Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 65 66 67 68 69 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77885 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #990 - 31. Jul 2011 , 08:24

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Jul 2011 , 18:10:
TV thương,
Cô đang ở nhà Cọp, sẽ hối mẹ nó mau vào TTBC mà triển lãm hình cháu nội cưng của cô, nhất định sẽ có nội nay mai thôi.
Còn cái hình em post thì em bé trông cute quá, chỉ muốn nựng một cái thôi.
Shows Thứ bảy của cô có cái vui, có cái buồn, còn cô thì chạy mệt nghỉ em ơi.
Hôm nay đã nộp quyển cho Cô Thu rồi, tinh thần thoải mái quá, vì mấy hôm trước cứ phải gò cho sát nghĩa nên mới phải chịu cực vì chọn lựa chữ nghĩa, nhưng mà chậu hoa của em cho nhóm thợ dịch thì tuyệt đẹp, merci em một cái nè.
Cô Ngọc Mai 

Cô thân kính ,
Chúng em cám ơn 3 cô và nhóm " dịch thiệt " đã cho cả nhà thưởng thức, hay tuyệt đó cô .

...

Hy vọng nay mai , sẽ được xem hình 2 chị em cọp con và anh Hà hứa sẽ phổ nhạc từ các bài dịch đó cô, thích quá.
  Cho  em mi mi 2 cháu cưng của bn Mai nhé.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #991 - 31. Jul 2011 , 22:38

tuy-van wrote on 31. Jul 2011 , 08:24:
Cô thân kính ,
Chúng em cám ơn 3 cô và nhóm " dịch thiệt " đã cho cả nhà thưởng thức, hay tuyệt đó cô .

...

Hy vọng nay mai , sẽ được xem hình 2 chị em cọp con và anh Hà hứa sẽ phổ nhạc từ các bài dịch đó cô, thích quá.
  Cho  em mi mi 2 cháu cưng của bn Mai nhé.
Em Tv

TV thương,
Hôm nay con cọp nó phá mẹ nó quá nên chưa đưa hình vào trang TTBC được em ạ. 
Cô cũng có chút việc nhà nên phải về sớm, không hối thúc con được.  Thôi thì hẹn lại ít bữa nữa vậy nghe em.
Chúc em đầu tuần nhiều niềm vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #992 - 01. Aug 2011 , 16:30

...

Em kính chào Cô

Lâu quá rồi em không rảnh rỗi vào D/Đ, mẤy nay có thì giờ , đọc mệt nghỉ ...Bài thơ dịch 5 chữ của cô phỏng dịch hay quá Cô ơi ..Em có thấy cô ...động viên em, nhưng ..thi phú ...chắc hỗng có tên em Cô à ơi ..Em kính chúc Cô ..dzui nhiêu thiệt là dzui Cô nhé
Em- TL
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #993 - 01. Aug 2011 , 20:07

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Jul 2011 , 22:38:
TV thương,
Cô cũng có chút việc nhà nên phải về sớm, không hối thúc con được.  Thôi thì hẹn lại ít bữa nữa vậy nghe em.
Cô Ngọc Mai

Hom nay sau nhung ngay vat lon voi may cai giương may ke sach, em dươc ranh roi doi chut, vao day tham thay co. Lau qua, em khong co dip noi chuyen voi co, loi tai em phai khong co? Bay gio em den bang hinh anh dep ngay nao cua co thương nè. Con viec di du dai hoi thi sao thua co?

...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #994 - 01. Aug 2011 , 21:09

Tuyet Lan wrote on 01. Aug 2011 , 16:30:
...

Em kính chào Cô

Lâu quá rồi em không rảnh rỗi vào D/Đ, mẤy nay có thì giờ , đọc mệt nghỉ ...Bài thơ dịch 5 chữ của cô phỏng dịch hay quá Cô ơi ..Em có thấy cô ...động viên em, nhưng ..thi phú ...chắc hỗng có tên em Cô à ơi ..Em kính chúc Cô ..dzui nhiêu thiệt là dzui Cô nhé
Em- TL

TL thương,
Kỳ này em không dịch kịp nhưng em vẫn là dịch giả như thường, vì "giả" thì lúc nào dân mình cũng tài cả đó, hì hì (đùa tí thôi, đụng chạm, đụng chạm...)
Lúc nào các cô cũng vẫn đợi các em đó.
Cám ơn em, uống trà và nhâm nhi kẹo gừng thì nhất rồi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #995 - 01. Aug 2011 , 21:21

Hoa Hạ wrote on 01. Aug 2011 , 20:07:
Hom nay sau nhung ngay vat lon voi may cai giương may ke sach, em dươc ranh roi doi chut, vao day tham thay co. Lau qua, em khong co dip noi chuyen voi co, loi tai em phai khong co? Bay gio em den bang hinh anh dep ngay nao cua co thương nè. Con viec di du dai hoi thi sao thua co?

...

Em Hoa Hạ thương,
Hôm nay cô đi thăm thầy Đường và Cô Ngọc mình ên vì hẹn cũng đã lâu quá rồi.
Chị Minh Châu cũng mới cho biết con trai va MC sẽ chở Thầy Cô Đường và cô đi San Jose phó hội.
Vậy là sáng sớm Thứ 6 cô (hoặc con trai cô) sẽ qua đón TC Đường qua nhà cô, rồi tất cả sẽ được mẹ con MC đón đi SJ từ nhà cô.  Đợt về cũng sẽ chở về nhà cô rồi mẹ con cô sẽ đưa TC Đường lại nhà.
Vậy là các em yên chí nhé, ca sĩ của các em sẽ được an toàn trên xa lộ, đến sớm cho kịp buổi tổng dượt văn nghệ tối Thứ sáu.
Còn Hoa Hạ thì cô lại càng yên lòng vì có OX đi theo hộ tống.  Đúng là cô trò nhà mình hên quá xá đó.  Hẹn gặp em.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #996 - 02. Aug 2011 , 22:37

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Aug 2011 , 21:21:
Em Hoa Hạ thương,
Hôm nay cô đi thăm thầy Đường và Cô Ngọc mình ên vì hẹn cũng đã lâu quá rồi.
Chị Minh Châu cũng mới cho biết con trai va MC sẽ chở Thầy Cô Đường và cô đi San Jose phó hội.
Vậy là sáng sớm Thứ 6 cô (hoặc con trai cô) sẽ qua đón TC Đường qua nhà cô, rồi tất cả sẽ được mẹ con MC đón đi SJ từ nhà cô.  Đợt về cũng sẽ chở về nhà cô rồi mẹ con cô sẽ đưa TC Đường lại nhà.
Vậy là các em yên chí nhé, ca sĩ của các em sẽ được an toàn trên xa lộ, đến sớm cho kịp buổi tổng dượt văn nghệ tối Thứ sáu.
Còn Hoa Hạ thì cô lại càng yên lòng vì có OX đi theo hộ tống.  Đúng là cô trò nhà mình hên quá xá đó.  Hẹn gặp em.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Em không thu xếp đưọc để đi Đ/H lần này rồi.  Em cũng cố gắng lắm vì em có rủ bà chị đi, mà rốt cuộc em lại không đi được.  Cũng tội nghiệp chỉ, nhưng chị cũng sẽ gặp bạn sau mấy mươi năm xa cách nên chắc cũng vui nhiều. Chị em cũng LVD77, thưa Cô.  Khi chị đến Đ/H, em sẽ nhờ chị give Cô Ngọc Mai của em one big hug.
Kỳ này em ở nhà nôn nao từng giờ chỉ để được xem hình và report của Cô sau Đ/H mà thôi.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #997 - 03. Aug 2011 , 03:59

Thưa Cô Mai thương quí ,

Tí xin chào Cô , mấy ngày nay Tí bận việc nhà và việc làm nên không có vào D Đ nói chiệng với Cô , không biết Cô có nhớ Tí không chứ Tí nhớ Cô Mai quá trời

Tí thấy Cô thường qua Quán Thời Gian nghe nhạc do ca sĩ cây nhà lá vườn hát Tí vui quá làm Tí nổi máu ca hát muốn hát ngay một bài cho Cô và cả nhà nghe mà điều phải chờ Tí tập cái đã  Undecided

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #998 - 03. Aug 2011 , 10:46

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Jul 2011 , 22:38:
TV thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai và em 8 thân ,
Hi.hi.hôm nay có Tí lanh chanh về lại
" mái trường xưa " đó cô.
Chúc Tí mọi việc như ý , để dành thì giờ tập hát cho cả nhà nghe nay mai nhé.

...

Em Tv
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #999 - 03. Aug 2011 , 19:14

Kính thưa Cô Mai thương nhớ ,

Dạo này em có chút thay đổi trong công việc nên khó online và không về ngôi trường LVD thường xuyên như trước nữa. Em cũng rất nhớ Thầy Cô và các chị , các bạn ở đây , nhưng không có cách nào hơn.
Tuần này , em tương đối rảnh và không bị áp lực trong công việc , nên em vào đây để nộp bài homework cho Cô Thu , thăm các Thầy Cô và các chị đây. Xin Cô thương tình mà đừng trách tại sao dạo này em mất tích.
Đáng lẽ em phải viết mail cho Cô sớm hơn , để báo cáo với Cô về tình trạng đi ĐH SanJose của em và Huệ Chi sớm. Nhưng vì chúng em không thu xếp được chuyện gia đình và chuyện công việc , nên lần này lại lỡ hẹn với Cô và các chị , các bạn rồi.....Do vậy , em cũng ngại quá , không dám qua thăm Cô bên trang nhà của Cô sớm , sợ Cô buồn đó mà. Có lẽ Huệ CHi đã mail cho Cô rồi phải không?
Tụi em không qua bên đó thăm Cô được , nhưng sẵn sàng tiếp đón Cô tại VN , nếu có điều kiện tháp tùng với chị nào , xin Cô về lại nơi đây cho chúng em được chúc mừng sức khoẻ Cô giáo xưa rất yêu học trò và rất yêu nhỏ học trò đẹp học giỏi là Huệ Chi.
Xin Cô tha lỗi cho em và Huệ Chi kỳ này nha Cô.
Kính chúc Cô và các Thầy Cô khác cùng các chị , các bạn có một kỳ Đại Hội nhiều kỷ niệm và thành công tốt đẹp.

Kính tặng Cô

...

Thương kính ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2011 , 19:42 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1000 - 04. Aug 2011 , 07:38

Hoạ Mi Nâu wrote on 02. Aug 2011 , 22:37:
Cô thương,
Em không thu xếp đưọc để đi Đ/H lần này rồi.  Em cũng cố gắng lắm vì em có rủ bà chị đi, mà rốt cuộc em lại không đi được.  Cũng tội nghiệp chỉ, nhưng chị cũng sẽ gặp bạn sau mấy mươi năm xa cách nên chắc cũng vui nhiều. Chị em cũng LVD77, thưa Cô.  Khi chị đến Đ/H, em sẽ nhờ chị give Cô Ngọc Mai của em one big hug.
Kỳ này em ở nhà nôn nao từng giờ chỉ để được xem hình và report của Cô sau Đ/H mà thôi.
Em HMN

HMN thương,
Dù đã biết rồi mà tin em không đi dự DH được vẫn làm cô buồn tiếc, thế là nhóm thợ dịch chung ta vắng cũng hơi đông nhỉ?  Em lại "lật đật" chuyện gì rồi.
Có chi em đi thì cô sẽ chụp hình chung mí chị em và gửi cho em vậy nhé.  Gần đến DH rồi đó em, chắc những người ở xa đều đang nôn nóng lắm nhỉ.  Thôi mình hẹn dịp khác nhe HMN?
Cô chúc em và gia đình luôn an vui.
Cô Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1001 - 04. Aug 2011 , 22:39

