Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ra mắt cả nhà  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 17
Send Topic In ra
Ra mắt cả nhà (Read 25725 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Ra mat ca nha
Reply #90 - 22. Jul 2008 , 17:33

Tuyet Lan wrote on 22. Jul 2008 , 15:28:
Tí Lanh Chanh ơi
Đọc cho kỹ nhé cô nàng ơi. Chi TL không có " chà đồ nhôm " của chị Đ/Đ.  hi hi hi. Có như vậy mơí dzui cửa dzui nhà  chớ.

Hi Chị , em đọc kỹ lại rồi , mọi người lâu lâu làm biếng một chút nên lấy sẵn thức ăn của chị để đãi khách đó mà nên mới có chữ "chà đồ nhôm " , em dịch ra là chôm đồ nhà..

Em hiểu lầm ở câu chị nói chị bắt chước chị Đ Đỏ..nói láy  Cheesy Grin Grin tối hôm qua em đọc lại đã hiể rồi nhưng mần biếng nói lại ( cho chừa cái tật lanh chanh  Lips Sealed Undecided )

Tí Lanh Chanh PTr

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #91 - 22. Jul 2008 , 17:53

Phuong_Tran wrote on 22. Jul 2008 , 17:33:
Hi Chị , em đọc kỹ lại rồi , mọi người lâu lâu làm biếng một chút nên lấy sẵn thức ăn của chị để đãi khách đó mà nên mới có chữ "chà đồ nhôm " , em dịch ra là chôm đồ nhà..

Em hiểu lầm ở câu chị nói chị bắt chước chị Đ Đỏ..nói láy  Cheesy Grin Grin tối hôm qua em đọc lại đã hiể rồi nhưng mần biếng nói lại ( cho chừa cái tật lanh chanh  Lips Sealed Undecided )

Tí Lanh Chanh PTr

hihihih. Đuà chơi 1 chút cho bớt căng thẳng. Chi TL sẽ goị là mại dzô mại dzô đí.
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #92 - 22. Jul 2008 , 18:27

Phuong_Tran wrote on 22. Jul 2008 , 17:33:

Tí Lanh Chanh PTr

HeHe bà Tí Lanh Chanh ui,
Tui biết bà bị như dzậy  Grin Grin nhưng mấy hôm nay tui đang ngậm tăm  Cheesy Cheesy
à bà hát 100 điểm đó nhe, tui ngày xưa thích bài này lắm đó... cám ơn bà và bài hát ngheee
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #93 - 22. Jul 2008 , 21:29

timo wrote on 22. Jul 2008 , 18:27:
HeHe bà Tí Lanh Chanh ui,
Tui biết bà bị như dzậy  Grin Grin nhưng mấy hôm nay tui đang ngậm tăm  Cheesy Cheesy
à bà hát 100 điểm đó nhe, tui ngày xưa thích bài này lắm đó... cám ơn bà và bài hát ngheee

Hi bà TIMO

Bà cho tui 100 điểm là đã có điểm " thiên vị " rồi đó phải hông?? Bữa đó tui hát dở ẹc hà,có lẽ vì tâm trạng " không tốt " , cô em Bích Định nhà mình hát hay thật đấy

Bà thích bài đó lắm hả? Tui cũng thích nhưng tui thích nhất là bài " Mùa thu không trở lại " bà có biết bài này không? Nếu thích cho tui email trong nhắn tin đi tui gửi qua cho nghe ( Ánh Tuyết hát ) , tui có cái... tật không thuộc lời bài hát bà ơi vì karaoke có sẵn lời rồi nên...làm biếng học thuộc lời

à vụ lanh chanh của tui đúng là tại tui xớn xác đó , vậy chứ không có chừa đâu mơi mốt lại xớn xác trớ lại cho coi  Cheesy Grin Grin

Bà thích hát bài nào nhứt hè????Bữa nào trình làng cho bà con nghe thử nhen???

PTr
Back to top
« Last Edit: 22. Jul 2008 , 21:31 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #94 - 23. Jul 2008 , 05:23

Quote:
Chị Thuý Nga ơi,

My là LVD 73 chạy ra đón chị về sân truờng đây  : ) Mời chị ly nước ổi cho mát lòng.  Cheesy
My cám ơn chị và sẽ ghi tên chị và chị Quyên vào danh sách.
Chị vào xem hình ảnh của lớp 73  sẽ thấy có hình Kim Kiểm, Tố Khanh nhiều lắm.  Hình vừa mới họp nhau ở San Jose tháng 6 có Bảo Toàn nữa.
Chị có hình nào chụp "Cánh Hồng Trung Quốc không, cho em mang lên chưng nhé chị.

