Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 54 55 56 57 58 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141086 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #825 - 06. Jun 2009 , 17:07

Phương Tan oi ,
Cam on em , buc hinh that la thanh thoat !
May hom nay Co khong co thi gio de vao ben Quan Thoi Gian. Em van lam MC ben do? Chac la co nhieu tai nang moi lắm?
Bao gio ranh Co se ghe qua.
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #826 - 06. Jun 2009 , 17:27

ngo_thi_van wrote on 06. Jun 2009 , 16:52:
Dau Do oi ,
Hoai bi cai gi ma em noi la tay chan se lanh lan? Bi tai nan gi hay sao? Cho Co biet gap.
Co Van

Thưa cô em có biết chi tiết gì đâu, nên không thể kể rõ ràng cho cô nghe được ạ  Tongue. Em chỉ biết vài tháng trước đây em Hoài chụp hụt ếch nên đau tay, và gần đây nhất thì em lại tập múa ballet trong chợ nên...đau chân. Cả tay chân gì cũng đều bầm vập cả ạ  Sad  Sad. Hôm nay khôn biết đã đở nhiều chưa.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #827 - 07. Jun 2009 , 03:49

Em Dau Do oi ,
Sao dan LVD ham ech giu vay? Co thay nhieu em muon chup.... ech lam do !

Hoai dau roi , nho cho Ma Van biet them chi tiet nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #828 - 07. Jun 2009 , 05:56

ngo_thi_van wrote on 07. Jun 2009 , 03:49:
Em Dau Do oi ,
Sao dan LVD ham ech giu vay? Co thay nhieu em muon chup.... ech lam do !

Hoai dau roi , nho cho Ma Van biet them chi tiet nhe.
Co Van  

Thưa Mạ Vân.

Cách dây ít lâu con di chợ... mải di kiếm mấy thứ lặt vặt không dể ý là gần mình có 1 vũng nước ( ca phê). Thế là con làm một màn vũ ballet trên nước.Dầu gối bên tay phải dụng xuống gạch, tím bầm và chân bên phải xưng lên. Bên trái thì bị nhẹ hơn giờ vẫn còn di cà thọt Mạ ạ.

Con chúc Mạ ngày Chủ Nhật vui vẻ và khoẻ mạnh con tặng Mạ bình hoa  roses45
Back to top
« Last Edit: 07. Jun 2009 , 05:58 by HoaiNguyen »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #829 - 07. Jun 2009 , 14:10

Hoai oi ,
Lan sau con phai rang can than hon , dung ham mua...Ballet nhu vay nua ma co ngay gay chan day ! Khong bi gay xương la may lam do. Con co di du Dai Hoi toan cau LVD khong?
Chuc con chong tro lai binh thương.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #830 - 07. Jun 2009 , 14:13

Phương Tan oi ,
Nho em nhan voi Dai San la dai gia dinh dang cho tin tuc , dung " biet tam biet tich " nhu vay !
Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #831 - 07. Jun 2009 , 18:00

HoaiNguyen wrote on 07. Jun 2009 , 05:56:
Thưa Mạ Vân.

Cách dây ít lâu con di chợ... mải di kiếm mấy thứ lặt vặt không dể ý là gần mình có 1 vũng nước ( ca phê). Thế là con làm một màn vũ ballet trên nước.Dầu gối bên tay phải dụng xuống gạch, tím bầm và chân bên phải xưng lên. Bên trái thì bị nhẹ hơn giờ vẫn còn di cà thọt Mạ ạ.

