Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra
Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC (Read 18821 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC
Reply #30 - 06. Apr 2009 , 08:45

phuonghue wrote on 06. Apr 2009 , 06:12:
Đố cả nhà tìm ra Cô giáo mình  Grin Grin

...[/center]

hihi, dễ ợt hà
Cô đứng quay lưng lại, mặc áo khoác đen, quần màu kem, đội nón bê rê  Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #31 - 06. Apr 2009 , 09:27

Quote:
hihi, dễ ợt hà
Cô đứng quay lưng lại, mặc áo khoác đen, quần màu kem, đội nón bê rê  Cheesy

Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #32 - 06. Apr 2009 , 09:33

...

Đây là tấm hình mới nhất trong máy PH chụp buổi tối thứ bảy ở nhà B Đ , sau đó hết memory nên PH đành chịu  Sad Sad  hình này tương đối đủ mặt bá quan văn võ nhưng không rõ lắm  Cheesy , cả nhà coi tạm đi nha  Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #33 - 06. Apr 2009 , 10:21

Quote:
Hahaha bộ trước mặt con bò này không có chổ để chụp hình hay sao mà phó nhòm chọn phông sau lưng con bò dzị chời, mà nhầm con bò đang bị...bịnh nữa mói chít chứ !!! Shocked.
PT ơi Khỏi hỏi Thu Béo cũng có câu trả lời nè: nhìn trong hình thấy có tứ đại mỹ nhân đang làm dáng để chụp hình, dường như cô Thu có vẽ hơi băn khoăn như muốn nói gì đó, còn Kim Tuyết thì đang cười gượng, và Tuyết Ngố đang chân trước chân sau dợm bước lui ra  Grin, nhìn kỹ hơn 1 chút tị nữa thì dường như có...cái dãi trăng trắng trông xa giống như cái band aid khổng lồ đang bịt cái...  của nàng bò... hahaha...   chitchua   rollingonthefloor chạy...

rollingonthefloor rollingonthefloor hi hi , QS ui  smflower
câu trả lời phải dời tứ đại mỹ nhân đi mới thấy  rollingonthefloor rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #34 - 06. Apr 2009 , 11:26

Sáng nay PTr dậy sớm để đi du lịch , i da vui quá là vui , nhất là đọc bài tường thuật của P Huệ cứ ngồi cười một mình hoài ,tui tưởng tượng con mắt cua bà bi giờ nó giống vầy nè  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Shocked Shocked Grin laugh12  thumbup :-b

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2009 , 11:30 by Phuong_Tran »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #35 - 06. Apr 2009 , 15:24

hong1222 Và hôm nay, sáng Thứ Hai mùng 5, bốn thầy trò đi "hành hương" ở Grotto Lourdes. Vì ngày hôm nay hai Cô đã "booked" từ 12 giờ trưa đến tối nên chỉ còn sáng nay để đi mà thôi.

Sáng sớm hai chị em PT và BD* choàng giậy... "sửa sạn" nhanh nhanh để đi. Hai Cô đã giậy từ bao giờ, đã đẹp đẽ, sẵn sàng... Cô Thu bước vào phòng ngủ của các CN thì bắt gặp BD* còn đang sấy tóc cho CN PT Smiley.  Xong! Út Là Đà chạy xuống nhà pha cà phê cho hai Cô. CN PT nướng bánh mì, cắt chả chiên, đem theo bánh giầy giò và mấy chai nước lọc mang ra xe để đi đường uống.

Đúng như tờ báo thời tiết hôm trước BD* dán lên; trời hôm nay mưa nhỏ hạt trên đường đi. May quá khi đến nơi thì trời tạnh. 

Dưới chân Đức Mẹ.
...

Hang Đá Linh Thiêng

...

Xin báo cáo chút ít cho vui, còn thì phải chờ thêm hình và báo cáo khác của các chị.  Grin Grin

Ủa, sao hình như út đậu trắng mắt đang đổ xuống, hình như đang buồn ngủ thì phải.  Grin
Mấy hôm đông người, vui cười, hét nhau ồn ào, hôm nay vắng lặng đến buồn ngủ luôn.
Thôi, xin phép, út đậu trắng đi "thiền" ạ.  Wink
tulipvang tulipdo tulipvang tulipdo

Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #36 - 06. Apr 2009 , 20:15

TB chào cả nhà ,bi giờ mới hoàn hồn , đi du lịch "ăn theo" cô MAi và cô Thu thiệt là dzui ! dzui.....ui uiuiui...... kỳ đi chơi này phó nhòm NM bị "đì" làm tài xế nên phó nhòm "bó tay" nên có bao nhiêu chơi bấy nhiêu ,cả nhà thông cảm vào link dưới đây xem đỡ
http://picasaweb.google.com.vn/lamtiendung0/LVDMienOngOnTiepCoNgocMaiVaCoThuLe?a...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #37 - 06. Apr 2009 , 20:26

thubeo wrote on 06. Apr 2009 , 20:15:
TB chào cả nhà ,bi giờ mới hoàn hồn , đi du lịch "ăn theo" cô MAi và cô Thu thiệt là dzui ! dzui.....ui uiuiui...... kỳ đi chơi này phó nhòm NM bị "đì" làm tài xế nên phó nhòm "bó tay" nên có bao nhiêu chơi bấy nhiêu ,cả nhà thông cảm vào link dưới đây xem đỡ
http://picasaweb.google.com.vn/lamtiendung0/LVDMienOngOnTiepCoNgocMaiVaCoThuLe?a...

hihi, My chưa kịp xem mà đã lo trả lời cám ơn trước Thubeo nè  flower40
À, phó nhòm NM là viết tắt tên phó nhòm nào  vậy? 
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #38 - 06. Apr 2009 , 20:57

Thubeo ơi,

Hình chụp rất rõ và đẹp  votay
My thấy 2 LVD 74 bạn Thu: Kim Tuyết, em của Hạnh LVD73 ( lúc xem hình My nhớ tên mà bi giờ viết thì quên bẵng đi  Angry). Còn 1 LVD 74 (?)  nữa phải không?  My chưa gặp bao giờ.
Xem hình thôi mà My cũng thấy rộn ràng vui quá xá  Cheesy
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #39 - 07. Apr 2009 , 16:50

Quote:
hihi, My chưa kịp xem mà đã lo trả lời cám ơn trước Thubeo nè  flower40
À, phó nhòm NM là viết tắt tên phó nhòm nào  vậy?  

TB chào ĐM. Trả lời tức thì nè NM=Nheo Mắt =Kép dzà =Huynh Đài =Bụt của Béo tên này có từ lúc ở DC.Nếu ĐM muốn biết làm sao có tên này thì hỏi anh Nước Dừa của Đậu Trắng
Bạn mới nữa tên Nhan sau 34 năm gặp lại ,Nhan ở VA mí lại Kiều là Trưởng ban xã hội học trò cưng của Cô Vân
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #40 - 07. Apr 2009 , 17:42

hihi, đúng rồi , Kiều trưởng ban Xã Hội là học trò cưng Cô Vận.đó. Hôm qua sao My chợt quên chữ Kiều.  Kiều là em của Hạnh LVD 73 với My. Gia đình Kiều có sang nhà My chơi.
Anh Nước Dừa  của Đậu Trắng đặt nhiều tên cho anh Dũng vui thế.  Cheesy
Nghe TLan khen các chàng rể quá chừng, bảo chưa thấy ai chịu khó và hiếu khách như 2 ông chủ nhà Đằng và Nước Dừa. Chỉ sợ ông Đằng lăn ra xỉu thôi vì vất vả quá sức.
My tặng cho 2 phò mã 2 bó bông  roses45 roses45

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #41 - 09. Apr 2009 , 07:29

Hí hí chị My ơi,  flower40

Lần này đi chơi may quá có anh Bụt nên chúng em có thật nhiều hình ảnh đẹp. Em còn đang đi tìm hình "Cô Dâu" để khoe cả nhà mà chưa thấy, không biết có ai có không?
Anh nước dừa lần đầu tiên gặp gia đình họ B nhận bà con liền vui lắm. Chị Béo giới thiệu với anh nước dừa bé Bột vì không ở nhà một mình được nên phải theo Ba Mẹ đi chơi, còn Bo và Bi thì ở nhà. Thấy anh Dũng có nụ cười hiền lương, anh nước dừa nói vậy thì anh ấy tên là Bụt đúng rồi. Tên Bụt do đó mà có đó chị à.

Để em kể chuyện bé Bột ngoan và thật dễ thương cho cả nhà nghe. Lúc chị Béo đưa ra cái huy hiệu LVD bằng magnetic biếu bác Nhân, bác Nhân hỏi em là do ai làm, lúc đó Bột đang đứng cạnh em nên em chỉ qua Bột. Bột nói không phải Bột làm mà là Bi làm. Bác Nhân gật đầu khen mãi cái logo thật đẹp, bác sẽ dán trên tủ lạnh. Lúc chiều tối khi em ở trên lầu thì Bột giải thích thêm rằng "Thưa cô, Bi là con gái, là chị của con. Còn Bo là con trai, là anh của con."  Thấy cháu Bột dễ thương và lễ phép, đâu ra đó, nhớ đến anh Bo, không dành công khó của chị Bi, khiến em thầm khen phục anh chị Bụt và Béo. Em thấy mến cháu Bột quá nên lại ép thức ăn cho cháu. Cho Bột nữa nè  nong_hoi  Cảm ơn Bột ngoan, đi theo cho Ba Mẹ được đi chơi. thanks.gif

Bây giờ nói đến bé Khoai nhá. Bé Khoai thì dĩ nhiên được tất cả các bác, cô, chú, trong D/Đ biết đến và khen ngoan rồi, nhất là được Bà Vân khen thật nhiều. Bé Khoai công tử có cái tên mỹ từ và ý nghĩa là Đăng Khoa. Bé khoai công tử ăn uống phải chờ mẹ TN chăm sóc kỹ lưỡng. Lúc hỏi cháu ăn nữa không thì cháu nói đánh răng rồi, không ăn nữa. Con nha sĩ cũng có khác.  thumbup Cô cảm ơn bé Khoai nha, đã đi theo Ba Mẹ để Ba Mẹ có dịp gặp lại cô chú.  thanks.gif thanks.gif

Buổi tối lúc các bác, các cô, chú, đàn hát dưới nhà thì hai cháu Bột, Khoai ở trên lầu lấy homework ra làm. Bột và Khoai vì chiều Ba Mẹ nên đã phải nghỉ học ngày thứ Sáu và mang theo sách vở để học trong lúc Ba Mẹ vui chơi.

Cảm ơn hai cháu ngoan và giỏi, Bột và Khoai.  thanks.gif thanks.gif

Cô Bích Định

Back to top
« Last Edit: 09. Apr 2009 , 07:55 by BichDinh »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #42 - 09. Apr 2009 , 09:17

partyfrog   flower40    votay      band4    band4 

Hôm nay chụp được em dễ thương B Đ rồi , cám ơn em và tất cả đã cho d đ xem hình và tường thuật quá hấp dần. thanks.gif

Công nhận 2 cháu Bôt, Khoai ngoan quá , đúng danh là con cháu lvd..hi.hi. votay   votay   bây giờ đang chờ thêm hình , nhất là hình " CÔ DÂU " đấy.   dance3   roses45

Hai bác NHÂN trông khoẽ ,và vui qua', cô HIÊU" TÂM trình diễn mấy bài?  và  TV  còn nhớ ngày gặp CÔ trong dịp đám giổ ba của chị PHƯợng tại san jose. Cô vẫn còn mái tóc dài ngang vai , và trẽ như ngày nào.

Hy vọng đại gd LVD sẽ có nhiều cuộc gặp gỡ đầy 'âp tình thân.

Kính chúc quý THẦY CÔ , cả nhà luôn an mạnh để tiếp tục " ăn chơi " dài dài...hi.hi. bây giờ cũng còn nhớ và cười 1 mình với  câu " xã nước cứu thân của 2 cô "

Hình như còn thiếu màn " HÁT CHO NHAU NGHE " đó...   band4   whistling   dancing   .Tv   votay 
đang đợi đây , và nhớ đừng cho cổ Tv thành cổ cò nha...xin cám ơn trước.. thanks.gif
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #43 - 09. Apr 2009 , 18:26

BichDinh wrote on 09. Apr 2009 , 07:29:
Hí hí chị My ơi,  flower40

Để em kể chuyện bé Bột ngoan và thật dễ thương cho cả nhà nghe. Lúc chị Béo đưa ra cái huy hiệu LVD bằng magnetic biếu bác Nhân, bác Nhân hỏi em là do ai làm, lúc đó Bột đang đứng cạnh em nên em chỉ qua Bột. Bột nói không phải Bột làm mà là Bi làm. Bác Nhân gật đầu khen mãi cái logo thật đẹp, bác sẽ dán trên tủ lạnh. Lúc chiều tối khi em ở trên lầu thì Bột giải thích thêm rằng "Thưa cô, Bi là con gái, là chị của con. Còn Bo là con trai, là anh của con."  Thấy cháu Bột dễ thương và lễ phép, đâu ra đó, nhớ đến anh Bo, không dành công khó của chị Bi, khiến em thầm khen phục anh chị Bụt và Béo. Em thấy mến cháu Bột quá nên lại ép thức ăn cho cháu. Cho Bột nữa nè  nong_hoi  Cảm ơn Bột ngoan, đi theo cho Ba Mẹ được đi chơi. thanks.gif

Bích Định ui ùi nhớ sai rồi Bo là con gái lớn của TB , huy hiệu LVD do Bo làm để tặng quan khách.TB cho Bột xem nó nói thanks.gif cô Bích Định khen dễ thương ,Bột nói: "con không có choice ,thì con phải nghe lời ".
Back to top

...

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #44 - 10. Apr 2009 , 02:21

Quote:
hahaha, cho My cười hùn với Huệ ơi  laugh12
My đã làm đậm chữ "lái" của cô Mai cho rõ ràng  laugh12
Các Cô nói chuyện rất vui, nhất là cô Thu là hay chơi chữ độc đáo lắm  như "xả nước cứu thân "  thumbup

Hi hi , chị Mỹ ui  smflower,
Mấy ngày ngồi trên xe với các Cô , bọn em học được bao nhiêu điều mới lạ.. Lúc về lại NY chỉ có vợ chồng em và KT thấy buồn làm sao.. Mấy chục năm trời mình sống cuộc sống khác ít khi có được niềm vui như thế này..mấy hôm nay về nhà mà lúc nằm ngủ nhiều khi em vẫn còn nghe tiếng cười của mọi người , lần đầu tiên em hiểu tại sao người ta nói "cười đứt ruột " đó Chị  laugh12 laugh12 Tiếc quá nhiều chiện kể không được vì sợ bị tội xâm phạm thuần phong mỹ tục  rollingonthefloor rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra