Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141187 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #300 - 03. Feb 2009 , 12:21

Phương Tần wrote on 02. Feb 2009 , 06:04:
...

Ngày xưa đi học, đi về trên con đường từ nhà đến Trường qua ngã Cầu Bông, băng qua Cầu Sắt,  hay băng qua những con đường hẽm, nghe người ta ca tụng những con đường lá me, cây dài bóng mát...mà thương cho Trường mình quá  Wink
Có lẽ vì lúc đó không đi học về bằng đường Lăng Ông-Bà Chiểu chăng?!!    Undecided godau

PS: Thưa Cô Vân, chị Thư và Mỹ ui! Vì là viết về Trường nên muốn đăng lên cho dzui, để nhớ cái thuở học trò...

hihi, Tần ơi, bài thơ đọc thấy thật hồn hậu dễ thương quá đi.  votay
Tần hay ghê, còn giữ được chứ nếu lo bỏ của chạy lấy người (như My )thì bây giờ lại tiếc xót ngẩn ngơ.  Undecided
Khi nào Tần rảnh, ráng scan hết cuốn rồi mở một mục riêng đăng nguyên cuốn lên đây giữ làm kỷ niệm.   Wink
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #301 - 03. Feb 2009 , 18:00

Em Bich Dinh thương ,
Co doc va xem thu cua em ma cươi qua !Nhat la hinh nay  dancing Em dem hoa vao tang Co vay Co se tha cho em khong noi lai voi hai Bac Nhan dau.
Gio nay chac em da ngu say , chuc em co nhieu mong dep.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #302 - 05. Feb 2009 , 03:35

Cac em oi ,
Co tro lai day ma chang thay ai viet thu de lai mac dau Co biet co nhieu ngươi ghe qua day [ co den 3297 lan doc roi ] ma sao khong viet mot vai chu nhi ?
The thi de Co ke cho cac em nghe mot cau chuyen , xem co ai gioi đoán mộng [ dream ] khọng?
Toi hom qua Co nam mo thay minh di thi viet , chang biet thi cai gi ma sao chang thay giam thi ? co me cua be Quyen [ la con gai cua Co Thu ] va em gai cua Co. Di thi ma sao ho khong phat giay de viet , Co di xin ai cung khong dươc. Cuoi cung me cua be Quyen xe cho Co mot to giay nhung mat trươc da co chu viet roi , Co khong the dung dươc , lai tiep tuc di xin giay. Gap mot thang be di ngoai duong , nho no di xin cho Co giay , no hua se di. Luc bay gio co mot chiec xe chay toi suyt can phai thang nho , Co la len the la thuc day !
Co ai gioi doan mong thi cho Co biet , Co cam on trươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #303 - 05. Feb 2009 , 04:36

ngo_thi_van wrote on 05. Feb 2009 , 03:35:
Cac em oi ,
Co tro lai day ma chang thay ai viet thu de lai mac dau Co biet co nhieu ngươi ghe qua day [ co den 3297 lan doc roi ] ma sao khong viet mot vai chu nhi ?
The thi de Co ke cho cac em nghe mot cau chuyen , xem co ai gioi đoán mộng [ dream ] khọng?
Toi hom qua Co nam mo thay minh di thi viet , chang biet thi cai gi ma sao chang thay giam thi ? co me cua be Quyen [ la con gai cua Co Thu ] va em gai cua Co. Di thi ma sao ho khong phat giay de viet , Co di xin ai cung khong dươc. Cuoi cung me cua be Quyen xe cho Co mot to giay nhung mat trươc da co chu viet roi , Co khong the dung dươc , lai tiep tuc di xin giay. Gap mot thang be di ngoai duong , nho no di xin cho Co giay , no hua se di. Luc bay gio co mot chiec xe chay toi suyt can phai thang nho , Co la len the la thuc day !
Co Van

thanh_mai Cô Vân thương kính,

Em tưởng có mỗi mình em bận thôi hí hí  whistling
Em làm hot dog của nhà bếp Phú De mời Cô ăn sáng  nong_hoi
Và trưng hoa trên bàn của Cô  tulipvang violet1 violet2 hongtim tulip_tim tulipdo pansyvang

Thưa Cô ạ, em không  biết đoán mộng nên em ngồi chờ nghe các chị lúc trước một thời  "đeo kính"  Cool "giải chiếu" trong diễn đàn vào đây giải mộng dùm Cô.  smflower
Mấy chị nào đó thì nhớ về giải mộng cho cô Vân đi nha.  thanks.gif

Em kính chúc Cô một ngày yên vui.
Bích Định
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #304 - 05. Feb 2009 , 05:40

Cac em oi ,
Co Van

Thưa Cô!
Cô có thể gặp Thầy Bói KH để hỏi

...

PS: Cô nhớ đem theo 10000 đặt quẻ

Ngoài ra còn 2 cựu thầy bói Đặng Mỹ và Phượng Trần chẳng hiểu cuốn chiếu đi ngồi chỗ nào rồi?!!  Cool Cool

À! Còn 1 Thầy Bói nữa làm ăn ở miệt...Alger cũng quảng cáo dữ lắm đó Cô

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #305 - 05. Feb 2009 , 07:11

Cac em oi ,
Co Van

CÔ VÂN KÍNH MẾN,
2 BÀ CHÁU ALEX XIN ĐOÁN MỘNG CỦA BÀ VÂN NHÉ. NẾU SAI THÌ CẢ NHÀ ĐỪNG CƯỜI NHA.

VÌ YÊU THƯƠNG EM NHỎ , NÊN CÔ XIN GIẤY AI CŨNG KHÔNG CHO, NGOẠI  TRỪ CHÚ BÉ DỄ THƯƠNG HỨA SẼ GIÚP CÔ , XÉM BỊ ĐỤNG XẸ.
đÓ LÀ TIN VUI VÀ SẼ CÓ NHIỀU EM NHỎ GIÚP CÔ SUỐT NĂM NAY NHA CÔ.

ALEX CHI" ƯỚC MƠ Ở GẪN BÀ VÂN ĐỄ NHÕNG NHẼO SUỐT NGÀY...VÀ LÀM CHO BÀ THÊM YÊU ĐỜI , VÀ YÊU EM BÉ.
2 BÀ CHÁU KÍNH CHÚC BÀ VÂN NHIỀU MAY MẮN VÀ NHIỀU SỨC KHOẼ.
ALEX KÍNH TẶNG BÀ VÂN 1 NỤ HÔN LẤY HÊN MỖI NGÀY ĐẤY.

KÍNH CHÀO.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #306 - 05. Feb 2009 , 12:53

Cam on Ba Thay Boi Tuy Van da giai mong , Co khong biet co dung khong nhung cu vo tay khen da  votay ! Hon Alex nhieu nhieu.
Con nhung Ong Ba Thay Boi nao nua xin vao day , neu doan gioi se thương tien ngay !
Bich Dinh oi , hotdog ngon lam va hoa thi qua dep , Co cam on em rat nhieu da lo cho Co .
Phương Tan gioi thieu cho Co ong nay doan mong phai khong ? Em lay dau dươc tam hinh ma vui va dung qua vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #307 - 05. Feb 2009 , 13:12

...
Cac em oi ,
Tu nhien Co nho be Quyen qua nen chay qua ben kia mang tam hinh nay ve ben nay de chung vao can nha cua Ma Van. Co thich tam hinh nay lam. Neu ma Co biet cach lam thi Co da in no len mot tam lich de thi dua voi may co yem tham roi day !
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #308 - 05. Feb 2009 , 13:26

Phương Tần wrote on 05. Feb 2009 , 05:40:
Thưa Cô!
Cô có thể gặp Thầy Bói KH để hỏi

...

PS: Cô nhớ đem theo 10000 đặt quẻ

Ngoài ra còn 2 cựu thầy bói Đặng Mỹ và Phượng Trần chẳng hiểu cuốn chiếu đi ngồi chỗ nào rồi?!!  Cool Cool

À! Còn 1 Thầy Bói nữa làm ăn ở miệt...Alger cũng quảng cáo dữ lắm đó Cô

...

