Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Bạn bè LVD xưa và nay  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Bạn bè LVD xưa và nay (Read 4147 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Bạn bè LVD xưa và nay
Reply #30 - 24. Jun 2008 , 11:13

LPHUONG wrote on 24. Jun 2008 , 05:32:
Chị AT thương,
Em đã " túm" được TD rồi, " hắn" rất cảm động khi biết các chị, nhất là chị AT vẫn chưa quên "hắn"...
Em đã "gù" TD về trường, chị chờ "hắn" ít hôm rồi "tính sổ" luôn nha...
Em đã làm xong việc... Chúc chị khoẻ mạnh, an vui.
Thân ái,
LP

Cám ơn em đã nhắn lại hộ chị.Cô nàng lúc nào cũng là cô Ký Điệu với những cái áo dài móc có một không hai em há.
   Mong là cô nàng bớt đi chơi chút để về lại trường.Nghe em nói cô Thanh Phúc cái chân không khoẻ là sao hả em????? năm ngoái chị gặp Cô thấy Cô khá khoẻ mà.
   Chị cứ tưởng là năm nay Cô sẽ đến Mỹ rồi chứ?????Cô vẫn còn chù chừ hả em???? có dịp gặp Cô cho chị kính thăm cô với nhé.

Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 25. Jun 2008 , 06:37

Đặng Mỹ và các bạn 73 ở xa thân mến,
Cuộc Hội ngộ tại nơi này đã diển ra êm đẹp và đầy ấp chân tình…
Các bạn biết không, lúc thấy cô Hạnh đi vào với mấy người bạn đứng đón, P muốn khóc kinh khủng. 40 năm rồi, (Mỹ, P, cùng bạn bè học Vvăn với cô – lớp Đệ lục 4 – 1967-1968 ) trong trí P hiện ra hình ảnh cô Hạnh, mặc nguyên bộ áo dài tơ trắng thật sang, ốm cao, đứng trên bục, nghiêm khắc nhìn đám học trò nhỏ…đâu rồi? Bây giờ, cô chậm chạp, mệt mỏi,cười thật hiền – Mỹ thấy trong hình đó. P cố không khóc,” viện trợ” đôi tròng kính để che mắt, cười vui chụp ảnh kỷ niệm với cô…
Rồi khi cô Ngoạn bảo: “ Em chụp với cô một tấm nha.” …P lại muốn khóc!
Đến lúc thầy Đồng chỉ P, đang đứng sau cô Hạnh, hỏi thầy Dziệu, thầy D bảo:”cô Hạnh”, thầy Đồng lắc đầu chỉ tiếp, hiểu ý P đọc tên mình, thầy D lập lại, thầy Đ nhấp nháy mắt, môi mấp máy, P biết – thầy không nhớ gì đâu? học trò của thầy đông quá…
Mỹ ơi, tới đây, P không gượng được nữa, phải” lẫn” vào phòng thay áo của  nhà hàng…lau mắt!
P đã dặn X Đào, trước khi nhập tiệc, mời mọi người dành một phút tưởng niệm thầy cô quá cố (danh sách P đã đưa ) . Mọi người rất vui, P giận tính mình kỳ cục, không thật lòng vui vẻ như bạn bè. P nghĩ, mình đừng đi họp mặt có lẽ tốt hơn, đi- nhìn thấy và biết nhiều chuyện, thêm buồn ! H Lan bảo “ OX  bị tai nạn, mất mấy năm trước…” thấy Hạnh B, bạn bè hỏi” sao không có Hạnh A”, ai đó trả lời “ chết lâu rồi, bị ung thư…”, Chiến thì than “mắt không thấy rõ “, còn nhiều nữa!
Buồn quá Mỹ ơi! suốt buổi, các bạn ép ăn, cổ họng khô cứng, P nuốt không trôi, chỉ uống nước…
Tan tiệc, thầy cô ra về, bạn bè vây quanh, tiển ra cổng, P đứng một góc nhìn theo,  có một cảm giác khó tả, sao lửng lơ thế này?...Thầy đó, cô đó, bạn bè đó, kỷ niệm của 35 năm rời trường…( biết nói gì bây giờ ?!)
Hội ngộ LVD 73 bên đó Mỹ có dự không? Kể cho mọi người nghe nha.
TL, TMỹ, TV, các bạn có học với cô Song Thu phải không? Thấy hình cô thế nào? Cô dễ thương lắm, không khó tính làm bọn mình sợ như ngày xưa đâu…
Viết dài quá rồi, P dừng ở đây vậy, chúc các bạn vui, khoẻ.
Thân ái,
LP
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #32 - 25. Jun 2008 , 07:47

