Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267233 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #210 - 29. Jul 2010 , 16:35

Em Kim Phương mến,
Cám ơn em đã để ý đến cái thân già tiều tụy này.Hồi tôi còn có tên trong nhóm LVDAlumi, hình như em hay imeo, imèo lắm phải hôn?. Vợ chồng tôi khăn gói lên nhà con gái út ở nhờ,vì tôi vốn là vô sản chân chính thì làm gì có nhà hả em! Nhờ kinh tế suy thoái nên nó mua được nhà mới, nhường cho tụi tôi ở căn nhà cũ,thật là hạnh phúc...cuối mùa. Vợ chồng tôi từ nay đã có chỗ riêng tư,thoải mái,tha hồ vui vẻ mí nhau,khỏi sợ ai nhòm ngó nhưng cũng chưa biết...que sera...sera...
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #211 - 30. Jul 2010 , 11:22

Đi ăn cưới

...

Từ khi bỏ kháng chiến về Hà nội, sống đời học sinh, thỉnh thoảng tôi cũng tham gia vào các sinh hoạt văn nghệ để nhớ lại thời vàng son của mình. Riêng cái vai Tây Chết thì không còn đất để dụng võ nữa. Lý do, đã trốn kháng chiến vào sống với xã hội tư bản, tức là với Tây mà còn trù ếm cho Tây Chết nữa thì.sống mí ai. Nhưng khi di cư vào đến Sài gòn là tôi đoạn tuyệt hẳn với cái món văn nghệ văn gừng để có thời gian xây dựng tương lai vì  lúc đó cũng đã hơi già rồi. Sau khi gia đình đoàn tụ ở Mỹ quốc năm 1989 và nhờ đất lành chim đậu nên gia đình tôi đã đóng đô luôn tại quận Cam cho tới bây giờ. Trong thời gian này lâu lâu tôi gặp lại một số bạn văn nghệ năm xưa còn rơi rớt trên đất Mẽo, đa số đều đã bỏ cuộc chơi, nhưng một số thì vẫn còn hành nghề lai rai. Tôi rất sợ gặp lại những bạn thân yêu đó nhất là trong các dịp đi ăn cưới. Quí vị hãy tưởng tượng câu chuyện bất ngờ xẩy ra như sau: Vợ chồng đang ăn uống vui vẻ trong bàn dành cho các bậc trưởng thượng, bỗng nhiên nghe lời giới thiệu oang oang phát ra từ mấy cái loa: Thưa quí vị quan khách, sau đây chúng tôi hoan hỷ mời bác Đường lên sân khấu để hát một bài, chung vui với Cô Dâu, Chú Rể. Cũng xin giới thiệu thêm, Bác Đường năm xưa là một cây văn nghệ đấy. Thế là Bác như Từ Hải chết đứng, nhưng cũng đành phải bò từ từ lên sân khấu nói vài lời xin lỗi rồi lủi thủi rút về trong tư thế không được hiên ngang lắm. Chao ôi, thời oanh liệt nay còn đâu !  Cũng xin nhắc lại, trong thời gian hoạt động trên rừng Việt Bắc, nhờ lúc nào cũng đói và chạy Tây liên miên nên tôi đã luyện được hai môn thật xuất sắc là Ăn và Chạy và bây giờ tôi đã ứng dụng nó trong những dịp đi ăn cưới.

Những chuyện vui buồn khi dự tiệc cưới ở quận Cam thì... ôi thôi, biết rồi,khổ lắm... và đã có nhiều tác giả vìết cả rồi. Ở đây tôi chỉ kể lại vài chuyện vui vui mà chúng tôi đã trải qua trong những trường hợp riêng tư mà thôi.

Biết rõ môn văn nghệ của mình đã hết thời, chúng tôi bàn nhau tìm trước các giải pháp thích hợp để trốn cho an toàn khi bị phục kích  trong các đám cưới.

Sau khi được dẫn vào chỗ ngồi yên ấm, tôi bèn liếc tổng quát ra chung quanh xem có thấy người quen ,nhất là những bạn vàng năm xưa hay không? Nếu tất cả đều vắng bóng thì bữa tiệc hôm đó thật vui vẻ trọn vẹn và chúng tôi cứ việc thưởng thức các món ăn thoải mái đến phút chót và lúc chia tay không quên To Go một mớ đem về nếu còn dư, vì nhà hàng rồi cũng đổ hết vào thùng rác sau khi tiệc tàn, thật là...phí của.

