Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77904 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #780 - 24. May 2011 , 16:19

Vu Ngoc Mai wrote on 24. May 2011 , 11:35:
Tí cưng của cô giỏi quá.  Cứ viết đi rồi tự nhiên hứng nó đến với em như mọi lần ấy mà.
Thương,
Cô Ngọc Mai 

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,
Tí đang mần dziệc đó ạ , cũng ráng đó Cô nên Tí sẽ ít vào nhà một tí Cô nhé ( Tí ham vui lại ưa lanh chanh đầu làng cuối xóm  Cheesy Grin Grin )

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #781 - 24. May 2011 , 19:38

Vu Ngoc Mai wrote on 21. May 2011 , 22:33:
TV thương,
Không phải chỉ có hai cô trò nhà tôi mới thích coi hình đâu dấy nhé, mà chúng tôi có thiếu chi bạn đồng tình, cùng sở thích.  Chẳng thế mà mở tờ đặc san ra là thiên hạ tìm hình coi trước đó cô nương ơi.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương,
Cô nói " trúng phóc tim đen " của những ai yêu...hình.
Kính chúc cô và cả nhà tháng 5 còn lại bình an.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #782 - 25. May 2011 , 21:14

Phuong_Tran wrote on 24. May 2011 , 16:19:
Thưa Cô Ngọc Mai thương ,
Tí đang mần dziệc đó ạ , cũng ráng đó Cô nên Tí sẽ ít vào nhà một tí Cô nhé ( Tí ham vui lại ưa lanh chanh đầu làng cuối xóm  Cheesy Grin Grin )

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Cô cũng đang mần dziệc vậy, nhưng cô vẫn vào chơi mí Tí như thường.  Có thế thì mới thoải mái đầu óc chớ.  Vậy là thua cô 2-1 rồi nhé!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #783 - 25. May 2011 , 21:19

tuy-van wrote on 24. May 2011 , 19:38:
Cô Mai thương,
Cô nói " trúng phóc tim đen " của những ai yêu...hình.
Kính chúc cô và cả nhà tháng 5 còn lại bình an.
Em Tv

TV thương,
Thôi cô cũng ráng cho được bình an theo lời chúc của TV, mặc dầu cũng có nhiều chiệng nhức đầu lắm.  Nhưng mà cô vẫn không chịu uống thuốc đau đầu đâu, vì nó có bổn phận phải hết mình ên khi cô cứ lờ đi đó em à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #784 - 25. May 2011 , 21:28

Vu Ngoc Mai wrote on 25. May 2011 , 21:14:
Tí cưng ơi,
Cô cũng đang mần dziệc vậy, nhưng cô vẫn vào chơi mí Tí như thường.  Có thế thì mới thoải mái đầu óc chớ.  Vậy là thua cô 2-1 rồi nhé!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ơi ,

Tí sợ Cô không biết tin này nên Tí  lanh chanh đem vào đây cho Cô đọc nè

anh_thu_Tran wrote on 25. May 2011 , 17:14:
Thưa 3 CôMai Vân Thu  ,em xin được báo để các Cô và cả nhà cùng biết là hiện tại sức khoẻ của thày Tính chồng cô Oanh đang trong thời kỳ nguy ngập không còn chữa được nữa.Bây giờ em sẽ sang đón cô Châm đi thăm Thày Cô Oanh đây.Vài hàng báo tin với Cô.
   Nghe được tin không vui này em chỉ biết cầu mong sao cho cả nhà chúng ta luôn được an vui va manh khoẻ.

Tí gửi luôn cái link cho Cô sang bên MVGT xem cho nhanh Cô nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1281166011/3510

xe-dua2 bikebike

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #785 - 26. May 2011 , 10:30

Vu Ngoc Mai wrote on 25. May 2011 , 21:19:
TV thương,
Thôi cô cũng ráng cho được bình an theo lời chúc của TV, mặc dầu cũng có nhiều chiệng nhức đầu lắm.  Nhưng mà cô vẫn không chịu uống thuốc đau đầu đâu, vì nó có bổn phận phải hết mình ên khi cô cứ lờ đi đó em à.
Cô Ngọc Mai

