Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 134 135 136 137 138 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141132 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #2025 - 16. Feb 2010 , 06:52

Hai em Nam va Tuyet Ngo oi ,
Thay Co that cam dong dươc gap hai em lai con dươc an banh chung em lam ngon lam , an voi dua mon la het say ! O ngoai khong dươc dep nhu ngươi ta nhung chi can ben trong thoi , ngon la dươc roi , lan nay em goi co tien bo , vương vut , khong con co eo nhu cai banh nam cu ! Grin
Cam on Nam da chiu kho lai xe cho Tuyet den tham Thay Co , hom do chac den khuya may em moi den San Diego?
Thay Co cung thương chuc gia dinh em gap nhieu chuyen may man trong nam moi va lam an phat dat , Khoai hoc hanh tan toi cho cha me vui long.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2026 - 16. Feb 2010 , 06:55

Tuy Van oi ,
Cam on em da chia xe phong bao cho hai Co Mai va Thu. Dươc phan phat phong bao cung vui lam chu !
Alex chac dươc nhieu phan qua dau nam lam?
Hon Alex cho Co nhe.
\Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2027 - 16. Feb 2010 , 07:01

Em Thuy Lan oi ,
Co cam on em nhieu lam da vao day de chuc rieng Thay Co. Co that khong co thi gio de di " lang thang " nhu y muon. Co hen se vao tham vươn tho cua em va Dam ma cung chua thuc hien dươc , tuy nhien Co co tap tho cua Dam nen cung thương thuc dươc nguon tho cua thi si roi.
Co thương chuc Dam , em va gia dinh dươc moi su an lanh va sang tac manh cho nam moi Canh Dan de moi ngươi thương thuc nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2028 - 16. Feb 2010 , 07:03

Cac ban va cac em oi ,
Ba Cu cua Thanh Tam nho toi chuyen loi chuc Tet den tat ca cac Giao Su va cac em cung loi cam on chan thanh cua Ba Cu day.
NTVan
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2029 - 16. Feb 2010 , 20:47

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2010 , 07:03:
Cac ban va cac em oi ,
Ba Cu cua Thanh Tam nho toi chuyen loi chuc Tet den tat ca cac Giao Su va cac em cung loi cam on chan thanh cua Ba Cu day.
NTVan

CO VAN KINH,
Cam on ba cu chi T4 va co nhieu lam.
hy vong ba bot buon rau theo thoi gian.
That cao quy thay tinh Me bao la , vo bo ben, co nhi ?

Kinh chuc thay co va ca nha 1 dem an lanh.
Em luon luon cau nguyen cho moi nguoi duoc nhieu suc khoe la nhat , co a.

thuong kinh,
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2030 - 17. Feb 2010 , 09:23

tuy-van wrote on 14. Feb 2010 , 20:32:
KINH THUA CO THU,
EM CHIA BOT BAO THO DO LI XI DEN CO THU VA CO MAI NHE...HI..HI..
Em nam nay cung chi phat li xi cho gd ben ox , va ben Alex...may qua, nho co qua Tet cua co Van, nen em chia xe cung 2 co cho vui suot nam day.

Nam nay quyen duoc nhieu phong tho do hay khong ? rieng em , ngay hom qua , phan phat gan 30 cai....thay tre con vui,la em cung no nhieu nu cuoi Xuan voi tat ca day co a.
kinh chuc quy thay co va ca nha 1 dem Valentine va new year hoan my.

tran kinh,
em Tv

Em TVânơi,

Cảm ơn em đã lì xì cho cô.  Tiền mới toanh 2 Dồng  có chữ cuả em thì phải giữ làm kỷ niệm chứ không được tiêu.  Bây giờ tiêu tiền cuả TN cho, và tiền em chia cho cô Mai và cô THu, hả?

