Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 64 65 66 67 68 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77852 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #975 - 26. Jul 2011 , 23:11

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jul 2011 , 13:30:
HMN thương,
Dữ hôn, lâu quá mới ghé nhà, cứ tưởng lạc lối rồi chớ.  Chắc tính em hay lo bao đồng lắm nên thấy lúc nào cũng bận cả, thương ghê cơ.  Chẳng bù với cô thìvi2 "độc lập tự do" nên lúc nào cũng có thể vào đây, dù rất sớm hay quá nửa khuya để mà kiếm thư mà đọc chơi cho đỡ buồn.  Những khi vắng thư thì đi làm việc khác, nhưng mà vẫn thấy thiêu thiếu làm sao ấy ...
Nhưng thôi, cô rất thông cảm với những cái bận không tên của các em mà.
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô,
Em vắng nhà nhưng vẫn nhớ Cô và D/Đ nhiều lắm, không dám môi miếng đâu thưa Cô. Đi xa thì hơi khó vào D/Đ, chứ lối vào thì không bao giờ quên được ạ. Cô hỏi em làm em cười quá, em hỏi chị Lạc chị thấy em có bao đồng không thì chị cũng cười và nói đúng quá chứ còn gì nữa. Số em chắc không phải là số sướng Cô ơi, lúc nào sao em thấy em cũng như con lật đật, không có bao nhiêu thì giờ hết.  Ai cũng nói tuổi hợi sướng, chỉ nằm đợi mà ăn, nhưng em thì thấy câu này sai bét thưa Cô.  Smiley Nhưng mà Cô thương ơi, có sức khoẻ để tối ngày loay hoay như con lật đật thì em cũng phải cám ơn Trời Phật nhiều lắm lắm.

Em cám ơn Cô đã cho em nụ cười tối hôm nay.  pinkrose
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #976 - 27. Jul 2011 , 08:20

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jul 2011 , 13:40:
TV thương,
TV nói đúng quá, shows từ cuối tuần đến giờ là chạy đi ăn với bạn cũ từ Pháp qua.  Cô chưa bao giờ vắng mặt một Đai Hội nào của Nữ sinh Gia Long của cô cả, thật là tình nghĩa rất đặc biệt của một vị thầy cũ, bảo sao hs GL không quí cô cho được.
Còn chị em con Cọp thì tuần nào BN cũng ơ chơi đôi ngày, vi hiện nay bé lớn đang nghỉ hè đó mà.
Thôi còn đi đây đi đó được thì phải mừng, sợ lỡ mai sau già yếu quá rồi thì còn đi đâu được nữa em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân ,
Vâng , bây giờ vui được cứ tha ho6` mà hưởng phúc , vì cuộc đời quá phù du , hông biết ngày mai ra sao ?
Nhất cô đấy , vừa có bạn bên Pháp qua thăm , vừa gặp 2 chị em cọp con dài dài...thích quá.
Chúc cô luôn an mạnh để..chạy shows nha cô.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #977 - 27. Jul 2011 , 08:21

Nga Lucia wrote on 26. Jul 2011 , 13:11:
Em kính chào Cô,

Cô ơi , em cám ơn Cô đã ghé QTG nghe em hát. Em có viết cho Cô bên QTG nhưng sợ Cô không ghé thường nên hôm nay lại chạy vào nhà Cô.
Kính chúc Cô vui và mạnh khoẻ. Em Nga

Nga Lucia thương,
Lại có hình mới cho mùa hè nữa rồi, xinh gái thế.  Cứ tiếp tục hát đi, cô sẽ là thính giả thường trực từ nay đó, phải vô mà khuyến khích ca sĩ nhà mình chứ em nhỉ.
Chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #978 - 27. Jul 2011 , 13:20

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Jul 2011 , 08:21:
Nga Lucia thương,
Lại có hình mới cho mùa hè nữa rồi, xinh gái thế.  Cứ tiếp tục hát đi, cô sẽ là thính giả thường trực từ nay đó, phải vô mà khuyến khích ca sĩ nhà mình chứ em nhỉ.
Chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi , hình nầy em được chụp ở Arizona tháng 9 năm rồi lúc em cùng P. Huệ , Tuyết Ngô, chị Thu B , P.Tần và cô Út Bích Định đi thăm Chị Đậu Đỏ. Lúc đó vui quá là vui.
Đã 1 năm qua thật nhanh , em hết xinh gái rồi Cô ơi  Cry nên em hong dám khoe hình mới Smiley
Cô chờ nghe em hát 1 bài hát rất thơ mộng về Hà Nội Cô nhé. Em đang ráng tập đễ hát giọng Bắc cho chuẩn 1 tí  mới dám thu âm.

