Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 85 86 87 88 89 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267482 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1290 - 08. Oct 2011 , 09:34

Phuong_Tran wrote on 07. Oct 2011 , 23:27:
Thưa Thày ,

Em làm theo lời Thày ấy mà , chứ có khôn gì đâu  Cheesy Grin Từ hồi em nghe Thày nói hạnh phúc giản đơn dễ tìm nó ở ngay cạnh bên ta thôi thì em nghĩ như vậy và em ngộ ra rằng Thày nói đúng ghê hoahong.gif nên em cứ thế mà làm.

I da , sao Thầy delete hết cả bài uổng quá vậy rồi lấy gì tụi em đọc ????

Em nghe Thày nói với chị Thu Thày có gửi bài hát cho bạn bè ở VN và Thày được... ganh tỵ , Thày đáng được ganh tỵ lắm Thày ơi

Nhớ tập hát mỗi ngày nha Thày , à quên , trưa nay em đi xe bus , tài xế xe bus để nhạc cho khách nghe , em nghe bài Thoi Tơ , em bỗng nhớ đến giọng hát của Thày và chị Kiều , em lại thấy vui trong lòng chi lạ !!!  pinkrose pinkrose pinkrose flower40 flower40 flower40

PTr

Phượng Tr nói chí lý lắm. Rõ ràng là chính mình đã đưa ra những lời khuyên chân thành giúp mọi người đi tìm hạnh phúc mà mình lại...hổng tìm được chỉ vì cái Tâm còn luẩn quẩn trong vòng Tham Sân Si, nghĩa là... Vô Minh đó thôi. À mà tôi lại viết bài khác bù lại, chỉ nói chuyện tếu về cái đảng mới thành lập của 3 Bố con tôi cho vui thôi, ráng chờ nghe
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1291 - 08. Oct 2011 , 11:30

thubeo wrote on 08. Oct 2011 , 00:32:
Bố già ơi là bố già ơi ,bố lại lẩm cẩm tập 2 rùi, con chỉ muốn họp thành 1 nhà do ông cố ông sơ lập ra chứ con không thích thành 1 đảng ,nghe tới cái chữ này làm con di ứng ngay tới cái đảng phải gió chết tiệt nó đã và đang đầu độc cho dân mình. Bố xem cái video clip này sẽ rõ, những con người trong đoạn phim ,vô cảm đứng chụp hình quay phim chứ không chịu ra cứu 1 người yêu nước đang bị bọn tay sai của giặc nó đè. Bố ơi , bố thử đoán xem , những người đứng xem có phải là người VN hay lại là bọn người " lạ"

Chúc Bố già Bu trẻ vui nhiều cuối tuần.  Smiley Smiley

Thật là con người can đảm và anh hùng. Sự dửng dưng của mọi người chung quanh chẳng qua chỉ vì sợ, chưa chắc đã vô cảm đâu con. Một ngày đẹp trời, khi hoá giải được cái sợ, nhân dân sẽ đứng lên và bạo quyền chắc chắn phải xụp đổ thôi.
Lập đảng Bố con là đùa tí cho vui, chưa chi con đã sửa Bố rồi, coi chừng xơi roi mây đó.
Bố già
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1292 - 08. Oct 2011 , 21:53

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 08. Oct 2011 , 09:34:
Phượng Tr nói chí lý lắm. Rõ ràng là chính mình đã đưa ra những lời khuyên chân thành giúp mọi người đi tìm hạnh phúc mà mình lại...hổng tìm được chỉ vì cái Tâm còn luẩn quẩn trong vòng Tham Sân Si, nghĩa là... Vô Minh đó thôi. À mà tôi lại viết bài khác bù lại, chỉ nói chuyện tếu về cái đảng mới thành lập của 3 Bố con tôi cho vui thôi, ráng chờ nghe
Đường

Thưa Thày Đường ,

Độc giả trung thành của trang Hồi Ký chắc đang xếp hàng dài dài để đọc bài mới của Thày ạ , dĩ nhiên trong đó có trò PTr , nóng lòng quá đi thôi  cheer cheer cheer

Chúc Thày Cô cuối tuần vui vẻ ,

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1293 - 08. Oct 2011 , 22:33

Báo tin mừng cho các ca sỹ Hà,Phượng Tr,Thu Nga Lucia được rõ tôi mò gần ra cách thu âm rồi chỉ còn kẹt chút xíu nữa thôi. Sau khi record và stop lần thứ nhất, làm lại lần thứ hai y trang như thế. Tuy nhiên khi play thì nó lại hát đồng ca, nghĩa là trùng vào nhau,ca sỹ Hà làm ôn chỉ cách sửa hộ, cám ôn.
Đương
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1294 - 08. Oct 2011 , 22:38

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 08. Oct 2011 , 22:33:
Báo tin mừng cho các ca sỹ Hà,Phượng Tr,Thu Nga Lucia được rõ tôi mò gần ra cách thu âm rồi chỉ còn kẹt chút xíu nữa thôi. Sau khi record và stop lần thứ nhất, làm lại lần thứ hai y trang như thế. Tuy nhiên khi play thì nó lại hát đồng ca, nghĩa là trùng vào nhau,ca sỹ Hà làm ôn chỉ cách sửa hộ, cám ôn.
Đương

Hoan hô Thày !!! Bravo Thày !!!!  cheer cheer cheer thumbup thumbup thumbup votay votay cheer cheer cheer

Thày ơi ,
Thày click vào hàng nào thì máy nó sẽ Play bài thu âm của hàng đó , Thày thử xem

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1295 - 09. Oct 2011 , 09:51

Cám ơn Phượng Tr, hôm nay tôi mới đi mua mic để thử chính thức. Hôm qua ông con đến thăm nhờ nó làm theo sự hướng dẫn của em Hà nên có thể chuyển bài hát qua ngay mp3 rồi. Hy vọng nếu mọi sự ok, có thể gửi ngay bài hát đầu tiên cho quý vị. Vậy thì xin lỗi PT cho hoãn lại bài Hồi ký một vài bữa để tiện việc...ss nhé. Phen này nếu thành công thì tôi phải đãi các em Hà,PT,TN Lucia một chầu phở hàm thụ để cám ơn đấy.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1296 - 09. Oct 2011 , 14:01

Bài hát đầu tiên mới ra lò xin trình làng. Vì không biết cách sửa chữa ra sao nên đành để nguyên con, hát thế nào thì nó ra thế nấy, hy vọng kỳ sau nhờ ca nhạc sỹ Hà hướng dẫn sẽ khá hơn. Để tôi nhờ em N.Đoá dán lên mời quý vị cùng thưởng thức, hễ chê quá là tôi rút lui cho tiện việc...ss đấy
Đường
Back to top
« Last Edit: 09. Oct 2011 , 14:26 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1297 - 09. Oct 2011 , 17:37

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 09. Oct 2011 , 14:01:
Bài hát đầu tiên mới ra lò xin trình làng. Vì không biết cách sửa chữa ra sao nên đành để nguyên con, hát thế nào thì nó ra thế nấy, hy vọng kỳ sau nhờ ca nhạc sỹ Hà hướng dẫn sẽ khá hơn. Để tôi nhờ em N.Đoá dán lên mời quý vị cùng thưởng thức, hễ chê quá là tôi rút lui cho tiện việc...ss đấy
Đường

Thưa Thày ,

Thày làm đệ tử sốt ruột quá !!!!!

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1298 - 09. Oct 2011 , 19:30

Thưa thày,
Đây là sãn phẩm đầu tay do thày tự thu sau khóa học cấp tốc với anh Hà đây ạ.

Senerade

Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2011 , 05:07 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1299 - 09. Oct 2011 , 20:24

Dau Do wrote on 09. Oct 2011 , 19:30:

Thưa thày,

Senerade

Cám ơn Đậu Đỏ nhưng sao lại không mở được, có gì trục trặc không Quân sư?
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1300 - 09. Oct 2011 , 22:32

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 08. Oct 2011 , 22:33:
Đương

Thầy ơi,

Thấy thầy mừng em cũng khoái lắm!

(Thầy làm em nhớ đến lời 1 bản nhạc "Tuổi ba mươi mà ngỡ như trẻ thơ..." Bản gì có ai nhớ tên không há?)

À còn trong software Audacity, mỗi lần thầy thu  (stop and start), nó sẽ hiện lên 1 track mới. Nếu thầy chỉ muốn nghe track mới nhất, thầy phải bấm vào nút "MUTE" của những tracks mà thầy không muốn nghe, nếu không tất cả các tracks mà thầy đã thu sẽ phát ra cùng 1 lượt như hợp ca !

Có trở ngại gì khác thầy cứ việc hỏi em nghe thầy!

Xin chúc thầy happy recording!

Em, NVH
  Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #1301 - 09. Oct 2011 , 22:44

Dau Do wrote on 09. Oct 2011 , 19:30:

Thưa thày,

Senerade

Chị Đ Đ ơi,

Hình như có trục trặc gì đó chị!

Cũng như thầy Đường, tui bấm "play" mà nó không nhúc nhích gì cả!

NVH

TB: Cám ơn chị ra tay giúp thầy Đường học khóa thu âm hàm thụ cấp tốc của tui!
Tui cũng mong cho thầy làm được để tui có bằng chứng nạt lại 2 cô học trò kia (NgaLN và PTr). Họ cằn nhằn bài chỉ dẫn của tui khó theo quá!

Cũng hy vọng cô học trò thứ 3 (NĐ) và thứ 4 (cô NM) sẽ làm theo được bài chỉ dẫn luôn!

Được vậy d/đ chắc sẽ có thêm nhiều ca sĩ mầm non và mầm không non xuất hiện nay mai đó!

Cheeers chị,
Thân mến,
NVH
   Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1302 - 09. Oct 2011 , 22:49

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 09. Oct 2011 , 20:24:
Đường

...

Thưa Thày ,

Em cũng mở ra không được nhưng em có đi "ngã sau "với Chị Đóa nên nghe rất tốt và rõ  lắm  Cheesy Grin Grin

Thày ơi , Em nghe tác phẩm thu âm đầu tay của Thày  mà em xúc động vô cùng , giọng hát của ông Thày dạy toán  80 tuổi đó sao ??? cùng với tiếng đàn trầm bỗng dịu dàng sâu lắng vuốt theo tiếng hát vượt thời gian nghe rất trữ tình , phải nói là em khâm phục Thày vô cùng , nói gì thêm cũng bằng thừa !

Phượng Trần
Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2011 , 16:47 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1303 - 10. Oct 2011 , 05:09

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 09. Oct 2011 , 20:24:
Đường

Kính thưa thày, quả thực hôm qua có chút trục trặc ạ. Em vừa sửa lại xong. Mời thầy nghe lại.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1304 - 10. Oct 2011 , 05:26

Em Nga kính chào Thầy,

votay votay votay votay votay votay votay votay votay votay votay votay

Thầy ơi , Thầy hát hay quá. Em đã nghe lại 3 lần một lúc rồi đó. Mong rằng ca hát sẽ là 1 niềm vui mới cho Thầy và mong có dịp được hát với Thầy .
Kính chúc Thầy khoẻ mạnh và nhiều niềm vui. Cho em kính lời thăm Cô Ngọc. Em Nga
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 85 86 87 88 89 ... 211
Send Topic In ra