Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141179 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #285 - 01. Feb 2009 , 06:42

BichDinh wrote on 31. Jan 2009 , 17:00:
Mạ Vân thương kính,  hong1222

Dạ, em đã cảm thông được câu chuyện và hiểu rõ trái tim nhân ái của Cô. Quả thật Cô đã trao ra hết gia-tài-nhà-giáo của Cô cho các em bé "của" Cô rồi. Và em lại nghiệm ra rằng, nghề giậy trẻ chỉ cần đem sự hiểu biết của người thầy ra mà giậy thôi, còn giữ trẻ thì phải đem theo cả cõi lòng dành cho trẻ nữa. Thật hạnh phúc và may mắn thay cho các em bé đó.  tulipvang tulipdo

Đúng rồi, đến giữa tháng 3 thì cô sẽ phải nghỉ để cúng 100 ngày cho Cụ phải không ạ. Thế thì em chỉ hy vọng rằng sẽ có dịp để em đến thăm Cô mà thôi.  violetflower violettulip

maivang_22  Em xin chúc Tết Cô và Thầy năm mới An Khang, May Mắn, Phát Tài, nhiều Sức Khoẻ để Cô vẫn còn trẻ mãi không già.  maivang_22

...

Em mang hoa mimosa về tặng Cô đây ạ. Đẹp không Cô?
Thương kính,
Em Bích Định
vuonhoa maivang_22 maivang_22 vuonhoa

MẠ VÂN THÂN KÍNH ,

HÔM NAY DẠO NHÀ SÂN NHÀ MẠ VÂN THẤY VUI QUÁ, HY VỌNG DẠI GD CHÚNG TA LUÔN BÌNH AN VÀ NHIỀU SÚC KHOẼ SUỐT 365 NGÀY.

HOA MIMOSA DỄ THƯƠNG GHÊ , CÁM ƠN BD ĐÃ MANG VÀO NHÀ MẠ VÂN. LÀM CHỊ NHỚ ĐÀ LẠT NGÀY XƯA THÂN ÁI , ĐẦY MƠ MỘNG CỦA TUỔI HỌC TRÒ.

KÍNH CHÚC MẠ VÂN VÀ CẢ NHÀ MỘT CHỦ NHẬT THẬT HOÀN HẢO.
ALEX CŨNG KHÔNG QUÊN KHOANH TAY VÀ KÍNH CHÀO TẤT CẢ....Ạ....Ạ...
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #286 - 01. Feb 2009 , 11:45

Em Bich Dinh oi ,
Co cam on em vo cung da dem hoa vao tang Co , nhung canh hoa mimosa dep qua em ạ. Mau sac that la ruc ro ma lai diu dang !
Cam on em da phan tich hai cai nghe ma Co dang theo duoi. Co chi tiec la tai sao Co chon cai nghe thu hai nay qua cham , minh khong con du suc de choi voi tre nhu y muon nua.
Khong hieu cac em co bao gio suy nghi la tai dan toc minh qua tan nhan doi voi dan toc Chiem Thanh trong qua khu , nen bay gio nhan lanh hau qua la phai lia xa que cha dat to, mang moi sau vong quoc suot doi khong?
Thoi, Co lai nghi vo van roi !
Co mong se gap lai em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #287 - 01. Feb 2009 , 11:54

Tuy Van oi ,
Hom nay hai ba chau vao choi can nha Ma Van do ha? Em trao Alex cho Co be ho cho , ma khong biet Ma Van con be noi khong nua?
Co qua cho Alex day  party4 , hon chau nhieu nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #288 - 01. Feb 2009 , 21:26

Thưa Mạ Vân,

Ngay mai là sang mùng 8 Tết nên em bắc thang hạ cây Nêu theo đúng phong tục ngày Tết và em chưng thêm mấy chậu cúc Nhật Bản do PH mang về từ năm ngoái. Theo lời PH nói:
"Những chậu Hoa Cúc có gần 200 hoa nhưng chỉ có 1 gốc thôi "
Chúc Mạ Vân một tuần mới an vui   flower40

