Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49475 times)
Sao_Mai
Senior Member

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #420 - 15. Apr 2008 , 03:37

Ây da ... lâu ngày không về lại sân trường ... xe ra các chị của em mua may bán đắt ghê ... hàng họ thiệt là hấp dẫn wa' ... làm em mới ăn xong mà thấy đói ghê nè
Ý mờ đừng tăng giá chị Phượng Tr ui, hổm rày ở đây, em ... chạy theo vật giá  ... là muốn hụt hơi rồi đó ...   Embarrassed
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #421 - 15. Apr 2008 , 03:50

Phương Tần wrote on 15. Apr 2008 , 01:51:
Gạo ở Mỹ tăng từ 12 đô lên 23 đô (loại thường, 25lbs ) còn gạo thơm Thái Lan hình như lên đến 32 đô?!!

Ui! Chắc là phải ăn độn rồi...nhưng gạo lên thì nếp cũng lên, bánh mì cũng lên giá (1 đô 5 ổ còn lại 3 ổ ) chắc phải ăn độn bằng...thịt gà... Tongue Undecided Lips Sealed

Hí hí chị PT ơi, ăn độn kiểu này đúng quá chị hở.
Út lớn
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #422 - 18. Apr 2008 , 07:21

Chuối nướng nếp đê ........  eeeee ê

...

Bắp nướng đê ........  eeeee ê - Nướng lên nì

...

Ra 1 xe luôn

...

Anh chị mua bắp đi ... chờ Út trét mỡ hành chút nha

...

Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #423 - 18. Apr 2008 , 07:34

Chị Phương Tr, chị Phương Tần ui,

Hihihi, còn cái ni là Út Ráng dọn hàng ... mí chị bán phụ Út nhen, 1 mình em rao ... hông xuể đó  Cheesy

Xem nào, giao hàng gì đây, àh, hihih, em bán món nướng, còn em giao các chị món chiên nhen

Chuối chiên - khoai chiên, bánh cai nè

...

Bánh tiêu nè

...

bánh bò nè

...

Ah, mà nhớ xẻ bánh tiêu để bánh bò vào chị nhen

...

Giò cháo quẫy nè

...

Hihihi, giá cả ... thì tùy các chị định đoạt ... sao cho "1 vốn ... 4 lời" là được rồi chị nhen  Cheesy chứ "1 vốn ... 10 lời" ... em sợ tiền mình xài hông hết đó  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 18. Apr 2008 , 07:36 by Sao_Mai »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #424 - 18. Apr 2008 , 14:26

Tội nghiệp cô Út Ráng rao hàng khan cả cổ kìa , còn 2 bà chủ vẫn chưa về phụ nữa , thôi để chị mua phụ mỗi món 1 cái nha , phen này hết giữ eo được rồi (có đâu mà giữ không biết nữa )  Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #425 - 18. Apr 2008 , 17:27

Sao_Mai wrote on 18. Apr 2008 , 07:34:
Chị Phương Tr, chị Phương Tần ui,

Hihihi, còn cái ni là Út Ráng dọn hàng ... mí chị bán phụ Út nhen, 1 mình em rao ... hông xuể đó  Cheesy

Xem nào, giao hàng gì đây, àh, hihih, em bán món nướng, còn em giao các chị món chiên nhen

Chuối chiên - khoai chiên, bánh cai nè

...
Ah, mà nhớ xẻ bánh tiêu để bánh bò vào chị nhen

...

Hihihi, giá cả ... thì tùy các chị định đoạt ... sao cho "1 vốn ... 4 lời" là được rồi chị nhen  Cheesy chứ "1 vốn ... 10 lời" ... em sợ tiền mình xài hông hết đó  Cheesy

Út Ráng SM ơi, bánh cai hở? Ui chao, từ 4/75 đến giờ chưa được ăn lại bánh cai đó. Xin cho một gói thật to nha. Nóng hổi vừa thổi vừa ăn, ngon hết xẩy.
Chuối nướng và bắp nướng quẹt hành mỡ cũng là món tủ chị thích luôn. Nhưng còn cái vụ bánh bò bỏ vào bánh tiêu sao chị không biết UR ạ. Nhét thế rồi sao nữa? Cắn ăn như vậy thôi hở? Lạ à nha.
Cảm ơn UR bầy hàng đẹp quá.
Chị UL
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #426 - 18. Apr 2008 , 20:01

Cám ơn Út Ráng Sao Mai đã mua hàng và dọn hàng kể cả bán hàng phụ 2 chị nha , chà giọng Út lãnh lót dễ sợ nghe hấp dẫn quá hèn gì hàng lại sắp hết nữa rồi..

