Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 8
Send Topic In ra
ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI (Read 13997 times)
Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Re: ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI
Reply #30 - 13. May 2010 , 01:47

Kính thưa cô Vân ,
Em nghe ông bà xưa dạy rằng muốn học bơi khỏi cần đến trường lớp chi mà chỉ việc làm theo 3 cách :
Cách 1 : để cho chuồn chuồn cắn rốn !
Cách 2 : ôm thân cây chuối nhảy đại xuống nước khua chân loạn xạ đương nhiên người sẽ nổi .
Cách 3 : Mặc quần ống rộng ( quần patte hay quần xoè cũng được ) nhưng buộc chặt phần gấu rồi xuống nước : 2 ống quần sẽ là 2 cái phao giữ cho người nổi .
Nhưng em không biết cái đầu mình có nổi được không .
Cả 3 cách này em đều chưa thử nên mới còn ngồi đây nói linh tinh .
Em có đùa gì quá trớn xin 2 cô lượng thứ !
Kiều Liễu
Back to top
« Last Edit: 14. May 2010 , 05:40 by Pham_Kieu_Lieu »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #31 - 13. May 2010 , 10:13

ngo_thi_van wrote on 12. May 2010 , 21:18:
Ngoc Mai oi ,
Boi co gioi khong ? Co dinh di du the van hoi khong day?
Minh cu nho luc xua muon lăn thi no nổi ma den khi muon boi thi no chim ! Cho nen khong them hoc boi nua !
Van 

Vân ơi,
Giỏi gì mà giỏi, NM nhớ ngày xưa đi Vũng Tàu, ông anh chỉ cách bơi xong ra lệnh "bơi đi" ta hoảng quá nhưng cố gắng và ông ấy không phải ra lệnh lần thứ 2 nữa vì cô em gái đã tự biên tự diễn được rồi.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #32 - 13. May 2010 , 11:09

Pham_Kieu_Lieu wrote on 13. May 2010 , 01:47:
Kính thưa cô Vân ,
Em nghe ông bà xưa dạy rằng muốn học bơi khỏi cần đến trường lớp chi mà chỉ việc làm theo 3 cách :
Cách 1 : để cho chuồn chuồn cắn rốn !
Cách 2 : ôm thân cây chuối nhảy đại xuống nước khua chân loạn xạ đương nhiên người sẽ nổi .
Cách 3 : Mặc quần ống rộng ( quần patte hay quần xoè cũng được ) nhưng buộc chặt phần gấu rồi xuống nước : 2 ống quần sẽ là 2 cái phao giữ cho người nổi .
Nhưng em không biết cái đầu mình có nổi được không .
Cả 3 cách này em đều chưa thử nên mới còn ngồi đây nói linh tinh .
Em có đùa gì quá chớn xin 2 cô lượng thứ !
Kiều Liễu

hihi, Chị nói làm em cười quá chị Liễu ơi Grin
Em tuởng trên đời này có em khg biết bơi thôi chứ.  Embarrassed
Thế mà em quên bẵng đi, dám nghe lời nhà chim nhận mình là Thiên-Nga  godau
Back to top
« Last Edit: 13. May 2010 , 11:13 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

Reply #33 - 14. May 2010 , 05:22

Mỹ ơi , chị sực nhớ ra đây là mục dành cho bé cưng của cô Mai . Hai chị em mình lại ngoác miệng ra cười đùa với nhau về vụ bơi lội , tắm táp , coi chừng cô Mai cho 1 gạch đỏ với lời phê " Lạc đề " thì quê lắm ! Thôi , stop . Hẹn em dịp khác .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #34 - 14. May 2010 , 10:41

Pham_Kieu_Lieu wrote on 14. May 2010 , 05:22:
Mỹ ơi , chị sực nhớ ra đây là mục dành cho bé cưng của cô Mai . Hai chị em mình lại ngoác miệng ra cười đùa với nhau về vụ bơi lội , tắm táp , coi chừng cô Mai cho 1 gạch đỏ với lời phê " Lạc đề " thì quê lắm ! Thôi , stop . Hẹn em dịp khác .

Kiều Liễu và Đặng Mỹ thương,
Hai em cứ cười đùa thoải mái vì đây là văn đàn chớ không phải lớp học .  Mà kỳ lắm hai em ơi, dường như các cô càng lớn tuổi càng dễ hòa đồng  và thông cảm hơn, có lẽ vì cuộc đời này rất phù du , thôi thì cứ vui cười được lúc nào hay lúc ấy .
KL ơi, cô thấy cái khoản số 1 (chuồn chuồn cắn rốn) thì chắc không ai áp dụng vì sợ ...đau, số 2 coi bộ phổ thông hơn, còn số 3 thì bi chừ các cô lớn nhỏ đều mặc 2 pieces cả, nên có lẽ chỉ được áp dụng ở miền quê thôi nhỉ ?
Vậy là cô cũng thuộc cả 3 số của em rồi nhé , đừng ngại khi vui đùa với các cô và các bạn.
Con Cọp Con của cô cũng đang dẩu miệng nói chuyện và cười tít mắt với hai bác kìa.
Thân chúc hai em cuối tuần vui .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 14. May 2010 , 21:31

Em Kieu Lieu ,
May cach em chi Co deu co biet so qua.
Cach thu nhat muon thu nhung so dau nen khong ap dung.
Cach thu hai khong co cay chuoi san , ma om ke ke cay chuoi ben canh minh nhu vay de di tap boi thi ot dzot qua ! nen cung bo !
Cach thu ba , Co nghi chan noi thi chac la dau se chim , khong ngoc dau len noi thi tha ho uong nươc , hoa co chau Diem Vương hay Ha Ba som ! vay cung gat ra !
Co chi lay cai soon that lon co hai cai quai ,  up chup xuong mat nươc , no se noi len nhu cai phao , the la cam vao hai cai quai do tha ho ma tap boi , chac chan la cai dau cua minh khong bi chim .
Dau sao cung cam on em da dua ra nhung phương phap de tap boi cua ngươi xua.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

Reply #36 - 15. May 2010 , 04:46

Kính thưa cô Mai và cô Vân ,
Thế thì em yên tâm trình bày thêm cách tập bơi thứ 4 : Dắt con Ki Ki hay Tô Tô xuống nước , nó làm gì thì mình ráng bắt chước làm theo , em bảo đảm sẽ nổi . Chỉ phiền là giống này có đuôi còn mình thì khiếm khuyết bộ phận đó ! Không lẽ lại đi thẩm mỹ viện làm 1 cái giả ?
Tóm lại , nếu vượt qua được vấn nạn đuôi tức là mình đã biết kiểu bơi Ki Ki nôm na là bơi chó . Cách bơi này cũng tạm ổn , giúp nhiều người thoát tay Hà Bá , có điều nếu biểu diễn để quay video thì không được mỹ thuật cho lắm ạ !
Dạ , em cám ơn 2 cô đã cho phép em lạc đề
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #37 - 15. May 2010 , 11:51

Pham_Kieu_Lieu wrote on 15. May 2010 , 04:46:
Kính thưa cô Mai và cô Vân ,
Thế thì em yên tâm trình bày thêm cách tập bơi thứ 4 : Dắt con Ki Ki hay Tô Tô xuống nước , nó làm gì thì mình ráng bắt chước làm theo , em bảo đảm sẽ nổi . Chỉ phiền là giống này có đuôi còn mình thì khiếm khuyết bộ phận đó ! Không lẽ lại đi thẩm mỹ viện làm 1 cái giả ?
Tóm lại , nếu vượt qua được vấn nạn đuôi tức là mình đã biết kiểu bơi Ki Ki nôm na là bơi chó . Cách bơi này cũng tạm ổn , giúp nhiều người thoát tay Hà Bá , có điều nếu biểu diễn để quay video thì không được mỹ thuật cho lắm ạ !
Dạ , em cám ơn 2 cô đã cho phép em lạc đề

Kiều Liễu ơi,
Cái kiểu thứ tư này cô dám chăc là hay nhất đó, vì cho dù đã biết bơi nhưng đ6i khi cũng muốn ra khỏi nguyên tắc một chút cho thoải mái, thế là cứ quơ quào loạn xạ, miễn sao được nổi là tốt rồi.
Còn lối bơi ngửa nữa, nghỉa là em cứ nằm như...cánh phản, rồi bơi bằng 2 tay và 2 chân như kiểu nằm xấp đó .  Còn nếu em nằm im lặng thì được nhìn trời ngắm trăng thoải mái .  Kiểu này cô hay dùng mỗi khi bơi đã mệt rồi .
Các em ơi, bơi lội thú vị như thế đó, hãy rủ nhau học bơi cho yên chí mà đi cruise sau này nha.  Ừ mà tại sao mình không tổ chức một chuyến lênh đênh trên biển cho SN DD LVD nhỉ, rồi họp hành có sẵn thức ăn mà khỏi phải nấu nướng, tối lại thì tìm chỗ văn nghệ văn gừng, thần tiên đó chứ?  Admin nghĩ sao em?
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #38 - 17. May 2010 , 20:51

