Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78029 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #585 - 16. Apr 2011 , 07:36

Phương Tần wrote on 16. Apr 2011 , 06:01:
Em cũng xin thắp một nén hương cho Thầy

...

Phương Tần thương,
Em khoẻ không, lâu quá mới thấy em vào lều nhưng cô vẫn luôn gặp em ở khắp nơi trên diễn đàn. 
Cám ơn em đã nghĩ đến thầy.  Hai chị em Phương Tầnthanks.gifhương Huệ có về dự Hội Cali tháng 8 này không?
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #586 - 16. Apr 2011 , 07:45

Phuong_Tran wrote on 15. Apr 2011 , 22:33:
Thưa Cô Mai ,

Em tính đi ra nhưng em đọc những dòng này của Cô viết về Thày làm em cười quá phải chạy vào lanh chanh thêm vài câu nữa mới lui luôn được  Cheesy Cheesy

Tí Lanh Chanh cưng ơi,
Úi chà, thế là cô diễu cũng có hạng đó nhỉ, làm các em cười là vui rồi, hì hì hì... Thế Tí hết bận rồi thì nhớ tiếp tục "lanh chanh" nhiều nhiều nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #587 - 16. Apr 2011 , 08:39

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Apr 2011 , 07:45:
Tí Lanh Chanh cưng ơi,
Úi chà, thế là cô diễu cũng có hạng đó nhỉ, làm các em cười là vui rồi, hì hì hì... Thế Tí hết bận rồi thì nhớ tiếp tục "lanh chanh" nhiều nhiều nhé.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai

Cô viết tếu quá làm Tí cười vui nên làm YouTUbe chả biết mệt là gì  Cheesy Grin nên Tí phải cám ơn Cô  pinkrose
Mấy ngày nay Tí bân làm Youtube Biệt Ly do Cô Vân hát , Tí gửi link Cô xem nhé , link này xem trực tiếp ở internet

http://www.youtube.com/watch?v=16LAm1Elats

Link này Cô sang Quán Thời Gian để nghe :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3283#3283
bus bikebike Tí chạy theo xe Cô

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #588 - 16. Apr 2011 , 13:14

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Apr 2011 , 07:36:
Phương Tần thương,
Em khoẻ không, lâu quá mới thấy em vào lều nhưng cô vẫn luôn gặp em ở khắp nơi trên diễn đàn. 
Cám ơn em đã nghĩ đến thầy.  Hai chị em Phương Tầnthanks.gifhương Huệ có về dự Hội Cali tháng 8 này không?
Thương,
Cô Ngọc Mai 

Thưa Cô! Ngày nào em cũng vào Lều Văn thăm Cô... âm thầm...
Tháng 8 còn lâu lắm, tụi em chưa tính được Cô ơi  Cheesy

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #589 - 16. Apr 2011 , 16:14

Phương Tần wrote on 16. Apr 2011 , 13:14:
Thưa Cô! Ngày nào em cũng vào Lều Văn thăm Cô... âm thầm...
Tháng 8 còn lâu lắm, tụi em chưa tính được Cô ơi  Cheesy

...

Phương Tần thương,
Thăm âm thầm cũng là thăm vây.  Cô biết thế cũng đủ vui rồi em à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #590 - 16. Apr 2011 , 16:38

Phuong_Tran wrote on 16. Apr 2011 , 08:39:
Thưa Cô Ngọc Mai

Cô viết tếu quá làm Tí cười vui nên làm YouTUbe chả biết mệt là gì  Cheesy Grin nên Tí phải cám ơn Cô  pinkrose
Mấy ngày nay Tí bân làm Youtube Biệt Ly do Cô Vân hát , Tí gửi link Cô xem nhé , link này xem trực tiếp ở internet

http://www.youtube.com/watch?v=16LAm1Elats

Link này Cô sang Quán Thời Gian để nghe :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3283#3283
bus bikebike Tí chạy theo xe Cô

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Em làm công phu quá, bao nhiêu là hình ảnh đẹp và ý nghĩa.  Tiếng hát Cô Vân ngọt ngào và trẻ quá. 
Cám ơn tấm lòng yêu thầy mến bạn của Tí của cô.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #591 - 16. Apr 2011 , 21:11