Em TN
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #289 - 02. Feb 2009 , 03:02

hong1222 Cô Vân thương kính,

Mimosa hiện đang nở rộ bên california ở nhiều góc phố, nếu tình cờ Mạ Vân có đi qua đâu nhìn thấy mimosa hy vọng sẽ thấy vui trong lòng và nở nụ cười với hoa.
Ngày lễ độc lập năm nay July 4th, mấy gia đình anh, chi, em chúng em lại sẽ sang nam Cali, em sẽ sắp xếp để đến chào Cô ạ.
Thương chúc Cô một ngày thật vui, thuytientim tulip_tim
Bích Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #290 - 02. Feb 2009 , 03:08

tuy-van wrote on 01. Feb 2009 , 06:42:
MẠ VÂN THÂN KÍNH ,

HÔM NAY DẠO NHÀ SÂN NHÀ MẠ VÂN THẤY VUI QUÁ, HY VỌNG DẠI GD CHÚNG TA LUÔN BÌNH AN VÀ NHIỀU SÚC KHOẼ SUỐT 365 NGÀY.

HOA MIMOSA DỄ THƯƠNG GHÊ , CÁM ƠN BD ĐÃ MANG VÀO NHÀ MẠ VÂN. LÀM CHỊ NHỚ ĐÀ LẠT NGÀY XƯA THÂN ÁI , ĐẦY MƠ MỘNG CỦA TUỔI HỌC TRÒ.

KÍNH CHÚC MẠ VÂN VÀ CẢ NHÀ MỘT CHỦ NHẬT THẬT HOÀN HẢO.
ALEX CŨNG KHÔNG QUÊN KHOANH TAY VÀ KÍNH CHÀO TẤT CẢ....Ạ....Ạ...

smflower Chị TV khoẻ không? Từ ngày máy của em bị vi khuẩn hoành hành, em hết còn dám...ho he gì nữa. Mimosa và Đà Lạt, hai thứ này đi chung là một chị nhỉ? Trong tuần lễ này chắc có lẽ mimosa cũng đang nở rộ bên chị phải không?
Vui nhiều nha chị TV đẹp á.  flower40
Em BD*
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #291 - 02. Feb 2009 , 05:45

ngo_thi_van wrote on 31. Jan 2009 , 06:40:
Cam on Phương Tan da cho Co biet ha cay neu vao mong 7 Tet.Lau lam roi khong co biet den cay neu nen Co quen mat !
Cung cam on em da dang het bai cua Co. Bay gio den luot em phai dua bai tho cua em ra day cho Co thương thuc !
Trong Tap Dac San do co nhung ai viet ?

Thưa Cô!
Vì là đặc san của lớp nên ai cũng phải viết cả, hay dở gì cũng được, chỉ là để kỷ niệm thôi. Cho nên em quí quyển Đặc San này lắm, vì cảm thấy gần gủi hơn là Đặc San của Trường (nhưng cũng lạ là sao không giữ được Đặc San của Trường?!! Có lẽ bị tịch thu trong đợt xét nhà và nằm chung trong tủ sách "Văn hóa phẩm đồi trụy" rồi  Sad ) Quyễn Đặc San này đơn sơ lắm, chép tay và photocopy chứ không in ấn gì cả, nhưng như vậy mới thấy...thương hơn. Em không có làm Lưu Bút hàng năm, dự định là trong lớp 12 mới làm vì tụi em học chung từ lớp Đệ Thất với nhau, chỉ đổi đi 1 số thôi. Em lại nhát gan, không dám đưa Thầy Cô viết  Tongue Nhưng năm 12 của tụi em thì dở dang dang dở, nên cuốn Lưu Bút vội vàng chỉ góp nhặt 1 vài bút tích của bạn bè, không có cảm giác mộng mơ nữa... Sad Cry Cry