hy vọng cô trò mình qua khỏi cơn nhức đầu hành hạ.
Mấy năm trước , em chích ngừa cãm cúm. Sau đó về nhà nó " quậy ' em nóng sốt , khó chịu , tưởng toi mạng rồi.
Hôm qua , nghe lời Dr , đi chích  ngừa bịnh " HO " , bây giờ tâm hồn lâng lâng , trên 9 tầng mây...say đó cô....
Mong mọi sự an lành và mackeno...
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #786 - 26. May 2011 , 13:21

tuy-van wrote on 26. May 2011 , 10:30:
hy vọng cô trò mình qua khỏi cơn nhức đầu hành hạ.
Mấy năm trước , em chích ngừa cãm cúm. Sau đó về nhà nó " quậy ' em nóng sốt , khó chịu , tưởng toi mạng rồi.
Hôm qua , nghe lời Dr , đi chích  ngừa bịnh " HO " , bây giờ tâm hồn lâng lâng , trên 9 tầng mây...say đó cô....
Mong mọi sự an lành và mackeno...
Em Tv

TV thương,
Thôi mình cư Mckeno roi cung OK em ơi!  Nhằm gì 3 cái le te đó .
Tuần này buồn quá, cô đi lang thang lên chơi với Cọp, bị nó hành bế lên bế xuống, vừa tiêu sầu, vừa tiêu ...mỡ, thôi cũng tiện chán em ạ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #787 - 27. May 2011 , 03:04

anh_thu_Tran wrote on 26. May 2011 , 22:49:
Thưa 3 Co va cả nhà ,
    Em vưa được tin Thày Tính đã ra đi vĩnh viễn vào lúc 11 giờ trưa nay (giờ Mel ).Lúc 12 giờ trưa ban hộ niệm đã đến tụng Cầu Siêu cho Thày ,hiện giờ Thày còn nằm nguyên tại nhà thương cho đủ 8 tiếng theo nghi thức Phật giáo và sau đó sẽ được chuyển đến nhà quàn.
  Hiện giờ chưa rõ sẽ được thăm và chôn cất lúc nào ,em chỉ biết là không thể làm vào cuối tuần này được vì nhà quàn không còn chỗ.Khi nào có tin tức gì chình xác em sẽ thông bào cho cả nhà cùng biết.
  Bây giờ chỉ biết nguyện cầu cho vong linh của Thày Tính sớm Xiêu sanh Tịnh Độ.
  Nếu các Cô muốn phone hỏi thăm thì em nghĩ sáng ngày mai là tốt nhất vì ở bên này trong lúc chờ để được đến thăm viếng thì gia đình không làm được gì cả mà chỉ chờ đợi thôi.
   Em sẽ xin thay mặt các Cô và cả nhà LVD để đến chia buồn cùng gia đình cô Oanh.

Hôm nay cả nhà LVD không vui , PTr chẳng biết làm gì hơn là gửi link để cả nhà cùng sang trang Chia Buồn cho nhanh :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1122315522/465#474

bus bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #788 - 27. May 2011 , 23:17

Vu Ngoc Mai wrote on 25. May 2011 , 21:14:
Tí cưng ơi,
Cô Ngọc Mai

Tí đã gửi bài cho Đặc San rồi , Tí mừng quá xá vì bây giờ Tí có quyền thảnh thơi đi chơi mà không sợ chị Hội Trưởng chặn đường nữa ạ

hí hí , Tí bị thua 2-1 hả Cô ????

Hổm nay không có vào thăm Cô thường bữa nay Tí vô đây " nằm vạ " Cô nè

Tí chúc Cô luôn mạnh khoẻ tươi vui , nhiều mạnh khoẻ để có sức ẳm bồng Cọp Con nha Cô  Cheesy Grin

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #789 - 28. May 2011 , 12:58

Phuong_Tran wrote on 27. May 2011 , 23:17:

Tí đã gửi bài cho Đặc San rồi , Tí mừng quá xá vì bây giờ Tí có quyền thảnh thơi đi chơi mà không sợ chị Hội Trưởng chặn đường nữa ạ

hí hí , Tí bị thua 2-1 hả Cô ????