...

Mỹ thân mến,
Nga chỉ có vài tấm hình của LVD 72 thôi, để thư thả Nga soạn rồi gửi cho Mỹ nha.
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #95 - 23. Jul 2008 , 05:39

phuonghue wrote on 21. Jul 2008 , 04:15:
PH là LVD 75 xin chào 2 chị vào sân trường  Cheesy Cheesy Có phải 2 Chị đã đến dự tang lễ Cô Ngôn không ạ  Huh Tại vì PH nhớ là có 2 chị nói là LVD 65 mà sao thấy trẻ măng hà  Grin Mời 2 Chị ăn bánh ngọt ( hông phải chôm đâu nha , bánh ở nhà (người ta ) làm đàng hoàng đó  Grin )

...

Thiệt tình ổ bánh để dưới bếp , mới quay qua quay lại là ai nhón mất 1 miếng rồi  Angry Angry Ở đây là vậy đó 2 Chị ơi , mời 2 Chị dùng lẹ lẹ nhen  Grin Grin

Phương Huệ mến,
Chị không phải là chị Thúy Nga đi dự tang lễ cô Ngôn, chị đó là Thúy Nga Cali (?) còn chị là Thúy Nga Saigon !
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #96 - 23. Jul 2008 , 05:59

tuyet_ngo wrote on 21. Jul 2008 , 03:39:
...

TN là LVD 75 xin mến chào 2 chị Tú Quyên & Thúy Nga đã về trường.Em mang hoa tặng 2 chị  Bi giờ em đi đánh thức mọi người  Cheesy

Mọi người thức dậy rồi, TN  mang bánh, caphe mời 2 chị từ từ nhâm nhi đi thăm trường. Nhớ ghé nhà mấy em LVD 75 là HGNX nha!

... ...

Lâu nay cứ " ngày 3 bữa vỗ bụng rau bình bịch" , chừ được mời ăn uống linh đình quá trời, biết vậy thì mình đã về trường sớm hơn rồi. Cám ơn cả nhà !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #97 - 23. Jul 2008 , 12:38

Vu_Nguyet_Hang wrote on 27. Jun 2008 , 18:53:
Kính thăm Chị Đậu Đỏ, và thăm tất cả Chị Em Lê văn Duyệt
Tối nay Hàng mới có thì giờ vào thăm Diễn Đàn  và các Chị Em LVD. Hàng bắt đầu học LVD năm 1965 và ra trường năm 1972 sau khi đâu TTai 2. Nhờ chị Đậu Đỏ giúp đưa vào Diễn Đàn nên đã có bạn gửi thư đến thăm Hằng đó là chị Chu thị Lộc. Hằng trả lời thư ngay mặc dầu lúc đó (tuần trước) Hằng chưa biết cách ghi tên vào Diễn Đàn. Thư gửi cho Lộc bị trả lại.  Không biết cách nào để thông báo cho Lộc biết là Hằng đã nhận thư của Lộc. Tiện đây nếu Lộc có ở trong member của Diễn Đàn thì bây giờ chúng ta có thể gặp nhau. Nếu không được,  thì nhờ Chị Đậu đỏ hay mấy chị biết chị Lộc  xin thông báo giùm cho Hằng nhé. Cảm ơn chị Đậu đỏ và các Bạn
   Tiện đây Hằng gửi trước một số hình ngày xưa của Lê Văn Duyệt. Để chúng ta cùng nhớ về kỷ niệm thân thương đó. Thân mến. Hằng

Chị Hằng ơi,

My là LVD 73, hôm nay mỚi đọc được message này của Chi.  Wink My xin chào mừng Chị về trường nhé !
Chị học cũng lỚp với chị Thuỳ Dương hả chi. Chị Thuỳ Dương đang ở Đức.
Ở D/D còn ít LVD 72 lắm , mói có chị và chị Thuý Nga viết thôi. Nhưng chị yên chí đi, ở đây chă"ng cần cùng lớp với mà  đều thân thiết vói nhau lắm  Wink
My chạy sang Quán hàng rong lấy lly nước cam táo mời chị dùng cho mát để đi dạo quanh trường  :

...

Back to top
« Last Edit: 23. Jul 2008 , 12:50 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #98 - 23. Jul 2008 , 13:08

ThuyNga72 wrote on 23. Jul 2008 , 05:23:
Mỹ thân mến,
Nga chỉ có vài tấm hình của LVD 72 thôi, để thư thả Nga soạn rồi gửi cho Mỹ nha.

