Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 9
Send Topic In ra
Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT (Read 16359 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT
Reply #60 - 18. Jun 2010 , 09:45

Em Hoang Nga oi ,
Bao gio thi CD buoi le hom no ra mat day?
Cac Co phai teu voi nhau cho doi bot nhung cuoc cang thang tinh than day ma ! Con co ngươi de noi chuyen voi nhau la mung roi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #61 - 18. Jun 2010 , 20:39

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jun 2010 , 09:12:
Phương Trần thương,
Làm cho cả nhà cười được là cô vui rồi.  Ít nhất cái tính tếu của mình cũng có đất dụng võ, cho bõ ngày xưa cứ bị mấy ông anh mắng cho là lúc nào cũng "lạc quan tếu," kể cả khi lẽ ra phải lo, phải buồn thật nhiều.  Nhưng mà tính trời cho, mình làm sao đổi được PT nhỉ.  Vả lại nhiều khi lo buồn cũng đâu có giải quyết được vấn đề bằng sự bình tĩnh và sáng suốt.
Thế thì cô trò mình cứ tiếp tục cười cho đời lên hương nghe em?
Thân,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai kính mến ,

Em thích vào trang của các Cô để đọc là vì các Cô viết tếu và rất lạc quan , chẳng thể nào biết đươc các Cô bao nhiêu tuổi đâu  Cheesy Grin

Không được có cái tính vui tếu trời cho thì... phải tập để có ha Cô , không thắc mắc tại sao nhà LVD mình ngày càng đông vui Cô nhỉ

Tụi em vào đây cười với các Cô bây giờ đã quen rồi , ngày nào cũng chạy vào D Đ LVD vài ba lần..... ngày nào không vào được thì buồn làm sao....

Chúc Cô luôn vui

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #62 - 19. Jun 2010 , 16:22

Phuong_Tran wrote on 18. Jun 2010 , 20:39:
Thưa Cô Ngọc Mai kính mến ,

Em thích vào trang của các Cô để đọc là vì các Cô viết tếu và rất lạc quan , chẳng thể nào biết đươc các Cô bao nhiêu tuổi đâu  Cheesy Grin

Không được có cái tính vui tếu trời cho thì... phải tập để có ha Cô , không thắc mắc tại sao nhà LVD mình ngày càng đông vui Cô nhỉ

Tụi em vào đây cười với các Cô bây giờ đã quen rồi , ngày nào cũng chạy vào D Đ LVD vài ba lần..... ngày nào không vào được thì buồn làm sao....

Chúc Cô luôn vui

PTr

Phương Trần thương,
Cô cũng "mê" diễn đàn lắm, chẳng thế mà ngày nào cũng phải vô đây đôi ba lần.  Đi đâu về nhiều khi chưa kịp thay áo là đã mởi computer rồi, mà khi đã ngồi vào ghế thì cứ bị "dính" vào đấy cả tiếng đồng hồ, không làm gì khác được, kể cả quên mất là mình đang đói bụng hay đang khát nước muốn...chớt luôn!
Còn nếu em muốn biết tuổi của cô thì cũng dễ thôi, cứ đọc câu thơ của Nguyễn Công Trứ là ra ngay:  "Ngũ thập niên tiền, nhị thập tam" đó mà. 
Nhưng có điều già hay trẻ còn tùy ở lòng mình Phương Trần nhỉ...
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #63 - 19. Jun 2010 , 17:11

ngo_thi_van wrote on 18. Jun 2010 , 09:45:
Em Hoang Nga oi ,
Bao gio thi CD buoi le hom no ra mat day?
Cac Co phai teu voi nhau cho doi bot nhung cuoc cang thang tinh than day ma ! Con co ngươi de noi chuyen voi nhau la mung roi.
Co Van

Cô thương kính.

Thấy các cô tếu với nhau như thế, chúng em mới thấy mình già hơn tuổi. Em vẫn còn nhiều điều lo lắng trong cuộc sống, nên chưa được thoải mái để tếu.

Hy vọng bằng tuổi các cô, chúng em sẽ được như các cô thì không gì sướng bằng.

Còn vài ba tuần nữa thi DVD hôm nọ sẽ ra mắt.
Mấy hôm nay họ đã cho phát vài phần để quảng cáo trên đài 26 và nghe nói ở Nam Cali đài 57.7 gì đó, em quên mất rồi.

Mong gặp các cô trong ngày Sinh nhật DĐ.
Kính cô.
HN.
Back to top

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #64 - 19. Jun 2010 , 21:33

Hoang Nga wrote on 19. Jun 2010 , 17:11:
Cô thương kính.

Thấy các cô tếu với nhau như thế, chúng em mới thấy mình già hơn tuổi. Em vẫn còn nhiều điều lo lắng trong cuộc sống, nên chưa được thoải mái để tếu.

Hy vọng bằng tuổi các cô, chúng em sẽ được như các cô thì không gì sướng bằng.

Còn vài ba tuần nữa thi DVD hôm nọ sẽ ra mắt.
Mấy hôm nay họ đã cho phát vài phần để quảng cáo trên đài 26 và nghe nói ở Nam Cali đài 57.7 gì đó, em quên mất rồi.

Mong gặp các cô trong ngày Sinh nhật DĐ.
Kính cô.
HN.

Em Hoàng Nga thương,
Các em trên ấy còn hát hò được thì đâu đã già nhi?  Dường như những người hay nhận là mình già thì lại hay trẻ lâu cơ đấy.
Cũng như Cô Vân, cô cũng đang nóng lòng muốn xem DVD có phần trình diễn của LVD đậy.  Nhớ gửi cho cô sớm với nghe.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #65 - 20. Jun 2010 , 23:23

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Jun 2010 , 16:22:
Phương Trần thương,
Cô cũng "mê" diễn đàn lắm, chẳng thế mà ngày nào cũng phải vô đây đôi ba lần.  Đi đâu về nhiều khi chưa kịp thay áo là đã mởi computer rồi, mà khi đã ngồi vào ghế thì cứ bị "dính" vào đấy cả tiếng đồng hồ, không làm gì khác được, kể cả quên mất là mình đang đói bụng hay đang khát nước muốn...chớt luôn!
Còn nếu em muốn biết tuổi của cô thì cũng dễ thôi, cứ đọc câu thơ của Nguyễn Công Trứ là ra ngay:  "Ngũ thập niên tiền, nhị thập tam" đó mà. 
Nhưng có điều già hay trẻ còn tùy ở lòng mình Phương Trần nhỉ...
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Em vẫn thường ngồi ngắm nụ cười xinh đẹp của Cô , sao mà xinh mà tươi mà đẹp dữ vậy !!!!!! Nếu D Đ LVD tổ chức bình bầu nụ cười đẹp nhất em sẽ bình chọn nụ cười của Cô đó và em nghĩ mọi người cũng làm như vậy

ha ha ha đọc những dòng tâm sự về nổi lòng của Cô đối vời trang LVD em không thể nào cười mím chi được mà phải cười kkkkkkkkk cho thỏa thích , Cô ơi không phải riêng một mình Cô lam như vậy đâu... em cũng vậy đó và nhiều người trong D Đ LVD như vậy lắm , em đã từng đói muốn....... chớt vì cái trang D Đ này và một ngày online 2 , 3 lần là chuyện bình thường , em nhớ có một lần Cô Vân sáng vào D Đ  cũng thấy em online , tối Cô vào D Đ cũng thấy em , Cô Vân hỏi em bộ không ngủ sao hay gì gì đó em quên rồi làm em mắc cười quá xá , có người còn chọc em " thấy ôm cái D Đ suốt... "

Theo em , làm gì cũng được miễn là mình thấy vui vẻ , thoải mái , hạnh phúc là sung sướng rồi

Em thấy càng ngày Cô trò mình càng vui vẻ hơn , ai nấy vào D Đ LVD cũng thấy vui , vui quá Cô ha... nhờ các Cô đó... Ai biểu các Cô vui quá mần chi làm tụi em...ghiền !!!!!!!

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #66 - 21. Jun 2010 , 09:13

Phuong_Tran wrote on 20. Jun 2010 , 23:23:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Em vẫn thường ngồi ngắm nụ cười xinh đẹp của Cô , sao mà xinh mà tươi mà đẹp dữ vậy !!!!!! Nếu D Đ LVD tổ chức bình bầu nụ cười đẹp nhất em sẽ bình chọn nụ cười của Cô đó và em nghĩ mọi người cũng làm như vậy

ha ha ha đọc những dòng tâm sự về nổi lòng của Cô đối vời trang LVD em không thể nào cười mím chi được mà phải cười kkkkkkkkk cho thỏa thích , Cô ơi không phải riêng một mình Cô lam như vậy đâu... em cũng vậy đó và nhiều người trong D Đ LVD như vậy lắm , em đã từng đói muốn....... chớt vì cái trang D Đ này và một ngày online 2 , 3 lần là chuyện bình thường , em nhớ có một lần Cô Vân sáng vào D Đ  cũng thấy em online , tối Cô vào D Đ cũng thấy em , Cô Vân hỏi em bộ không ngủ sao hay gì gì đó em quên rồi làm em mắc cười quá xá , có người còn chọc em " thấy ôm cái D Đ suốt... "

Theo em , làm gì cũng được miễn là mình thấy vui vẻ , thoải mái , hạnh phúc là sung sướng rồi

Em thấy càng ngày Cô trò mình càng vui vẻ hơn , ai nấy vào D Đ LVD cũng thấy vui , vui quá Cô ha... nhờ các Cô đó... Ai biểu các Cô vui quá mần chi làm tụi em...ghiền !!!!!!!

