Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Hoàng Nga  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 11
Send Topic In ra
Nhắn Chị Hoàng Nga (Read 14068 times)
Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Re: Nhắn Chị Hoàng Nga
Reply #105 - 30. Jul 2010 , 21:16

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Jul 2010 , 15:49:
Em Hoàng Nga thương,
Cô nghe nói em nổi tiếng về viết thư lý luận với thiên hạ, khiến cho đối phương khó lòng mà có thể cãi chầy cãi cối với em.  Loại thư này còn có thể được coi như "Giữa đường thấy sự bất bình mà tha" để binh vực lẽ phải và trả lại sự công bình cho người hàm oan nếu có.
Nay những thắc mắc của cô về chuyện đốt lều đã vừa được em duyên dáng trả lời, thì cô cũng không cần phải đóng vai "nghiêm" nữa.
Và dĩ nhiên là cô cũng không nổi giận đâu!
Cô thừa hiểu cũng chỉ vì em  muốn cho diễn đàn có chuyện...nổ lớn, còn cô thì phải nhập cuộc sau khi các em đã "nựng" cô Vân là búp bê Nhật Bổn, là làm thơ tiếng Anh rất hay... mà cô Vân chỉ cười xoà.
Xong chuyện cô Vân rồi thì HN sẽ rất thú vị nếu cô NMai lên tiếng.   Song có lẽ ít ai nghĩ rằng cô đang muốn thử tài HT bằng những lời lẽ khi đanh thép, lúc lại nhẹ nhàng đùa vui...Và quả nhiên HN đã dùng ngay chiến thuật của cô trong khi đối đáp.

Chuyến này cô sang Vancouver để cùng các em chia sẻ niềm vui Ngày Kỷ Niêm SN 6 Năm của diễn đàn.  Dĩ nhiên không có ngoại lệ, và HN, con chim đầu đàn của cô, phải cùng trọn vui với cả nhà.  Thế thì cô có tiếc chi những nụ cười, nhất là chúng lại còn giúp cô sống lâu và "được" làm cố vấn dài dài nữa...

Cô thường quan niệm "bút sa gà chết" nên không khi nào dùng ngòi bút để làm thương tổn một ai dù rất nhẹ nhàng. 
Bây giờ thì cô cám ơn HN về những đoá mai vàng sẽ được đem vào Lều Văn cho cô.  Và chúng ta lại đốt pháo ăn mừng mùa hè không còn đỏ lửa nữa các em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương kính.

Cám ơn cô đã không còn phiền lòng và thắc mắc điều gì với em.

Và mong cô sẽ thường xuyên góp mặt với chúng em trên diễn đàn này. 

Tất cả chỉ là cười vui, có thể cô chưa quen được với những nghịch ngợm của chúng em nên lấy làm khó chịu. Chúng em sẽ chẳng còn dám làm phiền lòng cô thêm một lần nữa đâu.

Chúc cô một cuối tuần vui vẻ.
Kính cô.
HN.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #106 - 30. Jul 2010 , 21:29

Phương Tần wrote on 30. Jul 2010 , 21:14:
Hi hi hi !!! Chị Hằng Nga ơi! Rằng thì là Cô kiu ai nấy...dạ, chứ tụi em chẳng dại gì mà xông vào giữa chốn sa trường, lỡ mấy Cô ... điểm danh sao

yahooooo yahooooo yahooooo yahooooo yahooooo

Tại vì biết là Cô...hù chị thôi , chứ mấy Cô hiền thí mồ. Đi chơi với các Cô không sợ bị la, chỉ sợ...đau bụng vì cười nhiều quá ...  laugh12 rollingonthefloor  Grin   emjumping1  Smiley

Em kiếm cây cao cao để chị treo cho đủ chỗ nghen  Wink

Cô Ngọc Mai mình cười rất duyên
Nụ cười láu lĩnh chứ không hiền
Học trò quậy hả? Cô ... quậy lại
Cho biết hơn thua, chớ than phiền...

frog-51  frog-51
Thơ ểnh ương Dallas
Vào một tối có ruồi và có râu...

(Chiện là như vầy: Có 1 con ruồi bay lạc vào phòng em, em phải xách cây đi rình nó. Có ai ngờ con ruồi này cũng mê thơ dữ a, nó bay vào đậu trên kệ sách...đọc thơ  Shocked Em với tới đập nó, trúng chóc chomachit , tay em đập trúng con guồi còn cằm em đập trúng góc bàn  fighting0027, bi giờ cằm em sau khi xanh xanh rồi lại tím ngắt như màu thời gian...1 cục...  Angry  fighting0030

Phương Tần ui !

Bi chừ mới chịu ló ra đó ư.
Mấy cô em này chán quá. Thấy bà chị lâm nạn là chui vào kẹt cửa... rình để xem bà chị bị đánh đòn.
Chờ tới 25 tiếng đồng hồ mà chẳng thấy... bà em nào lui tới an ủi hay... binh cả , chị phải gồng mình đi ra... nộp mạng.
Cũng may, cô thấy chị... thân cô thế cô, mồ côi... em út hết rồi, nên... tạm thời tha mạng.
Chị nghỉ chơi ra hết, có gian nan mới biết được.... em hiền hay em.....  Embarrassed. Đúng là khi vui thì vỗ tay vào, đến khi hoạn nạn thì nào thấy ai.  Cry Cry Cry Cry

Em biết chị cao có 1 tấc mà sao lại tìm cây cao cao, bộ tính cho chị... dán thơ vào gốc cây à !
Cô Ngọc Mai cao lắm, dán gốc cây cô không nhìn thấy đâu, rồi lại... hài tội chị nữa thì mệt lắm đó. Undecided

Hihihi. bốn câu thơ đối đáp của em hay quá xá , hy vọng cô sẽ dzui lòng.
HN
Back to top

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #107 - 01. Aug 2010 , 20:56

Hoang Nga wrote on 30. Jul 2010 , 21:16:
Cô Ngọc Mai thương kính.

Cám ơn cô đã không còn phiền lòng và thắc mắc điều gì với em.

Và mong cô sẽ thường xuyên góp mặt với chúng em trên diễn đàn này. 

Tất cả chỉ là cười vui, có thể cô chưa quen được với những nghịch ngợm của chúng em nên lấy làm khó chịu. Chúng em sẽ chẳng còn dám làm phiền lòng cô thêm một lần nữa đâu.

Chúc cô một cuối tuần vui vẻ.
Kính cô.
HN.

Em Hoàng Nga thương,
Em đừng suy nghĩ làm gì chuyện cũ vì cô đã nói là thử tài rồi mà. 
Và vì em được cô khen nhiều nên bây giờ còn đươc Phương Tần đặt cho cái tên mới Hằng Nga nữa đó, sao không thấy cám ơn người đặt tên gì cả vậy ta?
Còn về vụ tinh nghịch thì có thể cô cũng không thua các em đâu, dù thời của cô rất là "cổ kính."
Có thể vì bố cô theo Tây học nên cũng có phần thoải mái, chiều cô con gái rượu nên cô đã tự do tìm trò tiêu khiển cho chính mình ngay trong lớp học, dù có bị phạt cũng cam lòng. Do đó mà làm gì cô lại không hiểu được các em cơ chứ.   
Mà kể cũng lạ ghê nơi, trêu chọc kêu réo cô thì được mà đến khi cô hỏi lại có mấy câu thì dán cho đủ thứ nhãn hiệu không đúng bao nhiêu cả.
Thôi lo nghĩ chương trình đại hội dùm chút đi là vừa chị HT của các em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #108 - 01. Aug 2010 , 21:51

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Aug 2010 , 20:56:
Em Hoàng Nga thương,
Em đừng suy nghĩ làm gì chuyện cũ vì cô đã nói là thử tài rồi mà. 
Và vì em được cô khen nhiều nên bây giờ còn đươc Phương Tần đặt cho cái tên mới Hằng Nga nữa đó, sao không thấy cám ơn người đặt tên gì cả vậy ta?
Còn về vụ tinh nghịch thì có thể cô cũng không thua các em đâu, dù thời của cô rất là "cổ kính."
Có thể vì bố cô theo Tây học nên cũng có phần thoải mái, chiều cô con gái rượu nên cô đã tự do tìm trò tiêu khiển cho chính mình ngay trong lớp học, dù có bị phạt cũng cam lòng. Do đó mà làm gì cô lại không hiểu được các em cơ chứ.   
Mà kể cũng lạ ghê nơi, trêu chọc kêu réo cô thì được mà đến khi cô hỏi lại có mấy câu thì dán cho đủ thứ nhãn hiệu không đúng bao nhiêu cả.
Thôi lo nghĩ chương trình đại hội dùm chút đi là vừa chị HT của các em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc mai thương kính.

Nếu quả thực cô đã thông cảm cho cái tính nghịch ngợm của chúng em, thì chúng em cám ơn cô lắm lắm .

Cô ơi !

Chết chửa, em có tài cán chi mô mà cô thử tài . Cô quá khen em làm em .... té hen bây giờ .  Roll Eyes

Còn cái tên mà Phương Tần đặt cho em , sao em nghe hơi ... ốt dột . Vì mấy nàng mới nói em là hứa ... cuội, bây giờ lại đặt tên là Hằng Nga, coi bộ hổng ổn đâu cộ ơi , em đang lờ đi mà cô lại nhắc  đến .

Hỏng thèm cái tên í đâu, tên xí-nga em cảm giác thoải mái hơn nhiều . Xấu xí thì chịu xấu xí chứ có sao đâu , chẳng chết ông tây nào cả .
Còn ... cuội thì , hỏng ... hỏng .... được đâu , mai mốt chết tên, nói ra cái gì cũng hổng ai thèm tin nữa thì chỉ có nước bỏ xứ mà .... đi tu thôi cô ơi !   Cry Cry Cry Cry  Sad Sad Sad

Back to top

...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #109 - 02. Aug 2010 , 09:44

Chị Nga lớn ơi , chị vui tánh quá. Em vô đây đọc Chị viết mà cười ôm cả bụng đây nè. Tiếc là em không đi Van được đễ gặp Chị. Chị đẹp và dễ thương như vậy thì là Hằng Nga đúng rồi. Chị rãnh nhớ vào D Đ nói chuyện với tụi em nha. Chúc Chị luôn yêu đời  và yêu... tụi em hi hi. Nga nhỏ
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #110 - 02. Aug 2010 , 12:46

Nga Lucia wrote on 02. Aug 2010 , 09:44:
Chị Nga lớn ơi , chị vui tánh quá. Em vô đây đọc Chị viết mà cười ôm cả bụng đây nè. Tiếc là em không đi Van được đễ gặp Chị. Chị đẹp và dễ thương như vậy thì là Hằng Nga đúng rồi. Chị rãnh nhớ vào D Đ nói chuyện với tụi em nha. Chúc Chị luôn yêu đời  và yêu... tụi em hi hi. Nga nhỏ

Chị Hằng Nga ui!
Thấy chưa, em có đồng minh rồi mờ... À! hỏi thêm Hoài Nguyễn xem có phải chị Nga vừa đẹp vừa dễ thương hay không là biết liền... votay
Em đâu có nói chị cuội hồi nào, tụi em cần chị Hằng để trị chú Cuội đó mà... Mặc dù hồi nẫm mới gặp chú Cuội là chị quăng dép chạy mất rùi ...  Wink
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #111 - 02. Aug 2010 , 14:30

Phương Tần wrote on 02. Aug 2010 , 12:46:
Chị Hằng Nga ui!
Thấy chưa, em có đồng minh rồi mờ... À! hỏi thêm Hoài Nguyễn xem có phải chị Nga vừa đẹp vừa dễ thương hay không là biết liền... votay
Em đâu có nói chị cuội hồi nào, tụi em cần chị Hằng để trị chú Cuội đó mà... Mặc dù hồi nẫm mới gặp chú Cuội là chị quăng dép chạy mất rùi ...  Wink

Hi hi so ri Tần, chị HN hơi...có tuổi nên lẫn lộn một chút xíu giữa chú Cuội và ...thím Lèo    Smiley
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2010 , 14:31 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #112 - 02. Aug 2010 , 14:31

Nga Lucia wrote on 02. Aug 2010 , 09:44:

Hello Nga nhỏ... xíu.

Hôm nọ được nghe em hát bài Cơn Mưa Hạ hay quá, chị ngất... ngư, ấy chết ngất ngây luôn.

Đang định viết thư khen em, thì bị cô giáo điểm danh nên hết cả hồn lẫn vía, quên mất tiêu luôn. Bây giờ lại nghe em đến chơi với chị, chị dzui mừng quá, mừng hết lớn luôn, (có lẽ cái tính hay vui mừng, nên không lớn nổi từ... bé, do đó mà bây giờ chỉ nhớn bằng... cái kẹo)  Embarrassed

Chị bị hết Trinh, rồi Đậu Đỏ nói là chị cuội, thành ra chị bị... dị ứng cái tên Hằng Nga, vì ai nhắc đến chị Hằng cũng kèm theo hình ảnh chú cuội cả. (mà hình như  cũng có lúc , mình có tật  thì hay.... giật mình phải không em !!!)

Hằng Nga hay cái gì Nga cũng được cả, miễn là lúc nào các em cũng tin chị như tin... kinh tin kính là được dzồi.
Lúc nào chị cũng... iêu các em của chị cả, bằng chứng là định nghỉ chơi hết cả ra, nhưng có em nào kiêu, là chị... dạ liền.... Grin Grin Grin
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #113 - 02. Aug 2010 , 14:51

Chị Hằng Nga ui!

Ấy... ấy.... Nga nhỏ đâu rồi !

Đó... đó , em thấy chưa , cô bé Phương Tần này hết lói chị nà cuội, bây giờ Quân Sư nhà ta nại còn lói chị là bà Tám... nèo lữa.

Thế lày nà hết.... thuốc chữa dồi.
Ối giời cao đất dầy ơi. Nhìn xuống mà xem tôi đang bị hàm oan, đang bị  lói là người chuyên môn lói chuyện khó tin mà..... không có thật  đây lày.

Thôi chuyến này tôi xin xuống... gấu áo (chứ không phải xuống tóc đâu mà ham)  đi.... chơi cho được việc

Grin Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Wink dancing dancing dancing chitchua laugh12 laugh12 laugh12
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #114 - 02. Aug 2010 , 15:02

Dau Do wrote on 02. Aug 2010 , 14:30:
Hi hi so ri Tần, chị HN hơi...có tuổi nên lẫn lộn một chút xíu giữa chú Cuội và ...thím Lèo    Smiley

Này... này... nhà ngươi đừng có tưởng nhà ngươi là Quân sư mà ta... không... biết sợ đâu đấy nhá.

Hừm ! Ta đang ức lắm đấy nhá, thế mà vì....tức tối quá... đâm ra lú lẫn, chưa kiếm được... nhời lói lào... đao to búa nhớn để hạ nhà ngươi cả.
Hức... chờ đấy... để ta đi kiếm... chú cuội hầu xin... vài đường... cố vấn
Ta đi đây  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Sad Sad Sad Undecided Undecided Undecided
Back to top

...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #115 - 02. Aug 2010 , 15:50

Hoang Nga wrote on 02. Aug 2010 , 15:02:
Này... này... nhà ngươi đừng có tưởng nhà ngươi là Quân sư mà ta... không... biết sợ đâu đấy nhá.

Hừm ! Ta đang ức lắm đấy nhá, thế mà vì....tức tối quá... đâm ra lú lẫn, chưa kiếm được... nhời lói lào... đao to búa nhớn để hạ nhà ngươi cả.
Hức... chờ đấy... để ta đi kiếm... chú cuội hầu xin... vài đường... cố vấn
Ta đi đây  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Sad Sad Sad Undecided Undecided Undecided

Chị HN ui, xin hãy trở lại, cái món "quân sư" này chả nhằm nhò gì đâu, chị không biết sợ là đúng rồi  Smiley
Bao giờ quân sư được thêm cây quạt mo thì là khác, lúc đó mỗi khi cần tìm cố vấn thì chị không cần đi đâu xa, chỉ cần ghé qua văn phòng của quân sư quạt mo là đủ rồi ! Bảo đảm bớt liền tù tì  50% cho người wen. hoado
Bây giờ tặng không lấy tiền 1 câu cố vấn mở hàng nè : chị không muốn làm thím Lèo thì dễ lắm, xin hãy bắt đầu ca bài không tên thứ nhất và tiếp tục cho đến bài không tên...100 ( Tongue ) , sau đó xem có còn tên Đ Đ nào dám nhận chị là thím nữa hong nè   Grin   Grin
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #116 - 02. Aug 2010 , 16:36

Dau Do wrote on 02. Aug 2010 , 15:50:
Chị HN ui, xin hãy trở lại, cái món "quân sư" này chả nhằm nhò gì đâu, chị không biết sợ là đúng rồi  Smiley
Bao giờ quân sư được thêm cây quạt mo thì là khác, lúc đó mỗi khi cần tìm cố vấn thì chị không cần đi đâu xa, chỉ cần ghé qua văn phòng của quân sư quạt mo là đủ rồi ! Bảo đảm bớt liền tù tì  50% cho người wen. hoado
Bây giờ tặng không lấy tiền 1 câu cố vấn mở hàng nè : chị không muốn làm thím Lèo thì dễ lắm, xin hãy bắt đầu ca bài không tên thứ nhất và tiếp tục cho đến bài không tên...100 ( Tongue ) , sau đó xem có còn tên Đ Đ nào dám nhận chị là thím nữa hong nè   Grin   Grin

Hic hic hic.... cố vấn cái kiểu này coi bộ ta bị.... kẹt giỏ rồi.  Cry Cry Cry
Hỏng được, cố vấn cách khác đi , bớt 49% cũng đặng, ta hổng cần bớt nhìu đâu. Tongue Tongue Tongue

Back to top

...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #117 - 02. Aug 2010 , 17:51

Hoang Nga wrote on 02. Aug 2010 , 16:36:
Hic hic hic.... cố vấn cái kiểu này coi bộ ta bị.... kẹt giỏ rồi.  Cry Cry Cry
Hỏng được, cố vấn cách khác đi , bớt 49% cũng đặng, ta hổng cần bớt nhìu đâu. Tongue Tongue Tongue

Rõ chán (nói theo giọng...cô Thu), chưa lấy tiền mà đã hóc nhè. Rõ là ăn gian, thắng thì cười toe, mà vừa yếu thế 1 chút là nằm lăn ra ăn vạ để cho người khác thương xót  Smiley.
Thôi chị bắt đầu với bài Đổ Lệ ủa quên bài của Đổ Lể nha hoado hong thôi Quân sư Quạt Mo kiu cái tên Đ Đ ra nhận bà con bi giờ  Grin   Grin

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #118 - 02. Aug 2010 , 18:03

Chị Hằng Nga ui!

Phương Tần ơi.

Câu hỏi của bà cũng là câu bà trả lời dó.Chị Hoàng Nga vừa dẹp người vừa dễ thương...và rất thương các em út , chị Nga có tài nấu ăn số 1 dó Phương Tần.
Em tặng chị Hoàng Nga cành hồng  openflow.gif
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2010 , 18:06 by HoaiNguyen »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #119 - 02. Aug 2010 , 19:32

Dau Do wrote on 02. Aug 2010 , 17:51:
Rõ chán (nói theo giọng...cô Thu), chưa lấy tiền mà đã hóc nhè. Rõ là ăn gian, thắng thì cười toe, mà vừa yếu thế 1 chút là nằm lăn ra ăn vạ để cho người khác thương xót  Smiley.
Thôi chị bắt đầu với bài Đổ Lệ ủa quên bài của Đổ Lể nha hoado hong thôi Quân sư Quạt Mo kiu cái tên Đ Đ ra nhận bà con bi giờ  Grin   Grin

Nè nè.... nói cái gì loạ rứa, ta hổng có hiểu.
Mau mau giải thích cho ngộ hỉu đi , ngộ tính tính thật thà đơn giản nhắm , coi chừng ngộ lại hiểu nghĩa... sai thì hỏng chiện.... Undecided Undecided Undecided Embarrassed Embarrassed Embarrassed

Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 11
Send Topic In ra