Kính thưa Cô Vân,
Em đoán quẻ này là Cô sắp đi chơi xa, vui lắm Cô ạ.   hong1222
Còn ông thày bói ở miệt Alger thì Cô bảo ông phải trả tiền cho Cô  rồi hãy  bói nha Cô  Cheesy 

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #309 - 05. Feb 2009 , 18:05

Em My oi ,
Lam sao em can cu vao dau ma doan rang Co se di choi xa ? Doan mong thi phai giai thich han hoi chu ! Neu em doan dung thi Co se thương em ngay !
Con ong thay boi o Algerie thi da hanh nghe lan nao chua? Da boi que cho cac em chua ? Ong ta mo tiem pho chua co khach thi lam sao ma tra tien cho Co dươc?  laugh12
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #310 - 06. Feb 2009 , 03:41

Em My oi ,
Co biet co nhieu ngươi ghe tham nha ma sao khong ai chiu giang mong ho Co vay? Cu giai di trat trrung gi cung welcome ma !
Co Van
Back to top

IP Logged

GiangHa
Full Member

œil pour œil, dent pour
dent

Reply #311 - 06. Feb 2009 , 04:38

Cô Vân thương kính! hongtim hoa_tim1 maivang2

GH giờ này cũng đang lang thang trùng giờ với Cô ...GH nghe Cô nhờ học trò "giải mộng"...GH không tin "thầy bói" nhưng cũng hay tin điềm gỡ điềm lành trong mộng  Cheesy mâu thuẩn quá Cô nhỉ...Ồ mà đàn bà là chúa mâu thuẩn mà!  

GH cũng hay nằm mơ thấy đi thi mà thường là làm bài không được, hoặc đến giờ mà chưa làm bài xong...Cô cũng vậy ...viết mà không có giấy...

Như vậy thì theo GH đoán Cô muốn viết văn, viết truyện trở lại nhưng dường như còn đang do dự hay lý do nào đó Cô chưa thực hiện...GH đoán mò thôi Cô nhé! còn thằng bé gần bị tai nạn mà thoát như lúc trước Cô tránh được...thắng kịp không xảy ra...Như vậy là "hên"...Nhìn chung cơn mộng này tốt, không xấu...Em viết kiểu này chắc có người kiện em  Grin  Mọi việc vui tươi sẽ đến cùng Cô...chắc thế mà chị Mỹ đoán cô sắp đi chơi xa... qua Vancouver đấy! Cheesy...

GH thấy Cô viết truyện hấp dẫn lắm...nhưng truyện có thật hay "hư cấu" vậy Cô?  GH nghĩ chuyện quá khứ từ bao đời xa xưa mà ngày nay đất nước VN có hình chữ S thì biết bao nhiêu xương máu của tổ tiên dân Việt đã đổ ra để có được VN, kể cả gã Công Chúa để lấy đất cho VN...1000 nô lệ giặc Tàu, 100 năm nô lệ giặc Tây...mà không bị đồng hoá...Khi em xem phim "Dòng máu anh hùng" mới đây có cảnh dân ta bị đày từ thực dân Pháp làm ở hầm mỏ cũng ác lắm Cô ơi!, hoặc bọn Tàu cũng bắt dân Việt lên rừng tìm sừng tê giác, xuống biển mò Ngọc trai đem triều cống cho chúng ...thì việc ngày xưa dân Chàm bị dân tộc Việt đối xử không đẹp GH nghĩ cũng vì muốn đồng hoá và mở mang bờ cõi nên Tổ tiên VN mới hành động thế!  nhưng nếu những mối hận cứ nung nấu thì sẽ có chiến tranh, mà chiến tranh thì dân đen sẽ là người thiệt thòi, đau khổ nhất...cho nên cái gì qua thì cho qua Cô nhé!  

GH thấy nơi này chúng ta buồn, không phải buồn cho cá nhân chúng ta mà chúng ta buồn cho những người còn kẹt lại dưới gông cùng... Nơi này dù xa xứ nhưng có tự do chúng ta vẫn là người hạnh phúc Cô ạ...GH đi sau 13 năm đã trể nhưng còn hơn không  đi được...có người bảo rằng "cái cột đèn mà biết đi nó cũng đi luôn" đó Cô ! ... GH lan man quá! Cô đừng buồn GH nhe!  mỗi ngày GH chỉ "ghé" một hai chỗ nơi D/Đ...Không có giờ nhiều , nếu có GH sẽ "thăm" nhà Cô thường hơn...

