Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 127 128 129 130 131 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267484 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1920 - 03. Jul 2012 , 20:19

thubeo wrote on 03. Jul 2012 , 20:05:

Con rd chào Bố , Bố xem tin tức biểu tình ở đây
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1140457710/870
Bố kéo xuống phía dưới sẽ thấy
Con dán thêm cái youtube do đài RFA tổng hợp.

Cám ơn con
Bố
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1921 - 04. Jul 2012 , 16:59

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jul 2012 , 19:17:
Giọng hát của đệ tử văn nghệ ngày càng điêu luyện thấy rõ. Lời thơ tha thiết xa vắng được đệ tử diễn tả như thấm vào lòng người, làm trái tim già của sư phụ cũng phải rung động. Cám ơn em đã cho tôi được thưởng thức những giây phút êm dịu bâng khuâng. Nhân dịp này tôi cũng được nghe ké giọng hát ngọt ngào của Thu Nga mà từ lâu tôi đã không có dịp được gặp em vì cái tội lười đi xa. Thân ái.
Sư phụ

Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã khen em hát có tiến bộ , nhưng em phải tập lâu quá Thày ạ ,  em vốn dĩ không thích hát những bài buồn nhưng cũng hát thử xem nghe có ... buồn không , đệ tử nghe Thày nói như vậy là đệ tử mừng rồi

Dạo này Thày hát hăng say quá , giọng hát lên như diều gặp gió , đệ tử chạy theo không kịp ạ

Đệ tử văn nghệ của Thày

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1922 - 04. Jul 2012 , 22:02

Phuong_Tran wrote on 04. Jul 2012 , 16:59:
Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã khen em hát có tiến bộ , nhưng em phải tập lâu quá Thày ạ ,  em vốn dĩ không thích hát những bài buồn nhưng cũng hát thử xem nghe có ... buồn không , đệ tử nghe Thày nói như vậy là đệ tử mừng rồi

Dạo này Thày hát hăng say quá , giọng hát lên như diều gặp gió , đệ tử chạy theo không kịp ạ

Đệ tử văn nghệ của Thày

Cám ơn đệ tử đã quá khen. Đệ tử ơi, nghe lại những bài mình hát thuở ban đầu, sư phụ cảm thấy hơi...thẹn thùng vì sao nó ẹ quá. Nếu có thể, sư phụ sẽ hát lại hết để giữ làm kỷ niệm và có thể thu đại vào cd để dành cho...con cháu nghe chơi, đệ tử nghĩ sao? Đệ tử giúp sư phụ bằng cách tìm lại tất cả các nhạc nền thì quý lắm đấy. Thân ái.
Sư Phụ
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1923 - 04. Jul 2012 , 23:36

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 03. Jul 2012 , 20:19:
Cám ơn con
Bố

Con rd  chào Bố , Bố xem con đi diễn hành mừng Lễ Độc Lập của Hoa Kỳ.

http://www.youtube.com/watch?list=UUXwGYQwAIsGVLPPtgD4BPOA&feature=player_embedd...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1924 - 05. Jul 2012 , 08:22

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 04. Jul 2012 , 22:02:
Cám ơn đệ tử đã quá khen. Đệ tử ơi, nghe lại những bài mình hát thuở ban đầu, sư phụ cảm thấy hơi...thẹn thùng vì sao nó ẹ quá. Nếu có thể, sư phụ sẽ hát lại hết để giữ làm kỷ niệm và có thể thu đại vào cd để dành cho...con cháu nghe chơi, đệ tử nghĩ sao? Đệ tử giúp sư phụ bằng cách tìm lại tất cả các nhạc nền thì quý lắm đấy. Thân ái.
Sư Phụ

Thưa Thày ,

Em lại mời Thày sang Quán Thời Gian nghe em và con trai của em hát bài Niệm Khúc Cuối :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4290#4293

bus

Thày gửi vào email những bài nào Thày cần nhạc nền để hát lại ạ , xem em có sẵn bài nào chưa , đệ tử sẵn sàng giúp sư phụ chứ  Cheesy Grin

PTr

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1925 - 05. Jul 2012 , 11:38

thubeo wrote on 04. Jul 2012 , 23:36:
Con rd  chào Bố , Bố xem con đi diễn hành mừng Lễ Độc Lập của Hoa Kỳ.

http://www.youtube.com/watch?list=UUXwGYQwAIsGVLPPtgD4BPOA&feature=player_embedd...