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Aug 2011 , 07:38:
HMN thương,
Dù đã biết rồi mà tin em không đi dự DH được vẫn làm cô buồn tiếc, thế là nhóm thợ dịch chung ta vắng cũng hơi đông nhỉ?  Em lại "lật đật" chuyện gì rồi.
Có chi em đi thì cô sẽ chụp hình chung mí chị em và gửi cho em vậy nhé.  Gần đến DH rồi đó em, chắc những người ở xa đều đang nôn nóng lắm nhỉ.  Thôi mình hẹn dịp khác nhe HMN?
Cô chúc em và gia đình luôn an vui.
Cô Ngoc Mai

Thưa Cô,
Em cũng rất tiếc là không về dự ĐH năm nay.  Hôm nay thấy chị Hoàng Nga post chương trình đi chơi sau ngày ĐH lại còn tiếc ngẩn tiếc ngơ Cô ơi. Cô có đi chơi sau ĐH không Cô ơi?
Cô hỏi em lật đật chuyện gì thì em phải khai ra đây.  Trong sở em cắt người nhiều quá, việc hơi dồn đống...Thêm 50 người sắp sửa sắp hàng đấy Cô ơi. Mấy tháng vừa qua đã có 8 người rồi.  Em có nhiều deadlines, phải ráng làm cho xong trước khi hãng khoá sổ sách Fiscal Year.  Thường thì qua tháng 10 em mới rãnh đôi chút.

Em thì cũng có tính ham chơi, ham vui, nhưng cũng ráng tự kềm mình, nhắm không xong thì không dám đi thưa Cô.
Em đành ngồi nhà chờ xem hình, xem report, văn nghệ trong video clips......Nhưng em biết sẽ còn nhiều dịp khác để em gặp lại Thầy Cô và các Anh Chị.  Em xin hẹn Cô lần khác ạ. :(

Em thương chúc Cô mấy ngày cuối tuần thật vui.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1002 - 05. Aug 2011 , 01:42

Em xin chào cô Mai,

Em mời cô vào QTG để nghe bản "Xin Chào Việt Nam" mà em soạn từ các bài thơ dịch thuật của bản "Bonjour Vietnam" (Hello VN)

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3660#3668

Em NVH
   Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1003 - 05. Aug 2011 , 22:52

Thưa Cô Mai ,

Cả nhà đang chia buồn về sự ra đi vĩnh viễn của chị Cô là bà Vũ Thị NGhĩa bên trang Chia Buồn , em Tí xin đưa xe Cho Cô sang bên trang Chia Buồn  Cô nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1122315522/555

xe-dua2 bikebike

Xin chi buồn cùng Cô và gia đình

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1004 - 26. Aug 2011 , 12:48

Cô thương,
Em vào thăm Cô cám ơn Cô trong này, dù đã gởi lời bên trang S/N của em.  Nghe Cô lại được đi chơi với mấy chị đến cuối tuần vui quá.  Cô khoẻ thế thì cả nhà mừng.
Bà chị YN của em về cứ khen Cô là rất vui, mau mắn và khoẻ lắm.  Chị khoe có chụp hình với Cô nữa.  Em đang đợi hình của chị đưa, có thì em dán lên cho Cô và cả nhà xem ngay ạ. Kiss

8/28
Em đang nghĩ đến Cô nên chạy vào đây thăm Cô đây thưa Cô.  Chắc giờ này cô đang vui chơi với mấy chị chưa về đến nhà.  Thích quá, như thế thì bài rì-po của Cô lại dài thêm mấy khúc vì Cô phải kể chuyện Hậu Đại Hội cho cả nhà nghe nữa chứ phải không thưa Cô.
Em thăm Cô vạn sự an lành và chúc Cô luôn vui.
Em HMN

8/29
Cô ơi Cô đi chơi đã về chưa ạ?  Em lại vào thăm Cô đây mà không nghe tiếng Cô Ngọc Mai ơi hỡi gì hết trơn, chắc cuối tuần Cô mới về chăng?
Back to top
« Last Edit: 29. Aug 2011 , 22:11 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

Pages: 1 ... 65 66 67 68 69 ... 89
Send Topic In ra