Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141561 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #330 - 08. Feb 2009 , 11:12

Cam on em Dau Do da cho biet tin tuc moi ngươi.
Co le sap tan the den noi roi sao ma thien tai xay ra khap the gioi !
Chuc em va Da Cung mot ngay cuoi tuan nhu y.
Co Van
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #331 - 08. Feb 2009 , 11:14

anh_thu_Tran wrote on 08. Feb 2009 , 09:20:
 Thưa cô Vân ,
    Cháy rừng lần này khủng khiếp lắm ,cháy đúng trong ngày nhiệt độ của Victoria lên đến 46.5 độ C.Chỉ trong một ngày mà đến 65 người bị chết (theo TV hôm qua ).
  Chúng em toàn ở nội thành cả nên không hề hấn ggi` đâu Cô.Mọi lần thường cháy ở vùng rừng nhưng lần này lại vào khu dân cư nên đúng là tai ương đang reo rắc khắp mọi nơi.
 Chúng em đều an toàn và rất cám ơn lời thăm hỏi của Cô.
 Bây giờ thì mọi người bên ấy còn đang nướng ,nhưng em sắp rời nhà đi cầy rồi Cô ạ.
  Em xin biếu cô chùm hoa nay cho nhà Cô tươi mát nhé
flower40 hong1222 hoa_tim1 hoa_vang1 huehong pansyvang

Hello chị AT stop!

Rất vui mừng được tin mọi người bình an stop!
Xin chị để ý xem chừng mấy con lươn nhờ chị nuôi năm ngóai năm kia Stop !
Đừng để chúng nó bị chết cháy stop !
Là hết lươn dồn thịt Stop !

Thân mến, Stop !
CC stop !
Grin stop !
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #332 - 08. Feb 2009 , 11:17

Anh Thu oi ,
Doc thu cua Dau Do Co moi biet em va Phu De o Melbourne. Mung la ca hai khong bi anh hương gi.
Co da qua kinh nghiem chay rung , chay nha may lan roi. Cu moi nam den mua gio Santa Ana thoi la Co cam thay khong yen cu song trong phap phong lo so !
Thien tai nao cung khung khiep ca !
Cau mong cho ca nha dung ai bi la nan nhan trong bat cu truong hop nao !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #333 - 08. Feb 2009 , 11:24

Anh Thu oi ,
Sydney va Canberra co gan cho bi chay khong? Con cho Co Phương Oanh va Co Cham chac la xa?
Ben em hom nay la ngay thu hai hay sao ma em da phai " di cay " vay?
Co cam on em da dem hoa vao tang Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #334 - 08. Feb 2009 , 11:51

BichDinh wrote on 07. Feb 2009 , 05:04:
maivang_22 Thưa Cô ạ,
Cổ tay của em đau vì làm việc sở bận quá, còn tay của chị My đau vì chống xuống đất khi ngã trên tuyết đá. Cả tuần nay em vừa mang "găng" cho cổ tay vừa làm việc nên chiều tối về nhà cũng không bị hành gì lắm. Nhưng tối qua em rán bánh chưng, đêm đi ngủ lại thấy bị nhức nhức.  Sad
Thưa,  cô Thu nói Cô kho cá mùi bay tận sang nhà cô Thu, thấy các Cô nói đùa qua lại vui quá. Làm em nhớ lại ngày xưa thường nhìn theo sau vạt áo dài của các Cô bước vào phòng Giáo Sư, lúc đó em thường suy nghĩ không biết các Cô nói gì với nhau trong ấy? Chắc chắn là không phải nói cười đùa giỡn như chúng em mà là nói về việc ra đề thi như thế nào??? Nhưng có lẽ em đang ngắm mầu áo dài, bóp đầm và giầy của các Cô thì đúng hơn. Hí hí..
Em vẫn hy vọng rằng đến phút cuối Cô sẽ đi được cùng với cô Thu và cô Mai dự hội hoa anh đào.  pinkrose hoado hoahong.gif
Thương kính,
Em Bích Định

em B Đ dễ thương ơi,
cổ tay em đau , nhớ cẩn thận , ráng đừng cố gắng , mà tai hại lắm đó.
ALEX hôn yêu cho dì B Đ bớt đau nhé.