Con chúc Mạ ngày Chủ Nhật vui vẻ và khoẻ mạnh con tặng Mạ bình hoa  roses45

Hoài ơi,

Hôm nọ My định nói em việc hãng bảo hiểm cho chợ phải bồi thường cho người bị ngã, nhưng My lo hỏi thăm em nên lại quên mất.
Để người ta bị ngã như vậy không pha/i chuyện thường đâu.
Em bị ngã nặng như vậy, phải đi bác sĩ khám em à.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #832 - 08. Jun 2009 , 03:08

D. My oi ,
Vu em Hoai co ai lam witness luc do khong ,co lam bien ban khong? co chung co gi khong? [ di bac si va khai voi bac si ] neu khong co ma bay gio lau roi , Co so tui no chối mat.
Con vu kien tung thi doi khi Co nghi cung chang can thiet nua , vi trươc day nam 1996 , Co di VN ve My , khi leo len may bay bi te tren cau thang , sung vu ca co chan , phai nghi lam ca thang troi. Ai cung xui Co kien hang may bay ,[ dao do Co dang lam receptionist cho phong mach ] nhung Co nghi day la cai xui cua minh no sinh ra nhu vay , bay gio minh dem cai xui cho ngươi khac thi cung toi nghiep ho , mac dau ho co bao hiem se lo vu nay , nen khong kien cao lam gi cho mat cong  Hinh nhu em hay lien lac voi D.S. , vay thi em noi loi Co nhan ho nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #833 - 08. Jun 2009 , 03:55

ngo_thi_van wrote on 08. Jun 2009 , 03:08:
D. My oi ,
Vu em Hoai co ai lam witness luc do khong ,co lam bien ban khong? co chung co gi khong? [ di bac si va khai voi bac si ] neu khong co ma bay gio lau roi , Co so tui no chối mat.
Con vu kien tung thi doi khi Co nghi cung chang can thiet nua , vi trươc day nam 1996 , Co di VN ve My , khi leo len may bay bi te tren cau thang , sung vu ca co chan , phai nghi lam ca thang troi. Ai cung xui Co kien hang may bay ,[ dao do Co dang lam receptionist cho phong mach ] nhung Co nghi day la cai xui cua minh no sinh ra nhu vay , bay gio minh dem cai xui cho ngươi khac thi cung toi nghiep ho , mac dau ho co bao hiem se lo vu nay , nen khong kien cao lam gi cho mat cong  Hinh nhu em hay lien lac voi D.S. , vay thi em noi loi Co nhan ho nhe.
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Chủ nhân những cơ sở thương mại đã đóng tiền bảo hiểm cho những xui xẻo như vây đê nạn nhân được bồi thường mà Cô.
Hồi con trai em còn nhỏ, trên chuyến máy bay từ San Francisco về Montreal, máy bay bị truc trặc máy diều hoà khg khí, Cò bị bất tỉnh vì thiếu Oxygen. May lúc đó trên chuyến bay có bác sĩ, bảo tiếp viên mang bình dưỡng khí ra cho Cò. Ông này sau đó đưa danh thiếp bảo làm nhân chứng cho em đòi bồi thường. Lúc đó em bận bịu, không rành luật lệ bên này, lại thấy con mình đã tỉnh thì mừng rỡ rồi, không làm như ông bác sĩ bảo
Mãi sau này em mới được biết mình đã để thiệt thòi cho con mình nhiều lắm. Chuyện đòi bồi thường ở bên này là chuyện công bằng thôi a. Chủ nhân họ đã phải đóng bảo hiểm là vì thế. Lâu lâu Cô phải cho các hãng bảo hiểm phải trả ra một tí xíu ạ  Cheesy

Lâu lâu có việc gì quan trọng- như việc cho tụi em biết tin Cô di dự đám tang -  anh Đại San mới nhắn tin cho em thôi ạ. 
Cô cứ viết trên D/D hoặc viết trong nhắn tin riêng, thế nào anh Đại San cũng đọc ạ.
Hôm nay em mời Cô xơi quà sáng, xôi gà quay nhé Cô  nong_hoi, sinh tố dâu  redwine, hihi,
và em cũng bắt chước Bính Định ra vườn hái hoa dể trên bàn nữa ạ   hoa_vang1 hoa_tim1 openflow.gif
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #834 - 08. Jun 2009 , 15:48

Quote:
Lâu lâu có việc gì quan trọng- như việc cho tụi em biết tin Cô di dự đám tang -  anh Đại San mới nhắn tin cho em thôi ạ.  
Cô cứ viết trên D/D hoặc viết trong nhắn tin riêng, thế nào anh Đại San cũng đọc ạ.

