Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267258 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hồi Ký
Reply #540 - 23. Dec 2010 , 22:23

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 23. Dec 2010 , 15:00:
Từ thuở gặp nhau ở Irvine đến nay mới được tái ngộ với người đẹp. Em đi chơi xa hả? Thân chúc TL cùng gia đình một mùa GS vui tươi và một năm Mới tràn đầy Hạnh phúc.
Đường

Em kính chào Thầy Cô
Ui da- Thầy ơi cho em xin lại hai chữ "người đẹp ah" . .Em vẫn lẫn quẩn lanh quanh đây đó ạ thưa Thầy .  Em lấp ló ngoài cổng nhà Thầy , thưởng thức những "hồi ký " của Thầy đó a.  Em kính chúc Thầy Cô 1 Mùa Lễ an lạc ah .
Em-TL
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #541 - 24. Dec 2010 , 01:50

Em TB và gia đình kính chúc Thầy Cô mùa lễ đầm ấm và vui tươi.

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #542 - 24. Dec 2010 , 12:15

Cám ơn Thu Béo, hình ảnh đẹp và nhạc hay. Thân chúc TB cùng gia đình một mùa Giáng sinh an bình và một năm mới tràn đầy Hạnh phúc.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #543 - 26. Dec 2010 , 20:42

Tiếp tục dòng thơ của Cô Ngọc là bài thơ Mẹ Tôi để tưởng nhớ người Mẹ đã qua đời

Xin bấm vào dòng chữ dưới đây để xem slide show

Mẹ Tôi

Thơ: Cô Minh Ngọc

...

moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #544 - 26. Dec 2010 , 21:29

Lâu lắm mới gặp lại Phương Tần. Cám ơn em đã dành cho Ngọc một sự ưu ái đặc biệt. Thân chúc em cùng gia đình một một Năm Mới an khang và hạnh phúc.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #545 - 28. Dec 2010 , 07:44

Phương Tần wrote on 26. Dec 2010 , 20:42:
Tiếp tục dòng thơ của Cô Ngọc là bài thơ Mẹ Tôi để tưởng nhớ người Mẹ đã qua đời

Xin bấm vào dòng chữ dưới đây để xem slide show

Mẹ Tôi

Thơ: Cô Minh Ngọc

...

moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan   moclan

Em là Phượng Trần LVD 75 xin kính  chào Cô Ngọc và Thầy Đường

Em đọc bài thơ Mẹ Tôi của Cô Ngọc làm em rớt nước mắt đấy ạ nên em vào đây... bắt đền Cô Ngoc đó  Cry Cry Cry

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #546 - 28. Dec 2010 , 08:55

Phuong_Tran wrote on 28. Dec 2010 , 07:44:
Em là Phượng Trần LVD 75 xin kính  chào Cô Ngọc và Thầy Đường

Em đọc bài thơ Mẹ Tôi của Cô Ngọc làm em rớt nước mắt đấy ạ nên em vào đây... bắt đền Cô Ngoc đó  Cry Cry Cry

PTr

Thầy Đường và cô Ngọc thương kính ,
Bai thơ của cô Ngọc hay quá , làm em nhớ về mẹ trong tháng 12 ngày nào , trong mùa Lễ Noel và Tết sắp đến.
Kính chúc quý thầy cô an lành , hạnh phúc và cám ơn đã chia xẽ với các em.
Thương kinh,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #547 - 28. Dec 2010 , 21:15

Cám ơn các em đã chia sẻ lòng thương nhớ của Ngọc với người Mẹ đã qua đời. Ngọc vốn giầu tình cảm và rất có hiếu. Bính thường dễ xúc động nhưng ít khi khóc. Tuy nhiên mỗi khi nhớ đến Mẹ hay có ai nói đến Mẹ lại không cầm được nước mắt. Ngọc là con gái út nên được Mẹ chăm sóc từ lúc còn tấm bé cho đến khi lấy chồng. Vì thương con nên sau đám cưới Mẹ còn theo sát và sống chung với hai đứa tôi một thời gian khá dài. Thời gian này tôi lại là người được chiều chuộng nhất trong gia đình, không biết tại sao? Mẹ đi chợ,  thấy con cua nào ngon nhất là dành mua về cho tôi xơi, Ngọc chỉ được ăn ké thôi, thật tội nghiệp. Hồi đó tôi còn khờ nên không hiểu,bây giờ ngộ ra thì Mẹ đã đi xa...Lòng Mẹ thương con bao la như Trời bể biết nói lời nào cho đủ. Hạnh phúc thay cho những người còn Mẹ !
Đường
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #548 - 29. Dec 2010 , 07:46

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 28. Dec 2010 , 21:15:
Cám ơn các em đã chia sẻ lòng thương nhớ của Ngọc với người Mẹ đã qua đời. Ngọc vốn giầu tình cảm và rất có hiếu. Bính thường dễ xúc động nhưng ít khi khóc. Tuy nhiên mỗi khi nhớ đến Mẹ hay có ai nói đến Mẹ lại không cầm được nước mắt. Ngọc là con gái út nên được Mẹ chăm sóc từ lúc còn tấm bé cho đến khi lấy chồng. Vì thương con nên sau đám cưới Mẹ còn theo sát và sống chung với hai đứa tôi một thời gian khá dài. Thời gian này tôi lại là người được chiều chuộng nhất trong gia đình, không biết tại sao? Mẹ đi chợ,  thấy con cua nào ngon nhất là dành mua về cho tôi xơi, Ngọc chỉ được ăn ké thôi, thật tội nghiệp. Hồi đó tôi còn khờ nên không hiểu,bây giờ ngộ ra thì Mẹ đã đi xa...Lòng Mẹ thương con bao la như Trời bể biết nói lời nào cho đủ. Hạnh phúc thay cho những người còn Mẹ !
Đường

