Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ga'nh hàng rong  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 52
Send Topic In ra
Ga'nh hàng rong (Read 49397 times)
HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re:  Ga'nh hàng rong
Reply #570 - 17. May 2008 , 08:14

Tuyet Lan wrote on 17. May 2008 , 07:01:
Uí dzà ơi Hoaì à . Cái gì mờ "nông trại" nữa đây à.

Chị TLan ơi.

Cô bạn cùng lớp không thân của em , tương lai tính mở nông trại dó chị.
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #571 - 17. May 2008 , 08:16

Thưa chị Kim Hoàng.

Em là Hoài Nguyễn LVD 75 xin ra mắt  kính chào chị. Chị em mình sẽ gặp nhau trong sân trường nhé chị.

HN
Back to top
« Last Edit: 17. May 2008 , 08:30 by HoaiNguyen »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #572 - 17. May 2008 , 11:01

Tui gởi con mèo nay nó canh chuột cho nông trại của bà Phượng nhe.

...
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #573 - 17. May 2008 , 14:27

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 11:01:
Tui gởi con mèo nay nó canh chuột cho nông trại của bà Phượng nhe.

...

Hello Bà chủ quán PH Tr,
Lâu lâu dìa GHR thấy lạ wa', toàn là món tươi sống hong hà, hỏng có món gì cháp cháp liền hết trơn dị  Embarrassed Embarrassed dí lại tui xấu bụng lắm nên hỏng có hảo mấy món sống sít này bà oi  Tongue

TIMO
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #574 - 17. May 2008 , 14:32

Chị cả TL oi,
Chị có món chân gà, chân dịt đặc biệt nào trị được bệnh làm biếng nhức xương hong  Huh  Tongue  Roll Eyes

TIMO
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #575 - 17. May 2008 , 14:59

timo wrote on 17. May 2008 , 14:27:
Hello Bà chủ quán PH Tr,
Lâu lâu dìa GHR thấy lạ wa', toàn là món tươi sống hong hà, hỏng có món gì cháp cháp liền hết trơn dị  Embarrassed Embarrassed dí lại tui xấu bụng lắm nên hỏng có hảo mấy món sống sít này bà oi  Tongue

TIMO

Hello TIMO , tui mới mần quen với bà bên Cung Hoa Gấm chưa kịp bắt tay thì bà đã nhảy qua bên đây rồi nên tui " trở tay " hỏng có kịp nghĩa là chưa kịp nấu sơn hào hải vị cho bà nhưng tui đã đặt hàng ở chỗ CN Phương Huệ rồi , bà yên chí ngồi đợi thêm chút xíu nữa nha

Còn đặc sản chữa bệnh nhức xương cóp lẽ Chị Cả Tuyết Lan đang đeo mắt kiếng vô để tìm kiếm trong cái menu của Chỉ đó  Cool Cool, vậy bà cũng nên kiên nhẫn chờ thêm tí xíu nữa vậy 
Trong khi chờ đợi bà nhâm nhi đĩa kem chuối có sẵn trong quán đó bà thấy hông????

PTr
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #576 - 17. May 2008 , 15:36

Phuong_Tran wrote on 17. May 2008 , 14:59:
Hello TIMO , tui mới mần quen với bà bên Cung Hoa Gấm chưa kịp bắt tay thì bà đã nhảy qua bên đây rồi nên tui " trở tay " hỏng có kịp nghĩa là chưa kịp nấu sơn hào hải vị cho bà nhưng tui đã đặt hàng ở chỗ CN Phương Huệ rồi , bà yên chí ngồi đợi thêm chút xíu nữa nha

Còn đặc sản chữa bệnh nhức xương cóp lẽ Chị Cả Tuyết Lan đang đeo mắt kiếng vô để tìm kiếm trong cái menu của Chỉ đó  Cool Cool, vậy bà cũng nên kiên nhẫn chờ thêm tí xíu nữa vậy 
Trong khi chờ đợi bà nhâm nhi đĩa kem chuối có sẵn trong quán đó bà thấy hông????

PTr

Chờ ...ăn ... chờ đến bao giờ  Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #577 - 17. May 2008 , 15:56

Tuyet Lan wrote on 17. May 2008 , 07:00:
Em kính chào chị LTKH
Em là TL -LVD 73 mới xí xa xí xọn  chaỵ vào sân trường nên không biềt đến chi.   Cho em chào chị -làm quen chị nhé. Cám ơn chi đã cho chúng em bài thơ thật là hạy,. Vậy từ nay và dài dài về  sau xin chi phổ thơ thức ăn cho chúng em chi nhé.   Chắc hai cô Chũ quán , PT và PTr sẽ th1ch lắm chi ạ
Em chào chi, chị nhé.
Em _TL

Để chị nói mí mí cho mấy cô em vào sau biết nhé.Chị LTKH chính là nhà thơ Đồng Văn đó.Các em chạy vào diễn đàn cũ mục thơ văn của LTKH hay anh Đồng Văn thì các em tha hồ được ăn mấy món ăn thật ngon được họa thơ đấy.
  Ráng chạy bộ đi tìm một chút cho tiêu hết mỡ  Cheesy Cheesy Cheesy đi thì mới còn bụng để mà ăn đó  Tongue Grin Tongue Grin
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #578 - 17. May 2008 , 16:30

Trời bắt dầu nóng rồi, xin mời cả nhà uống nước mía  ai uống thì mới làm nhé. Và Happy ăn chè.

...

...

Dây là chè dủ loại

...

Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #579 - 17. May 2008 , 17:36

Dây là chè dủ loại

...

So lì cả nhà nhé, TIMO xin ly chè sương sa hạt lựu, rồi ly bánh lọt, ... rồi chè củ năng, yum yum  Cheesy , xin thêm ly chè nhãn nhục...  í quên còn lì một lam hột é nữa mới mát bụng Cheesy  Cheesy
Út Lạc Đà ơi, có chị TIMO đồng minh tham ăn ( hay ăn tham  Huh  Huh ) đây nè  Wink
Back to top
« Last Edit: 17. May 2008 , 17:37 by timo »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #580 - 17. May 2008 , 20:29

timo wrote on 17. May 2008 , 14:32:
Chị cả TL oi,
Chị có món chân gà, chân dịt đặc biệt nào trị được bệnh làm biếng nhức xương hong  Huh  Tongue  Roll Eyes

TIMO

timo wrote on 17. May 2008 , 17:36:
Dây là chè dủ loại

...

So lì cả nhà nhé, TIMO xin ly chè sương sa hạt lựu, rồi ly bánh lọt, ... rồi chè củ năng, yum yum  Cheesy , xin thêm ly chè nhãn nhục...  í quên còn lì một lam hột é nữa mới mát bụng Cheesy  Cheesy
Út Lạc Đà ơi, có chị TIMO đồng minh tham ăn ( hay ăn tham  Huh  Huh ) đây nè  Wink

TIMO
Hình như bịnh "lươi huyền nhức xương" của TIMO đã trị xong ruì.  HiHIhIh Grin Grin Cheesy Cheesy Có còn cần "chân gà , chân dịt " nữa không?  Chi TL nghe nói ăn "chân gà chân vịt" không tốt đâu đó. 
TL
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #581 - 17. May 2008 , 20:30

Phượng à.

Tui làm gỏi cuốn mời mọi người thưởng thức

...

Không hẹ

...

ai ăn nữa làm tiếp

...

Happy ăn gỏi cuốn nhẹ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #582 - 17. May 2008 , 20:33

anh_thu_Tran wrote on 17. May 2008 , 15:56:
   Để chị nói mí mí cho mấy cô em vào sau biết nhé.Chị LTKH chính là nhà thơ Đồng Văn đó.Các em chạy vào diễn đàn cũ mục thơ văn của LTKH hay anh Đồng Văn thì các em tha hồ được ăn mấy món ăn thật ngon được họa thơ đấy.
  Ráng chạy bộ đi tìm một chút cho tiêu hết mỡ  Cheesy Cheesy Cheesy đi thì mới còn bụng để mà ăn đó  Tongue Grin Tongue Grin

Sư Tỷ Anh Thư à ơi
Cám ơn Sư Tỷ nhé.  Để rồi em sẽ chạy bộ sang bên đó đọc thở của LTKH , chị nhé.  Sư Tỷ khoẻ chưa ạ.  Em chúc Sư Tỷ
mau chóng khoẻ mạnh , chị nhé.
Em TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #583 - 17. May 2008 , 20:44

tuy-van wrote on 17. May 2008 , 07:06:
thương chao chi ltkh, em cung la lvd 73, han hoan chao don chi, tuy van nay.vua dot lai vua lươi , nen viet chu o bo dau, mong chi tha loi, va cam on chi da vao san trương cho dong va vui ve, moi ngạy
TL than men,
OX bot chua?, ban voi chau ALEX lươn, nhung hy vong se gap cac ban lvd 73 vao thang 6 nhẹ
Mong lam thạy
  thương chuc tat ca 1 cươi tuan hoan hao.

T Vân thân mến
Cám ơn Tuỳ  Vân nhé. OX của mình  cũng vẫn vậy. Binh của anh  không biết đâu để mà lần , Vân ạ - Vân biết rồi chớ gì.
Vân ơi, đôi khi  TL thấy mình dường như quá mệt mõi  và không còn energy nữa Vân ơi.   Mình sẽ nhắn tin cho Vân , Vân nhé.
Cho mình thăm cháu Alex, Vân nhé. Chú Vân vui nhiều với bé Alex, Vân nhé.
TL
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #584 - 18. May 2008 , 02:26

HoaiNguyen wrote on 17. May 2008 , 08:14:
Chị TLan ơi.

Cô bạn cùng lớp không thân của em , tương lai tính mở nông trại dó chị.

Trời ơi đất hỡi!!!! Ngó xuống mà coi... Cry Cry Cry  Angry Angry Angry

Phượng à!

Tui chỉ mới định đi vắng, dzìa nhà nằm nghỉ xả hơi vài hôm, nên giao cho bà Gánh hàng rong, tui biết bà hơi bị làm biếng, nên có đề nghị bà đi chợ thì rũ cô bạn cùng lớp mà không thân đi theo cho có bạn, bi giờ thì sao?!!!

Sáng Chủ Nhật, định vào QHR tìm một góc uống ly cà phê, nghe một bản nhạc, đọc vài câu thơ...trời hỡi trời! Đi vào thì phải nhìn xuống đất vì sợ đạp..., gà vịt kiu chí choé, con mèo kiu meo meo, vờn chuột phóc tới phóc lui làm tui giật mình mấy bận, rồi một cái mùi đặc biệt thoang thoảng hương đưa của dê của thỏ cộng thêm...Lại thêm mấy con bù mắt bay vo ve nữa...
Hèn chi lúc dzìa nhà tui ngứa lỗ tai quá, thì ra mấy CN bên cung Hoa Gấm đang cằn nhằn than vãn...

Quote:
Tội nghiệp mấy CN nhà mình đã buôn bán tất tả ngược xuôi từ tờ mờ sáng tới đim phia chạy  từ quán phở của Thầy tận bên châu Phi đến quán hàng rong.    Bi giờ Hoài CN còn tính khuếch trương thim "cái nông trại" to chình ình ngay trong cung HG nữa nè chời !       

Khách đường xa & Văn Nhân CT thơ túi rượu bầu đi ngang cung HG sẽ nghe đủ thứ âm thanh vui tai nào là cap...cap...cap...quac....quac...quac...cục....cuc....cuc...tac...meo. ...meo....meo...
Mai mốt Hoài CN còn tìm thim con gâu...gâu...rồi lại thim  một đàn con  uc....uc...uc... nữa thì chao ôi biết bao là hương vị "gửi gió cho hương này bay" làm sao mà  có nguồn thơ lai láng như suối chảy như thông reo !!!Như dzị thì cung HG sẽ như  lãnh cung  buồn hiu buồn hắt

Hôm trước đem bò về, tui đã dặn bà đưa ra bãi cỏ xa để khỏi ảnh hưởng tới QHR, vì tình Thầy trò với lại bò của CN PHuệ dắt từ Quảng Ngãi dzìa nên tui mới nhận lời (nhân tiện kiếm thêm chút tiền công, với lại có thêm cà phê...nature )

Quote:
Quý dzị ơi!!Bi giờ l mình lùa  đám gia súc dzìa chuồng bên quán HR đi nha !!   Để dễ dàng "chế biến". Khỏi phải chạy vòng vòng rượt bắt ha !      

Bi giờ bà mở nông trại ở đây rồi, thôi tui đành trở về gánh hàng đi chỗ khác bán, huhuhu....Thôi chào hai bà nhà giàu, tui trở về kiếp hàng rong đây...

Đã mất hết những tháng ngày xưa cũ...

...

Ai ăn bún riiiiiiiiiiêuuuuuuu!!!!!
Back to top
« Last Edit: 18. May 2008 , 02:54 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 52
Send Topic In ra