Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 128 129 130 131 132 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267432 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1935 - 10. Jul 2012 , 13:32

Phuong_Tran wrote on 09. Jul 2012 , 22:24:
Thưa Thày ,

Em vừa đọc xong bài " Con gì kêu " ạ , hi hi ha ha  Cheesy Grin , em công nhận con cóc nhanh trí thật !!!  Cheesy Grin

Thưa Thày em mời Thày click vào link để xem hình đệ tử văn nghệ của Thày đi làm mẹ chồng xem có " oai " không nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1341812415/7#7

xe-dua2

Đệ tử văn nghệ của Thày

Hình Đám Cưới của Cô Dâu Chú Rể thật là đẹp, vui tươi và đầm ấm. Mừng đệ tử văn nghệ đã lên chức Mẹ chồng và nay mai sẽ lên cấp Bà Nội. Thân chúc Cô Dâu Chú Rể Trăm năm Hạnh phúc và Bách niên giai lão.
Sư phụ
Back to top
« Last Edit: 10. Jul 2012 , 22:04 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1936 - 10. Jul 2012 , 21:11

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 10. Jul 2012 , 13:32:
Hình Đám Cưới của Cô Dâu Chú Rể thật là đẹp, vui tươi và đầm ấm. Mừng đệ tử văn nghệ đã lên chức Mẹ chồng và nay mai sẽ lên cấp Bà Ngoai. Thân chúc Cô Dâu Chú Rể Trăm năm Hạnh phúc và Bách niên giai lão.
Sư phụ

Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã xem hình và chúc mừng cho 2 cháu ạ , em sẽ là bà nội thôi , không được làm bà ngoại Thày ơi  Cheesy Grin

Em mờtah2y sang Quán THời Gian nghe chị Kiều Nguyễn hát bài Hoài cảm qua tài nghệ làm Youtube của chị Đoá nha Thày , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4305#4311

bus

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1937 - 10. Jul 2012 , 22:22

Phuong_Tran wrote on 10. Jul 2012 , 21:11:
Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã xem hình và chúc mừng cho 2 cháu ạ , em sẽ là bà nội thôi , không được làm bà ngoại Thày ơi  Cheesy Grin

Em mờtah2y sang Quán THời Gian nghe chị Kiều Nguyễn hát bài Hoài cảm qua tài nghệ làm Youtube của chị Đoá nha Thày , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4305#4311

bus

PTr

Cám ơn đệ tử đã cho nghe lại bài Hoài cảm do Kiều Ng trình bầy dưới sự đạo diễn không chê vào đâu được của phù thuỷ Ngọc Đoá. Kiều hát thì dĩ nhiên là...hay rồi nhưng chả lẽ Bố lại khen con nữa thì lộ liễu quá, phải không em ! Công nhận Kiều hát bài này rất điêu luyện, vững vàng khác xa những bài trước, không thua gì ca sỡi thứ thiệt cả. Tương lai văn nghệ của Kiều sẽ có nhiều hy vọng lắm đấy. Mong lắm thay.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1938 - 11. Jul 2012 , 08:03

Dau Do wrote on 10. Jul 2012 , 10:37:

Thày cô có dự tính đi dự Đ H tháng 10 không ạ?? Và thày đã dợt bài hát mới nào chưa   Cool

QS ơi, vợ chồng tôi đã có chương trình đi du ngoạn một tháng bên VA vào đầu tháng 10 nhưng lại kẹt ĐH nên chưa biết tính sao. Tôi đang tập bài Bến Xuân của Văn Cao để trình làng nhưng nhạc nền do PT đưa cho khó hát theo quá. Chắc tôi lại phải tự biên tự diễn cho tiện việc...ss vậy.
Đường
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1939 - 12. Jul 2012 , 21:19

Lời thày Đường:

