Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77806 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #600 - 18. Apr 2011 , 18:54

tuy-van wrote on 18. Apr 2011 , 14:07:
Cô Mai thương ,
Chiều hôm nay , đang ngồi nhìn qua cửa  sổ là 1 dòng sông hữu tình , của  người quen bên Dallas , em lại nhớ đến cô và cả nhà.
Khí hậu bên đây , nắng ấm  như bên Houston  , và  em vui khi được dịp vào sân trường với thẫy cô và cả nhà.
Chúc cô luôn vui và mọi sự an lành.
Em Tv

TV thương,
Cô qua Houston thăm anh chị của cô bao nhiêu lần mà vẫn chưa được đi Dallas, thật là một sự thiếu sót em nhỉ.  Nhớ chụp nhiều hình cho bà con coi với nghe.
Chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #601 - 19. Apr 2011 , 00:07

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Apr 2011 , 21:51:
HMN thương,
Cuộc đời ngắn ngủi thì mình cứ yêu nó em à.  Hơi nào mà thắc mắc, khó khăn thì ai mà thương được.  Cô thấy nó như một tấm gương phản chiếu, mình cười đùa thì lúc nào cũng vui vẻ.  Thôi thế mình cứ thăng hoa mọi sự thì có lẽ đỡ nhức đầu hơn phải không em?
Em được làm thợ vịn thì nhất rồi.  Em thấy đó, mấy người làm "phó" thì bao giờ cũng khoẻ.  Như ông TT NObama đó, lo bạc cả đầu, mới đó mà thấy tiều tụy hẳn đi, trong khi ông Phó thì cứ ngủ gật khi ông chánh nói thôi (cô thấy trên TV và trên show diễu nữa đó).
Còn khi xưa mỗi lần nhà có giỗ thì cô của em thể nào cũng bận đi thư viện hoặc cắm đầu cắm cổ học, làm mẹ thương quá, bèn để cho mấy bà chị làm cỗ dùm.  Ấy nhưng cái khoản nếm thức ăn thì mấy bả lại rất tin cô, vì chắc cô hay đi ăn hàng nên rành chăng? 
Có lẽ vì sợ nhà bếp như vậy mà bây giờ cứ phải gọi phone học từng món một, khổ ơi là khổ!  Và học xong thì lại thường quên ngay, chắc vì món ăn của mình lỉnh kỉnh nhiều thứ xanh đỏ tím vàng, rồi những thái thái cắt cắt, nêm nếm gia giảm này nọ quá, nên cứ quên đi vì còn nhiều nỗi nhớ khác hấp dẫn hơn nhiều cơ em ơi!
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô,
Em thán phục triết lý sống của Cô Ngọc Mai của em lắm, em hoan hô cả hai tay và hai chân luôn ạ. Em phải học cái này của Cô đây.  Thật ra áp dụng điều này nhiều khi hơi....khó.. với em đó, nhưng cứ hễ vào đây là em thấy mình vui và trẻ con như hồi còn đi học thôi. Lúc đó mình chỉ biết vui đùa, không phải biết lo toan trăm sự ở đời như bây giờ.  Cô ơi, em biết mình có phước lắm mới được ban chức thợ vịn đó chứ, cho nên em cứ hăng say giữ chức đó hoài, chả muốn được lên làm đầu bếp đâu thưa Cô.  Em còn kiêm thêm nghề rửa chén bát, cứ hễ ai nấu thì mình vịn xong thì rửa bát ..... Cứ thế là mình cứ no bụng hoài (bởi vậy mới ....tròn trịa Cô ơi ) Bây giờ em lại chủ trương không nên học....nấu... nhiều, vì hễ biết là phải lăn vào bếp mà làm thôi. Thiệt tình, em nói mà không sợ Cô cười cho, hễ em có được xơi món mới nào ngon ngon thì em chỉ khen ngon tới tấp mà nhất định không học hỏi nữa, vì học thì phải... thực hành... thưa Cô Smiley
Thôi em sửa soạn đi ngủ đây, khuya quá rồi mà em còn rị mọ tâm tình với Cô, sáng chắc lại không dậy nổi... huhu Cô ơi.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #602 - 19. Apr 2011 , 12:27

