Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 113790 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #645 - 01. Mar 2011 , 21:26

ngo_thi_van wrote on 01. Mar 2011 , 09:08:
Em Tuy Van oi ,
Em tệ the thi thoi , co tin vui ma dau ky the?
Con Thu CA da co chau them chua , luc nao? Con ai nua vay? Vi Co chi quanh quan o MVGT nen chang biet chuyen gi xay ra nua !
Chac may chuyen nay phai nho " thu ky khong lương " bao tin moi dươc.
Co mung cho em va cho me con cua Alex , de xem Alex khi bi " thất sủng " se nhu the nao ! Phai coi chung day nhe.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em định gửi link cho Cô sang bên đây xem hình sinh nhật của Alex và biết thêm tin mừng vài bà Nội , Ngoại sắp lên chức nhưng chưa kịp gửi thì Cô đã sang rồi hu hu  Cheesy Grin

Em xin Cô thông cảm vì mấy ngày nay thư ký không lương của Cô có nhiều viêc để làm quá , lại còn mắc chạy qua bên Góc Trời Nhắc Nhỡ xem kịch hài để cười nữa... nên đâm ra Cô còn nhanh hơn thư ký đấy , vậy là tốt đó Cô ha ( nịnh để không bị la !!!  Cheesy Grin Grin )

Em gửi link luôn ở đây để các Cô và cả nhà ai thấy thì tấp vào xem các chị LVD 73 diễn hài rất vui :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1251808077/885#885

Và cả link để xem hình sinh nhật cháu Khuê Tú con chi  My nữa, xin bấm vào
Đây

Có tất cả 208 tấm hình , bấm vào " View as slideshow " thì xem thích hơn nhưng phải chuẩn bị bánh trái trà nước để kế bên khi xem vì ngồi ... hơi lâu  Cheesy Grin Grin

Tí Lanh Chanh PTr thư ký không lương của Cô Vân

Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2011 , 21:26 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #646 - 01. Mar 2011 , 21:42

BN Ngọc Mai ơi,

Mới đây mà đã một tuôỉ?  hèn chi mà các bà nôị ngoaị (như mình) chẳng mau già.  Em nói "như mình" bởi vì cũng có mâỳ bà nội ngoại LVD còn rất trẻ. 

Nghe chị tả thì em cũng giống bà Vân, thâý thèm và nhớ "thời oanh liệt" lúc cháu Quyên còn nhỏ.  Cọp con cuả chị từ giờ trở đi mới là bí bô chạy nhảy dễ thương lắm đó, tha hồ mà vui  Khi nào một lô cháu cuả chị họp nhau đại náo nhà bà là bà có đủ voi để mà múa voi rôì. Em chẳng được như chị chứ bây giờ muốn muá rôí lắm đó. Cứ chờ hoaì, lúc xụm bà chè rôì , làm gì có muá được, ha chị.

Chúc cháu hay ăn chóng lớn và bà cháu  nhiêù mục vui chơi như trong bài thơ "bà cháu" nhe.

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #647 - 01. Mar 2011 , 22:10

Đặng-Mỹ wrote on 28. Feb 2011 , 22:54:
À, bi giờ My mới nhớ ra sinh nhật Alex ngày Noel, sau Tú 3 ngày.
Alex giống bà nại nên đẹp trai quá đi thôi. Mợ thơm Alex dùm bà nại Mẽo để  chúc cho cục cưng hay n chóng lớn nha   Kiss

Cám ơn bn Mẽo , Alex vui quá , và cùng tháng 12 với Dì Tú ( 12-31-2007 ) , thế là chúng ta có quyền hát mừng SN cho ai có cùng tháng nhé.
Alex và bn Tv cũng mong cho Tú luôn là " công chúa cưng yêu dấu , ngoan hiền " cho bn Mẽo tươi cười , hở....cái răng....hi.hi.
2 bc Alex
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #648 - 01. Mar 2011 , 22:17

Thu Ca wrote on 28. Feb 2011 , 23:34:
Cô  Thu co chau Quyen xinh de thương ghê ,thay hinh chau mac ao dai dep thuy mi thuan tuy co gai Viet ,Quyen co ve quan quit BN qua co Thu ha .Co dươc o gan Quyen ,con em mươn di tham chau phai lai 6-7 tieng moi toi noi .

Túy Vân ơi,

Sao TV hay vậy ,giờ còn nhó hình cháu Dat nam ngoái hả.Cam oon TV nha .
Chúc mùng Sinh Nhat cháu Alex,bé càng lon càng dẹp trai giong BN Tuy Van dó .

Mung Hoa Ha sap len chuc grandma ,vui lam .

Cô Thu và chị Thu thương ,
Được cái nầy , mất cái kia...thôi ai cũng được diễm phúc làm bn thì vui cả làng...tha hồ đi phe.
Em tìm mãi mà hông thấy hình mới của Đạt ( hông chịu mang vào , còn nói nữa )...nên mới củ gì cũng được , tại em nhớ quá , nên " chọp " đại.
Thương kính chúc cô Thu , chị ThuCA và các bn chúng ta luôn hạnh phúc tràn trề bên các bé.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #649 - 01. Mar 2011 , 22:27

Phuong_Tran wrote on 01. Mar 2011 , 21:26:
Thưa Cô Vân ,

Em định gửi link cho Cô sang bên đây xem hình sinh nhật của Alex và biết thêm tin mừng vài bà Nội , Ngoại sắp lên chức nhưng chưa kịp gửi thì Cô đã sang rồi hu hu  Cheesy Grin

Em xin Cô thông cảm vì mấy ngày nay thư ký không lương của Cô có nhiều viêc để làm quá , lại còn mắc chạy qua bên Góc Trời Nhắc Nhỡ xem kịch hài để cười nữa... nên đâm ra Cô còn nhanh hơn thư ký đấy , vậy là tốt đó Cô ha ( nịnh để không bị la !!!  Cheesy Grin Grin )

Em gửi link luôn ở đây để các Cô và cả nhà ai thấy thì tấp vào xem các chị LVD 73 diễn hài rất vui :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1251808077/885#885

Và cả link để xem hình sinh nhật cháu Khuê Tú con chi  My nữa, xin bấm vào
Đây

Có tất cả 208 tấm hình , bấm vào " View as slideshow " thì xem thích hơn nhưng phải chuẩn bị bánh trái trà nước để kế bên khi xem vì ngồi ... hơi lâu  Cheesy Grin Grin

Tí Lanh Chanh PTr thư ký không lương của Cô Vân

Cô Vân , Đ. Mỹ , Tú và em 8 thân ,
Tội nghiệp cô thư ký hông lương của cô Vân , rồi đến em , đến cả 2 mẹ con Tú nữa....thôi cô Vân thông cãm , vì em 8 " rính " chưa kịp.
Vui quá cô ơi , vừa khoe con , rồi phe cháu...làm sân trường ồn ào , náo nhiệt hơn TẾt nữa.
SN Tú lần thứ 19 thật hạnh phúc , cũng như Sn mẹ Mỹ trong nầy...cũng linh đình không kém.
Cám ơn cô Thu , cô Vân , chị THU CA , mợ Mẽo , em 8...đã chúc mừng.
Hy vọng Alex có em để bn Tv hết....năn nỉ...hi.hi.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #650 - 01. Mar 2011 , 22:33

thule wrote on 01. Mar 2011 , 21:42:
BN Ngọc Mai ơi,

Mới đây mà đã một tuôỉ?  hèn chi mà các bà nôị ngoaị (như mình) chẳng mau già.  Em nói "như mình" bởi vì cũng có mâỳ bà nội ngoại LVD còn rất trẻ. 

Nghe chị tả thì em cũng giống bà Vân, thâý thèm và nhớ "thời oanh liệt" lúc cháu Quyên còn nhỏ.  Cọp con cuả chị từ giờ trở đi mới là bí bô chạy nhảy dễ thương lắm đó, tha hồ mà vui  Khi nào một lô cháu cuả chị họp nhau đại náo nhà bà là bà có đủ voi để mà múa voi rôì. Em chẳng được như chị chứ bây giờ muốn muá rôí lắm đó. Cứ chờ hoaì, lúc xụm bà chè rôì , làm gì có muá được, ha chị.