Chúng tôi thường được ngồi chung bàn với các cụ già, vì tôi cũng gần 80 rồi, nhưng Nàng thì lại hơi...bị trẻ nên cũng lệch lạc đôi chút. Quí cụ hay đi có đôi cho ấm cúng nhưng phần đông lại chỉ có cụ bà và cô con gái tháp tùng. Lạ lắm, hình như ở các nước tư bản, các cụ ông hay rủ nhau về cõi Vĩnh Hằng sớm thì phải, để các cụ bà phải sống cô đơn, lạnh lẽo thật tội nghiệp. Khi ngồi vào bàn, theo thứ bậc thì vợ chồng tôi ngang hàng với các cụ, các cô con gáì dĩ nhiên thuộc hàng con cháu. Nhưng nếu xếp theo tuổi thì Nàng lại ở khoảng giữa, thuộc loại sồn sồn, dưới các cụ nhưng lại nhỉnh hơn các cô gái chút xíu.

Lúc nhập tiệc, về tốc độ thì các cụ xơi chậm nhất, một phần vì răng giả nhai đâu có ngon lành, cắn vịt quay cũng không đứt. Phần khác phải kiêng cữ đủ thứ vì mắc nhiều thứ bệnh như: cao máo,tiểu đường,cao mỡ...Các cô gái mang theo cả đống chai lọ, luôn nhắc các cụ uống thuốc cho đúng giờ rồi lại còn phải tiếp thức ăn, đâu còn thì giờ để mà xơi, nên cuối cùng chỉ có vợ chồng tôi là khoẻ. Phần tôi, như đã tự giới thiệu ở trên, cái môn Ăn và Chạy thì là...số một rồi. Dĩ nhiên tôi cũng răng giả như quí cụ nhưng nhai khéo và có kỹ thuật hơn nhờ được luyện tập nhuần nhuyễn trong thời còn ...chạy Tây. Hơn nữa nhờ Trời thương, tôi không phải kiêng cữ gì cả, cứ xơi tuốt luốt rồi về nhà mới uống thuốc có sao đâu !. Phần Nàng, tuy hơi trẻ nhưng lại là bậc trưởng thượng...sồn sồn nên các cô gái cũng nể và để Nàng tự do thao túng trong bàn tiệc. Trong các bài Hồi ký tôi hay đề cập đến Luật Bù Trừ của Thượng Đế nghĩa là hễ ta được cái này thì lại dễ mất cái kia..v...v... Thì đây, luật Bù Trừ đã được thực hiện một cách nghiêm chỉnh cho vợ chồng tôi. Trước khi nhập tiệc đã bảo nhau uống 1 viên Zantac để phòng thủ rồi và khi về đến nhà lại nuốt thêm 1 viên nữa cho chắc ăn, thế mà cái bụng cứ anh ách suốt đêm, không ngủ nghê gì được cả và đôi khi thân già còn bị Nàng...hành hạ nữa !

Nếu hôm đó bị sao quả tạ chiếu, liếc một vòng chợt bắt gặp người quen thì tính sao? Cái này hơi rắc rối và ta phải chuẩn bị phưong án để chuồn. Trong khi ăn tiệc, vợ chồng chia nhau canh chừng ông bạn quí. Đến mục văn nghệ,nếu thấy ông thầm thì nhỏ to với ban tổ chức rồi lại lấy tay chỉ trỏ về phía mình là khổ rồi đấy. Thế là hai đứa bèn ra hiệu cho nhau cứ lẳng lặng đi vào rest room, rồi hẹn gặp ở chỗ đậu xe là an toàn trên xa lộ. Buổi tối hôm đó tính ra thì lỗ sở hụi, ăn đã không được no lại mất phần To Go, thật là không khá !.

