Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141060 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #780 - 19. May 2009 , 17:48

Cam on em Dau Do nhieu lam day nhẹ
Day la mon qua Co tang cac em day , de nhin lai ma nho thoi xa xua.
Em nao co mat trong tam hinh tren , xin " phụ đề Việt Ngữ " cho moi ngươi biet hộ , Co nho mat chu khong nho ten het dươc.   
Cam on cac em , chac Kieu co the giup Co viec nay? Kieu co nho het ten cac em trong hinh tren khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #781 - 20. May 2009 , 02:58

Em Thu B oi ,
Co co doc va xem hinh cua Bo do Phương Dang chuyen , Co mung cho gia dinh em nhe. Dung va em chac chan la hanh dien vi con cua minh lam ! Va LVD cung dươc hanh dien lây. thumbup
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #782 - 20. May 2009 , 03:05

Thưa Cô Vân ạ,  thanh_mai
Em vào chào Cô buổi sáng trước khi Cô đi làm và mang theo ly sữa đậu nành cho Cô đây ạ  redwine.
Em kính chúc Cô một ngày vui.  tulipvang tulipdo tulipvang tulipdo tulipvang
Thương kính,
Bich Định
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #783 - 20. May 2009 , 14:03

hoahong.gif Mạ Vân kính yêu.
Thưa Cô ,

Em rất xúc động thấy lại những tấm hình này ,  em có một số hình lãnh thuởng toàn trường cưối năm chụp chung với Cô Nhiệm , Cô Oanh , Cô Quý..., hình chụp đi lạc quyên , chụp trên khẩu đại bác khi đi thăm tiểu đoàn 50 pháo binh....đã thất lạc hết Cô ạ !  Thấy hình Cô Hoàng Mai , thuơng Cô quá...Nhìn hình như mới đâu đây , thế mà hơn 35 năm rồi Cô nhỉ.
- Hình thứ 1 , các chị lớp lớn ( năm 70 , 71 ) em không nhận ra ai cả.
- Hình thứ 2 chụp trong sân  Trung Tâm Tiếp Huyết cùng Trung Tá Bác Sĩ Trịnh Văn Chính ( đơn vị Trường ta đỡ đầu ) khi phái đoàn trường đến thăm ủy lạo.
-Hình thứ 3 Kiều ngồi giữa cạnh Mạ Vân , bên cạnh Kiều là Chu Kim Dung , trưởng khối Báo chí LVD niên khoá 74 , bạn ngồi cạnh Cô Vân học cùng lớp với Kiều nhưng Kiều không nhớ tên ( tất cả là LVD 74 ).
-Hình thứ 4 là tiệc liên hoan sau bưổi thi Nữ sinh duyên dáng năm 1973  , Cô Phượng Oanh , Cô Vân , Cô Hoàng Mai đang chuyện trò tiếp đãi ban nhac Tâm lý Chiến Tiểu khu Gia Định , Kiều đang dựa tường , đứng sau các Cô là Dung , phó khối Xã hội buổi chiều ( không biết Dung hiện nay ở đâu? Kiều rất mong gặp lại Dung ).
Cô ơi , một trời kỷ niệm....Hai năm làm trưởng khối Xã Hội , bao nhiêu chuyện vui bưồn , nhớ nhiều lần cột vạt áo dài chui dưới gầm bàn lòn ra cửa để đi hơp khối Xã hội ( xin phép Thầy Bửu Biền , Thầy không cho đi , ban B mà Cô , Thầy sợ bỏ giờ toán thi rớt , chờ Thầy quay lên bảng giảng bài là....chạy ).
Chúng em cám ơn Mạ Vân và chị Đậu Đỏ đã đem những tấm hình kỷ niệm này lên diễn đàn.  Thuơng mến.  hong1222
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #784 - 21. May 2009 , 05:34

Em Bich Dinh oi ,
Cam on em nhieu nhe , ban di lam ma cung cu lo cho Co.
Cuoi tuan em co dinh di choi dau khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #785 - 21. May 2009 , 05:57