Chúc cháu hay ăn chóng lớn và bà cháu  nhiêù mục vui chơi như trong bài thơ "bà cháu" nhe.

Cô Mai và cô Thu thân ,
Bài viết thật hay , làm em xấu hổ , vì muốn viết bài về các con cháu....mà hông dám vì văn chương của em...quá tệ.
Chúc mừng cọp con tròn 1 tuổi , cái tuổi dề thương nhất đấy , sau khi 2 , 3 tuổi trở lên...khó mà " dụ khị " để chụp hình ( chạy theo hông kịp , chứ đừng nói bắt ngồi yên 1 phút , để chuẩn bị ).
Cô Thu, cô Vân  có Quyên là nhất rồi , cứ vào đây , nghe tâm tình bà cháu...cũng vui lây , cô nhỉ ?
Em Tv
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #651 - 02. Mar 2011 , 06:27

Kính thưa cô Mai,
Tối qua em vào đây, đọc bài cô viết nhân ngày thôi nôi của cọp con, tình thương yêu của cô dành cho cháu nội cưng cứ như sóng dâng tràn, làm em ngộp thở!
Sáng nay, cảm xúc lắng xuống, em mới có thể viết cho cô vài dòng...
Cô ơi, em cảm nhận được tình thương yêu bát ngát và thiêng liêng của cô dành cho Bé cưng! Càng đọc, em càng xúc động, nhất là những đoạn cô diễn tả những cử chỉ, động tác của Bé; Ôi chao, đáng yêu quá!
Cám ơn cô đã chia xẻ niềm vui, hạnh phúc của cô Smiley
Cám ơn cô đã tặng cho nhiều người, trong đó có em, niềm mơ ước mùa xuân: mơ thành BÀ NỘI, BÀ NGOẠI Cheesy
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #652 - 02. Mar 2011 , 09:41

Đặng-Mỹ wrote on 28. Feb 2011 , 22:54:
À, bi giờ My mới nhớ ra sinh nhật Alex ngày Noel, sau Tú 3 ngày.
Alex giống bà nại nên đẹp trai quá đi thôi. Mợ thơm Alex dùm bà nại Mẽo để  chúc cho cục cưng hay n chóng lớn nha   Kiss

Hêhê sao cái hình này Alex thâý lớn quá vậy.  Bây giờ mới thâý cười, đẹp trai quá ta.  Alex cắp sách đi học chưa?  Mừng bé sinh nhật 3 tuổi nhé  Mâý bà này ở xa quá chẳng được chạy đến chia vui hồi đó.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #653 - 02. Mar 2011 , 10:40

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2011 , 10:23:

SINH NHẬT THỨ NHẤT CỦA CỌP CON

Vũ Ngọc Mai
... 

...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #654 - 02. Mar 2011 , 10:45

Hình bà cháu chị Thúy Lan chụp hôm mùng 4 Tết:

...
bà nội Thúy Lan và cháu Bảo Minh

...
với cháu Minh Kha
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2011 , 20:03 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #655 - 02. Mar 2011 , 17:17

Đặng-Mỹ wrote on 01. Mar 2011 , 10:23:

SINH NHẬT THỨ NHẤT CỦA CỌP CON

Vũ Ngọc Mai

Chúc mừng Thôi Nôi và mừng Sinh Nhật Đầu của Con Cọp Con yêu quí một đời của cả nhà và bà nội. 

...

...

Thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô đã viết một bài viết mừng Thôi Nôi cháu để chia xẻ cùng cả nhà nổi niềm của Bà Nội  pinkrose

Em đọc từng lời từng chữ của Cô như là mỗi bông hoa hồng thương yêu viết về sinh nhật thứ nhất của Cọp Con mà nghe thấm từng nổi niềm tình cảm của Bà Nội Ngọc Mai dành cho cháu cưng , em thấy tình Bà Cháu sao còn nghe bao la hơn tình Mẹ Con nữa phải  không Cô ??? Bài viết làm người đọc rất là cảm động với tình thương yêu của Bà dành cho cháu yêu

Em thương chúc cháu nội Cọp Con của Cô ăn ngoan ngủ nhiều chóng lớn còn bà Nội Ngọc Mai thì mạnh khoẻ để có sức mà ẳm cháu đi bất cứ đâu mà cháu... chỉ Cô bế đến  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #656 - 02. Mar 2011 , 19:29

Phương Tần wrote on 02. Mar 2011 , 10:40:
...

Phương Tần thương,
Bàn tay của em cứ múa đến đâu thì bài vở nhờ hình ảnh khéo lựa mà thêm giá trị đến đấy.  Bà cháu cọp con cám ơn em thật nhiều đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #657 - 02. Mar 2011 , 19:33

Phuong_Tran wrote on 02. Mar 2011 , 17:17:
...

...

Thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô đã viết một bài viết mừng Thôi Nôi cháu để chia xẻ cùng cả nhà nổi niềm của Bà Nội  pinkrose

Em đọc từng lời từng chữ của Cô như là mỗi bông hoa hồng thương yêu viết về sinh nhật thứ nhất của Cọp Con mà nghe thấm từng nổi niềm tình cảm của Bà Nội Ngọc Mai dành cho cháu cưng , em thấy tình Bà Cháu sao còn nghe bao la hơn tình Mẹ Con nữa phải  không Cô ??? Bài viết làm người đọc rất là cảm động với tình thương yêu của Bà dành cho cháu yêu

Em thương chúc cháu nội Cọp Con của Cô ăn ngoan ngủ nhiều chóng lớn còn bà Nội Ngọc Mai thì mạnh khoẻ để có sức mà ẳm cháu đi bất cứ đâu mà cháu... chỉ Cô bế đến  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Phương Tr. thương,
Đúng đó em ạ, các bạn cô thường nói với nhau rằng "bây giờ mình thương cháu nhiều hơn thương con vì không phải có trách nhiệm và lo lắng như ngày xưa nữa."  Nhưng mà cô vẫn "mê" cả hai em à.
Cám ơn em đã chúc mừng cọp con của cô.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #658 - 02. Mar 2011 , 19:37

Trơì ui, sao muốn cắn 2 cái mà này quá vâỵ?  Đúng là trứng gà bóc còn thua đó BN Mai ơi.  Cô nhỏ này khuôn trăng đầy đặn nét ngày nở nang, em chắc sẽ có một cuộc đời sung sướng lắm đây (em cũng coi tướng được đó ).
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #659 - 02. Mar 2011 , 19:39

tuy-van wrote on 01. Mar 2011 , 22:33:
Cô Mai và cô Thu thân ,
Bài viết thật hay , làm em xấu hổ , vì muốn viết bài về các con cháu....mà hông dám vì văn chương của em...quá tệ.
Chúc mừng cọp con tròn 1 tuổi , cái tuổi dề thương nhất đấy , sau khi 2 , 3 tuổi trở lên...khó mà " dụ khị " để chụp hình ( chạy theo hông kịp , chứ đừng nói bắt ngồi yên 1 phút , để chuẩn bị ).
Cô Thu, cô Vân  có Quyên là nhất rồi , cứ vào đây , nghe tâm tình bà cháu...cũng vui lây , cô nhỉ ?
Em Tv

TV và Ngọc Đoá thương,
Nếu có cảm hứng thì viết văn sẽ hay TV đừng ngại thử em nhé. 
Sự xúc động của Ngọc Đoá làm cô thật cảm động. 
Vậy là ít nhất cô cũng có đóng góp dài dài cho mục Tâm Tình Bà Cháu hai em nhỉ.
Cô chúc một em thêm cháu còn em kia thì làm Bà Nôi tương lai nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 104
Send Topic In ra