Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Thời Gian  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 234 235 236 237 238 ... 319
Send Topic In ra
Quán Thời Gian (Read 305809 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Quán Thời Gian
Reply #3525 - 29. Jun 2011 , 19:23

Hello anh Hà ,

PTr đã thu âm lại rồi nhưng PTr muốn tối nay sẽ thu thêm 1 lần nữa rồi gửi sang anh Hà ngay , không có nhạc melody nên muốn hạ xuống 1 tông hoặc nửa tông mà không được , anh Hà gửi sang  cho PTr nhạc melody nha , luôn cả nhạc nền đi

Cám ơn nhiều

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3526 - 30. Jun 2011 , 07:12

nang ton nu wrote on 29. Jun 2011 , 03:59:

votay votay votay whistling whistling whistling
Bài hát hay quá anh Hà ui ! Cám ơn ông anh láng giềng tài hoa, dễ thương rất có lòng với trường bạn. Anh Hà biết làm đẹp lòng đội quân dịch wa' xá, có lẻ mọi người đều cảm thấy thích thú khi thơ của mình được "diễm phúc" phổ thành nhạc dù chỉ có mấy chữ nhưng đó là một sự phối hợp tuyệt vời nói lên sự gắn bó keo sơn giữa thầy-trò (cũng có tình hàng xóm nữa hihi)
Anh Hà kết hợp những chữ quá hay nghe xao xuyến thiết tha, xúc động "hôm nay gặp nối tình xưa" , "bao kỷ niệm chan chứa lòng", "nói sao vơi bao nỗi niềm" thật dúng là thể hiện khung cảnh "tha hương ngộ cố tri" nhất là gặp lại bạn bè cũ thầy cô xưa...(ôi muốn đi dự ĐH wa' đây !! Cry Cry)
Một lần nữa hoan hô, ráng lên, TN chờ nghe típ tập 2  Grin Grin

Hello NTN,

NTN nói tui phổ nhạc từ thơ của NTN, xài có mấy chữ mà đã gọi là "có diễm phúc"!
Trời ơi, sao không chịu so sánh với mua vé số Tattslotto ở Melbourne: vé số có cả trăm số, chỉ cần trúng có vài số thôi là thành triệu phú rồi!

Nhưng dầu sao cũng cám ơn NTN nhiều lắm.
Đề nghị dịch thơ "Hello VN" hay lắm, tui tán thành 100%

Cheers NTN,
NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3527 - 30. Jun 2011 , 07:26

Nguyen Van Ha wrote on 30. Jun 2011 , 07:12:
Hello NTN,

NTN nói tui phổ nhạc từ thơ của NTN, xài có mấy chữ mà đã gọi là "có diễm phúc"!
Trời ơi, sao không chịu so sánh với mua vé số Tattslotto ở Melbourne: vé số có cả trăm số, chỉ cần trúng có vài số thôi là thành triệu phú rồi!

Nhưng dầu sao cũng cám ơn NTN nhiều lắm.
Đề nghị dịch thơ "Hello VN" hay lắm, tui tán thành 100%

Cheers NTN,
NVH
  Smiley

Hi huynh ,
Tí đang thu âm lại bài Tình Ca LVd , huynh chờ thêm tí xíu để Tí check lại lần nữa rồi Tí sẽ gửi sang ngay nhé , Tí đang bị Cô Thu hăm he nên phải " chạy nước rút "đây

Tí PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3528 - 30. Jun 2011 , 07:30

Phuong_Tran wrote on 29. Jun 2011 , 19:23:
Hello anh Hà ,

PTr đã thu âm lại rồi nhưng PTr muốn tối nay sẽ thu thêm 1 lần nữa rồi gửi sang anh Hà ngay , không có nhạc melody nên muốn hạ xuống 1 tông hoặc nửa tông mà không được , anh Hà gửi sang  cho PTr nhạc melody nha , luôn cả nhạc nền đi

Cám ơn nhiều

PTr

Hello PTr,

OK, gởi rồi!

Cheeeers,
NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3529 - 30. Jun 2011 , 07:40

Nguyen Van Ha wrote on 30. Jun 2011 , 07:30:
Hello PTr,

OK, gởi rồi!

Cheeeers,
NVH
  Smiley

Huynh gởi chậm quá muội đã thu âm theo tông chính rồi , đã gửi sang , huynh mix luôn đi nhé

Giờ để muội hát thử với nhạc hạ tông xem sao ,nếu được sẽ gửi sang luôn vì hạ tông thì sẽ hát được thoải mái hơn vì vừa giọng hơn

PTr
Back to top
« Last Edit: 30. Jun 2011 , 07:46 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3530 - 30. Jun 2011 , 09:07

Hello anh Hà

PTr đã gửi sang anh Hà bài Tình ca Lê văn Duyệt hạ xuống nửa tông , anh Hà mix theo bài hạ nửa tông này nha vì nghe khá hơn tông chính

Cám ơn nhiều

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3531 - 30. Jun 2011 , 09:12

tuy-van wrote on 28. Jun 2011 , 22:37:
Anh Hà và P. Tr thân mến ,
Lúc nào BFTV nầy cũng hoan hô nhiệt liệt với các ca , thi , nhạc sỉ tài ba của D Đ chúng ta.
Nghe anh Hà và P. Tr sắp cho cả nhà nghe bài hát nay mai , Tv chân thành cám ơn công lao vô cùng lớn lao  nầy , vì phải ngồi suốt với comp và làm việc " hăng say " , đến nổi " cái lưng " của anh Hà đang làm khó dể.

...
Hy vọng anh Hà , và các thi , ca sỉ sẽ có những ngày tháng hè , như ý.
BFTV

Hello chị  8 ,

Em vô cùng cám ơn chị luôn quan tâm và khích lệ mọi người làm mọi người cũng lây theo nhiệt tình của chị  thumbup thumbup

Em đã thu âm xong rồi bây giờ em đi... ngủ

Bye chị , chúc chị luôn vui

Em 8 PTr

PS : Lúc này chị sưu tầm nhiều hình đẹp quá  votay votay votay
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #3532 - 01. Jul 2011 , 03:24

Alô Alô,

Hôm nay tôi rất hân hạnh được gởi đến quí khán giả QTG và d/đ LVD bản "Tình Ca Lê Văn Duyệt" với giọng ca học trò ướt át của cô PTr.

Như các bạn cũng biết, bản này soạn ra từ 10 bài thơ dịch thuật của 10 thân hữu trong d/đ LVD.

Tôi xin đặc biệc lần nữa, cám ơn cô ThuLe và 9 quí vị thân hữu trên. Và cũng không quên cám ơn PTr đã hết lòng giúp tôi thực hiện bản nhạc này.

http://www.youtube.com/watch?v=Tu8w3vThsSg

Hy vọng lời ca, tiếng nhạc, ý thơ trong "Tình Ca Lê Văn Duyệt" sẽ gợi lại cho tất cả các bạn những kỷ niệm êm đềm trong những ngày còn vô tư cắp sách đến trường...

Trường Ơi, Ta Chào Mi...

Thân mến,
NVH   Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #3533 - 01. Jul 2011 , 07:07

Nguyen Van Ha wrote on 01. Jul 2011 , 03:24:
Alô Alô,

Hôm nay tôi rất hân hạnh được gởi đến quí khán giả QTG và d/đ LVD bản "Tình Ca Lê Văn Duyệt" với giọng ca học trò ướt át của cô PTr.

Như các bạn cũng biết, bản này soạn ra từ 10 bài thơ dịch thuật của 10 thân hữu trong d/đ LVD.

Tôi xin đặc biệc lần nữa, cám ơn cô ThuLe và 9 quí vị thân hữu trên. Và cũng không quên cám ơn PTr đã hết lòng giúp tôi thực hiện bản nhạc này.

http://www.youtube.com/watch?v=Tu8w3vThsSg

Hy vọng lời ca, tiếng nhạc, ý thơ trong "Tình Ca Lê Văn Duyệt" sẽ gợi lại cho tất cả các bạn những kỷ niệm êm đềm trong những ngày còn vô tư cắp sách đến trường...

Trường Ơi, Ta Chào Mi...

Thân mến,
NVH   Smiley

Phương Trần hát hay quá.

Trời ơi ! Nhìn lại những hình ảnh cũ, một trời thương nhớ lại hiện về trong chị.