Em Kieu thương ,
Nhung tam anh nay cung lam Co nho lai cai qua khu vui buon da cung sinh hoat voi cac em trương khoi va nhat la voi em.
May ma dao do em thi do , chu em ma thi rot thi chac Thay Bien se " mang von " Co nhieu lam day.
Em biet sao khong , cho den bay gio Co van co dieu rat an han la dao to chuc van nghe o trương , Co da nho ngươi ban cua Thay va Thay moi cho dươc Si Phu den hat giup vui , the ma khi Si Phu qua doi o day , Hoi LVD cua minh khong co mot loi chia buon , day cung la loi cua Co da khong nho ma bao tin.
A , con em ngoi ben canh Co trong tam hinh chup chung voi em va Kim Dung la Kim Thanh  , hien Kim Dung va Kim Thanh deu o CA nay.
Co van nho den buc thu em viet cho Co , bao la khi Co di roi , thinh thoang em van di qua nha cu cua Co nhin len cua so de nho den Co ma Co that su nghen ngao.
Co khong ngo em thương Co den nhu vay! Co cam dong vo cung !
Hen gap em thang 8 toi.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #786 - 21. May 2009 , 10:21

kieunguyen wrote on 20. May 2009 , 14:03:
hoahong.gif Mạ Vân kính yêu.
Thưa Cô ,

Em rất xúc động thấy lại những tấm hình này ,  em có một số hình lãnh thuởng toàn trường cưối năm chụp chung với Cô Nhiệm , Cô Oanh , Cô Quý..., hình chụp đi lạc quyên , chụp trên khẩu đại bác khi đi thăm tiểu đoàn 50 pháo binh....đã thất lạc hết Cô ạ !  Thấy hình Cô Hoàng Mai , thuơng Cô quá...Nhìn hình như mới đâu đây , thế mà hơn 35 năm rồi Cô nhỉ.
- Hình thứ 1 , các chị lớp lớn ( năm 70 , 71 ) em không nhận ra ai cả.
- Hình thứ 2 chụp trong sân  Trung Tâm Tiếp Huyết cùng Trung Tá Bác Sĩ Trịnh Văn Chính ( đơn vị Trường ta đỡ đầu ) khi phái đoàn trường đến thăm ủy lạo.
-Hình thứ 3 Kiều ngồi giữa cạnh Mạ Vân , bên cạnh Kiều là Chu Kim Dung , trưởng khối Báo chí LVD niên khoá 74 , bạn ngồi cạnh Cô Vân học cùng lớp với Kiều nhưng Kiều không nhớ tên ( tất cả là LVD 74 ).
-Hình thứ 4 là tiệc liên hoan sau bưổi thi Nữ sinh duyên dáng năm 1973  , Cô Phượng Oanh , Cô Vân , Cô Hoàng Mai đang chuyện trò tiếp đãi ban nhac Tâm lý Chiến Tiểu khu Gia Định , Kiều đang dựa tường , đứng sau các Cô là Dung , phó khối Xã hội buổi chiều ( không biết Dung hiện nay ở đâu? Kiều rất mong gặp lại Dung ).
Cô ơi , một trời kỷ niệm....Hai năm làm trưởng khối Xã Hội , bao nhiêu chuyện vui bưồn , nhớ nhiều lần cột vạt áo dài chui dưới gầm bàn lòn ra cửa để đi hơp khối Xã hội ( xin phép Thầy Bửu Biền , Thầy không cho đi , ban B mà Cô , Thầy sợ bỏ giờ toán thi rớt , chờ Thầy quay lên bảng giảng bài là....chạy ).
Chúng em cám ơn Mạ Vân và chị Đậu Đỏ đã đem những tấm hình kỷ niệm này lên diễn đàn.  Thuơng mến.  hong1222

MẠ VÂN kính ,

nhìn lại hình xưa , em thấy mạ VÂN đâu có khác gì đâu !  flower40
nhất là mái tóc như búp bê đấy ạ.  votay
  thanks.gif  căn nhà của mạ VÂN đã làm cả nhà nhớ lại thửa xưa yêu dấu.

cám ơn chị Đ Đ thật nhiều , chị nhé. 2 bc ALEX tặng bà 1 bó hoa xinh nhất nè. flower40

em KIỄU mến,
chị TÚY VÂN lạc vào vườn hoa đẹp của MẠ VÂN hôm nay vui quá...thân tặng cả nhà 1 ban nhạc thật hay và cụng ly chia vui với mạ VÂN đây. Drinkinj  Drinkinj. Cám ơn những dòng chú thích của em , làm chị xúc động khôn cùng.