PTr

Phương Trần thương,
Chu choa ôi bây giờ cô mới biết có người chấm nụ cười của mình đó, chắc là vì học sinh cũ của mình thiên vị phải khổng?
Thấy em cười sảng khoái quá về vụ ghiền DD làm cô cũng vui lây đó.  Bây giờ lại có thêm mục dịch thơ, tha hồ mà đọc và đóng góp nhé.
Cô chúc em ngày đầu tuần ít bận rộn...
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #67 - 21. Jun 2010 , 18:18

Kinh chúc cô Mai suốt tuần lề mới đầy niềm vụi
Cháu nội cưng yêu của bn Mai bây giờ chắc  biết làm xấu , và ' thấy ghét " lắm nhỉ?
  Mi mi 2 bên má phính của cháu 2 cái thật kêu. cám ơn bn Mai nhiều.
Em tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #68 - 21. Jun 2010 , 21:16

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Jun 2010 , 09:13:
Phương Trần thương,
Chu choa ôi bây giờ cô mới biết có người chấm nụ cười của mình đó, chắc là vì học sinh cũ của mình thiên vị phải khổng?
Thấy em cười sảng khoái quá về vụ ghiền DD làm cô cũng vui lây đó.  Bây giờ lại có thêm mục dịch thơ, tha hồ mà đọc và đóng góp nhé.
Cô chúc em ngày đầu tuần ít bận rộn...
Thân,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô NGọc Mai ,

Em nhớ có câu này :" Mỗi ngày là một niềm vui " , theo em thì mỗi ngày là 2 , 3 niềm vui lận  Cheesy Grin Grin

Cô ơi , cả nhà mình cùng vui phải không Cô ???

I da trang Dich Thơ em chỉ vào đọc rồi ngâm cứu thôi , em dịch không nổi , nhưng em thấy có ích lợi đó nên vô xem hoài rồi ngồi ngậm bút mà nghe.... ,em không làm thơ được nên " cái vụ này "khó quá , nhưng để học thêm Anh văn thì tốt

Cô có nụ cười đẹp thật sự !!!!!  Smiley

Chúc Cô luôn vui

PTr
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #69 - 21. Jun 2010 , 21:19

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Jun 2010 , 21:33:
Em Hoàng Nga thương,
Các em trên ấy còn hát hò được thì đâu đã già nhi?  Dường như những người hay nhận là mình già thì lại hay trẻ lâu cơ đấy.
Cũng như Cô Vân, cô cũng đang nóng lòng muốn xem DVD có phần trình diễn của LVD đậy.  Nhớ gửi cho cô sớm với nghe.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô ơi !

Chính vì có mặc cảm già nua, xấu xí, cho nên mới xí xa xí xọn hát hò. Mỗi lần ra sân khấu cũng phải mất tiền cho phần trang điểm, không thôi người ta... xỉu mất vì thấy một dung nhan... tàn tạ đang... giỡn mặt với mọi người.
Mấy cô bạn em cứ thắc mắc , "sao mấy bà... liều thế" , chúng em cứ tỉnh bơ , "Xí, bồ không biết là đẹp trai đâu bằng chai mặt sao ! Cứ liều bừa đi thì mới nên cơm nên cháo  chứSmiley".
Thế cô thấy chúng em có liều không?
Cô ơi ! Đôi lúc nhìn mình trong gương cũng ngán ngẩm lắm chứ. Lâu lâu, có lúc rỗi rảnh, em lôi tập album chụp hồi LVD tổ chức năm 2002 ra xem, thấy bay giờ mình thay đổi nhiều lắm.  Em đang lặn lội đi tìm thuốc "trường sanh lão hoá chậm " đây , cố gắng níu kéo tuổi xuân lại, để còn đủ sức làm cho hết nhiệm kỳ HT đấy cô ơi ! Hic hic hic  Embarrassed Embarrassed Embarrassed , cô có thấy tội nghiệp cho em lắm không dzậy? Nếu thấy thì cô "để mắt" tìm kiếm người thay thế cho em trong năm tới cô nhé.

Khi nào có DVD, chúng em sẽ gửi xuống biếu các cô xem học trò các cô đang... quậy..

Kính cô. HN.

Back to top

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #70 - 22. Jun 2010 , 07:32

Hoang Nga wrote on 21. Jun 2010 , 21:19:
Cô ơi !

