuôn gì vậy?   Để ngày mai em sẽ post lên cách làm bánh tiêu. Em vừa mới làm thử bánh phục linh , bánh tiêu, bánh lỗ tai heo v.v.v  Wink Chị AT à , tại sao toàn "bọn chúng mình  ăn vặt không á  Roll Eyes  

Bửa mô, chị làm thử bánh tiêu nhé. Chị làm cho ACE trong D/Đ ăn nhé , nhất là các CN  (....biết đi đấy-Các CN ơi cái này là chị TL chỉ  lập lại từ....ngươì nói đó nhé- Chi TL vô số tội đấy  Ke ke ke )
EM -TL

Tuyết Lan ơi ,chị không có khuôn đâu mà đổ bằng đĩa nhỏ đựng nước mắm.Chị cũng thường dùng đĩa này để đổ bánh bèo.
   Lúc này em cứ dậy nhiều món ngon quá làm chị cứ phải thử hoài và phải nhơ mọi người ăn hộ  Cheesy Grin Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #254 - 23. Mar 2008 , 01:34

anh_thu_Tran wrote on 23. Mar 2008 , 01:01:
  Tuyết Lan ơi ,chị không có khuôn đâu mà đổ bằng đĩa nhỏ đựng nước mắm.Chị cũng thường dùng đĩa này để đổ bánh bèo.
  Lúc này em cứ dậy nhiều món ngon quá làm chị cứ phải thử hoài và phải nhơ mọi người ăn hộ  Cheesy Grin Cheesy Grin

Vậy thì tội nghiệp chị và cũng tội nghiệp tụi em nữa Chị Anh Thư à , em giờ thành cái lu biết đi rồi  Grin Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 52
Send Topic In ra