Quyên được tiền lì xì trước tết, cô bảo giữ cho đến tết mới đưa cho Q.  Đến hôm tết thì quên, bây giờ mới nhớ ra thì tìm đâu cũng không thấy.  Như vâỵ không là "già" thì còn là gì hả em?  Cô vưà tặng em thêm một nét xuân ở "Nàng tiên áo trắng" đó.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2031 - 17. Feb 2010 , 09:28

ngo_thi_van wrote on 16. Feb 2010 , 06:46:
Co Thu ma cung doi tien li xi thi phai dung sap hang va lam gi nua nhi... moi dươc phat tien?  Grin
Van

(khoanh tay):

Kỉnh thưa mạ Vân, em chục mạ trẹ mại không già, ăn no ngụ kỵ bằng năm bằng mười năm ngoải !

(rôì,.... Smiley
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2032 - 17. Feb 2010 , 17:59

thule wrote on 17. Feb 2010 , 09:28:
(khoanh tay):

Kỉnh thưa mạ Vân, em chục mạ trẹ mại không già, ăn no ngụ kỵ bằng năm bằng mười năm ngoải !

(rôì,.... Smiley

Mạ Vân ui,
Nếu Mạ lì xì cho cô Thu Le mà quên tui thì tui sẽ lại phải cất công bay lên trời méc với Ngọc Hoàng để Ngài "sự cố kỹ thuật" mới được đó.
Có thể nào Mạ lì xì cho tui gấp đôi để được sống vui hoà bình không?
Cám ơn Bạn Vàng trước.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

CuTuan56
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2033 - 19. Feb 2010 , 03:59

Vào đây thấy Cô Vân được các Anh Chị quí mến, vì có người Em gái cũng là học sinh của Cô nên thay mặt Em tặng cô những vần thơ với tất cả lòng tôn kính :

Tự Cảm

Cặp kính màu, nụ cười tươi, mắt sáng,

Trường lớp xưa, kỷ niệm những âm vang,

Phấn trắng bảng đen, bục giảng ghế bàn,

Theo năm tháng, vẫn đong đầy nỗi nhớ.

Muốn níu lại , mà lòng riêng bở ngở,

Khi soi gương, thấy vầng trán nếp nhăn,

Kiếp tha hương , nét từng trải in hằn,

Biết chấp nhận, để lạc quan vui sống.

Nguyên Thảo.14.12.06
Back to top
« Last Edit: 19. Feb 2010 , 04:00 by CuTuan56 »  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2034 - 19. Feb 2010 , 07:13

Cung hai ban vang va cac em ,
Ngay hom qua toi phai " đánh vật " mai voi " ghi danh " va " gia nhap " ma cung van khong tra loi dươc. Toi nghiep Dang My phai vat va vi Co.
Sang nay cung tương la that bai , da dinh di ra , lai tiec re tro lai thi may tim thay chu REPLY day roi.
Co Thu oi '
Co ca gan dam nhai tieng Hue tro tre cua tui ha ! Khong so tui cho cấm túc bi chừ !
Lai nho luc xua be Quyen da noi theo tieng cua Ba Van : " cái nọn [ nón ] của Quyên " va " con chọ nó chạy " moi do ma da may chuc nam troi troi qua roi !
NGoc Mai oi ,
Muon li xi gap doi ha? The thi phai lam gi moi dươc chu? Co chiu khoanh tay lai khong nhu Co Thu do ? Lai phai nho Tuyet Ngo vao ngan hang rut tien them nua da. Muon thu thoi van khong? Cho minh ké voi nhe.
Tuy Van oi ,
Khong co tinh nao cao thương va thieng lieng bang tinh mau tu do em !
Lan nay Ba Cu goi va nhan lai may ma khong khoc.   
Ngo  Van   
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2035 - 19. Feb 2010 , 07:26

Than goi Cu Tuan ,
That la mot ngac nhien thich thu khi vao day lai gap Cu Tuan o Ma Van Gia Trang va con vui hon nua khi dươc thương thuc mot bai tho dien ta het tam trang cua mot ke da tung voi phan trang ban den dang tha hương o xu ngươi.
Cam on Cu Tuan nhieu lam do.
Co Van hoado thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2036 - 19. Feb 2010 , 09:33