Hoạ Mi Nâu wrote on 19. Apr 2011 , 00:07:
Thưa Cô,
Em thán phục triết lý sống của Cô Ngọc Mai của em lắm, em hoan hô cả hai tay và hai chân luôn ạ. Em phải học cái này của Cô đây.  Thật ra áp dụng điều này nhiều khi hơi....khó.. với em đó, nhưng cứ hễ vào đây là em thấy mình vui và trẻ con như hồi còn đi học thôi. Lúc đó mình chỉ biết vui đùa, không phải biết lo toan trăm sự ở đời như bây giờ.  Cô ơi, em biết mình có phước lắm mới được ban chức thợ vịn đó chứ, cho nên em cứ hăng say giữ chức đó hoài, chả muốn được lên làm đầu bếp đâu thưa Cô.  Em còn kiêm thêm nghề rửa chén bát, cứ hễ ai nấu thì mình vịn xong thì rửa bát ..... Cứ thế là mình cứ no bụng hoài (bởi vậy mới ....tròn trịa Cô ơi ) Bây giờ em lại chủ trương không nên học....nấu... nhiều, vì hễ biết là phải lăn vào bếp mà làm thôi. Thiệt tình, em nói mà không sợ Cô cười cho, hễ em có được xơi món mới nào ngon ngon thì em chỉ khen ngon tới tấp mà nhất định không học hỏi nữa, vì học thì phải... thực hành... thưa Cô Smiley
Thôi em sửa soạn đi ngủ đây, khuya quá rồi mà em còn rị mọ tâm tình với Cô, sáng chắc lại không dậy nổi... huhu Cô ơi.

HMN thương,
Cô đâu có dè em lại có những điểm giống cô thế, làm thợ vịn thì khoẻ thân, còn không học nấu thì đỡ phải làm bếp, giản dị thế thôi. 
Về cái khoản nấu nướng này thì mỗi lần cô thấy người ta ăn rồi trầm trồ khen thưởng, rồi vội vàng hỏi han và ghi ghi chép chép khiến cô rất chi là khâm phục những vị ham học hỏi.  Nhưng mà chưa bao giờ cô có cái can đảm ghi chép gì cả vì ngại về nhà lại phải...tập nấu.
Ăn món luộc mãi cũng ngán, cô bèn mua một cái nồi hấp nho nhỏ, bỏ rau vào hấp thì vị ngọt còn nguyên, ăn vào vừa bổ vừa lành, hì hì... 
Ấy nói vậy mà không phải vậy đâu nhé, vì "thấy mới tin" nghe HMN?
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #603 - 19. Apr 2011 , 16:20

...

Cô Ngọc Mai thương ,

Trước khi đi làm Tí đem một bình hoa vào chưng ở nhà Cô cho thêm xinh thêm tươi như chủ nhà vậy đó...  Cheesy Grin Grin Grin

Tí chào Cô nhé

Chúc Cô vui và... nấu ăn ngon

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #604 - 19. Apr 2011 , 19:08

Phuong_Tran wrote on 19. Apr 2011 , 16:20:
...

Cô Ngọc Mai thương ,

Trước khi đi làm Tí đem một bình hoa vào chưng ở nhà Cô cho thêm xinh thêm tươi như chủ nhà vậy đó...  Cheesy Grin Grin Grin

Tí chào Cô nhé

Chúc Cô vui và... nấu ăn ngon

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Chu choa bình hoa hồng nhung đẹp quá, cám ơn tí.  Cô sẽ giữ để ngắm trọn tuần này nghe.  Thế Tí đi làm có mệt không mà vẫn còn nhiều thì giờ lanh chanh vậy?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #605 - 19. Apr 2011 , 21:34

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Apr 2011 , 19:08:
Tí cưng ơi,
Chu choa bình hoa hồng nhung đẹp quá, cám ơn tí.  Cô sẽ giữ để ngắm trọn tuần này nghe.  Thế Tí đi làm có mệt không mà vẫn còn nhiều thì giờ lanh chanh vậy?
Cô Ngọc Mai 

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Dạ , Tí đi làm về rồi chạy u vào sân trường ngay để... chơi  Cheesy Grin Grin , đi làm thì có mệt nhưng vào đây đọc bài Thày Cô viết tếu là Tí cười quên hết cả mệt rồi Cô ơi  Cheesy Grin Grin Grin nên Tí cứ " rình " đọc bài của Thày Cô miết thôi...

Tí cưng của Cô
Back to top
« Last Edit: 19. Apr 2011 , 21:35 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #606 - 19. Apr 2011 , 23:23