Quý vị ơi, sao khó tính thế, tôi bối rối không biết đường nào mà chiều quý vị cả. Viết Hồi ký thì bị chê, tuy có dí dỏm nhưng thật quá và không được văn chương vi vút. Viết chuyện Phiếm thì bị phàn nàn có ý chọc ghẹo, đụng vào cái body ngàn vàng của quý vị. Viết chuyện Tếu thì có ý xấu, lời văn thô lỗ và không chịu thủ phạm là do cái Tâm méo của quý vị. Bi giờ viết chuyện vui "Con gì kêu" cũng chẳng có ai khen, chắc là chê văn có...mùi hương chăng? Thôi thì bây giờ hát vậy, à mà hát cũng chả có ai khen lấy một lời. Thầy Trò tôi hát hay như thế mà chỉ con rd Thu B tán thưởng thêm được đệ tử vn PT khen mà thôi. Sao quý vị tiết kiệm thế, lời khen đâu có mất tiền mua, nhưng chắc chỉ để dành khen...người khác thôi. Thôi thì tại cái số...ăn mày nên đành chịu. Tuy bị bạc đãi, nhưng tôi cũng vưỡn thân ái mời quý vị thưởng thức bài Bến Xuân mới ra lò hôm nay. Bài này vì tự biên tự diễn nên có nhiều khuyết điểm mong quý vị tạm chấp nhận để giải trí cuối tuần. Cám ơn.

Đường

...

Bến Xuân

Nhà tôi bên chiếc cầu soi nước
Em đến tôi một lần
Bao lũ chim rừng hợp đàn trên khắp bến xuân
Từng đôi rung cánh trắng ríu rít ca u ú ù u ú
Cành đào hoen nắng chan hoà!
Chim ca thương mến, Chim ngân xa u ú ù u ú
Hồn mùa ngây ngất trầm vương,
Dìu nhau theo dốc mới nơi ven đồi
Còn thấy chim ghen lời âu yếm
Tới đây chân bước cùng ngập ngừng
Mắt em như dáng thuyền soi nước
Tà áo em rung theo gió nhẹ thẹn thùng ngoài bến xuân.

Sương mênh mông che lấp kín non xanh
Ôi cánh buồm nâu còn trên lớp sóng xuân
Ai tha hương nghe ríu rít oanh ca
Cánh nhạn vào mây thiết tha lưu luyến tình vừa qua.

Nhà tôi sao vẫn còn ngơ ngác
Em vắng tôi một chiều
Bến nước tiêu điều còn hằn in nét đáng yêu
Từng đôi chim trong nắng khẽ ru u ú ù u ú
Lệ mùa rơi lá chan hòa
Chim reo thương nhớ, Chim ngân xa u ú ù u ú
Hồn mùa ngây ngất về đâu
Người đi theo mưa gió xa muôn trùng
Lần bước phiêu du về bến cũ
Tới đây mây núi đồi chập chùng
Liễu dương tơ tóc vàng trong nắng
Gột áo phong sương du khách còn ngại ngùng nhìn bến xuân.

vuonhoa

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1940 - 12. Jul 2012 , 21:46

Dau Do wrote on 12. Jul 2012 , 21:19:

Lời thày Đường:

Quý vị ơi, sao khó tính thế, tôi bối rối không biết đường nào mà chiều quý vị cả. Viết Hồi ký thì bị chê, tuy có dí dỏm nhưng thật quá và không được văn chương vi vút. Viết chuyện Phiếm thì bị phàn nàn có ý chọc ghẹo, đụng vào cái body ngàn vàng của quý vị. Viết chuyện Tếu thì có ý xấu, lời văn thô lỗ và không chịu thủ phạm là do cái Tâm méo của quý vị. Bi giờ viết chuyện vui "Con gì kêu" cũng chẳng có ai khen, chắc là chê văn có...mùi hương chăng? Thôi thì bây giờ hát vậy, à mà hát cũng chả có ai khen lấy một lời. Thầy Trò tôi hát hay như thế mà chỉ con rd Thu B tán thưởng thêm được đệ tử vn PT khen mà thôi. Sao quý vị tiết kiệm thế, lời khen đâu có mất tiền mua, nhưng chắc chỉ để dành khen...người khác thôi. Thôi thì tại cái số...ăn mày nên đành chịu. Tuy bị bạc đãi, nhưng tôi cũng vưỡn thân ái mời quý vị thưởng thức bài Bến Xuân mới ra lò hôm nay. Bài này vì tự biên tự diễn nên có nhiều khuyết điểm mong quý vị tạm chấp nhận để giải trí cuối tuần. Cám ơn.

