Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49353 times)
Sao_Mai
Senior Member

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #270 - 23. Mar 2008 , 19:32

nguyen_toan wrote on 23. Mar 2008 , 19:10:
Nước  Đá 

...

Nhìn  hình   Cả Nhà   có  dám Uống Nước Đá  khi về  Sàigon không  ????  Tongue Tongue Tongue Tongue : Ghê  quá  ...

Hic ... nước đá thì lại có uống, thứ mà người ta gọi là nước đá tinh khiết đó anh a ... nhưng bi giờ xem hình này rồi, ko biết thứ mình uống có tinh khiết thiệt ko nữa đó anh nhen
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #271 - 24. Mar 2008 , 15:50

Ủa hồi sáng hình như Đ Đ có nghe tiếng cô bán hàng nào cẳn nhẳn cằn nhằn là anh nguyen_toàn đăng mấy cái tin dám làm ế hàng lắm à, mà sau chiều về thì đâu mất rồi  Shocked  Shocked, hay là bán hết hàng hôm nay nên...đổi ý  Tongue  Cheesy
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #272 - 24. Mar 2008 , 17:35

Quote:

Ủa hồi sáng hình như Đ Đ có nghe tiếng cô bán hàng nào cẳn nhẳn cằn nhằn là anh nguyen_toàn đăng mấy cái tin dám làm ế hàng lắm à, mà sau chiều về thì đâu mất rồi  Shocked  Shocked, hay là bán hết hàng hôm nay nên...đổi ý  Tongue  Cheesy

hic hic Chị à , anh nguyen_toan này chơi ác lắm nè nhè ngay chỗ tụi em làm ăn buôn bán mà ảnh đăng mấy cái tin đó thì ai mà dám ăn hàng nữa đâu dù hàng tụi em bán toàn là hàng tuyển , rinh từ bên gia chánh dìa cũng có , rồi " hàng cho không biếu không ' của chị T Lan rồi Tần CN phải lặn lội đường xa quâ Cầu Ông Lãnh , Cầu Muối mua dìa , rồi quà của chị Anh Thư tặng nữa , ôi chu choa mèn đét ơi bán không kịp hà , sổ ghi nợ dày mấy chục trang chưa đòi được mà anh nguyen_toan post 2 cú thôi là không có ai thèm "đếm xỉa "tới, ế quá em phải gánh hàng về thiên đình nằm vạ đây nè , em phải tâu Ngọc Hoàng nếu mà muốn để các CN tự làn ăn buôn bán để Ngọc Hoàng không phải lo chi tiền cơm hàng tháng cho các CN nữa và mọi chi phí khác nữa thì khi có ai đăng những "quảng cáo xấu "làm thiệt hại công ăn việc làm của mấy CN thì Ngọc Hoàng " đì lít " dùm , nếu không NGọc Hoàng có nhắm nuôi nổi nguyên một bầy CN cháu chắt như thế này không??? Ngọc Hoàng Ô KÊ ngay lập tức Chị ạ

Nên anh nguyen_toan ơi , anh làm ơn đừng đăng những quảng cáo xấu ở Gánh hàng Rong nữa nhé , để dành mấy CN Út Ít có nơi ăn hàng tâm sự vui chơi cho thoải mái nhé , lâu lâu anh muốn ăn hàng thì mời anh ghé vào , tiêu chuẩn khách vãng lai ở đây là ngày mai ăn khỏi trả tiền . Cám ơn anh nhiều nhen  Cheesy Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #273 - 24. Mar 2008 , 21:45

nguyen_toan wrote on 23. Mar 2008 , 17:09:
Kem ở VN 

...

Nhìn hình trên  Sao  Mai  - Phương Huê   và  cả  nhà  có  giám  Ăn  kem   ở  Sàigon   ???? Tongue Tongue Tongue Tongue

Kem  đang  được  bỏ  vào  giấy  bằng Tay  Không  !!!

nguyen_toan wrote on 23. Mar 2008 , 19:10:
Nước  Đá 

...

Nhìn  hình   Cả Nhà   có  dám Uống Nước Đá  khi về  Sàigon không  ????  Tongue Tongue Tongue Tongue : Ghê  quá  ...