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Apr 2011 , 16:38:
Tí cưng ơi,
Em làm công phu quá, bao nhiêu là hình ảnh đẹp và ý nghĩa.  Tiếng hát Cô Vân ngọt ngào và trẻ quá. 
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Cam on da khen , nhung bai nay da thau tu hon 10 nam ve trươc " thưở tóc hắn hãy còn xanh " va thau co ve chat chua do , khong dung giong dau !
Cau mong voi nhung hinh anh cua Thanh Tam se goi lai nhung ky niem cua mot thoi qua khu dep de da qua Ngoc Mai nhi !
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #592 - 16. Apr 2011 , 22:03

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Apr 2011 , 16:38:
Tí cưng ơi,
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô đã khen , Cô biết không em đã " ăn dầm nằm dề " trong D Đ biết bao nhiêu ngày giờ để thu thập hình ảnh đó Cô  Cheesy Grin và em cũng nhân cơ hội đó phát hiện ra nhiều hình đẹp của cả nhà lắm , em chui vô cả Kho Hình lục tung lên luôn  Cheesy Grin

Cả nhà thích và vui là Tí vui rồi Cô ơi

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #593 - 17. Apr 2011 , 17:28

Phuong_Tran wrote on 16. Apr 2011 , 22:03:
Thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô đã khen , Cô biết không em đã " ăn dầm nằm dề " trong D Đ biết bao nhiêu ngày giờ để thu thập hình ảnh đó Cô  Cheesy Grin và em cũng nhân cơ hội đó phát hiện ra nhiều hình đẹp của cả nhà lắm , em chui vô cả Kho Hình lục tung lên luôn  Cheesy Grin

Cả nhà thích và vui là Tí vui rồi Cô ơi

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Lục được nhiều hình thì cũng tài thật, cô thì chỉ thích xem hình mà không chịu khó đi lục, giống như thích ăn ngon mà lại...lười nấu ấy.  May mà có Tí, đã đi tìm xong, rồi lại còn bày sẵn ra, rồi mời thầy cô lên xích lô đi coi nữa.  Thật là chí tình, hoan hô tí một cái, nhưng phải coi chừng các thầy cô bị yếu đi vì thiếu vận động đó.
Cô  Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #594 - 17. Apr 2011 , 17:32

ngo_thi_van wrote on 16. Apr 2011 , 21:11:
Ngoc Mai oi ,
Cam on da khen , nhung bai nay da thau tu hon 10 nam ve trươc " thưở tóc hắn hãy còn xanh " va thau co ve chat chua do , khong dung giong dau !
Cau mong voi nhung hinh anh cua Thanh Tam se goi lai nhung ky niem cua mot thoi qua khu dep de da qua Ngoc Mai nhi !
Van   

Vân ơi,
Không sao, vì NM vốn thích chơi đồ cổ, nên mấy bài hát càng xưa thì càng hay đó.  Ở VN có "Cụ Rùa", còn chúng ta gọi bài hát xưa là gì bi chừ nhỉ, nếu mình có thể nhân cách hoá nó, hì hì...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #595 - 17. Apr 2011 , 19:29

Hoa Hạ wrote on 16. Apr 2011 , 07:20:
Doc thu cua co ma em cươi qua chung luôn, nhu the nghia la dan ba minh ai cung ghen phai khong co? Co phai cau mong cho thay.....o tren do co them mot ngươi nua de giup do thay  trong thoi gian vang bong cua co nha co, vi o dươi nay co dang ban voi dam hoc tro va con cop con thi dau co thi gio ma tham hoi thay. Hom nay em da thap nhang cho thay roi do, vi em thương thap nhang moi buôi sang, va em cung da cau xin thay phu ho cho moi ngươi o dươi nay dươc binh an va hanh phuc roi do co.

Hoa Hạ thương,
Chẳng biết có ghen hay không nhưng hồi đó cô cứ khuyến khích ổng ráng học tập trở về rồi cô sẽ "gả" cho một trong những cô bạn còn độc thân của cô.  Ổng cũng biết là cô hay đùa nhưng chắc cũng ngạc nhiên sao thấy bà xã mình rộng lượng quá.  Nhưng mà đàn bà nói thì hơi nào mà tin em nhỉ?
Kỳ này con dâu út của cô làm giỗ, tự nấu nướng, chỉ mua thêm một vài thứ thôi.  Thấy thương mẹ con cọp quá đi em ơi!
Lòi cầu nguyện của em rất linh ứng, mọi người ở dưới này đang vui vẻ với nhau đây, chắc em cũng hiểu cô đang muốn nói gì rồi nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #596 - 17. Apr 2011 , 20:14

