Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ra mắt cả nhà  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 17
Send Topic In ra
Ra mắt cả nhà (Read 25754 times)
HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Ra mat ca nha
Reply #120 - 28. Jul 2008 , 18:54

Phương Tần wrote on 28. Jul 2008 , 10:59:
Mấy bữa nay thấy bà Tổng Mỹ Dung cứ đứng ngoài cửa hoài, thấy "nhà" có khách nên hổng chịu dzô chứ gì?!!  Wink Đây chỉ là Trạm tiếp tân thôi, muốn cắm lều thì về địa bàn của mình nè...

Hôm trước TIMO cũng không chịu dzìa Hoa Gấm Ngày Xưa là giang sơn 75, phải đem xe bò tới rước mới được đó

Phượng ui! Phượng à! Chiếc xe bữa hổm PH tặng bà đâu rồi, bà tới chở MD dzìa nhà đi chứ. Nếu cần taxi, xích lô, xe bò, xe ngựa, máy bay...thì hú một tiếng... Wink Cheesy Grin

...

Phượng à.

Dây là xe tới dón bà trước dể bà chỉ dường dến dón Mỹ Dung nhe.
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #121 - 28. Jul 2008 , 18:59

ThuyNga72 wrote on 28. Jul 2008 , 03:25:
Mình là Thúy Nga LVD72 thân chào Mai Trắng, bạn là người nổi tiếng nên mới nhắc là Nga nhớ ra liền, Mai Trắng có học chung lớp với Mai Phương, Kim Thanh , Hoa (trong nhóm hướng đạo Mê Linh của cô Hiền ) không?
Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.

Rất vui dươc nói chuyện cùng Thuý Nga ở sân trường mình. MT muốn hình dung thử TN ra sao nhưng chịu thua. Không thể trách dược cái "computer" dã lão hoá sau 55 năm tồn tại trên cõi dời này ! "Card màn hình" gần như mờ sương, còn "bộ nhớ" thì như bị nhiễm virus, khi ẩn lúc hiện và phải luôn cảnh giác với trí nhớ hệ "lên lão" này, vì không biết mình nhớ có dúng không nữa. Sợ "râu ông nọ cắm cằm bà kia" thì chẳng ra làm sao. Hồi di học, MT cũng ít bạn, chẳng hiểu tại sao lại như vậy. Chỉ nhớ mang máng một vài người như bạn gì dó là con gái của nhà quảng cáo Bướm Vàng, biết hát và biết dàn ghi-ta (nhà ngay dưới dốc cầu Bông), nhớ có bạn tên Kim Kiểm, nhớ có cô bạn mang cái tên thật ngon, mỗi lần gọi lên là muốn... bứt một trái dể ăn : Nho. Nhỏ này viết văn, làm thơ cũng hay lắm, nhưng chỉ viết cho báo của lớp, báo của trường chứ không gửi dăng ở các báo ngòai. Mình nhớ mãi bài tuỳ bút của Nho viết trong nội san Giáng Sinh của lớp, kể về chuyện cô học trò cùng người yêu di lễ nửa dêm, mang dôi giày cao gót làm diệu, nhưng bị cát dính vào bên trong, làm chân dau, phải nhõng nhẽo cùng chàng, bắt chàng... cõng một quãng. Hồi dó, viết như vậy là rất ... bạo trong giới học trò, cho nên, Nho dược ngưỡng mộ lắm. Nho bây giờ không biết ở nơi nào và làm gì ? Hoặc có thể dã yên ấm gia dình cùng chàng trai ngày ấy và lên chức bà rồi chăng ? Còn những bạn mà TN hỏi, mình không nhớ rõ lắm... Thật ra, lúc MT học ở lớp 12A5, giờ ra chơi là có một số bạn, một số em ở lớp khác tìm dến dể xem mặt LNMT dẹp hay xấu (hồi dó hay có chuyện này lắm), rồi làm quen nữa. Còn trong hộc tủ, nơi MT ngồi, bao giờ cũng có nhiều thư của các em ở lớp buổi chiều (hoặc lớp dêm) nhét vào làm quen, viết rất là dễ thương. Một em trong số dó , sau này là dồng nghiệp của mình, cùng làm việc trong một toà soạn báo : báo Phụ Nữ Saigon (bây giờ dổi thành báo Phụ Nữ TP.HCM). Thỉnh thoảng em vẫn nói : hồi ở trường LVD em ái mộ chị lắm, không ngờ lại có lúc cùng làm báo với nhau . Em dó tên là Trần Thị Kim Chi, hiện vẫn còn làm, phải tám, chín năm nữa mới nghỉ hưu. TN ở nước ngoài làm gì? Dã lên chức bà chưa vậy ? Ngoảnh di, ngoảnh lại những cô nữ sinh mắt den, tóc xanh ngày nào bây giờ dã "tóc phai , mắt nhạt" cả rồi. Nhưng vẫn còn rất yêu dời và yêu nguời. Bước chân vào "sân trường", nhìn hoa trái, cà phê, rượu bánh và lời lẽ của các bạn gửi cho nhau, mình cứ ngỡ dang dứng trong sân trường dầy bóng cây trúc vàng với một lũ nữ sinh mặc áo dài nghịch ngợm như... thiên thần ! Thương làm sao những ngày tháng cũ. Khi kể chuyện cho con nghe về thời di học ở trường LVD, con mình luôn buột miệng khen : trường học của má và các dì sao tuyệt vời thế ! Con mình ở VN học hành rất cực, không có khoảng thời gian thơ mộng như chúng mình ngày xưa dâu. TN nghe minh nói chuyện da... thấm mệt chưa vậy? Thôi minh... turn off nha. Hẹn gặp lại.      
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #122 - 28. Jul 2008 , 19:06