Phuong_Tran wrote on 23. Mar 2008 , 19:24:
Anh NGuyen _ Toan có vẻ thích sưu tầm những chuyện này nhỉ , để PTr đề nghị Quân Sư mở ra hẳn cho anh 1 trang sưu tầm như thế này nhé chứ anh mà cứ " hoạt động " ở đây thì P Tần và PTr chỉ có nước dọn gánh qua chỗ khác thôi hoặc là không cho quí ông vào ăn hàng đấy

PTr

Quote:

Ủa hồi sáng hình như Đ Đ có nghe tiếng cô bán hàng nào cẳn nhẳn cằn nhằn là anh nguyen_toàn đăng mấy cái tin dám làm ế hàng lắm à, mà sau chiều về thì đâu mất rồi  Shocked  Shocked, hay là bán hết hàng hôm nay nên...đổi ý  Tongue  Cheesy

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2008 , 17:35:
hic hic Chị à , anh nguyen_toan này chơi ác lắm nè nhè ngay chỗ tụi em làm ăn buôn bán mà ảnh đăng mấy cái tin đó thì ai mà dám ăn hàng nữa đâu dù hàng tụi em bán toàn là hàng tuyển , rinh từ bên gia chánh dìa cũng có , rồi " hàng cho không biếu không ' của chị T Lan rồi Tần CN phải lặn lội đường xa quâ Cầu Ông Lãnh , Cầu Muối mua dìa , rồi quà của chị Anh Thư tặng nữa , ôi chu choa mèn đét ơi bán không kịp hà , sổ ghi nợ dày mấy chục trang chưa đòi được mà anh nguyen_toan post 2 cú thôi là không có ai thèm "đếm xỉa "tới, ế quá em phải gánh hàng về thiên đình nằm vạ đây nè , em phải tâu Ngọc Hoàng nếu mà muốn để các CN tự làn ăn buôn bán để Ngọc Hoàng không phải lo chi tiền cơm hàng tháng cho các CN nữa và mọi chi phí khác nữa thì khi có ai đăng những "quảng cáo xấu "làm thiệt hại công ăn việc làm của mấy CN thì Ngọc Hoàng " đì lít " dùm , nếu không NGọc Hoàng có nhắm nuôi nổi nguyên một bầy CN cháu chắt như thế này không??? Ngọc Hoàng Ô KÊ ngay lập tức Chị ạ

Nên anh nguyen_toan ơi , anh làm ơn đừng đăng những quảng cáo xấu ở Gánh hàng Rong nữa nhé , để dành mấy CN Út Ít có nơi ăn hàng tâm sự vui chơi cho thoải mái nhé , lâu lâu anh muốn ăn hàng thì mời anh ghé vào , tiêu chuẩn khách vãng lai ở đây là ngày mai ăn khỏi trả tiền . Cám ơn anh nhiều nhen  Cheesy Cheesy

PTr

Chao ôi! tội nghiệp anh Toàn tốt bụng, làm ơn mắc oán kìa , đã mắc công  "báo động đỏ " cho mấy CN  hay ăn hàng của nhà mình phải cẩn thận coi chừng khi về VN còn "lạ nước" dễ bị  "tào tháo" rượt lắm Tongue Tongue chỉ có nước ôm bụng nhăn nhó, hết đi chơi, mất dzui hết  Angry Lips Sealed

Nếu ở lâu hay là thường trú thổ thần thổ địa  như Phượng CN nhà mình thì "no star where" là đúng rồi ! Vì đâu có "lạ nước" đâu mà  "tào tháo" dám hỏi thăm hè!

CN Phượng à !"Hôi! Hôi!" Đủ rồi cho tui xin can đi nghe!   Nghe bà "ỏng ỏng " riết tui cũng bị  "migraine" nè!   Tongue Cheesy Grin.

Hí Hí Hí Ngựa của tui phi xa tít rồi có rượt cũng hổng kịp đâu  CN ơi Grin Grin Grin.

P.S.:Nè !Nè! đừng có rủa tui "đồ quỉ " nhen! Ciao!  Cheesy Grin

T. Ngố
Back to top
« Last Edit: 24. Mar 2008 , 22:16 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #274 - 25. Mar 2008 , 02:23

tuyet_ngo wrote on 24. Mar 2008 , 21:45:
Chao ôi! tội nghiệp anh Toàn tốt bụng, làm ơn mắc oán kìa , đã mắc công  "báo động đỏ " cho mấy CN  hay ăn hàng của nhà mình phải cẩn thận coi chừng khi về VN còn "lạ nước" dễ bị  "tào tháo" rượt lắm Tongue Tongue chỉ có nước ôm bụng nhăn nhó, hết đi chơi, mất dzui hết  Angry Lips Sealed

Nếu ở lâu hay là thường trú thổ thần thổ địa  như Phượng CN nhà mình thì "no star where" là đúng rồi ! Vì đâu có "lạ nước" đâu mà  "tào tháo" dám hỏi thăm hè!

CN Phượng à !"Hôi! Hôi!" Đủ rồi cho tui xin can đi nghe!   Nghe bà "ỏng ỏng " riết tui cũng bị  "migraine" nè!   Tongue Cheesy Grin.

Hí Hí Hí Ngựa của tui phi xa tít rồi có rượt cũng hổng kịp đâu  CN ơi Grin Grin Grin.

P.S.:Nè !Nè! đừng có rủa tui "đồ quỉ " nhen! Ciao!  Cheesy Grin

T. Ngố

Hi Hi Đồ Quỷ Sứ nghe xong rồi hẳn chạy nè Tuyết Ngố kia ơi. Bớ Tuyết

Ai mà hỏng biết những chuyện như vậy cần gì anh nguyen_toan phải đem ra chưng bày  ở đây làm gì cho mích lòng tui là người đang Gánh Hàng Rong ở đây hử???? Ở đây là chỗ người ta nhắc lại những món ăn hàng ngày xưa thú vị của mấy Công Nương Chị Em nhà mình, cả mấy Út nhiều món cũng đã quên không biết cần nhắc lại , tự nhiên cái ảnh làm như vậy tui hỏng ong ỏng lên sao được cơ chứ.

Tuyết quay trở lại đi , tui nhéo bà một phát đau điếng giống như bữa hổm Huệ nói đây là quà của Tuyết Ngô gửi cho P Tr , chời ơi là chời , đau thấu...tim luôn , bữa hổm tui nói bà nhớ đọc tin nhắn , đọc chưa mà nín thinh vậy???

PTr
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #275 - 25. Mar 2008 , 04:16

Phuong_Tran wrote on 24. Mar 2008 , 17:35:
Nhè ngay chỗ tụi em làm ăn buôn bán mà ảnh đăng mấy cái tin đó thì ai mà dám ăn hàng nữa đâu dù hàng tụi em bán toàn là hàng tuyển , rinh từ bên gia chánh dìa cũng có , rồi " hàng cho không biếu không ' của chị T Lan rồi Tần CN phải lặn lội đường xa quâ Cầu Ông Lãnh , Cầu Muối mua dìa , rồi quà của chị Anh Thư tặng nữa , ôi chu choa mèn đét ơi bán không kịp hà , sổ ghi nợ dày mấy chục trang chưa đòi được mà anh nguyen_toan post 2 cú thôi là không có ai thèm "đếm xỉa "tới, ế quá em phải gánh hàng về thiên đình nằm vạ đây nè , em phải tâu Ngọc Hoàng nếu mà muốn để các CN tự làn ăn buôn bán để Ngọc Hoàng không phải lo chi tiền cơm hàng tháng cho các CN nữa và mọi chi phí khác nữa thì khi có ai đăng những "quảng cáo xấu "làm thiệt hại công ăn việc làm của mấy CN thì Ngọc Hoàng " đì lít " dùm , nếu không NGọc Hoàng có nhắm nuôi nổi nguyên một bầy CN cháu chắt như thế này không??? Ngọc Hoàng Ô KÊ ngay lập tức Chị ạ

PTr

Ui, ui, hihi, hôm ni em mới nghe chị Phượng Tr mè nheo đó nhen ... nhưng chị Phượng Tr ui, có em ... có em ... luôn ủng hộ hết mình gánh hàng rong của chị nà, hôm bửa, em bán tàu hủ, hôm ni để xem, em bán một món khác nha ... món gì đây hè ... Ah, có rồi chị a ...

Để em gánh hàng đến nha

...

Bày hàng ra ngồi bán nà

...

Xin mời ... (là) cô bác, bà con ... Mau mau (là) chạy lại lon ton (lon ton)  xếp hàng ...

