Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 49 50 51 52 53 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268059 times)
Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hồi Ký
Reply #750 - 11. Apr 2011 , 23:35

Thưa thày Đường,
Hôm được gặp lại thày và cô Ngọc ở nhà cô Vân vui quá.
Thưa thày,em đọc bài thày viết "sự thật và nói thật " thật dí dỏm và vui quá ,bài thày viết rất tự nhiên và hấp dẫn,em đọc không thiếu một chữ và..hồi hộp không biết câu chuyện sẽ đi tới đâu..

Em cũng đã dùng phương pháp tăng giá của thày khi mua được cái áo đẹp về khoe với ông xã để cho anh ấy thấy cái áo giá trị hơn.và "hãnh diện " đi bên vợ mặc cái áo mắc tiền  Cheesy Cheesy lần đó khi nghe em nói giá tiền xong thì anh im lặng,em tưởng anh ấy đang phục tài chọn lựa màu sắc,kiểu áo,loại vải.....hóa ra khi quay lại thì thấy anh....xỉu hồi nào rồi Grin Grin Grin

Từ đó em theo cách của Đóa,mua về nói là sale 80%,có coupon 30% off,lại thêm coupon 10$ cash cho mỗi 50$ ,thế là vui vẻ cả nhà đó thày... Grin Cheesy

PS :Đoạn đầu là hư cấu,đoạn sau có khi là sự thật vì đôi khi em cũng gặp ngày "sale" rất tốt.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #751 - 12. Apr 2011 , 06:38

Thu Ca wrote on 11. Apr 2011 , 23:35:
Thưa thày Đường,
Hôm được gặp lại thày và cô Ngọc ở nhà cô Vân vui quá.
Thưa thày,em đọc bài thày viết "sự thật và nói thật " thật dí dỏm và vui quá ,bài thày viết rất tự nhiên và hấp dẫn,em đọc không thiếu một chữ và..hồi hộp không biết câu chuyện sẽ đi tới đâu..

Em cũng đã dùng phương pháp tăng giá của thày khi mua được cái áo đẹp về khoe với ông xã để cho anh ấy thấy cái áo giá trị hơn.và "hãnh diện " đi bên vợ mặc cái áo mắc tiền  Cheesy Cheesy lần đó khi nghe em nói giá tiền xong thì anh im lặng,em tưởng anh ấy đang phục tài chọn lựa màu sắc,kiểu áo,loại vải.....hóa ra khi quay lại thì thấy anh....xỉu hồi nào rồi Grin Grin Grin

Từ đó em theo cách của Đóa,mua về nói là sale 80%,có coupon 30% off,lại thêm coupon 10$ cash cho mỗi 50$ ,thế là vui vẻ cả nhà đó thày... Grin Cheesy

PS :Đoạn đầu là hư cấu,đoạn sau có khi là sự thật vì đôi khi em cũng gặp ngày "sale" rất tốt.

Do do em cung theo phương phap cua chi Thu Ca, nen bay gio ong xa cua em chang mua mon qua nao tang cho em het, vi ong ay thương bao, em mua gia re hon ong ay nhieu, ma tu do lua chon, khong phai so ve nha bi can nhan vi mua gia mac, va khong chiu mac hay dung den. Lau lau em lay cai ao cua co Ngoc tang ra mac thi ong xa cua em khen lam, lam em cung thich nua, em co mot tam hinh chup mac cai ao do nhung khong biet cach post vao dien dan.
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 06:40 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #752 - 12. Apr 2011 , 22:21

Hoa Hạ wrote on 12. Apr 2011 , 06:38:
Do do em cung theo phương phap cua chi Thu Ca, nen bay gio ong xa cua em chang mua mon qua nao tang cho em het, vi ong ay thương bao, em mua gia re hon ong ay nhieu, ma tu do lua chon, khong phai so ve nha bi can nhan vi mua gia mac, va khong chiu mac hay dung den. Lau lau em lay cai ao cua co Ngoc tang ra mac thi ong xa cua em khen lam, lam em cung thich nua, em co mot tam hinh chup mac cai ao do nhung khong biet cach post vao dien dan.

Như vậy càng khoẻ Hoa Hạ ơi ,tha hồ tự do shopping  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #753 - 13. Apr 2011 , 09:49

Mong các em Hoạ Mi Nâu,Dzịt Gỗ,Ngọc Đoá,Tuý Vân,Thu Ca,Hoa Hạ... thông cảm cho tôi được cám ơn một lượt cho tiện việc...ss vì đông người ái mộ quá. Dạo này vì ham viết nên con mắt còn lại nó muốn đình công nên phải nương nhẹ một tí,xin các em đừng giận,tội nghiệp ông Thầy già.Hẹn gặp lại các em trong các bài tới.
Đường
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #754 - 15. Apr 2011 , 12:28

Kính Thầy.