kính chúc bà Vân và cả nhà 1 ngày , như mọi ngày bình an, và cám ơn chị ANH thư cho hay bên đấy mọi người yên lành , và nhất là được trốn vào xem xine...thì không còn gì bằng.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #335 - 08. Feb 2009 , 19:23

ngo_thi_van wrote on 08. Feb 2009 , 11:24:
Anh Thu oi ,
Sydney va Canberra co gan cho bi chay khong? Con cho Co Phương Oanh va Co Cham chac la xa?
Ben em hom nay la ngay thu hai hay sao ma em da phai " di cay " vay?
Co cam on em da dem hoa vao tang Co.
Co Van

Thưa Cô ,nhà cô Châm cach em khoảng 5 phút lái xe và cô Oanh khoảng 20phut'.Tất cả đều bùng yên cô ạ.
  Còn Sydney và Canberra không bị ảnh hưởng của vụ cháy này.Nhưng Sydney lại có đám cháy khác nhưng không nặng như tại Mel.Bây giờ số người chet^' đã lên đến 130 người rồi đó Cô.Họ vẫn còn đang tìm thêm vì cháy vẫn còn nên chưa có được con số chính xác.Nghe phong phanh la co âm mưu đốt ven rừng trong ngày nóng nhất từ trước đến nay đó.
   Bây giờ chỗ em ở đã mát nhưng bầu trời âm u lắm vì ảnh hưởng của cháy và trời cũng đang buồn như lòng mọi người ở đây.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #336 - 08. Feb 2009 , 19:23

CoiChay wrote on 08. Feb 2009 , 11:14:
Hello chị AT stop!

Rất vui mừng được tin mọi người bình an stop!
Xin chị để ý xem chừng mấy con lươn nhờ chị nuôi năm ngóai năm kia Stop !
Đừng để chúng nó bị chết cháy stop !
Là hết lươn dồn thịt Stop !

Thân mến, Stop !
CC stop !
Grin stop !

Huh Huh Huh Huh Huh
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #337 - 09. Feb 2009 , 03:08

Anh Thu thương ,
Co cam on em da cho biet tin tuc cua nhung ngươi than.
Co moi nhan dươc thu cua mot ngươi o ben Uc cho biet la nan nhan dam chay da len den hon 200 ngươi roi , ngươi nao co da tam dot chay rung that khong hieu gio nay ho co an han gi khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #338 - 09. Feb 2009 , 03:19

Cam on em Tuy Van da chuc Co.
Hom nay hai ba chau Alex lam gi?
Thương chuc hai ba chau vui nhieu nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #339 - 09. Feb 2009 , 12:17

ngo_thi_van wrote on 09. Feb 2009 , 03:19:
Cam on em Tuy Van da chuc Co.
Hom nay hai ba chau Alex lam gi?
Thương chuc hai ba chau vui nhieu nhe.
Co Van

CÔ VÂN KÍNH  ,

HÔM NAY ĐẦU TUẦN ,  CÁM ƠN BÀ VÂN ĐÃ HỎI THĂM.
2 BÀ CHÁU ALEX KÍNH CHÚC CẢ NHÀ LUÔN BÌNH AN VÔ SỰ. VÀ ALEX CŨNG LUÔN NHỚ ĐẠI GD LVD LUỘN. HY VỌNG SẼ CÓ NHIỀU TIN  VUI HƠN TUẦN TRƯỚC.

NGHE TIN BÊN CHỊ THU BỊ CHÁY SỢ QUÁ.. KHÔNG BIẾT AI MÀ RẢNH ĐI LÀM VIỆC ĐỐT RỪNG ĐỂ HẠI DÂN CHÚNG VÔ TỘI. CŨNG MAY, LÀ  AI CŨNG ĐƯỢC  BÌNH YÊN BÊN ĐẤY.

NHỚ HỒI NĂM NGOÁI , BỊ NẠN CHÁY TẬN SANTA CRUZ , CÁCH SAN JOSE KHOÃNG 1 TIẾNG LÁI XE, VẬY MÀ KHÔNG KHÍ BỊ ẢNH HƯỠNG , VÀ MẤY CHIẾC XE ĐẬU...TRƯỚC NHÀ , CŨNG ĐEN THÀNH..MỸ ĐEN.