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Apr 2011 , 12:27:
HMN thương,
Cô đâu có dè em lại có những điểm giống cô thế, làm thợ vịn thì khoẻ thân, còn không học nấu thì đỡ phải làm bếp, giản dị thế thôi. 
Về cái khoản nấu nướng này thì mỗi lần cô thấy người ta ăn rồi trầm trồ khen thưởng, rồi vội vàng hỏi han và ghi ghi chép chép khiến cô rất chi là khâm phục những vị ham học hỏi.  Nhưng mà chưa bao giờ cô có cái can đảm ghi chép gì cả vì ngại về nhà lại phải...tập nấu.
Ăn món luộc mãi cũng ngán, cô bèn mua một cái nồi hấp nho nhỏ, bỏ rau vào hấp thì vị ngọt còn nguyên, ăn vào vừa bổ vừa lành, hì hì... 
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Thưa Cô, thật ra thì lúc em chưa có con, em hăng hái học hỏi nấu nướng lắm.  Ăn món chi ngon thì em học món đó và về nhà thì thực hành ngay sợ để lâu thì quên.  Em cũng bày đặt biên biên chép chép trong cuốn sổ tay.... Có con rồi thì hơi cực hơn một tí, rồi không biết tự khi nào em lại nấu nướng giản tiện hơn nhiều, không bày biện nhiều món nữa.  Tuy nhiên, ở chỗ em vì tỉnh nhỏ, không có nhà hàng VN nên lâu lâu muốn đổi món thì phải lăn vào bếp đó Cô ơi.  (Còn không thì em lăn qua nhà mấy bà chị chồng... Smiley)
"Thấy mới tin" hở Cô?  Dạ đâu có, Cô nói chi là em tin ngay hà, không cần thấy đâu thưa Cô.  Em thấy Cô yêu đời, chỉ cần đi chơi đây đó gặp bạn là Cô cười vui, còn chuyện ăn uống chắc Cô rất dễ dãi.  Vì cứ nghe Cô ăn hết rau luộc đến rau hấp thì phải biết Cô dễ đến chừng nào.  Chắc cuối tuần khi Cô về thăm Cọp thì Cô mới hăng say lăn vào bếp ngay để o bế Cọp phải không ạ?
Em HMN
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #607 - 20. Apr 2011 , 02:32

Thưa Cô ,

Nhân lúc Cô và Nâu trao đổi về chuyện bếp núc , em len lén mang vào nhà Cô bình hoa Lys thật tươi. Mong Cô sẽ vui vui với bình hoa này.

...

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

~
Reply #608 - 20. Apr 2011 , 07:32

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Apr 2011 , 12:27:
HMN thương,
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Ăn rau luộc ngán, ăn đến rau hấp mà Cô ngán luôn thì quay ra ăn rau sống (như em) là tiện nhất ạ  Smiley
Cô để thì giờ vào đây cười đùa, nghe lũ học trò (bẻ sừng làm nghé Grin)  thi nhau nhõng nhẽo, cho khoẻ ạ.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2011 , 07:32 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: ~
Reply #609 - 20. Apr 2011 , 08:37

Đặng-Mỹ wrote on 20. Apr 2011 , 07:32:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Ăn rau luộc ngán, ăn đến rau hấp mà Cô ngán luôn thì quay ra ăn rau sống (như em) là tiện nhất ạ  Smiley
Cô để thì giờ vào đây cười đùa, nghe lũ học trò (bẻ sừng làm nghé Grin)  thi nhau nhõng nhẽo, cho khoẻ ạ.  Smiley

Cô Mai thương kính ,
Nói đến rau sống , Tv thích lắm.Mấy ngày nay bên Dallas , ăn cá cuốn  bánh tráng tuyệt vời......
Cám ơn cô đã dành thì giờ vào đây , cho các em tha hồ mà...nhõng nhẽo....hi.hi.
Hy vọng cô luôn hạnh phúc và lâu lâu....nhõng nhẽo với các em...cho huề cả làng nha cô.
Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: ~
Reply #610 - 20. Apr 2011 , 20:00

tuy-van wrote on 20. Apr 2011 , 08:37:
Cô Mai thương kính ,
Nói đến rau sống , Tv thích lắm.Mấy ngày nay bên Dallas , ăn cá cuốn  bánh tráng tuyệt vời......
Cám ơn cô đã dành thì giờ vào đây , cho các em tha hồ mà...nhõng nhẽo....hi.hi.
Hy vọng cô luôn hạnh phúc và lâu lâu....nhõng nhẽo với các em...cho huề cả làng nha cô.
Em TV

TV và Đặng Mỹ thương,
Ấy cái khoản rau sống cô cũng thích lắm, nhưng giống như TV, phải có bánh tráng và hoa lá cành đủ thứ rau thơm thì mới "tình" được.  Chớ mà ăn rau sống lẻ loi một thứ thì chán lắm các em ơi!
Còn cái khoản nhõng nhẽo thì không cần phải rủ rê, "người ây' cũng rành lắm nên ngày xưa cứ bị mấy ông anh rầy hoài hà!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #611 - 20. Apr 2011 , 20:09