Chính vì có mặc cảm già nua, xấu xí, cho nên mới xí xa xí xọn hát hò. Mỗi lần ra sân khấu cũng phải mất tiền cho phần trang điểm, không thôi người ta... xỉu mất vì thấy một dung nhan... tàn tạ đang... giỡn mặt với mọi người.
Mấy cô bạn em cứ thắc mắc , "sao mấy bà... liều thế" , chúng em cứ tỉnh bơ , "Xí, bồ không biết là đẹp trai đâu bằng chai mặt sao ! Cứ liều bừa đi thì mới nên cơm nên cháo  chứSmiley".
Thế cô thấy chúng em có liều không?
Cô ơi ! Đôi lúc nhìn mình trong gương cũng ngán ngẩm lắm chứ. Lâu lâu, có lúc rỗi rảnh, em lôi tập album chụp hồi LVD tổ chức năm 2002 ra xem, thấy bay giờ mình thay đổi nhiều lắm.  Em đang lặn lội đi tìm thuốc "trường sanh lão hoá chậm " đây , cố gắng níu kéo tuổi xuân lại, để còn đủ sức làm cho hết nhiệm kỳ HT đấy cô ơi ! Hic hic hic  Embarrassed Embarrassed Embarrassed , cô có thấy tội nghiệp cho em lắm không dzậy? Nếu thấy thì cô "để mắt" tìm kiếm người thay thế cho em trong năm tới cô nhé.

Khi nào có DVD, chúng em sẽ gửi xuống biếu các cô xem học trò các cô đang... quậy..

Kính cô. HN.

Em Hoàng Nga thương,
Giờ này mà đã kêu cô "để mắt" kiếm người HT mới !  Cô làm gì có quyền làm cái chuyện phản dân chủ ấy nhỉ, để các em bầu bán mí nhau chứ .   Vả lại, bàn dân thiên hạ LVD đang chờ xem BCH mới làm việc đây, hễ mà giỏi thì ....có chạy đi mô được, hì hì...
Cám ơn trước về cái DVD sẻ gửi tặng cô nhé.
Chúc em luôn vui mạnh .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #71 - 22. Jun 2010 , 10:35

Em Hoang Nga oi,
Nhung kenh TV ma em noi do , Co khong co. Thoi de cho doi DVD cua em goi tang vay.
Doc thu em viet cho Co NGoc Mai ma Co buon cươi , ngan ay tuoi ma da lo chuyen gia , con cac Co thi sao day !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #72 - 22. Jun 2010 , 10:37

Em Phương Tran oi ,
Co dong y voi em do , nu cươi cua Co Ngoc Mai trong tam hinh nay xinh that la xinh , giong nhu em be thay ngươi ta sap cho keo day !  Grin Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #73 - 22. Jun 2010 , 23:14

ngo_thi_van wrote on 22. Jun 2010 , 10:37:
Em Phương Tran oi ,
Co dong y voi em do , nu cươi cua Co Ngoc Mai trong tam hinh nay xinh that la xinh , giong nhu em be thay ngươi ta sap cho keo day !  Grin Grin Grin
Co Van

ha ha Cô Vân ơi..... lời Cô nói về nụ cười Cô Ngoc Mai em không dám gật đầu mà cũng không dám lắc đầu  Cheesy Grin Grin hoan hô những nụ cười xinh !!!!!!!

PTr
Back to top
« Last Edit: 22. Jun 2010 , 23:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #74 - 23. Jun 2010 , 09:00

Phuong_Tran wrote on 22. Jun 2010 , 23:14:
ha ha Cô Vân ơi..... lời Cô nói về nụ cười Cô Ngoc Mai em không dám gật đầu mà cũng không dám lắc đầu  Cheesy Grin Grin hoan hô những nụ cười xinh !!!!!!!

PTr

Phương Trần ơi,
Vậy là em không hiểu ý cô Vân rồi.  Này nhé, bây giờ nụ cười giống em bé được kẹo tức là thích ăn ngọt, mà bi chừ cô sợ tiểu đường thí mồ, ai mà dám ăn kẹo nữa.  Tiếng em bé còn ngụ ý mai này cô sẽ...già đi, rồi nụ cười sẽ...móm xọm, đó là cô Vân cảnh cáo thầy trò mình coi chừng mai mốt xấu xí, vậy nên bi chừ cứ phải cười nhiều thật nhiều vào.
Chắc em cũng hiểu những ý đó của cô Vân nên không dám gật mà cũng chẳng dám lắc vì sợ mích lòng cô giáo cũ chứ gì.
Hích hích, Cô Vân cũng thâm thuý lắm đó chứ Phương Trần nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 9
Send Topic In ra