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Apr 2011 , 19:29:
Hoa Hạ thương,
Chẳng biết có ghen hay không nhưng hồi đó cô cứ khuyến khích ổng ráng học tập trở về rồi cô sẽ "gả" cho một trong những cô bạn còn độc thân của cô.  Ổng cũng biết là cô hay đùa nhưng chắc cũng ngạc nhiên sao thấy bà xã mình rộng lượng quá.  Nhưng mà đàn bà nói thì hơi nào mà tin em nhỉ?
Kỳ này con dâu út của cô làm giỗ, tự nấu nướng, chỉ mua thêm một vài thứ thôi.  Thấy thương mẹ con cọp quá đi em ơi!
Lòi cầu nguyện của em rất linh ứng, mọi người ở dưới này đang vui vẻ với nhau đây, chắc em cũng hiểu cô đang muốn nói gì rồi nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai,
Em mừng cho Cô có dâu út vừa giỏi (đúc ra cọp con giống BN làm cho BN thêm hạnh phúc), vừa ngoan là biết tự làm giỗ cho cha chồng. Em thì không được như vậy, có giỗ thì em chỉ làm thợ phụ. Má và mấy chị kêu đâu thì dạ nấy, phân chia công việc ra sao thì cứ thế mà làm thôi. Cũng may là mấy bà chị chồng em ai cũng giỏi giắn nên em chỉ phụ mà thôi.
Em "nghe" Cô nói hổng chừng Thầy ở trên...đó... có bà khác làm em cười quá chừng.  Ai dè đâu Cô còn nói với Thày cho "bà" khác nữa.  Cô thiệt là lạc quan yêu đời, có máu tếu lâm quá chừng.  Chắc nhờ vậy mới trẻ hoài phải không thưa Cô?
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #597 - 17. Apr 2011 , 21:51

Hoạ Mi Nâu wrote on 17. Apr 2011 , 20:14:
Thưa Cô Ngọc Mai,
Em mừng cho Cô có dâu út vừa giỏi (đúc ra cọp con giống BN làm cho BN thêm hạnh phúc), vừa ngoan là biết tự làm giỗ cho cha chồng. Em thì không được như vậy, có giỗ thì em chỉ làm thợ phụ. Má và mấy chị kêu đâu thì dạ nấy, phân chia công việc ra sao thì cứ thế mà làm thôi. Cũng may là mấy bà chị chồng em ai cũng giỏi giắn nên em chỉ phụ mà thôi.
Em "nghe" Cô nói hổng chừng Thầy ở trên...đó... có bà khác làm em cười quá chừng.  Ai dè đâu Cô còn nói với Thày cho "bà" khác nữa.  Cô thiệt là lạc quan yêu đời, có máu tếu lâm quá chừng.  Chắc nhờ vậy mới trẻ hoài phải không thưa Cô?
Em HMN

HMN thương,
Cuộc đời ngắn ngủi thì mình cứ yêu nó em à.  Hơi nào mà thắc mắc, khó khăn thì ai mà thương được.  Cô thấy nó như một tấm gương phản chiếu, mình cười đùa thì lúc nào cũng vui vẻ.  Thôi thế mình cứ thăng hoa mọi sự thì có lẽ đỡ nhức đầu hơn phải không em?
Em được làm thợ vịn thì nhất rồi.  Em thấy đó, mấy người làm "phó" thì bao giờ cũng khoẻ.  Như ông TT NObama đó, lo bạc cả đầu, mới đó mà thấy tiều tụy hẳn đi, trong khi ông Phó thì cứ ngủ gật khi ông chánh nói thôi (cô thấy trên TV và trên show diễu nữa đó).
Còn khi xưa mỗi lần nhà có giỗ thì cô của em thể nào cũng bận đi thư viện hoặc cắm đầu cắm cổ học, làm mẹ thương quá, bèn để cho mấy bà chị làm cỗ dùm.  Ấy nhưng cái khoản nếm thức ăn thì mấy bả lại rất tin cô, vì chắc cô hay đi ăn hàng nên rành chăng? 
Có lẽ vì sợ nhà bếp như vậy mà bây giờ cứ phải gọi phone học từng món một, khổ ơi là khổ!  Và học xong thì lại thường quên ngay, chắc vì món ăn của mình lỉnh kỉnh nhiều thứ xanh đỏ tím vàng, rồi những thái thái cắt cắt, nêm nếm gia giảm này nọ quá, nên cứ quên đi vì còn nhiều nỗi nhớ khác hấp dẫn hơn nhiều cơ em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #598 - 17. Apr 2011 , 22:05