Đoc bai tho cua co Ngoc, va nhung loi tam su cua thay ma em phai goi dien hoi tham mẹ cua em ngay vay do. Cam on thay co nhieu. Em cung la dua thich an cua nhat nen moi khi me em gap cua re la phai mua ve luôc len ngay roi goi phone keu em den nha lay dem ve. Em cung rat mung la cha me minh van con day du va manh khoe. Nam moi sap den roi do thay, em cung xin dươc chuc thay co mot nam moi day hanh phuc - binh an doi dao suc khoe va that nhieu niem vui moi.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #549 - 29. Dec 2010 , 09:15

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 28. Dec 2010 , 21:15:
Đường

Thầy cô Đường Ngọc kính mến ,
Cám ơn thầy cô đã chia xẽ tâm sự thật cãm đông.
Mỗi khi mùa Noel đến , em nhớ Mẹ  nhiều hợn
Tình cãm của mẹ em , đối với ox em , giống như chuyện kể của thầy. Và điều mà em thích nhất , vì cô Ngọc và em , là con gái út trong nhà.
Năm 1994 , lần đầu tiên em về VN có 1 mình , vì 2 con gái còn quá nhỏ ,lại bị suyễn kinh niên. Sau khi bà thấy em về , bà hỏi " chồng con đâu? ". Em không dám nói sự thật là 2 cháu không được khoẻ , và hứa là vào dịp sau , cả gd em sẽ về thăm bà.
Nhưng thầy cô ạ , đó là lần cuối cùng gặp Mẹ và chị cả của em. Bà đi trong giấc ngũ trưa...an lành và không ai hay biết , vào tháng 12. Sau đó chị cả của em cũng đi theo Mẹ vào tháng 4...cùng năm
Để giử lời hứa , năm sau , cả gd em về Vn cúng Bà Ngoại và dì 2..
Thôi , em không ngăn được nước mắt , mong  thầy cô thứ lổi cho em đã tâm sự hơi nhiều , và văn chương quá vụng về. Ước gì em viết văn và làm thơ tài tình như cô Ngọc , thì viết  hồi ký tuyệt vời như thầy....thì cả chục cuốn sách cũng chưa đủ , thầy cô ạ.
Năm củ sắp qua ,  em mong rằng ,năm Tân Mão , sẽ mang lại nhiều an lành và niềm vui đến với thầy cô và gd.
Thương kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #550 - 29. Dec 2010 , 23:28

THày cô ơi!
KYqua về nhà chào thăm ngay cho kịp trước năm mới., vừa về là m đã nắm được tình hình nhà mình có thêm thi sĩ  rồi. Mừng vì thày cô rất hạnh phúc và học trò kính yêu. Năm mới em kính chúc  thày cô hạnh phúc và...hạnh phúc cho tui em được vui theo.
Nghĩ đến thày là vui , nghĩ đến cô là thấy ấm áp. Qua Tết rồi  em sẽ  nói ngọt riêng  cho cô ..., Vậy  thày  nhớ  viêt thêm hồi ký  vào năm mới  nha  thạy. Em sẽ vào phá - à  không - thăm viếng thày cô  nhiều hơn khi bơt... mệt trong năm sau.
KÍnh 
  kyqu

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #551 - 30. Dec 2010 , 13:25

Thưa Thày,

Bài thơ của Cô Ngọc, và những lời Thày chia xẻ về Mẹ thật cảm động.  Em vẫn nhớ đến buổi sum họp ở Irvine và Cô Ngọc đẹp dịu dàng hiền hậu của Thày.  Và em cũng nhớ luôn Thầy Đường vui vẻ, ngồi ngoài trước chỉ đường cho HMN gà mờ lái ra phố Cali ạ.  Thật là vui, mỗi lần em nhớ lại chuyến đi vừa rồi.

Em HMN kính chúc Thầy và Cô một năm mới sức khoẻ dồi dào, vạn sự như ý.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #552 - 30. Dec 2010 , 15:00

Cám ơn Kyqua và HMN đã có lời thăm hỏi. Tôi đang viết một bài tếu từ đầu đến cuối sẽ ra lò vào năm mới để tặng mọi người những nụ cười cho vui suốt năm luôn.Trong khi chờ đợi, mời cả làng thưởng thức đỡ bài cũ cho đỡ nghiền nhé.Tôi sẽ nhờ Dzịt Gỗ post lên ngay.
Đường
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #553 - 30. Dec 2010 , 15:31

...

EM XIN KÍNH CHÚC THÀY CÔ ĐƯỜNG NGỌC ĐƯỢC HƯỞNG MỘT NĂM MỚI 2011 TRÀN ĐẦY HẠNH PHÚC VÀ SỨC KHOẺ.
  Riêng Cô Ngọc sẽ có cảm hứng thật nhiều để cho chúng em luôn được thưởng thức những áng thơ thật dễ thương và tình cảm của Cô.Và Thày sẽ có sức nhiều hơn để chúng em mãi mãi được đọc những truyện tếu của Thày.

Anh Thư (LVD 68 )
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #554 - 30. Dec 2010 , 17:09

Cám ơn Anh Thư đã có những lời khích lệ làm chúng tôi thật vui và sẽ cố gắng phục vụ mọi người nhiều hơn nữa. Hãy cho nhau những nụ cười để quên bớt đi những phiền não của cuộc đời, phải không các em thân mến của tôi? Thân chúc em cùng quí quyến một năm Mới an bình và mọi sự như ý.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 35 36 37 38 39 ... 211
Send Topic In ra