Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141064 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #540 - 01. Apr 2009 , 20:18

ngo_thi_van wrote on 01. Apr 2009 , 17:48:
Em Dau Do oi ,
Sang nay Co di lam , mang theo cai laptop cua Co den cho thang nho Co lam baybysit xem , no doan la co the cai hard drive cua Co bi hong roi. Toi nay Co se nho mot ngươi chau " dinh benh " ho cho Co , de xem nhu the nao. Chan qua , nhan dươc nhieu cai rat hay ma chang nghe ra gi ca , giong nhu minh bi diec vay do.
Co Van  

Í da  em xin can cô, ngăn cô đừng có giao cái laptop của cô cho "thằng nhỏ" cô làm babysit sửa chửa hộ, cô nhé. Nếu đây là cái baby mà cô phải... sit thì em này còn bé quá  Tongue  Tongue, Vì nếu bảo là harddrive hỏng thì làm sao cô có thể còn mở máy lên để vào diễn đàn "nói chuyện" với các em cơ chứ, vã lại cô vẫn còn có thể mở Youtube ra để "xem" nhạc, chỉ thiếu là không được nghe hát  thôi. Em đoán chừng là sum ting woong với cái loa ( thim 1 thầy lang vườn chuyên chuẩn bịnh...mò  laugh12 ). Thôi để chờ toa thuốc của anh cháu cô xem sao, hi vọng không phải là cái toa cho cô ra tiệm tậu cái laptop mới  pansyvang
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #541 - 02. Apr 2009 , 03:34

Em Dau Do oi ,
Co bao mot in mung la may Co da dươc ngươi chau o S.Jose sua toi hom qua roi , sua bang remote control , ngươi dang o S.J ma sua may o Thousand Oaks ! Co cam on chau cua Co qua. Toi hom qua sua xong ngay nhung chau Co noi may cua Co co the bi virus nen chau Co lam mot cuoc " tong tao thanh " clean tat ca , Co cho den hon 11:00PM  buon ngu chiu khong noi , nen chau cua Co noi la Co cu di ngu , chau Co sua xong xuoi het se tu tat may cho Co , the la Co mung qua sa ! Toi hom qua Tuyet Ngo cung goi cho Co , noi la Ong Xa cua T.N. cung offered de chi cach cho Co sua may , nhung chau Co dang sua nen Co da cam on Nam va T.N. Bay gio thi may chay ngon lanh lam roi. Co da tro lai de nghe bai hat Thuong Ve Xu Hue ma em da dem vao MVGT de tang Co , Co da thương thuc dươc roi , cam on em lam lam da nghi den Co ma tang bai nay.
" Thang nho " Co giu da 13 tuoi roi , no cao hon Co den hai cai dau , nhung cung dang con tanh tre con , chuyen gi cung goi Bà , di vao orthodontist cung bat Ba phai di theo ! Choi game cung goi Ba vao de khoe. Co hoi no sau lon neu con giau , con co nuoi Ba khong? No hua la se nuoi , lam Co cươi qua. Thang nho em no cung rat tinh cam. Chi tiec tui nay khong hieu tieng Viet , nhat la thang lon , Co co gang day cho chung noi tieng Viet ma cung khong thanh cong , hay tai Co noi tieng Huê kho nghe chang?            
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #542 - 02. Apr 2009 , 04:14

Cô ơi, vậy là cô có anh cháu này xịn quá, biết sửa computer bằng remote nữa cơ. Thế là từ nay máy của cô chạy nhanh rồi phải không ạ?
Cái Tuyết này "hư" quá, cô ở xa thế mà hắn còn offer help, còn em ở sát bên nhà nhưng hắn cứ...làm lơ  Roll Eyes. Đôi khi em nghĩ nick name Dr NO đúng là rất hợp  Cheesy
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #543 - 02. Apr 2009 , 04:26

