Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 53 54 55 56 57 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77807 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #810 - 01. Jun 2011 , 20:32

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Jun 2011 , 20:13:
HMN thương,
Đi đâu mà vội mà vàng, cô còn ngồi đây ghiền đọc, chưa cơm nước gì cả. 
Cô trò mình còn đang hí hửng nghỉ mệt thì đề tài mới đã ra lò rồi.  Mà nhỏ Tí sao nó đi rao thông báo lẹ quá thế không biết nữa.  Đúng là không hổ tên Lanh Chanh .  Nhưng mà nó nhanh nhảu được việc, thôi cô cứ tiếp tục cưng mà không sắm ...roi đâu. 
Em nói đúng, ôm cọp đã lắm, nhất là lúc bố mẹ nó đi vắng, con nhỏ ôm bn kỹ ghê nơi đi!
HMN vui luôn nhé .
Cô Ngọc Mai

Hihi, tại em sợ hổng bắt kịp theo Cô ạ.  Lâu lắm em mới vào, nên thấy Cô thì em mừng quýnh mừng quáng đó mà. Em cũng đang than thầm ạ, vì vừa... lú đầu... vào là thấy homework ngay....
Sao Cô ăn cơm trễ thế?  Em về lúc 6:30, lật đật dọn cơm cho mẹ và con trai ăn (chồng em đã đi làm) xong thì chạy vào đây ngay ạ.  Lâu nay không rảnh để vào nên nhớ đó thưa Cô
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #811 - 01. Jun 2011 , 20:41

Nga Lucia wrote on 01. Jun 2011 , 13:57:
...
Nga Lucia thương,
Cô đã ghi ngày SN của em xuống rồi, ngày 27/5, vậy mà rồi lu bu quá cũng chúc mừng hơi trễ.
Cô chúc em thêm một tuổi, tươi đẹp hơn, chín chắn hơn và hát cũng hay hơn nữa nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
.
Cô thương kính,

em cám ơn Cô đã chúc SN em. Em không có buồn vì cô chúc trễ đâu. Em rất vui vì cô vẫn nhớ dù em ở xa xôi. Hôì xưa học với cô , em rất sợ vì Cô rất nghiêm, ít khi cười.Em mong lần tới khi em sang Cali nhất định phải gặp Cô đễ được ôm cô chụp hình thầy trò nha cô.
Kính chúc cô vui mạnh. Em Nga

Em Nga thương,
Cô nghiêm chắc vì bản tính mà cũng vì thời đó hơi vất vả, lo làm lo học quá em ạ.  Bây giờ qua đây rồi, người phụ nữ được trọng, lề lối làm việc dân chủ, ra đời mà khó đăm đăm thì ai thèm mướn mình .  Vả lại cô cũng theo đúng lời khuyên của  nhà tâm lý học Maslow, phải "đeo cái mặt nạ" vào khi ra đời chớ không thể sống thật quá được.
Hì hì, nhưng tất cả chỉ là lý thuyết, còn thực hành thì khó ơi là khó, nên cô cũng vẫn cứ bị hiểu lầm hoài, oan ơi là oan!
Mong em qua CA để được gặp lại .  Lần trước bị hụt gặp em, không dẫn đi ăn hàng như đã hứa được, giờ cũng còn tiếc đây.
Cô chúc Nga luôn an vui.   
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #812 - 01. Jun 2011 , 20:54

tuy-van wrote on 01. Jun 2011 , 13:43:
Cô thương ,
Đúng vậy đó cô , chuyện gì trên đời cũng có thể xẩy ra , học nghề phớt lờ của cô , là thân tâm an lạc , và cũng may , con gái của em có Mẹ chồng " thương chìu " nhất đấy. Chắc tại lúc trước em có căn tu , nên 3 con em có hiếu thảo và gần gủi em lắm ạ.
Alex và gd cùng Dì đi chơi , không đúng lúc , vì bn Tv còn phải đi giúp người bạn đang bị chết máy giửa đường...
Em Tv

TV thương,
Úi dà, còn lo chiệng bao đồng sửa xe nữa, TV giỏi ghê nơi nhỉ, và cũng tốt với bạn nữa.  Hèn nào mà trong diễn đàn ai cũng thương, đến thăm đủ các bạn bè và thầy cô với cả tấm lòng. 
Tội nghiệp, chạy nhiều thế có mỏi chân không em?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #813 - 01. Jun 2011 , 21:05

phuonghue wrote on 01. Jun 2011 , 09:48:
Em xin Chào Cô Ngọc Mai  smflower smflower smflower

Em xin Cám Ơn Cô đã chia vui cùng em được lên Chức Bà  smflower smflower Như vậy là em cũng có 1 Cọp con để hủ hỉ rồi... Hồi tháng 1 con gái em muốn có Cọp Con mà cứ sợ trễ thì sẽ thành Mèo con nên nghe người ta nói ăn Thơm sẽ sanh dễ thế là ngày nào hắn cũng ăn nguyên 1 trái thơm  Grin Hong biết đúng hông mà chỉ 1 tuần là có cọp con liền hi hi..
Ui Da , em phải lo huấn luyện thằng nhỏ hong thôi lại mang tiếng " Cháu Hư tại bà " phải không Cô???

Kính Chúc Cô Vui Mạnh để còn sức khoẻ bồng Cháu  Cheesy Cheesy

Thương Kính
PH

Phương Huệ thương,
Ừ nhỉ, cô quên là em cũng có một cọp con để bồng, con trai thì gọi là Tiểu Hổ (tiếng của 1 học trò cô gọi con cọp con) nghe oai mà đẹp nữa đó PH ạ.
Cô biết bây giờ em hay "tương tư" thằng bé lắm phải không?
Cho cô gửi lời thăm OX và cả nhà nhé .  Nhớ bác tài PH năm nào cứ phải thả bọn cô xuống rồi ngồi đợi trong xe mà thương quá.  Biết đến bao giờ mới được gặp lại các em nhỉ.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #814 - 02. Jun 2011 , 01:14

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Jun 2011 , 20:00:
Lanh Chanh em hỡi!
Thấy cái Thông Báo của em mà hết cả hồn .  À thế ra cái nghề "mắc dịch" này mà cũng có cạnh tranh nữa, cuộc đời thật là khó mà lường trước được.
Thôi thôi ta đây xin miễn bàn kẻo không rồi mích lòng lại khó sống thêm em ui!
Mấy hôm nay cô Thu không thấy tui biếng ăn , biếng ngủ, biếng cả vào Diễn đàn hay sao mà còn hối mở hàng?  Ai mở cho đắt thì mở, để tui đóng cửa hàng cho thì đỡ sợ bị trộm vào nhà rinh mất kho thơ trăm hoa đua nở của cô đó cô nó ơi!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ơi ,

Em sang dán cả bên nhà Thầy Đường sau đó lại chạy sang xem tình hình thế nào thì thấy Thầy đăng một bài dài thòn bên ấy Cô sang mà xem  Shocked Roll Eyes

Tí cưng của Cô
Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2011 , 06:54 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #815 - 02. Jun 2011 , 06:53

PTr mời Thày Cô và cả nhà ghé vào trang Hình Ảnh  để xem bài tường thuật của chị Kiều  và hình ảnh của Chị Kiều Nguyễn và TiMo thăm viếng anh Tài tui tức là nhà thơ Đỗ Hữu Tài vào ngày 06/01/2011 , đây là link

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1306998597/1#1

bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #816 - 02. Jun 2011 , 09:06

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Jun 2011 , 20:54:
TV thương,
Úi dà, còn lo chiệng bao đồng sửa xe nữa, TV giỏi ghê nơi nhỉ, và cũng tốt với bạn nữa.  Hèn nào mà trong diễn đàn ai cũng thương, đến thăm đủ các bạn bè và thầy cô với cả tấm lòng. 
Tội nghiệp, chạy nhiều thế có mỏi chân không em?
Cô Ngọc Mai

Cô mai thương ,
Bởi vậy ai cũng nói em hay làm chuyện " tào lao " , nhưng không sao , miễn mang niềm vui , an ủi và giúp ai được là vui lây há cô?
Có 1 lần , bạn em gọi 6 giờ sáng , báo tin cái xe để trước nhà...bịi. biến mất , nên em phải chở cô ta đi làm.
Bây giờ SJ sinh bịnh mất xe , cho dù ở khu tốt , ngay cả trước các Gym , tập thể dục cũng bị....
Chúc cô luôn vui khi vào đây với các em.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #817 - 02. Jun 2011 , 21:36

tuy-van wrote on 02. Jun 2011 , 09:06:
Cô mai thương ,
Bởi vậy ai cũng nói em hay làm chuyện " tào lao " , nhưng không sao , miễn mang niềm vui , an ủi và giúp ai được là vui lây há cô?
Có 1 lần , bạn em gọi 6 giờ sáng , báo tin cái xe để trước nhà...bịi. biến mất , nên em phải chở cô ta đi làm.
Bây giờ SJ sinh bịnh mất xe , cho dù ở khu tốt , ngay cả trước các Gym , tập thể dục cũng bị....
Chúc cô luôn vui khi vào đây với các em.
Em Tv

TV thương,
Em có nghe vụ Michelle Lê ở SJ bi bắt cóc mấy hôm rồi mà chưa tìm thấy khổng  Sợ quá, đừng có đi vào chỗ vắng đó nghe bn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #818 - 03. Jun 2011 , 11:34

TV thương,
Em có nghe vụ Michelle Lê ở SJ bi bắt cóc mấy hôm rồi mà chưa tìm thấy khổng  Sợ quá, đừng có đi vào chỗ vắng đó nghe bn.
Cô Ngọc Mai [/quote]

Cô thân kính ,
Hi.hi.bây giờ em đã làm bn , mà được cô Mai nhắc nhở là đừng vào chổ vắng vẽ...làm em nhớ đến Mẹ em vô cùng.
Em cám ơn cô , và cầu mong cho cô Le , mau tìm được an lành.
Thật đau lòng , khi tình trạng nầy , cứ xẩy ra hoài...Vì em biết năm ngoái , cô bé Vn học Nurse , cũng mất tích như thế.
Ở đây, nhiều người bịnh " tâm thần " quá nặng , và có những hành động không tưởng tượng được.

Em mang hình  2 cô Nhật Tuyết và Tv thương tặng,  cô để nhớ cầu nguyện cho nước Nhật , tất cả những ai đã bị thiên tai thật thãm thương năm nay.
...
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #819 - 04. Jun 2011 , 10:30

tuy-van wrote on 03. Jun 2011 , 11:34:
TV thương,
Cô Ngọc Mai Cô thân kính ,
Hi.hi.bây giờ em đã làm bn , mà được cô Mai nhắc nhở là đừng vào chổ vắng vẽ...làm em nhớ đến Mẹ em vô cùng.
Em cám ơn cô , và cầu mong cho cô Le , mau tìm được an lành.
Thật đau lòng , khi tình trạng nầy , cứ xẩy ra hoài...Vì em biết năm ngoái , cô bé Vn học Nurse , cũng mất tích như thế.
Ở đây, nhiều người bịnh " tâm thần " quá nặng , và có những hành động không tưởng tượng được.

Em mang hình  2 cô Nhật Tuyết và Tv thương tặng,  cô để nhớ cầu nguyện cho nước Nhật , tất cả những ai đã bị thiên tai thật thãm thương năm nay.
...
Em Tv

TV thương,
BN thì BN, nhưng suốt đời vẫn bé bỏng đối với các cô vì đã lỡ ...làm học trò của cô rồi TV ơi!
Hai cái cô Nhật bổn nào mà thấy quen thế không biết.  Cám ơn TV đã nhắc nhở, Cô NM vẫn hay cầu nguyện sự bình an cho những nạn nhân của thiên tai và của những con người điên dại trong thế giới ngày nay.   
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #820 - 04. Jun 2011 , 15:01

Hai cô Nhật này trông xinh quá và quen quá.  Còn cô Nhật nhỏ này mới 17 tuổi, cô Mai và các em có quen không?

...

Em Tý ơi, em nhanh lắm, làm ơn dụ cô nhỏ này đi du lịch quá "Cánh Nhạn phiêu lưu" nhé. (Ủa sao tự nhiên cái hình lại nhỏ síu thế này nhỉ?)
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #821 - 04. Jun 2011 , 16:29

thule wrote on 04. Jun 2011 , 15:01:
Hai cô Nhật này trông xinh quá và quen quá.  Còn cô Nhật nhỏ này mới 17 tuổi, cô Mai và các em có quen không?
...

Em Tý ơi, em nhanh lắm, làm ơn dụ cô nhỏ này đi du lịch quá "Cánh Nhạn phiêu lưu" nhé. (Ủa sao tự nhiên cái hình lại nhỏ síu thế này nhỉ?)

Thưa Cô Thu ,

Có phải ý của Cô là muốn em rinh " cô nhỏ "này sang trang Cánh Nhạn Phiêu Lưu không Cô ?  Cheesy Grin , Sao mà  em thấy giống Cô Thu Lê của em quá vậy không biết .......  Wink

Để em mang sang bên ấy , không phải thì em.. mang về lại đây  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 04. Jun 2011 , 16:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #822 - 04. Jun 2011 , 20:34

thule wrote on 04. Jun 2011 , 15:01:

...

Cô Thu , cô Mai thân ,
Hình cô Nhật  nầy sao thấy quen quá...hình như Quyên càng lớn, càng giống ai...hi.hi.
Tuổi 17 đẹp nhất đấy ạ.
Cám ơn cô và em 8 đã mang vào đây.
Hy vọng ban MTV và cả nhà luôn an lành.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #823 - 05. Jun 2011 , 09:22

tuy-van wrote on 04. Jun 2011 , 20:34:
Cô Thu , cô Mai thân ,
Hình cô Nhật  nầy sao thấy quen quá...hình như Quyên càng lớn, càng giống ai...hi.hi.
Tuổi 17 đẹp nhất đấy ạ.
Cám ơn cô và em 8 đã mang vào đây.
Hy vọng ban MTV và cả nhà luôn an lành.
Em Tv

TV thương,
Hôm qua thấy hình thì Cô đã biết ngay la Cô Thu rồi, nhưng còn để cho các em đoán nên cứ im lặng đó.  Tuổi 17 thời xưa thì còn ngây thơ lắm cơ TV ạ.
Chúc em CN vui nhiều.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #824 - 06. Jun 2011 , 12:21

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Jun 2011 , 09:22:
TV thương,
Hôm qua thấy hình thì Cô đã biết ngay la Cô Thu rồi, nhưng còn để cho các em đoán nên cứ im lặng đó.  Tuổi 17 thời xưa thì còn ngây thơ lắm cơ TV ạ.
Chúc em CN vui nhiều.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương ,
Em học được thêm 1 nghề của cô rồi.
Biết , hãy làm thinh , cho người ta đoán...mới vui.
Tuổi học trò bao giờ cũng nên thơ , và các em hân hạnh được " nhõng nhẽo " với cô , cho dù bao nhiêu tuổi...., hay ngược lại ( cô cũng thích nn nữa đó...hi.hi..).
Chúc cô và cả nhà , tuần lễ mới , vui nhiều.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 53 54 55 56 57 ... 89
Send Topic In ra