timo wrote on 28. Jul 2008 , 12:19:
  Ủa dzây hở, thiệt tình tui hỏng nhớ à nhe  Grin , hèn gì bi giờ có huông rùi nên tui làm gì cũng rùahết bà ui hi hi  Tongue Grin ( hôm nào bà phải dình dình chộp tui 1 tấm hình đang dzừa  le lưởi dzừa cười hở dzăng xem giống con gì  Grin Tongue )

hihihi, Tí Mò ơi, sắm cái vé xe bò đi Cali đi cho T Lan đi với nhang Mò. Làm ơn đi mà .....  Wink
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #123 - 28. Jul 2008 , 19:14

Phương Tần wrote on 27. Jul 2008 , 01:34:
...

Em là Phương Tần 75 xin chào chị
Em vẫn nhớ mấy câu thơ của chị ngày xưa

Em có nghỉ về quê hương xứ sở
Khi đêm ngày đại bác réo trường ca
Chim trên ngọn cũng giật mình bỏ tổ
Và mù sương cũng hết dám la đà...

Vào thời điểm của mình, đất nước sao mà buồn...

Sao Mây Hoàng Thị có viết bài "Mùa Xuân ta hát trên quê hương ta" trên báo Xuân LVD 72, em nhớ có ghi là học lớp 9P đêm lúc đó (vì có chép lại bài này, đến giờ vẫn còn giữ )

Các CN 75 có Phượng Trần và Châu Lê là dân lớp đêm 75, không biết có cùng lớp hay không?!!

Chị Mai nắm tay em Phương Tần một chút nhé. Mấy câu thơ em còn nhớ làm cho chị muốn rơi nước mắt. Lúc ấy là "mùa hè dỏ lửa", nhiều nam sinh và các anh sinh viên phải lên dường nhập ngũ, gác bỏ chuyện học hành. Buồn lắm. Em của chị (Sao Mây Hoàng Thị) dúng là dân LVD ban dêm. Bây giờ nó vẫn vậy, phòng không chiếc bóng, nó có cô bạn học rất thân tên Hồng Hoa, sau này lập gia dình và hình như dã ra nước ngoài dịnh cư. Sao Mây không lấy chồng vì "không mắc nợ ai" như lời nó nói.  Nó như một "bà cô" yên lành sống cùng mấy dứa cháu, vậy thôi. Chị tính hôm nào rảnh rỗi sẽ ghé nhà nó nói cho nó nghe chuyện website LVD cho nó... thèm chơi. Mà không biết "bả" có thèm không nữa, hay "bả" lại liếc cho một cái dài ngoằng : ối xời, ai-dông-khe... Chuyện thơ văn, trường học, bạn bè dường như em gái của chị chẳng còn nhớ nhung gì tới nữa. Nó vô tư sống với hiện tại mà thôi. Nên nó không buồn như chị. Chán chị quá, Tần nhỉ ? Chị thì không thể quên một thời áo trắng LVD. Em cũng vậy, dúng không ?
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #124 - 28. Jul 2008 , 19:18

Quote:
Cả nhà ơi,

Tuần này LVD 72 đắt hàng quá. Cheesy
Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Chi My than men. Toi la mot hoc sinh LVD cu, ra truong nam 1972. Truong ban dai dien nien khoa toi hoc la Hoa khoi Thuy Duong. Nam do, truong cung co chi em Tien Khai xinh dep kha noi tieng va co co ca si Son Ca nua. Toi van dang o trong nuoc. Da biet website truong minh lau lam roi nhung do dieu kien chua thuan loi nen toi chua lien lac. Van doc bai cac chi viet va nho thay co kinh khung, nho nhung ky niem thoi con di hoc duoi mai truong "Le va Dien". Doc bai tien biet co Ngan ma roi nuoc mat. Cac chi ra nuoc ngoai co dieu kien gap go nhau, that vui. Trong nuoc khong thay (hoac la do toi khong biet) co mot to chuc ai huu nao de dan LVD gap go. Chi co mot so hoc sinh "than cong" ngay truoc lau lau thay hop "hoc sinh phong trao" cung voi cuu hoc sinh HNC, P.Ky, Gia Long, Trung Vuong... nhung khong may ai tham gia vi khong "cung hoi cung thuyen". Toi thuong duoc hoc sinh trong truong minh biet den voi but danh Le Nguyen Mai Trang, viet cho trang Mai Be Bi (bao Chinh Luan) va viet cho bao Tuoi Hoa, Tuoi Ngoc, Ngan Thong ngay truoc. Lop hoc truoc khi ra truong cua toi la 12A5. Khong biet co ban be 12A5 nao dang o nuoc ngoai, toi muon lien lac va tro chuyen cung ho. Toi cung muon tham gia viet cho dac san LVD nhu hoi con di hoc thuong tham gia viet bao Xuan moi khi xuan ve. Toi vua nghi huu nen cung co thoi gian hon. Rat mong nhan duoc tin tuc cua cac chi,cac ban cung hoc ngay truoc. Chuc tat ca vui, khoe va cau nguyen cho chung ta luon gap go nhau, du chi la tren trang web.
Le Nguyen Mai Trang ngay xua.
Em gai toi cung la dan Le Van Duyet, co but danh Sao May Hoang Thi, nien khoa cuoi cung 1974-1975 ...
Tat ca troi di nhu gio thoang may bay, mong tim lai du huong ngay cu cung vo cung kho khan.

Oh, các CN 75 cũng có tin vui nữa chứ Cheesy
Có CN nào học với Sao Mây Hoàng thị không?  Wink

Chị Mai vô cùng cám ơn em My dã nối giúp chị nhịp cầu thân ái với các bạn học sinh trường LVD thân yêu. Bây giờ, mỗi khi có thời gian rảnh, chị sẽ lọ mọ vào sân trường mình tìm lại chút hương xưa..
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 28. Jul 2008 , 19:23

...

Em là HoaiNguyen LVD 75 dêm , xin mến chào chị Lê Nguyễn Mai Trắng.  em mời chị ăn cái bánh cup cake nhé.
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

trơb Re: Ra mat ca nha
Reply #126 - 28. Jul 2008 , 19:45

HoaiNguyen wrote on 28. Jul 2008 , 19:23:
...