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Apr 2011 , 17:28:
Tí cưng của cô ơi,
Lục được nhiều hình thì cũng tài thật, cô thì chỉ thích xem hình mà không chịu khó đi lục, giống như thích ăn ngon mà lại...lười nấu ấy.  May mà có Tí, đã đi tìm xong, rồi lại còn bày sẵn ra, rồi mời thầy cô lên xích lô đi coi nữa.  Thật là chí tình, hoan hô tí một cái, nhưng phải coi chừng các thầy cô bị yếu đi vì thiếu vận động đó.
Cô  Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Em cám ơn Cô khen Tí  pinkrose

Nhà LVD mình có nhiều hình ảnh lắm nên em tha hồ mà lục lạo  Cheesy Grin Grin Chị My còn hỏi em đã cuốn hết chiếu gối lại đàng hoàng chưa kìa Cô vì em nói em phải ăn dầm nằm dề trong D D để tìm hình  Cheesy Cheesy Grin

Thưa Cô Mai , em biết Thày Cô chăm tập thể dục lắm nên em chẳng sợ Thày Cô thiếu vận động đâu ... với lại xe đưa rước Thày Cô như vậy thì có cả các chị " quá giang " nữa Thày Cô lại càng vui !!!  Cheesy Grin

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Apr 2011 , 21:51:
HMN thương,
Cuộc đời ngắn ngủi thì mình cứ yêu nó em à.  Hơi nào mà thắc mắc, khó khăn thì ai mà thương được.  Cô thấy nó như một tấm gương phản chiếu, mình cười đùa thì lúc nào cũng vui vẻ.  Thôi thế mình cứ thăng hoa mọi sự thì có lẽ đỡ nhức đầu hơn phải không em?
Em được làm thợ vịn thì nhất rồi.  Em thấy đó, mấy người làm "phó" thì bao giờ cũng khoẻ.  Như ông TT NObama đó, lo bạc cả đầu, mới đó mà thấy tiều tụy hẳn đi, trong khi ông Phó thì cứ ngủ gật khi ông chánh nói thôi (cô thấy trên TV và trên show diễu nữa đó).
Còn khi xưa mỗi lần nhà có giỗ thì cô của em thể nào cũng bận đi thư viện hoặc cắm đầu cắm cổ học, làm mẹ thương quá, bèn để cho mấy bà chị làm cỗ dùm.  Ấy nhưng cái khoản nếm thức ăn thì mấy bả lại rất tin cô, vì chắc cô hay đi ăn hàng nên rành chăng? 
Có lẽ vì sợ nhà bếp như vậy mà bây giờ cứ phải gọi phone học từng món một, khổ ơi là khổ!  Và học xong thì lại thường quên ngay, chắc vì món ăn của mình lỉnh kỉnh nhiều thứ xanh đỏ tím vàng, rồi những thái thái cắt cắt, nêm nếm gia giảm này nọ quá, nên cứ quên đi vì còn nhiều nỗi nhớ khác hấp dẫn hơn nhiều cơ em ơi!
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô Mai ,

Em thích và học hỏi đức tính này của Cô

Tí cưng của Cô
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2011 , 22:06 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #599 - 18. Apr 2011 , 14:07

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2011 , 22:08:
TV thương,
Thầy đi học tập năm 1975, nhưng cô viết "coi như cô ở giá" nên em tưởng là năm thầy mất phải khổng?  Cám ơn em đã thăm hỏi và có những lời chúc thật dễ thương.
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai thương ,
Chiều hôm nay , đang ngồi nhìn qua cửa  sổ là 1 dòng sông hữu tình , của  người quen bên Dallas , em lại nhớ đến cô và cả nhà.
Khí hậu bên đây , nắng ấm  như bên Houston  , và  em vui khi được dịp vào sân trường với thẫy cô và cả nhà.
Chúc cô luôn vui và mọi sự an lành.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 89
Send Topic In ra