Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN (Read 6002 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: TẬP VĂN NGHỆ CHO TẤT NIÊN
Reply #30 - 02. Feb 2010 , 23:05

Đặng-Mỹ wrote on 02. Feb 2010 , 22:36:
hihi, khg biết sao "nó" ba trợn, không nhận ra chị hai của nó chứ  Grin
à, còn chuyện mặc áo dài đi tiệc để giữ eo cũng đúng chứ nhỉ. Sợ cầm lòng chẳng đậu với mấy món ngon thì phải để cho cái áo dài nó nhắc   Grin
Em có dáng mặc áo dài đẹp lắm, nên may thêm  Wink
Còn nếu có tấm nào chụp mặc đầm thì cũng mang lên đây xem thử  Smiley

My làm em cười quá đi , chị hai mà " nó " còn không nhận ra !!!! hồi nãy em có vào D Đ được đâu , " năn nỉ " mấy cũng không cho !  Cheesy Grin

Chưa kể post bài xong rồi lúc kiểm tra lại xem có gì không thì  nó biến đi luôn " một đi không trở lại " , còn hỏng ấy thì computer bị " treo " không cho mần việc !!! mất bài luôn  Undecided Undecided Ngày hôm qua em bị như vậy tất cả là 3 lần cuối cùng phải quyết định " sống chung với net " cứ nhẩn nha chờ đợi kiếm người để  8 trong khi chờ download hình là chắc ăn nhất  Grin Grin chứ không nên lầm bầm !!!!  Cheesy Grin

ha ha bữa đó em " thủ " đem theo 1 bộ đồ ngắn , sau khi hát xong ở quán cà phê Một Thuở thì em thay bộ đồ áo dài ra , tha hồ mà ăn !!! Sung sướng gì đâu !!!!  Cheesy Grin Grin , nhớ ở trường HNC thì ăn thoải mái  1 chút , đến trường VTT thì ăn " cầm hơi " ( trong khi nhìn thấy nào  là bánh tét , nào là bánh hạnh nhân thơm phức , nào là gỏi... , ragu bò thì thịt rất mềm... )  Grin Cheesy Cheesy

hi hi MY tính cho em biểu diễn thời trang hử ??????  Wink Wink
PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #31 - 02. Feb 2010 , 23:07

Đặng-Mỹ wrote on 02. Feb 2010 , 22:36:
hihi, khg biết sao "nó" ba trợn, không nhận ra chị hai của nó chứ  Grin
à, còn chuyện mặc áo dài đi tiệc để giữ eo cũng đúng chứ nhỉ. Sợ cầm lòng chẳng đậu với mấy món ngon thì phải để cho cái áo dài nó nhắc   Grin
Em có dáng mặc áo dài đẹp lắm, nên may thêm  Wink
Còn nếu có tấm nào chụp mặc đầm thì cũng mang lên đây xem thử  Smiley

Mợ Mẽo và em 8 ơi,
Trông hình , là thấy vui rồi , em 8 mặc áo dài hay áo đầm..cũng het^' xẩy...hi.hi.
chia vui với em 8 và tất cả trường bạn...mừng sn cô MC nừa đó...
hy vọng sẽ nghe những bài hát  cây nhà lá vườn
cho cả nhà hưỡng trọn năm an vui, trẻ khoẽ , và cừ tươi như hoa nha mợ Mẽo , và em 8.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #32 - 02. Feb 2010 , 23:22

Phuong_Tran wrote on 31. Jan 2010 , 22:41:
Chị 8 thương ,

Em phải công nhận chi 8 luôn có những lời lẽ ân cần đối với mọi người , ai làm gì chị luôn luôn khích lệ , em luôn luôn cảm thấy cám ơn chị vì đã rất gần gũi theo dõi bước chân em dù là khi em làm chuyện lớn hay chuyện nhỏ  Grin Grin 

votay votaythanks.gif thanks.gif thanks.gif flower40 flower40 flower40 hoado hoado hoado

Em nghĩ chồng con của chị và Alex và những người thân khác trong gia đình họ hàng thật là có phước khi có chị bên cạnh cuộc sống  Kiss Kiss

Em 8

Em 8 dấu yêu ,
Chị 8 nghe em khen..thiệt không dám nhận em à.
Chị mới là người có phươc(' được quen em và cả nhà đấy.
Thương( chúc em vui, và nhớ cho cả nhà nghe giọng ca oanh vàng , em nhé.
Cám ơn trươc , và không quên chúc em, ông cụ , cả nhà 1 năm mới đầy niềm vui, và mọi sự như ý.
Quên nữa , Alex đang vẫy tay và kính chào dì 8 đây.

thương em,
chị 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #33 - 02. Feb 2010 , 23:38

tuy-van wrote on 02. Feb 2010 , 23:07:
Mợ Mẽo và em 8 ơi,
Trông hình , là thấy vui rồi , em 8 mặc áo dài hay áo đầm..cũng het^' xẩy...hi.hi.
chia vui với em 8 và tất cả trường bạn...mừng sn cô MC nừa đó...
hy vọng sẽ nghe những bài hát  cây nhà lá vườn
cho cả nhà hưỡng trọn năm an vui, trẻ khoẽ , và cừ tươi như hoa nha mợ Mẽo , và em 8.

Chị 8 thương ,

hi hi em chờ mãi mới thấy chị vào xem hình ( nhõng nhẽo chút nha )  Cheesy Grin

tuy-van wrote on 02. Feb 2010 , 23:22:
Em 8 dấu yêu ,
Chị 8 nghe em khen..thiệt không dám nhận em à.
Chị mới là người có phươc(' được quen em và cả nhà đấy.
Thương( chúc em vui, và nhớ cho cả nhà nghe giọng ca oanh vàng , em nhé.
Cám ơn trươc , và không quên chúc em, ông cụ , cả nhà 1 năm mới đầy niềm vui, và mọi sự như ý.
Quên nữa , Alex đang vẫy tay và kính chào dì 8 đây.

thương em,
chị 8

Em nói thiệt đó chị 8 ơi , thôi thì tất cả chị em mình đã có phước gặp nhau ở đây ha

Cám ơn chị đã hỏi thăm Ba em và gia đình , Ba em chắc cũng nguôi ngoai rồi chị à , Tết này em phải về quê nấu ăn cho gia đình để cúng 30 và thức ăn cho cả nhà ăn Tết , sẽ rất bận rộn " đầu tắt mặt tối " đây , trước đây chuyện này do Má em quán xuyến , em chỉ phụ thôi , bây giờ em phải thế vai , không ngại , nhưng chỉ ngại 1 điều duy nhất : em sợ phải ngủ trong căn phòng của em , nó nhắc nhở về Má em rất nhiều , từ khi Má em mất đến giờ em không bao giờ ngủ trong đó cả ! Mấy chị em cứ chụm nhum lại ngủ chung 1 nơi ở phòng khách lớn ngay dưới bàn thờ của Má cho Má vui ( Tết em về quê trước có 1 mình thôi , các chị em khác về sau )

Vài dòng tâm sự với chị 8 nhân dịp cuối năm  Wink Wink

Chúc chị và gia đình vui vẻ

Thăm cháu ngoại Alex !!!  Kiss Kiss

Hát là niềm vui mà , dù hát hay hay không , hứa sẽ có bài cho chị 8 nghe  Grin Grin

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #34 - 03. Feb 2010 , 22:12

Chị PTr ơi, ủa,  té ra là chị gửi cho em bó hoa từ VN cơ à.  Thế thì em phải ép khô để dành làm kỷ niệm đó nghe.

Thấy chị diễn tả tập văn nghệ  và được coi hình vui quá.  Bà chị của em xinh gái lắm đó nghe. Mặc áo dài đẹp và tha thướt lắm.
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #35 - 04. Feb 2010 , 06:58

Phuong_Tran wrote on 01. Feb 2010 , 18:16:
Chị thương mến ,

Tiệc được tổ chức ngay trường HNC cũ đó chị nên mọi người rất vui , các Thày Cô và các anh bên HNC được Ban Giám Hiệu trường Nguyễn Đình Chiểu (trường mới bây giờ ) hợp tác tổ chức buổi họp mặt này , sường ghê ha chị ???  Có 1 anh HNC đề nghị năm sau LVD và HNC nên tổ chức tất niên chung cho vui ,em không biết có thực hiện được hay không , dĩ nhiên mình cũng muốn tổ chức ở ngay trường mình chứ mà không biết sao ,tụi em bên đây rất muốn có những  cuộc họp mặt ( mỗi năm 1 lần ) ở ngay trường mình ,chị Lệ Dung ( LVD 69) và em đã ao ước làm được điều này và đang tìm cách thực hiện  Undecided

Đúng là 2 Cô vẫn xinh đẹp mặn  mà như xưa , em thấy thời gian chẳng có " ăn nhằm "gì,chẳng có ảnh hưởng gì đến sắc đẹp và dáng dấp của 2 Cô hết (hay thiệt !!!!)

Chị ơi thật ra em cũng rất vui khi post hình sinh hoạt của LVD ở quê nhà lên cho cả nhà xem cũng giống như các chị post hình của LVD "bên đó"cho " bên đây " xem vậy ,khi các chị post mặc dù mệt và mất nhiều thời gian nhưng các chị cũng thấy vui phải không???

Cám ơn chị đã khen em mặc áo dài đẹp ,nguyên đám văn nghệ liên trường của tụi em mặc áo dài nên đến trường bạn rất nổi bậc và được tiếp đón rất niềm nở ạ  Wink Grin Grin mới hay tà áo dài cũng làm nên chuyện lắm lắm.....  Cheesy Cheesy

PTr

PTr ơi, chị cũng từng ao ước được một lần cùng bạn bè, thấy cô trở lại trường xưa; ngồi trong lớp học cũ, đi dạo trong sân trường, đứng dưới chân cột cờ để sống lại "những ngày xưa thân ái". Nhưng khó quá Phượng ơi! Vả lại, cũng khó tìm lại cảm giác của ngày xưa khi tất cả đã thay đổi và chúng ta đã không còn là chúng ta của mấy chục năm về trước nữa.
Việc tổ chức tất niên, tân niên với HNC, nên lắm chứ! Ở San Jose, Bắc Cali, hội của chúng ta cũng thường tổ chức chung với HNC, nhất là khi số người tham dự không đông. Em biết không, làm như vậy cũng tiện vì có vài cặp rể là HNC đấy!
Em nhận xét rất đúng, các cô của chúng ta, bây giờ vẫn còn là gương tốt để chúng ta noi theo. Các cô vẫn còn đẹp, duyên dáng, và nhất là luôn rèn luyện thân thể nên vẫn khoẻ mạnh, nhanh nhẹn, minh mẫn và làm việc hăng say. Riêng khoản này thì chị thua xa các cô em ơi!
Chị vô cùng cám ơn em đã đưa hình ảnh sinh hoạt ở quê nhà, nhất là ở VN, mọi thứ đều khó khăn hơn.
PTr sẽ về quê ăn tết, sum họp với gia đình? sướng quá ta! Chúc em vui hưởng trọn vẹn những ngày đầu xuân đầm ấm, hạnh phúc và tràn đầy hy vọng.
Mong gặp lại em trong nhiều phóng sự bằng hình trong năm mới.
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #36 - 04. Feb 2010 , 15:40

Phuong_Tran wrote on 02. Feb 2010 , 23:38:
Chị 8 thương ,

hi hi em chờ mãi mới thấy chị vào xem hình ( nhõng nhẽo chút nha )  Cheesy Grin

Em nói thiệt đó chị 8 ơi , thôi thì tất cả chị em mình đã có phước gặp nhau ở đây ha

Cám ơn chị đã hỏi thăm Ba em và gia đình , Ba em chắc cũng nguôi ngoai rồi chị à , Tết này em phải về quê nấu ăn cho gia đình để cúng 30 và thức ăn cho cả nhà ăn Tết , sẽ rất bận rộn " đầu tắt mặt tối " đây , trước đây chuyện này do Má em quán xuyến , em chỉ phụ thôi , bây giờ em phải thế vai , không ngại , nhưng chỉ ngại 1 điều duy nhất : em sợ phải ngủ trong căn phòng của em , nó nhắc nhở về Má em rất nhiều , từ khi Má em mất đến giờ em không bao giờ ngủ trong đó cả ! Mấy chị em cứ chụm nhum lại ngủ chung 1 nơi ở phòng khách lớn ngay dưới bàn thờ của Má cho Má vui ( Tết em về quê trước có 1 mình thôi , các chị em khác về sau )

Vài dòng tâm sự với chị 8 nhân dịp cuối năm  Wink Wink

Chúc chị và gia đình vui vẻ

Thăm cháu ngoại Alex !!!  Kiss Kiss

Hát là niềm vui mà , dù hát hay hay không , hứa sẽ có bài cho chị 8 nghe  Grin Grin

Em 8 PTr

Mong em 8 nhòng nhèo dài dài...cho chị 8 tha hồ chìu em nhẹ
Năm nay về quê với ba và gd thì còn gì bằng...chị nghĩ em là con hiếu thảo , thế nào mẹ cũng phù hộ và chúc em và gd 1 năm mới như ý.Mẹ chị mát rất lâu , vẫn hay về thăm chị trong giấc mộng đó em.
   Xem hình mà vui với em, thất hạnh phúc khi gặp lại quý thầy cô , và bạn bè lvd và các trường ban.
nhớ cho ca/ nhà nghe các bài nhạc nhé.
  Chị kính gởi lời thăm cô Hiền ( em có gặp thầy khổng? ) , cô Mạnh , cô....và lvd nha em. Cám ơn nhiều.
hôm nay chi 8 hơi nhiều...đọc mệt 2 con mắt chƯa?..hi.hi..

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #37 - 04. Feb 2010 , 19:03

Hoạ Mi Nâu wrote on 03. Feb 2010 , 22:12:
Chị PTr ơi, ủa,  té ra là chị gửi cho em bó hoa từ VN cơ à.  Thế thì em phải ép khô để dành làm kỷ niệm đó nghe.

Thấy chị diễn tả tập văn nghệ  và được coi hình vui quá.  Bà chị của em xinh gái lắm đó nghe. Mặc áo dài đẹp và tha thướt lắm.

thanks.gif thanks.gif Cám ơn Tóc Nâu đã khen nha  , tặng em hoa nè flower40 flower40

Đang chờ xem hình của Tóc Nâu đó , post lên cho cả nhà xem nha

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #38 - 04. Feb 2010 , 19:24

NgocDoa wrote on 04. Feb 2010 , 06:58:
PTr ơi, chị cũng từng ao ước được một lần cùng bạn bè, thấy cô trở lại trường xưa; ngồi trong lớp học cũ, đi dạo trong sân trường, đứng dưới chân cột cờ để sống lại "những ngày xưa thân ái". Nhưng khó quá Phượng ơi! Vả lại, cũng khó tìm lại cảm giác của ngày xưa khi tất cả đã thay đổi và chúng ta đã không còn là chúng ta của mấy chục năm về trước nữa.
Việc tổ chức tất niên, tân niên với HNC, nên lắm chứ! Ở San Jose, Bắc Cali, hội của chúng ta cũng thường tổ chức chung với HNC, nhất là khi số người tham dự không đông. Em biết không, làm như vậy cũng tiện vì có vài cặp rể là HNC đấy!
Em nhận xét rất đúng, các cô của chúng ta, bây giờ vẫn còn là gương tốt để chúng ta noi theo. Các cô vẫn còn đẹp, duyên dáng, và nhất là luôn rèn luyện thân thể nên vẫn khoẻ mạnh, nhanh nhẹn, minh mẫn và làm việc hăng say. Riêng khoản này thì chị thua xa các cô em ơi!
Chị vô cùng cám ơn em đã đưa hình ảnh sinh hoạt ở quê nhà, nhất là ở VN, mọi thứ đều khó khăn hơn.
PTr sẽ về quê ăn tết, sum họp với gia đình? sướng quá ta! Chúc em vui hưởng trọn vẹn những ngày đầu xuân đầm ấm, hạnh phúc và tràn đầy hy vọng.
Mong gặp lại em trong nhiều phóng sự bằng hình trong năm mới.

Chị Ngọc Đóa thương mến ,

Khi nào chị về VN muốn vào thăm trường cũ để tìm lại không khí ngày xưa hay để hồi tưởng lại những ngày xưa thân ái thì cứ " hú " em một tiếng em sẽ dẫn chị đi ha , hoặc là các chị LVD bên đây sẽ tháp tùng cùng với chị , trường có xây dựng thêm nhiều lớp nhưng nói chung vẫn còn có thể nhận ra trường lớp cũ với cái sân , một vài khóm trúc phía cuối sân những dãy lớp ở 2 bên tầng 1 và 2

Mỗi khi có dịp gặp lại Thày Cô thì rất mừng chị ạ ,nhất là gặp lại các Cô ( mình vẫn cảm thấy gần gủi hơn ấy mà ) em vẫn còn nhớ cảnh khi đi công tác thiện nguyện ở tỉnh Minh Hải có đi chung với Cô Thanh Phúc , đợt đó khi về có ghé Nùi cấm ở Châu Đốc chơi phải đi lên đỉnh núi Cấm bằng xe honda ,đường lên núi rất gập ghềnh khó đi , té như chơi  , nhìn xe cô Thanh Phúc phía trước xe em , Cô lúc đó trên 70 vẫn còn ngồi xe ngon lành mà lòng em nể phục vô cùng ( sau này lên đến nơi Cô mới nói : Cô sợ quá chỉ biết cầu nguyện !!! ) , tất cả học trò mình nếu nhìn được cảnh ấy sẽ vô cùng khâm phục Cô Thanh Phúc đó chị , lúc đó mình không lường hết được sự nguy hiểm đâu chị , chỉ biết cứ đi tới tới , ai sao tui dzậy , lên đến đỉnh rồi mới thấy hú hồn , lúc đó trời cũng nhá nhem tối rồi , buổi sáng đi xe xuống núi mới thây ghê !!!!  Cheesy Grin Grin vậy mà ai nấy cũng vẫn cứ cười vui hớn hở

Em mong Thày Cô của mình có nhiều sức khoẻ để còn gặp nhau dài dài , em rất mừng và vui kể cả nể phục khi đọc bài các Cô Ngọc Mai , Thu Lê , Cô Vân trong D Đ LVD , bài viết của các Cô rất lạc quan tếu và nhất là các Cô rất chăm tập thể dục và làm đẹp để tụi mình noi theo , đọc bài không thể nào biét các Cô bao nhiêu tuổi

Hôm em đến trường HNC , được ngồi gần Cô NGoạn em có nói nhận xét của em như thế này : Bây giờ em nhận ra tuổi của học trò ( cựu học sinh ) bây giờ bằng tuổi của  Thày Cô hồi đó , có khi.... lớn tuổi hơn nữa... , đúng không chị???

Chúc chị vui Tết Ta với gia đình nha , khoảng 28 tết em sẽ dìa quê , khi đó sẽ có phóng sự về " Về quê Ăn Tết "  Grin Cheesy

PTr

Back to top
« Last Edit: 04. Feb 2010 , 19:25 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #39 - 04. Feb 2010 , 22:29

tuy-van wrote on 04. Feb 2010 , 15:40:
Mong em 8 nhòng nhèo dài dài...cho chị 8 tha hồ chìu em nhẹ
Năm nay về quê với ba và gd thì còn gì bằng...chị nghĩ em là con hiếu thảo , thế nào mẹ cũng phù hộ và chúc em và gd 1 năm mới như ý.Mẹ chị mát rất lâu , vẫn hay về thăm chị trong giấc mộng đó em.
   Xem hình mà vui với em, thất hạnh phúc khi gặp lại quý thầy cô , và bạn bè lvd và các trường ban.
nhớ cho ca/ nhà nghe các bài nhạc nhé.
  Chị kính gởi lời thăm cô Hiền ( em có gặp thầy khổng? ) , cô Mạnh , cô....và lvd nha em. Cám ơn nhiều.
hôm nay chi 8 hơi nhiều...đọc mệt 2 con mắt chƯa?..hi.hi..

Nghe sướng gì đâu , em thích nhõng nhẽo lắm mà phải tìm tru'ng người mới dám nhõng nhẽo  Wink Wink không thôi bị ăn chổi chà chạy không kịp !!!

Tết này là cúng giáp năm ngày Má em mất đó chị , bao nhiêu kỷ niệm , hình ảnh về Má tràn về , nhanh quá phải không???? Nên những thời gian này tâm trạng của em cũng không tốt cho lắm , khi vui , khi buồn , em chỉ biết chạy vào trường để tìm niềm vui thôi , để tìm sự an ủi mà không dám vào trang của Mẹ !!!

Em 8 PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #40 - 06. Feb 2010 , 20:21

Phuong_Tran wrote on 04. Feb 2010 , 22:29:
Nghe sướng gì đâu , em thích nhõng nhẽo lắm mà phải tìm tru'ng người mới dám nhõng nhẽo  Wink Wink không thôi bị ăn chổi chà chạy không kịp !!!

Tết này là cúng giáp năm ngày Má em mất đó chị , bao nhiêu kỷ niệm , hình ảnh về Má tràn về , nhanh quá phải không???? Nên những thời gian này tâm trạng của em cũng không tốt cho lắm , khi vui , khi buồn , em chỉ biết chạy vào trường để tìm niềm vui thôi , để tìm sự an ủi mà không dám vào trang của Mẹ !!!

Em 8 PTr

Em 8 thuong,
Nho em dot dum chi 1 nen huong, de me em nhe.

Mau qua, hom nay la ngay dua ong ba Tao ve troi.
Hy vong cua chi la cau mong cho ca nha luon an manh , may man va nhieu niem vui moi ngay.
thuong chuc em ve quean TET  voi ba va gd that am long va nhu y.
Alex cung mau mau tang di 8 nhung doa hoa mai xinh xinh ne. hi..hi..
thuong em 8 nhieu
chi 8 va Alex
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #41 - 06. Feb 2010 , 22:06

tuy-van wrote on 06. Feb 2010 , 20:21:
Em 8 thuong,
Nho em dot dum chi 1 nen huong, de me em nhe.

Mau qua, hom nay la ngay dua ong ba Tao ve troi.
Hy vong cua chi la cau mong cho ca nha luon an manh , may man va nhieu niem vui moi ngay.
thuong chuc em ve quean TET  voi ba va gd that am long va nhu y.
Alex cung mau mau tang di 8 nhung doa hoa mai xinh xinh ne. hi..hi..
thuong em 8 nhieu
chi 8 va Alex

Cám ơn chị , em sẽ ra đốt 1 cây nhang cho Má em dùm chị ha , em đang ở quê nè , chút nữa sẽ về lại S Gòn , đến khoảng 28 tết em mới về quê trở lại để làm nhiệm vụ , bây giờ làm thế vai Má mời thấy hồi đó Má cực quá phải kho 1 nồi thịt bự , hầm nồi canh khổ qua bự rồi những món khác nữa

Bên đó mình có làm gì để đón Tết ta không chị ???

Em 8
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2010 , 18:34 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #42 - 08. Feb 2010 , 13:15

Phuong_Tran wrote on 06. Feb 2010 , 22:06:
Cám ơn chị , em sẽ ra đốt 1 cây nhang cho Má em mdu`m chị ha , em đang ở quê nè , chút nũa sẽ về lại S Gòn , đến khoảng 28 tết em mới về quê trở lại để làm nhiệm vụ , bây giờ làm thế vai Má mời thấy hồi đó Má cực quá phải kho 1 nồi thịt bự , hầm nồi canh khổ qua bự rồi những món khác nữa

Bên đó mình có làm gì để đón Tết ta không chị ???

Em 8

nhac den me, chi cung nho den mon tom chua va cu kieu, ma Me chi hay lam cho ba con moi dau Xuan ...va cac mon nhu thit kho, canh chua la mon ruot cua chi...bay gio moi khi nhac den...buon va nho Me quay quat .
Ben day thi tuy tung nha , gd chi moi nam vao dem 30, li xi cho cac con chau, an uong no say, va di chua hai loc dau Nam ...
  Nam nay co Alex, chac vui hon , vi bn Tv dang sua soan cho chau 2 bo ao dai mau xanh va mau do...khong biet Alex chiu mac hay khong ? moi 2 tuoi ma anh ta rat kho mac ao quan, va nhat la doi non..khong thich thi tu dong ..quang xuong dat...
Vai hang 8 voi em cho vui, chuc em va ca nha 1 dau tuan that an lanh va nhu y trong tuan le cuoi nam.

chi 8 va Alex ( ALEX dang cho li xi cua di 8 ne...hi..hi..)
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra