Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77821 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #330 - 08. Feb 2011 , 14:10

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Feb 2011 , 21:00:
Hoa Hạ thương,
Em cứ tin thì là đúng đó.  Dễ thương như em thì chuyện gì cũng hanh thông, huống hồ là năm con mèo, nó chỉ ăn rồi nằm mà tự tắm bằng cái lưỡi thôi.  À còn cái khoản ngủ vùi cả ngày nữa chứ.
Em có thấy con mèo khoẻ re chưa Hoa Hạ?
À hôm nay cô đi chợ Tết để xem cháu nội hát cho trường Việt Ngữ mà cháu đang học.  Cô đã ghé quán thả thơ của Giải Khuyến Học và đã gặp Miên Du Đalat đang đến giúp ở đó.  Thế là chụp được mươi tấm hình kỷ niệm.
Cô thấy hình HH với cô Thu mà cứ tiếc hôm em lại nhà cô vì vội vã và còn quá sớm nên chúng mình đã không có hình kỷ niêm.  Quà Tết của em và Vũ Đan đến nay cô vẫn còn ăn lai rai.  Còn chậu bông cúc đại đoá thì vẫn tươi nguyên.
Cao Minh Châu cũng từ Thousand Oaks lái xuống biếu cô mưt gừng và mứt dừa do chính em làm.  Đúng là của một đồng công một nén, và tấm tình của các em cho cô giáo cũ mới chính là niềm vui lớn lao cho các cô.  Và còn biết bao lời chúc và thăm hỏi khác trên mạng và qua điện thoại nữa...
Tết thì lại bị già thêm một tuổi, nhưng mà cũng để lại nhiều niềm tin yêu cho cá nhân cô lắm.  Thế nên lúc nào cô cũng vẫn lạc quan tếu đó Hoa Hạ à.
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Nghe co va thay Dương ta cac chi mang qua tu lam lay de tang thay co ma em them tui than. Em chang biet lam gi ca, o voi ong xa My riet roi luc nghe noi tro het co a. Thoi de hom nao co thay minh chuan bi di tham vieng mạ Van va co Thu em se lam mon banh cheese cake moi thay co an thu xem sao nhe. Em cung tiec la khong co hinh chup chung voi co, va ngay ca den nha thay Dương em cung chang co chup tam hinh nao nua ca. Chup chung voi co Thu ngươi ta lai tương em chup hinh chung voi ban gai moi chet.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #331 - 08. Feb 2011 , 19:23

Hoa Hạ wrote on 08. Feb 2011 , 14:10:
Nghe co va thay Dương ta cac chi mang qua tu lam lay de tang thay co ma em them tui than. Em chang biet lam gi ca, o voi ong xa My riet roi luc nghe noi tro het co a. Thoi de hom nao co thay minh chuan bi di tham vieng mạ Van va co Thu em se lam mon banh cheese cake moi thay co an thu xem sao nhe. Em cung tiec la khong co hinh chup chung voi co, va ngay ca den nha thay Dương em cung chang co chup tam hinh nao nua ca. Chup chung voi co Thu ngươi ta lai tương em chup hinh chung voi ban gai moi chet.

Hoa Hạ thương,
Cô kể lể chi tiết chỉ có mục đích "khoe" các em nặng tình nghĩa với thầy cô thôi, chớ đâu có bàn gì đến tài nội trơ mà em tủi thân.  À mà cô Ngọc Mai của em thì cũng vụng và lười nấu ăn lắm, nhưng kẹt một nỗi là lại thích ăn ngon, hì hì...   
Em tính làm món cheese cake thì cô rất thích, song chỉ được ăn chút chút thôi, vì bị choresterol nên phải kiêng đó, trừ khi cô cho bác sĩ đi vắng thì không kể.  Mà thường khi vui với bạn bè và các em thì đâu còn nhớ chi 3 cái lẻ tẻ đó.
À còn vụ chụp ảnh thì còn nhiều dịp Hoa Hạ nhỉ, nhưng phải nhớ chụp bù đấy nhé.
Mong sớm được lên Cô Vân ăn Tết muộn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #332 - 08. Feb 2011 , 21:14