Em Kieu Lieu oi ,
Co ban voi Co Ngoc Mai va em ve van de boi loi cho vui chu dung ra Co chua biet boi , ai ma quang Co xuong nươc thi Co chim lim ngay. Co nho hoi di tap boi o Bai Dau , dang boi thi chan Co bi rong quan nhon nhon nhu con bach tuot , the la tu do Co so xuong nươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #39 - 17. May 2010 , 21:30

Vu Ngoc Mai wrote on 15. May 2010 , 11:51:
Kiều Liễu ơi,
Cái kiểu thứ tư này cô dám chăc là hay nhất đó, vì cho dù đã biết bơi nhưng đ6i khi cũng muốn ra khỏi nguyên tắc một chút cho thoải mái, thế là cứ quơ quào loạn xạ, miễn sao được nổi là tốt rồi.
Còn lối bơi ngửa nữa, nghỉa là em cứ nằm như...cánh phản, rồi bơi bằng 2 tay và 2 chân như kiểu nằm xấp đó .  Còn nếu em nằm im lặng thì được nhìn trời ngắm trăng thoải mái .  Kiểu này cô hay dùng mỗi khi bơi đã mệt rồi .
Các em ơi, bơi lội thú vị như thế đó, hãy rủ nhau học bơi cho yên chí mà đi cruise sau này nha.  Ừ mà tại sao mình không tổ chức một chuyến lênh đênh trên biển cho SN DD LVD nhỉ, rồi họp hành có sẵn thức ăn mà khỏi phải nấu nướng, tối lại thì tìm chỗ văn nghệ văn gừng, thần tiên đó chứ?  Admin nghĩ sao em?
Thân,
Cô Ngọc Mai

Em kính chào Cô mai
ý kiến hay đó Cô - Cô vẫn khoẻ - em chuc cô lúc nào cũng hạnh phúc bên cọp con
Em -TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #40 - 17. May 2010 , 21:46

ngo_thi_van wrote on 17. May 2010 , 20:51:
Em Kieu Lieu oi ,
Co ban voi Co Ngoc Mai va em ve van de boi loi cho vui chu dung ra Co chua biet boi , ai ma quang Co xuong nươc thi Co chim lim ngay. Co nho hoi di tap boi o Bai Dau , dang boi thi chan Co bi rong quan nhon nhon nhu con bach tuot , the la tu do Co so xuong nươc.
Co Van

Em kính chào Cô Vân
Ngaỳ xưa có 1 lần em suýt bị cuốn ra biễn - Khi dó , em đi Vũng tàu chơi vói Dì em , Dì em, em và bạn của Dì  đang đi bộ trên bải biển , tư nhiện em thấy mình bị hụt chân , và càng lúc em càng thấy mình bị chìm xuống nước - rồi giống như bi xoay trong cái vòng xoắn. Em hoãng quá  -kêu Dì ơi dì hỡi - Em còn nhớ - em thấy Dì em lo cứu cô bạn vì em đi sau Dì - Lúc đó em thty sự bi chìm - Sau đó em nghe có tiếng ngươi nói là nắm cái cây để ngươì ta kéo vào - Em cứ quở quạng cái tay mà không được -( Vì xoáy mạnh lắm -tốc độ ghê lắm ) Em niêm Quan Âm quá chừng - Rồi không hiểu sao em nắm được cái khúc cây cây - Ngươì ta kéo em vào - Sau dó em sợ nước và không dám xuống nước 1 thơì gian -Hình như hồi học ơ LVD - chúng em phải đi học bơi ở hô bơi PDP  ( không nhớ có phải không ) - em sợ quá chừng chừng vì em lúc đó em sợ nước lắm
Sau này nhờ O X kiên nhẫn , giờ em biết bơi rồi Cô ah thưa Cô Vân (ƠX em ở trong Swim team của trương Đại Hoc)
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 17. May 2010 , 21:47 by Tuyet Lan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #41 - 18. May 2010 , 10:23

