Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 235407 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Dịch Thơ
Reply #870 - 03. Apr 2011 , 20:19

NgocDoa wrote on 03. Apr 2011 , 16:13:
Kính mời cả nhà thưởng thức slide show "An Ode To My Beloved Thanh Tâm" của Mạ Vân và bản dịch của các dịch...giả Cheesy
Xin click vào hình để download, open hoặc save.
Vì file quá lớn, mất gần 5' để download nên xin mọi người kiên nhẫn cho Wink
Cám ơn cô Vân và các dịch giả!
Cám ơn cô Thu đã liều mạng giao cho em làm slide show này!
Đặc biệt cám ơn mẹ con Đặng Mỹ đã giúp đỡ Đoá trong phần kỹ thuật để post PPs này lên diễn đàn
           thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Happy enjoy slide show! hoahong.gif

...

Kính thưa 3 cô cùng cả nhà ,
Em không cầm được sự xúc động đặc. biệt về slice show nầy.
  thanks.gif thumbup flower40 votay votay flower40
Cám ơn cô Vân ,cô Thu , cô Mai và những tài năng trân quý trong D Đ và Ngọc Đá , Đặng Mỹ cùng Tú đã bỏ bao nhiêu thì giờ và tình thân  thương nhớ chị Thiên thần t TT yêu dấu của chúng ta.
Cầu mong mọi sự an lành đến với tất cả , và em tin rằng , chị TT đang mĩm cười hạnh phúc bên kia thế giới, và hát khẻ bài " Trường làng tôi "...... Smiley
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #871 - 03. Apr 2011 , 20:22

thule wrote on 01. Apr 2011 , 22:19:
Em HMNâu ơi,

Sao lại có người nhiêù cảm hứng làm luôn một mạch 2 bài vâỵ  nhỉ? Cả hai bài đêù hay em a.  Cô thích mâý câu này cuả bài thứ nhất:

Trên giường ly biệt em nằm đó
Xác thân dù đau đớn rã rời
Vẫn an nhiên, môi cười rạng rỡ

Xót xa tôi nhỏ lệ ngậm ngùi
Chạnh lòng nhìn em gắng cười vui
Pha trò, hát những bài xưa cũ

nhưng cô cũng thích bài thứ hai hơn vì làm như cả bài có cái "flow" có cái liên tục trong lời thơ hay sao ấy.  Vâỵ mình chọn bài hai nhé.  Em xứng đáng được điểm plus rồi đó.

Kính thưa Cô Thu

Cô nhận xét về bài thơ của Nâu cũng giống ý của Choè quá , Cô cho điểm Plus còn Choè thì tặng hoa cho người được Cô khen nha Cô
Tặng Nâu nè
...

Cũng không quên tặng Cô nữa , vì Cô đã mở ra một game show về dịch thơ , cho cả nhóm tụi em có một sân chơi vô cùng thú vị

...

Kính chúc Cô luôn vui với nhóm học trò dịch thật dịch giả của Cô.

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #872 - 03. Apr 2011 , 20:29

Kính mời cả nhà thưởng thức slide show "An Ode To My Beloved Thanh Tâm" của Mạ Vân và bản dịch của các dịch...giả Cheesy
Đặc biệt cám ơn mẹ con Đặng Mỹ đã giúp đỡ Đoá trong phần kỹ thuật để post PPs này lên diễn đàn

...

Cám ơn chị Đoá , chị My và bé Khuê Tú đã hợp tác thành công và cho ra đời sản phẩm PPS "Nhớ chị Thanh Tâm " được trình bày rất đẹp và âm nhạc phong phú. Hy vọng chị sẽ nhận được giải " Nhà thiết kế " trong tương lai gần , vì chị đã thiết kế được nhiều hình ảnh đẹp , PPS hay , và nhiều trò chơi thú vị ( như ở bên GTNN ).

Thương tặng chị nè

...

Cũng không quên tặng My

...

Và Bé Tú

...

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #873 - 03. Apr 2011 , 22:02

...

Ngoc Đóa em oi ,
Co cam on cac em rat nhieu da lam dươc cai pps nay khong thua gi nhung ngươi ma Co da tung nhan dươc qua email , no con hay hon nua vi day la nhung tieng nac nghen ngao goi den cho Thanh Tam va day la mot pps " sống thực " voi tat ca moi ngươi trong Hoi chung ta .
Neu em lam the nao cho no cham lai mot ti thi that la hoan toan , vi Co doc nhung bai tho cua cac em dich khong cach nao het dươc , cu chua het la no da qua trang khac roi . Khong biet cac ban va cac em co bi nhu vay khong , hay tai toi doc qua cham?
Mot lan nua Co cam on cai cong cua cac em da lam dươc mot slide show that " hết sảy "
Co Van
Back to top
« Last Edit: 03. Apr 2011 , 22:04 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #874 - 03. Apr 2011 , 22:16

Hoạ Mi Nâu wrote on 03. Apr 2011 , 19:52:
Slide show bài thơ của Cô Vân và những bài dịch được chị Đoá trình bày, My và Khuê Tú cất công và post lên rất hay, quá đẹp.  Cám ơn hai chị và cháu Khuê Tú thật nhiều nhé.

hihi, Để My kể cho nghe công gì mà Đoá kể "công My từ sáng đến trưa" nhé.
Sáng thì chưa mở email  Grin
Đến trưa mới biêt Đoá cần My đổi nhạc từ mp3 sang wav vì pps chỉ chịu wav thội. Đoá bảo My đổi rồi cho nhạc vào luôn đi, My bảo để attach nhạc gửi lại cho Đoá vì My đang bận sửa soạn cơm khách. Thế là My cứ chạy vào bếp, chạy ra xem, mãi vẫn thấy attach chạy gì hoài chưa xọng. Tắt đi, attach lại, sao cũng mãi khg xong. Xem lại mới hay bài này đang từ 4MB ở mp3 nhảy lên 37MB ở wav, trong khi yahoo cho attachment nặng 10MB thôi, mà yahoo nó chẳng bảo gì cứ cho chạy cho mình đợi hoài  Roll Eyes
Lại gọi Đoá, bảo gửi cho Đoá ở YM nhé, Đoá bảo YM là gì, khg cóSmiley) ( lạy chúa tôi ) 
My kẹp cái phôn vào cổ, vừa gọt mấy củ hành, nuớcmắt tèm lem, vừa nhất định chỉ chỏ Đoá download YM, rồi mới chợt bật cười mình lẩm cẩm, vì embed nhạc vô thì đã xong lâu rồi.  Grin
Ấy vậy mà khg phải vậy, vì flle lớn, dài hơn 7 phút, lồng nhạc thành quá tải 50MB luôn.  Angry
Đang quạu thì con Tú tập võ về, nó làm nhỏ file nhạc lại còn phân nửa, mono  thôi.   Smiley

hihi, Chỉ có bài nhạc mà tại mình khg quen làm nên loay hoay thế đó.  Grin
Back to top
« Last Edit: 03. Apr 2011 , 22:21 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #875 - 03. Apr 2011 , 22:23

Đặng-Mỹ wrote on 03. Apr 2011 , 22:16:
hihi, Để My kể cho nghe công gì mà Đoá kể "công My từ sáng đến trưa" nhé.
Sáng thì chưa mở email  Grin
Đến trưa mới biêt Đoá cần My đổi nhạc từ mp3 sang wav vì pps chỉ chịu wav thội. Đoá bảo My đổi rồi cho nhạc vào luôn đi, My bảo để attach nhạc gửi lại cho Đoá vì My đang bận sửa soạn cơm khách. Thế là My cứ chạy vào bếp, chạy ra xem, mãi vẫn thấy attach chạy gì hoài chưa xọng. Tắt đi, attach lại, sao cũng mãi khg xong. Xem lại mới hay yahoo cho attachment nặng 10MB thôi, mà bài này đang từ 4MB ở mp3 nhảy lên 37MB ở wav.   Roll Eyes
Lại gọi Đoá, bảo gửi cho Đoá ở YM nhé, Đoá bảo YM là gì, khg cóSmiley) ( lạy chúa tôi ) 
My kẹp cái phôn vào cổ, vừa gọt mấy củ hành, nuớcmắt tèm lem, vừa nhất định chỉ chỏ Đoá download YM, rồi mới chợt bật cười mình lẩm cẩm, vì embed nhạc vô thì đã xong lâu rồi.  Grin
Ấy vậy mà khg phải vậy, vì flle lớn, dài hơn 7 phút, lồng nhạc thành quá tải 50MB luôn.  Angry
Đang quạu thì con Tú tập võ về, nó làm nhỏ file nhạc lại còn phân nửa, mono  thôi.   Smiley

hihi, Chỉ có bài nhạc mà tại mình khg quen làm nên loay hoay thế đó.  Grin

Nghe mợ kể mà thương mợ , mợ Đá và Tú....quá....
Thôi để nay mai gặp nhau , tặng quà..." để nhớ đời ", về vụ nầy  nhang.
Ráng chờ ,
Say
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #876 - 03. Apr 2011 , 22:41

Thưa Cô Thu ,

Em cho tài xế chờ sẵn khi nào Cô xem xong slideshow của chi Đóa thì Cô di ăn mừng SN của trò Choè nha Cô :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1270821603/63#63

xe-dua2

PTr
Back to top
« Last Edit: 03. Apr 2011 , 22:42 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #877 - 03. Apr 2011 , 22:42

tuy-van wrote on 03. Apr 2011 , 22:23:
Nghe mợ kể mà thương mợ , mợ Đá và Tú....quá....
Thôi để nay mai gặp nhau , tặng quà..." để nhớ đời ", về vụ nầy  nhang.
Ráng chờ ,
Say

hihi, quà gì mà nhớ đời làm ham quá  Smiley
Em biết mợ ưng cái gì nhất trong slideshow Đá làm rồi  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #878 - 03. Apr 2011 , 22:44

Đặng-Mỹ wrote on 03. Apr 2011 , 22:42:
hihi, quà gì mà nhớ đời làm ham quá  Smiley
Em biết mợ ưng cái gì nhất trong slideshow Đá làm rồi  Wink

Toàn là 1 màu tím không thôi phải không chị My  ???