Những hình ảnh của mọi LVD chụp, đều hao hao giống nhau, cũng trước cổng trường, trên hành lang các lớp hoc, ở trong sân Lăng Ông Bà Chiểu, rồi hình chụp với cô Ngô Vân, và các cô giáo khác, chỉ khác nhau các khuôn mặt nữ sinh (nay đã trở thành nữ sanh)  Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes
Phương là LVD năm nào?

Hy vọng một ngày nào đó gặp Phương, một nhân vật linh hoạt của diễn đàn .

HN.
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2011 , 07:16 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3534 - 01. Jul 2011 , 14:02

Cái bài Tình ca này sao mà tha thiết đâỳ tình cảm.  Giọng Phượng Trần ở bài này xuất sắc đó nghe, chuyển tải được nhiêù thân thương lắm.  A mà sao lại hát một mình thôi, tưởng là hát chung với Hà nữa chứ.  Có cả giọng nam nữ với giọng nữ mạnh hơn giọng nam một tý thì chắc là hay thêm đó. Hay là thử mix phần cuả Hà và Phượng xem sao?

Cảm ơn các nghệ sĩ tài tử đã cho cả nhà htưởng thức.  Đáng huy chương vàng đó nha.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3535 - 01. Jul 2011 , 16:21

thule wrote on 01. Jul 2011 , 14:02:
Cái bài Tình ca này sao mà tha thiết đâỳ tình cảm.  Giọng Phượng Trần ở bài này xuất sắc đó nghe, chuyển tải được nhiêù thân thương lắm.  A mà sao lại hát một mình thôi, tưởng là hát chung với Hà nữa chứ.  Có cả giọng nam nữ với giọng nữ mạnh hơn giọng nam một tý thì chắc là hay thêm đó. Hay là thử mix phần cuả Hà và Phượng xem sao?

Cảm ơn các nghệ sĩ tài tử đã cho cả nhà htưởng thức.  Đáng huy chương vàng đó nha.

Cô và cả nhà thân ái ,
Hôm nay chạy vội vào thư viện , nghe bài hát tuyệt vời , nhờ giọng hát truyền cãm cua/ P. Tr , của các thi nhạc sì tài ba. Em cám ơn tất cả.
Cô thương ,
Sinh Nhật P. Tr vào ngày 7-3 nầy , chắc rằng sẽ được huy chương bằng " kim cương " mới xứng đáng đó cô.

thân kính chúc các thi nhạc , ca sì của D Đ 1 cuối tuần cười vui hơn...pháo bông 7-4...hi.hi..

thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup votay votay votay

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3536 - 01. Jul 2011 , 16:47

Hoang Nga wrote on 01. Jul 2011 , 07:07:
Phương Trần hát hay quá.

Trời ơi ! Nhìn lại những hình ảnh cũ, một trời thương nhớ lại hiện về trong chị.

Những hình ảnh của mọi LVD chụp, đều hao hao giống nhau, cũng trước cổng trường, trên hành lang các lớp hoc, ở trong sân Lăng Ông Bà Chiểu, rồi hình chụp với cô Ngô Vân, và các cô giáo khác, chỉ khác nhau các khuôn mặt nữ sinh (nay đã trở thành nữ sanh)  Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes
Phương là LVD năm nào?

Hy vọng một ngày nào đó gặp Phương, một nhân vật linh hoạt của diễn đàn .

HN.

...

Chị ơi ,

Em là " cái đứa " ngồi trong hình này , là 1 trong những tấm hình anh Hà đưa lên trong Youtube Tình Ca Lê Văn Duyệt  Cheesy Cheesy Cheesy , em là LVD 75 chị ơi

...

Em cám ơn chị đã khen và mong có ngày hội ngộ được chị Hội Trưởng xinh đẹp dễ thương nhé

Em hy vọng đã diễn tả  , chuyên chở được phần nào tình cảm thân thương của Thày Trò LVD , khi em hát bao nhiêu là hình ảnh thân thương hiện ra với lời của bài hát ,  thú thiệt với chị trong lần thu âm đầu tiên , em đã " hóc " ở đoạn
" Tình Thày thương yêu bạn mến thuở mộng mơ , Nửa đời bôn ba đất khách bao niềm vui
Giờ này bên nhau xao xuyến hỡi bạn ơi ... "

nên phải thu âm lại

PTr
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2011 , 17:49 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3537 - 01. Jul 2011 , 18:12

thule wrote on 01. Jul 2011 , 14:02:

...