Cuối tuần thương chúc Cô có nhiều niềm vui và sẽ có thêm truyện mới để kể cho học trò nghe, và ba Cô đều tài hoa cả...GH phục các Cô thật nhiều... vuonhoa

Thương kính!
GH

ngo_thi_van wrote on 06. Feb 2009 , 03:41:
Em My oi ,
Co biet co nhieu ngươi ghe tham nha ma sao khong ai chiu giang mong ho Co vay? Cu giai di trat trrung gi cung welcome ma !
Co Van

Back to top
« Last Edit: 06. Feb 2009 , 04:41 by GiangHa »  

œil pour œil, dent pour dent

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #312 - 06. Feb 2009 , 08:05

Em Giang Ha thương men ,
Trươc khi Co di don be Quyen , Co ghe vao day xem co ai khong , thi gap em. Em lai con giai mong cho Co nua.
thanks.gif em nhieu lam nhe. Co the dung day em a. May thang nay Co muon viet nhieu nhung khong co thi gio va cung chua co hung , mac dau de tai o trong dau san tu lau roi. Co van co cai tat cu hua se lam ma chang bao gio lam ca , roi den khi cuoi cung lai hoi han , vi minh da khong chiu lam do !
Chuyen Co viet do la hu cau chu dau co that !
Co mot chuyen Co mươn bao cho cac em biet la co em nao con nho Co Pham Hieu Tam day Anh Van trương minh khong? Chac cac em o mien Dong se biet. Co Hieu Tam hat hay qua suc , con hon nhieu ca si lam. Lam the nao xin Co Hieu Tam cho phep dua len D/D de cho ca nha thương thuc. Co moi dươc mot CD Co Hieu Tam goi tang.
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #313 - 06. Feb 2009 , 10:35

ngo_thi_van wrote on 05. Feb 2009 , 18:05:
Em My oi ,
Lam sao em can cu vao dau ma doan rang Co se di choi xa ? Doan mong thi phai giai thich han hoi chu ! Neu em doan dung thi Co se thương em ngay !
Con ong thay boi o Algerie thi da hanh nghe lan nao chua? Da boi que cho cac em chua ? Ong ta mo tiem pho chua co khach thi lam sao ma tra tien cho Co dươc?  laugh12
Co Van    

Kính thưa Cô Vân,
Em đoán là có thể phút chót Cô sẽ đi cùng với Cô Mai và Cô Thu xem hội hoa đào do em Bích Định tổ chức.
Nhưng bi giờ em nghe lỏm được là Cô bận giỗ Ông và 100 ngày Bà nên em rút lại quẻ giải mộng đó Cô ạ.
Còn ông thày bói bên Alger thì cả nhà chưa thấy tài nghệ bao giờ, chưa có uy tín nên ông phải trả tiền ngược lại thì may ra mới có người xem ạ.   Cheesy

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #314 - 06. Feb 2009 , 10:39

ngo_thi_van wrote on 06. Feb 2009 , 08:05:
Em Giang Ha thương men ,
Trươc khi Co di don be Quyen , Co ghe vao day xem co ai khong , thi gap em. Em lai con giai mong cho Co nua.
thanks.gif em nhieu lam nhe. Co the dung day em a. May thang nay Co muon viet nhieu nhung khong co thi gio va cung chua co hung , mac dau de tai o trong dau san tu lau roi. Co van co cai tat cu hua se lam ma chang bao gio lam ca , roi den khi cuoi cung lai hoi han , vi minh da khong chiu lam do !
Chuyen Co viet do la hu cau chu dau co that !
Co mot chuyen Co mươn bao cho cac em biet la co em nao con nho Co Pham Hieu Tam day Anh Van trương minh khong? Chac cac em o mien Dong se biet. Co Hieu Tam hat hay qua suc , con hon nhieu ca si lam. Lam the nao xin Co Hieu Tam cho phep dua len D/D de cho ca nha thương thuc. Co moi dươc mot CD Co Hieu Tam goi tang.
Co Van  

Kính thưa Cô Vân,
Dạ đúng là Cô Hiếu Tâm hát hay hơn ca sĩ nữa ạ  Wink
Trong D/D có đăng bài Cô Hiếu Tâm hát trong CD của LVD mấy năm trước. Cô cho em xin số phôn cô Tâm để em xin Cô Tâm và mang lên đây khoe ạ.  votay
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 211
Send Topic In ra