Thưa cô Vân hôm nay có khoẻ không ạ? Em nghe cô bị trục trặ c không trả lời được vì tụi em đang dọn nhà khiến tụi em thương cô quá chừng! Chắc là cô Mai và cô Thu cũng sẽ gặp trở ngại chút chút khi quay vào trường. Hi hi thế này thì để em đi mua kẹo về cho cả lớp ăn vụng trong khi  chờ các cô vào lớp...trể  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2037 - 19. Feb 2010 , 09:34

Thưa cô Vân thương quí,
Em vừa order một vài loại kẹo trái cây để cô dùng mời khách tới thăm nhà. Kẹo có nhiều màu trông cũng...đẹp đẹp nhưng không biết có bổ dưỡng chút nào không ( em nghe nói kẹo trái cây cho chúng ta thêm 1 ít vitamin C và 1... nhiều...đường. Nhưng sau khi cô ngắm 2 loại kẹo rồi, cô "phải" cho em biết là cô thích chọn loại kẹo nào để đải ai nhé, cô nhớ "hỏng được" ăn thử trước nhé !!  Smiley Wink  Wink
Học trò nghịch  Tongue

......
Back to top
« Last Edit: 19. Feb 2010 , 09:35 by Dau Do »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2038 - 20. Feb 2010 , 09:32

Dau Do oi ,
Moi lan ma cac em don nha la Co lai bi loi thoi phien phuc phai reo goi cac em do. Sang nay vao cung khong tra loi dươc , lai phai de do di lam viec khac , bay gio moi tro lai dươc. Nha cua minh ma vao cung bi hoi giay , sao cac em kho the !
Dau Do oi , em khong cho Co thu trươc keo thi lam sao Co chon dươc cai nao ngon? Thoi thi Co thay may cai keo ran ri nay vui vui , dep dep , chang biet co ngon khong , may em ma an roi chê , thi day la loi tai em chu khong phai tai Co dau nhe.
Dau sao Co cung cam on em , lay keo de " dụ khị " moi ngươi vao day ha?
Bay gio Co lai phai di ra , hen gap lai cac em. A ma Tat My dao nay bien di dau mat tieu roi chang thay dau ca vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2039 - 20. Feb 2010 , 15:00

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2010 , 09:32:
Dau Do oi ,
Moi lan ma cac em don nha la Co lai bi loi thoi phien phuc phai reo goi cac em do. Sang nay vao cung khong tra loi dươc , lai phai de do di lam viec khac , bay gio moi tro lai dươc. Nha cua minh ma vao cung bi hoi giay , sao cac em kho the !
Dau Do oi , em khong cho Co thu trươc keo thi lam sao Co chon dươc cai nao ngon? Thoi thi Co thay may cai keo ran ri nay vui vui , dep dep , chang biet co ngon khong , may em ma an roi chê , thi day la loi tai em chu khong phai tai Co dau nhe.
Dau sao Co cung cam on em , lay keo de " dụ khị " moi ngươi vao day ha?
Bay gio Co lai phai di ra , hen gap lai cac em. A ma Tat My dao nay bien di dau mat tieu roi chang thay dau ca vay?
Co Van 

Thưa cô Vân
Phải hỏi giấy tờ đàng hoàng mới an tâm cô ạ! Hồi này có nhiều terrorist lắm, bao giờ tụi em có tiền sẽ sắm thêm mấy cái máy rà người cho chắc ăn  Smiley.
Em thấy cô chọn mấy cái kẹo gói bằng giấy kiếng để mời khách, em cũng rất mừng , vì mấy cái kia là kẹo của mấy anh ba làm đấy cô ạ. Bởi thế nên em cứ dặn dò kỷ là cô không thử trước. tulipdo
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 134 135 136 137 138 ... 211
Send Topic In ra