Nhìn quý thầy cô đâu có gì khác với học sinh chúng ta, chỉ không giống màu áo dài trăng" mà thôi.. rollingonthefloor
  band4, phải không em?

ngày thi nữ sinh duyên dáng 73 thật dễ thương , rồi các nàng 74,.....bây giờ đà  36 năm xa vắng , nhưng tình cãm vẫn còn đó , và càng ngày càng thắm thiết hơn. votay

thân ái kính chúc mạ VÂN , và cả nhà 1 ngày thứ 5 hoàn mỹ.
mạ VÂN vắng nhà vài ngày cuối tuần  , xin cô đừng lọ 2 bc ALEX sẽ hái hoa và đợi bà vễ , kể chuyện cho mọi  người nghe  nhé.
ALEX kính  mi mi bà 2 bên má thật kêu , và chúc bà đi chơi an lành và mọi việc như ý.  pansyvang

thân thương.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #787 - 21. May 2009 , 12:39

Mạ Vân kính yêu  moclan moclan moclan
.
Thưa Cô ,
Quả thật LVD  mình còn cái nợ ân tình với Ông Sĩ Phú , nếu em nhớ không lầm thì ông đã dến giúp vui cho trường ta hai lần ( hai mùa thi nữ sinh duyên dáng 73 & 74 ). Lần đầu , sau khi S.P.  hát bài Cô Láng Giềng và bước xưống khán đài , các cô nữ sinh ùa đến chuyện trò , xin chữ ký . Em còn nhớ rất rõ Cô Hiệu trưởng Hoàng Mai đã gọi một đám nữ sinh đến dặn dò : "....Mấy Ông Không quân bay bướm lắm , tụi bay coi chừng đó , ngày mai đi học đàng hoàng nghen  ,  Cô không mưốn mấy đứa trốn học đi vô Câu lạc bộ Không Quân.... ".

Nếu Cô biềt thân nhân hay phần Mộ của ông Sĩ Phú , tháng 8 tới Cô trò mình sẽ đến thăm .  Có bao giờ Cô nghĩ đến tổ chức lại bưổi thi " CỰU NỮ SINH DUYÊN DÁNG LVD " ? Chắc vui lắm Cô nhỉ?..

Em chào chị Túy Vân , violetflower violetflower violetflower
Em chưa có dịp tham gia Đại hội LVD , năm nay em cố gắng  thu xếp về Cali tháng 8 để được gặp gỡ Thầy Cô , các chị , các bạn và thân hữu . Nhìn hình Alex tuấn tú , thông minh , biết bà Cháu chị take  good care Mạ vân , em rất mong gặp chị và Alex đấy. Chúc hai bà cháu một ngày thật vui , hôn Alex dùm em. Thân mến    ( Kiều )
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #788 - 21. May 2009 , 13:11

Em Tuy Van thương ,
Em va Alex that la co tinh ! Co di vang may ngay chac chan se nho hai ba chau va cac em nhieu lam do , vi khong dươc vao day de don chao cac em. Buoi sang khong con dươc uong sua dau nanh va cac thuc an ma cac em da chiu kho lam cho Ma Van va ngam may canh hoa chung trong phong va bay gio Dau Do lai chiu kho treo cac buc hinh quy gia len tương de cho moi ngươi vao de nho lai qua khu kho quen !
Nhin lai nhung hinh bong xua de thay anh hương cua thoi gian qua la khung khiep !
Thương chuc hai ba chau mot long weekend vui ve tron ven.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #789 - 21. May 2009 , 13:21

Kieu oi ,
Co khong biet than nhan Si Phu bay gio o dau , chi tru co THay Long [ giao su LVD ] hien o CA nay , de roi Co se hoi THay Long xem la mo cua Si Phu o dau roi thang 8 neu co thi gio hai Co Tro minh se di vieng mo va khan loi xin loi vay. Co chi biet la gia dinh cua Si Phu co de anh tho o chua Lien Hoa la noi ma Co cung de anh cua Ong Ba Cu cua Co o day thoi.
Co nhieu luc Co cung co y nghi nhu em la tai sao minh khong to chuc cuoc thi " cưu nu sinh Le Van Duyet duyen dang " nhi ! Bay gio thi chac chan cac em ai cung duyen dang nhieu hon xua roi.
Co thương chuc em nhung ngay le sap toi vui nhieu va tam hon thanh than !
Co Van      
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #790 - 21. May 2009 , 17:49

Ui cha, mấy cái hình ngày xưa sao mà quí quá vâỵ nẹ  Cac em ngây thơ thì đúng rôì mà sao các cô cũng ngây thơ vô (số) tôị thế?  Co Vân va co Oanh ngày xưa là nổi tiếng diện nhất trượng  Mỗi ngày một áo, thầy Khang mang từ Hồng Kông về, mặc....chẳng giống ai hết, độc đáo mà.  Em Kiều trông chẳng khác tý nào hả?  Sao bà Vân chạy loạn mà co nhiều hình quí quá vậy?
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #791 - 21. May 2009 , 18:51

THu oi ,
May tam hinh nay minh dau co mang di dươc , day la em nao goi cho minh do , hinh nhu Kieu thi phai?
Hinh minh co lai dươc la do may nguoi ba con ben nha va cac ban cu cho lai ma thoi , chay loan chi co mang may gallons nươc va may bich lương kho , va vai bo ao quan , a , con mang them mot xap tien Viet Nam , laugh12[- tương se tieu duoc sau nay , that la ngay tho !]  con bao nhieu hinh anh , phim quay , ao dai , nhung xau chuoi , bup be , nhung thu minh lam collection.... va tiec nhat la may cuon lưu but , co thu but va hinh cua tat ca nhung ngươi ban than  , co thu viet cua thi si Ta Ky va The Vien nua.[ Hai ngươi nay chet het roi ] Bay gio nhac lai ma dau long lam ! 
Thoi , chao nhe , mai minh se di som , hen ve se ke chuyen. Hon be Quyen cho minh.
Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #792 - 22. May 2009 , 10:09

Kính thưa Cô Vân,

Mãi hôm nay em mới có được ly sữa đậu nành ngon lành và đẹp đẽ nữa ( có sẵn hoa ) để dành cho cô em Bích Định mỗi sáng bưng ra mời Cô đây ạ.

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/suadaunanh.jpgt=1243022779
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #793 - 25. May 2009 , 18:13

Em Dang My oi ,
Cam on em nhieu lam da goi cho Bich Dinh mot ly sua dau nanh rat ngon mieng lai co them hoa xung quanh nua , de moi sang B. D. co san cho Co an sang nhe.
Co vua moi ve chieu hom nay thi thu tu nay Co lai phai di xa them mot tuan nua , vay la lai vang nha roi ! Bao gio tro ve Co se vao day don tiep cac em nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #794 - 26. May 2009 , 04:16

Quote:
Kính thưa Cô Vân,

Mãi hôm nay em mới có được ly sữa đậu nành ngon lành và đẹp đẽ nữa ( có sẵn hoa ) để dành cho cô em Bích Định mỗi sáng bưng ra mời Cô đây ạ.

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/suadaunanh.jpgt=1243022779

Hà hà... chị My ơi à, chị thiệt hay quá à. Ly đậu nành trông ngon lành hấp dẫn còn có hoa đẹp và hạt đậu nành làm dáng nữa. Cô Vân sẽ ưng ý lắm đó chị ơi. Em cảm ơn chị muốn nhường lại cho em bưng, nhưng mà chị bưng mời Cô đi chị nha. Em bưng, cô lại tưởng công khó của em bây giờ.  Wink
thanks.gif chị anyway.  Kiss
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 211
Send Topic In ra