Gánh hàng (là) ... bán đắt hơn vàng  (là) ... Xin mời (là) ghé lại mua giùm (mua giùm)  người ơi ...   Cheesy  Cheesy

Mại dzô ... mại dzô ....
Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2008 , 04:19 by Sao_Mai »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #276 - 25. Mar 2008 , 04:45

Sao_Mai wrote on 25. Mar 2008 , 04:16:
Ui, ui, hihi, hôm ni em mới nghe chị Phượng Tr mè nheo đó nhen ... nhưng chị Phượng Tr ui, có em ... có em ... luôn ủng hộ hết mình gánh hàng rong của chị nà, hôm bửa, em bán tàu hủ, hôm ni để xem, em bán một món khác nha ... món gì đây hè ... Ah, có rồi chị a ...

Để em gánh hàng đến nha

...

Bày hàng ra ngồi bán nà

...

Xin mời ... (là) cô bác, bà con ... Mau mau (là) chạy lại lon ton (lon ton)  xếp hàng ...

Gánh hàng (là) ... bán đắt hơn vàng  (là) ... Xin mời (là) ghé lại mua giùm (mua giùm)  người ơi ...   Cheesy  Cheesy

Mại dzô ... mại dzô ....

Hi Hi Hi Út Ráng Sao Mai này ( kỳ này nhớ đúng tên rồi ) rao hàng nghe hay thiệt đó , sau này khỏi lo thất nghiệp , có gì đi gánh hàng bán , nghe giọng rao của Út hấp dẫn quá mọi người chạy đến ngồi nghe rao hàng , nghe rao thì nhớ mua dùm...nghe bà con

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #277 - 25. Mar 2008 , 07:34

Sao_Mai wrote on 25. Mar 2008 , 04:16:

Để em gánh hàng đến nha

...

Bày hàng ra ngồi bán nà

...

Xin mời ... (là) cô bác, bà con ... Mau mau (là) chạy lại lon ton (lon ton)  xếp hàng ...

Gánh hàng (là) ... bán đắt hơn vàng  (là) ... Xin mời (là) ghé lại mua giùm (mua giùm)  người ơi ...   Cheesy  Cheesy

Mại dzô ... mại dzô ....

Út buồn đi dạo quanh sân
Nghe cô Út Ráng rao hàng dễ thương
Ráng ơi xin một tô đầy
Không ớt không thịt ăn chay một ngày

Út lớn
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #278 - 25. Mar 2008 , 10:18

BichDinh wrote on 25. Mar 2008 , 07:34:
Út buồn đi dạo quanh sân
Ráng ơi xin một tô đầy

Út lớn

Ủa Út Ráng bán món gì sao hổng thấy rao? Chị Út lớn có biết món gì không mà xà vô liền vậy? Chắc là bún mắm hở?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #279 - 25. Mar 2008 , 10:55

Thuc-Khanh wrote on 25. Mar 2008 , 10:18:
Ủa Út Ráng bán món gì sao hổng thấy rao? Chị Út lớn có biết món gì không mà xà vô liền vậy? Chắc là bún mắm hở?

Đ Đ cũng thắc mắc như vậy đó, rao hàng thì có rao, mà hỏng nghe nói là món gì  Tongue.
Chắc là B Đ đang buồn thiu  nên cũng quên hỏi luôn  Tongue, Tính lấy thức ăn để giải khuây  Undecided 
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #280 - 25. Mar 2008 , 18:33

Út buồn đi dạo quanh sân
Ráng ơi xin một tô đầy

Út lớn

Hôm nay Út Lớn ăn chay hả!
Có sợ đau bụng không dzị...Vì mấy món hàng rong bán ngoài đường không à... Cool Cool Cool
Chè đậu xanh bột bán nè...
...

Chè đậu đen...
...

chè đậu xanh nước đá (tinh khiết ) đây..
...

bắp nướng nóng hổi vừa thổi vừa cạp...
...

Đủ chưa Út Lớn  Wink Cheesy Grin
Trái cây tươi đủ thứ, gọt vỏ có mang bao tay đàng hoàng đâYYYYYYYYYYY...
...

PS: Út Lớn nhắn với Sao Mai là bán hàng xong rồi đi dzìa nhớ để cái đòn gánh lại cho chị Phượng nghen... Cool Cool Cool
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #281 - 25. Mar 2008 , 18:39

Út buồn đi dạo quanh sân
Ráng ơi xin một tô đầy

Út lớn

Út Lớn BĐ à ơi
Em có biết cô nàng Út Ráng bán gì không mờ em xin mua một tô.  Út ráng ơi, khi nào em bán hàng xong cho chi TL biết , chi TL đang đi ăn hàng đây. Cho chi biết trước , chi TL rinh về cho chủ quán PT và PTr, chúc hàng mơí , Út Ráng nhé . Mong hàng quán càng ngày càng đông khách.
Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2008 , 18:47 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #282 - 25. Mar 2008 , 18:46

Phương Tần wrote on 25. Mar 2008 , 18:33:
Hôm nay Út Lớn ăn chay hả!
Có sợ đau bụng không dzị...Vì mấy món hàng rong bán ngoài đường không à... Cool Cool Cool
Chè đậu xanh bột bán nè...
...