Mỹ ui! Nếu vài ngày nữa cô Vân vẫn chưa nhận được tin thì mình sẽ đăng bố cáo...tìm trẻ lạc nghe... godau  cakhonganmuoi  whistling  Grin  laugh12

...

Thưa Cô ! Em có gởi Cô cái tin nhắn...

Không biết Cô đã có thì giờ rãi hoa chưa?!! Em hay đi chùa Liên Hoa ở Texas, thấy họ trồng những bông hoa pensee bé tí và nhiều màu, rất dễ thương...

Thêm nữa, chùa của người Huế nên hay có đồ ăn Huế rất ngon... nong_hoi

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #835 - 08. Jun 2009 , 17:28

D. My oi ,
Co biet la ho da dong bao hiem va bao hiem se den cho ho , the ma sao Co van thay bat nhan khi phai di kien thua ai , co the vi lươi di " hầu tòa " mot phan nua !
Cam on em da tam bo cho Co lai con mang hoa vao nua.
May lau nay em co tin tuc gi cua Tuyet Ngo khong? Chang thay tin tuc gi ca vay? Thu B. cung em ru !
Co Van
Back to top
« Last Edit: 08. Jun 2009 , 17:34 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #836 - 08. Jun 2009 , 17:33

Em Phương Tan oi ,
Co da tra loi cho em trong muc tin nhan.
O Texas cung co chua Lien Hoa , co lien he gi voi chua Liẻn Hoa o Quan Cam nay khong? Co phai chua to lam o Houston khong?
Co co mua hat hoa pense'es nhung chua rai ra de trong , vi chua co thi gio , phai lam hộc de trong rieng. Troi lanh hay nong lam , Co co the bung hoc vao patio tranh mua, nang.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #837 - 09. Jun 2009 , 02:56

Phương Tan oi ,
Co co viet cho em trong muc nhan tin. Bay gio Co sua soan di lam day.
Co Van
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #838 - 09. Jun 2009 , 03:14

Thưa Cô Vân Thương  smflower smflower,
Sáng nay trời mưa bên đây chắc Út Lớn lo chạy đi kiếm dù nên không dọn đồ ăn sáng cho Cô rồi  Angry Angry Thôi thì trên đường đi Cô ghé ngang quán của em dùng điểm tâm , em sẽ nấu món đặc biệt mời Cô ạ  Grin Grin

...

Em đem hoa chưng trên bàn Cô đây  huehong violet2 thuytientim
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #839 - 09. Jun 2009 , 05:54

ngo_thi_van wrote on 08. Jun 2009 , 17:28:
D. My oi ,
Co biet la ho da dong bao hiem va bao hiem se den cho ho , the ma sao Co van thay bat nhan khi phai di kien thua ai , co the vi lươi di " hầu tòa " mot phan nua !
Cam on em da tam bo cho Co lai con mang hoa vao nua.
May lau nay em co tin tuc gi cua Tuyet Ngo khong? Chang thay tin tuc gi ca vay? Thu B. cung em ru !
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Thu (không) Béo đâu có êm ru ạ. Nàng ta vẫn ra vào đăng tin tức và cười há há  bên mục Thơ đấy ạ  Cheesy
Còn Tuyết (giả) Ngố đang ăn mừng sinh nhật cung Hoa Gấm tưng bừng đó thưa cô  Wink  vuon_hoa_2
Em chưa nhận được bài của Cô cho đặc san ạ.
Em biết Cô còn mệt nên Cô cứ thư thả ạ   maivang_22 hongtim openflow.gif
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 54 55 56 57 58 ... 211
Send Topic In ra