Hổm nay không có vào thăm Cô thường bữa nay Tí vô đây " nằm vạ " Cô nè

Tí chúc Cô luôn mạnh khoẻ tươi vui , nhiều mạnh khoẻ để có sức ẳm bồng Cọp Con nha Cô  Cheesy Grin

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Thế là Tí đã nộp bài rồi, và hạ lại cô 2-1, vì cái chữ Việt của cô đang ăn vạ, phải chờ con trai của học trò cưng sửa, nếu không thì cô phải mât gấp 3 lần thời gian mới đánh máy xong được bài.
Nhưng cô sẽ làm kịp, kẻo hất hạn cũng kỳ kỳ, vì cô sợ sai hẹn và bị lỗi hẹn lắm...
Thôi giờ cô phải đi công chuyện tí đã nghe cưng, mình sẽ nói chuyện nhiều sau. (khoe với cưng nè: mới được bế Cọp con 2 ngày xong, đã quá xá quà xa nè, hì hì hì ...).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #790 - 28. May 2011 , 17:34

Vu Ngoc Mai wrote on 28. May 2011 , 12:58:
Tí cưng của cô ơi,
Thế là Tí đã nộp bài rồi, và hạ lại cô 2-1, vì cái chữ Việt của cô đang ăn vạ, phải chờ con trai của học trò cưng sửa, nếu không thì cô phải mât gấp 3 lần thời gian mới đánh máy xong được bài.
Nhưng cô sẽ làm kịp, kẻo hất hạn cũng kỳ kỳ, vì cô sợ sai hẹn và bị lỗi hẹn lắm...
Thôi giờ cô phải đi công chuyện tí đã nghe cưng, mình sẽ nói chuyện nhiều sau. (khoe với cưng nè: mới được bế Cọp con 2 ngày xong, đã quá xá quà xa nè, hì hì hì ...).
Cô Ngọc Mai

Mới đây em bận quá vì cũng muốn cho xong bài Đ S nên em đã không vào nhà Cô gửi link cho Cô đi dự SN của Nga Lucia mà chỉ gửi chung chung bên MVGT thôi chắc Cô không thấy , hôm nay thì trễ nột xíu rồi nhưng không sao đâu ha Cô :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1243424763/63#63

xe-dua2

Cô ơi như vậy phải chờ sửa dấu tiếng Việt hả Cô? Có bị chậm trễ quá không ??? Nếu cần Cô cứ gửi sang em đánh dấu tiếng Việt  phụ Cô có được không ? Em sẽ gửi vào PM cho Cô cái địa chỉ email của em để nếu cần em phụ Cô cứ gửi sang cho em làm phụ cho kịp thời gian nhé , hôm nay là Chủ nhật bên VN em được nghĩ cả ngày Cô có gửi sang thì tiện nhất đấy , Tí chờ Cô đấy.

Ngày hôm qua thứ 7 cuối tuần em chỉ làm việc có 2 tiếng buổi sáng thôi  nên đã ráng dành hết thời gian để viết cho xong , khi viết thì Tí nhớ đến lời Cô nói là cứ nghĩ sao viết như vậy theo cảm hứng là được rồi nên Tí làm " y xì " lời Cô , phẻ re !!!  Cheesy Grin Grin

I da thế là thích quá , được bế Cọp Con hai ngày lận hả Cô ? chắc nàng Cọp tha hồ mà vòi vĩnh , nhõng nhẽo với Bà còn Bà thì tha hồ mà nựng mà hôn cháu Cô nhỉ , em tưởng tượng Cô đang bế Cọp Con và miệng thì cười tươi rói và còn " nói ngọng " nựng nịu cháu nữa , vậy là đủ vui  rồi Cô nhỉ

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #791 - 29. May 2011 , 21:07

Vu Ngoc Mai wrote on 26. May 2011 , 13:21:
TV thương,
Thôi mình cư Mckeno roi cung OK em ơi!  Nhằm gì 3 cái le te đó .
Tuần này buồn quá, cô đi lang thang lên chơi với Cọp, bị nó hành bế lên bế xuống, vừa tiêu sầu, vừa tiêu ...mỡ, thôi cũng tiện chán em ạ.
Cô Ngọc Mai

Trời , bị hành như vậy là nhất đó cô...nay mai cháu lớn 1 chút , chạy chơi 1 mình , hông thèm cho bà bế , hông cho bà tha hồ chụp hình , đủ kiểu , như Alex bây giờ...mới khổ đời đó cô.....hic..hic..
Thương chúc cô cuối tuần vui hơn.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #792 - 29. May 2011 , 22:11

Phuong_Tran wrote on 28. May 2011 , 17:34:
Mới đây em bận quá vì cũng muốn cho xong bài Đ S nên em đã không vào nhà Cô gửi link cho Cô đi dự SN của Nga Lucia mà chỉ gửi chung chung bên MVGT thôi chắc Cô không thấy , hôm nay thì trễ nột xíu rồi nhưng không sao đâu ha Cô :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1243424763/63#63

xe-dua2

Cô ơi như vậy phải chờ sửa dấu tiếng Việt hả Cô? Có bị chậm trễ quá không ??? Nếu cần Cô cứ gửi sang em đánh dấu tiếng Việt  phụ Cô có được không ? Em sẽ gửi vào PM cho Cô cái địa chỉ email của em để nếu cần em phụ Cô cứ gửi sang cho em làm phụ cho kịp thời gian nhé , hôm nay là Chủ nhật bên VN em được nghĩ cả ngày Cô có gửi sang thì tiện nhất đấy , Tí chờ Cô đấy.

Ngày hôm qua thứ 7 cuối tuần em chỉ làm việc có 2 tiếng buổi sáng thôi  nên đã ráng dành hết thời gian để viết cho xong , khi viết thì Tí nhớ đến lời Cô nói là cứ nghĩ sao viết như vậy theo cảm hứng là được rồi nên Tí làm " y xì " lời Cô , phẻ re !!!  Cheesy Grin Grin

I da thế là thích quá , được bế Cọp Con hai ngày lận hả Cô ? chắc nàng Cọp tha hồ mà vòi vĩnh , nhõng nhẽo với Bà còn Bà thì tha hồ mà nựng mà hôn cháu Cô nhỉ , em tưởng tượng Cô đang bế Cọp Con và miệng thì cười tươi rói và còn " nói ngọng " nựng nịu cháu nữa , vậy là đủ vui  rồi Cô nhỉ

Tí cưng của Cô

Nga Lucia thương,
Cô đã ghi ngày SN của em xuống rồi, ngày 27/5, vậy mà rồi lu bu quá cũng chúc mừng hơi trễ.
Cô chúc em thêm một tuổi, tươi đẹp hơn, chín chắn hơn và hát cũng hay hơn nữa nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #793 - 29. May 2011 , 22:21

Tí cưng của cô ơi,
Tối qua LVD Minh Châu đã cùng với con trai đến nhà sửa Chữ Việt và nay cô lại đánh dấu được rồi.  Cô nghĩ đến đâu viết đến đấy, vừa sửa vừa thêm bớt trên computer nên Tí không thể nào đánh máy dùm cô được đâu.  Nhưng dù sao cũng cám ơn cục cưng thật nhiều, đã tình nguyện đánh máy bài cho cô.
Hôm nay thì cô đã đánh máy xong bài của Mạ Vân, gửi đi rồi sẽ viết tiếp đoạn chót của bài cô Tí ạ.  Vậy Tí cứ yên chí nhớn đi chơi đi, để cô vất vả một tí cho nó đỡ bị bịnh của người...già, hay cẩm cẩm nói nhiều và tủi thân tủi phận lắm. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #794 - 29. May 2011 , 22:28

tuy-van wrote on 29. May 2011 , 21:07:
Trời , bị hành như vậy là nhất đó cô...nay mai cháu lớn 1 chút , chạy chơi 1 mình , hông thèm cho bà bế , hông cho bà tha hồ chụp hình , đủ kiểu , như Alex bây giờ...mới khổ đời đó cô.....hic..hic..
Thương chúc cô cuối tuần vui hơn.
Em Tv

TV thương,
Em nói rất đúng, bi chừ con cọp biết mê đi chơi rồi, nên hễ thấy bố mẹ nó xỏ chân vào đôi giày là vội vàng xách đôi dép của nó ra rồi ư ư chỉ ra cửa, chẳng còn nhớ gì đến bn nữa.
"Người ta lại bỏ con rồi Chúa ơi" rốt cuộc thì mình cũng không mở được hãng độc quyền với cả đứa bé 15 tháng, nói chi đến người lớn đây trời? 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 89
Send Topic In ra