Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 9
Send Topic In ra
Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC (Read 18813 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC
Reply #45 - 10. Apr 2009 , 02:57

Chời ơi là chời , PH ngồi gần 1 tiếng đồng hồ bỏ vào hơn chục tấm hình với bài tường thuật tự nhiên bị mất connection mất hết trơn rùi hu hu hic hic  Cry Cry
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #46 - 10. Apr 2009 , 04:15

thubeo wrote on 06. Apr 2009 , 20:15:
TB chào cả nhà ,bi giờ mới hoàn hồn , đi du lịch "ăn theo" cô MAi và cô Thu thiệt là dzui ! dzui.....ui uiuiui...... kỳ đi chơi này phó nhòm NM bị "đì" làm tài xế nên phó nhòm "bó tay" nên có bao nhiêu chơi bấy nhiêu ,cả nhà thông cảm vào link dưới đây xem đỡ
http://picasaweb.google.com.vn/lamtiendung0/LVDMienOngOnTiepCoNgocMaiVaCoThuLe?a...

Các em ơi,

Các cô đã đi dến nơi về đến chốn rồi.  Người mơ  mơ màng màng, đầu óc tràn đầy hình ảnh tươi vui và những tràng cười bất tận.  Bao nhiêu việc phải chạy bắt cho kịp  và đang  "hồi tỉnh" nhưng cũng chạy vào xem được một lô hình của nhiếp ảnh gia Dũng va mẹ con Bôt.....,  Chắc phải để tâm tư lắng xuống, nhìn lại nghĩ lại những ngày qua va viet xuống mot thiên..tình sử với biet bao nhieu kỷ niệm như thế này.  Bây giờ cô chỉ biết gửi ngay một lời CẢM ƠN TẤT CẢ đã cho hai cô những ngày vừa qua, không những làm sống lại thời còn đi dạy xa xưa mà lại còn như làm sống lại thời còn đi học của các cô.  Không có biên giới thầy trò , tuổi tác già trẻ.   Chỉ có những tràng cười bất tận, những đường nét thân thương, và những chân tình...  Cô cảm ơn tất cả, các trưởng ban, phó trưởng ban, các remote control, nhiếp ảnh gia, thợ nấu, thợ vịn, tài xế, phụ tài,  hoạt náo viên, các khổ chủ cùng...các thân tộc hôn nhân_ với tâm tình thương yêu,  lòng nhiệt thành_  đã vì các cô mà ra tay làm cho HÔi Hoa Đào đã  trở thành một sự kiện đi vào...lich sử. 

THANKS 1000!    violet1 tulipdo
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #47 - 10. Apr 2009 , 04:58

phuonghue wrote on 10. Apr 2009 , 02:57:
Chời ơi là chời , PH ngồi gần 1 tiếng đồng hồ bỏ vào hơn chục tấm hình với bài tường thuật tự nhiên bị mất connection mất hết trơn rùi hu hu hic hic  Cry Cry

Ui da, tội nghiệp chị PH quá  flower4u. Cái nỗi khổ tâm này em đã trải qua, chỉ biết thở dài, nước mắt cũng chảy dài  Cry Cry
Thôi để em hy sinh làm hoạt náo viên (chữ mới học được của cô Ngọc Mai), mời cả nhà xem anh nước dừa gan cùng mình ra sao nha.  Wink Xin nói trước là khách ra về hết rồi anh nước dừa mới dám "biểu diễn". Gửi video này ra cũng vì nghĩ đến chị ThuNga vì chị ở xa quá. Trong chuyến họp mặt này chúng em có nhắc nhiều đến chị AT, ĐĐ, ĐM, ThuNga. Người anh hiệp-sĩ-video của chúng em là anh rể Nam. Tất cả video nếu có thì chỉ xin anh Nam mới có mà thôi. Chị TN nhớ xin anh Nam video của mấy ngày qua nha. Bây giờ xin mời các chị và cả nhà sẵn sàng...
moreflower2