Tí ăn cơm hớt  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #879 - 03. Apr 2011 , 22:46

ngo_thi_van wrote on 03. Apr 2011 , 22:02:
Ngoc Đóa em oi ,
Co cam on cac em rat nhieu da lam dươc cai pps nay khong thua gi nhung ngươi ma Co da tung nhan dươc qua email , no con hay hon nua vi day la nhung tieng nac nghen ngao goi den cho Thanh Tam va day la mot pps " sống thực " voi tat ca moi ngươi trong Hoi chung ta .
Neu em lam the nao cho no cham lai mot ti thi that la hoan toan , vi Co doc nhung bai tho cua cac em dich khong cach nao het dươc , cu chua het la no da qua trang khac roi . Khong biet cac ban va cac em co bi nhu vay khong , hay tai toi doc qua cham?
Mot lan nua Co cam on cai cong cua cac em da lam dươc mot slide show that " hết sảy "
Co Van

Dạ , Cô Vân nói đúng rồi đó chị Đóa ơi , em phải lật đật đọc thơ thì vừa vặn thời gian chứ nếu nhâm nhi hay ngâm nga một chút cũng không kịp đâu...

Tí PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #880 - 03. Apr 2011 , 22:53

ngo_thi_van wrote on 03. Apr 2011 , 22:02:
Ngoc Đóa em oi ,
Co Van

Kính thưa Cô,

Nếu Cô đọc khg kịp là lỗi tại em rồi, em sẽ sửa lại. Đoá đã làm kiểu để tuỳ người xem bấm vào sang trang, nhưng em lại khg thích, sửa lai và tăng thời gian lên ở những trang có nguyên bài thơ. Em đọc thử thấy được rồi. Để em thêm nữa. ạ.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #881 - 03. Apr 2011 , 22:58

Phuong_Tran wrote on 03. Apr 2011 , 22:44:
Toàn là 1 màu tím không thôi phải không chị My  ???

Tí ăn cơm hớt  Cheesy Grin

haha, Lanh quá,  đoán mò ha Smiley)
Chưa chính xác  Cool
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #882 - 03. Apr 2011 , 23:19

Đặng-Mỹ wrote on 03. Apr 2011 , 22:53:
Kính thưa Cô,

Nếu Cô đọc khg kịp là lỗi tại em rồi, em sẽ sửa lại. Đoá đã làm kiểu để tuỳ người xem bấm vào sang trang, nhưng em lại khg thích, sửa lai và tăng thời gian lên ở những trang có nguyên bài thơ. Em đọc thử thấy được rồi. Để em thêm nữa. ạ.

Chị ơi ,

Như vậy làm theo kiểu " tùy người " hay hơn chị à , làm em vừa đọc slideshow vừa ... chạy theo đó  , sợ bị chị  bỏ lại bơ vơ ghê Cheesy Grin

Em thích vừa đọc vừa nhâm nhi thưởng thức hơn

Chị ơi ,
gửi bằng email nặng quá khg gửi đi được , có chuyển sang YouTube được khg chị  ? dễ xem hơn

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #883 - 03. Apr 2011 , 23:21

Đặng-Mỹ wrote on 03. Apr 2011 , 22:58:
haha, Lanh quá,  đoán mò ha Smiley)
Chưa chính xác  Cool

Vậy thì Tí bí lù rồi ... Cool Cool

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #884 - 03. Apr 2011 , 23:27

Phuong_Tran wrote on 03. Apr 2011 , 23:19:
Chị ơi ,

Như vậy làm theo kiểu " tùy người " hay hơn chị à , làm em vừa đọc slideshow vừa ... chạy theo đó  , sợ bị chị  bỏ lại bơ vơ ghê Cheesy Grin

Em thích vừa đọc vừa nhâm nhi thưởng thức hơn

Chị ơi ,
gửi bằng email nặng quá khg gửi đi được , có chuyển sang YouTube được khg chị  ? dễ xem hơn

Diều copy link này ở d/d gửi đi để người ta xem chứ Diều download xuống máy rồi gửi đi thì khg được vì nặng quá  Smiley
Ý kiến upload lên  youtube rất hay votay vì mọingười dễ xem và nhất là khg phải upload vào kho của mình cho nặng. Smiley 
Chắc có cách chứ,  My nghĩ hoặc  chuển nguyên PPS thành video (My chưa biết làm sao), hoặc Diều download xuống máy, mở nó ra ở dạng ppt, để lấy từng slide nhuư Diều đã upload bài hát với hình hôm nọ đó.
Có nút back ở bên tráí, phía dưới, để mình đọc chưa kịp thì bấm vào  Smiley
Back to top
« Last Edit: 04. Apr 2011 , 00:29 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 284
Send Topic In ra