Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 54 55 56 57 58 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77869 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #825 - 06. Jun 2011 , 13:48

tuy-van wrote on 06. Jun 2011 , 12:21:
Cô Mai thương ,
Em học được thêm 1 nghề của cô rồi.
Biết , hãy làm thinh , cho người ta đoán...mới vui.
Tuổi học trò bao giờ cũng nên thơ , và các em hân hạnh được " nhõng nhẽo " với cô , cho dù bao nhiêu tuổi...., hay ngược lại ( cô cũng thích nn nữa đó...hi.hi..).
Chúc cô và cả nhà , tuần lễ mới , vui nhiều.
Em Tv

TV thương,
Em biết hết tẩy rồi, nguy hiểm quá.  Nhưng cũng may cô còn nhiều thứ chưa nói hết đâu, cứ từ từ mà trò chuyện mới vui chớ em nhỉ.
Hôm nay cô hãy còn mệt vì cuối tuần chạy nhiều shows quá.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #826 - 06. Jun 2011 , 16:55

Thưa ban MTV & D  & cả nhà LVD

Phượng Trần Tí Lanh Chanh xin mời cả nhà lên xe để qua Quán Thời Gian nghe PTr hát bài Hạnh Phúc một sáng tác mới của Thày CC :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3444#3444

bus  action-smiley-083

Happy Nghe Nhạc Quán Thời Gian !!!

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2011 , 17:00 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #827 - 06. Jun 2011 , 23:27

Em TB chào cô Mai , Cô ơiiiiiiiiiiii, phia rồi Cô chưa đi Xóm Chiêu hở Cô , nửa tiếng nữa là midnight rồi , em chúc Cô ngủ ngon , em TB ôm Cô cái lớn nhen  sleepy008
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #828 - 07. Jun 2011 , 17:12

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Jun 2011 , 13:48:
TV thương,
Em biết hết tẩy rồi, nguy hiểm quá.  Nhưng cũng may cô còn nhiều thứ chưa nói hết đâu, cứ từ từ mà trò chuyện mới vui chớ em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Cô thân ,
Ngày xưa chị 2 của em cũng là cô giáo.chị đã truyền hết tất cả " nghề " cho các học trò hết 100/100 đó cô...hi.hi...Hông có gì mà nguy hiểm cả.
Thân kính chúc cô luôn vui khi vào đây với các em , cô nhé.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #829 - 07. Jun 2011 , 21:27

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Jun 2011 , 13:48:
TV thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô hôm nay Cô đã đỡ mệt chưa ạ? Em thì không biết chạy show, chỉ có việc sở và việc nhà hành em mà thôi.  Nhưng em cũng hăng hái cho sở hành Cô ơi, vì không bị đuổi là may lắm rồi.  Trong sở em hăm he cắt người dữ quá, nên em phải....ngoan.. hơn, chăm chỉ hơn một chút xíu.... Tháng rồi 8 người ra đứng xếp hàng lãnh tiền thất nghiệp, buồn ghê vậy đó Cô ơi....
Lúc này em ít vào vì về trễ hoài, cơm nước xong là mệt nhoài.... Nhưng lúc nào cũng nhớ tới D/Đ và Thày Cô trong đầu hết. 
Hôm nay em lại dành computer của con trai mà vào đây, computer em bắt chước computer của chị Tuý Vân, đang làm nũng với em đó.  Bây giờ phải năn nỉ con trai mới được on line.
Em thương chúc Cô vui nhiều, ôm Cọp con nghĩ khoẻ xong lại....chạy show tiếp ạ. Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #830 - 08. Jun 2011 , 14:00

thubeo wrote on 06. Jun 2011 , 23:27:
Em TB chào cô Mai , Cô ơiiiiiiiiiiii, phia rồi Cô chưa đi Xóm Chiêu hở Cô , nửa tiếng nữa là midnight rồi , em chúc Cô ngủ ngon , em TB ôm Cô cái lớn nhen  sleepy008

TB em hỡi,
Em nói cái chi chi mà xóm chiếu nghe dễ sợ quá vậy?  Người độc thân nhất định không chịu hiểu đâu em ơi!
Cô Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #831 - 08. Jun 2011 , 14:04

tuy-van wrote on 07. Jun 2011 , 17:12:

Cô thân ,
Ngày xưa chị 2 của em cũng là cô giáo.chị đã truyền hết tất cả " nghề " cho các học trò hết 100/100 đó cô...hi.hi...Hông có gì mà nguy hiểm cả.
Thân kính chúc cô luôn vui khi vào đây với các em , cô nhé.
Em Tv

TV thương,
Nếu nói vậy thì xưa kia cô cũng là học trò, và làm "nhất quỷ nhì ma" phá hơn ai hết dù có khi hoc lẫn với con trai (thì phá ngầm vậy).
Cô vẫn luôn vào đây với các em để được trẻ hoài đó TV à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #832 - 08. Jun 2011 , 14:21

Hoạ Mi Nâu wrote on 07. Jun 2011 , 21:27:
Thưa Cô hôm nay Cô đã đỡ mệt chưa ạ? Em thì không biết chạy show, chỉ có việc sở và việc nhà hành em mà thôi.  Nhưng em cũng hăng hái cho sở hành Cô ơi, vì không bị đuổi là may lắm rồi.  Trong sở em hăm he cắt người dữ quá, nên em phải....ngoan.. hơn, chăm chỉ hơn một chút xíu.... Tháng rồi 8 người ra đứng xếp hàng lãnh tiền thất nghiệp, buồn ghê vậy đó Cô ơi....
Lúc này em ít vào vì về trễ hoài, cơm nước xong là mệt nhoài.... Nhưng lúc nào cũng nhớ tới D/Đ và Thày Cô trong đầu hết. 
Hôm nay em lại dành computer của con trai mà vào đây, computer em bắt chước computer của chị Tuý Vân, đang làm nũng với em đó.  Bây giờ phải năn nỉ con trai mới được on line.
Em thương chúc Cô vui nhiều, ôm Cọp con nghĩ khoẻ xong lại....chạy show tiếp ạ. Smiley
Em HMN

HMN thương của cô,
Hôm nay cô đỡ mệt rồi, mới chạy đi mua quà cho cháu nội cả vì tuần sau nó ra trường Trung Học, lại đậu thủ khoa nên bố mẹ nó và bà con hai họ đều mừng vui.  Thế là tuần sau cô tiếp tục chạy cái show "cây nhà lá vườn" này, tiếp một vài người nhà từ xa về, rồi dẫn đi ăn nhậu chắc cũng lại "mệt" HMN nhỉ.
Sau đó thì cô sẽ chạy thêm 3 shows nữa cho Giải Khuyến Học, rồi sửa soạn đi dự Đai Hội là vừa.  Nghĩ đến đã thấy vui rồi đó cô bé ơi!
Em đi làm chăm chỉ như thế là rất đúng, vì lúc nào mình cũng phải hết lòng - cô gọi là có chất lửa, là đam mê - thì mới thành công được.  Cô biết em của cô có những đức tính ấy, và cô mừng cho em. Em nên giữ gìn sức khoẻ, đừng thức khuya quá em nhé.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #833 - 08. Jun 2011 , 21:13

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2011 , 14:21:
HMN thương của cô,
Hôm nay cô đỡ mệt rồi, mới chạy đi mua quà cho cháu nội cả vì tuần sau nó ra trường Trung Học, lại đậu thủ khoa nên bố mẹ nó và bà con hai họ đều mừng vui.  Thế là tuần sau cô tiếp tục chạy cái show "cây nhà lá vườn" này, tiếp một vài người nhà từ xa về, rồi dẫn đi ăn nhậu chắc cũng lại "mệt" HMN nhỉ.
Sau đó thì cô sẽ chạy thêm 3 shows nữa cho Giải Khuyến Học, rồi sửa soạn đi dự Đai Hội là vừa.  Nghĩ đến đã thấy vui rồi đó cô bé ơi!
Em đi làm chăm chỉ như thế là rất đúng, vì lúc nào mình cũng phải hết lòng - cô gọi là có chất lửa, là đam mê - thì mới thành công được.  Cô biết em của cô có những đức tính ấy, và cô mừng cho em. Em nên giữ gìn sức khoẻ, đừng thức khuya quá em nhé.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Chúc mừng cháu nội của cô Smiley
Cháu giỏi quá, Bà Nội hãnh diện và vui phải biết!
Chúc cô có một cuối tuần với show "tốt nghiệp" thật là vui vẻ!
Cháu nội của cô học trường nào ạ? Em nghe tin tức, đa số học sinh thủ khoa và á khoa của học khu Garden Grove là người VN, thật là vẻ vang cho Cộng đồng VN!
Thứ bảy này em cũng sẽ đi dự lễ tốt nghiệp của cháu gái ở UCI, ngày hôm sau đi San Diego để dự lễ của thằng con. Tội nghiệp ông xã em, phải ở nhà một mình!
Back to top
« Last Edit: 08. Jun 2011 , 21:18 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #834 - 08. Jun 2011 , 21:57

NgocDoa wrote on 08. Jun 2011 , 21:13:
Cháu nội của cô học trường nào ạ? Em nghe tin tức, đa số học sinh thủ khoa và á khoa của học khu Garden Grove là người VN, thật là vẻ vang cho Cộng đồng VN!
Thứ bảy này em cũng sẽ đi dự lễ tốt nghiệp của cháu gái ở UCI, ngày hôm sau đi San Diego để dự lễ của thằng con. Tội nghiệp ông xã em, phải ở nhà một mình!

Hi..hi., năm nay nhà nào cũng có con cháu tốt nghiệp...em chân thành chia vui với gd cô Mai , cháu nội đạt được mọi sự như ý.
Cả con trai cưng duy nhất của mợ Đá. Mau quá , mới đây đã tốt nghiệp thành...người lớn ,nhớ mới hôm nào , hay gặp với gd Say , còn bé tí teo....chúc mừng...
Chúng ta rất hảnh dện trên quê hương thứ 2 nầy , vì con cháu học hành tài giỏi , và giúp ích cho  chính bản thân , gd. cho người ,  và cho đời.

thumbup thumbup votay votay votay Drinkinj flower40

Hy vọng cô Mai , mợ Đá và những ai có con cháu ra trường năm nay , được mọi sự như ý , thành công trênn mọi lảnh vực.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #835 - 08. Jun 2011 , 22:36

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2011 , 14:21:
HMN thương của cô,
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Vậy là Cô có cháu đích tôn quá giỏi giang.  Em chúc mừng BN và đại gia đình ạ.  Thưa Cô, em phải thú thiệt với Cô là lúc rày em hơi stressed out trong sở.  Hồi nãy trước khi về nhà em mở trang LVD ra xem (vì sợ không dành được computer với con trai tối nay Smiley) thì đọc được những giòng chữ này của Cô.
Cô dặn dò em phải làm việc hết lòng, giữ gìn sức khoẻ, đừng thức khuya.....làm em rất xúc động. Tự dưng cái stress của em....buông thả... ra và trên đường lái xe về nhà em bỗng dưng ....khóc mờ mắt luôn. Em nói mà không sợ Cô cười, vì em lúc nào cũng thật lòng. Em cám ơn Cô rất nhiều. Chỉ vài dòng của Cô thôi mà em  vui và giảm stress nhiều lắm.  Cô khỏi lo, em làm việc rất chăm khi cần phải chăm.  Mấy tháng nay tuy em hơi stressed out vì công việc, nhưng vẫn vui đùa cùng bạn bè trong sở cũng như ở đây. D/Đ này là một trong nhiều niềm vui của em ạ.
Thương Cô nhiều Kiss Kiss
Em HMN
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #836 - 08. Jun 2011 , 23:51

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2011 , 14:00:
TB em hỡi,
Em nói cái chi chi mà xóm chiếu nghe dễ sợ quá vậy?  Người độc thân nhất định không chịu hiểu đâu em ơi!
Cô Ngoc Mai

Em TB chào Cô , cái xóm chiếu này ai cũng thích hết Cô  ơi ,nhất là ở Mỹ cả ngày đứng làm việc , về nhà đứng nấu cơm xong rồi ngồi ăn cơm và nói chuyện với chồng con ngay cả dạo sân trường cũng ngồi cho đến khi đi xóm chiếu thì mới được nằm bằng cái lưng của mình và ngáy khò khò bằng cái miệng của mình để lấy hơi ngày mai làm tiếp những việc mà mình đã làm hôm nay . Nếu mỗi ngày mai đều làm được tât cả mọi việc ngày hôm nay đã làm là mình hạnh phúc rồi Cô ạ. Dạ thưa Cô nói tóm lại đi xóm chiếu là đi ngủ  Smiley Em chúc Cô ngủ ngon.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #837 - 09. Jun 2011 , 11:43

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2011 , 14:04:
TV thương,
Nếu nói vậy thì xưa kia cô cũng là học trò, và làm "nhất quỷ nhì ma" phá hơn ai hết dù có khi hoc lẫn với con trai (thì phá ngầm vậy).
Cô vẫn luôn vào đây với các em để được trẻ hoài đó TV à.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai kính ,
Rất vui khi cô trò chúng ta vào đây , để thấy mình...chẻ mài hông gzia`...hi.hi.
Chúc cô và gd luôn an mạnh
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #838 - 09. Jun 2011 , 16:14

NgocDoa wrote on 08. Jun 2011 , 21:13:

Ngọc Đóa thương,
Chúc mừng con trai em ra trường.  Mau quá, mới ngày nào cháu xuống SD học và em phải xuôi Nam, vậy mà nay đã ra trường rồi, chắc em mừng lắm nhỉ.  Mai mốt thằng nhỏ đi làm, rồi cưới vợ, và em lên chức BN, sao thấy tức cười ghê nơi, vì với các cô thì lúc nào các em cũng còn bé như lúc ...đi học thôi.  Phải nghĩ thế thì mình mới được trẻ lâu chứ nhỉ, khôn thấy mồ!
Cháu nội của cô học ở Lakewood High School, vì cô đang ở Lakewood đó mà.  Hôm vừa rồi tìm hình cho ĐS, thấy hình nó lúc mới sinh cô bồng trong tay, trông nó cũng hơi giống con cọp con bây giờ, thấy mà thương quá!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #839 - 09. Jun 2011 , 16:23

thubeo wrote on 08. Jun 2011 , 23:51:
Em TB chào Cô , cái xóm chiếu này ai cũng thích hết Cô  ơi ,nhất là ở Mỹ cả ngày đứng làm việc , về nhà đứng nấu cơm xong rồi ngồi ăn cơm và nói chuyện với chồng con ngay cả dạo sân trường cũng ngồi cho đến khi đi xóm chiếu thì mới được nằm bằng cái lưng của mình và ngáy khò khò bằng cái miệng của mình để lấy hơi ngày mai làm tiếp những việc mà mình đã làm hôm nay . Nếu mỗi ngày mai đều làm được tât cả mọi việc ngày hôm nay đã làm là mình hạnh phúc rồi Cô ạ. Dạ thưa Cô nói tóm lại đi xóm chiếu là đi ngủ  Smiley Em chúc Cô ngủ ngon.

TB thương,
Cô hiểu rồi,  nhưng phải coi chừng vì chi sợ 2 tiếng ây có thể bị hiểu ra nghĩa khác thôi em ơi.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 54 55 56 57 58 ... 89
Send Topic In ra