Đường

...

Bến Xuân

Em đến tôi một lần

Em vắng tôi một chiều
Lệ mùa rơi lá chan hòa
Hồn mùa ngây ngất về đâu

vuonhoa

Cám ơn QS, very good.
Đường
Back to top

IP Logged

Kim Phuong
YaBB Newbies
*

Reply #1941 - 12. Jul 2012 , 21:57

Thưa Thày ,
Mấy hôm nay cái máy của em bị cảm cúm nặng nên em đâu có nghe được bài Bến Xuân mà thày mới cho trình làng , mặc dù vậy em vẫn biết được là Thày ca rất hay qua chất giọng của Thày  thì bài này cũng đã là 1 trong những bài tủ rồi hì hì , em thấy chị Đ Đ chọn cho Thày ngồi hát trông thật là nghệ sĩ với cây đàn ... em sẽ cố gắng sửa máy để còn nghe được tiếng hát của Thày và các bạn  nữa chứ . Em kính chúc Thày cô luôn vui khoẻ nhé . Em KP
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1942 - 13. Jul 2012 , 06:53

Kính thưa ông thầy hay... dọa học trò   Tongue
Em chả thấy "quí vị học trò" nào khó tính cả, ngược lại ai cũng dễ tính và ngoan ngoãn! Khi thày kể chuyện tếu thì chúng em ngồi nghe, thày ca hát thì chúng em im lặng thưởng thức và vỗ tay, mỗi lần thày cho ra bài mới thì chúng em ngấu nghiến đọc (vì không phải ai cũng có khả năng viết bài). Còn khi thày kể chuyện tiếu lâm thì chúng em ngồi cười cùng thày.
Làm "chủ nhà" thì hơi khó, thày nhỉ! Muốn mời khách tới chơi thì cứ luôn phải đổi mới, vẽ vời thêm ra. Khách đến chơi cũng có người dễ tính và người khíu chọ. Bao giờ thày có sáng kiến gì mới và mọi người có thể cùng tham gia thì thày là...số 1! Bây giờ thì  chúng em chỉ có thể làm khán thính giả thôi! Sau đó thì vỗ tay  vỗ tay  Tongue.
Chúc ông thày "già mà tâm hồn còn trẻ trung, giọng ca còn mạnh mẻ hơn kẻ trung niên, và hay....bắt nạt học trò" có một cuối tuần dzui dzẻ bên Cô Ngọc, nhất là không phải làm cái job ... rửa chén hoado    hoado    
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1943 - 13. Jul 2012 , 07:59

Bài trên em viết còn thiếu chút chút nên bây giờ vội thêm vào kẻo bị nhăn hi hi.
Học trò nào không có khả năng đóng góp (như em) thì tựa cột ngồi nghe, còn mí em học trò có khả năng ca hát như Kiều, Thu, Phượng, Thu Nga, Kim Phương và còn nhiều nữa hoặc khả năng viết tếu chọc cười như Dzịt thì thế nào cũng sẽ góp tiếng cùng thày  votay 

...
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1944 - 13. Jul 2012 , 08:10

Kim Phuong wrote on 12. Jul 2012 , 21:57:
Thưa Thày ,
Mấy hôm nay cái máy của em bị cảm cúm nặng nên em đâu có nghe được bài Bến Xuân mà thày mới cho trình làng , mặc dù vậy em vẫn biết được là Thày ca rất hay qua chất giọng của Thày  thì bài này cũng đã là 1 trong những bài tủ rồi hì hì , em thấy chị Đ Đ chọn cho Thày ngồi hát trông thật là nghệ sĩ với cây đàn ... em sẽ cố gắng sửa máy để còn nghe được tiếng hát của Thày và các bạn  nữa chứ . Em kính chúc Thày cô luôn vui khoẻ nhé . Em KP