Cám ơn con. Hình ngày lễ thật vui nhộn, phe ta đông lắm. Con mặc áo xanh điểm bông vừa đi vừa giơ tay chào trông duyên dáng lắm. Hoan hô con.
Bố
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1926 - 05. Jul 2012 , 11:49

Phuong_Tran wrote on 05. Jul 2012 , 08:22:
Thưa Thày ,

Em lại mời Thày sang Quán Thời Gian nghe em và con trai của em hát bài Niệm Khúc Cuối :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4290#4293

bus

Thày gửi vào email những bài nào Thày cần nhạc nền để hát lại ạ , xem em có sẵn bài nào chưa , đệ tử sẵn sàng giúp sư phụ chứ  Cheesy Grin

PTr

Giọng hát của hai Mẹ Con tuy hơi nhỏ nhưng truyền cảm lắm, giống y như Thầy Trò mình hát mí nhau. Nghệ thuật đúng là không biên giới !
SP
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1927 - 09. Jul 2012 , 12:45

Thầy  ơi , Thầy có đổi số Telefon không? Em gọi Thầy mà không được cứ bị nói là lầm số !
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1928 - 09. Jul 2012 , 14:52

Nga Lucia wrote on 09. Jul 2012 , 12:45:
Thầy  ơi , Thầy có đổi số Telefon không? Em gọi Thầy mà không được cứ bị nói là lầm số !

Thu Nga ui, tôi đã trả lời em và cho số phôn bằng email rồi. Lâu quá mới được gặp lại người đẹp xứ tuyết. Dạo này em ca hát phong phú lắm, tôi vẫn lén nghe em hát hoài đấy. Thế nào, liệu Thầy Trò mình còn có duyên song ca mí nhau nữa không hả em, để tìm bài cho thích hợp nhá. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1929 - 09. Jul 2012 , 15:23

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 09. Jul 2012 , 14:52:
Thu Nga ui, tôi đã trả lời em và cho số phôn bằng email rồi. Lâu quá mới được gặp lại người đẹp xứ tuyết. Dạo này em ca hát phong phú lắm, tôi vẫn lén nghe em hát hoài đấy. Thế nào, liệu Thầy Trò mình còn có duyên song ca mí nhau nữa không hả em, để tìm bài cho thích hợp nhá. Thân ái.
Đường

Kính thưa Thầy,
em đã nhận được e-mail của Thầy. Cám ơn Thầy.Hôm nào em sẽ phone thăm Thầy Cô. Em Nga
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1930 - 09. Jul 2012 , 20:29

...

Con gì kêu?

Thời tiết sắp sửa chuyển sang Hè, không khí ngột ngạt, nóng bức và một chuyện tếu đã xẩy ra trong một trường trung học ở thôn quê. Lớp học khá đông, chừng 4,5 chục em, nam nữ học chung, tuổi khoảng từ 13 đến 16. Tất cả được nhồi nhét trong một căn phòng chật chội nghèo nàn, bàn ghế xiêu vẹo và lớp học ngoài cái cửa chính chỉ có một cửa sổ độc nhất xinh xinh để mọi người thở hít.

Ở nhà quê thời đó có một điều lạ, tuy học cùng một lớp, nhưng các em gái thường lớn tuổi hơn các em trai, nghĩa là đáng tuổi chị Hai cả rồi. Các kiều nữ thường chiếm chỗ ngồi ở các bàn cuối lớp xa Thầy, để dễ nói chuyện tào lao và đọc thư tình cho nhau nghe.

Hôm đó Thầy đang cắm cúi chấm bài, các đệ tử thì âm thầm chọc ghẹo nhau vì ngán cái roi mây lúc nào cũng lù lù bên cạnh sư phụ. Thầy phải tranh thủ làm việc riêng tại lớp chắc tại Cô bắt Thầy làm việc ở nhà hơi nhiều !

Không gian đang lắng đọng êm ả bỗng một âm thanh phát ra tử cuối lớp, nơi bàn các em gái ngây thơ. Âm thanh này lạ quá, lúc ban đầu còn nhỏ xíu, dần dà cứ lớn dần, cuối cùng phát ra một tiếng...tít khá lớn như xé không khí, đồng thời lại có tiếng cười khúc khích phụ hoạ, làm Thầy giật nẩy mình ngẩng lên hỏi : Cái gì kêu?
Sau một phút im lặng, em trai ngồi bàn sát bên, nhanh trí đỡ đòn cho chị Hai: Thưa Thầy Cóc kêu. Ngay lúc đó một mùi hương thoang thoảng bay lên nhưng vì ít cửa sổ không có lối ra nên cứ vương vấn quanh quẩn chỗ Thầy làm việc. Thầy nghĩ thầm : úi dà, định qua mặt Thầy hả, phen này phải tìm cho ra thủ phạm để các trò lác mắt. Nhưng để... làm gì thì ngay lúc đó Thầy cũng chưa nghĩ ra vì chả lẽ bắt tội trò vì cái...ấy thì vô lý và tội nghiệp quá !
Thầy nghiêm nghị hỏi lại : Cóc kêu sao th...ơm ? Có tiếng trả lời khe khẻ từ phía dưới : Cóc chết.
Đến đây Thầy chắc mẩm trong bụng, phen này là ta phải thắng, các con có chạy đằng trời. Thầy rung đùi phán : Cóc chết sao kêu ?
Thời gian như ngừng lại, kịch bản chấm dứt ở đây chăng? và trò thua ? Dạ thưa NO. Lần này, từ phía dưới đưa lên tiếng trả lời tuy êm ái nhưng đầy thuyết phục : Dạ thưa Thầy, hai con, một sống một chết ạ. Và kịch bản đến đây mới thật sự chấm dứt.

Thầy lẩm cẩm suy nghĩ: đúng là hậu sinh khả uý, cái chỉ số "IQ" của cái lũ này chắc phải cao hơn mình gấp bội, thế thì còn dậy dỗ gì được nữa ! Thôi thì đành rút lui về làm... cho tiện việc...ss.

Đường

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1931 - 09. Jul 2012 , 21:51

Dau Do wrote on 09. Jul 2012 , 20:29:

...

Con gì kêu?

Thời tiết sắp sửa chuyển sang Hè, không khí ngột ngạt, nóng bức và một chuyện tếu đã xẩy ra trong một trường trung học ở thôn quê. Lớp học khá đông, chừng 4,5 chục em, nam nữ học chung, tuổi khoảng từ 13 đến 16. Tất cả được nhồi nhét trong một căn phòng chật chội nghèo nàn, bàn ghế xiêu vẹo và lớp học ngoài cái cửa chính chỉ có một cửa sổ độc nhất xinh xinh để mọi người thở hít.

Ở nhà quê thời đó có một điều lạ, tuy học cùng một lớp, nhưng các em gái thường lớn tuổi hơn các em trai, nghĩa là đáng tuổi chị Hai cả rồi. Các kiều nữ thường chiếm chỗ ngồi ở các bàn cuối lớp xa Thầy, để dễ nói chuyện tào lao và đọc thư tình cho nhau nghe.

Hôm đó Thầy đang cắm cúi chấm bài, các đệ tử thì âm thầm chọc ghẹo nhau vì ngán cái roi mây lúc nào cũng lù lù bên cạnh sư phụ. Thầy phải tranh thủ làm việc riêng tại lớp chắc tại Cô bắt Thầy làm việc ở nhà hơi nhiều !

Không gian đang lắng đọng êm ả bỗng một âm thanh phát ra tử cuối lớp, nơi bàn các em gái ngây thơ. Âm thanh này lạ quá, lúc ban đầu còn nhỏ xíu, dần dà cứ lớn dần, cuối cùng phát ra một tiếng...tít khá lớn như xé không khí, đồng thời lại có tiếng cười khúc khích phụ hoạ, làm Thầy giật nẩy mình ngẩng lên hỏi : Cái gì kêu?
Sau một phút im lặng, em trai ngồi bàn sát bên, nhanh trí đỡ đòn cho chị Hai: Thưa Thầy Cóc kêu. Ngay lúc đó một mùi hương thoang thoảng bay lên nhưng vì ít cửa sổ không có lối ra nên cứ vương vấn quanh quẩn chỗ Thầy làm việc. Thầy nghĩ thầm : úi dà, định qua mặt Thầy hả, phen này phải tìm cho ra thủ phạm để các trò lác mắt. Nhưng để... làm gì thì ngay lúc đó Thầy cũng chưa nghĩ ra vì chả lẽ bắt tội trò vì cái...ấy thì vô lý và tội nghiệp quá !
Thầy nghiêm nghị hỏi lại : Cóc kêu sao th...ơm ? Có tiếng trả lời khe khẻ từ phía dưới : Cóc chết.
Đến đây Thầy chắc mẩm trong bụng, phen này là ta phải thắng, các con có chạy đằng trời. Thầy rung đùi phán : Cóc chết sao kêu ?
Thời gian như ngừng lại, kịch bản chấm dứt ở đây chăng? và trò thua ? Dạ thưa NO. Lần này, từ phía dưới đưa lên tiếng trả lời tuy êm ái nhưng đầy thuyết phục : Dạ thưa Thầy, hai con, một sống một chết ạ. Và kịch bản đến đây mới thật sự chấm dứt.

Thầy lẩm cẩm suy nghĩ: đúng là hậu sinh khả uý, cái chỉ số "IQ" của cái lũ này chắc phải cao hơn mình gấp bội, thế thì còn dậy dỗ gì được nữa ! Thôi thì đành rút lui về làm... cho tiện việc...ss.

Đường

Cám ơn QS. Lúc nào QS cũng nhanh nhẩu và ưu áí làm tôi cảm động lắm. Thế QS có đi dự ĐH tháng 10 sắp tới không?
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1932 - 09. Jul 2012 , 22:24

Dau Do wrote on 09. Jul 2012 , 20:29:

...

Con gì kêu?

Đường

Thưa Thày ,

Em vừa đọc xong bài " Con gì kêu " ạ , hi hi ha ha  Cheesy Grin , em công nhận con cóc nhanh trí thật !!!  Cheesy Grin

Thưa Thày em mời Thày click vào link để xem hình đệ tử văn nghệ của Thày đi làm mẹ chồng xem có " oai " không nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1341812415/7#7

xe-dua2

Đệ tử văn nghệ của Thày

Back to top
« Last Edit: 09. Jul 2012 , 22:25 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1933 - 09. Jul 2012 , 22:29

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 05. Jul 2012 , 11:49:
Giọng hát của hai Mẹ Con tuy hơi nhỏ nhưng truyền cảm lắm, giống y như Thầy Trò mình hát mí nhau. Nghệ thuật đúng là không biên giới !
SP

Thưa Thày ,

dạ , em đã quên không chỉnh âm thanh lớn hơn nữa vì phải cầm micro gần cây đàn để nghe tiếng đàn rõ hơn nên tiếng hát bị nhỏ đi vì để xa quá đó Thày , lúc đó em mới biết khi Thày thu âm vừa đàn vừa hát thì vất vả như thế nào , được cái này thì mất cái kia THày nhỉ

Thày gửi vào email cho em những bài nào Thày cần có nhạc nền để thu âm lại nha Thày , rồi em sẽ tìm cho Thày để Thày hát cho khoẻ nhé

Đệ tử văn nghệ của Thày
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1934 - 10. Jul 2012 , 10:37

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 09. Jul 2012 , 21:51:
Cám ơn QS. Lúc nào QS cũng nhanh nhẩu và ưu áí làm tôi cảm động lắm. Thế QS có đi dự ĐH tháng 10 sắp tới không?
Đường

Thày cô có dự tính đi dự Đ H tháng 10 không ạ?? Và thày đã dợt bài hát mới nào chưa   Cool

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 ... 127 128 129 130 131 ... 211
Send Topic In ra