Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 9
Send Topic In ra
Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT (Read 16361 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT
Reply #45 - 14. Jun 2010 , 21:35

Ngoc Mai oi ,
Nghe em Dang My va Hoa Mi Nau nhac den câu :
" Con nha tong khong giong long cung giong canh " tu nhien minh nho den mot dua chau trong gia dinh , mot hom ngoi noi chuyen , chau no muon chung to ta day gioi tieng Viet khi khen mot dua chau khac da noi la : " con nhà tông không có lông cũng có cánh " lam minh muon cươi gan chet ma phai nhin vi so cươi lan sau chau se khong dam noi tieng Viet nua !
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #46 - 15. Jun 2010 , 09:03

ngo_thi_van wrote on 14. Jun 2010 , 21:35:
Ngoc Mai oi ,
" Con nha tong khong giong long cung giong canh " tu nhien minh nho den mot dua chau trong gia dinh , mot hom ngoi noi chuyen , chau no muon chung to ta day gioi tieng Viet khi khen mot dua chau khac da noi la : " con nhà tông không có lông cũng có cánh " lam minh muon cươi gan chet ma phai nhin vi so cươi lan sau chau se khong dam noi tieng Viet nua !
Van 

Thưa Cô Vân ,

Cô cho em cười hùn với  Grin Grin Grin buồn cười quá nhưng thật dễ thương Cô ha , thôi....em nghĩ cháu nhớ bao nhiêu đó là hay lắm rồi....  Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #47 - 16. Jun 2010 , 11:39

ngo_thi_van wrote on 14. Jun 2010 , 21:35:
Ngoc Mai oi ,
Van 

Kinh chao 3 co MTV,
May ngay nay vui qua, tiet muc nao cung nhieu tai tu giai nhan qua lai, cam on Thay Duong, co Minh Ngoc , va 3 co MTV, da lam phan " Dich Tho " them soi dong.
Em kinh dang hoa that xinh den quy thay co va ca nha cung chia xe nhung ngay thang , day ky niem than thuong.
Co Van kinh men,
Cau chuyen noi tieng Viet cua co , lam em cuoi 1 minh hoai day, va em nho, khong biet ai da noi " xa nuoc cuu than " , cung khong lam em buon cuoi khong kem day co a.
Kinh chuc quy thay co va ca nha co nhung ngay thang that an lanh.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #48 - 16. Jun 2010 , 20:57

Em Phương Tran ,
May lau nay sao khong thay em ghe nha Co choi vay?
Em muon cươi bao nhieu cung dươc , mot nu cươi bang 10 thang thuoc bo day ma !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #49 - 16. Jun 2010 , 23:10

ngo_thi_van wrote on 16. Jun 2010 , 20:57:
Em Phương Tran ,
Co Van 

Vân và Phương Trần ơi,
Đã cho 2 cô trò cười ké free trong nhà người ta mà còn hỏi thăm nhau có mòi âu yếm khiếp lên ấy.  Thôi kệ, ta bỏ qua cho đó.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #50 - 16. Jun 2010 , 23:20

tuy-van wrote on 16. Jun 2010 , 11:39:
Kinh chao 3 co MTV,
May ngay nay vui qua, tiet muc nao cung nhieu tai tu giai nhan qua lai, cam on Thay Duong, co Minh Ngoc , va 3 co MTV, da lam phan " Dich Tho " them soi dong.
Em kinh dang hoa that xinh den quy thay co va ca nha cung chia xe nhung ngay thang , day ky niem than thuong.
Co Van kinh men,
Cau chuyen noi tieng Viet cua co , lam em cuoi 1 minh hoai day, va em nho, khong biet ai da noi " xa nuoc cuu than " , cung khong lam em buon cuoi khong kem day co a.
Kinh chuc quy thay co va ca nha co nhung ngay thang that an lanh.

Tuý Vân ơi,
Để cô cắt nghĩa tích "xả nước cứu thân" cho mà nghe .  Đó là thời gian cô Thu và cô đi chơi New York với LVD trên ấy đó mà .  Cứ mỗi lần cô Thu muốn "lái" thì lại kêu ầm lên là cần đi xả nước cứu thân .   Thế là bác tài lại chạy vòng vòng tìm Mcdonald cho các cô và các bạn làm công việc xả nước cứu thân .  Xong rồi cả làng ù té chạy, chẳng mua cho tiệm ăn đươc lấy 1/2 chiếc bánh nữa .
Riêng cô còn thích ghé vào Target mỗi khi hữu sự, vừa sạch vừa thơm tho, lại chẳng ai để ý đến mình .  Không tin thì em cứ thử mà xem, thú vị ra phết!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #51 - 17. Jun 2010 , 01:16

ngo_thi_van wrote on 16. Jun 2010 , 20:57:
Em Phương Tran ,
Co Van 

Thưa Cô Vân ,
Em vẫn ghé nhà Cô thường đó chớ...  em vẫn vào Mạ Vân Gia Trang để đọc bài của Cô mỗi ngày ,  chỉ khi nào bận rộn quá thì em đọc dồn vào những khi có thời gian rảnh hơn , em cũng thích đọc dồn lắm ( cười một lần cho thỏa thích !!!! )