Vu Ngoc Mai wrote on 14. May 2010 , 10:41:
Kiều Liễu và Đặng Mỹ thương,
Hai em cứ cười đùa thoải mái vì đây là văn đàn chớ không phải lớp học .  Mà kỳ lắm hai em ơi, dường như các cô càng lớn tuổi càng dễ hòa đồng  và thông cảm hơn, có lẽ vì cuộc đời này rất phù du , thôi thì cứ vui cười được lúc nào hay lúc ấy .
KL ơi, cô thấy cái khoản số 1 (chuồn chuồn cắn rốn) thì chắc không ai áp dụng vì sợ ...đau, số 2 coi bộ phổ thông hơn, còn số 3 thì bi chừ các cô lớn nhỏ đều mặc 2 pieces cả, nên có lẽ chỉ được áp dụng ở miền quê thôi nhỉ ?
Vậy là cô cũng thuộc cả 3 số của em rồi nhé , đừng ngại khi vui đùa với các cô và các bạn.
Con Cọp Con của cô cũng đang dẩu miệng nói chuyện và cười tít mắt với hai bác kìa.
Thân chúc hai em cuối tuần vui .
Cô Ngọc Mai

Co Mai kinh men,
Thay con cop con cua bn Mai dang dau mieng nhieu chuyen, va cuoi hip mat , lam em muon nung vao 2 ma cua chau 2 cai that keu.
Han hanh lam bn hay ba ngoai cung vui va doi khi quen di cuoc doi qua phu du nay, co nhi ?
Kinh chuc co va con cop con cang ngay cang hanh phuc va cam on da chia xe voi cac em.
Tran kinh,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #42 - 18. May 2010 , 12:42

Tuyet Lan wrote on 17. May 2010 , 21:30:
Em kính chào Cô mai
ý kiến hay đó Cô - Cô vẫn khoẻ - em chuc cô lúc nào cũng hạnh phúc bên cọp con
Em -TL

Em Tuyết Lan thương,
Cám ơn em, cô vẫn khoẻ nhờ chăm uống thuốc và đi tập.   Thấy em kể chuyện nay đã biết bơi nhờ OX, cô mừng cho em.  Vậy là yên chí lớn khi xuống nước rồi nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #43 - 18. May 2010 , 12:49

tuy-van wrote on 18. May 2010 , 10:23:
Co Mai kinh men,
Thay con cop con cua bn Mai dang dau mieng nhieu chuyen, va cuoi hip mat , lam em muon nung vao 2 ma cua chau 2 cai that keu.
Han hanh lam bn hay ba ngoai cung vui va doi khi quen di cuoc doi qua phu du nay, co nhi ?
Kinh chuc co va con cop con cang ngay cang hanh phuc va cam on da chia xe voi cac em.
Tran kinh,
Em Tv

Tuý Vân thương,
Ngày hôm qua là buổi đầu tiên bé Cọp nếm mùi xa nhà vì mẹ nó phải gửi để đi dạy trở lại sau 3 tháng "nằm chỗ."  Bn xót xa quá vì hôm qua và hôm nay trời đều mưa gió cả.  Ở bên này trẻ con có bố mẹ đều đi làm thì cực quá em nhỉ .  Còn nếu sinh nhiều thì một người phải ở nhà, và chỉ còn 1 income thôi , cũng kẹt lắm.
Chắc em thể nào cũng đi Vancouver chứ?
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #44 - 18. May 2010 , 13:14

Vu Ngoc Mai wrote on 18. May 2010 , 12:49:
Tuý Vân thương,
Ngày hôm qua là buổi đầu tiên bé Cọp nếm mùi xa nhà vì mẹ nó phải gửi để đi dạy trở lại sau 3 tháng "nằm chỗ."  Bn xót xa quá vì hôm qua và hôm nay trời đều mưa gió cả.  Ở bên này trẻ con có bố mẹ đều đi làm thì cực quá em nhỉ .  Còn nếu sinh nhiều thì một người phải ở nhà, và chỉ còn 1 income thôi , cũng kẹt lắm.
Chắc em thể nào cũng đi Vancouver chứ?
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kinh thua co Mai,
Alex cung da nem mui " dau kho " do  roi, hy vong nguoi giu tre tot bung nhu gd, de bn Mai va ba me do nho va lo lang.
Mua mua nam nay keo dai den thang 5, toi ngay em phai nghe bai ' ngoai troi mua roi ti tach ...'  hy vong mau den mua he, ca nha thay am ap va cac babies di goi nha tre  vao sang som va chieu toi ruoc ve , do lanh lung.
Em rat muon di hoi ngo quy co va tat ca trong thang 8 nay tai nha D My , nhung khong biet co trung ngay di New York voi ox va cac con khong ?
Em hy vong quy thay co luon vui khoe, di dulich dai dai va moi ngay an vui ben dan con chau than thuong.
Tran kinh,
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 8
Send Topic In ra