Thưa Cô Thu Lê ,

Em cám ơn Cô Thu nghe em hát và luôn khích lệ làm em lên tinh thần dữ lắm , nghe Cô Thu nói chắc thế nào anh Hà cũng mix thêm 1 bài song ca " Tình Ca LVD " theo yêu cầu  Cheesy Grin Grin

Cô ơi , bài hát này là kết quả của cả nhà LVD mình đó Cô ơi , nếu không có những ngày cùng nhau dịch bài thơ của Cô , rồi đọc được những bài thơ dịch đầy tình cảm thân thương của các thi sĩ bất đắc dĩ thêm vào nữa  là niềm kiêu hãnh được là dân LVD , rồi nghĩ về Thày Cô , chị em LVD khác đang ở khắp nơi trên thế giới nhưng lại được gặp nhau ở ngôi nhà D Đ LVD này sung sướng làm sao , nghĩ về ngày hội ngộ sắp đến mình không đi dự được nhưng sẽ cùng nhịp đập trái tim chung niếm vui hội ngộ với cả nhà , rồi thêm vào nữa là anh Hà đã  mau mắn gom 10 bài thơ dịch thành bài hát nói lên dùm Tình LVD nhà mình nữa làm em cũng rất cảm kích  , rồi  nhớ lại những ngày " phe lờ " trốn " mắc dịch " , những ngày bị Cô Thu " dí " tới nơi tới chốn đến nỗi trốn không được vì Cô bắt kẻ trốn đi tìm người nào chưa dịch , ha ha , chính vì thế , những tình cảm thân thương khắn khít như thế đã làm em phải " tự giác " lo tập hát cho nhanh thật nhanh và thu âm hỏa tốc đó Cô , và những ngày gắn bó với trang D Đ LVD này nữa chứ bao nhiêu là tình cảm đầy ắp trong tim chỉ chờ cơ hội .... hát lên cho cả nhà biết thôi nên em hát bài này tương đối là dễ dàng , chỉ cần ... trải lòng mình ra thôi

PTr
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2011 , 18:26 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3538 - 01. Jul 2011 , 18:25

tuy-van wrote on 01. Jul 2011 , 16:21:
Cô và cả nhà thân ái ,
Hôm nay chạy vội vào thư viện , nghe bài hát tuyệt vời , nhờ giọng hát truyền cãm cua/ P. Tr , của các thi nhạc sì tài ba. Em cám ơn tất cả.
Cô thương ,
Sinh Nhật P. Tr vào ngày 7-3 nầy , chắc rằng sẽ được huy chương bằng " kim cương " mới xứng đáng đó cô.

thân kính chúc các thi nhạc , ca sì của D Đ 1 cuối tuần cười vui hơn...pháo bông 7-4...hi.hi..

thanks.gif thanks.gif thumbup thumbup votay votay votay

Em Tv

...

Hello Chị 8 ,

Em rất rất cám ơn chị 8 luôn để ý đến từng bước đi của em mà nâng đỡ và khích lệ khi vui cũng như khi buồn  pinkrose pinkrose pinkrose

Chị ơi , bài hát này xem như là món quà của em dành cho cả nhà nhân ngày sinh nhật của em đó , đó là một trong những lý do tại sao em cố gắng tập hát và thu âm hỏa tốc nhanh như vầy ( cho kịp ngày  Cheesy Grin)

Em 8 PTr của chị
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3539 - 01. Jul 2011 , 18:37

...

Hello huynh Hà ,

PTr cám ơn huynh đã sáng tác bài hát hay cho Thày Trò Lê Văn Duyệt và đã mau mắn mixed bài hát này để được trình làng sớm , PTr không nói cho huynh biết đây là quà PTr dành cho cả nhà LVD nhân ngày sinh nhật của PTr vào ngày 3 tháng 7 nhưng biết thế nào huynh cũng mixed xong sớm nên dự định sẽ nói sau  Cheesy Grin Grin , cám ơn huynh lần nữa nhé

Chúc huynh và gia đình luôn vui vẻ & mạnh khoẻ  & hạnh phúc ,  khi nào anh chị đi làm suôi nhớ post lên cho cả nhà xem hình với nha

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 234 235 236 237 238 ... 319
Send Topic In ra