Em đang ganh tỵ  vì  rất ít khi  được Thầy  nhắc nhở đến tên  em , chắc Thầy cũng không  hình dung được mặt mũi nhỏ học trò được cái duyên học Thầy những hai năm liền (?)  Thầy còn nhớ trong lớp em là đứa học giỏi hay học dốt nè ? Tuy chưa từng  gọi phone cho Thầy  ( vì không biết số ) , vào nhà Thầy chỉ lục lọi  xem và đọc  chứ ít khi  lên tiếng vì...Thầy trò mình cùng trường phái  ngang như Cua  , thích chọc phá , nói đùa hay như thật , cái bụng  thì hiền lành  thật thà nhưng  hễ nói hay viết gì ra  thì  làm cả làng  hế hồn  Grin Grin Grin....cho nên em có viết gì không hay xin Thầy cũng đừng la  vì....trò giống Thầy  (tu luyện với  sư phụ những hai năm cơ mà ).  Nhắc lại chuyện  ngày xưa , mỗi  khi Cô Phượng Oanh  cất giọng oanh vàng ở lớp bên cạnh là tụi em ra dấu chỉ trỏ nhau nhìn Thầy đang ngồi nhịp chân say sưa quên cả đất trời   Grin Grin Grin  ( Thầy còn hột dzịt hôn??? ).  Biết Thầy có máu nghệ sĩ  , nghe Thầy nói  biết đánh đàn , cả lớp bao nhiêu lần mè nheo biểu tình không chịu học  đòi Thầy hát dù chỉ  một  câu. Thầy hẹn lần hẹn lượt , hứa sẽ hát trong ngày cuối năm học...giờ học toán cuối niên khóa đã đến , ngay lúc Thầy bước vào cả lớp nhốn nháo la hét nhắc lại lời hứa của Thầy , Thầy tươi cười để cặp táp xuống bàn gật đầu chấp thuận lời đòi hỏi của các Cô học trò phá phách , Thầy bảo sẽ hát cho nghe cuối giờ , bây giờ phải học trước đã ! Tụi em riu ríu nghe lời nhưng không quên tiết mục văn nghệ thầy hứa đã một năm nay. Còn 10 phút  vàng ngọc  sau cùng  bài học đã xong xuôi  , mấy nhỏ đầu xỏ trong lớp bắt đầu la hét xách động để được nghe giọng ca của Thầy .....Thầy bảo yên lặng để Thầy suy nghĩ tìm bài hát ,  cả lớp im thin thít  Huh Huh Huh 2,3,4 phút trôi qua  cả lớp lại ầm ĩ đòi hỏi.. ,  cuối cùng Thầy nói : " Tôi sẽ hát cho các em nghe  bài " Âm thầm ", một lần nữa lớp học lặng yên , 60 cặp mắt không chớp  chăm chú nhìn Thầy và lắng nghe.....1 phút ,2 phút , 3 phút....CHUÔNG  RENG  HẾT GIỜ  !!!  Cả lớp  tức tối la hét phản đối  ,  Shocked Shocked Cool  Thầy ung dung ôm cặp  vừa đi  vừa bảo  Grin Grin Grin  " Ơ hay  tôi hát xong rồi , bài " âm thầm " mà lỵ.... "
Bốn mươi năm qua đi...Thầy vẫn dí dỏm , khôi hài  như ngày nào , đọc Hồi Ký  của Thầy  vẫn bị Thầy gạt với những chi tiết hấp dẫn lôi cuốn thật thật  hư hư  ,  có  không , không có , hết sức độc đáo , bị gạt mà không biết mình bị gạt .   Em  hoan nghênh ủng hộ Thầy 100% , cầu chúc Thầy luôn khoẻ mạnh , cặp mắt đừng nhõng nhẽo để Thầy tiếp tục những trang Hồi ký dí dỏm hấp dẫn trong Diễn Đàn nhà ta.  Thầy ơi ,  " giận thì giận  mà thương càng thương "  . Đệ tử  của Thầy cũng đang tập viết hồi ký đấy ạ  (  KN Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #755 - 16. Apr 2011 , 08:50

Thưa Thày Cô,
Em mời Thày Cô xem Youtube Biệt Ly do Cô Vân hát ạ , đây là link xem trực tiếp ở internet :

http://www.youtube.com/watch?v=16LAm1Elats

Đây là link sang Quán Thời Gian để nghe

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3283#3283

bus

Có xe chờ sẵn rồi Thày Cô ơi

PTr

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #756 - 16. Apr 2011 , 10:31

Cám ơn Phương T đã sưu tầm những hình ảnh,kỷ niệm của Thầy Trò LVD vào những tháng ngày năm xưa,thật là quí. Thầy Trò em hát thật hay.Tôi đã thưởng thức bài Biệt ly và Em cho anh mùa xuân của Cô Vân và em.Ráng hát nhiều nhiều vào,có triển vọng lắm đấy.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #757 - 16. Apr 2011 , 22:01

