Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78182 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #570 - 14. Apr 2011 , 08:26

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Apr 2011 , 21:27:
Thưa Cô Ngọc Mai cho em chọc Diều một tí nghe, lâu quá hổng "thấy" Diều nói nhớ em Nâu chi hết Grin

Tí cưng của Cô Mai mấy ngày nay bận lắm hay sao? Tí cưng không vào để Cô trông Cô đợi, coi chừng Cô hết...cưng... Tí ơi.

Nâu ơi ,

Sao mà không nhớ Nâu được chứ ?  Cheesy Cheesy Grin

Cô Mai không cưng Tí thì.. cưng Nâu , Tí cũng dzui dzậy... Cheesy Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #571 - 14. Apr 2011 , 11:39

Phuong_Tran wrote on 14. Apr 2011 , 08:26:
Nâu ơi ,

Sao mà không nhớ Nâu được chứ ?  Cheesy Cheesy Grin

Cô Mai không cưng Tí thì.. cưng Nâu , Tí cũng dzui dzậy... Cheesy Grin

Diều

Diều và HMN ơi,
Ai nó không cưng hồi nào đâu nè.  Nhưng mà ai có thể lấy cân tiểu ly mà cân tình cảm được hai em ơi!
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #572 - 14. Apr 2011 , 11:49

Hoa Hạ wrote on 13. Apr 2011 , 20:09:
Co thương, nhu the la co chon ngay lam gio cho thay la ngay mat nươc hay do dung la ngay thay mat thua co. Ba cua em cung khan goi len dương vao ngay mong 5 thang 6 cua nam 1975 thi phai. Noi tap trung la trương hoc Donbosco o trong Go Vap va cung dươc lenh chi mang theo lương thuc va quan ao cho 1 thang thoi, cung may sau...... 10 nam thi ba em dươc tra ve, sau khi qua biet bao nhieu trai tu Hoang Lien Son, Ha Son Binh va trai cuôi cung trong mien nam em quen ten roi, dươc goi la trai Z30A thi phai. Cho em cung thap nen hương cho thay vao cuôi tuan nay co nhe. Nhung co lam gio thay vao ngay thu bay hay chua nhat thưa co????

Hoa Hạ thương,
Cám ơn em sẽ thắp nhang cho Thầy vào ngày Thứ bảy này.  Em thật dễ thương và rất có lòng với tất cả mọi người.  Thật ra ngày giỗ chính là 17/3 AL nhưng cô phải làm sớm vì Chủ Nhật lại được mời làm giám khảo chấm thi Đánh Vần cho một trường Việt Ngữ rồi. 
Như vậy thì kể như cô của em "ở giá" từ năm 1975 khi thầy đi học tập, rồi mất trong đó.
Mừng cho Ba em đã được trở lại với gia đình sau một thời gian "học tâp."
Mong em vui luôn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #573 - 14. Apr 2011 , 11:55

tuy-van wrote on 14. Apr 2011 , 07:46:
Cô MAI thương ,
Em hông biết ai đè hột điều ?   đi chơi còn nhiều hơn em. vì em 1 năm có 1 lần thôi.
CÔ gặp thầy Đạt và cô Thu vui quá. Mỗi khi mình làm việc gì tốt' cho người khác , thì cho dù đường xa , hay mất' nhiều thời gian , vẫn thấy hạnh phúc hơn , đó cô.
Em đang ở vùng " cow boy texas " , nay mai em về , co6 thấy có học sinh nào mặt...ngầu cow girl , thì đừng  ngạc nhiên nha cô...hi.hi.
Cho dù em  hông vào đây mọi ngày ,  nhưng  em lúc nào cùng nhớ các thầy cô và cả nhà. Mong cô vui và an lành.
em Tv
Em Tv

TV thương,
Thế ra em đang ở Texas, làm cow girl có vui không?  Bên đó cô có một bà chị và một ông anh ruột cùng gia đình, nên cũng hay bay sang Houston thăm.  Chỉ phải cái là vào tháng tám rất nóng nảy thôi.
Chúc em đi chơi vui nhiều.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #574 - 14. Apr 2011 , 22:03

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Apr 2011 , 11:49:
Hoa Hạ thương,
Cám ơn em sẽ thắp nhang cho Thầy vào ngày Thứ bảy này.  Em thật dễ thương và rất có lòng với tất cả mọi người.  Thật ra ngày giỗ chính là 17/3 AL nhưng cô phải làm sớm vì Chủ Nhật lại được mời làm giám khảo chấm thi Đánh Vần cho một trường Việt Ngữ rồi. 
Như vậy thì kể như cô của em "ở giá" từ năm 1975 khi thầy đi học tập, rồi mất trong đó.
Mừng cho Ba em đã được trở lại với gia đình sau một thời gian "học tâp."
Mong em vui luôn.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, em sẽ nghĩ đến Cô và giỗ Thầy cuối tuần và sẽ bắt chước chị HH thắp cho Thầy một cây nhang.  Thầy mất từ năm 75 và Cô chắt chiu một mình gà mẹ nuôi con từ đó đến giờ. Nghe Cô nói thương Cô quá.
Ba em may mắn hơn, cũng từ Bắc về Nam những 12 năm, nhưng được đoàn tụ với gia đình 5 năm sau đó.
Em rất thương  những bà mẹ qua đây một mình với bầy con thơ, vì mẹ em cũng đã trong trường hợp đó.
Em thương chúc Cô thật nhiều an lành cuối tuần này ạ. hoado hoado
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #575 - 14. Apr 2011 , 22:09

Hoạ Mi Nâu wrote on 14. Apr 2011 , 22:03:
Thưa Cô, em sẽ nghĩ đến Cô và giỗ Thầy cuối tuần và sẽ bắt chước chị HH thắp cho Thầy một cây nhang.  Thầy mất từ năm 75 và Cô chắt chiu một mình gà mẹ nuôi con từ đó đến giờ. Nghe Cô nói thương Cô quá.
Ba em may mắn hơn, cũng từ Bắc về Nam những 12 năm, nhưng được đoàn tụ với gia đình 5 năm sau đó.
Em rất thương  những bà mẹ qua đây một mình với bầy con thơ, vì mẹ em cũng đã trong trường hợp đó.

Thưa Cô Mai ,

Em cũng sẽ thắp cho Thầy 1 nén hương vào thứ bảy  cho thêm phần ấm cúng trong ngày Giổ này. Chúc gia đình Cô sẽ  đoàn tụ vui vẻ trong ngày Giổ của Thầy. Thương Cô làm Gà Mẹ nuôi con côi từ hơn 30 năm trời vất vả. Mong rằng từ giờ trở đi là Cô được hưởng phước , các con và các cháu đều thành đạt và hiếu thảo để Cô vui lòng.

Thương kính Cô

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #576 - 15. Apr 2011 , 07:03

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Apr 2011 , 11:39:
Diều và HMN ơi,
Ai nó không cưng hồi nào đâu nè.  Nhưng mà ai có thể lấy cân tiểu ly mà cân tình cảm được hai em ơi!
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương quí

Mấy ngày nay Tí nhớ Cô mà chỉ chạy vào nhà Cô rồi chạy ra , Tí mắc công chiện ạ , bây giờ công chiện xong rồi Tí lại chạy vào với Cô đây

Cô ơi , thứ Bảy này là  ngày giỗ của Thày , Tí sẽ dành 1 phút để cầu nguyện và nghĩ về người đã khuất  icon_pray icon_beg icon_beg , Cô  thắp dùm Tí một cây nhang cho Thày của Tí nha Cô , Tí cám ơn Cô nhé  pinkrose pinkrose

Cô ơi , Cô cưng Tí một tí xíu là cũng đủ làm Tí vui rồi  Cheesy

Thương kính ,

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #577 - 15. Apr 2011 , 07:37

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Apr 2011 , 11:55:
TV thương,
Thế ra em đang ở Texas, làm cow girl có vui không?  Bên đó cô có một bà chị và một ông anh ruột cùng gia đình, nên cũng hay bay sang Houston thăm.  Chỉ phải cái là vào tháng tám rất nóng nảy thôi.
Chúc em đi chơi vui nhiều.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Hy vọng dịp sau , cô trò mình cùng đến Texas làm cơ girl thì vui biết mấy.
Em cầu chúc cho thầy ( đà mất năm 1975 ) đà về cỏi thiên thai , và phù hộ cho cô cùng gd luôn bình an , may mắn nha cô.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #578 - 15. Apr 2011 , 22:04

Phuong_Tran wrote on 15. Apr 2011 , 07:03:
Thưa Cô Ngọc Mai thương quí

Mấy ngày nay Tí nhớ Cô mà chỉ chạy vào nhà Cô rồi chạy ra , Tí mắc công chiện ạ , bây giờ công chiện xong rồi Tí lại chạy vào với Cô đây

Cô ơi , thứ Bảy này là  ngày giỗ của Thày , Tí sẽ dành 1 phút để cầu nguyện và nghĩ về người đã khuất  icon_pray icon_beg icon_beg , Cô  thắp dùm Tí một cây nhang cho Thày của Tí nha Cô , Tí cám ơn Cô nhé  pinkrose pinkrose

Cô ơi , Cô cưng Tí một tí xíu là cũng đủ làm Tí vui rồi  Cheesy

Thương kính ,

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Cưng một cục bự chớ tí xíu gì mà tí xíu.  Công chiệng gì mà chỉ ghé qua nhà rồi chạy đi liền vậy.  À mà bí mật thì thôi, không cần phải khai báo đâu , hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #579 - 15. Apr 2011 , 22:08

tuy-van wrote on 15. Apr 2011 , 07:37:
Cô thương ,
Hy vọng dịp sau , cô trò mình cùng đến Texas làm cơ girl thì vui biết mấy.
Em cầu chúc cho thầy ( đà mất năm 1975 ) đà về cỏi thiên thai , và phù hộ cho cô cùng gd luôn bình an , may mắn nha cô.
Em Tv

TV thương,
Thầy đi học tập năm 1975, nhưng cô viết "coi như cô ở giá" nên em tưởng là năm thầy mất phải khổng?  Cám ơn em đã thăm hỏi và có những lời chúc thật dễ thương.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #580 - 15. Apr 2011 , 22:17

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2011 , 22:04:
Tí cưng ơi,
Cưng một cục bự chớ tí xíu gì mà tí xíu.  Công chiệng gì mà chỉ ghé qua nhà rồi chạy đi liền vậy.  À mà bí mật thì thôi, không cần phải khai báo đâu , hì hì...
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai
Em thấy Cô online mừng quá em chạy vào chào Cô ạ
Dạ , được Cô cưng một cục bự em vui lắm ạ
Cô ơi , hồi nãy Tí có cầu nguyện một phút rồi nhưng nhớ ra là mới có Thứ Bảy VN thôi chứ chưa đúng ngày bên Cô nên tối nay trước khi ngủ Tí sẽ làm lại

Chiện bí mật lắm Tí không dấu Cô được , sẽ nói Cô nghe sớm thôi  Cheesy Grin Grin Grin

Tí chúc Cô Mai ngủ ngon nhé

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #581 - 15. Apr 2011 , 22:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 14. Apr 2011 , 22:03:

HMN và Chích Choè thương,
Năm nay Thầy hên quá, được các em thắp nhang  cho thật dễ thương.  Cũng nhờ cô trò có dịp tâm sự với nhau mà thầy cũng được vui ké đó.
Nhưng mà các em biết không, có thể bi chừ ổng đã có một người đẹp ở trên ấy rồi cũng nên đó các em nhỉ?
Cô cám ơn các em nhiều lắm.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #582 - 15. Apr 2011 , 22:33

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2011 , 22:22:
Năm nay Thầy hên quá, được các em thắp nhang  cho thật dễ thương.  Cũng nhờ cô trò có dịp tâm sự với nhau mà thầy cũng được vui ké đó.
Nhưng mà các em biết không, có thể bi chừ ổng đã có một người đẹp ở trên ấy rồi cũng nên đó các em nhỉ?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Em tính đi ra nhưng em đọc những dòng này của Cô viết về Thày làm em cười quá phải chạy vào lanh chanh thêm vài câu nữa mới lui luôn được  Cheesy Cheesy

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #583 - 16. Apr 2011 , 06:01

Em cũng xin thắp một nén hương cho Thầy

...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #584 - 16. Apr 2011 , 07:20

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2011 , 22:22:
Cô Ngọc Mai

Doc thu cua co ma em cươi qua chung luôn, nhu the nghia la dan ba minh ai cung ghen phai khong co? Co phai cau mong cho thay.....o tren do co them mot ngươi nua de giup do thay  trong thoi gian vang bong cua co nha co, vi o dươi nay co dang ban voi dam hoc tro va con cop con thi dau co thi gio ma tham hoi thay. Hom nay em da thap nhang cho thay roi do, vi em thương thap nhang moi buôi sang, va em cung da cau xin thay phu ho cho moi ngươi o dươi nay dươc binh an va hanh phuc roi do co.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 89
Send Topic In ra