Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gánh Hàng Hoa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 170 171 172 173 
Send Topic In ra
Gánh Hàng Hoa (Read 193635 times)
dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Re: Gánh Hàng Hoa
Reply #2565 - 06. Jul 2010 , 18:30

Mytat wrote on 06. Jul 2010 , 12:14:
...

Cám ơn anh chị Mai Khanh , anh Đắc Ứng , và chị Quân Sư ĐĐ cùng U chẻ nữa.

...

Thân chào các cô:

Tui xin có 1 chút ý kiến. Mấy cô có “đập lộn” thì đập nhưng đừng có đập trúng tui nghe!

Tui mừng là cô TM có tinh thần dân chủ cao độ! Tuy nhiên, nếu là tui, thì tui không đăng câu nói đó đâu, để tên chủ tich nhà nước VN không có cơ hội huyênh hoang với “dân ngu” bên đó rằng “Có 1 Việt kiều ở Mỹ đã thấm nhuần tư tưởng hồ chủ tịt áp dụng câu nói của người nhân ngày Độc Lập Hoa Kỳ!” Sướng rên người nhé! Bằng chứng rành rành, “dân ngu” tin chắc như bắp!

Cô TM còn nhớ lịch sử thời Thượng Cổ trước năm 1975 không? Lúc mà sư, sãi, sinh viên yêu nước xuống đường phá rối liên tục trong hơn 10 năm, một phần chính quyền VNCH không làm gì được cũng vì người Mỹ muốn dạy miền Nam thế nào là “tự do ngôn luận”. Cho đến lịch sử thời Trung Cổ cách đây chừng 1 chục năm lẻ, có Trần Trường cũng hành xử quyền đó và sau đó trở về VN làm business. Lich sử thời Kề Cổ cách đây chừng 5 năm trở lại thì có Thích Nhất Hạnh, cũng yêu tự do ngôn luận, về xây làng Mai tiếp tay VC thoát ra khỏi danh sách “các nước đặc biệt” của Hoa Kỳ.

Kết quả dành cho mấy người đó ra sao? Ai cũng biết, nhưng tại sao ai cũng thích làm, thích phô trương? Bị trí nhớ tồi quá hay tại vì ai cũng tự tin mình hay hơn người khác? Hay là tại cái thằng khỉ nào phát ra được 1 câu để đời “Freedom is not free!” mà ngày nay cô đã không ngại đường xa, lặn lội tới nước Mỹ nầy?

confused enough?
Back to top
« Last Edit: 06. Jul 2010 , 20:23 by dacung »  

dacung
IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2566 - 06. Jul 2010 , 20:00

Không có gì quý hơn độc lập tự do
Trích trong tập thơ "Hoa Địa Ngục"
Nguyễn Chí Thiện (1968) 

Tôi biết nó, thằng nói câu đó.
Tôi biết nó, đồng bào miền Bắc này biết nó
Việc nó làm, tội nó phạm ra sao.
Nó đầu tiên đem râu nó bện vào
Hình xác lảo Mao Lông Lá
Bàn tay Nga đầy băng tuyết giá
Cung nhoài qua lục địa Trung Hoa
Không phải xoa đầu, mà túm tóc nó từ xa.
Nó đứng không yên, tất bật, điên đầu
Lúc rụi vào Tàu, lúc rúc vào Nga
Nó gọi Tàu là cha anh nó
Và tình nguyện làm con chó nhỏ
Xông xáo giữ nhà gác ngõ cho anh
Nó tận thu từ quả trứng, quả chanh
Học lối hung tàn của cha anh nó
Cuộc chiến tranh chết vội hết thanh niên đương diễn ra triền miên nghê gớm đó
Cung là do Nga giật Tàu co
Tiếp nhiên liệu gây mồi cho nó:
Súng, Tăng, Tên lửa, Tàu bay
Nếu không nó đánh bằng tay?
Ôi đó, thứ độc lập không có gì quý hơn của nó!
Tôi biết rõ, đồng bào miền Bắc này biết rõ
Việc nó làm, tội nó phạm ra sao
Nó là tên trùm đao phủ năm nào
Hồi cải cách đã đem tù, đem bắn
Độ nửa triệu nông dân, rồi bảo là nhầm lẫn!
Đường nó đi trùng điệp bất nhân
Hầm hập trời đêm nguyên thủy
Đói khổ dựng cờ đại súy
Con cá lá rau nat chầu quản lý
Tiếng thót, tiếng dao vọng từ hồi kỳ
Tiếng thở lời than đan họa ụp vào thân
Nó tập trung hàng chục vạn ngụy quân
Nạn nhân của đường lối "khoan hồng chi nhân" của nó
Mọi tầng lớp nhân dân bị cầm chân trên đất nó
Tự do, không thời hạn đi tù!
Mặt nó nhìn ai cung hóa kẻ thù
Vì ai cung đói mòn nhục nhằn cắn răng tạm nuốt
Hiếm có gia đình không có người bị nó cho đi suốt
Đất nó thầm câm cung chẳng được tha
Tất cả phải thành loa
Sa sả đêm ngày ngợi ca nó và Đảng nó
Đó là thứ tự do không có gì quý hơn của nó!
Ôi, độc lập, Tự do !
Xưa cung chỉ vì quý hai thứ đó
Đất Bắc mắc lừa mất vào tay nó
Nhưng nay mà vẫn còn có người mơ hồ nghe nó
Nó mới vạn lần cần nguyền rủa thực to!

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2567 - 06. Jul 2010 , 20:00

Jasmine wrote on 06. Jul 2010 , 09:52:
Hi cô Đ Đ,

Tui Thu Mai đây, sáng nay nghe ba Jasmine nói trong GHH có chuyện giữa cô Emwhy và cô TN , nên tui ghé vô coi sao , cũng may anh Đắc Ứng và cô Admin đã lên tiếng giùm. Cám ơn anh Đắc Ưng và cô Admin Đặng Mỹ.
Jasmine và gia đình vẫn ở Fairview Montana. Tui thì xin phép nghỉ việc qua NY, để phụ giúp đứa em gái về vụ đứa con trai bị bịnh. Hằng ngày tui cũng bận rộn đủ thứ , thấy đứa em gái cô độc và con bị bịnh nặng không nở bỏ nó 1 mình đó cô.

Ba Jasmine vẫn thường làm du khách của d/d LVD , có gì đặc biệt thì ba Jasmine cho tui hay.

Vài hàng cho cô hay, cám ơn cô thăm hỏi tụi này.

Em chào chị Thu Mai ,
Lâu lắm mới được nghe tiếng của chị , chi mạnh khoẻ chứ ?????

Vậy là chị đang ở NewYork để chăm sóc cháu bị bệnh hả chị???? Em mong chị có nhiều sức khoẻ và nhiều niếm vui. Em mong cháu mau chóng hết bệnh để gia đình không phải lo âu

Mến chị , pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #2568 - 06. Jul 2010 , 20:55

Mytat wrote on 05. Jul 2010 , 19:03:
Thu à , việc trang trí theo ý mình thì làm 1 cách dể ợt à , nếu Thu thích thì Thu sẽ làm được mà ( learn how to do)

Việc Thu nhờ dể mà khó đó nhe  Grin. Mong Thu hiểu giùm TM đăng bài vào d/d hầu như là  theo event thôi , ngày 4th of July là ngày Lễ Độc Lập của nước Mỹ phải không? do đó TM trang trí  lá cờ của nước  Mỹ và các bài hát nước Mỹ. Nếu không thích hợp cho d/d mấy , thì admin cho biết , TM sẽ delete vậy.

Cám ơn Thu ghé vào GHH , và chắc chắn sẽ có dịp cho TM trang trí lá cờ VNCH vào những ngày sắp đến. Chúc Thu vui.

TB chào chị TM. Anh Bụt đã nối lại internet rồi , eo ui nhiều khách tới GHH quá , đông dzui ,nhờ vậy mình cũng biết thêm tính khí của mỗi người. Chị TM ui sao chị lại thích cái khẩu hiệu này? Cái khẩu hiệu mà ở VN khi bọn Hồ tặc vào cướp miền Nam VN ,bọn chúng đã bắt mọi nơi ,mọi nhà phải treo cùng với tấm hình của tặc hồ , cho nên khi TB ghé vào GHH thấy hàng chữ này là lại nổi máu tam bành lên, nhưng TB nghĩ ơ Mỹ mà mọi người được tự do làm tự do nói vả lại câu này là nhừng từ ngữ tiếng Việt thì ai nói cũng được đâu phải dành riêng cho tặc hồ nên nhờ chị dán lá cờ VNCH lên cho mình hạ hỏa ,nhưng chị nói "dễ mà khó đó nhe " tức là chị biết làm mà sợ việt cộng nó buồn thì thôi TB thông cảm cho chị TM ,còn TB thì sao?Mỗi khi thấy những gì có liên quan tới bọn cướp việt cộng là TB lại ba máu sáu cơn thịnh nộ ,nhưng nhờ lúc này trong D Đ có nhiều bài viết về thiền định ,TB cũng có đọc để ráng ru ngủ mình ,  tập quên đời , quên người  và quên mình luôn nhưng chị ui TB không thể nào làm được , nhớ có lần khách hàng của TB , ông ta đi du lịch nhiều nước lắm ,đi tới nước nào là mua 1 lá cờ ,trong đó có nước VN nữa , ông mang tới cho TB may vào cái ba lô. Khi TB nhìn thấy cờ máu màu đỏ sao vàng là mặt mày TB đỏ như say rượu đã vậy ông ta còn tặng cho TB gói quà , chị thử đoán coi cái gì? TB vừa lôi ra vừa run và vừa hét lên cái áo t shirt có hình hồ tặc. Ông khách thấy phản ứng của TB dễ sợ quá mới hỏi , sau khi TB thở sâu vài cái và giải thích :"cờ này là cờ CS không phải là cờ VN ,Hồ chí Minh tên tội đồ của VN đã mang lá cờ này về nước giêt hại biết bao dân lành và hiện nay đàn em và con cháu của tặc hồ đang bán đất bán biển và tạo mọi cơ hội dễ dãi cho tàu cộng vào VN để biến VN thành Tibet thứ hai ,tôi không muốn thấy nó." Khách đã thông cảm bỏ cờ và áo vào xọt rác và TB đã thêu lá cờ vàng với 3 sọc đỏ may vào ba lô cho khách . Chị TM thấy ông khách của TB dễ thương quá chừng chừng.
Ở xứ sở tư do này chị có thể nói và làm gì cũng được nhưng điều chị nói và làm mà chạm vào vết thương lòng của người khác là điều cấm kỵ  Người khách ngoại quốc đã thông cảm được vết thương trong lòng của TB , chẳng lẽ chị TM lại dửng dưng khều vào vết thương này cho nó bung máu thêm. Chí TM ui! chị có vui được không khi mà chị dán cái khẩu hiệu phải gió chết tiệt này lên D Đ để làm cho em út cùng trường với chị đau lòng khi nhìn thấy . godau chomachit cakhonganmuoi chitchua Chúc chị dzui thiẹt bự với việc làm của chị. Smiley TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2569 - 06. Jul 2010 , 21:00

dacung wrote on 06. Jul 2010 , 18:30:
Thân chào các cô:

Tui xin có 1 chút ý kiến. Mấy cô có “đập lộn” thì đập nhưng đừng có đập trúng tui nghe!

Tui mừng là cô TM có tinh thần dân chủ cao độ! Tuy nhiên, nếu là tui, thì tui không đăng câu nói đó đâu, để tên chủ tich nhà nước VN không có cơ hội huyênh hoang với “dân ngu” bên đó rằng “Có 1 Việt kiều ở Mỹ đã thấm nhuần tư tưởng hồ chủ tịt áp dụng câu nói của người nhân ngày Độc Lập Hoa Kỳ!” Sướng rên người nhé! Bằng chứng rành rành, “dân ngu” tin chắc như bắp!

Cô TM còn nhớ lịch sử thời Thượng Cổ trước năm 1975 không? Lúc mà sư, sãi, sinh viên yêu nước xuống đường phá rối liên tục trong hơn 10 năm, một phần chính quyền VNCH không làm gì được cũng vì người Mỹ muốn dạy miền Nam thế nào là “tự do ngôn luận”. Cho đến lịch sử thời Trung Cổ cách đây chừng 1 chục năm lẻ, có Trần Trường cũng hành xử quyền đó và sau đó trở về VN làm business. Lich sử thời Kề Cổ cách đây chừng 5 năm trở lại thì có Thích Nhất Hạnh, cũng yêu tự do ngôn luận, về xây làng Mai tiếp tay VC thoát ra khỏi danh sách “các nước đặc biệt” của Hoa Kỳ.

Kết quả dành cho mấy người đó ra sao? Ai cũng biết, nhưng tại sao ai cũng thích làm, thích phô trương? Bị trí nhớ tồi quá hay tại vì ai cũng tự tin mình hay hơn người khác? Hay là tại cái thằng khỉ nào phát ra được 1 câu để đời “Freedom is not free!” mà ngày nay cô đã không ngại đường xa, lặn lội tới nước Mỹ nầy?

confused enough?

Hi anh Đắc Ứng ,

Cám ơn anh đã viết thêm thư này  và đặc biệt là cho em.  Cheesy

Như thư trước em viết cho Tuyết là em muốn trình bày cái cảm hứng của em trong ngày lễ Độc lập của nước Mỹ , và xin Tuyết  đừng méo mó sự diển đạt của em ( nói nặng hơn 1 chút là chụp mũ)

Và cũng trong thư em viết cho Thu là nếu admin không thấy hạp cho lắm , thì em sẽ delete.

Nay em xin anh chỉ dạy giùm,  nếu em muốn trình bày tư tưởng của em là em quý độc lập và tự do hơn bao giờ hết đặt trên hàng đầu , thì em phải nói bằng câu nào cho đúng đừng để mọi người dị ứng?

Câu nói em dùng trong bài post , em không nghĩ nó là đặc quyền của thằng hồ già và admin cũng đã nghĩ vậy.

Và nhân tiện em xin đính chánh em post những bài trong đây là theo cảm hứng nhất thời của em, không có ý tuyên truyền và làm chính trị .

Admin có quyền kiểm duyệt và delete bài của em nếu không đúng quy luật mà em đã ký khi ghi danh. Em vào đây mục đích vui chơi và chia sẽ vui buồn , không thích gây muộn phiền cho mình hay cho admin.

Vài hàng vào tối hôm nay. Chúc cả nhà an vui và đừng chấp nhất Emwhy trong vụ post bài " không gì....tự do"

Thân mến,

TM tulipvang

Back to top
« Last Edit: 06. Jul 2010 , 21:08 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2570 - 06. Jul 2010 , 21:26

thubeo wrote on 06. Jul 2010 , 20:55:
TB chào chị TM. Anh Bụt đã nối lại internet rồi , eo ui nhiều khách tới GHH quá , đông dzui ,nhờ vậy mình cũng biết thêm tính khí của mỗi người. Chị TM ui sao chị lại thích cái khẩu hiệu này? Cái khẩu hiệu mà ở VN khi bọn Hồ tặc vào cướp miền Nam VN ,bọn chúng đã bắt mọi nơi ,mọi nhà phải treo cùng với tấm hình của tặc hồ , cho nên khi TB ghé vào GHH thấy hàng chữ này là lại nổi máu tam bành lên, nhưng TB nghĩ ơ Mỹ mà mọi người được tự do làm tự do nói vả lại câu này là nhừng từ ngữ tiếng Việt thì ai nói cũng được đâu phải dành riêng cho tặc hồ nên nhờ chị dán lá cờ VNCH lên cho mình hạ hỏa ,nhưng chị nói "dễ mà khó đó nhe " tức là chị biết làm mà sợ việt cộng nó buồn thì thôi TB thông cảm cho chị TM ,còn TB thì sao?Mỗi khi thấy những gì có liên quan tới bọn cướp việt cộng là TB lại ba máu sáu cơn thịnh nộ ,nhưng nhờ lúc này trong D Đ có nhiều bài viết về thiền định ,TB cũng có đọc để ráng ru ngủ mình ,  tập quên đời , quên người  và quên mình luôn nhưng chị ui TB không thể nào làm được , nhớ có lần khách hàng của TB , ông ta đi du lịch nhiều nước lắm ,đi tới nước nào là mua 1 lá cờ ,trong đó có nước VN nữa , ông mang tới cho TB may vào cái ba lô. Khi TB nhìn thấy cờ máu màu đỏ sao vàng là mặt mày TB đỏ như say rượu đã vậy ông ta còn tặng cho TB gói quà , chị thử đoán coi cái gì? TB vừa lôi ra vừa run và vừa hét lên cái áo t shirt có hình hồ tặc. Ông khách thấy phản ứng của TB dễ sợ quá mới hỏi , sau khi TB thở sâu vài cái và giải thích :"cờ này là cờ CS không phải là cờ VN ,Hồ chí Minh tên tội đồ của VN đã mang lá cờ này về nước giêt hại biết bao dân lành và hiện nay đàn em và con cháu của tặc hồ đang bán đất bán biển và tạo mọi cơ hội dễ dãi cho tàu cộng vào VN để biến VN thành Tibet thứ hai ,tôi không muốn thấy nó." Khách đã thông cảm bỏ cờ và áo vào xọt rác và TB đã thêu lá cờ vàng với 3 sọc đỏ may vào ba lô cho khách . Chị TM thấy ông khách của TB dễ thương quá chừng chừng.
Ở xứ sở tư do này chị có thể nói và làm gì cũng được nhưng điều chị nói và làm mà chạm vào vết thương lòng của người khác là điều cấm kỵ  Người khách ngoại quốc đã thông cảm được vết thương trong lòng của TB , chẳng lẽ chị TM lại dửng dưng khều vào vết thương này cho nó bung máu thêm. Chí TM ui! chị có vui được không khi mà chị dán cái khẩu hiệu phải gió chết tiệt này lên D Đ để làm cho em út cùng trường với chị đau lòng khi nhìn thấy . godau chomachit cakhonganmuoi chitchua Chúc chị dzui thiẹt bự với việc làm của chị. Smiley TB

Thu à , mail này Thu viết thì Thu fantasy về tôi nhiều quá , mong đừng suy bụng ta ra bụng người nghe , tôi chỉ muốn nói vậy thôi.

Back to top
« Last Edit: 06. Jul 2010 , 22:00 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #2571 - 07. Jul 2010 , 00:15

Mytat wrote on 06. Jul 2010 , 21:00:
Hi anh Đắc Ứng ,

Cám ơn anh đã viết thêm thư này  và đặc biệt là cho em.  Cheesy

Như thư trước em viết cho Tuyết là em muốn trình bày cái cảm hứng của em trong ngày lễ Độc lập của nước Mỹ , và xin Tuyết  đừng méo mó sự diển đạt của em ( nói nặng hơn 1 chút là chụp mũ)

Và cũng trong thư em viết cho Thu là nếu admin không thấy hạp cho lắm , thì em sẽ delete.

Nay em xin anh chỉ dạy giùm,  nếu em muốn trình bày tư tưởng của em là em quý độc lập và tự do hơn bao giờ hết đặt trên hàng đầu , thì em phải nói bằng câu nào cho đúng đừng để mọi người dị ứng?

Câu nói em dùng trong bài post , em không nghĩ nó là đặc quyền của thằng hồ già và admin cũng đã nghĩ vậy.

Và nhân tiện em xin đính chánh em post những bài trong đây là theo cảm hứng nhất thời của em, không có ý tuyên truyền và làm chính trị .

Admin có quyền kiểm duyệt và delete bài của em nếu không đúng quy luật mà em đã ký khi ghi danh. Em vào đây mục đích vui chơi và chia sẽ vui buồn , không thích gây muộn phiền cho mình hay cho admin.

Vài hàng vào tối hôm nay. Chúc cả nhà an vui và đừng chấp nhất Emwhy trong vụ post bài " không gì....tự do"

Thân mến,

TM tulipvang

Chào cô TM:

Tôi biết chắc cô không phải là thân cộng rồi. Cô chỉ muốn giử cái lý tưởng cũng giống như những sinh viên yêu nước trước 1975 ở miền Nam VN thôi. Cô admin đó đâu có nói là câu đó không phải của hcm đâu, cô ấy chỉ nói là mình xài của nó luôn. Sự đời đâu có đơn giản như vậy! Thằng gian đi ăn cắp thì chẳng ai làm được gì nó? Còn mình mà chôm của nó thì cả đám tụi nó la ầm lên.

Chẳng hay cô làm nghề gì vậy, engineer? Tôi cũng vậy. Engineer quen làm việc với specs cho nên hay bị gò bó, do đó đôi khi phải phá bỏ cái thói quen đó thì mới thấy được nhiều cái mới lạ. Mừng lể Độc Lập, chắc tại cô cứ loay hoay với 2 chử Độc Lập cho nên không để ý đến những cái đang có. Thí dụ như câu này cũng trứ danh vậy: “Đừng nghe những gì CS nói, Hãy nhìn kỹ những gì CS làm!”

Muốn Độc Lập - Tự Do hả. Đừng nghe tụi nó nói!

Cô tốt nghiệp tại Mỹ, cô có tinh thần trách nhiệm cao, biết đúng, biết sai, chứ không như 1 số người giàu sang ở VN suốt ngày chỉ biết có ăn chơi, birthday, shopping. Với đức tính tự tin, cô không cần kẻ nịnh bợ, gây chia rẻ, chỉ làm cô mất bạn tốt mà thôi.

Đôi khi mình phải nhường 1 chút cái tự do để tránh làm tổn thương người khác, cô ạ!

Good night!
Back to top
« Last Edit: 07. Jul 2010 , 15:20 by dacung »  

dacung
IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #2572 - 08. Jul 2010 , 03:13

Dau Do wrote on 06. Jul 2010 , 10:38:
Chị Thu Mai thân mến,
Cám ơn anh nhà vẫn thường đóng vai thân hữu...thầm lặng vào đọc d/đ LVD .
Xin anh chị chớ lo lắng, chị em nhà mình  tuy thỉnh thoảng có bất đồng quan điểm, nhưng cũng vẫn là tình đồng môn. Ông bà mình vẫn thường bảo chén bát để trong  tủ vẫn có khi đụng chạm, huống chi anh chị em cùng trường, không cùng lớp, không cùng tuổi, không cùng ý thích, có khi cũng....chưa bao giờ gặp mặt thì chuyện bất đồng quan điểm là chuyện cũng dễ xảy ra.
Nhưng được một điều là chúng ta là những người đứng cùng 1 giới tuyến, do đó các chị em sẽ cùng nổ lực cố gắng hiểu nhau hơn, để trách va chạm xích mích.
Đ Đ nghe chị kể về trường hợp bịnh của cháu trai còn quá trẻ, thấy rất thương cảm cho những người làm cha mẹ, chắc là rất khổ sở vì bất lực trước căn bịnh nan y của con.

Chào cô Đ Đ,

Tối qua cô Emwhy có phone cho tui , yêu cầu tui không can thiệp vào vụ này , thiệt tình thì vừa giận cho kẻ quá khích và vừa thương cho cô ấy. Tui cũng tôn trọng cô Emwhy thì delete mails của tui, nay đọc lại thì tui sợ cô buồn là tui không hồi đáp lại cô. Cám ơn cô đã thăm hỏi và cầu chúc cho cháu tui chóng bình phục , tui cũng hy vọng như cô Emwhy an ủi và giải thích có thể thuốc vào nhiều làm khối u bớt sưng , để nhịp tim còn đập , còn nhịp tim thì còn sự sống , mặc dù cháu nằm đó , tụi này vẫn không muốn để cháu đi.

Tánh tui hạp với cô Emwhy là thẳng thắn , không ỷ vào mình sống vào môi trường có lợi thế , mà cố bắt người cô thế làm theo ý mình , xin hảy đặt mình vào hoàn cảnh của người khác , lúc đó xem mình phải làm thế  nào?

Tui chỉ là thân hữu , yêu mến d/d LVD , và đôi lúc cũng có nhiều bất mản cho kẻ thích khiêu khích , sẳn sàng vươn mống để vồ con mồi, buông những lời nói gắt gỏng. Đã nói là chị em chung nhà chung trường đoàn kết thương yêu, nhưng tui chỉ thấy muốn câu xé, thừa nước đục thả câu.

Tui phải nói ít , lại sợ cô Emwhy nhăn đây. Cô Emwhy ơi , cô giử im lặng lúc này cũng tốt , tánh cô hiền hoà trong sáng , tui lúc nào cũng khâm phục khí khái của cô. Mong cô hảy tiếp tục giữ trang GHH và tiếp tục sinh hoạt  , tui biết nhiều bạn trong đây họ im lặng nhưng họ thích trang GHH này lắm. Jasmine sẽ thất vọng nếu cô không vào trang này sinh hoạt nữa.

...

Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2010 , 03:47 by Jasmine »  

IP Logged

bachvan
Senior Member

Reply #2573 - 08. Jul 2010 , 03:36

Jasmine wrote on 08. Jul 2010 , 03:13:
Chào cô Đ Đ,

Tối qua cô Emwhy có phone cho tui , yêu cầu tui không can thiệp vào vụ này , thiệt tình thì vừa giận cho kẻ quá khích và vừa thương cho cô ấy. Tui cũng tôn trọng cô Emwhy thì delete mails của tui, nay đọc lại thì tui sợ cô buồn là tui không hồi đáp lại cô. Cám ơn cô đã thăm hỏi và cầu chúc cho cháu tui chóng bình phục , tui cũng hy vọng như cô Emwhy an ủi và giải thích có thể thuốc vào nhiều làm khối u bớt sưng , để nhịp tim còn đập , còn nhịp tim thì còn sự sống , mặc dù cháu nằm đó , tụi này vẫn không muốn để cháu đi.

Tánh tui hạp với cô Emwhy là thẳng thắn , không ỷ vào mình sống vào môi trường có lợi thế , mà cố bắt người cô thế làm theo ý mình , xin hảy đặt mình vào hoàn cảnh của người khác , lúc đó xem mình phải làm thế  nào?

Tui chỉ là thân hữu , yêu mến d/d LVD , và đôi lúc cũng có nhiều bất mản cho kẻ thích khiêu khích , sẳn sàng vươn mống để vồ con mồi. Đã nói là chị em chung nhà chung trường đoàn kết thương yêu, nhưng tui chỉ thấy muốn câu xé.

Tui phải nói ít , lại sợ cô Emwhy nhăn đây. Cô Emwhy ơi , cô giử im lặng lúc này cũng tốt , tánh cô hiền hoà trong sáng , tui lúc nào cũng khâm phục khí khái của cô. Mong cô hảy tiếp tục giữ trang GHH và tiếp tục sinh hoạt  , tui biết nhiều bạn trong đây họ im lặng nhưng họ thích trang GHH này lắm. Jasmine sẽ thất vọng nếu cô không vào trang này sinh hoạt nữa.

...

Emwhy thân mến...Bạch Vân cũng giống như Jasmine rất mong Emwhy hãy tin rằng bạn đã trao tặng cho mọi người một tấm lòng trong sáng và chân thành thì dù có xảy ra việc gì bv cũng thiết tha xin bạn đừng đóng cửa GHH bạn nhé...
Bàn tay đã dâng hiến hoa hồng bao giờ cũng ngát hương...cho dù có đẩm máu vì gai thì ngay chính những giọt máu kia cũng thơm mùi hạnh phúc...
Mong Emwhy mau chóng vượt qua thử thách này...
Nguyện xin Bình An luôn đến với người Thiện Chí..
.
Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2010 , 03:38 by bachvan »  

... xưa ai đội đá vá trời
nay ai nhặt đá giữa đời làm thơ...

IP Logged

Jasmine
Senior Member

Reply #2574 - 08. Jul 2010 , 03:54

bachvan wrote on 08. Jul 2010 , 03:36:
Emwhy thân mến...Bạch Vân cũng giống như Jasmine rất mong Emwhy hãy tin rằng bạn đã trao tặng cho mọi người một tấm lòng trong sáng và chân thành thì dù có xảy ra việc gì bv cũng thiết tha xin bạn đừng đóng cửa GHH bạn nhé...
Bàn tay đã dâng hiến hoa hồng bao giờ cũng ngát hương...cho dù có đẩm máu vì gai thì ngay chính những giọt máu kia cũng thơm mùi hạnh phúc...
Mong Emwhy mau chóng vượt qua thử thách này...
Nguyện xin Bình An luôn đến với người Thiện Chí..
.

Cô Emwhy, tui mang bài này bên trang DT về đây, cô rất cần bài này trong lúc này.

Cám ơn cô BV ũng hộ cho tấm lòng trong sáng chân thành của cô Emwhy ngày hôm nay.

...

Living in a Grateful World   

Be grateful to those who have hurt or harmed you
  For they have reinforced your determination

Be grateful to those who have made you stumble
  For they have strengthened your ability

Be grateful to those who have abandoned you
  For they have taught you to be independent

Be grateful to those who have hit you
  For they have reduced your karmic obstacles.

Be grateful to those who have deceived you
  For they have deepened your insight.

Be grateful to those who have denounced you
For they have increased your wisdom and concentration

Be grateful to those who have made you
FIRM & RESOLUTE and Help in your Achievement.   

Hãy Sống Trong Thế Giới Biết Ơn   
Hãy biết ơn những người khiển trách ta
vì họ giúp ta tăng trưởng Định Tuệ.

Hãy biết ơn những người làm ta vấp ngã
vì họ khiến năng lực của ta mạnh mẽ hơn.

Hãy biết ơn những người bỏ rơi ta
vì họ đã dạy cho ta biết tự lập.

Hãy biết ơn những người đánh đập ta
vì họ đã tiêu trừ nghiệp chướng cho ta.

Hãy biết ơn những người lư ờng gạt ta
vì họ tăng tiến kiến thức cho ta.

Hãy biết ơn những người làm hại ta
vì họ đã tôi luyện tâm trí của ta.

Hãy biết ơn tất cả những người
khiến ta được Kiên Định Thành Tựu.

Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2010 , 03:55 by Jasmine »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2575 - 08. Jul 2010 , 06:41

Jasmine wrote on 08. Jul 2010 , 03:13:
Chào cô Đ Đ,

Tui chỉ là thân hữu , yêu mến d/d LVD , và đôi lúc cũng có nhiều bất mản cho kẻ thích khiêu khích , sẳn sàng vươn mống để vồ con mồi, buông những lời nói gắt gỏng. Đã nói là chị em chung nhà chung trường đoàn kết thương yêu, nhưng tui chỉ thấy muốn câu xé, thừa nước đục thả câu.

...

Thưa chị Thu Mai,
Cám ơn chị về  những dòng tâm sự trên, nhưng theo Đ Đ nhận thấy thì sự việc  vừa xảy ra cũng chỉ là do 2,3 cái tính thẳng thắng (đáng khen) đụng nhau mà thôi, chứ không có việc “ỷ vào mình sống vào môi trường có lợi thế , mà cố bắt người cô thế làm theo ý mình “ hoặc “Đã nói là chị em chung nhà chung trường đoàn kết thương yêu, nhưng tui chỉ thấy muốn câu xé, thừa nước đục thả câu.” đâu chị ạ . Chị nói như thế sẽ làm em TM mang cảm tưởng “trơ trọi cô đơn”  thì khổ thân em ấy, trong khi như chị thấy đó, em TM rất là well known thì diễn đàn này.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #2576 - 08. Jul 2010 , 08:33

1 lời nói, 1 câu thơ, hay 1 bản nhạc tự nó không có ý nghĩa gì lắm. Tùy cách xử dụng, tùy nơi, tùy lúc, tùy người nghe hay người đọc mà nó được cảm nhận khác nhau. Nhớ hồi ở trong trại cải tạo, lúc mới vô chúng tôi thích nhất và nguyên bài hát, chỉ thích ngâm nga có 1 câu "... vui sao, nước mắt lại trào!". Kết quả rất "tốt" là về sau chúng tôi "được" miễn hát bài đó!

Tùy phản ứng của mổi người mà gây ra cảnh rối ren. Người ta hiểu cùng ý mình thì khen dồi khen dập: "cũng thông minh đấy chứ!", ai hiểu khác mà lên tiếng ngược lại thì không vui, cho là "vươn móng bắt mồi!" Có người thẳng thắn biểu lộ ngay ra, không cần úp mở, làm cho người khác nghĩ là "khiêu khích!" Ngược lại có người biểu lộ sự khác biệt trong cảm nhận của mình bằng cách dịu dàng hơn (để đừng làm buồn lòng người bạn lạ) thì "được" người khác tủm tỉm "thâm thật!"

Đó là sự khó khăn của "đối thoại". Thường xảy ra nhất là khi chúng ta tiếp xúc vơi người khác bằng tiếng Anh mà bị phê là "not so ... good communication!" thì nhảy dựng lên "bị kỳ thị!", nhưng khi nghe "your English is g o o d ...." thì lại "khoái tỉ" mà không cần biết (hay không hiểu?) cái giọng đang khen nó "đểu" cở nào!

Cách hay nhất để tôn trọng người bạn mình là làm theo ý muốn của người ấy. Họ đã chọn im lặng là cách hay nhất thì mình không nên cải lại! Còn nếu đã vô để khuyên bạn thì không nên kèm theo những lời nói, những bài thơ gây hiểu lầm mở lại cuộc ... "hí trường!"

Rỏ, nhiều chuyện!
Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2010 , 08:44 by dacung »  

dacung
IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #2577 - 08. Jul 2010 , 09:15

Admin à, Dzịt xin admin remove tất cả những gì không cần thiết nha, Dzịt là nhân vật chánh mà Dzịt im lặng là không care nữa.

Đến lúc Dzịt phải xin lổi các bạn thích vào trang GHH đọc bài Dzịt đăng, Dzịt xin đóng mục này vì Dzịt không còn hứng thú nữa. Xin tổng chào vậy, mong cả nhà bình yên.
Back to top

...

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #2578 - 08. Jul 2010 , 09:52

Admin à:

Trước khi muốn xóa bài thì phải suy nghỉ về "Freedom of Speech" cho kỷ nha. Bài của tôi không có phạm "Trường quy" đâu. "Freedom is not free!", Tự Do có cái giá của nó, không thể tùy tiện, tùy lúc được đâu đấy!
Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2010 , 09:56 by dacung »  

dacung
IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #2579 - 08. Jul 2010 , 11:48

dacung wrote on 08. Jul 2010 , 08:33:
1 lời nói, 1 câu thơ, hay 1 bản nhạc tự nó không có ý nghĩa gì lắm. Tùy cách xử dụng, tùy nơi, tùy lúc, tùy người nghe hay người đọc mà nó được cảm nhận khác nhau. Nhớ hồi ở trong trại cải tạo, lúc mới vô chúng tôi thích nhất và nguyên bài hát, chỉ thích ngâm nga có 1 câu "... vui sao, nước mắt lại trào!". Kết quả rất "tốt" là về sau chúng tôi "được" miễn hát bài đó!

Tùy phản ứng của mổi người mà gây ra cảnh rối ren. Người ta hiểu cùng ý mình thì khen dồi khen dập: "cũng thông minh đấy chứ!", ai hiểu khác mà lên tiếng ngược lại thì không vui, cho là "vươn móng bắt mồi!" Có người thẳng thắn biểu lộ ngay ra, không cần úp mở, làm cho người khác nghĩ là "khiêu khích!" Ngược lại có người biểu lộ sự khác biệt trong cảm nhận của mình bằng cách dịu dàng hơn (để đừng làm buồn lòng người bạn lạ) thì "được" người khác tủm tỉm "thâm thật!"

Đó là sự khó khăn của "đối thoại". Thường xảy ra nhất là khi chúng ta tiếp xúc vơi người khác bằng tiếng Anh mà bị phê là "not so ... good communication!" thì nhảy dựng lên "bị kỳ thị!", nhưng khi nghe "your English is g o o d ...." thì lại "khoái tỉ" mà không cần biết (hay không hiểu?) cái giọng đang khen nó "đểu" cở nào!

Cách hay nhất để tôn trọng người bạn mình là làm theo ý muốn của người ấy. Họ đã chọn im lặng là cách hay nhất thì mình không nên cải lại! Còn nếu đã vô để khuyên bạn thì không nên kèm theo những lời nói, những bài thơ gây hiểu lầm mở lại cuộc ... "hí trường!"

Rỏ, nhiều chuyện!

Hello anh Đắc Ứng,

Dzịt cám ơn anh trả lời mail Dzịt , Dzịt xem anh là 1 người anh d/d. Thư anh viết hôm nay Dzịt đọc chả hiểu anh viết gì nhiều, những thư trước anh viết , Dzịt đọc và giữ thái độ im lặng đang suy nghỉ , để thư riêng cho anh sau. Dzịt thấy tình hình đang nóng bỏng cải cọ nhiều cũng không đưa đến kết quả mỹ mản. Dzịt im lặng không phải là Dzịt  thua hay sai.

Hôm nay Dzịt lại phải lạm dụng thì giờ của hảng mà viết cái thư này , hy vọng đó là cái thư cuối của Dzịt trong vụ này. Dzịt đã viết trả lời Tuyết và Thu, Dzịt tưởng là chuyện cũng êm bớt. Ai ngờ lại không , Dzịt cũng nản là mọi người không hiểu hay thích cố chấp hay thích rình rập chụp mũ... haha ha tao bắt được mày rồi .

Cho Dzịt viết thêm lần này , Dzịt ca tụng cái độc lập tự do của 4th of July của nước Mỹ có gì sai đâu , Dzịt post bài  vào GHH theo event. Dzịt đâu có ngờ các bạn dị ứng , Dzịt cũng đã bằng lòng chìu theo các bạn , bảo admin không thấy thích hạp thì delete đi. Trong tâm Dzịt câu nói đó vẫn đúng cho ngày độc lập của nước Mỹ.

Mọi người sống trên đời ai cũng yêu chuộng tự do, ai cũng chống ác , cộng sản ác quá xá , nên đổi chữ chống ác thành chống cộng cho tiện thể. Mổi người biểu dương cách chống cộng khác nhau,  đâu phải bắt buộc theo khuôn rập như cái bánh in. Dzịt cũng chống cộng theo lối lateral thinking nhẹ nhàng thâm sâu , phải dùng sự suy nghỉ nhiều lắm mới nghỉ ra cái ác ý của Dzịt , Dzịt dùng câu  mà các bạn đang dị ứng để cho ngày 4th of July đó cũng là hình thức chống cộng mỉa mai cộng sản đó , các bạn có biết không?

Mọi người đều có cái tự ái của mình, trong khi Dzịt post lá cờ Mỹ theo event của ngày 4th of July , thì Thu vào nói phải post lá cờ VNCH , Dzịt nói dể mà khó là đâu có đúng vào event này. Thú thật Dzịt có cảm tưởng đang bị sai khiến, đang bị rình rập , đang bị nghi mình là cs?. Dzịt vào d/d sinh hoạt , vui lòng tình nguyện đóng góp tất cả công vào , Dzịt làm mọi người vui thì không sao , nhưng trái lại thì Dzịt có cảm tưởng như mình đang bị sỉ vả  và không được thông cảm, các bạn ơi có fair cho Dzịt không? Cũng may được anh Đắc Ứng an ủi cho 1 câu tui biết cô không phải là người thân cộng và tinh thần dân chủ của cô rất cao   Smiley

Ở đây , Dzịt có cái sai là không chịu bỏ thì giờ viết cho rỏ ràng cái ý nghĩa "dể mà khó" của Dzịt. Dzịt đã nói khi có event thích hợp cho Dzịt trang trí lá VNCH thì Dzịt sẽ làm ngay thí dụ ngày 26 tháng 10 sắp đến. Thu sẳn sàng lợi dụng sơ hở của Dzịt mà chụp mũ Dzịt, thay vì hỏi lại "chị nói dể mà khó có nghĩa là gì?."

Ở đây Dzịt vẫn có cái đúng , và cho ngày Dzịt nhắm mắt Dzịt vẫn thấy đúng là Dzịt dùng câu "không....tự do "để ca tụng độc lập của Mỹ vào ngày nay.

Làm bạn chung chuồng mà không có sự thông cảm , nâng đở nhau , thích sỉ vả thì làm bạn để làm gì  , thôi thì đẻ Dzịt dại Dzịt tìm nơi vắng vẻ cho tâm hồn Dzịt đượcc bình an hơn. Do đó Dzịt chọn giải pháp im lăng là vàng.

Sau cùng rất cám ơn chị Thu Mai đã sát cánh để binh vực tấm lòng trong sáng của Dzịt. Chị không ngại bị sỉ vả chung với Dzịt. Dzịt phải xin lổi chị , Dzịt đã delete mail của chị bên trang hình ảnh. Dzịt hiểu chị dùng lối độc trị độc . Dzịt phải tôn trọng d/d , không muốn biến d/d thành cái chợ cá trong khi tụi mình ai cũng ít nhất có học thức cả. Chị em mình hiẻu nhau trong 30 năm nay cũng đủ phải không chị , xin chị đừng giận em.

Cám ơn các bạn đọc mail này hôm nay.

Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 170 171 172 173 
Send Topic In ra