Anh Nước Dừa

Xin click vào tựa đề để xem
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 10. Apr 2009 , 07:13

BichDinh wrote on 09. Apr 2009 , 07:29:
Hí hí chị My ơi,  flower40

Lần này đi chơi may quá có anh Bụt nên chúng em có thật nhiều hình ảnh đẹp. Em còn đang đi tìm hình "Cô Dâu" để khoe cả nhà mà chưa thấy, không biết có ai có không?
Anh nước dừa lần đầu tiên gặp gia đình họ B nhận bà con liền vui lắm. Chị Béo giới thiệu với anh nước dừa bé Bột vì không ở nhà một mình được nên phải theo Ba Mẹ đi chơi, còn Bo và Bi thì ở nhà. Thấy anh Dũng có nụ cười hiền lương, anh nước dừa nói vậy thì anh ấy tên là Bụt đúng rồi. Tên Bụt do đó mà có đó chị à.

Để em kể chuyện bé Bột ngoan và thật dễ thương cho cả nhà nghe. Lúc chị Béo đưa ra cái huy hiệu LVD bằng magnetic biếu bác Nhân, bác Nhân hỏi em là do ai làm, lúc đó Bột đang đứng cạnh em nên em chỉ qua Bột. Bột nói không phải Bột làm mà là Bi làm. Bác Nhân gật đầu khen mãi cái logo thật đẹp, bác sẽ dán trên tủ lạnh. Lúc chiều tối khi em ở trên lầu thì Bột giải thích thêm rằng "Thưa cô, Bi là con gái, là chị của con. Còn Bo là con trai, là anh của con."  Thấy cháu Bột dễ thương và lễ phép, đâu ra đó, nhớ đến anh Bo, không dành công khó của chị Bi, khiến em thầm khen phục anh chị Bụt và Béo. Em thấy mến cháu Bột quá nên lại ép thức ăn cho cháu. Cho Bột nữa nè  nong_hoi  Cảm ơn Bột ngoan, đi theo cho Ba Mẹ được đi chơi. thanks.gif

Bây giờ nói đến bé Khoai nhá. Bé Khoai thì dĩ nhiên được tất cả các bác, cô, chú, trong D/Đ biết đến và khen ngoan rồi, nhất là được Bà Vân khen thật nhiều. Bé Khoai công tử có cái tên mỹ từ và ý nghĩa là Đăng Khoa. Bé khoai công tử ăn uống phải chờ mẹ TN chăm sóc kỹ lưỡng. Lúc hỏi cháu ăn nữa không thì cháu nói đánh răng rồi, không ăn nữa. Con nha sĩ cũng có khác.  thumbup Cô cảm ơn bé Khoai nha, đã đi theo Ba Mẹ để Ba Mẹ có dịp gặp lại cô chú.  thanks.gif thanks.gif

Buổi tối lúc các bác, các cô, chú, đàn hát dưới nhà thì hai cháu Bột, Khoai ở trên lầu lấy homework ra làm. Bột và Khoai vì chiều Ba Mẹ nên đã phải nghỉ học ngày thứ Sáu và mang theo sách vở để học trong lúc Ba Mẹ vui chơi.

Cảm ơn hai cháu ngoan và giỏi, Bột và Khoai.  thanks.gif thanks.gif

Cô Bích Định

hihi, đọc em viết mà thấy Bột , Khoai thật là dễ thương quá, y như tên vậy. Bột Khoai  làm My liên tưởng đến chè   Cheesy
Hôm nay long weekend, chắc em và anh Nước Dừa khoẻ khoắn lại rồi. My xem video sao có 1 tẹo hà, My vỗ tay nhờ em gửi cho anh Nước Dừa của em  votay
Đang ngóng xem hình "Cô Dâu" nữa  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #49 - 10. Apr 2009 , 07:19

phuonghue wrote on 10. Apr 2009 , 02:57:
Chời ơi là chời , PH ngồi gần 1 tiếng đồng hồ bỏ vào hơn chục tấm hình với bài tường thuật tự nhiên bị mất connection mất hết trơn rùi hu hu hic hic  Cry Cry

Huệ ơi,

Thật tội em quá. Lần sau em click back để nó hiện lại trang cũ em đang viết.
Chắc bây giờ lại đang ngồi làm lại phải không? Bưng cho ly sinh tố  uống cho khoẻ nha redwine
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #50 - 10. Apr 2009 , 07:20

phuonghue wrote on 10. Apr 2009 , 02:21:
Hi hi , chị Mỹ ui  smflower,
Mấy ngày ngồi trên xe với các Cô , bọn em học được bao nhiêu điều mới lạ.. Lúc về lại NY chỉ có vợ chồng em và KT thấy buồn làm sao.. Mấy chục năm trời mình sống cuộc sống khác ít khi có được niềm vui như thế này..mấy hôm nay về nhà mà lúc nằm ngủ nhiều khi em vẫn còn nghe tiếng cười của mọi người , lần đầu tiên em hiểu tại sao người ta nói "cười đứt ruột " đó Chị  laugh12 laugh12 Tiếc quá nhiều chiện kể không được vì sợ bị tội xâm phạm thuần phong mỹ tục  rollingonthefloor rollingonthefloor

hihi, kể cho cả nhà nghe với đi mà  flower4u dance3
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #51 - 10. Apr 2009 , 07:23

thule wrote on 10. Apr 2009 , 04:15:
Các em ơi,

Các cô đã đi dến nơi về đến chốn rồi.  Người mơ  mơ màng màng, đầu óc tràn đầy hình ảnh tươi vui và những tràng cười bất tận.  Bao nhiêu việc phải chạy bắt cho kịp  và đang  "hồi tỉnh" nhưng cũng chạy vào xem được một lô hình của nhiếp ảnh gia Dũng va mẹ con Bôt.....,  Chắc phải để tâm tư lắng xuống, nhìn lại nghĩ lại những ngày qua va viet xuống mot thiên..tình sử với biet bao nhieu kỷ niệm như thế này.  Bây giờ cô chỉ biết gửi ngay một lời CẢM ƠN TẤT CẢ đã cho hai cô những ngày vừa qua, không những làm sống lại thời còn đi dạy xa xưa mà lại còn như làm sống lại thời còn đi học của các cô.  Không có biên giới thầy trò , tuổi tác già trẻ.   Chỉ có những tràng cười bất tận, những đường nét thân thương, và những chân tình...  Cô cảm ơn tất cả, các trưởng ban, phó trưởng ban, các remote control, nhiếp ảnh gia, thợ nấu, thợ vịn, tài xế, phụ tài,  hoạt náo viên, các khổ chủ cùng...các thân tộc hôn nhân_ với tâm tình thương yêu,  lòng nhiệt thành_  đã vì các cô mà ra tay làm cho HÔi Hoa Đào đã  trở thành một sự kiện đi vào...lich sử.  

THANKS 1000!    violet1 tulipdo

Kính thưa Cô Thu,
Em ngồi xí chỗ trước để  ngóng cô kể chuyện đây ạ  thumbup
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #52 - 10. Apr 2009 , 07:53

Quote:
hihi, kể cho cả nhà nghe với đi mà  flower4u dance3

Em hông dám đâu chị Mỹ ui , Mẹ của Khoái , í quên Khoai  laugh12 laugh12 xé xác em ra đó  rollingonthefloor rollingonthefloor ( cái này là Bích Định dịch ra đó nhe , hí hí đổ thừa  laugh12 laugh12 )
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #53 - 10. Apr 2009 , 08:15

Quote:
Huệ ơi,

Thật tội em quá. Lần sau em click back để nó hiện lại trang cũ em đang viết.
Chắc bây giờ lại đang ngồi làm lại phải không? Bưng cho ly sinh tố  uống cho khoẻ nha redwine

Úi da, cái này là rụ mờ chị Mỹ ui  Tongue Tongue cái máy của em lâu lâu vậy đó , tự nhiên cái reset lại hết trơn không còn dấu vết.. Thôi lần này em phải làm lại từ từ mỗi lần viết 1 đoạn.. Để uống thim vài ly  tu_nguyen_chai tu_nguyen_chai tu_nguyen_chai

Tham Quan New York (tt)

Tối Thứ Năm , PT và BĐ đến NY đã quá nữa đêm. Sáng thứ Sáu , gia đình chị Thu đến lúc 5 giờ sáng , gia đình TN đến lúc 6 giờ sáng. Chương trình là tất cả kéo lên nhà chị KT ăn sáng rồi kéo nhau xuống phố nên chị KT nấu sẵn 1 nồi cháo gà rồi.. Nhưng ban tổ chức thấy 2 Cô tối qua thức quá khuya , lại đang còn quen giờ Cali nên để 2 Cô nướng thim 1 xíu và chờ phái đoàn Cali + nồi cháo gà đến nhà PH ăn sáng luôn cho tiện..

...

Phó nhòm luôn luôn on the job..

...

Thầy trò gặp nhau , tay bắt mặt mừng.. Khoai và Bột ra mắt các Cô

...

thực đơn buổi sáng : bánh mì bò kho , gà nướng và xôi , nồi cháo gà đành phải chờ dịp khác.. Ăn cho no đã rồi đi đâu thì đi  Cheesy Cheesy ( xin trở lại trang trước xem thêm mấy tấm chụp chung và 3 chàng rễ  Cheesy )

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #54 - 10. Apr 2009 , 08:19

BichDinh wrote on 10. Apr 2009 , 04:58:
Ui da, tội nghiệp chị PH quá  flower4u. Cái nỗi khổ tâm này em đã trải qua, chỉ biết thở dài, nước mắt cũng chảy dài  Cry Cry
Thôi để em hy sinh làm hoạt náo viên (chữ mới học được của cô Ngọc Mai), mời cả nhà xem anh nước dừa gan cùng mình ra sao nha.  Wink Xin nói trước là khách ra về hết rồi anh nước dừa mới dám "biểu diễn". Gửi video này ra cũng vì nghĩ đến chị ThuNga vì chị ở xa quá. Trong chuyến họp mặt này chúng em có nhắc nhiều đến chị AT, ĐĐ, ĐM, ThuNga. Người anh hiệp-sĩ-video của chúng em là anh rể Nam. Tất cả video nếu có thì chỉ xin anh Nam mới có mà thôi. Chị TN nhớ xin anh Nam video của mấy ngày qua nha. Bây giờ xin mời các chị và cả nhà sẵn sàng...
moreflower2

Anh Nước Dừa

Xin click vào tựa đề để xem

Bích Định ơi , thấy mọi người đi chơi vui quá là vui. Cảm động hơn nữa là em vẫn còn nhớ đến bà chị ở xa ơi là xa. Nhìn thấy nhạc sỉ của em đánh đàn làm chị nghĩ phải chi mình ở gấn nhau có thể cùng nhau làm 1 ban nhạc tài tử chắc là vui lắm. Chị biết đánh dương cầm , O X chị biết đánh Guitar , "Anh Nước Dừa của em " đánh Keyboard , còn cô Út là ca sỉ. Tụi mình mở quán cạnh tranh với Thầy CC  Wink Wink Wink Chịu hong? Cho chị gửi lời khen nhạc sỉ nhen votay votay votay
Back to top
« Last Edit: 10. Apr 2009 , 08:38 by Nga Lucia »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #55 - 10. Apr 2009 , 08:37

Theo chương trình thì chỉ có thứ Sáu là đủ mặt mọi người nên dự định sẽ đi Liberty Island thăm Nữ Thần Tự Do , nhưng cả nhà thấy đó , mới sáng ra là trời đã mưa tầm tả rồi. Thế là đành thay đổi chương trình bởi vì trời mưa gió và lạnh đi tàu ra sẽ không thấy gì cả.. Có mấy người đề nghị trời này ở nhà nhậu và ngủ là số một  Roll Eyes Roll Eyes (hứ  Angry ) Nhưng dù muốn dù không tất cả cũng phải leo lên xe , 5 ông 1 xe & 8 bà 1 xe.. Đúng là chia uyên rẽ thúy  Sad Sad Xuống đến downtown thì 2 xe đi 2 ngã vì kẹt xe nên khi thả khách xuống chỉ có mấy bà singing in the rain...

...

...

...

...

...

...

...

Con bò Wall Street cũng có phía trước nè Chị Đ Đ ơi.. Cô Ngọc Mai và thubeo chắc sẽ có 1 Bull year đó  Grin Grin

...

không có Tứ Đại Mỹ Nhân ở đây nhìn thấy kỳ kỳ  Cool Cool

Back to top
« Last Edit: 10. Apr 2009 , 08:50 by phuonghue »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #56 - 10. Apr 2009 , 08:44

Nga Lucia wrote on 10. Apr 2009 , 08:19:
#
Bích Định ơi , thấy mọi người đi chơi vui quá là vui. Cảm động hơn nữa là em vẫn còn nhớ đến bà chị ở xa ơi là xa. Nhìn thấy nhạc sỉ của em đánh đàn làm chị nghĩ phải chi mình ở gấn nhau có thể cùng nhau làm 1 ban nhạc tài tử chắc là vui lắm. Chị biết đánh dương cầm , O X chị biết đánh Guitar , "Anh Nước Dừa của em " đánh Keyboard , còn cô Út là ca sỉ. Tụi mình mở quán cạnh tranh với Thầy CC  Wink Wink Wink Chịu hong? Cho chị gửi lời khen nhạc sỉ nhen votay votay votay

Híhi'... chị ThuNga nói trúng ý của em mở ban nhạc vào dịp tới chị sang đây đó nha. Mới hôm nọ em cũng nói với chị PH như vậy. Sang năm chị có qua đây nữa không? Để rủ rê anh chị qua miền đông một chuyến. Nếu mình có ban nhạc và có khấm khá mới tính tới chuyện cạnh tranh chị ơi, chứ quán nhạc của thầy toàn là tuyệt chiêu không à, chỉ có anh nước dừa mới có gan làm thế thôi  laugh12 laugh12
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #57 - 10. Apr 2009 , 08:54

BichDinh wrote on 10. Apr 2009 , 08:44:
Híhi'... chị ThuNga nói trúng ý của em mở ban nhạc vào dịp tới chị sang đây đó nha. Mới hôm nọ em cũng nói với chị PH như vậy. Sang năm chị có qua đây nữa không? Để rủ rê anh chị qua miền đông một chuyến. Nếu mình có ban nhạc và có khấm khá mới tính tới chuyện cạnh tranh chị ơi, chứ quán nhạc của thầy toàn là tuyệt chiêu không à, chỉ có anh nước dừa mới có gan làm thế thôi  laugh12 laugh12

B Đ với TN ui  smflower smflower,
Bi giờ mình cũng bắt chước Thầy đi tìm nhân tài nè  Roll Eyes Roll Eyes Chứ Thầy khôn lắm , mở quán mà ca sĩ chính kiêm ông chủ quán lâu lâu mới thấy xức hiện đó.. Thu Nga à , mi có chắc là hông muốn ta làm bà chủ hông đó  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #58 - 10. Apr 2009 , 09:13

New York By Night

Sau khi về đến nhà và chiếu cố tận tình nồi Bún Bò Ông Đằng và món chả giò bà Huệ , nhìn ra trời đã tạnh mưa rồi nên mọi người nhất định phải đi xem ánh đèn New York ,Thành Phố Không Bao Giờ Ngủ

...

Cuối cùng thì Chàng và Nàng đã được gặp nhau  smflower smflower

...

...

Broadway New York

...

Ui Da , Các Cô đang "sa ngã " kìa  Tongue Tongue Cô Mai nói " chỉ sa ngã 1 tí thôi "  laugh12

...

Phố Đêm thật tuyệt vời  Cheesy Cheesy

Back to top
« Last Edit: 10. Apr 2009 , 09:43 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #59 - 10. Apr 2009 , 10:37

dance3Những Câu Chuyện Bên Lề ( tt ):

Sáng Thứ Bảy trời thật đẹp.. Ban Tổ chức ra thông báo hồi phia là 4 giờ sáng sẽ lên đường để tránh kẹt xe , đó là dự định trừ hao sẽ ra khỏi nhà lúc 7 giờ.. May quá , mới 6:45 là tất cả đã xong sau khi thu dọn mọi thứ và chuẩn bị thức ăn để ăn dọc đường ( hi hi , nói nghe gọn gàng chứ lúc đó thì mạnh ai nấy chạy , con ai nấy réo , chồng ai nấy la.... ) Theo chương trình sẽ gặp chị Tuyết Lan dọc đường , đến DC thì những người địa phương như PH , B Đ , TL và timo sẽ ở nhà làm Lọ Lem để cho những người phương xa đi xem hoa.. Sau khi đi chợ và bắt cóc timo dìa nhà  B Đ chửn bị bàn tiệc xong xuôi , đến giờ quan khách gần đến thì vẫn chưa thấy mọi người về.. Thì ra mọi người bị kẹt xe cả 3, 4 tiếng đồng hồ , tội nghiệp anh Bụt hông biết hội HAD là gì.. Ở nhà cứ nhận được những cú đ/t của tài xế như sau :
-Alô , vẫn còn kẹt xe lắm , không kiếm ra ai hết.
(một giờ sau )
-Alô , kiếm được mọi người rồi nè
(một giờ nữa )
-Alô , bây giờ bắt đầu lên đường về nhà nè
(một giờ nữa )
-Alô , bây giờ kiếm ra đường về nhà rồi nè , khách tới chưa vậy???
Trong khi đó , chủ nhà Đậu Trắng Nước Dừa phải lo chuẩn bị xiêm áo chỉnh tề để chào đón khách , để 3 cô Lọ Lem TL , PH và timo 1 mình 1 cõi dưới nhà.. khi nghe tiếng chuông , PH và timo lật đật đẩy chị TL đi trước mở cửa.. Sau đó 3 chị em đóng vai chủ nhà để cho khách nói chiện với nhau , còn mình xuống bếp giả bộ bận rộn lắm.. Khi nghe tiếng B Đ ở nhà trên , 3 đứa mừng quá lật đật chui vào phòng mấy Cô trốn, nhất định không ra khỏi phòng.. PH bèn báo cáo với mọi người là khách đến cả rồi thì được lệnh phải ra mở cửa sau đón để mấy Cô vào sửa soạn trước khi gặp khách.. Nào ngờ đâu lúc đó B Đ lại mời khách đi xuống nhà dưới để nhâm nhi trà rượu.. Thế là PH chạy ra ngoài báo động mọi người phải đi cửa trước nhưng lúc đó không ai hiểu ý , đổ quân xuống là rầm rộ nhắm hướng cửa sau mà vào..Và thế là phái đoàn ta tay xách nách mang , áo quần tóc tai rũ rượi đi ngay vaò nơi thiên hạ đang đứng chờ  laugh12 laugh12
dance3
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 9
Send Topic In ra