CáThángTư                                                        Kiều Ng ơi,trí nhớ của em thật quá tốt, lại có óc khôi hài, nên gia nhập ngành viết Hồi ký với tôi đi. Những kỷ niệm em ghi lại làm tôi vui và chợt hình dung ra những khuôn mặt xinh xắn,tinh nghịch của các em dưới mái trường năm xưa.Than ôi,tất cả chỉ còn là kỷ niệm, thời gian qua thật mau. Thầy Trò ta giờ đây tóc đều đã bạc, riêng tôi răng rụng gần hết và hơi sức chẳng còn được bao nhiêu. Bài hát "Âm thầm" tôi đã gạt các em, nghĩ lại khiến tôi cười thầm sung sướng. Những ngày tháng trôi đi làm sao níu lại được,vậy hãy trân quí hiện tại và tận hưởng những gì ta đang có trong tầm tay. Em viết Hồi ký dễ thành công vì có trí nhớ tốt,chỉ còn cần sự chân thật,một tí tếu và một vài phóng tác vui vui thích hợp là đạt rồi.
     Bài viết tếu của tôi vừa rồi: "Ca sĩ già" tưởng không ai biết là Cá Tháng Tư ai ngờ Kiều Ng lại khám phá ra, đáng được thưởng 10 điểm đấy. Em thật xứng đáng là truyền nhân Tếu của Thầy Đường.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #758 - 16. Apr 2011 , 22:11

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. Apr 2011 , 10:31:
Cám ơn Phương T đã sưu tầm những hình ảnh,kỷ niệm của Thầy Trò LVD vào những tháng ngày năm xưa,thật là quí. Thầy Trò em hát thật hay.Tôi đã thưởng thức bài Biệt ly và Em cho anh mùa xuân của Cô Vân và em.Ráng hát nhiều nhiều vào,có triển vọng lắm đấy.
Đường

Thưa Thày ,

Em cám ơn Thày đã xem Youtube em làm và đã khen Thày trò em hát hay  Cheesy

Thưa Thày khi em tìm hình để làm video em thấy Thày có 1 tấm hình đẹp lắm trông rất oai , em cứ ước mơ được nghe Thày hát một bài , Thày có bài hát nào thu âm không cho em được nghe với

Em cám ơn Thày trước

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #759 - 17. Apr 2011 , 09:32

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. Apr 2011 , 22:01:
CáThángTư                                                        Kiều Ng ơi,trí nhớ của em thật quá tốt, lại có óc khôi hài, nên gia nhập ngành viết Hồi ký với tôi đi. Những kỷ niệm em ghi lại làm tôi vui và chợt hình dung ra những khuôn mặt xinh xắn,tinh nghịch của các em dưới mái trường năm xưa.Than ôi,tất cả chỉ còn là kỷ niệm, thời gian qua thật mau. Thầy Trò ta giờ đây tóc đều đã bạc, riêng tôi răng rụng gần hết và hơi sức chẳng còn được bao nhiêu. Bài hát "Âm thầm" tôi đã gạt các em, nghĩ lại khiến tôi cười thầm sung sướng. Những ngày tháng trôi đi làm sao níu lại được,vậy hãy trân quí hiện tại và tận hưởng những gì ta đang có trong tầm tay. Em viết Hồi ký dễ thành công vì có trí nhớ tốt,chỉ còn cần sự chân thật,một tí tếu và một vài phóng tác vui vui thích hợp là đạt rồi.
     Bài viết tếu của tôi vừa rồi: "Ca sĩ già" tưởng không ai biết là Cá Tháng Tư ai ngờ Kiều Ng lại khám phá ra, đáng được thưởng 10 điểm đấy. Em thật xứng đáng là truyền nhân Tếu của Thầy Đường.
Đường          

Kính thưa Thày,

Tháng nào của Thày chả là tháng tư.   Tháng nào cũng thả cá, phóng sinh làm phước  Cheesy
Thày kể truyện đòi ly di với tình tiết ly kỳ  là tháng mấy ạ?  Roll Eyes Cô Ngọc hiền như bụt thế mà cũng phải la  hoảng lên.
Thày cho có mỗi Kiều 10 điểm thôi là không "phe" ạ, em cũng được 9.9 chứ ? Em và Kiều cứ ôm bụng cười rũ ra,  bảonhau  chuyến này Thày khg mua kip trứng dzit để phát, nhều học trò bị 00 quá   godau
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #760 - 17. Apr 2011 , 12:35