Dạ ,Cô nói trúng ý em rồi , em "ham vui " hay cười lắm nên cứ nghe có tiếng cười là em lại mon men tìm đến cười ké  Grin Grin khỏi tốn tiền mua thuốc bổ Cô ha...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #52 - 17. Jun 2010 , 01:22

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Jun 2010 , 23:10:
Vân và Phương Trần ơi,
Đã cho 2 cô trò cười ké free trong nhà người ta mà còn hỏi thăm nhau có mòi âu yếm khiếp lên ấy.  Thôi kệ, ta bỏ qua cho đó.
Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Bây giờ em đã tìm ra "chân lý" là tại sao Cô Ngọc Mai , Cô Vân , Cô Thu giữ được đẹp và trẻ lâu : Các Cô luôn tươi vui !!!  Bài viết các Cô viết cho nhau rất dí dỏm và rất vui , em xin tiết lộ cho Cô một điều : bọn học trò tụi em rất thích đọc ké bài của các Cô viết cho nhau !!!!!! Còn bài các Cô viết cho lũ học trò tụi em thì tràn đầy lỡi lẽ thương yêu làm tụi em cứ thích chí cười tít cả mắt , cảm thấy sung sướng vô cùng  làm tụi em chỉ muốn nhõng nhẽo để được cưng thêm  Smiley

Em nghĩ rằng chỉ có Cô trò LVD mới cưng nhau thôi...

Cám ơn Cô đã... bỏ qua

PTr

Back to top
« Last Edit: 17. Jun 2010 , 01:24 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #53 - 17. Jun 2010 , 13:07

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Jun 2010 , 23:20:
Tuý Vân ơi,
Để cô cắt nghĩa tích "xả nước cứu thân" cho mà nghe .  Đó là thời gian cô Thu và cô đi chơi New York với LVD trên ấy đó mà .  Cứ mỗi lần cô Thu muốn "lái" thì lại kêu ầm lên là cần đi xả nước cứu thân .   Thế là bác tài lại chạy vòng vòng tìm Mcdonald cho các cô và các bạn làm công việc xả nước cứu thân .  Xong rồi cả làng ù té chạy, chẳng mua cho tiệm ăn đươc lấy 1/2 chiếc bánh nữa .
Riêng cô còn thích ghé vào Target mỗi khi hữu sự, vừa sạch vừa thơm tho, lại chẳng ai để ý đến mình .  Không tin thì em cứ thử mà xem, thú vị ra phết!
Cô Ngọc Mai 

Co^ Mai kinh',
Em phai om bung cuoi suot ngay, va chia vui voi cac co.
Hy vong thang 8 nay, cac co va tat ca co 1 ky niem that tuyet voi, mung SN DD , va mung ngay hoi ngo.
Em ban nam nay, vi con gai phai di Ny, va con trai ut phai don vao nha khac cung thang 8...chac em phai chay don chay dao lo cho con moi yen tam...an choi day co a.
Kinh chuc quy co va ca nha duoc nhung thang ngay an lanh va hanh phuc moi ngay.
Kinh men,
EM TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #54 - 17. Jun 2010 , 20:56

Ngoc Mai oi ,
Minh quen vao nha cua gia chu ma quen xin phep dươc tu do an to noi lon ! May ma chu nha bo qua cho.
Nghe NGoc Mai ke chuyen " xa nươc cưu than " chu khong phai " xa than cưu nươc " ma minh cươi qua suc. May ma minh khong di theo chu co mat hom do nua thi ba co cu thay phien nhau doi " lái " hoai chac tai xe dien dau luon day !
Van   
Back to top
« Last Edit: 17. Jun 2010 , 21:01 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 17. Jun 2010 , 21:00

Em Phương Tran ,
Em noi la em co ghe Ma Van Gia Trang , ma khong chiu trinh dien thi lam sao Co biet dươc?
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #56 - 17. Jun 2010 , 22:20

Tuý Vân ơi,
Cô Ngọc Mai 

Cô Ngọc Mai kính

Hôm nay em lững thững đi đến lều văn của cô, và được nghe lén cô kể chuyện "xả nước cứu thân" của cô mà em cười gần chết .