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #340 - 10. Feb 2009 , 07:03

flower40 Thưa cô Vân ạ, hôm nay Cô khoẻ không ạ? Nghe nói bên Cali trời mưa, không biết nơi Cô ở có mưa không? Không biết hôm nay làm món gì cho Cô ăn sáng, (còn em thì đang ăn trưa hí hí ), sẵn có cái bánh sinh nhật trong nhà bếp Phú De em mang ra luôn, mời Cô thử ạ   cake_UR1. Thưa Cô, em thích bánh kem lắm nên có thể ăn trừ cơm được. (Hình như nghe tiếng chị TL đang cười lớn ở trong bếp Grin)
Em hái hoa để trên bàn Cô  hongtim thuytientim thanh_mai hoa_vang1 violet1 pansytim
Hy vọng Cô đi làm không bị ướt mưa.  bleedingheart1
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #341 - 10. Feb 2009 , 13:37

ngo_thi_van wrote on 06. Feb 2009 , 16:43:
Em My oi.
Hoa ra em la thay boi doan mo !  laugh12 Co cu tương em hoc nghe boi toan voi ai nua chu? Co hoc ai thi hoc dung hoc ong thay boi ben Alger nhe.
Trươc kia Co co đien thoai cua Co Hieu Tam , ma khong biet Co ghi vao dau tim hoai khong ra de goi cam on Co Hieu Tam da tang Co cai CD. Trong CD nay Co Hieu Tam hat tuyet lam do. Co khong hieu sao Co Hieu Tam khong lam them nghe tay trai thi ca nha se tha ho ma thương thuc giong ca thien phu cua Co nhi !
Neu em kiem dươc [ hoi cac em ben mien Dong chac co ] d/t thi nho cho Co biet voi nhe.

Kính thưa Cô Vân,
Em không biết có ai ở gần Cô Hiếu Tâm, nhưng em đọc Cô Thu viết là Cô Thu đã liên lạc với cô Hiếu Tâm và đang chờ Cô Tâm trả lời đấy ạ.  

Quote:
My oi , Co bao mot tin mung la Co da thu mon thit nau nuoc dua , sang hom nay Co nau va toi nay an , Thay khen lam.[ Thay it khimkhen lam , phan nhieu chi co che thoi , the ma hom nay khen la phai biet !  Cheesy Wink Co khong co hot vit nen nau trung ga nâu , cung dươc roi. Co khong ngo ma Co thanh cong den the ! Cam on cac " ba thay " Nho cac em ma Co dam ra nau gioi !

Em thấy làm hột gà hay hột vịt gì cũng vậy thôi, hoặc hột gà lại còn có thể ngon hơn nữa là đàng khác vì nó nhỏ nên dễ thấm hơn. Cô có nhớ ở VN hột gà đắt hơn hột vịt không ạ?
Cô được khen khi nấu ăn và Cô tìm thấy thích thú  khi nấu ăn thì cũng tốt lắm ạ  thumbup

Quote:

Co Thu vua cho Co biet mot tin lam Co cam dong qua suc , la cac em dinh mua ve cho Co qua WA. DC thương thuc hoa anh dao , Co cam on lam nhung tiec la Co khong the bo ma di dươc !!!Cac em oi , cac em spoil Co qua , Co con di lam ma !
Bao gio Co ve hưu , khong co tien nua thi hay mua ve moi Co di.
Co Van    

Tụi em nghĩ Cô lười đi chơi, nhưng nếu vé gửi đến thì Cô sẽ đành phải đi thôi. Cheesy
Nhưng bây giờ em biết Cô bận ở nhà giỗ Ông và 100 ngày Bà thì không dám ẩu tả nữa ạ  Cheesy
Em Định đổ pancake, cón em đổ bánh xèo mời Cô xơi và  cũng biểu diễn lật bánh đây ạ  chef_bieu_dien

Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2009 , 13:41 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #342 - 10. Feb 2009 , 16:30