Lang Phương mến,
Đ Đ vừa được xem hình của nhóm LVD73 chụp lúc  chuẩn bị cũng như trong cuộc họp nhóm nhân kỷ niệm 35 năm rời lớp rời trường. Đ Đ xin kèm link vào đây cho các bạn ở xa xem với nhé. Cũng cảm ơn Phượng (Cao giò?) đã post album lên cho mọi ngườ xem.

http://picasaweb.google.com/phuongng48/LeVanDuyet73
Back to top
« Last Edit: 26. Jun 2008 , 06:59 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 25. Jun 2008 , 07:57

Còn bao nhiêu hình, lenhan và LP "công ty" cho cả nhà xem Cheesy
...
...
...
...
LP đang thuyết phục Thúy Dung về trường
...
...
...
...
...
...
...
...
...
...
...
...
Cô dâu Xuân Đào và chú rể... Lips Sealed
...
...
...
...
...
...
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #34 - 27. Jun 2008 , 14:16

Lang Phương thân mến,
Trước hết Mỹ xin ca"m ơn LP đã gởi hình cho xem, Mỹ có đi họp bạn ở SJ, đươc gặp lại các bạn học vui lặm Những hình LP post trong d/d, Mỹ nhận ra hết tất cả thầy cộ Và vài bạn như Xuân Đào, Kim Hoa, Hoà, LP, Nguyệt Thanh, Thanh Vân, Tím, Dung, Mịnh
Mỹ mến chúc cả các bạn và thầy cô sức khỏe dồi giàu và vạn sư an lành
LPHUONG wrote on 25. Jun 2008 , 06:37:
Các bạn biết không, lúc thấy cô Hạnh đi vào với mấy người bạn đứng đón, P muốn khóc kinh khủng. 40 năm rồi, (Mỹ, P, cùng bạn bè học Vvăn với cô – lớp Đệ lục 4 – 1967-1968 ) trong trí P hiện ra hình ảnh cô Hạnh, mặc nguyên bộ áo dài tơ trắng thật sang, ốm cao, đứng trên bục, nghiêm khắc nhìn đám học trò nhỏ…đâu rồi? Bây giờ, cô chậm chạp, mệt mỏi,cười thật hiền – Mỹ thấy trong hình đó. P cố không khóc,” viện trợ” đôi tròng kính để che mắt, cười vui chụp ảnh kỷ niệm với cô…
Đến lúc thầy Đồng chỉ P, đang đứng sau cô Hạnh, hỏi thầy Dziệu, thầy D bảo:”cô Hạnh”, thầy Đồng lắc đầu chỉ tiếp, hiểu ý P đọc tên mình, thầy D lập lại, thầy Đ nhấp nháy mắt, môi mấp máy, P biết – thầy không nhớ gì đâu? học trò của thầy đông quá…
Mỹ ơi, tới đây, P không gượng được nữa, phải” lẫn” vào phòng thay áo của  nhà hàng…lau mắt!
P đã dặn X Đào, trước khi nhập tiệc, mời mọi người dành một phút tưởng niệm thầy cô quá cố (danh sách P đã đưa ) . Mọi người rất vui, P giận tính mình kỳ cục, không thật lòng vui vẻ như bạn bè. P nghĩ, mình đừng đi họp mặt có lẽ tốt hơn, đi- nhìn thấy và biết nhiều chuyện, thêm buồn ! H Lan bảo “ OX  bị tai nạn, mất mấy năm trước…” thấy Hạnh B, bạn bè hỏi” sao không có Hạnh A”, ai đó trả lời “ chết lâu rồi, bị ung thư…”, Chiến thì than “mắt không thấy rõ “, còn nhiều nữa!
Buồn quá Mỹ ơi! suốt buổi, các bạn ép ăn, cổ họng khô cứng, P nuốt không trôi, chỉ uống nước…
Tan tiệc, thầy cô ra về, bạn bè vây quanh, tiển ra cổng, P đứng một góc nhìn theo,  có một cảm giác khó tả, sao lửng lơ thế này?...Thầy đó, cô đó, bạn bè đó, kỷ niệm của 35 năm rời trường…( biết nói gì bây giờ ?!)
TL, TMỹ, TV, các bạn có học với cô Song Thu phải không? Thấy hình cô thế nào? Cô dễ thương lắm, không khó tính làm bọn mình sợ như ngày xưa đâu…
Thân ái,
LP

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 29. Jun 2008 , 07:45

Chị Đ Đ ơi,
Em có "cái này" tặng chị để tạ lỗi "la sảng" làm chị suýt đau TIM:
Thật mảnh mai như cây Đậu Hồng
Thế mà mạnh mẽ trước gió giông
Giữa vườn cành lá luôn giang rộng
Che chùm hoa cỏ dưới nắng đông...
Thật dễ thương như chị Đỗ Hồng
Tháng ngày mài miệt chuyện "cảm thông"
Giữ trường, chia sẻ, tay giang rộng
Chăm đàn em trẻ tính "ngông ngông"
LP
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #36 - 29. Jun 2008 , 07:47

LPHUONG wrote on 25. Jun 2008 , 06:37:
Mỹ ơi, tới đây, P không gượng được nữa, phải” lẫn” vào phòng thay áo của  nhà hàng…lau mắt!
P đã dặn X Đào, trước khi nhập tiệc, mời mọi người dành một phút tưởng niệm thầy cô quá cố (danh sách P đã đưa ) . Mọi người rất vui, P giận tính mình kỳ cục, không thật lòng vui vẻ như bạn bè. P nghĩ, mình đừng đi họp mặt có lẽ tốt hơn, đi- nhìn thấy và biết nhiều chuyện, thêm buồn ! H Lan bảo “ OX  bị tai nạn, mất mấy năm trước…” thấy Hạnh B, bạn bè hỏi” sao không có Hạnh A”, ai đó trả lời “ chết lâu rồi, bị ung thư…”, Chiến thì than “mắt không thấy rõ “, còn nhiều nữa!
Tan tiệc, thầy cô ra về, bạn bè vây quanh, tiển ra cổng, P đứng một góc nhìn theo,  có một cảm giác khó tả, sao lửng lơ thế này?...Thầy đó, cô đó, bạn bè đó, kỷ niệm của 35 năm rời trường…( biết nói gì bây giờ ?!)
Thân ái,
LP

LPhuơng ơi,

Cám ơn LPhương đã gửi hình ảnh và tâm tình về buổi  họp mặt kỷ nệm 35 năm của ớp 73 tui mình. Smiley
Xem hình các bạn mình tươi trẻ  và các thày cô còn mạnh khoẻ My rất  mừng.  Wink
My hồi xưa về học đi cùng đuờng với cô Hạnh, có nhiều hôm muốn gấp về sớm (  Grin Lips Sealed ), mà khg dám đi nhanh qua mặt cô.  Undecided Hồi dó sao My rất thuơng các cô Việt Văn, cô nào cũng như thần tượng của My , các Cô sao đẹp thế. Cô Ngoạn bây giờ cũng vẫn dánh dấp quí phái như xưa PhưƠng
Bên này  lần nào gặp nhau cũng hay nhắc dến thày Đồng, kể chuện vui về Thày và hỏi nhau có  ai biết Thày ở đâu khg đó LPhuơg  Cheesy. My sẽ bảo các bạn biết LPhưƠng  đã post hình Thày trong D/D.
My hên quá, phút chót cháu Tú đợc miễn thi nên 2 mẹ con bay qua SJ ngày chót. Vui lắm , để My post hình lên cả nhà xem  Cheesy

TB : My viết xong thì tấy chị Đậu Đỏ đã mở mục mới Hình Ảnh Họp Mặt LVD 73 rồi, My sẽ post tiếp vào đó  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #37 - 29. Jun 2008 , 07:55

LPHUONG wrote on 29. Jun 2008 , 07:45:
Chị Đ Đ ơi,
Em có "cái này" tặng chị để tạ lỗi "la sảng" làm chị suýt đau TIM:
Thật mảnh mai như cây Đậu Hồng
Thế mà mạnh mẽ trước gió giông
Giữa vườn cành lá luôn giang rộng
Che chùm hoa cỏ dưới nắng đông...
Thật dễ thương như chị Đỗ Hồng
Tháng ngày mài miệt chuyện "cảm thông"
Giữ trường, chia sẻ, tay giang rộng
Chăm đàn em trẻ tính "ngông ngông"
LP

Chết chửa, nói chơi mà em gái làm thiệt  Embarrassed  Embarrassed . Sáng hôm nay mủi chị Đ Đ phình to sắp nổ rồi nè  Cheesy. Nhưng thôi kệ "lời chê mình dấu, tiếng khen...khoe liền"  Embarrassed  Grin  Grin.
Cảm ơn em Lang Phương nhé!

Back to top
« Last Edit: 29. Jun 2008 , 07:57 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #38 - 03. Jul 2008 , 06:39

Cuối giờ, máy của lenhan và LP hết pin. Ảnh kết thúc buổi tiệc do một bạn khác cung cấp. Xin gửi cho cả nhà cùng xem.
...
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #39 - 03. Jul 2008 , 06:47

Có thể "Bên kia... trường" của anh hyvong - đối với "dân LVD" thì:
Bên này trường, trước cổng là đây
Dưới nắng mai môi mắt đong đầy...

...
...
...
Còn:
Bên kia trường... không phải giáo đường
Bên kia trường... không phải nhà thương
Bên kia trường là "Nơi hồi tưởng"...
Bên kia trường... chỗ gợi vấn vương...
LP
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #40 - 04. Jul 2008 , 07:52

Chị Anh Thư ơi, chị ĐĐ ơi,
Hình của em, hai chị đã xem chán rồi mà em chưa xem được hình của hai chị... Vườn trường rộng quá, em không biết hình của hai chị để ở nơi nào?! chỉ giúp em đi, nếu không, em lang thang gặp chị ĐĐ, chị lại la: khuya rồi sao chưa đi ngủ...,chỉ cho em nhé.Cảm ơn hai Chị
Thương mến,
LP
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #41 - 04. Jul 2008 , 11:33

LPHUONG wrote on 04. Jul 2008 , 07:52:
Chị Anh Thư ơi, chị ĐĐ ơi,
Hình của em, hai chị đã xem chán rồi mà em chưa xem được hình của hai chị... Vườn trường rộng quá, em không biết hình của hai chị để ở nơi nào?! chỉ giúp em đi, nếu không, em lang thang gặp chị ĐĐ, chị lại la: khuya rồi sao chưa đi ngủ...,chỉ cho em nhé.Cảm ơn hai Chị
Thương mến,
LP