Em Dau Do ,
Bay gio Co yen chi , neu may co hong la có chỗ để SOS  roi , chu truoc kia moi lan may hong la buon nhu chet vi chang con cach gi de lien lac dươc voi moi ngươi nua !
Ngươi chau nay la ky su ve computer nen biet nhieu lam.
Em co biet ai hat bai Tuoi Xa Ngươi khong?
Em la T.N. di , sao ma khong chiu giup em?  Huh
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #544 - 02. Apr 2009 , 04:37

ngo_thi_van wrote on 02. Apr 2009 , 04:26:
Em Dau Do ,
Bay gio Co yen chi , neu may co hong la có chỗ để SOS  roi , chu truoc kia moi lan may hong la buon nhu chet vi chang con cach gi de lien lac dươc voi moi ngươi nua !
Ngươi chau nay la ky su ve computer nen biet nhieu lam.
Em co biet ai hat bai Tuoi Xa Ngươi khong?
Em la T.N. di , sao ma khong chiu giup em?  Huh
Co Van

Thưa Cô như em vừa viết bên QTG, em nghe giọng hơi quen , nhưng cũng không chắc là...quen nữa ...chịu thua không đoán được  Embarrassed.
Còn làm sao mà em dám la Dr No hở cô, không dám há miệng vì không muốn bị bẻ răng  Tongue  Cheesy

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #545 - 02. Apr 2009 , 16:49

Em Dau Do oi ,
Em lam Co cươi qua ! Co nghi la Dr. NO khong dam be rang em dau ! Neu be rang em thi con ai de mo cửa cua D/D cho vao ma " chat " dươc !
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #546 - 03. Apr 2009 , 06:27

ngo_thi_van wrote on 02. Apr 2009 , 16:49:
Em Dau Do oi ,
Em lam Co cươi qua ! Co nghi la Dr. NO khong dam be rang em dau ! Neu be rang em thi con ai de mo cửa cua D/D cho vao ma " chat " dươc !
Co Van

Í chít cô đừng nói thế tội em quá, cửa trường bao giờ cũng luôn mở rộng nếu vẫn còn người lui tới viếng thăm. Nếu em không có quanh quẩn đâu đấy thì vẫn còn cô admin Mỹ và Giám đốc kiêm phụ tá kiêm công nhân Kỹ thuật là sư huynh Phu De của Mỹ.
Cô ơi, em gọi xích lô đưa cô qua Mục "Du Lịch" để theo dõi Hội Hoa Đào, cô nhé. Xin cô bấm vào chữ để đi du lịch tại gia ( hôm nay chưa thấy ai báo cáo xem lịch trình đi chơi của hôm qua và hôm nay là gì cả! Nhìn chỉ thấy  mọi người ngồi tại gia và...cười cười với ống kính  Roll Eyes  Grin

Hội Hoa Đào
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #547 - 03. Apr 2009 , 08:43

Kính thưa Cô,
Chắc là Cô sẽ ngạc nhiên khi thấy cho tới bây giờ Nga LC  mới vào Cung điện của Tuyết N xây riêng cho Cô.Cô ơi , hồi tháng 8 năm rồi Nga LC gặp Cô cùng với Cô Mai và Cô Thu , Nga LC chỉ có đến chào các Cô mờ hong có nói chuyện gì hết Cry Cry Cry.Nga LC ở xa , thấy các Chị và các bạn riú rít bên Các Cô và phần đông là LVD ở U S A nên cảm thấy mình bơ vơ lắm không dám xen vào
Trên D Đ LVD thì em thường vào đọc trang của Cô nhưng cứ sợ sợ làm sao nên không lên tiếng  chào Cô. Em hư quá Cô hở?
Có lẻ với em , dù đã không còn là học trò như ngày xưa nhưng lòng kính trọng và có len 1 chút sợ sệt( tim em đập thình thịch đó Cô ) khi đối diện với Thầy Cô của mình làm em không biết nói gì hết. Hôm nay là cuối tuần , các CN của HGNX đang ở NY vui chơi với Cô Mai và Cô Thu nên em  lấy hết can đảm viết những dòng nầy cho Cô mong Cô không giận Nga LC vì Nga LC học cùng lớp với PHuệ và có học với Cô nhưng không được dạn dỉ để tâm tình với Cô như là các bạn và các cô Út. Kính chúc Cô cuối tuần vui vẻ. roses45 roses45 roses45 roses45 roses45
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #548 - 03. Apr 2009 , 18:07