Thưa Cô Ngọc Mai
Cô ơi, em vừa qua lều Dịch Thơ của Cô Thu thì nghe Cô đã sẳn sàng mở hàng cùng chị Đoá rồi.  Em HMN thì còn năn nỉ ỉ ôi xin Cô Thu gia hạn đến tối mai, vì mấy hôm rày em ăn tết hơi kỹ.... Anh chị em về đầy nhà ba mẹ nên em ham vui, đâu có về nhà mình....dịch thơ  Smiley
Bây giờ thì em phải lật đật ngó bài vở để mai còn có mà nộp.  Đúng là nước tới chân mới nhảy! Nhưng Cô ơi, có Cô Ngọc Mai mở hàng rồi, ai cũng sẽ lo khen bài của cô giáo Văn và em hy vọng ai cũng sẽ .....lờ... mấy cô học trò nộp bài trễ nãi như .... em..... Smiley  violetflower
Chúc Cô lúc nào cũng yêu đời cười tươi tắn như hoa maivang_22 maivang_22
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #333 - 08. Feb 2011 , 21:20

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Feb 2011 , 20:38:
TV thương,
Bài STQ là tinh thần, em nói đúng đó.  Nhưng mà vì chiều Mạ, cô sẽ có quà để cô Vân xơi được nữa cơ.  Vì cô Vân cần phải ăn cho chóng...nhớn nữa cơ, hì hì...(cô chạy biến đi mất rồi, không đuổi kịp cô đâu).
Cô Ngọc Mai

cô Vân năm nay chắc hên lắm , vì được cô cho xơi đe6?...chóng nhớn...hi.hi.
Cô cho em nắm vạt áo cô...để cùng chạy trốn nha cô.
Thân mến chúc cô 1 mùa Xuân tươi...dài dài....
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #334 - 09. Feb 2011 , 12:13

Hoạ Mi Nâu wrote on 08. Feb 2011 , 21:14:
Thưa Cô Ngọc Mai
Cô ơi, em vừa qua lều Dịch Thơ của Cô Thu thì nghe Cô đã sẳn sàng mở hàng cùng chị Đoá rồi.  Em HMN thì còn năn nỉ ỉ ôi xin Cô Thu gia hạn đến tối mai, vì mấy hôm rày em ăn tết hơi kỹ.... Anh chị em về đầy nhà ba mẹ nên em ham vui, đâu có về nhà mình....dịch thơ  Smiley
Bây giờ thì em phải lật đật ngó bài vở để mai còn có mà nộp.  Đúng là nước tới chân mới nhảy! Nhưng Cô ơi, có Cô Ngọc Mai mở hàng rồi, ai cũng sẽ lo khen bài của cô giáo Văn và em hy vọng ai cũng sẽ .....lờ... mấy cô học trò nộp bài trễ nãi như .... em..... Smiley  violetflower
Chúc Cô lúc nào cũng yêu đời cười tươi tắn như hoa maivang_22 maivang_22

HMN thương,
Thấy cô đi đầu để đỡ đòn cho các em chưa?  Còn được ăn Tết với gia đình thì nhất em của cô rồi.
Bây giờ đã no nê vui vẻ thì mau mau khai bút kẻo Cô Thu trông chờ "tin dịch" cũng đã khá lâu rồi đó, từ năm ngoái đến giờ còn gì!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #335 - 09. Feb 2011 , 12:25

tuy-van wrote on 08. Feb 2011 , 21:20:
cô Vân năm nay chắc hên lắm , vì được cô cho xơi đe6?...chóng nhớn...hi.hi.
Cô cho em nắm vạt áo cô...để cùng chạy trốn nha cô.
Thân mến chúc cô 1 mùa Xuân tươi...dài dài....
Em Tv

Túy Vân ơi,
Em có thấy Mạ Vân hồi này bị chọc ghẹo mà vẫn cứ tỉnh bơ đi không?  Hèn nào mà chẳng được Thầy Đường khen hiền ơi là hiền.  Nhưng mà cô Ngọc Mai vẫn thường thắc mắc, rằng Cô Vân hiền như thế thì có bao giờ biết ăn hiếp "ai kia" không nhỉ?  Cô lại chạy nữa rồi đây em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #336 - 09. Feb 2011 , 17:08

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Feb 2011 , 12:13:
HMN thương,
Thấy cô đi đầu để đỡ đòn cho các em chưa?  Còn được ăn Tết với gia đình thì nhất em của cô rồi.
Bây giờ đã no nê vui vẻ thì mau mau khai bút kẻo Cô Thu trông chờ "tin dịch" cũng đã khá lâu rồi đó, từ năm ngoái đến giờ còn gì!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Em giơ tay cao xin Cô cho phép em lanh chanh một chút  Cheesy Grin Grin

Hầu như tất cả các dịch giả đều đã dịch thật hết bài homework rồi Cô ạ , nhờ Cô đi đầu đỡ đòn cho tụi em đó , tui em cám ơn Cô Mai nhiều nhiều  pinkrose pinkrose pinkrose

Em mời Cô sang bên Dịch Thơ mà xem.....  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #337 - 09. Feb 2011 , 21:41

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Feb 2011 , 12:13:
HMN thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, học trò Nâu sợ nộp bài trễ bi trừ điểm nên đã khai bút tối hôm qua và đã nộp ngay cho Cô Thu rồi ạ.  Thấy Cô hăng hái đi đầu đỡ đòn nên học trò nào cũng phải thương Cô hơn nữa đó. 
Bây giờ thì chỉ đợi ban giám khảo chấm điểm và phê bình...... Mỗi bài có một cái hay riêng phải không Cô?
Hôm nay em đã được chỉ bảo, mình chỉ cần lấy ý mà dịch, không cần dịch sát nghĩa nên em tha hồ....cương....miễn là đừng cương quá lố thì chắc không sao phải không thưa Cô?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #338 - 10. Feb 2011 , 09:25

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Feb 2011 , 12:25:
Túy Vân ơi,
Em có thấy Mạ Vân hồi này bị chọc ghẹo mà vẫn cứ tỉnh bơ đi không?  Hèn nào mà chẳng được Thầy Đường khen hiền ơi là hiền.  Nhưng mà cô Ngọc Mai vẫn thường thắc mắc, rằng Cô Vân hiền như thế thì có bao giờ biết ăn hiếp "ai kia" không nhỉ?  Cô lại chạy nữa rồi đây em ơi!
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,
Hèn chi cô Vân hay nói mí em là học môn " Mackeno "...hèn chi phớt lờ và được thầy Đường khen là cô giáo hiền đấy.
Không biết vợ chồng , ai ăn hiếp ai , tại vì em có người bạn rất dễ thương , hiền dịu mí mọi người , mà khi về nhà , quính chồng túi bụi ( ông  nầy cũng quậy số # 1 ) , và ox thì sợ hàng xóm nghe , mắc cở ,  nên vừa bị đòn , vừa la làng.." tui quính bà neeeeeeeeeeeee`...." ( hết biết ).
Cười 1 chút mí em cho đời thêm tươi nha cô...hi.hị
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #339 - 10. Feb 2011 , 14:01

Phuong_Tran wrote on 09. Feb 2011 , 17:08:
Thưa Cô Mai ,

Em giơ tay cao xin Cô cho phép em lanh chanh một chút  Cheesy Grin Grin

Hầu như tất cả các dịch giả đều đã dịch thật hết bài homework rồi Cô ạ , nhờ Cô đi đầu đỡ đòn cho tụi em đó , tui em cám ơn Cô Mai nhiều nhiều  pinkrose pinkrose pinkrose

Em mời Cô sang bên Dịch Thơ mà xem.....  Cheesy Grin Grin

PTr

PTr. và HMN thương,
Cô đã vào trang thơ dịch từ đêm qua rồi, thấy mỗi bài một vẻ, và vui ghê nơi đi vì được nhiều người góp mặt.
Vậy là phong trào "bắt dịch" đang lên phơi phới, mùa Xuân mở hàng như vậy là sẽ đắt hàng quanh năm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #340 - 10. Feb 2011 , 14:06

tuy-van wrote on 10. Feb 2011 , 09:25:
Cô Mai thân kính ,
Hèn chi cô Vân hay nói mí em là học môn " Mackeno "...hèn chi phớt lờ và được thầy Đường khen là cô giáo hiền đấy.
Không biết vợ chồng , ai ăn hiếp ai , tại vì em có người bạn rất dễ thương , hiền dịu mí mọi người , mà khi về nhà , quính chồng túi bụi ( ông  nầy cũng quậy số # 1 ) , và ox thì sợ hàng xóm nghe , mắc cở ,  nên vừa bị đòn , vừa la làng.." tui quính bà neeeeeeeeeeeee`...." ( hết biết ).
Cười 1 chút mí em cho đời thêm tươi nha cô...hi.hị
Em Tv

TV thương,
Ừ cô cũng thấy thế đó.  Bà chị cô nổi tiếng hiền nhất nhà, thế mà cứ la chồng um sùm trước mặt mọi người và ông ấy chỉ nhe hàm răng giả ra cười như một sự chấp nhận rất "hoan hỉ" mà thôi!  Bà này quả thật là quá tài rồi đó em à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #341 - 10. Feb 2011 , 14:51

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Feb 2011 , 14:06:
TV thương,
Ừ cô cũng thấy thế đó.  Bà chị cô nổi tiếng hiền nhất nhà, thế mà cứ la chồng um sùm trước mặt mọi người và ông ấy chỉ nhe hàm răng giả ra cười như một sự chấp nhận rất "hoan hỉ" mà thôi!  Bà này quả thật là quá tài rồi đó em à.
Cô Ngọc Mai

Em cung co ong chu ruôt, ngươi cao ráo, con ba vo thi nhỏ con lùn xủn vay ma khi nghe vo chong ong ay gay lon, va nghe ong ay la lon rang: chet nhà ngươi chua, chet nha ngươi chưa......, nhung khi moi ngươi tong cua chay vao can dum cho ba vo, thi thay ong ay nam o dươi gach ba vo ngoi tren bung ong ay tha ho vã vao mat, con ong ay thi nham mat va la quan quac....
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #342 - 10. Feb 2011 , 15:21

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Feb 2011 , 14:01:
PTr. và HMN thương,
Cô đã vào trang thơ dịch từ đêm qua rồi, thấy mỗi bài một vẻ, và vui ghê nơi đi vì được nhiều người góp mặt.
Vậy là phong trào "bắt dịch" đang lên phơi phới, mùa Xuân mở hàng như vậy là sẽ đắt hàng quanh năm đó.
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai thương kính
Nhỏ Nâu cứ hối em hoài Cô ơi , mà bài "dịch " của em là bài Con Cóc... hic ..Con Cóc trong hang con Cóc nhảy ra đó thưa Cô ... Chắc nhờ Cô mở hàng đó .. nên quán "dịch" thật phát đạt ...Nhắc đến chuyện mở hàng ... Em có thằng em , ngày xưa nhờ nó mà mí tụi em được ăn bắp nướng, chè , khoai mì  vân và vân vân  free, vì mấy người bán hàng cứ nhờ hắn mở hàng (dĩ nhiên là free rùi ). Em kính chúc Cô luôn tươi vui.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #343 - 10. Feb 2011 , 19:48

Hoa Hạ wrote on 10. Feb 2011 , 14:51:
Em cung co ong chu ruôt, ngươi cao ráo, con ba vo thi nhỏ con lùn xủn vay ma khi nghe vo chong ong ay gay lon, va nghe ong ay la lon rang: chet nhà ngươi chua, chet nha ngươi chưa......, nhung khi moi ngươi tong cua chay vao can dum cho ba vo, thi thay ong ay nam o dươi gach ba vo ngoi tren bung ong ay tha ho vã vao mat, con ong ay thi nham mat va la quan quac....

HH thương,
Thế ra cuộc đời có nhiều mặt trái thật, và nhiều khi chúng ta lầm hết vì thiên hạ khéo đóng kịch.  Hôm qua đến giờ thấy có mấy ông la lối quá chừng mà thật sự là đang bị đòn, tội quá đi.
Hích hích, em kêu cô Thu đừng cho cô biết có bài thơ dịch của em, nhưng cô đã đọc rồi, đâu có dở như em tưởng nhỉ, vì cách dùng chữ rất chính xác và vần phần lớn đều OK.  Thôi cứ tiếp tục đi cho vui nghe loài hoa mùa hạ của cô.  Thật vậy, "vạn sự khởi đầu nan" mà em thì đã bắt đầu tốt đẹp rồi đó.  Chúc mừng, chúc mừng.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #344 - 10. Feb 2011 , 19:59

Tuyet Lan wrote on 10. Feb 2011 , 15:21:
Cô Mai thương kính
Nhỏ Nâu cứ hối em hoài Cô ơi , mà bài "dịch " của em là bài Con Cóc... hic ..Con Cóc trong hang con Cóc nhảy ra đó thưa Cô ... Chắc nhờ Cô mở hàng đó .. nên quán "dịch" thật phát đạt ...Nhắc đến chuyện mở hàng ... Em có thằng em , ngày xưa nhờ nó mà mí tụi em được ăn bắp nướng, chè , khoai mì  vân và vân vân  free, vì mấy người bán hàng cứ nhờ hắn mở hàng (dĩ nhiên là free rùi ). Em kính chúc Cô luôn tươi vui.

TL thương,
Thơ con Cóc đâu chẳng thấy, chỉ thấy em dịch rất sát nghĩa và có phần dễ dàng hơn bài đầu.
Còn về vụ nhờ cậu em mở hàng mà được ăn ké, nghe thú vị quá.  Cô cũng thường "bị" đi mở hàng mà chỉ e ngại lỡ người ta bị ế ẩm lại mắng vốn thôi.  Riêng các em thì thương cô nên dĩ nhiên hổng có cằn nhằn gì cả, trái lại còn được khen nữa chứ, chắc đầu năm Con Mèo cô NM may mắn lắm đó TL nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 89
Send Topic In ra