Em không hiểu bằng cách nào mà cho đến bây giờ, cái tính tiếu lâm của các cô vẫn còn tồn tại, cho dù năm tháng trôi qua đã tàn phá bao nhiêu thứ trên cõi đời này mà vẫn chịu thua cái vui vẻ, hóm hỉnh của các cô . Thảo nào mà các cô đã "sáng chế" được  bài hát vui "Cô Giáo Việt" để hát tặng học trò .

Chúng em mong rằng sẽ học được từ các cô sự vui vẻ hồn nhiên, để đời thêm tươi đẹp .

Kim Phượng ơi !

Em có nghe qua "sự tích" này, thì phải nghiên kíu kỹ lưỡng trước khi xung phong làm tài xê cho các cô đấy nhé, không thôi nơi non xa xứ lạ, em cứ chạy lòng vòng  vì các cô đòi "lái" thì biết đến bao giờ mới đến được bến đỗ hihi Smiley laugh12 laugh12 laugh12

HN.
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #57 - 18. Jun 2010 , 07:31

Tuý Vân ơi,
Cô Ngọc Mai 

Thưa Cô NGọc Mai ,

Khi em đọc bài tường thuật các Cô đi chơi ở New York 4 chữ "xã nước cứu thân" này đã làm em cười nghiêng ngữa bây giờ đọc lại vẫn làm em cười ngã nghiêng , 4 chữ này nó đúng từng chữ một Cô ha.... Grin Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #58 - 18. Jun 2010 , 08:56

Hoang Nga wrote on 17. Jun 2010 , 22:20:
Cô Ngọc Mai kính

Hôm nay em lững thững đi đến lều văn của cô, và được nghe lén cô kể chuyện "xả nước cứu thân" của cô mà em cười gần chết .

Em không hiểu bằng cách nào mà cho đến bây giờ, cái tính tiếu lâm của các cô vẫn còn tồn tại, cho dù năm tháng trôi qua đã tàn phá bao nhiêu thứ trên cõi đời này mà vẫn chịu thua cái vui vẻ, hóm hỉnh của các cô . Thảo nào mà các cô đã "sáng chế" được  bài hát vui "Cô Giáo Việt" để hát tặng học trò .

Chúng em mong rằng sẽ học được từ các cô sự vui vẻ hồn nhiên, để đời thêm tươi đẹp .

Kim Phượng ơi !

Em có nghe qua "sự tích" này, thì phải nghiên kíu kỹ lưỡng trước khi xung phong làm tài xê cho các cô đấy nhé, không thôi nơi non xa xứ lạ, em cứ chạy lòng vòng  vì các cô đòi "lái" thì biết đến bao giờ mới đến được bến đỗ hihi Smiley laugh12 laugh12 laugh12

HN.

Em Hòang Nga thương,
Lều Văn hân hạnh đón mừng HT vào tệ xá.   Vẫn tưởng rằng em bận việc nước non hội hè mà không thể đi "lững thững" ghé thăm cô giáo cũ chớ?
Nhưng mà em đừng lo dùm Kim Phượng, còn nhiều tiết mục cười nghiêng ngả trên xe - càng lái xa càng cười nhiều - bởi vậy các bác tài đã được các cô cho uống vô số là thuốc bổ rồi, nên vẫn sẵn sàng chạy vòng vòng tìm bến đỗ "xả nước cứu thân." 
Bây giờ thì chắc Kim Phượng càng đưa cả hai tay mà volunteer lái hai cô nhỉ?
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #59 - 18. Jun 2010 , 09:12

Phuong_Tran wrote on 18. Jun 2010 , 07:31:
Thưa Cô NGọc Mai ,

Khi em đọc bài tường thuật các Cô đi chơi ở New York 4 chữ "xã nước cứu thân" này đã làm em cười nghiêng ngữa bây giờ đọc lại vẫn làm em cười ngã nghiêng , 4 chữ này nó đúng từng chữ một Cô ha.... Grin Cheesy

PTr

Phương Trần thương,
Làm cho cả nhà cười được là cô vui rồi.  Ít nhất cái tính tếu của mình cũng có đất dụng võ, cho bõ ngày xưa cứ bị mấy ông anh mắng cho là lúc nào cũng "lạc quan tếu," kể cả khi lẽ ra phải lo, phải buồn thật nhiều.  Nhưng mà tính trời cho, mình làm sao đổi được PT nhỉ.  Vả lại nhiều khi lo buồn cũng đâu có giải quyết được vấn đề bằng sự bình tĩnh và sáng suốt.
Thế thì cô trò mình cứ tiếp tục cười cho đời lên hương nghe em?
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 9
Send Topic In ra