Em Nga Lucia hay Thu Nga oi ,
Co ngac nhien that su va cung cam dong lam khi thay em vao tham Ma Van Gia Trang.
Lau lam Co co gap em va khi Ba Cu cua Co mat em cung co chia buon voi Co , Co co cam on chung tat ca. Co van doi em vao tham Co o day ma cho mai chang thay. Co co vao Quan Thoi Gian va co thương thuc giong hat rat tre cua em , giong hat rat la de thương , Co co khen em do , em co doc khong? Co van vao day de cho nghe cac em trinh dien va gion dua voi nhau , Co thay cac em van vui ve nhu thuo con la hoc tro , Co rat mung.
Hom nay dang di don be Quyen di hoc ve thi Co Thu goi cho Co o cell phone. Co co noi chuyen voi Co Thu va Co Ngoc Mai , cac Co vui lam , nghe noi troi mua nen cung khong dươc hoan toan nhu y muon. Co Ngoc Mai nghe noi da hach xi may cai roi , cau troi dung co benh !
Co noi chuyen voi cac em Tuyet Ngo , Thu { Beo } ca Khoai con trai cua Tuyet Ngo [ la thu ky rieng cua Co ] Co khong ngo Khoai biet noi tieng Viet soi nhu vay.
Co noi chuyen voi Co chu nha Phương Hue , khen la nau an gioi dai cac Co , Phương Hue bao la Co Thu danh nau het , Co Thu di dau cung " xong xao " vao nha bep de giup chu nha.
Bich Dinh cung co mat o day , Bich Dinh chac la ban lam roi nen khong the sang sang dem thuc an va hoa vao trang tri nha Co may ngay nay dươc dau.
Bich Dinh húa sehat tang Co mot bai hat gi do. Khi Co noi chuyen voi Phương Tan la luc Co phai treo len con dương doc , vua noi vua tho , cu phai ngat quang.
Biet dươc Phương Tan vua di VN moi ve.
Minh Triet co mat o day nhung dang ngu co ve met , nen Co khong noi chuyen dươc.
Cac em noi la khi an thi se an ho cho Co mot mieng , cac em ma co len ky , hay cao ap huyet hay cholesterol thi dung co do thua cho Co.
Khi nao em vao day tham Co thi viet cho Co nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #549 - 03. Apr 2009 , 18:18

Em Dau Do oi ,
O day ma co duoc chiec xich lo de di thi sương biet bao nhieu !
Khi trua luc di don be Quyen Co dươc noi chuyen voi hai Co Ngoc Mai va Thu , vi Co Thu goi cho Co.Co cung noi chuyen duoc voi cac em dang co mat o nha Phương Hue : TUyet Ngo , Thu , Bich Dinh , Phương Tan va ca con trai cua Tuyet la Khoai nua , Co rat ngac nhien. Chi co Minh Triet dang ngu nen khong co noi chuyen thoi. Cac Co va cac em vui lam, an ương ê hề !
Sang nay moi mo TV ra xem nghe noi co vu ban chet ngươi o New York Co so qua , khong hieu cac Co va cac em dang o dau , may ma sau nghe noi la o cho Immigration Center Co moi yen bung ma cung toi nghiep cho cac nan nhan qua ! Thien ha bay gio chac dien het den noi roi !
Co se qua cho du lich de xem hinh , cam on em.
Co Van
Back to top
« Last Edit: 04. Apr 2009 , 02:50 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #550 - 05. Apr 2009 , 06:34

Kính thưa Cô Vân,

Mấy hôm nay học trò ngoan của Cô đi chơi hết cả rồi, nên học trò lười đang  tập đổ pancake cho Cô xơi sáng đây ạ  chef_bieu_dien  chef_bieu_dien chef_bieu_dien
Cũng có rớt mấy cái đó Cô ạ. Nhưng Cô đừng lo, cái nào rớt thì em nhặt lên mời quân sư chứ không mời Cô đâu ạ  Cheesy
Em cũng bưng hoa vào chưng trên bàn Cô đây ạ  roses45
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #551 - 05. Apr 2009 , 06:38

Quote:
Kính thưa Cô Vân,

Mấy hôm nay học trò ngoan của Cô đi chơi hết cả rồi, nên học trò lười đang  tập đổ pancake cho Cô xơi sáng đây ạ  chef_bieu_dien  chef_bieu_dien chef_bieu_dien
Cũng có rớt mấy cái đó Cô ạ. Nhưng Cô đừng lo, cái nào rớt thì em nhặt lên mời quân sư chứ không mời Cô đâu ạ  Cheesy
Em cũng bưng hoa vào chưng trên bàn Cô đây ạ  roses45