Í bánh cay chứ hỏng phải bánh cai Út B Định ơi , tại vì bánh này có ớt nữa đó nên cay lắm

Út Bích Định à , chị nhớ trước 75 cũng có loại bánh tiêu bánh bò này mờ hoặc có lẽ chỉ " sáng tạo " thêm sau 75 mà chị đã quên ( lúc này chị mau quên quá ) , hồi đó bánh bò bánh tiêu thì bán rời ra ai muốn ăn gì đó thì ăn , sau này người ta cắt cái bánh tiêu ra phân  nửa nhét cái bánh bò vô đó thành 1 món mới ăn thấy cũng ngon , cũng như sau này nhiều người bán xôi thay vì gói bằng lá chuối thì họ cũng " chế"thêm : bỏ xôi vô cái bánh tiêu , ăn cũng ngon lắm , còn ai không thích thì cứ ăn theo món " truyền thống "  Wink Wink Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #427 - 20. Apr 2008 , 06:03

Phuong_Tran wrote on 18. Apr 2008 , 20:01:
Cám ơn Út Ráng Sao Mai đã mua hàng và dọn hàng kể cả bán hàng phụ 2 chị nha , chà giọng Út lãnh lót dễ sợ nghe hấp dẫn quá hèn gì hàng lại sắp hết nữa rồi..

Í bánh cay chứ hỏng phải bánh cai Út B Định ơi , tại vì bánh này có ớt nữa đó nên cay lắm

Út Bích Định à , chị nhớ trước 75 cũng có loại bánh tiêu bánh bò này mờ hoặc có lẽ chỉ " sáng tạo " thêm sau 75 mà chị đã quên ( lúc này chị mau quên quá ) , hồi đó bánh bò bánh tiêu thì bán rời ra ai muốn ăn gì đó thì ăn , sau này người ta cắt cái bánh tiêu ra phân  nửa nhét cái bánh bò vô đó thành 1 món mới ăn thấy cũng ngon , cũng như sau này nhiều người bán xôi thay vì gói bằng lá chuối thì họ cũng " chế"thêm : bỏ xôi vô cái bánh tiêu , ăn cũng ngon lắm , còn ai không thích thì cứ ăn theo món " truyền thống "  Wink Wink Cool Cool

PTr

Dạ, em biết rồi. Ngày xưa em thường gọi là bánh cay cà ri nị đó mà.
Xương sườn chị đã bớt đau nhiều chưa? Í da, không dưỡng cho khoẻ thì lâu lành lắm chị ơi. Chị take care nha.
Út lớn
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #428 - 20. Apr 2008 , 06:30

...

Chị Đ Đ đi chơi về sạch túi rồi, mà thấy mấy bánh tiêu của SM bày ra thèm quá trời, thôi cho ăn ghi sổ nha. Hu hu đã dzị mà còn dụ người ta nhét thêm bánh bò hoặc xôi vào giữa nữa  Roll Eyes  Roll Eyes.
Phen này chắc phải đi cướp nhà băng  Tongue  Tongue
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2008 , 06:31 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #429 - 20. Apr 2008 , 12:03

Sao_Mai wrote on 18. Apr 2008 , 07:21:
Chuối nướng nếp đê ........  eeeee ê

...

Sao Mai ơi.

Chị thích chuối nướng này. Lấy xong thì dưa tiền cho ai?  Vì cô chủ quán không có dây , còn cô bán hàng Phượng Tr. thì  nói như vậy nè :

Quote:
Hi hi hi chọc bà chút chơi tui cầm thêm cây chổi quét phụ nè , nịnh ba `chút mai mốt tui có vắng nhà thì nhơ coi nhà đàng hoàng nhé không có ăn nhậu tối ngày đó , nhà này hình như bi giờ còn có mình tui dí bà hai đứa mình tâm sự chút nha 

Huh  Huh
Quote:
Tui đi an dưỡng bà ơi , thà đi chơi tui còn chịu ở không chứ ở nhà cứ phải làm chuyện này chuyện nọ chuyện kia hỏng có hết đau , vai còn đau là tại làm hoài đó , tui đi chơi thấy phẻ phắn là chạy dìa nhà liền mà , nhưng tui dặn bà trước mỗi lần tui đi chơi là bà phải dấu cây roi mây đi tui mới yên tâm đi xã láng....    

An dưỡng là di dâu? Không biết  Huh  Huh

Thôi thì lấy xong mình chạy cho lẹ.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #430 - 20. Apr 2008 , 14:57

BichDinh wrote on 20. Apr 2008 , 06:03:
Dạ, em biết rồi. Ngày xưa em thường gọi là bánh cay cà ri nị đó mà.
Xương sườn chị đã bớt đau nhiều chưa? Í da, không dưỡng cho khoẻ thì lâu lành lắm chị ơi. Chị take care nha.
Út lớn

Mấy cái be sườn của chị cám ơn Út đã hỏi thăm đó  Grin Grin Sao chị vẫn còn cảm thấy đau Út à , với lại cánh tay trái , bình thường khg sao nhưng nếu mình làm cái gì đó nó khg chịu thì làm cho mình bị đau nhăn mạt luôn đó , kỳ này chắc bị già thêm vài tuổi nữa vì nhăn mặt  Lips Sealed Undecided

bye Út nha , nhớ xem hàng và bán hàng dùm chị với , có ghi sổ nợ thì nhớ ghi rõ ngày tháng và bao nhiêu tiền đàng hoàng , cần thiết phải ghi rõ luôn ngày giờ và món nào ăn thiếu hihihi hỏng thôi đứt vốn Tỉ Tần " chửi " đó , hết hàng phải đi lấy hàng luôn , cẩn thận đừng khiêng hàng nặng quá đau lưng , bỏ lên xe đẩy mà đẩy dìa nhà  Grin Grin có gì réo thêm mấy Út nữa , nhà mình nhiều Út lắm mà  Roll Eyes Shocked Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #431 - 20. Apr 2008 , 14:59

Quote:

...

Chị Đ Đ đi chơi về sạch túi rồi, mà thấy mấy bánh tiêu của SM bày ra thèm quá trời, thôi cho ăn ghi sổ nha. Hu hu đã dzị mà còn dụ người ta nhét thêm bánh bò hoặc xôi vào giữa nữa  Roll Eyes  Roll Eyes.
Phen này chắc phải đi cướp nhà băng  Tongue  Tongue

hi hi hi có đi thì rủ em đi với.... Grin  Grin Cool Cool Coolđeo luôn 3 cặp mắt kiếng đen nè

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #432 - 20. Apr 2008 , 15:06

HoaiNguyen wrote on 20. Apr 2008 , 12:03:
Sao Mai ơi.

Chị thích chuối nướng này. Lấy xong thì dưa tiền cho ai?  Vì cô chủ quán không có dây , còn cô bán hàng Phượng Tr. thì  nói như vậy nè :

Huh  Huh
An dưỡng là di dâu? Không biết  Huh  Huh

Thôi thì lấy xong mình chạy cho lẹ.

Hoài NGuyễn à , hồi đó mỗi lần tui đi chơi là bị U già lấy cây roi mây để chờ sẵn vì tui đi ta bà dữ quá không chịu dì nhà , tui phải kêu P Huệ dấu cây roi đi để tui vô nhà mới được , đi dzô nhà cũng khg dám đi đàng hoàng sợ bị phát hiện mà phải rón rén cắp guốc vô nách mà đi đó ,kỳ này tui biết trước sẽ đi dữ lắm nên phải dăn hờ trước , tui cũng còn...ham vui ham chơi lắm , đi chơi 1 cái là quên mất tiêu luôn... bà ở nhà nhớ mua và coi hàng phụ Tỉ Tần ha , tiền lời " một vốn bốn lời " đó nên phải cất cho kỹ nhen khóa vài ba cái ổ khóa cho chéc en... Cám ơn bà trước  Grin Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #433 - 20. Apr 2008 , 17:47

Phuong_Tran wrote on 20. Apr 2008 , 15:06:
Hoài NGuyễn à , hồi đó mỗi lần tui đi chơi là bị U già lấy cây roi mây để chờ sẵn vì tui đi ta bà dữ quá không chịu dì nhà , tui phải kêu P Huệ dấu cây roi đi để tui vô nhà mới được , đi dzô nhà cũng khg dám đi đàng hoàng sợ bị phát hiện mà phải rón rén cắp guốc vô nách mà đi đó ,kỳ này tui biết trước sẽ đi dữ lắm nên phải dăn hờ trước , tui cũng còn...ham vui ham chơi lắm , đi chơi 1 cái là quên mất tiêu luôn... bà ở nhà nhớ mua và coi hàng phụ Tỉ Tần ha , tiền lời " một vốn bốn lời " đó nên phải cất cho kỹ nhen khóa vài ba cái ổ khóa cho chéc en... Cám ơn bà trước  Grin Grin Cool Cool

PTr

Cô chủ quán ơi đi an dưỡng thì cứ đi cho khoẻ mấy cái ba sườn đi nhá.Tuy nhiên đừng đi ta bà quá lâu mà quán hàng bị đem đi phát mãi là chỉ còn xụ mặt xuống mà khóc thôi đó.
   Hôm nay chủ nhất bên ấy nên ai nấy đi chơi quá dữ đi thôi.Cũng may hôm nay sở cho ở nhà nghỉ nên tha hồ tung hoành ngang dọc trong này.
  Hôm nay uýnh hơi nhiều nên chắc phải nhờ cô em nào về nhà đấm bóp hộ rồi đó  Roll Eyes Roll Eyes Cheesy Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #434 - 21. Apr 2008 , 19:43

TL xin thành thật cám ơn ACE trong D/Đ đã quý mến hỏi thăm câù nguyện cho OX TL. Hôm nay hơi rãnh rỗi , TL đi chợ mang hàng về cho các em PT, P Tr, . PH để GHR vui ve nhộn nhịp trở lại cả nhà nhé.
Hàng ăn sáng
TL xin  cuổm  ly cà phê của chị Đ Đ bên cung HGNX mang về GHR của chúng mình (khe khẻ nhé các bạn -đừng la lớn-kẻo chi Đ Đ biết thì thật là cơ khổ )

...  ...

...

hàng ăn trưa

Bánh canh
...

trái điều
...

chè ba mầu
...

Hàng Ăn Chiều

...

yogurt trái cây