Hoạ Mi Nâu wrote on 19. Apr 2011 , 23:23:
Cô thương,
Thưa Cô, thật ra thì lúc em chưa có con, em hăng hái học hỏi nấu nướng lắm.  Ăn món chi ngon thì em học món đó và về nhà thì thực hành ngay sợ để lâu thì quên.  Em cũng bày đặt biên biên chép chép trong cuốn sổ tay.... Có con rồi thì hơi cực hơn một tí, rồi không biết tự khi nào em lại nấu nướng giản tiện hơn nhiều, không bày biện nhiều món nữa.  Tuy nhiên, ở chỗ em vì tỉnh nhỏ, không có nhà hàng VN nên lâu lâu muốn đổi món thì phải lăn vào bếp đó Cô ơi.  (Còn không thì em lăn qua nhà mấy bà chị chồng... Smiley)
"Thấy mới tin" hở Cô?  Dạ đâu có, Cô nói chi là em tin ngay hà, không cần thấy đâu thưa Cô.  Em thấy Cô yêu đời, chỉ cần đi chơi đây đó gặp bạn là Cô cười vui, còn chuyện ăn uống chắc Cô rất dễ dãi.  Vì cứ nghe Cô ăn hết rau luộc đến rau hấp thì phải biết Cô dễ đến chừng nào.  Chắc cuối tuần khi Cô về thăm Cọp thì Cô mới hăng say lăn vào bếp ngay để o bế Cọp phải không ạ?
Em HMN

HMN thương,
Ăn uống giản tiện vừa đỡ phải nấu, vừa khoẻ mạnh em ơi.  Nhờ vậy khi nào được ăn ngon thì mới biết là tuyệt vời chớ.
Còn đến cọp con thì nó cứ bắt bế triền miên khói lửa, bố mẹ nó còn ra rìa nên cô không thể làm gì được huống chi là nấu ăn.  Tức cười lắm em ơi, và nói nhỏ em nghe thôi, nhiều khi đi vào "phòng nghỉ" cũng phải để nó trên đùi nó mới ngồi yên cho, nếu không thì lại ré lên khóc, làm bà nội lại quýnh quáng cả lên.
Vui chưa nào cô bé?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #612 - 20. Apr 2011 , 20:12

ChíchChoè wrote on 20. Apr 2011 , 02:32:
Thưa Cô ,

Nhân lúc Cô và Nâu trao đổi về chuyện bếp núc , em len lén mang vào nhà Cô bình hoa Lys thật tươi. Mong Cô sẽ vui vui với bình hoa này.

...

Thương Cô ,

Em Choè

Choè thương,
Thấy hoa thì vui rồi, bao giờ thấy người còn vui hơn nữa cơ đó, vì được nghe chim Chích Choè hót líu lo...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #613 - 20. Apr 2011 , 21:31

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Apr 2011 , 20:12:
Choè thương,
Thấy hoa thì vui rồi, bao giờ thấy người còn vui hơn nữa cơ đó, vì được nghe chim Chích Choè hót líu lo...
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô ,

Em cũng mong có ngày được gặp lại Cô. Em nghĩ sẽ không xa nữa phải không Cô? Biết Cô thích hoa , em sẽ vào chưng ở nhà Cô mỗi ngày một bình nhé. Hôm nay là bình hoa em chụp được hôm chủ nhật vừa qua , lúc đi dự đám cưới con gái của người bạn . Mời Cô thưởng thức

...

Chúc Cô vui

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #614 - 20. Apr 2011 , 22:41

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Apr 2011 , 20:09:
HMN thương,
Ăn uống giản tiện vừa đỡ phải nấu, vừa khoẻ mạnh em ơi.  Nhờ vậy khi nào được ăn ngon thì mới biết là tuyệt vời chớ.
Còn đến cọp con thì nó cứ bắt bế triền miên khói lửa, bố mẹ nó còn ra rìa nên cô không thể làm gì được huống chi là nấu ăn.  Tức cười lắm em ơi, và nói nhỏ em nghe thôi, nhiều khi đi vào "phòng nghỉ" cũng phải để nó trên đùi nó mới ngồi yên cho, nếu không thì lại ré lên khóc, làm bà nội lại quýnh quáng cả lên.
Vui chưa nào cô bé?
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, ngày nào em thấy Cô viết là em vui quá đi chứ thưa Cô.  Em đọc những lời Cô viết mà ngồi cười một mình đây.  Ai đời BN vào "phòng nghỉ" mà cũng phải bế Cọp! Như thế là Cọp mê bà quá chừng luôn, không sao rời xa BN, dù là chỉ mấy phút để bà "nghỉ" Smiley
Hồi xưa mỗi lần đọc những bài văn về bà cháu em tủi thân lắm, vì em chỉ có bà ngoại mà bà không ở gần để cho cháu nhõng nhẽo nũng nịu. Như thế thì Cọp của Cô thật là có phước đó Cô ơi, có BN ở gần để cưng chìu.... quýnh quáng. Cô ơi, cứ bế cháu, khỏi nấu ăn thì lại càng sướng hơn nữa phải không thưa Cô? Để mẹ Cọp nấu hầu cả bà lẫn cháu ạ Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 89
Send Topic In ra