Kiều ơi,

Thày bảo đúng đó, Kiều có trí nhớ tốt, lại dí dỏm, nên viết đi, hihi.  Đang cần bài cho chủ đề "Tìm Về Kỷ Niệm" Smiley
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #761 - 18. Apr 2011 , 06:24

Đặng-Mỹ wrote on 17. Apr 2011 , 12:35:
Kiều ơi,

Thày bảo đúng đó, Kiều có trí nhớ tốt, lại dí dỏm, nên viết đi, hihi.  Đang cần bài cho chủ đề "Tìm Về Kỷ Niệm" Smiley

Mỹ Nương ui ,

Quả thật  em  rất  " khỉ "  , thích chọc phá đùa vui như sư phụ  nhưng  lại không chịu khó suy nghĩ  viết lách như Thầy đâu , bệnh lười  này chữa từ VN qua Mỹ vẫn không khỏi  ạ , dân học ban Toán  mà bắt viết văn thì khác nào mang thóc cấy trên sa mạc  . Thú thật với Mỹ , em có ý định viết bài hồi ký  " TÔI BẮN ĐẠI BÁC " ( bắn thiệt à nghen ) từ những năm đầu LVD  ra sách  nhưng  tới nay cũng không biết  viết làm sao ? Nếu Mỹ hợp tác  với em  như song ca í  , em kể  còn Mỹ viết thì  chắc thành ...bài   Grin Grin Grin    (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #762 - 18. Apr 2011 , 14:15

Đặng-Mỹ wrote on 17. Apr 2011 , 12:35:
Kiều ơi,

Thầy Đường , cô Ngọc và cả nhà thân ,
Nhớ sân trường thân thương của chúng ta , cho dù đang ở xa , em chạy vội vào đây , kính chúc thầy cô và tất  cả được an lành.
Đặng Mỹ nói đúng " tim đen " của chị đó Kiều.Em có ' máu tếu ' như thầy Đường , nên hy vọng sẽ được thưởng thức tài nghệ viết  "hồi` ký " trong đặc san " Tìm về kỳ niệm ' nhé em.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #763 - 18. Apr 2011 , 17:38

tuy-van wrote on 18. Apr 2011 , 14:15:
Thầy Đường , cô Ngọc và cả nhà thân ,
Nhớ sân trường thân thương của chúng ta , cho dù đang ở xa , em chạy vội vào đây , kính chúc thầy cô và tất  cả được an lành.
Đặng Mỹ nói đúng " tim đen " của chị đó Kiều.Em có ' máu tếu ' như thầy Đường , nên hy vọng sẽ được thưởng thức tài nghệ viết  "hồi` ký " trong đặc san " Tìm về kỳ niệm ' nhé em.

Chị Túy Vân đang ở đâu đó ?  chị chọc em  chi tội nghiệp , chị biết em chị  chỉ giỏi tài phá  , thọc lét thiên hạ rồi chạy  chứ có bao giờ  thích viết văn ,  Shocked Roll Eyes , em chờ đọc bài các chị để học hỏi  đã  , chị nộp bài chưa nè  Grin Grin Grin .  Chúc chị  đi chơi thật vui  (kn)

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #764 - 18. Apr 2011 , 18:18

kieunguyen wrote on 18. Apr 2011 , 06:24:
Mỹ Nương ui ,

Quả thật  em  rất  " khỉ "  , thích chọc phá đùa vui như sư phụ  nhưng  lại không chịu khó suy nghĩ  viết lách như Thầy đâu , bệnh lười  này chữa từ VN qua Mỹ vẫn không khỏi  ạ ,
dân học ban Toán  mà bắt viết văn thì khác nào mang thóc cấy trên sa mạc
.

Bẩm Thày, trò Kiều này đáng cho ăn một rổ trứng vịt ạ

Quote:
Thú thật với Mỹ , em có ý định viết bài hồi ký  " TÔI BẮN ĐẠI BÁC " ( bắn thiệt à nghen ) từ những năm đầu LVD  ra sách  nhưng  tới nay cũng không biết  viết làm sao ? Nếu Mỹ hợp tác  với em  như song ca í  , em kể  còn Mỹ viết thì  chắc thành ...bài   Grin Grin Grin    (kn)

Đâu em kể  ra đây câu chuyện "Tôi Bắn Đại Bác"  cho My nghe xem nào. Smiley
Back to top
« Last Edit: 18. Apr 2011 , 18:19 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 49 50 51 52 53 ... 211
Send Topic In ra