Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267146 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Hồi Ký
Reply #45 - 19. May 2010 , 13:18

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 19. May 2010 , 13:08:
Cám ơn hai em Phương Trần và Hoạ Mi Nâu đã nhớ và chúc lành cho tôi. Lẽ ra tôi tạm nghỉ computer để dưỡng sức chờ mổ nhưng buồn quá nên lại trở vào. Các em ơi,tôi không sợ dao kéo nhưng cái mặt cứ phải song song với mặt đất trong một tuần lễ quả là một cực hinh. Tôi vốn hiền và nhát,đâu có chọc ghẹo ai mà Trời phạt tôi vậy! Các em ráng cầu nguyện cho tôi nhẹ Tạm biệt các em.

Kính thưa thầy,
Đúng như thầy bảo, nằm xấp và giữ song song với mặt đất không phải là việc dễ chịu, nhất là phải giữ như thế trong 1 tuần lễ dài. Em không biết văn phòng bác sĩ có cung cấp cho thày cái dụng cụ nào ( chẳng hạn cái gối dạng donut ) để giúp cho thày thoải mái hơn một chút xíu không?
Và bs có dặn thày là phải nằm như thế suốt ngày hoặc chỉ là những lúc ngủ thì mới phải làm như vậy ạ???

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #46 - 19. May 2010 , 13:45

Cám ơn chị Vân đã chuyển lời nhắn của tôi cho mọi ngượi. Định nghỉ dưỡng sức nhưng thất nghiệp nên lại bò vào Thời gian chờ đợi thât dễ sơ. Sau kỳ mổ này Ngọc sẽ vui vẻ với quí vị trong diễn đạn
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #47 - 19. May 2010 , 14:02

Cám ơn lực lượng 73 và 75,76 đã hỗ trợ cho tội Bây giờ già rồi đâm ra lẩm cẩm,năm xưa chắc có tặng các em nhiều hột dzịt lắm nhưng bây giờ các em đã bỏ qua làm tôi thật cảm đông. Thôi thì chúng ta hãy tha thứ cho nhau để cuộc đời thêm vui và có ý nghĩa,phải không các em thân mến của tôi !
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #48 - 19. May 2010 , 14:21

Cám ơn em Đậu Đỏ đã có hảo ý nhắc nhở tôi những chi tiết quan trong. Tôi đã đỉnh order một số đồ nghế rồi,  nhưng thấy phiền phức quá nên lại thôi,tuy nhiên Ngọc đã sửa soạn chu đáo cả rôi.  Đi đứng nằm ngồi 24/24 và trong một tuần lê. Quân sư thật dễ thương, đâu có gì mà phải ngán!
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 19. May 2010 , 14:40

Than goi Anh Dương ,
Khong ngo Thay Dương chiu khong noi phai vao day , cac em thay chua , Thay Dương cung dong benh tương lan , the la hue ca lang. Chi con hai ngay nua la khoi phai cho doi nua , mong Thay Dương gang kien nhan. Bao gio xong xuoi , nho dan Chi Ngoc theo vao day cho vui. Chung toi va cac em cau mong cho moi chuyen hoan toan nhu mong doi.
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #50 - 19. May 2010 , 22:11

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 19. May 2010 , 13:08:
Cám ơn hai em Phương Trần và Hoạ Mi Nâu đã nhớ và chúc lành cho tôi. Lẽ ra tôi tạm nghỉ computer để dưỡng sức chờ mổ nhưng buồn quá nên lại trở vào. Các em ơi,tôi không sợ dao kéo nhưng cái mặt cứ phải song song với mặt đất trong một tuần lễ quả là một cực hinh. Tôi vốn hiền và nhát,đâu có chọc ghẹo ai mà Trời phạt tôi vậy! Các em ráng cầu nguyện cho tôi nhẹ Tạm biệt các em.

Thưa  Thày , em thấy Thày đang online nên muốn chào Thày

Em cám ơn Thày đã vào đây chia xẻ nổi niềm trước khi mổ mắt  với cả nhà LVD

Em biết Thày là người lạc quan , đọc bài Thày viết thì biết mà  Cheesy Grin nên tụi em biết Thày không sợ dao kéo , cái gì đến thì sẽ đến , sợ làm chi cho thêm phần lo lắng  , bất an

Tụi em sẽ cầu nguyện cho Thày được mổ mắt an toàn , kết quả tốt để Thày chóng trở lại trường và dẫn theo Cô Ngọc nữa Thày nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #51 - 19. May 2010 , 23:00

Cám ơn em Phương Trần nhé  Lúc nào tôi cũng lạc quan và tếu nhưng lần này thì hơi...rét đấy, Chao ôi,sao các em dễ thương thế, nữ sinh LVD thật tuyệt vời!
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #52 - 20. May 2010 , 12:01

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 19. May 2010 , 23:00:
Cám ơn em Phương Trần nhé  Lúc nào tôi cũng lạc quan và tếu nhưng lần này thì hơi...rét đấy, Chao ôi,sao các em dễ thương thế, nữ sinh LVD thật tuyệt vời!

Kính thưa Thày,

Thày vẫn chưa đi mổ, họ lại dời  ạ?
Mổ mắt bây giờ an toàn lắm a.
Cô Thu gọi Thày là "trai cộng hoà" cộng với nên y khoa bậc nhất ở Hoa Kỳ nữa, mà chiến sĩ cứ than rét hoài, hao mòn danh giá quá ạ.
Cô ở nhà đang bưng miệng cười lén Thày đấy ạ.  Tongue

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #53 - 20. May 2010 , 12:41

Em Thiên Nga mến,
Xin lỗi em vì đã hồi âm châm.  Sáng mai mới lên bàn mổ nhưng nằm chờ đợi buồn quá nên lại bò vạo Tôi lúc còn trẻ không có máu tếu nhưng về già lại sinh tật chỉ thích vui chơi,chọc cười thiên ha. Nói nhiều đôi khi lố,mong các em lờ đi cho,rất cám ơn. Cô Thu là khắc tinh của tôi đấy nhưng làm cho cô ghét thì tôi lai...vui, đó là nghệ thuật đấy! Cô Thu đừng buồn nhẹ
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #54 - 20. May 2010 , 14:09

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 20. May 2010 , 12:41:
Em Thiên Nga mến,
Xin lỗi em vì đã hồi âm châm.  Sáng mai mới lên bàn mổ nhưng nằm chờ đợi buồn quá nên lại bò vạo Tôi lúc còn trẻ không có máu tếu nhưng về già lại sinh tật chỉ thích vui chơi,chọc cười thiên ha. Nói nhiều đôi khi lố,mong các em lờ đi cho,rất cám ơn. Cô Thu là khắc tinh của tôi đấy nhưng làm cho cô ghét thì tôi lai...vui, đó là nghệ thuật đấy! Cô Thu đừng buồn nhẹ

Kính thưa Thầy,

Em là Đặng Mỹ ạ.  Hai tháng trước em nghe lời rủ rê  của nhà chim chóc, nhận làm Thiên Nga chỉ vì thấy cái hình đẹp và ham vuị. Mấy nay đọc Cô Vân và các bạn em bàn chuyện đi bơi, em mới sực nghĩ ra em khg biết bơi, sao dám làm Thiên Nga được  Undecided 

Thày bảo hồi trẻ khg có máu tếu, chắc đúng ạ, vì tụi em nhỚ khg thấy Thày cười ha ha bao giờ. Đoá tả Thày cười nhếch mép là nhớ dai lắm ạ  Smiley
Tụi em chƯa già, mới chuẩn già mà đã  sinh tật chỉ thích vui chơi, chọc cười nhau thôi ạ.   Smiley

Thày hãy tưởng tượng khi mổ xong, tha hồ cười lũ học trò mắt mủi kèm nhèm ạ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 20. May 2010 , 18:04 by Thiên-Nga »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #55 - 20. May 2010 , 14:11

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 20. May 2010 , 12:41:
Em Thiên Nga mến,

Thay Duong kinh men,
Bay gio moi biet Thay Duong cung con chua ret...Lvd DD, len ban mo, ma cung chay vao day...hay la cung co con ghien comp nhu Co Van va cac em day a.
Thoi de thay nghi ngoi va do ret..thay rang tinh duong va hy vong cuoc mo nay thanh cong 100/100 thay nhe.
Tran kinh,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #56 - 20. May 2010 , 17:34

Thân kính gửi thầy Đường:

Thâỳ Đường mổ mắt ngày mai
Làm ngay cái rụp. chúc thầy chóng qua!
Mắt xanh một mí mặn mà,
Nhìn bàn chân NGỌC (dưới) sàn nhà làm vui,
Thời gian cũng chóng qua thôi.
Thâỳ trẻ trung ngước nhìn trời mây xanh.
Trò thương bạn quí đã đành,
Cô (Ngọc) thương cô quí (bõ) công mình...tân trang!!!!  Smiley

(Uí cha khéo bị uýnh quá!  Chúc thâỳ nhiêù may mắn. Chúng tôi sẽ câù nguyện cho thây.)

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 20. May 2010 , 18:40

thule wrote on 20. May 2010 , 17:34:
Thân kính gửi thầy Đường:

Thâỳ Đường mổ mắt ngày mai
Làm ngay cái rụp. chúc thầy chóng qua!
Mắt xanh một mí mặn mà,
Nhìn bàn chân NGỌC (dưới) sàn nhà làm vui,
Thời gian cũng chóng qua thôi.
Thâỳ trẻ trung ngước nhìn trời mây xanh.
Trò thương bạn quí đã đành,
Cô (Ngọc) thương cô quí (bõ) công mình...tân trang!!!!  Smiley

(Uí cha khéo bị uýnh quá!  Chúc thâỳ nhiêù may mắn. Chúng tôi sẽ câù nguyện cho thây.)

Cô Thu kính mến
Có chúng em sau lưng Cô a.  Em kính chúc Thày mau chóng bình phục ah  tulipdo
Back to top

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #58 - 21. May 2010 , 06:23

Cầu nguyện Thầy Đường và Cô Ngọc mọi điều tốt lành, bình an
Cầu mong giải phẩu thành công và Thầy chóng bình phục
Chúc Cô Ngọc bình tình và được nhiều support từ gia đình trong khi chờ đợi tin lành

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #59 - 21. May 2010 , 20:36

mydung wrote on 21. May 2010 , 06:23:
Cầu nguyện Thầy Đường và Cô Ngọc mọi điều tốt lành, bình an
Cầu mong giải phẩu thành công và Thầy chóng bình phục
Chúc Cô Ngọc bình tình và được nhiều support từ gia đình trong khi chờ đợi tin lành

Thưa Anh Đường,
Từ hôm qua đến giờ, sau khi đọc bài thơ chúc lành của Cô Thu, tôi cùng cầu nguyện với các bạn và các em và hay vào đây để đón tin lành của Anh.
Chúc Anh mau bình phục để cùng Chị Ngọc vào diễn đàn chung vui với cả nhà .
Kính,
Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 211
Send Topic In ra