Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 84 85 86 87 88 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77743 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #1275 - 14. Feb 2012 , 12:40

tuy-van wrote on 14. Feb 2012 , 10:20:
HAPPY VALENTINE ĐẾN CÔ VÀ GIA ĐÌNH LUÔN HẠNH PHÚC , AN MẠNH VÀ MỌI SỰ NHƯ Ý.

Hôm gặp cô và các chị em bạn Lvd vui quá.Nhất là được ôm cô chụp hình lia lịa.
Em sẽ gởi đến cô nhé , cô cười thật tươi và xinh lắm.( cô vẫn còn ở địa chỉ củ mà em đã gởi đến mấy lần trước , hay đ/c mới. Nhờ cô cho em lại trong MS , cô nhé , cám ơn cô ).
Tiếc quá , cô và 2 chị Minh Châu , Đan vê ` nhà sớm.Hy vọng dịp sau có đủ ban tam ca MTV nha cô. 
   Các em  đã làm 1 buổi tiệc ngạc nhiên  " Happy 50 Th Anniversay của thầy cô ĐN , ngày hôm qua.
  Cô ráng dưỡng sức , và cho em mi mi 2 con cọp con cưng nhé.
Em Tv

Tv thương,
Cô cũng rất vui trong không khí chung của ngày Tết AL vốn dài bất tận.  Thấy Tv vẫn trẻ đẹp như trước, cô mừng cho em.
Chúc em vui nhiều trong ngày của tình yêu.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1276 - 16. Feb 2012 , 13:41

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Feb 2012 , 12:40:
Tv thương,
Cô cũng rất vui trong không khí chung của ngày Tết AL vốn dài bất tận.  Thấy Tv vẫn trẻ đẹp như trước, cô mừng cho em.
Chúc em vui nhiều trong ngày của tình yêu.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Em mới gởi hình cô trò chụp hình , nhân dịp cô và các chị em bạn đến Du Xuân ,  ai cũng cười tươi như hoa đấy.
Hy vọng cô luôn hạnh phúc với gd , với 2 chị em cọp con , và với đám học trò nầy ( nhất Quỷ , nhì Ma , thứ 3....).
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1277 - 23. Feb 2012 , 13:55

Ngoc Mai oi ,
Hotmail cua minh co " van de " nen khong the tra loi ngoai do dươc cho Ngoc Mai. May ma con D/D o day de con lien lac dươc voi nhau.
Neu no xam nhap o day nua thi danh cam nin !
Minh da doc thu cua ban roi. Tui minh di tham thi phai co qua , minh co nghi den Chi Tam can sua Ensure nhung Thu B. bao la chinh phu da dai tho roi. Vay bay gio chang biet Chi Tam can nhung thu gi khac? Minh cung dinh nho cac em o dươi do mua ho thuc an cho tat ca nhung ngươi di tham vi nhu vay la phai di suot ca ngay. Hay la mua cho moi ngươi mot o banh mi thit va mot chai nươc la du roi. Chi phi tat ca [ tien thue xe , qua tang , thuc an uong...] phai chia deu cho moi ngươi , cac  em khong dươc  " đãi " cac Co. Trươc khi roi nha Chi Tam chung ta co the ghe vao tiem nao dươi do an trươc khi ve ,, hoac ve den Little Saigon roi an cung dươc trươc khi ai ve nha nay , nhung cung phai theo Deutch Treat , khong ai dai ai ca , chiu khong?
Day la dia chi nha Chi Tam :
2037 SIECLE DR.
LEMON GROVE ,
CA 92045
Minh khong biet xa hay gan San Diego , nhung biet chac la tu OC den do se gan hon la San Diego.
Van

Van   
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1278 - 23. Feb 2012 , 21:03

Ngoc Mai oi ,
Di dau ma khong tro ve nha de tra loi tui cho tui vay ban dzang?
Thuy Lan vua goi cho minh, hoi cac Co va cac em quyet dinh nhu the nao de Thuy Lan co the lien lac gap ve vu thue xe. Chung minh co the thue hai xe do hai vo chong lai. Thuy Lan noi hai vo chong nay dang tin cay lam.
Minh van khong vao dươc hotmail de doc thu va tra loi thu , vay nho Ngoc Mai l/l voi cac em ho minh. Co em nao gioi computer co the cho biet tai sao hotmail cua minh lai nhu vay? Co phai bi gi rac roi khong? Mong la dung bi nhu Thu.. Cu moi lan minh mo ra la no tra loi :" Internet Explorer cannot display the webpage  " the la phai dong lai , chan qua !
Van
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1279 - 24. Feb 2012 , 08:56