Cac em Bich Dinh va Dang My oi ,
Co chay voi vao day ghe tham nha mot ti roi phai ra ngay , vi dai gia dinh cua Co co chuyen khong vui , phai dung computer ranh de lien lac voi nhau , khong thay Co vao thương xuyen dung buon Co nhe.
Co co nhan dươc thu cua Co Hieu Tam roi va Co H. Tam bang long de cac em dua nhung bai hat cua Co H. Tam len D/D gioi thieu cho ca nha dươc thương thuc. Co bao cho cac em biet.
Co cam on hai em da lo cho Co an va troi mua khoi ươt.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #343 - 10. Feb 2009 , 17:13

ngo_thi_van wrote on 10. Feb 2009 , 16:30:
Cac em Bich Dinh va Dang My oi ,
Co chay voi vao day ghe tham nha mot ti roi phai ra ngay , vi dai gia dinh cua Co co chuyen khong vui , phai dung computer ranh de lien lac voi nhau , khong thay Co vao thương xuyen dung buon Co nhe.
Co co nhan dươc thu cua Co Hieu Tam roi va Co H. Tam bang long de cac em dua nhung bai hat cua Co H. Tam len D/D gioi thieu cho ca nha dươc thương thuc. Co bao cho cac em biet.
Co cam on hai em da lo cho Co an va troi mua khoi ươt.
Co Van  

CÔ VÂN KÍNH MẾN,

ĐƯỢC THƯỠNG THỨC GIỌNG CA CỦA CÔ H. TÂM THÌ TRÂN QUÝ LẶM . KÍNH CẢM ƠN CÔ.
  EM CÙNG CÓ 1 CD , CÓ CÔ H. TÂM, CÔ HOÀNG OANH ,..MÀ CỨ NGHE ĐI , NGHE LẠI HOÀI , VẦN THẤY THẮM THIẾT , NHẤT LÀ NHỮNG NGÀY TRỜI MƯA...

CÔ KÍNH ,
HY VỌNG ĐẠI GD CỦA CÔ ĐƯỢC YÊN BÌNH. CÔ RÁNG GIỪ GÌN SỨC KHOÈ , CÔ NHÉ.

MỚI CÓ THÁNG GIÊNG , MÀ TIN CHÁY RỪNG TẠI VICTORIA.., VÀ NAY LẠI TIN VỀ ĐẠI GD CỦA CÔ VÂN
.MONG RẰNG SẼ KHÔNG CÓ CHUYỆN BUỒN CHI NỮA. VÀ KÍNH CHÚC THẦY CÔ, VÀ CẢ NHÀ  LUÔN TÂM THẦN AN LẠC MỌI NGÀY.
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #344 - 12. Feb 2009 , 01:39

ngo_thi_van wrote on 08. Feb 2009 , 04:22:
Cac em oi ,
Hom nay la chu nhat chac cac em deu " nam nương "?

May hom nay Co khong xem tin tuc tren TV ma bao thi khong co. Hom nay nhan dươc cai thu cua ngươi ban cho biet chay rung o Melbourn ben Uc Chau , chay lan qua nha cua , co den 60 ngươi chet {?}.Khong hieu LVD minh va cac an nhan va than hưu cua D/D LVD co ai bi anh hương gi khong?
Phu DE o tinh nao ? Co co thay ten cua Anh Thu sang nay trong muc Hoa Gam NGay Xua, nhu the la co the loai ra dươc mot ngươi khoi phai lo.
Cac em cotin tuc gi hon thi nho cho Co biet. Cau mong la nhung ngươi quen khong bi anh hương gi ca.
Co Van

Thưa Cô Vân
Cám ơn Cô, hôm nay thì trời đã mát lại rồi, chổ em cách nơi bị cháy khoảng 65km đường chim bay bên rất an toàn, vùng em ở cũng có nhiều HNC và LVD đó Cô.
Trong lúc ở phía Nam bị hỏa hoạn thì phía Bắc lại lụt lội , năm nay quả là thiên tai nhiều quá Cô à.

Chúc Cô vui khoẻ.
Em PD

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 211
Send Topic In ra