Em kính thăm Cô , chúc Cô thật nhiều niềm vui bên người thân , bạn hữu và luôn nhiều sức khoẻ. Em Nga
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #979 - 27. Jul 2011 , 18:57

kieunguyen wrote on 26. Jul 2011 , 22:44:
Kính Cô ,

Hơi lâu em bận rộn không vào DD , hôm nay ghé thăm sức khoẻ Cô ạ . Kính chúc Cô luôn mạnh khoẻ , may mắn , thật nhiều niềm vui . Thương kính  (kn)

Kiều thương,
Cô vừa gặp em trong trang thơ dịch, thấy em làm "trong cơn binh lửa" mà ý tình đầy đủ, đúng là có hồn thơ.
Riêng bài này thì cô làm lai rai thôi, không nhanh được vì lựa chữ khá khó vì cô không muốn xa nghĩa của nguyên tác nhiều. Thôi thì cũng vào cho vui với làng dịch chúng mình Kiều nương nhỉ.
Mong em lâu lâu ghé vào nhà trò chuyện với cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #980 - 27. Jul 2011 , 19:29

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Jul 2011 , 23:11:
Thưa Cô,
Em vắng nhà nhưng vẫn nhớ Cô và D/Đ nhiều lắm, không dám môi miếng đâu thưa Cô. Đi xa thì hơi khó vào D/Đ, chứ lối vào thì không bao giờ quên được ạ. Cô hỏi em làm em cười quá, em hỏi chị Lạc chị thấy em có bao đồng không thì chị cũng cười và nói đúng quá chứ còn gì nữa. Số em chắc không phải là số sướng Cô ơi, lúc nào sao em thấy em cũng như con lật đật, không có bao nhiêu thì giờ hết.  Ai cũng nói tuổi hợi sướng, chỉ nằm đợi mà ăn, nhưng em thì thấy câu này sai bét thưa Cô.  Smiley Nhưng mà Cô thương ơi, có sức khoẻ để tối ngày loay hoay như con lật đật thì em cũng phải cám ơn Trời Phật nhiều lắm lắm.

Em cám ơn Cô đã cho em nụ cười tối hôm nay.  pinkrose

HMN thương,
Hoá ra là em số con ủn ỉn, hèn nào mà sướng, cứ ngắm nụ cười là biết rồi.  Cô có bà chị ruột số con heo, rất ít nói, mà chồng cưng ơi là cưng.  Bây giờ bị đau thì sáng nào OX của bả cũng thức sớm và vào ở chỗ rehab đến tận chiều tối, người cứ gầy rạc ra trông tội lắm cơ em ơi!
Còn cái kiếp con lật đật thì dường như người mẹ và vợ biết lo nào cũng cầm tinh con ấy cả.  Cô có khối học trò cũ đã được cô đặt cho cái tên này rồi, hì hì... Em có thể join nhóm có tên đó đi là vừa.
Cười mội tí đi nào cục cưng.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #981 - 27. Jul 2011 , 22:03

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Jul 2011 , 19:29:
HMN thương,
Hoá ra là em số con ủn ỉn, hèn nào mà sướng, cứ ngắm nụ cười là biết rồi.  Cô có bà chị ruột số con heo, rất ít nói, mà chồng cưng ơi là cưng.  Bây giờ bị đau thì sáng nào OX của bả cũng thức sớm và vào ở chỗ rehab đến tận chiều tối, người cứ gầy rạc ra trông tội lắm cơ em ơi!
Còn cái kiếp con lật đật thì dường như người mẹ và vợ biết lo nào cũng cầm tinh con ấy cả.  Cô có khối học trò cũ đã được cô đặt cho cái tên này rồi, hì hì... Em có thể join nhóm có tên đó đi là vừa.
Cười mội tí đi nào cục cưng.
Cô Ngọc Mai

Hihi, Cô Ngọc Mai thương của em ơi, em đang cười hết ga chứ hổng cười một tí được vì nghe Cô nói em vui quá. Em thì chỉ ưa làm bộ lo này lo nọ chút đỉnh cho vui nhà vui cửa thôi đó Cô ơi.