Em là HoaiNguyen LVD 75 dêm , xin mến chào chị Lê Nguyễn Mai Trắng.  em mời chị ăn cái bánh cup cake nhé.

Hòai Nguyên LVD 75 dêm chắc là duyên dáng lắm ha? "Nghe" lời em chào mà chị Mai thẩn thờ cả người. Ngày trước, em có hay dọc Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông không ?  Bánh của em mời trông rất là ngon... mắt, chị cũng dã măm măm hết trơn rồi. Cám ơn em nhiều lắm. Có chuyện gì về kỷ niệm LVD, về cuộc sống hôm nay, Hoài Nguyên kể cho chị nghe với ...
.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #127 - 28. Jul 2008 , 19:52

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 18:17:

Chào chi MT
Ngày xưa em rất thích đọc Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông. Bao nhiêu tiền bố Mẹ cho ăn sáng là em chắt chiu để dành để mua những tờ báo. Về tơí nhà , là chạy u vào phòng nghiền ngẩm xong , rồi mới làm gì thì làm. Em quý tủ sách của em vô cùng. Cong 1 trang cũng không đươc. Đã thế em còn chép những baì của chị và 1 số tác giả khác như Mường mán, Mây Nguyễn , Trầm Thuỵ Du vào 1 cuốn  sách. Rất tiêc vào năm 1975 , em ra đi thật tình cờ , (không được báo trước) nên không thể mang theo "gia taì tủ sách của em " theo. EM chỉ mang theo 1 cuốn sách nho nhỏ , trong đó có bài "Trên Hành Lang LVD" của chị.
Giờ hai chị em mình , tóc đã hai màu, mà còn nói chuyện ngày xưa, vui quá chi nhỉ. Chi MT ơi, 1 thời yêu dâú đã qua, nhưng khi chi rong chơi trong sân trường (D/D-LVD) chi sẽ tìm lại được những dấu yêu ấy chị ơi.  Nhất là tuị em bên đây, D/Đ là nơi để em nhớ nhung về cái thuở làm cô học trò LVD vô tư lự. 
Ở bên VN về hưu sớm quá hở chi. Bên này , cày còn lâu lắm chị ơi.  Cũng còn câù tơí 1o năm nữa đây chị.
EM chúc chị vui nhiêù
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #128 - 28. Jul 2008 , 20:01

Quote:
hihihi, Tí Mò ơi, sắm cái vé xe bò đi Cali đi cho T Lan đi với nhang Mò. Làm ơn đi mà .....  Wink

Mèn ui, giờ My còn thêm 1 nghề "dụ dổ" TIMO. Đi xe bò  thì khi mô mơí tơí Cali hở Mỵ, nghe mờ bắt hãi - Đi California từ Pennsylvania bằng xe bò. Hay là  My sắm cho hai chị em Mò caí xe bò đi nhé. HicHicHic. ĐI Cali bằng xe bò..... Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: trơb Ra mat ca nha
Reply #129 - 29. Jul 2008 , 03:55

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 19:45:
Hòai Nguyên LVD 75 dêm chắc là duyên dáng lắm ha? "Nghe" lời em chào mà chị Mai thẩn thờ cả người. Ngày trước, em có hay dọc Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông không ?  Bánh của em mời trông rất là ngon... mắt, chị cũng dã măm măm hết trơn rồi. Cám ơn em nhiều lắm. Có chuyện gì về kỷ niệm LVD, về cuộc sống hôm nay, Hoài Nguyên kể cho chị nghe với ...

Chị Mai Trắng ơi.