Nếu chẳng may gặp ngày xấu, người quen lại nằm trong ban tổ chức thì đúng là hết thuốc chữa. Chẳng lẽ uống một ly Coca rồi tan hàng ngay, phong bì đã đưa trước mất rồi!.Quả nhiên ngồi chưa ấm chỗ thì bạn vàng đã dẫn xác đến cười tinh quái:" Ối dào, hôm nay túm được Bác Đường, hên quá, thế nào Bác cũng cho một màn để chung vui với các cháu nhé. À mà tui biết Bác trốn giỏi lắm, lần này phải canh chừng Bác cẩn thận mí được". Tuy nhiên chúng tôi đã có phương án khẩn cầp rồi, không việc gì phải hốt hoảng cả. Vợ chồng ta cứ việc xơi tự nhiên nhưng tốc độ thì phải tăng gấp đôi cho đỡ lỗ vốn rồi chờ lúc thuận tiện, rủ nhau âm thầm đi ra cửa là thoát nạn.

Cũng có bữa xui quá, bạn vàng đã phục kích sẵn ở cửa: " Ủa kìa, sao hai Bác về sớm thế, mới bắt đầu văn nghệ mà, mời hai Bác trở lại không có các cháu buồn lắm đấy!" Đúng là trường hợp mắc...gió, tuy nhiên Nàng rất thông minh, miệng đã tươi như hoa: "Tiếc quá không ở lại được anh à, có khách hẹn đến nhà chơi mà chúng tôi quên mất. Tụi này đã sửa soạn một màn song ca rất hấp dẫn để góp vui với mọi người rồì đấy, thôi thì sorry, đành để lần khác vậy, anh nhé." Người đẹp đã phán như vậy thì chỉ có Trời cản và bạn vàng đâu có dám níu kéo, sợ người đẹp buồn, đành phải ngậm ngùi tiễn chúng tôi ra về như...thường lệ.

Chuyện Phiếm

Nguyễn ngọc Đường

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #212 - 30. Jul 2010 , 20:53

Anh Chi Đường Ngọc trong nay dep doi qua ma tươi nhu hoa !
Bai viet thi khoi khen roi , luc nao cung teu ! Cu mang vao day cho chung toi doc cho xa bot stress hang ngay la chung toi cam on lam lam.
van
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #213 - 30. Jul 2010 , 21:33

Cô Vân thì lúc nào cũng chỉ thấy khen, thật là khó...ghét quá. Cô cháu vợ đứng cạnh Ngọc mới dạo nào còn bé tí mà bi giờ thoáng trông đã thấy hết hồn rồi. Còn cô Dâu đứng cạnh tôi là con cô cháu đó.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #214 - 30. Jul 2010 , 21:48

Em Dzịt gỗ ơi, hình em đưa lên thật đẹp nhưng làm tôi xấu hổ quá vì cái mặt cứ chình ình ra,có vẻ trình diễn quá,nên trông hơi... phát ghét đấy. Cám ơn ẹm.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #215 - 31. Jul 2010 , 10:27

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 30. Jul 2010 , 21:48:
Em Dzịt gỗ ơi, hình em đưa lên thật đẹp nhưng làm tôi xấu hổ quá vì cái mặt cứ chình ình ra,có vẻ trình diễn quá,nên trông hơi... phát ghét đấy. Cám ơn ẹm.
Đường

Kính thưa Thầy Đường và cô Ngọc ,
Đúng như lời cô Vân nói , thầy cô cười tươi như hoa mới nở , em cư" ngỡ thầy cô là rể và dâu phụ đấy chứ..hi.hi."
Cám ơn TM đã mang vào đây , cho cả nhà cùng chia xẽ. Tv học thêm 1 nghề của cô Ngọc , là khi đi dự tiệc , nếu muốn chuồn về sớm , cứ học y chang cô giáo Ngọc là nhất.
  Hy vọng nay mai thầy cô cho phát hành bài viết  "DỌN  NHÀ " hay " Xây tổ uyên ương " nha thầy cô.
( đúng là có voi đòi tiên ). Smiley

Kính chúc thầy cô và cả nhà 1 cuối tuần hạnh phúc.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #216 - 31. Jul 2010 , 10:54

Đường

Kính thâỳ Đường,

Mục cuả thâỳ là "Chân dung quí thâỳ" thì có thâỳ "chình ình " ra đó là phải quá rôì có chi mà ngượng hả thầy Đường?  Thâỳ nên post thêm vài kiêủ solo nữa coi có đẹp không nha?  Hình này thâý thâỳ con mập, bây giờ phải nhờ cô Ngọc cho ăn uống thế nào để thâỳ lâý lại 10 pounds đã mất nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #217 - 31. Jul 2010 , 11:03

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 30. Jul 2010 , 21:33:
Cô cháu vợ đứng cạnh Ngọc mới dạo nào còn bé tí mà bi giờ thoáng trông đã thấy hết hồn rồi. Còn cô Dâu đứng cạnh tôi là con cô cháu đó.
Đường

Thâỳ nói làm sao mà tôi không hiêủ.  Cô gái trẻ đứng bên cạnh cô Ngọc thì là cháu cô Ngọc  Còn cô dâu ( mới nhìn lại tưởng là...má cô dâu) đứng bên cạnh thâý lại là CON cuả cô trẻ ngang bằng cô dâu?  Sao lạ vâỵ kà?  Thâỳ cô đứng giữa rất đẹp  nhưng mà sao có vẻ lép..vế quá vậy!  laugh12  Tôi hay nhìn kỹ quá , chắc thâỳ giận thâý tôi khó...thương quá phaỉ không?

Bài này tôi nhờ đã đọc rồi, nhưng vẫn vui cười như đi đám cưới.
Back to top
« Last Edit: 31. Jul 2010 , 11:05 by thule »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #218 - 02. Aug 2010 , 21:59

Thưa Cô Thu,
Hôm thứ Bảy,vợ chồng tôi trở về mái nhà xưa ở Irvine để vui chơi với con cháu và cũng để ôn lại những kỷ niệm vui buồn trong 16 năm chung sống dưới một mái ấm gia đình. Chiều hôm nay,thứ Hai mới bò về, mở máy ra đã lãnh ngay cái búa của Cô Thu thân mến. Đã bảo mà, Cô Thu vốn là khắc tinh của tui.Tui viết bài dài dài thế nào chả có chỗ vớ vẩn,thế là Cô bèn sắn áo xông vào cho tôi xơi guốc liền. Cái điệu này,vợ chồng tui chắc lại khăn gói bỏ chạy đấy! Bây giờ nói lại cho rõ nhé : cô gái đứng cạnh Ngọc là con bà chị ruột của Ngọc. Còn cô gái đứng cạnh tui, tức là cô Dâu trong đám cưới,lại là con của cô gái đứng cạnh Ngọc,ok.
Thưa Quí Cô và Quí Nương Tử thân mến,
Tôi có viết 10 bài Hồi ký ghi lại thân thế và sự nghiêp...tếu của tôi từ lúc còn bé cho đến khi lấy vợ. Những bài này Hội thơ Con Cóc và một số thân hữu đã được đọc cả rồi.Tuy nhiên khi đọc lại tôi thấy có nhiều khuyết điểm vì đụng chạm lung tung,nhất là bị bà xã kiện cáo nhức đầu nên tôi đành phải sửa lại những chỗ nhậy cảm cho vui vẻ cả làng. Bài đầu tiên " Những ngày Thơ Ấu " đã trình làng rồi, những bài khác sẽ lần lượt đưa ra để mọi người cùng giải trí cho đỡ buồn. Riêng 2 bài " Người Thầy Cũ" và " Tình trong Ly Loạn " thì đã đăng trong diễn đàn nên hổng sửa được nữa. Mời quí vị thưởng thức với tấm lòng bao dung,đừng quá nghiêm khắc vì mục đích chỉ để tặng nhau những nụ cười mà thội.Xin cám ơn quí vị.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #219 - 03. Aug 2010 , 11:58

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Aug 2010 , 21:59:
Thưa Cô Thu,
Hôm thứ Bảy,vợ chồng tôi trở về mái nhà xưa ở Irvine để vui chơi với con cháu và cũng để ôn lại những kỷ niệm vui buồn trong 16 năm chung sống dưới một mái ấm gia đình. Chiều hôm nay,thứ Hai mới bò về, mở máy ra đã lãnh ngay cái búa của Cô Thu thân mến. Đã bảo mà, Cô Thu vốn là khắc tinh của tui.Tui viết bài dài dài thế nào chả có chỗ vớ vẩn,thế là Cô bèn sắn áo xông vào cho tôi xơi guốc liền. Cái điệu này,vợ chồng tui chắc lại khăn gói bỏ chạy đấy! Bây giờ nói lại cho rõ nhé : cô gái đứng cạnh Ngọc là con bà chị ruột của Ngọc. Còn cô gái đứng cạnh tui, tức là cô Dâu trong đám cưới,lại là con của cô gái đứng cạnh Ngọc,ok.
Thưa Quí Cô và Quí Nương Tử thân mến,
Tôi có viết 10 bài Hồi ký ghi lại thân thế và sự nghiêp...tếu của tôi từ lúc còn bé cho đến khi lấy vợ. Những bài này Hội thơ Con Cóc và một số thân hữu đã được đọc cả rồi.Tuy nhiên khi đọc lại tôi thấy có nhiều khuyết điểm vì đụng chạm lung tung,nhất là bị bà xã kiện cáo nhức đầu nên tôi đành phải sửa lại những chỗ nhậy cảm cho vui vẻ cả làng. Bài đầu tiên " Những ngày Thơ Ấu " đã trình làng rồi, những bài khác sẽ lần lượt đưa ra để mọi người cùng giải trí cho đỡ buồn. Riêng 2 bài " Người Thầy Cũ" và " Tình trong Ly Loạn " thì đã đăng trong diễn đàn nên hổng sửa được nữa. Mời quí vị thưởng thức với tấm lòng bao dung,đừng quá nghiêm khắc vì mục đích chỉ để tặng nhau những nụ cười mà thội.Xin cám ơn quí vị.
Đường 

Thầy Đường và Cô Ngọc thân kính ,
Em chia vui với thầy cô , đã bỏ " tổ uyên ương" mấy ngày , để tìm lại mái nhà xưa., sau 16 năm chung sống.
Thầy cô chắc nhớ những kỳ niệm vui buồn , khi sống chung với con cháu , nhưng bây giờ chỉ có " đôi vợ chồng son" , hạnh phúc và nhiều thì giờ hơn.Hy vọng sau 10 bài viết " để đời " , cả nhà sẽ nhận thêm vài bài viết mới nha thầy cô , nhất là những bài thơ hay của cô Ngọc.( đúng là được voi, đòi tiên..hi.hi.)
Mong thầy cô luôn ' tếu " với các cô và chúng em, khi vào đây , chia nhau nụ cười , cho đời thêm tươi , thầy cô nhé.
Trân kính.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #220 - 03. Aug 2010 , 12:16

Đường

Thầy Đường ơi, ngày xưa thầy dạy em...bi chừ em phải giúp thầy khi thầy nhờ em đăng bài. Không có chi nghe thầy , thầy vui là em vui ( thiệt tình đó)

Back to top

...

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #221 - 04. Aug 2010 , 09:47

Thưa Chị Mai,
Hôm gặp Chị trong bữa tiệc đón mừng Chị Mạnh qua chơi em thật vui vì lần đầu tiên được Chị ân cần trò chuyện. Em vốn có mặc cảm,vì là gái quê,lấy chồng sớm,kiến thức hẹp hòi nên không dám tự tiện lại gần Quí Chị nếu không được bật đèn xanh. Lần này em thấy Chị cởi mở nên cảm thấy tự tin hơn. Thấy Chị có vẻ muốn khiếu nại về mấy cái áo,không biết đùa hay thật,em đánh bạo muốn biếu Chị một món quà nhỏ để kỷ niệm trong lần gặp kỳ sau. Tuy nhiên món quà có vừa ý Chị hay không thì cũng tùy...cái duyên nên em không dám nói trước. Thân chúc Chị luôn vui mạnh và thân tâm thường an lac.
Ngọc
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #222 - 04. Aug 2010 , 10:46

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 04. Aug 2010 , 09:47:
Thưa Chị Mai,
Hôm gặp Chị trong bữa tiệc đón mừng Chị Mạnh qua chơi em thật vui vì lần đầu tiên được Chị ân cần trò chuyện. Em vốn có mặc cảm,vì là gái quê,lấy chồng sớm,kiến thức hẹp hòi nên không dám tự tiện lại gần Quí Chị nếu không được bật đèn xanh. Lần này em thấy Chị cởi mở nên cảm thấy tự tin hơn. Thấy Chị có vẻ muốn khiếu nại về mấy cái áo,không biết đùa hay thật,em đánh bạo muốn biếu Chị một món quà nhỏ để kỷ niệm trong lần gặp kỳ sau. Tuy nhiên món quà có vừa ý Chị hay không thì cũng tùy...cái duyên nên em không dám nói trước. Thân chúc Chị luôn vui mạnh và thân tâm thường an lac.
Ngọc

Chị Đường-Ngọc thân quí,
Chị không cần có mặc cảm như thế, vì NM luôn vì quí bạn nên quí cả vị hôn phối của bạn mình.  Vì vậy mà dù chị nhỏ tuổi hơn anh, mình vẫn luôn gọi sao cho đúng với tôn ti của vợ bạn .   Chị em mình lẽ ra phải gần gụi hơn nữa, song vì mải nói chuyện với anh mà hết cả giờ chuyện trò với nhau.   Vả lại, NM vẫn quan niệm hai ông bà lúc nào cũng là một cặp uyên ương, một bước chẳng xa thì nói với ai cũng vậy thôi mà.
Còn về việc tặng quà thì do tấm lòng của chị Ngọc, mình đâu thể từ chối.
Bây giờ coi như đã "bật đèn xanh" rồi, hai chị em mình cứ thoải mái chuyện trò nhé, và chị Ngọc sẽ thấy một Ngọc Mai rất tếu chớ không như cái bề ngòai cứ bị thiên hạ bé cái lầm là nghiêm trang đâu!
Thân,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #223 - 04. Aug 2010 , 13:30

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 29. Jul 2010 , 16:35:
Em Kim Phương mến,
Cám ơn em đã để ý đến cái thân già tiều tụy này.Hồi tôi còn có tên trong nhóm LVDAlumi, hình như em hay imeo, imèo lắm phải hôn?. Vợ chồng tôi khăn gói lên nhà con gái út ở nhờ,vì tôi vốn là vô sản chân chính thì làm gì có nhà hả em! Nhờ kinh tế suy thoái nên nó mua được nhà mới, nhường cho tụi tôi ở căn nhà cũ,thật là hạnh phúc...cuối mùa. Vợ chồng tôi từ nay đã có chỗ riêng tư,thoải mái,tha hồ vui vẻ mí nhau,khỏi sợ ai nhòm ngó nhưng cũng chưa biết...que sera...sera...

Da thua thay,

Nhung nhu thay noi, thi em cung mung rang thay da co nha moi roi , du gi di nua thi bay gio thay la chu nha, thay dươc quyen ra lenh voi co roi phai khong thay? Em doc nhung bai thay viet trong d/d thay cho phep em vo tay khen nhe. Cho nen em thay ngươi ta noi dung: Nha toan hoc nao gioi thi cung la mot nha van hay.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #224 - 04. Aug 2010 , 13:35

thule wrote on 31. Jul 2010 , 11:03:
Thâỳ nói làm sao mà tôi không hiêủ.  Cô gái trẻ đứng bên cạnh cô Ngọc thì là cháu cô Ngọc  Còn cô dâu ( mới nhìn lại tưởng là...má cô dâu) đứng bên cạnh thâý lại là CON cuả cô trẻ ngang bằng cô dâu?  Sao lạ vâỵ kà?  Thâỳ cô đứng giữa rất đẹp  nhưng mà sao có vẻ lép..vế quá vậy!  laugh12  Tôi hay nhìn kỹ quá , chắc thâỳ giận thâý tôi khó...thương quá phaỉ không?

Bài này tôi nhờ đã đọc rồi, nhưng vẫn vui cười như đi đám cưới.

Thua co thay ,

Loi co Thu nhan xet lam em phai xem lai tam hinh cua thay goi. Em khong dam noi nhu co , tuy nhien hinh thay lam em nho lai tam hinh ngay cươi cua tui em. Ong xa cua em rat la bu con nhung lai chi to co be ngang ma thoi, con em thi chi co chut xiu nen khi tui em dung giua hai cap vo chong ngươi My cao lon, my supervisor thi nhin vao moi ngươi deu bat cươi vi cu nhu la 2 dolls dung giua vay do
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 211
Send Topic In ra