K.Phương mến, tôi nhận được lời nhắn của em trong điện thoại nhưng không trả lời vì biết em đang ở trong sở nên không dám làm phiền. Cám ơn em đã có lời khen. Tuy nhiên không khai thác được nhạc nền, cứ phải vất vả với cái đàn nên hát vẫn tiếp tuc...ẹ như thường lệ. Lúc nào thong thả nhớ ghé chơi.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1945 - 13. Jul 2012 , 09:30

Dau Do wrote on 13. Jul 2012 , 06:53:

Kính thưa ông thầy hay... dọa học trò   Tongue
Em chả thấy "quí vị học trò" nào khó tính cả, ngược lại ai cũng dễ tính và ngoan ngoãn! Khi thày kể chuyện tếu thì chúng em ngồi nghe, thày ca hát thì chúng em im lặng thưởng thức và vỗ tay, mỗi lần thày cho ra bài mới thì chúng em ngấu nghiến đọc (vì không phải ai cũng có khả năng viết bài). Còn khi thày kể chuyện tiếu lâm thì chúng em ngồi cười cùng thày.
Làm "chủ nhà" thì hơi khó, thày nhỉ! Muốn mời khách tới chơi thì cứ luôn phải đổi mới, vẽ vời thêm ra. Khách đến chơi cũng có người dễ tính và người khíu chọ. Bao giờ thày có sáng kiến gì mới và mọi người có thể cùng tham gia thì thày là...số 1! Bây giờ thì  chúng em chỉ có thể làm khán thính giả thôi! Sau đó thì vỗ tay  vỗ tay  Tongue.
Chúc ông thày "già mà tâm hồn còn trẻ trung, giọng ca còn mạnh mẻ hơn kẻ trung niên, và hay....bắt nạt học trò" có một cuối tuần dzui dzẻ bên Cô Ngọc, nhất là không phải làm cái job ... rửa chén hoado    hoado    

QS ơi, vì tôi hay buồn vớ vẫn nên cứ vẽ chyện ra để mọi người nhớ đến mình cho vui thôi. Thật ra tôi biết tất cả từ quý Thầy Cô đến các em ai cũng có lòng thương mến vợ chồng tôi, chúng tôi rất cám ơn và luôn giữ trong tâm của mình. Tôi rất ân hận là trong quá khứ, có lúc đã viết một số lời làm buồn lòng tha nhân và tôi mong mỏi xin mọi người tha thứ để cuộc vui của chúng ta được tiếp tục cho đến lúc mãn đời. Ngọc xuống chơi nhà con gái ở Irvine cả tuần rồi nên tôi mới có thì giờ hát hỏng thu âm cống hiến quý vị. Các cụ bảo "xểnh nhà ra thất nghiệp" còn tôi thì xểnh vợ ra cháy...nồi. Luộc trứng, mắc thu âm nên cháy nồi, may lại chưa cháy nhà, thật là hên. Cái chỉ số IQ của tôi tệ quá nên chưa nghĩ ra cách nào để các em có thể tham gia vào sinh hoạt của quán giống như bên Quán Dịch của Cô Thu. Thầy Toán khả năng chỉ có thế đâu dám so sánh và đành độc diễn mình ên cho tiện viêc...ss. Cám ơn QS đã quan tâm.
Đường
Back to top
« Last Edit: 13. Jul 2012 , 11:35 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1946 - 13. Jul 2012 , 11:32

Dau Do wrote on 12. Jul 2012 , 21:19:

Lời thày Đường:

Đường

...

Bến Xuân

Em đến tôi một lần

Em vắng tôi một chiều
Lệ mùa rơi lá chan hòa
Hồn mùa ngây ngất về đâu

vuonhoa

votay votay votay votay votay votay moreflower2 moreflower2 moreflower2

Thầy ơi , bài nầy Thầy hát rất tình cảm và như vậy là quá hoàn hảo rồi. Em thật là phục Thầy đó.
Kính chúc Thầy Cô cuối tuần vui mạnh. NgaLC
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1947 - 13. Jul 2012 , 14:08

Nga Lucia wrote on 13. Jul 2012 , 11:32:
votay votay votay votay votay votay moreflower2 moreflower2 moreflower2

Thầy ơi , bài nầy Thầy hát rất tình cảm và như vậy là quá hoàn hảo rồi. Em thật là phục Thầy đó.
Kính chúc Thầy Cô cuối tuần vui mạnh. NgaLC

Người em xứ tuyết ơi, từ nơi xa xôi mà em cũng chịu khó ghé thăm tôi thật là quý, tôi rất trân trọng. Thật ra tôi chưa bao giờ hát được vừa ý cả vì vừa đàn vừa hát rất khó, lúc nào cũng trục trặc. Sửa chỗ này lại hư chỗ khác cho đến khi phát chán thì đành để vậy. Phần nữa mình tự đệm đàn làm sao hay được bằng ban nhạc. Tìm được nhạc nền rất vất vả chỉ có Phượng T là có thể làm được nhưng cũng hên xui, khi có khi không, nghề chơi thật cũng lắm công phu. Khi nào em hát bài mới nhớ cho biết để tôi thưởng thức ké nhá. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #1948 - 13. Jul 2012 , 14:51

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 13. Jul 2012 , 14:08:
Người em xứ tuyết ơi, từ nơi xa xôi mà em cũng chịu khó ghé thăm tôi thật là quý, tôi rất trân trọng. Thật ra tôi chưa bao giờ hát được vừa ý cả vì vừa đàn vừa hát rất khó, lúc nào cũng trục trặc. Sửa chỗ này lại hư chỗ khác cho đến khi phát chán thì đành để vậy. Phần nữa mình tự đệm đàn làm sao hay được bằng ban nhạc. Tìm được nhạc nền rất vất vả chỉ có Phượng T là có thể làm được nhưng cũng hên xui, khi có khi không, nghề chơi thật cũng lắm công phu. Khi nào em hát bài mới nhớ cho biết để tôi thưởng thức ké nhá. Thân ái.
Đường

Thầy ơi , Thầy tự hát tự đệm đàn mới là hay đó. Em mà tự đàn tự hát không có được vì một là đàn sai hoặc là sẽ hát sai lời trật nhịp ( vì lo đệm đàn Cheesy )
Em phục Thầy vô cùng.
Em mời Thầy ghé qua nhà của tụi em Khung cửa 75 ( ở mục Hoa Gấm ngày Xưa) em có post bài hát mới.
NgaLC
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1949 - 13. Jul 2012 , 16:21

Nga Lucia wrote on 13. Jul 2012 , 14:51:
Thầy ơi , Thầy tự hát tự đệm đàn mới là hay đó. Em mà tự đàn tự hát không có được vì một là đàn sai hoặc là sẽ hát sai lời trật nhịp ( vì lo đệm đàn Cheesy )
Em phục Thầy vô cùng.
Em mời Thầy ghé qua nhà của tụi em Khung cửa 75 ( ở mục Hoa Gấm ngày Xưa) em có post bài hát mới.
NgaLC

Thật là tuyệt vời. Bài "Cho người tình nhỏ" có nhiều điểm xuất sắc : lời dễ thương, nhạc dễ thương và ca sỹ diễn tả cũng dễ thương luôn. Nghe em hát, giọng trẻ trung, nhí nhảnh với nhịp nhanh,tôi nghĩ em chỉ độ tuổi U20 thôi. Ngoài ra lại có thêm phong cảnh, hoa lá cành tô điểm thật hết xẩy, hoan hô người em xứ tuyết.
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 128 129 130 131 132 ... 211
Send Topic In ra