Lan Phương ơi ,em vào đầu trang mục hình ảnh ,sau đó vào album LVD 68 thì em sẽ thấy chị ngày xưa .Hoặc em vào mục Hoa Gấm ngày xưa 5 từ trang 45 đến trang 49 em sẽ được nhìn thấy dung nhan của tất cả bá quan văn võ của Diễn đàn mịnh. Nhân ngày kỷ niệm 1 năm của các công nương cung Hoa Gấm nên mọi người đều  được điểm danh.Xem xong thì từ nay trở đi mấy chị em mình gặp nhau là ok rồi ha  Wink Wink khỏi bị đánh nhau vỡ đầu mới nhận anh chị em  Grin Grin
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 06. Jul 2008 , 06:43

Vẫn lặng lẽ chăm đàn em trẻ.
  Vẻ khoan hoà chứa " chất Anh Thư "
  Dù cuối đông hay hạ tháng tư
  Luôn nhẹ giữ " tình yêu quê mẹ "...

Tặng chị AT để đáp ơn chị dẫn đường và cho em góp mặt vào Hoa gấm ngày xưa. Thân chúc chị khoẻ mạnh, gia đình hạnh phúc, an vui ...
Thương chị
LP
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #43 - 06. Jul 2008 , 11:20

LPHUONG wrote on 06. Jul 2008 , 06:43:
  Vẫn lặng lẽ chăm đàn em trẻ.
 Vẻ khoan hoà chứa " chất Anh Thư "
 Dù cuối đông hay hạ tháng tư
 Luôn nhẹ giữ " tình yêu quê mẹ "...

Tặng chị AT để đáp ơn chị dẫn đường và cho em góp mặt vào Hoa gấm ngày xưa. Thân chúc chị khoẻ mạnh, gia đình hạnh phúc, an vui ...
Thương chị
LP

Cám ơn LP đã cho chị mấy câu thơ thật hay và đầy cảm động.Đúng như cô Vân nói sao mà em tài thế ,xuất khẩu thành thơ thật dễ dàng với em ha.Chị thì chào thua thơ thẩn em ạ.
  Chúc em và gia đình một tuần mới đầy an lành và như ý.
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #44 - 27. Jul 2008 , 16:23

Chi ANH THU oi ,        em nghe LANG PHƯƠNG noi chi con nho den em ,em cam dong lam , thoi gian qua em roi trương khong phai la de rong choi ma  la lanh mat vi thay khong co gi lien quan den minh va chang con ai nho den THUY DUNG TIEU THO , mot  cai ten  em  rat thich dươc goi vi la phu nu ai khong thich dươc lam tieu tho hon la lam ti nu chi ha nhung dung la vươn trương minh rong that , em tim mai ma van khong thay dươc tin chi , em cung khong thay hinh anh bươi hop mat o vn ,chi co hinh anh hop mat ben my ma thoi ,mac du khong ve trương nhung em co dung trươc cong do chu , mai den hom nay LANG PHƯƠNG chi cho nen em moi tra loi chi day , hom hop mat cac ban bat mac ao dai nen em danh phai loi ao dai moc cu ra mac , vi chi hop co mot bươi chieu ,ben vn di honda phai doi non bao hiem nen dau toc xau xi  ,thoi gian lai ngan ma cac ban thi dong nen em chi mac dươc mot cai ao dai vang chu khong dươc nhu cac ban ben my , di xe hoi ,may bay lai hop mat 3 ngay ,tha ho ma thay quan ao ,lam em ganh ti vi da lo mang danh la DUNG DIEU roi , ai ve vn cung bi no ngươi ra ,luc dau em khong tin nhung ve vai lan thay that dung nhu vay ,chi co thay nhu vay khong ,nghia la ve toi vn la thay minh map hon do ,khong phai vi an nhieu vi minh vua moi ve toi ma , mot lan nua em  cam on chi ANH THU da nho den em ,cam on LANG PHƯƠNG da thay mat moi ngươi thong bao tinh hinh bươi hop mat o vn , mot chuyen ma TD chua va chang lam dươc
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra