Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78111 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #525 - 03. Apr 2011 , 21:43

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Apr 2011 , 18:51:
Vân ơi,
Mình tự phục từ năm 1975 khi biết nấu nồi cơm điện đầu tiên lận.  Và sau này thì tự phục còn dữ nữa vì thời gian đi làm biết nhiều món ăn và tiệm ăn...sẵn lắm, hì hì...Đùa chơi chớ cũng biết nấu sơ sơ cơ đó. 
Còn ông Khang khó vì bà để cho ổng khó từ "thuở bơ vơ mới về" lận, giờ thì ráng mà chịu đi nhé.
Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai, Cô Vân
Em thì rất may mắn , chồng em ăn rất dễ .   Em có cô bạn , lúc mới lấy chồng chả biết nấu gì ..anh chồng thì lại khó ăn ... và nhờ thế mà cô nàng giờ nấu ăn ...số dzách đó Cô ơi. 
Em kính chúc Cô Mai và Cô Vân một ngày như mọi ngày thật vui
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #526 - 04. Apr 2011 , 09:35

tuy-van wrote on 03. Apr 2011 , 20:39:
Cô Mai thân kính ,
Hi..hi..hôm nay cô gởi thư em đến 3 lần , nên em thấy đời đáng vui và hạnh phúc trong D Đ gấp 3 đấy cô ạ.
Em hông dám buồn ai cả , và hy vọng em cũng không để  ai buồn vì mình , cho dù là vô tình đó cô.
( Không ai hoàn toàn cả ).
Đời quá phù du , nhất là sau khi thiên tai bên Nhật , làm em yêu người...và yêu mình hơn xưa....vì hông biết khi nào tới...số.
Kính chúc 3 cô MTV và cả nhà hạnh phúc bên nhau , vì em nghĩ , chị TT thiên thần yêu dấu của chúng ta rất hài lòng ( bên trang dịch thơ ) , vì ai cũng trân quý và thương nhớ đến chị mãi mãi.
Hẫy  cùng nhau hát bài " Trùờng làng tôi "...mà chị yêu thích ngày nào., cô nhé. Smiley
Em Tv

TV thương,
Đúng rồi, đời quá ngắn để mà buồn, cứ Mckeno, ai sao ta vậy (đừng đọc phần sau) là tốt rồi. 
Cô có rất nhiều kỷ niệm khó quên với thiên thần Thanh Tâm, nên đã đề nghị dịch bài thơ của Cô Vân để cho cả làng tiếp tục nhớ và...khóc. 
À chắc phải đề nghị em Ngọc Đoá rinh tất cả những bài thơ chính và bài dịch vào trang dành cho Thanh Tâm em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #527 - 04. Apr 2011 , 09:43

Tuyet Lan wrote on 03. Apr 2011 , 21:43:
Kính thưa Cô Mai, Cô Vân
Em thì rất may mắn , chồng em ăn rất dễ .   Em có cô bạn , lúc mới lấy chồng chả biết nấu gì ..anh chồng thì lại khó ăn ... và nhờ thế mà cô nàng giờ nấu ăn ...số dzách đó Cô ơi. 
Em kính chúc Cô Mai và Cô Vân một ngày như mọi ngày thật vui

Tuyết Lan thương,
Cô vẫn cho nấu ăn là một nghệ thuật, mà người mình lại khéo tay, giỏi nêm nếm nên mấy ông xã nào mà được vợ nấu ăn cho, nhất là ở bên này, là một đại phúc, vừa an toàn cho sức khoẻ lại vừa có chữ Thọ nữa.
Vậy hai bà xã Vân và TL cứ tiếp tục làm em nuôi cho hai anh hai ở nhà nhé.  Riêng cô thì chỉ tự lo và hằng tuần nấu cho gia đình con có một bữa ấy mà.  Khoẻ re em ơi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #528 - 04. Apr 2011 , 13:51

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Apr 2011 , 09:43:
Tuyết Lan thương,
Cô vẫn cho nấu ăn là một nghệ thuật, mà người mình lại khéo tay, giỏi nêm nếm nên mấy ông xã nào mà được vợ nấu ăn cho, nhất là ở bên này, là một đại phúc, vừa an toàn cho sức khoẻ lại vừa có chữ Thọ nữa.
Vậy hai bà xã Vân và TL cứ tiếp tục làm em nuôi cho hai anh hai ở nhà nhé.  Riêng cô thì chỉ tự lo và hằng tuần nấu cho gia đình con có một bữa ấy mà.  Khoẻ re em ơi.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính
Đúng đó thưa Cô.  Em thích làm bánh hơn Cô a.   Thứ Cô ,khi mình nấu nướng mà để hết vào thức ăn sẽ ngon hơn... Cháu Vũ nhà em nói thế với em đó Cô..   Hai vợ chồng em ăn chay nên nấu nướng cũng dễ.
Hihi , mấy nay cho anh chồng tập ăn gạo lức ,nhưng em chỉ nấu có 2 ngày.. Như cô vậy sướng ah , nhưng em lại không thích ăn ở tiệm thưa Cô , vì thường thì nấu ở nhà , mình biết mình nêm nếm thức ăn với gì. Em kính chúc Cô vui bên Cọp Con nhé Cô... Hic , vì em có con trể nên..giờ này bé Châu còn học năm thứ Ba Cô ơi...

Em_TL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #529 - 04. Apr 2011 , 19:12

tuy-van wrote on 03. Apr 2011 , 20:39:
Cô Mai thân kính ,
Hi..hi..hôm nay cô gởi thư em đến 3 lần , nên em thấy đời đáng vui và hạnh phúc trong D Đ gấp 3 đấy cô ạ.
Em hông dám buồn ai cả , và hy vọng em cũng không để  ai buồn vì mình , cho dù là vô tình đó cô.
( Không ai hoàn toàn cả ).
Đời quá phù du , nhất là sau khi thiên tai bên Nhật , làm em yêu người...và yêu mình hơn xưa....vì hông biết khi nào tới...số.
Kính chúc 3 cô MTV và cả nhà hạnh phúc bên nhau , vì em nghĩ , chị TT thiên thần yêu dấu của chúng ta rất hài lòng ( bên trang dịch thơ ) , vì ai cũng trân quý và thương nhớ đến chị mãi mãi.
Hẫy  cùng nhau hát bài " Trùờng làng tôi "...mà chị yêu thích ngày nào., cô nhé. Smiley
Em Tv

Tv thương,
Em vẫn còn nhớ bài "Trường làng tôi " lời 2 do Thanh Tâm và Đức đặt nhỉ.  Mạ Vân cũng rất thích bài này đó TV ạ.
Cô hỏi em vậy thôi chớ đời nào có chuyện các em giận cô giáo, cho dù họ khó tính tới đậu.  Nhưng phê bình đôi khi lệch lạc về thầy cô thì cũng có thể xảy ra,  chẳng qua vì sự xét đoán chủ quan nặng phần tình cảm thôi em à.  Vả lại như em nói đó, đâu có ai hoàn toàn mà mong đợi.
Cô chúc em một đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #530 - 04. Apr 2011 , 20:16

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Apr 2011 , 09:43:
Tuyết Lan thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Mấy ông xã VN có phước đưọc mấy bà vợ nấu ăn cho.  Mấy ông xã Mẽo bạn trong sở em thì được vợ phân công lúc nào cũng phải 50, 50.  Có ông còn phải nấu ăn mỗi ngày vì vợ về trễ hơn mình.  Bạn em cứ cười em vì em không biết ....vùng....lên, bắt ông xã nấu cho mình.  Ông xã em chỉ có lãnh chức "Barbecue King", cứ nghĩ là mình...ngon...lắm, nhưng thịt thà cũng phải vợ ướp....
Cô ơi, Cô có khoẻ không?  Hôm qua em có chào Cô và hỏi bà nội của Cọp Con có nấu súp cho Cọp  con xơi tuần này không mà chắc nhiều posts quá nên Cô không thấy. 
Hôm nay vừa nhác thấy Cô là em phải chạy tới chào ngay, sợ Cô....quên... em mất đó Smiley
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #531 - 04. Apr 2011 , 23:10

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Apr 2011 , 20:16:
Cô thương,
Mấy ông xã VN có phước đưọc mấy bà vợ nấu ăn cho.  Mấy ông xã Mẽo bạn trong sở em thì được vợ phân công lúc nào cũng phải 50, 50.  Có ông còn phải nấu ăn mỗi ngày vì vợ về trễ hơn mình.  Bạn em cứ cười em vì em không biết ....vùng....lên, bắt ông xã nấu cho mình.  Ông xã em chỉ có lãnh chức "Barbecue King", cứ nghĩ là mình...ngon...lắm, nhưng thịt thà cũng phải vợ ướp....
Cô ơi, Cô có khoẻ không?  Hôm qua em có chào Cô và hỏi bà nội của Cọp Con có nấu súp cho Cọp  con xơi tuần này không mà chắc nhiều posts quá nên Cô không thấy. 
Hôm nay vừa nhác thấy Cô là em phải chạy tới chào ngay, sợ Cô....quên... em mất đó Smiley

HMN thương,
Úi dào, bỏ đi đâu cả mấy tuần rồi mới vào hỏi thăm cả bn lẫn cháu.  Cô phải đợi em vào đây đó chứ, vì hôm qua cũng có đọc thư em nhưng bây giờ hơi đãng trí rồi nên quên trả lời, hì hì hì...
Tuần này cô đổi món, mua toàn mấy thứ bánh và trái cây khoái khẩu của Cọp, còn mẹ nó thì đã nấu cháo thịt cho nó ngoong ngoong ("ngon ngon," nói ngọng đó!) rồi.  Con bé cứ được "bồi dưỡng" suốt ngày nên lắm lúc cô cũng hơi lo vì nếu nó mà bụ bẫm quá khổ thì sau này thẩm mỹ viện lại được nhờ lắm đó.
Chúc em an nhàn và vui luôn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #532 - 05. Apr 2011 , 17:25

thule wrote on 05. Apr 2011 , 13:41:
Hihihi, cái youtube này thì cô xem và nghe nhạc được hết rất rõ ràng , chỉ có chữ nhỏ thôi mà cô thì hôì này có đọc được chữ ai đậu  Phải đeokính khuếch đại mới nhìn ra

Mà cái này có sa ve được không, hay vì ở trên you tube thì ít lâusau nó lại đi mât , hà các em?

Thưa Cô Thu , Cô Vân và Cô Mai ,

Em gửi cho 3 Cô link để xem YouTube trực tiếp từ internet thì sẽ được xem dễ dàng và rõ ràng hơn vì màn hình YouTube lớn hơn trong  DD mình , em thấy có thể đọc những bài thơ dễ hơn nhất là đối với những bài có tông màu sáng và cũng có thể save về máy để xem bằng cách bookmark nó ạ ( em không biết còn cách nào nữa không , nếu Cô Thu muốn em sẽ gửi link vào email của Cô luôn )

http://www.youtube.com/watch?v=nq7QMTx4llI&feature=player_embedded

PTr

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #533 - 05. Apr 2011 , 21:17

Phuong_Tran wrote on 05. Apr 2011 , 17:25:
Thưa Cô Thu , Cô Vân và Cô Mai ,

Em gửi cho 3 Cô link để xem YouTube trực tiếp từ internet thì sẽ được xem dễ dàng và rõ ràng hơn vì màn hình YouTube lớn hơn trong  DD mình , em thấy có thể đọc những bài thơ dễ hơn nhất là đối với những bài có tông màu sáng và cũng có thể save về máy để xem bằng cách bookmark nó ạ ( em không biết còn cách nào nữa không , nếu Cô Thu muốn em sẽ gửi link vào email của Cô luôn )

http://www.youtube.com/watch?v=nq7QMTx4llI&feature=player_embedded

PTr

Tí Lanh Chanh cưng ơi,
Tí tài quá, nghe nhạc rõ hơn thật, đã cái lỗ tai ghê nơi.  Cám ơn cô bé nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #534 - 05. Apr 2011 , 22:19

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Apr 2011 , 21:17:
Tí Lanh Chanh cưng ơi,
Tí tài quá, nghe nhạc rõ hơn thật, đã cái lỗ tai ghê nơi.  Cám ơn cô bé nhé.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,
Nghe Cô nói " đã cái lỗ tai ghê nơi  " làm Tí vui quá
Tí chúc Cô Mai ngủ ngon nhé  sleepy005 sleepy005 sleepy008

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #535 - 05. Apr 2011 , 22:45

Phuong_Tran wrote on 05. Apr 2011 , 22:19:
Thưa Cô Mai ,
Nghe Cô nói " đã cái lỗ tai ghê nơi  " làm Tí vui quá
Tí chúc Cô Mai ngủ ngon nhé  sleepy005 sleepy005 sleepy008

Tí cưng của Cô

Tí cưng của Cô Mai ơi, nghe Cô Mai nói Tí tài quá thì Tí cũng "đã cái lỗ tai ghê nơi"  phải không? hoado
Cô Ngọc Mai ơi, Cô sướng quá, có Tí cưng chạy theo săn sóc Cô mỗi ngày, thấy Cô vui là cả nhà vui theo Cô đó.  Mà Tí cưng này giỏi thiệt, chạy tùm lum mà hổng mệt chi hết. Cô cho em  violet2 violet2cưng ké Tí của Cô nhá.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #536 - 05. Apr 2011 , 23:05

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Apr 2011 , 23:10:
HMN thương,
Úi dào, bỏ đi đâu cả mấy tuần rồi mới vào hỏi thăm cả bn lẫn cháu.  Cô phải đợi em vào đây đó chứ, vì hôm qua cũng có đọc thư em nhưng bây giờ hơi đãng trí rồi nên quên trả lời, hì hì hì...
Tuần này cô đổi món, mua toàn mấy thứ bánh và trái cây khoái khẩu của Cọp, còn mẹ nó thì đã nấu cháo thịt cho nó ngoong ngoong ("ngon ngon," nói ngọng đó!) rồi.  Con bé cứ được "bồi dưỡng" suốt ngày nên lắm lúc cô cũng hơi lo vì nếu nó mà bụ bẫm quá khổ thì sau này thẩm mỹ viện lại được nhờ lắm đó.
Chúc em an nhàn và vui luôn.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, em vẫn rón rén vào nghe lén Cô và mấy chị thủ thỉ với nhau thường đấy chứ.  Em ưa.... dựa cột.....mà nghe thưa Cô  Smiley
Như vậy là Cọp của Cô bắt đầu nói ngọng sơ sơ rồi, BN lại còn cưng hơn nữa.  Như vậy là Cọp nói sớm phải không Cô?  Vì hình như Cọp mới ăn thôi nôi mà. Con trai đầu của em cũng nói sớm lắm, biết đi sớm nữa, mới 9 tháng là đã bước đầu tiên và chưa 2 tuổi đã nói thành câu (già chuyện giống mẹ nó, thưa Cô!  Smiley ). Ai cũng nói nó biết nói sớm là... tại em.  Mà em nói chuyện với nó nhiều thật, cưng lắm vì là con đầu lòng mà. Nói chuyện với nó suốt ngày..... Smiley
Cọp đã đi giỏi chưa thưa Cô? Cỡ tuổi này thì cưng lắm, biết đi lẫm đẫm và biết làm đủ trò cho BN còn cưng thêm trăm lần hơn nữa....
Mới có thứ ba thôi hà thưa Cô, chắc Cô mong mau đến weekend để mà về mimi Cọp cho đã.
Sao hôm nay em nhiều chuyện quá, em stop để không Cô...mỏi.. lỗ tai. 
Thương chúc Cô vui nhiều. violet2
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #537 - 05. Apr 2011 , 23:33

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Apr 2011 , 19:12:
Tv thương,
Em vẫn còn nhớ bài "Trường làng tôi " lời 2 do Thanh Tâm và Đức đặt nhỉ.  Mạ Vân cũng rất thích bài này đó TV ạ.
Cô hỏi em vậy thôi chớ đời nào có chuyện các em giận cô giáo, cho dù họ khó tính tới đậu.  Nhưng phê bình đôi khi lệch lạc về thầy cô thì cũng có thể xảy ra,  chẳng qua vì sự xét đoán chủ quan nặng phần tình cảm thôi em à.  Vả lại như em nói đó, đâu có ai hoàn toàn mà mong đợi.
Cô chúc em một đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương,
Em rất vui khi mấy ngày nay cô vào đây thường xuyên với HMN , Tí cưng giỏi chạy tùm lum..nghe mà đã tai ghê đi , và em...
Hy vọng cô luôn an mạnh và hạnh phúc với cọp con và...các em HS ' bé tí " của cô.( cho dù  các em làm bà sui , là bà nội hay ngoại , nhưng vào đây , là thấy mình như học trò ngây thơ " vô số tội  " để lâu lâu làm " nũng " cho đời thêm vui , đấy cô ạ....hi.hi.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #538 - 06. Apr 2011 , 06:39

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. Apr 2011 , 22:45:
Tí cưng của Cô Mai ơi, nghe Cô Mai nói Tí tài quá thì Tí cũng "đã cái lỗ tai ghê nơi"  phải không? hoado
Cô Ngọc Mai ơi, Cô sướng quá, có Tí cưng chạy theo săn sóc Cô mỗi ngày, thấy Cô vui là cả nhà vui theo Cô đó.  Mà Tí cưng này giỏi thiệt, chạy tùm lum mà hổng mệt chi hết. Cô cho em  violet2 violet2cưng ké Tí của Cô nhá.

Nâu ơi ,

Nâu nói thì nhớ đó nha he he... Dzui quá nên Tí đâu có biết mệt là... chữ gì đâu  Cheesy Grin Grin

Nâu cứ bắt chước  Tí nè cứ loanh quanh lẩn quẩn bên các Cô rồi đọc ké bài các Cô viết cho trò hay là đọc ké bài các Thày Cô viết qua viết lại là đủ vui cả ngày rồi Nâu ơi

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #539 - 06. Apr 2011 , 22:48

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. Apr 2011 , 22:45:

HMN thương,
Đâu có thể nào bỏ cô cho một mình Tí săn sóc mà cô cần có các em để chuyện trò không rồi bị bịnh trầm cảm thì chít đó.  Vì cô cuối tuần mới lên ôm con cọp con, trong tuần thì mắc đưa rước con cậu cả đi học nên cũng bận nhắm nhắm, vì phải thức sớm, sau đó đi tập thể dục, về đến nhà cũng gần trưa rồi, nghỉ một tí lại đến giớ đi đón.
Con bé nó mới bập bẹ đôi lời thôi, nhưng "diễn toả" bằng điệu bộ, và tranh đấu bằng tiếng khóc và tiếng hét thì cũng đủ làm cho bn quýnh quáng cả lên rồi em à.  Nó biêt tẩy của bà như thế nên lại càng hay làm dữ. 
Bây giờ thì các em hiểu tại sao khi xưa cô phải làm nghiêm rồi nhé, vì nếu mà chiều cả 60 em một lúc thì có mà bể tung cái lớp ra ấy à?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 89
Send Topic In ra