Co oi bay gio thi da co tat ca la 3 xe cua 3 anh hung xa lo roi ạ
1. xe cua chi Tan Hương se do ong xa lai, va se cho chi Can, Ngoc Doa, Phương Hoa va chi Tan Hương
2. xe cua chi Minh Chau do Kieu Hanh lai, se cho co Van, co Thu, va Minh Chau.
3. xe cua Kim Phương se do em lai, cho co Ngoc Mai, chi Thuy Lan va Thu Dan.

Nhu the rat la on thoa co ạ. Em da len net search roi, dương tu vien viethoc den nha cua co Tam khoang tren 100 mil va di mat 1 gio 35 phut ma thoi .
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1280 - 24. Feb 2012 , 12:50

Hoa Hạ wrote on 24. Feb 2012 , 08:56:
Co oi bay gio thi da co tat ca la 3 xe cua 3 anh hung xa lo roi ạ
1. xe cua chi Tan Hương se do ong xa lai, va se cho chi Can, Ngoc Doa, Phương Hoa va chi Tan Hương
2. xe cua chi Minh Chau do Kieu Hanh lai, se cho co Van, co Thu, va Minh Chau.
3. xe cua Kim Phương se do em lai, cho co Ngoc Mai, chi Thuy Lan va Thu Dan.

Nhu the rat la on thoa co ạ. Em da len net search roi, dương tu vien viethoc den nha cua co Tam khoang tren 100 mil va di mat 1 gio 35 phut ma thoi .

Co cam on em Hoa Ha nhieu nhe !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1281 - 25. Feb 2012 , 08:06

ngo_thi_van wrote on 23. Feb 2012 , 21:03:
Ngoc Mai oi ,
Di dau ma khong tro ve nha de tra loi tui cho tui vay ban dzang?
Thuy Lan vua goi cho minh, hoi cac Co va cac em quyet dinh nhu the nao de Thuy Lan co the lien lac gap ve vu thue xe. Chung minh co the thue hai xe do hai vo chong lai. Thuy Lan noi hai vo chong nay dang tin cay lam.
Minh van khong vao dươc hotmail de doc thu va tra loi thu , vay nho Ngoc Mai l/l voi cac em ho minh. Co em nao gioi computer co the cho biet tai sao hotmail cua minh lai nhu vay? Co phai bi gi rac roi khong? Mong la dung bi nhu Thu.. Cu moi lan minh mo ra la no tra loi :" Internet Explorer cannot display the webpage  " the la phai dong lai , chan qua !
Van

Vân ơi,
Việc đi Bà Tám thôi Vân đừng lo nữa, đã có xe các em chở, lo mua quà...rồi.  Chỉ có MC vì hôm sau còn lo Tân Niên cho Giải Khuyến Học, cần về nhà sớm nấu nướng nên có lẽ không đi ăn được và KP đã tình nguyện sẽ chở chúng mình chuyến về rồi.   
Tội nghiệp bạn vàng, delete hết trong computer thì đau lòng thật.  Nhưng thôi, các chuyên viên LVD sẽ giúp Mạ chuyển dần hình ảnh về , mình tin như thế.
NM sorry đã không vào trả lời nhanh như bạn muốn, nhưng đã vội điện  thoại cho Vân ngay rồi, đừng buồn mình nữa nhé.  Từ nay xin hứa có tin tức gì về chuyến đi Bà Tám thì sẽ cho Vân biết ngay.
Chúc Vân thân tâm an lạc, sức khoẻ dồi dào.
Thân ái,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1282 - 25. Feb 2012 , 10:03

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Feb 2012 , 08:06:
Vân ơi,
Việc đi Bà Tám thôi Vân đừng lo nữa, đã có xe các em chở, lo mua quà...rồi.  Chỉ có MC vì hôm sau còn lo Tân Niên cho Giải Khuyến Học, cần về nhà sớm nấu nướng nên có lẽ không đi ăn được và KP đã tình nguyện sẽ chở chúng mình chuyến về rồi.   
Tội nghiệp bạn vàng, delete hết trong computer thì đau lòng thật.  Nhưng thôi, các chuyên viên LVD sẽ giúp Mạ chuyển dần hình ảnh về , mình tin như thế.
NM sorry đã không vào trả lời nhanh như bạn muốn, nhưng đã vội điện  thoại cho Vân ngay rồi, đừng buồn mình nữa nhé.  Từ nay xin hứa có tin tức gì về chuyến đi Bà Tám thì sẽ cho Vân biết ngay.
Chúc Vân thân tâm an lạc, sức khoẻ dồi dào.
Thân ái,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
The Kim Phương co chở cho Thu va minh ve nha Thu dươc khong , neu hai dua nay muon o lai de di an voi Ngoc Mai o SD? Con neu khong thi phai theo MC ve som vi xe minh de o nha Thu. Khong co ai dua minh ve nha Thu thi lam sao ma minh lai xe ve dươc , ban dem minh cung lai dươc dung lo " No Problema " va nhu vay thi Vu Đan cung phai o lai voi tui minh , vi Vu Đan de xe o nha minh ! Hoac Đan muon ve som voi MC thi phai nho MC dua Đan den nha minh roi cu lay xe ma ve.
Co gi cho minh biet. Minh cung muon tham em be cua Bô.
Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1283 - 29. Feb 2012 , 00:06

Em TB chào Cô Mai ,em mang cu Xịn đến chào Bà Cố . Cám ơn Bà đã hỏi thăm , chúc Bà khoẻ mạnh luôn .

...

Em có dán thêm vài tấm nữa bên trang Tâm tình bà cháu .
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #1284 - 29. Feb 2012 , 11:47

Cô ơi, lâu ngày cục cẫm thạch trở về thăm Cô nè...em thì không có cháu để khoe , nhưng em cũng có ít thành tích để nhá Cô. Em làm công tác chống đói chống đẻ bên tận Phi Châu cơ..

...

Lending hand.. feed the hungry..

Đây là :
Humanitarian Response Fund
https://www.mercycorps.org/donate/niger
More than five million people in Niger are facing severe food shortages. Our nutritional screening centers are providing some relief — but we must do more. Please give what you can to our Humanitarian Response Fund to support our work in Niger and other places where children are hungry .

"Love, it is not by only talking, it needs action"

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1285 - 29. Feb 2012 , 12:02

ngo_thi_van wrote on 25. Feb 2012 , 10:03:
Ngoc Mai oi ,
The Kim Phương co chở cho Thu va minh ve nha Thu dươc khong , neu hai dua nay muon o lai de di an voi Ngoc Mai o SD? Con neu khong thi phai theo MC ve som vi xe minh de o nha Thu. Khong co ai dua minh ve nha Thu thi lam sao ma minh lai xe ve dươc , ban dem minh cung lai dươc dung lo " No Problema " va nhu vay thi Vu Đan cung phai o lai voi tui minh , vi Vu Đan de xe o nha minh ! Hoac Đan muon ve som voi MC thi phai nho MC dua Đan den nha minh roi cu lay xe ma ve.
Co gi cho minh biet. Minh cung muon tham em be cua Bô.
Van

Vân ơi,
Mình vừa nói chuyện với MC xong.  MC cho biết cũng muốn đi thăm cháu TB.  Như vậy chúng ta khởi hành lúc 9:30am, mang theo bánh mì để ăn trưa, ghé thăm cháu ngoại TB rồi MC đưa 2 bạn về.  Sau đó MC sẽ về nhà MC trước khi trời tối để lo cho Tiệc Tân Niên GKH trưa hôm sau.
Vậy thì KP sẽ lo cho mình và cũng về sớm luôn cho OX hài lòng mà còn tiếp tục vác ngà voi trong tương lai.
Thế là vui vẻ cả nhé , chỉ tiếc là không kịp đi ăn món Huệ ở SD thôi.   Chúng mình hẹn lần tới hỉ?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1286 - 29. Feb 2012 , 21:06

thubeo wrote on 29. Feb 2012 , 00:06:
Em TB chào Cô Mai ,em mang cu Xịn đến chào Bà Cố . Cám ơn Bà đã hỏi thăm , chúc Bà khoẻ mạnh luôn .

...

Em có dán thêm vài tấm nữa bên trang Tâm tình bà cháu .