Quote:
Em con giu dươc la hay lam do. Dươc doc lai bai cua minh , Co bong hy vong mot ngay nao do co ai dua cuon lưu but cua Co len day
[ chac la vo hy vong , nhung van cu mong doi ] vi day la cuon lưu but Co quy nhat , trong do co thu but cua Tạ Ký Thế Viên...nhung ngươi ban ma Co se khong bao gio gap lai nua ! Cry Co mong rang ai do cam cuon lưu but nay trong tay dung nhan tam xe ra de goi tom goi ca ! HY vong hao huyen qua phai khong em?
Co Van  

Sad Sad Sad
Ngày xưa có 1 lần em thất lạc quyển thơ em chép, tiếc quay quắt thì có người tình cờ nhặt được gởi lại cho em đó Cô  flower40. Nhưng tiếc là những chuyện như vậy chỉ xảy ra trước 75 thôi... Sad Sad

Back to top
« Last Edit: 02. Feb 2009 , 06:06 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #292 - 02. Feb 2009 , 05:52

ngo_thi_van wrote on 31. Jan 2009 , 16:46:
Hai em Dang My , Phương Tan oi , em phai dem bai tho cua em ra mau len keo co ngươi noi khich em roi day.
Co Van

Cô ơi!
Em nghe...quen rồi  Roll Eyes Wink laugh12
Nói khích và móc họng là "nghề của chàng" mà...
...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #293 - 02. Feb 2009 , 06:04

...

Ngày xưa đi học, đi về trên con đường từ nhà đến Trường qua ngã Cầu Bông, băng qua Cầu Sắt,  hay băng qua những con đường hẽm, nghe người ta ca tụng những con đường lá me, cây dài bóng mát...mà thương cho Trường mình quá  Wink
Có lẽ vì lúc đó không đi học về bằng đường Lăng Ông-Bà Chiểu chăng?!!    Undecided godau

PS: Thưa Cô Vân, chị Thư và Mỹ ui! Vì là viết về Trường nên muốn đăng lên cho dzui, để nhớ cái thuở học trò...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #294 - 02. Feb 2009 , 12:27

Phương Tần wrote on 02. Feb 2009 , 06:04:
...

Ngày xưa đi học, đi về trên con đường từ nhà đến Trường qua ngã Cầu Bông, băng qua Cầu Sắt,  hay băng qua những con đường hẽm, nghe người ta ca tụng những con đường lá me, cây dài bóng mát...mà thương cho Trường mình quá  Wink
Có lẽ vì lúc đó không đi học về bằng đường Lăng Ông-Bà Chiểu chăng?!!    Undecided godau

PS: Thưa Cô Vân, chị Thư và Mỹ ui! Vì là viết về Trường nên muốn đăng lên cho dzui, để nhớ cái thuở học trò...

Tần ơi.cám ơn nhiều lắm nha ,đã chia xẻ cho cả nhà tư tưởng của cô bé Tần ngày đó  thanks.gif thanks.gif.Em lột tả rất đúng em à.Thật trân quý đấy.
  Tăng em những cành hoa đẹp để khuyến khích đăng thêm những bài trong đặc san viết tay đó nhé  thanks.gif hong1222 hongtim openflow.gif
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #295 - 03. Feb 2009 , 02:49

Em Tuyet Ngo oi ,
Cam on em hai chau hoa , sao no no deu dươc nhu vay , co sap dat khong?
Ngay hom qua Co khong co thi gio de vao tham can nha cua Ma Van vi co ba con den choi o lai. Co phai nau an va tiep khach.
Co da goi cho em may bai viet va hinh. Bao gio co thi gio da roi em hang dang len , khong co voi.
Cam on em ,Nam va Khoai trươc.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #296 - 03. Feb 2009 , 02:52

Bich Dinh oi ,
Co mong mau den ngay le Doc Lap de gap lai em va nghe em hat.
May lau nay em co lien lac voi hai Bac Nhan khong?
Tren dương Co di den cho lam , chi co doi nui tro troi , chang thay hoa co gi ca !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #297 - 03. Feb 2009 , 03:06

Em Phương Tan oi ,
Cam on em da dang bai tho cua em len day nhu yeu cau. Bai tho rat la de thương , votay ta het dươc nhung net dac biet cua ngoi trương va cam nghi cua em doi voi ngoi trương do. Em dung buon vi trương chung ta khong do so , con dương den trương khong co la me rop bong , nhung no da che cho va la noi hội tụ nhung tam hon that trong trang ma tinh cam doi voi Thay voi ban chac chang co trương nao bang !
Em that la may man khi tim lai cuon tho. Co mung cho em. Co cung ao ươc mot ngay nao do co ngươi mang den cho Co tap lưu niem va nhung hinh anh ky niem cua Co da mat , dau bat Co ton tho den may nam Co cung bang long !
Co tang em nhung doa hoa nay de khuyen khich em lam them vai bai tho nua nhe  pansytim pansyvang openflow.gif violet1   
Neu dươc em co the dang len day tat ca nhung bai viet cua cac em da ghi lai trong cuon dac san viet tay do , Co nghi day la mot kho tang quy bau day em Phuong Tan a, ma chac chan ai cung muon dươc nhin thay thu but cua minh va cua ban. Mong lam thay.
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #298 - 03. Feb 2009 , 06:48

ngo_thi_van wrote on 03. Feb 2009 , 02:52:
Bich Dinh oi ,
Co mong mau den ngay le Doc Lap de gap lai em va nghe em hat.
May lau nay em co lien lac voi hai Bac Nhan khong?
Tren dương Co di den cho lam , chi co doi nui tro troi , chang thay hoa co gi ca !
Co Van

thanh_mai Thưa Cô vâng ạ,  thể nào em cũng đến chào Cô. Nghe Cô tả cảnh hai bên đường đi đến chỗ làm em cũng có thể hình dung ra được, giống như chỗ ở em gái út của em Cô ạ. Cuối tuần khi Cô đi phố ở Westminster, hy vọng Cô sẽ nhìn thấy mimosa.
Thưa Cô, tuần lễ Giáng Sinh em có gọi điện thoại thăm bai hác Nhân ạ. Hai bác vẫn khoẻ và hình như... hình như... có gửi lời thăm Cô nữa ạ. Em tự khõ đầu   godau  Xin Cô đừng cho hai bác biết là em thưa Cô quá trễ nha Cô. Cô phạt em nhẩy-micheal-jackson đây ạ  dancing
Em mang hoa bên Vườn-Hoa- Phú-De để trên bàn Cô :  tulip_tim huehong hongtim bleedingheart1 thuytientim
Chúc Cô một ngày thật vui.
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #299 - 03. Feb 2009 , 06:59

Phương Tần wrote on 02. Feb 2009 , 06:04:
...

bleedingheart1Chị PT ơi à, bài thơ của chị thật là dễ thương quá cơ  thumbup votay  Em đang tủm tỉm cười nhớ đến tiếng gà gáy trong lớp... cakhonganmuoi  Sao chị không tả luôn cái vườn rau nho nhỏ phía sau trường luôn, em nhớ hình như có cây chuối xanh, nhưng không bao giờ thấy trái. Em nhớ khóm trúc, nhớ cầu bông, cầu sắc, nhưng không biết từ trường ra thì rẽ đâu để đi cầu nào  Huh Trên đường đến trường mình cũng có cây me mà chị PT? Chỉ có là xa xa cách khoảng chứ không rợp bóng lá me chị nhỉ. Sở dĩ em nhớ có lá me là vì... thôi mai nói. Grin
À, vì cớ làm sao mà em gọi cho chị không thấy chị mô?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 211
Send Topic In ra