Em cám ơn lời chị khen tặng , em không dược như chị khen dau. Em là một cây dọc sách tuổi hoa dó chị , có dồng nào di mướn sách tuổi hoa về coi...em học lớp dêm 11a1 có một năm thôi chị ạ , em cùng lớp với Phượng Trần...có 1 kỷ niện em nhớ mãi :

Thầy Tôn Thất Toại thường hay gọi tụi em là : mấy con ma nầy. Mỗi lần có dịp Thầy Cô sai em di ra văn phòng là em sợ lắm ,lớp của em là phòng dầu tiên dưới lầu bên tay trái , gần văn phòng lắm mà em còn sợ. Dó là kỷ niện ở mái trường LVD.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #130 - 29. Jul 2008 , 07:03

Tuyet Lan wrote on 28. Jul 2008 , 20:01:
Mèn ui, giờ My còn thêm 1 nghề "dụ dổ" TIMO. Đi xe bò  thì khi mô mơí tơí Cali hở Mỵ, nghe mờ bắt hãi - Đi California từ Pennsylvania bằng xe bò. Hay là  My sắm cho hai chị em Mò caí xe bò đi nhé. HicHicHic. ĐI Cali bằng xe bò..... Sad Sad Sad

hihihi, thì tại Tí Mò biểu bi giờ Tí Mò thành Tí Rùa nên làm cái gì cũng ra đó  Cheesy

TB : Mo va Lan vào www.farechase.com để kiếm vé lẹ lên đi không thôi mùa hè hết vé mất.  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #131 - 29. Jul 2008 , 08:15

LeNguyenMaiTrang wrote on 28. Jul 2008 , 19:18:
Chị Mai vô cùng cám ơn em My dã nối giúp chị nhịp cầu thân ái với các bạn học sinh trường LVD thân yêu. Bây giờ, mỗi khi có thời gian rảnh, chị sẽ lọ mọ vào sân trường mình tìm lại chút hương xưa..

Chị Mai ơi,

Chi được về  hưu sớm, làm em thấy mà ham.
Bi giờ tha hồ mà viết ha chi  Wink
À, em phải  thêm chữ lách sau chữ viết nữa chứ,  chị còn ở VN mờ  Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #132 - 29. Jul 2008 , 15:13

Quote:

Mò ui là Mò , tội nghiệi hai chi em mình ----đi xe bò từ Virginia và Pennsylvania tơí Cali.
Buồn cho thân phận của hai chi em mình , Mò ui.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #133 - 29. Jul 2008 , 17:21

ThuyNga72 wrote on 21. Jul 2008 , 03:03:
Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà.
Sau 1 thời gian thập thò ở cổng nhưng không dám vào , hôm nay nhờ Bản khẳng định lập trường 2 đứa tôi đã thấy rất nhiều người quen : nào là Hồng Hoa, Kim Kiễm, Bảo Toàn, Tố Khanh... Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?
Nhân tiện  xin chị Đặng Mỹ cho  Tú Quyên và Thúy Nga ký tên luôn thể nhé.

Em là Phượng Trần LVD 75 xin chào hai chị Tú Quyên và Thuý Nga LVD 72

Em ở xa nên ra mắt chào hai chị hơi chậm trễ , có bình bông tặng hai chị nè

...

Chúc hai chị luôn được chọc cười và vui vẻ khi trở về mái nhà xưa hai chị nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #134 - 29. Jul 2008 , 20:49

Phương Tần wrote on 28. Jul 2008 , 10:59:
Mấy bữa nay thấy bà Tổng Mỹ Dung cứ đứng ngoài cửa hoài, thấy "nhà" có khách nên hổng chịu dzô chứ gì?!!  Wink Đây chỉ là Trạm tiếp tân thôi, muốn cắm lều thì về địa bàn của mình nè...

Hôm trước TIMO cũng không chịu dzìa Hoa Gấm Ngày Xưa là giang sơn 75, phải đem xe bò tới rước mới được đó

Phượng ui! Phượng à! Chiếc xe bữa hổm PH tặng bà đâu rồi, bà tới chở MD dzìa nhà đi chứ. Nếu cần taxi, xích lô, xe bò, xe ngựa, máy bay...thì hú một tiếng... Wink Cheesy Grin

...thôi để tui dẫn Mỹ Dung đi bộ chéc en..... Cheesy Grin Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 17
Send Topic In ra