Chị THuý Nga ơi, có chị Vũ Nguyệt Hằng cùng LVD 72 cũng vừa trở về trường Wink. Hai chị có biết nhau không?  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #99 - 23. Jul 2008 , 14:09

Quote:
Chị Hằng ơi,

My là LVD 73, hôm nay mỚi đọc được message này của Chi.  Wink My xin chào mừng Chị về trường nhé !
Ở D/D còn ít LVD 72 lắm , mói có chị và chị Thuý Nga viết thôi. Nhưng chị yên chí đi, ở đây chă"ng cần cùng lớp với mà  đều thân thiết vói nhau lắm  Wink
My chạy sang Quán hàng rong lấy lly nước cam táo mời chị dùng cho mát để đi dạo quanh trường  :

...

Chi My à , chị lại chà đ nh .... nữa rồi  Cheesy Grin Grin

em đi làm đay trưa về em sẽ chào chị Nguyệt Hằng , em thấy chị Nguyệt Hằng đang online

PTr

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #100 - 23. Jul 2008 , 19:49

...

Hoài Nguyễn LVD 75 xin mến chào hai chị : Tú Quyên và Thúy Nga. Em di chậm chạp bây giờ mới về dến sân trường vội vào chào hai chị , thông cảm cho em tội trễ nhé...em chúc hai chị  một ngày vui vẻ....

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #101 - 23. Jul 2008 , 19:57

Phuong_Tran wrote on 23. Jul 2008 , 14:09:
Chi My à , chị lại chà đ nh .... nữa rồi  Cheesy Grin Grin

em đi làm đay trưa về em sẽ chào chị Nguyệt Hằng , em thấy chị Nguyệt Hằng đang online

PTr

Ủa chứ có quán để làm chi ??? để ế luôn hả  Roll Eyes  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 23. Jul 2008 , 19:57 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #102 - 24. Jul 2008 , 05:43

Quote:
Chị Hằng ơi,

My là LVD 73, hôm nay mỚi đọc được message này của Chi.  Wink My xin chào mừng Chị về trường nhé !
Ở D/D còn ít LVD 72 lắm , mói có chị và chị Thuý Nga viết thôi. Nhưng chị yên chí đi, ở đây chă"ng cần cùng lớp với mà  đều thân thiết vói nhau lắm  Wink
My chạy sang Quán hàng rong lấy lly nước cam táo mời chị dùng cho mát để đi dạo quanh trường  :

...

Nguyệt Hằng mến,
Mình là hàng xóm của nhau đó nha , Hằng học 12 A 1 , còn Nga học 12 A 2. Nga có học chung  lớp với Thuỳ Dương năm đệ tứ và với Hồng Nhạn nữa đó.
Thấy hình Hằng hồi xưa dễ thương quá xá !
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #103 - 24. Jul 2008 , 09:49

ThuyNga72 wrote on 21. Jul 2008 , 03:03:
Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà...

...
...

Em là Phương Tần 75 xin chào 2 chị, mấy hôm nay bận quá không vào Trường nên đến hôm nay mới đón mừng 2 chị được..

Thấy mọi người đã mang thức ăn đến mời, em còn chơi sang hơn nữa nè, mời hai chị qua Quán Hàng Rong ăn free, dầy đủ món ngon vật lạ... Grin Grin Grin

Kí tên: Chủ Quán Hàng Rong

Quote:
Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?...

Chị Thúy Nga ơi!
Các chị trong nhóm múa Cánh Hồng Trung Quốc đều đẹp như hoa hồng nên không phân biệt được... Tongue
Chị còn hình thì gởi lên cho tụi em xem với... Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #104 - 24. Jul 2008 , 09:58

Phuong_Tran wrote on 23. Jul 2008 , 14:09:
Chi My à , chị lại chà đ nh .... nữa rồi  Cheesy Grin Grin

Phượng à!

Bà hổng biết làm ăn buôn bán gì hết, Mỹ nói chạy qua QHR lấy chứ Mỹ đâu có nói không trả tiền đâu, cứ việc ghi sổ... Wink Cheesy Grin

Quote:
Chi Đ Đ ui 
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi.

Quote:
Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi 

Quote:

Hổng dám đâu...
Chị TL giao hàng cho QHR, cho nên là của QHR đấy  Grin Grin Grin

Phượng à!
Nhớ ghi sổ cẩn thận đặng cuối tháng tính tiền... Wink Cheesy Grin

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 17
Send Topic In ra