Chè đậu đen...
...

chè đậu xanh nước đá (tinh khiết ) đây..
...

...

Đủ chưa Út Lớn  Wink Cheesy Grin
Trái cây tươi đủ thứ, gọt vỏ có mang bao tay đàng hoàng đâYYYYYYYYYYY...
...

PS: Út Lớn nhắn với Sao Mai là bán hàng xong rồi đi dzìa nhớ để cái đòn gánh lại cho chị Phượng nghen... Cool Cool Cool

PT à ơi
Cái món trái cây tươi cắt vỏ sao mờ hấp dẫn quá. Nó cứ gọi chi TL rằng thì là mà "eat me, eat me "
Nhưng mờ sáng nay đi làm, chi TL xí xa xí xọn , đứng lên bàn cân ở sở, cân thử. PT có biết không, mèn ơi , cái kim nó chạy mút chỉ . Kim nó càng chạy , chi TL càng buồn da diết.  Chuyến này , thật đúng là......biết đi rùi , PT ạ. Cứu Bồ.
Back to top
« Last Edit: 25. Mar 2008 , 18:48 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #283 - 25. Mar 2008 , 19:05

Phuong_Tran wrote on 25. Mar 2008 , 02:23:
Ai mà hỏng biết những chuyện như vậy cần gì anh nguyen_toan phải đem ra chưng bày  ở đây làm gì cho mích lòng tui là người đang Gánh Hàng Rong ở đây hử???? Ở đây là chỗ người ta nhắc lại những món ăn hàng ngày xưa thú vị của mấy Công Nương Chị Em nhà mình, cả mấy Út nhiều món cũng đã quên không biết cần nhắc lại , tự nhiên cái ảnh làm như vậy tui hỏng ong ỏng lên sao được cơ chứ...

Hehehe Phượng cô nương à! Vuốt giận, vuốt giận...Người ta gọi đây là "hội chứng Việt kiều" đó, tui nghe hoài à, cũng bị cục tự ái dân tộc nổi lên đùng đùng, rồi sau đó nó dzăng mất tiu luôn... Wink Cheesy Grin
Thông cảm đi, mấy người đi lâu rồi thường vơ đũa cả nắm, quên mất người ở VN cũng biết phân biệt sạch dơ chứ đâu đến nỗi nào. Ở VN người ta cũng lên án cách làm nước đá mất vệ sinh như vậy mà, đâu phải chỉ Việt kiều mới biết sợ chứ...
Tui nhớ lần trước tui về có quay phim trong gia đình để đem về lại cho Ba Má tui coi. Hôm đó có mấy người bà con ngồi coi chung, thấy ở nhà ăn bánh tráng cuốn lấy tay vuốt nước lạnh thì la làng la xóm lên: " Sao mà ở dơ quá, sao không nhúng bánh tráng vô thau (tô ) nước như ở bên đây..." Má tui ngồi tím mặt vì giận...Tui nhớ hồi xưa ở VN ai cũng làm như vậy vì bánh tráng ở VN rất mỏng, không giống bánh tráng ở Mỹ, nó dày cui phải nhúng vô nước 1 hồi mới mềm ra...đại khái là những chuyện như vậy thường được lập đi lập lại những khi nói về VN..
Sao vậy cà !!!  Embarrassed Undecided Lips Sealed

Ý quên, nãy giờ nói chuyên giông dài, tui đem tiền lẻ về cho bà thối lại, chị Đ Đ đòi tiền thối hoài không được, sắp đi kiện rồi kìa...

...
......
...

Mớ tiền chẵn là để trả tiền bỏ mối đó nghen, đừng thấy vàng lên giá rồi lại đem đi mua hết  Cool Cool Cool
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #284 - 25. Mar 2008 , 19:08

...

PT ơi.
Vừa bắp vừa trứng nướng nữa ? Lạ quá.
Back to top

IP Logged