Cám ơn Mỹ đã tử tế cho ăn điểm tâm ké với cô Vân, nhưng ăn 1 mình không đành, đã bảo cục muối xẻ đôi mà, mời em cùng chia nhé  rollingonthefloor

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #552 - 05. Apr 2009 , 06:55

MẠ VÂN KÍNH ,
BÂY GIỜ CÔ CÒN BẬN CÚNG ÔNG 10 NĂM, VÀ BÀ CỤ 100 KHÔNG?

HỒI NÀO TỚI GIỜ , LÀM DÂU TRƯỞNG , NHƯNG THẤY NHIỀU ĐIỀU MỚI LẠ , MÀ GD EM NGÀY XƯA KHỔNG CÓ....TỐI HÔM QUA CŨNG QUA XEM BÀ CỤ , NGÀY NÀO CŨNG CÓ NGƯỜI BÊN CẠNH , CŨNG MAY LÀ CÁC CON ĐÔNG 8 NGƯỜI , QUÂY QUẦN CHO BÀ BỚT CÔ ĐƠN.

EM SỬA SOẠN CHẠY ĐÂY , HÔM NAY ĐI THĂM ÔNG , VÀ CÚNG 1 TUẦN.  NHƯNG KHÔNG QUÊN KÍNH CHÚC MẠ VÂN VÀ CẢ NHÀ CÓ 1 NGÀY CHỦ NHẬT HOÀN MỸ , NẾU CÓ ĐỐT NHANG CÚNG ÔNG VÀ BÀ CỤ CỦA MẠ VÂN , CHO EM CÚNG 2 NÉN NHANG, CẦU MONG CHO NHỮNG NGƯỜI THÂN CỦA CHÚNG TA LUÔN AN MẠNH , THƯƠNG YÊU , VÀ MAY MẮN SUỐT NĂM. CÔ NHÉ. thanks.gif   thanks.gif 

2 BÀ CHÁU ALEX MANG ĐIỂM TÂM VÀ DÂNG HOA TƯƠI , KÍNH TẶNG BÀ VÂN VÀ CẢ NHÀ NHÉ.  pansytim  pansyvang  nong_hoi  chef_bieu_dien  Drinkinj  whistling  flower40   party4  partyfrog 

PS: CÔ THU VÀ CÔ VÂN ĐANG VUI CHƠI TƯNG BỪNG , THÌ D Đ CŨNG XEM TIN TỨC VÀ  VUI LÂY... rollingonthefloor   laugh12
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #553 - 05. Apr 2009 , 11:07

Thưa Mạ Vân ,
   Ngay` nào em cũng vào đây đấy chứ ,nhưng em chỉ lén đọc mà thôi vì em bận quá chừng ....với mấy củ Thủy tiên.Đi tìm mau thật cực nhọc mà vẫn không biết có đúng hay không nữa.
  Bây giờ thì em cứ mua đại.Nhìn hình dán ngoài pack hơi giông giống là mua đại....và bây giờ em cũng đã tỉa xong một số.Cũng đã ra rễ và lá rồi cũng như hơi lú ra mầm hoa.Bây giờ chỉ còn ngồi chờ ket^' quả thôi.
  Em sẽ đem khoe mạ Vân và sư Thu nếu thành công.
Em xin tặng mạ Vân hoa tươi từ vườn sw PD để gọi là tạ tội chỉ đọc lén thôi nhé
flower40 line250 roses45 pansyvang primrose1 huehong hoa_tim1 hong1222 flower40
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #554 - 06. Apr 2009 , 02:23

Kính thưa cô Ngô Vân
Thấy Tất Mỹ "vừa đi vừa run"đến chào cô, em cũng "hồi hộp bấm chuông" Mạ Vân Gia Trang để chào Cô đây a. Tuy hồi trước em không được học vối Cô, nhưng trong đám học trò ngưỡng mộ Cô Giáo Ngô Vân xinh như búp bê Nhật, như tiên giáng trần  của trường LVD là có em đó a. Xin kính chúc cô luôn vui khoẻ
D.N Trinh
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 211
Send Topic In ra