Lâu lâu em cũng ước phải chi hồi đó em ráng nặn thêm một cô công chúa thì giờ này cũng có hai mẹ con hủ hỉ lo bày trò với nhau cho vui. Chứ hai ông con trai của em thì hình như chỉ lo... chơi... là hay nhất.

Nhưng thôi kệ tụi nhỏ, đời người chỉ có lúc thoải mái là lúc mình đi học, không phải lo miếng cơm manh áo phải không thưa Cô?

Thật ra bây giờ là em đã thoải mái nhiều hơn xưa vì con em đều lớn cả rồi thưa Cô.  Em khoe với Cô là cháu Út đã lớn đủ để tập lái xe được hai hôm.  Chừng Út mà có bằng rồi thì chắc mẹ thất nghiệp dài dài, không còn mẹ con đi về có nhau nữa mà là mẹ đi đàng mẹ, con đi đàng con Cô nhỉ?

Nghe Cô nói anh rễ của Cô thăm nuôi bà chị làm em cảm động và phục anh rễ của Cô lắm. Em chợt nhớ tới ông bạn già của em ngày xưa. Cũng ngày ngày thăm nuôi bà vợ suốt 12 năm đó thưa Cô. Trong sở ai cũng thương đứt ruột.  Ngày nào đi làm về ông cũng vào viện ngồi đến tối.  Lúc về hưu rồi thì dù có lòng vòng ở phố nào thì cũng nhớ giờ về đút cho vợ ăn thì mới chịu được.  Tình nghĩa mặn nồng quá chừng Cô nhỉ?

Em kính chúc chị của Cô chóng lành bệnh và mau mau ra Rehab thưa Cô! Anh rễ thì khoẻ mạnh để lo cho vợ, và riêng Cô thì lúc nào cũng vui và có nhiều sức khoẻ là trên hết.

Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #982 - 28. Jul 2011 , 12:19

Hoạ Mi Nâu wrote on 27. Jul 2011 , 22:03:
Hihi, Cô Ngọc Mai thương của em ơi, em đang cười hết ga chứ hổng cười một tí được vì nghe Cô nói em vui quá. Em thì chỉ ưa làm bộ lo này lo nọ chút đỉnh cho vui nhà vui cửa thôi đó Cô ơi.

Lâu lâu em cũng ước phải chi hồi đó em ráng nặn thêm một cô công chúa thì giờ này cũng có hai mẹ con hủ hỉ lo bày trò với nhau cho vui. Chứ hai ông con trai của em thì hình như chỉ lo... chơi... là hay nhất.

Nhưng thôi kệ tụi nhỏ, đời người chỉ có lúc thoải mái là lúc mình đi học, không phải lo miếng cơm manh áo phải không thưa Cô?

Thật ra bây giờ là em đã thoải mái nhiều hơn xưa vì con em đều lớn cả rồi thưa Cô.  Em khoe với Cô là cháu Út đã lớn đủ để tập lái xe được hai hôm.  Chừng Út mà có bằng rồi thì chắc mẹ thất nghiệp dài dài, không còn mẹ con đi về có nhau nữa mà là mẹ đi đàng mẹ, con đi đàng con Cô nhỉ?

Nghe Cô nói anh rễ của Cô thăm nuôi bà chị làm em cảm động và phục anh rễ của Cô lắm. Em chợt nhớ tới ông bạn già của em ngày xưa. Cũng ngày ngày thăm nuôi bà vợ suốt 12 năm đó thưa Cô. Trong sở ai cũng thương đứt ruột.  Ngày nào đi làm về ông cũng vào viện ngồi đến tối.  Lúc về hưu rồi thì dù có lòng vòng ở phố nào thì cũng nhớ giờ về đút cho vợ ăn thì mới chịu được.  Tình nghĩa mặn nồng quá chừng Cô nhỉ?

Em kính chúc chị của Cô chóng lành bệnh và mau mau ra Rehab thưa Cô! Anh rễ thì khoẻ mạnh để lo cho vợ, và riêng Cô thì lúc nào cũng vui và có nhiều sức khoẻ là trên hết.

Em HMN

HMN thương,
Hóa ra em cũng có nỗi buồn không con gái giống cô, mà cô thì có tới 3 con trai lận đó.  Rất may mấy con dâu đều thương cô và được cô yêu chiều.  Cô vẫn theo đúng nguyên tắc chỉ rầy rà con trai mà không bao giờ than thở với bất cứ ai về con dâu của mình.  Và quả nhiên không bao giờ có chiệng gì buồn vì vd mẹ chồng nàng dâu.  Hạnh phúc lắm em ơi!
Vì vậy mà cô chuyên môn đi shopping 1 mình, va có thể tự làm bất cứ cái gì theo sở thích và nhu cầu của chính mình.  Thôi thế cũng tạm được, vì đòi hỏi nhiều thì chỉ khổ cái thân thôi. 
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #983 - 28. Jul 2011 , 22:18

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jul 2011 , 12:19:
HMN thương,
Hóa ra em cũng có nỗi buồn không con gái giống cô, mà cô thì có tới 3 con trai lận đó.  Rất may mấy con dâu đều thương cô và được cô yêu chiều.  Cô vẫn theo đúng nguyên tắc chỉ rầy rà con trai mà không bao giờ than thở với bất cứ ai về con dâu của mình.  Và quả nhiên không bao giờ có chiệng gì buồn vì vd mẹ chồng nàng dâu.  Hạnh phúc lắm em ơi!
Vì vậy mà cô chuyên môn đi shopping 1 mình, va có thể tự làm bất cứ cái gì theo sở thích và nhu cầu của chính mình.  Thôi thế cũng tạm được, vì đòi hỏi nhiều thì chỉ khổ cái thân thôi. 
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, có mẹ chồng như Cô thì sướng nhất đời rồi.  Cô cưng, yêu chiều dâu thì làm sao dâu không thương Cô cho được? Em nghĩ Cô thương dâu như con thì dâu cũng thương Cô như mẹ ruột mình thôi.
Em hy vọng trong tương lai, em cũng được dâu tốt.  Không biết lúc đó hai con trai có ở gần em không, nhưng nếu ở gần nhau mà có dâu thảo, hạnh phúc như Cô thì quả là thần tiên.
Em cũng thương chúc Cô luôn hạnh phúc, vui nhiều cuối tuần với gia đình Cô nhé.
Em HMN
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #984 - 29. Jul 2011 , 12:13

Taxi đậu sẵn trước cửa, mời cô đi xem hình ảnh chuyến thăm thầy Đường, cách đây vài ngày ạ!

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1311960480/0#0
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #985 - 29. Jul 2011 , 20:20

NgocDoa wrote on 29. Jul 2011 , 12:13:
Taxi đậu sẵn trước cửa, mời cô đi xem hình ảnh chuyến thăm thầy Đường, cách đây vài ngày ạ!

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1311960480/0#0

Ngọc Đóa thương,
Nếu hôm đó cô không kẹt thì cũng đã có mặt rồi, vì KP cho biết đó.  Cô đã coi hình và cũng đã khen rối tít cả lên rồi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #986 - 29. Jul 2011 , 20:26

Hoạ Mi Nâu wrote on 28. Jul 2011 , 22:18:
Cô ơi, có mẹ chồng như Cô thì sướng nhất đời rồi.  Cô cưng, yêu chiều dâu thì làm sao dâu không thương Cô cho được? Em nghĩ Cô thương dâu như con thì dâu cũng thương Cô như mẹ ruột mình thôi.
Em hy vọng trong tương lai, em cũng được dâu tốt.  Không biết lúc đó hai con trai có ở gần em không, nhưng nếu ở gần nhau mà có dâu thảo, hạnh phúc như Cô thì quả là thần tiên.
Em cũng thương chúc Cô luôn hạnh phúc, vui nhiều cuối tuần với gia đình Cô nhé.
Em HMN

HMN thương,
Làm mẹ chồng như cô cũng sướng không kém:  này nhé, con dâu nấu món nào cũng bưng sang cho ăn ké, lâu lâu lại làm steak ép ăn vì thấy mẹ kiêng kỹ quá, sợ thiếu chất bổ (cái này coi bộ hổng có đúng rùi, cứ nhìn cô là biết ngay, hì hì hi...)
Thôi thì nếu ăn ở trọn tình với nhau thì bao giờ cũng tốt đẹp, lo gì em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #987 - 29. Jul 2011 , 20:33

tuy-van wrote on 27. Jul 2011 , 08:20:
Cô Mai thân ,
Vâng , bây giờ vui được cứ tha ho6` mà hưởng phúc , vì cuộc đời quá phù du , hông biết ngày mai ra sao ?
Nhất cô đấy , vừa có bạn bên Pháp qua thăm , vừa gặp 2 chị em cọp con dài dài...thích quá.
Chúc cô luôn an mạnh để..chạy shows nha cô.
Em Tv

Em TV thương,
Con cọp của cô đã biết gọi bà từ tuần trước rồi TV ạ, tiếng bà rất rõ, còn chữ "nội" thì lơ lớ thôi nhưng cũng thấy "phê" lắm cơ.
Bao giờ thì đến lượt BN TV có cái cảm giác đó nhỉ, có lẽ hơn 1 năm nữa chẳng là bao!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #988 - 30. Jul 2011 , 09:05

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Jul 2011 , 20:33:
Em TV thương,
Con cọp của cô đã biết gọi bà từ tuần trước rồi TV ạ, tiếng bà rất rõ, còn chữ "nội" thì lơ lớ thôi nhưng cũng thấy "phê" lắm cơ.
Bao giờ thì đến lượt BN TV có cái cảm giác đó nhỉ, có lẽ hơn 1 năm nữa chẳng là bao!
Cô Ngọc Mai

...

Cô thân kính ,
Nói đến 2 chị em cọp con , là bn Mai
" phê " hết mình.
Cọp con kêu được bà nội , cho dù chữ nội chưa rỏ , nhưng hông sao , nay mai chắc nói nhiều , nghe hông kịp đó cô...hi.hi..
Em mang hình baby nầy , để chuẩn bị cho mùa Halloween cho các cháu.
À , nếu rảnh , mời cô vào nhà " Tâm tình  bà cháu " có nhiều hình ảnh mới đấy , chỉ còn đợi hình của 2 chị em cọp con đó bn Mai.
Chúc cô cuối tuần chạy Shows , vui nhiều.
Em TV
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #989 - 30. Jul 2011 , 18:10

tuy-van wrote on 30. Jul 2011 , 09:05:
...

Cô thân kính ,
Nói đến 2 chị em cọp con , là bn Mai
" phê " hết mình.
Cọp con kêu được bà nội , cho dù chữ nội chưa rỏ , nhưng hông sao , nay mai chắc nói nhiều , nghe hông kịp đó cô...hi.hi..
Em mang hình baby nầy , để chuẩn bị cho mùa Halloween cho các cháu.
À , nếu rảnh , mời cô vào nhà " Tâm tình  bà cháu " có nhiều hình ảnh mới đấy , chỉ còn đợi hình của 2 chị em cọp con đó bn Mai.
Chúc cô cuối tuần chạy Shows , vui nhiều.
Em TV

TV thương,
Cô đang ở nhà Cọp, sẽ hối mẹ nó mau vào TTBC mà triển lãm hình cháu nội cưng của cô, nhất định sẽ có nội nay mai thôi.
Còn cái hình em post thì em bé trông cute quá, chỉ muốn nựng một cái thôi.
Shows Thứ bảy của cô có cái vui, có cái buồn, còn cô thì chạy mệt nghỉ em ơi.
Hôm nay đã nộp quyển cho Cô Thu rồi, tinh thần thoải mái quá, vì mấy hôm trước cứ phải gò cho sát nghĩa nên mới phải chịu cực vì chọn lựa chữ nghĩa, nhưng mà chậu hoa của em cho nhóm thợ dịch thì tuyệt đẹp, merci em một cái nè.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 64 65 66 67 68 ... 89
Send Topic In ra