TB thương,
Bà Ngoại còn trẻ quá, còn Bà Cố thì nghe oai ghê nơi.  Thể nào ba bà cũng có quà cho cháu cố đó.  Cô chúc mừng hai em và các cháu.  Cu Xịn thật xứng đáng với tên của nó.  Cô đã xem hình bên Tâm Tình Bà Cháu rồi, ảnh nào của Cu Xịn cũng thấy ghét và muốn mi mi cả.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1287 - 29. Feb 2012 , 21:10

Mytat wrote on 29. Feb 2012 , 11:47:

Cô ơi, lâu ngày cục cẫm thạch trở về thăm Cô nè...em thì không có cháu để khoe , nhưng em cũng có ít thành tích để nhá Cô. Em làm công tác chống đói chống đẻ bên tận Phi Châu cơ..

...

Lending hand.. feed the hungry..

Đây là :
Humanitarian Response Fund
https://www.mercycorps.org/donate/niger
More than five million people in Niger are facing severe food shortages. Our nutritional screening centers are providing some relief — but we must do more. Please give what you can to our Humanitarian Response Fund to support our work in Niger and other places where children are hungry .

"Love, it is not by only talking, it needs action"

Cục Cẩm Thạch của Cô ơi,
Lâu không thấy măt, hoá ra em bận công tác xã hội.  Những việc làm của em thật là tốt lành quá. 
Mong em vui khoẻ luôn.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1288 - 01. Mar 2012 , 00:14

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Feb 2012 , 21:06:
TB thương,
Bà Ngoại còn trẻ quá, còn Bà Cố thì nghe oai ghê nơi.  Thể nào ba bà cũng có quà cho cháu cố đó.  Cô chúc mừng hai em và các cháu.  Cu Xịn thật xứng đáng với tên của nó.  Cô đã xem hình bên Tâm Tình Bà Cháu rồi, ảnh nào của Cu Xịn cũng thấy ghét và muốn mi mi cả.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Em TB chào Cô Mai midnight , Cô ơi giờ này Cô còn chưa đi xóm chiếu , lính gác lều đào ngũ lâu ngày vế canh gác cho lều đây cô ơi.Em chạy vào rồi chạy ra ,vô ý không đọc , bây giờ mới biết ba Bà Cố sẽ đến thăm cu Xịn , hôm đấy em sẽ đóng cửa tiệm sửa đồ để mở tiệm phở Thu Béo , đặc biệt phở tái bò viên để đãi Ba Cô và các chị .Chúc Cô khoẻ mạnh và vui nhiều. Em TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1289 - 01. Mar 2012 , 13:23

thubeo wrote on 01. Mar 2012 , 00:14:
Em TB chào Cô Mai midnight , Cô ơi giờ này Cô còn chưa đi xóm chiếu , lính gác lều đào ngũ lâu ngày vế canh gác cho lều đây cô ơi.Em chạy vào rồi chạy ra ,vô ý không đọc , bây giờ mới biết ba Bà Cố sẽ đến thăm cu Xịn , hôm đấy em sẽ đóng cửa tiệm sửa đồ để mở tiệm phở Thu Béo , đặc biệt phở tái bò viên để đãi Ba Cô và các chị .Chúc Cô khoẻ mạnh và vui nhiều. Em TB

Thu Béo thương,
Cũng muốn ở lại ăn lắm nhưng lúc đó phải tùy thời gian của Minh Châu nghe em, vì MC còn đưa 2 Cô Vân và Thu về, rồi lái về nhà ở Thousand Oaks trước khi trời tối nữa.  Sau đó MC sẽ lo thức ăn Tân Niên cho buổi họp Giải Khuyến Học trưa Chủ Nhật.
Cầu sao đi kịp thì vui quá, nhưng cô không dám hứa đâu, vì cô không làm tài xế mà...

Tin giờ chót:  Vừa nói chuyện với TB xong, cô trò đã quyết địnhThu Béo sẽ làm bánh bèo và bánh cuốn đãi cả nhóm đi thăm Bà Tám Thứ Bảy tuần tới 10/3.  Vậy là giản tiện, khỏi lo vấn đề "xả nước cứu thân" vì xơi phở húp quá nhiều nước..Béo.

Cô Ngọc Mai   
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2012 , 13:24 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Pages: 1 ... 84 85 86 87 88 89
Send Topic In ra