Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32286 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #90 - 16. Oct 2010 , 21:10

Co thương,

Hom nay gap chi KQ va may co, that la cam dong, nhung em khong co mang may hinh theo, vi biet the nao cung co may anh cua cô hỗ trợ. Em dang chờ doi hinh cua cô post len dien dan day co ạ Chang biet cô ra ve luc may gio. Co va co Van co phai cho thay Khang den lau khong? Em con phai ban di cho va Cóstco voi me cua em nen em ve den nha cung da gan 6 gio chieu roi thua co. Chuc co mot dem an giac khong phai uông thuốc cholesterol co nhe.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #91 - 17. Oct 2010 , 21:58

Hoa Hạ wrote on 16. Oct 2010 , 21:10:
Co thương,

Hom nay gap chi KQ va may co, that la cam dong, nhung em khong co mang may hinh theo, vi biet the nao cung co may anh cua cô hỗ trợ. Em dang chờ doi hinh cua cô post len dien dan day co ạ Chang biet cô ra ve luc may gio. Co va co Van co phai cho thay Khang den lau khong? Em con phai ban di cho va Cóstco voi me cua em nen em ve den nha cung da gan 6 gio chieu roi thua co. Chuc co mot dem an giac khong phai uông thuốc cholesterol co nhe.

Hoa Hạ thương,
Em mà chờ cô post hình thì chắc còn lâu lắm vì cô chưa học tới mục này, hì hì... Nhưng nếu có tấm nào đẹp thì em có muốn cô rửa tặng em không, cô sẵn sàng ra Cotsco, và lấy hình cho em mấy hồi, vì ảnh nào của em cũng xinh tươi cả, chịu chưa nào?
Trưa qua khi cô và cô Vân vừa ra cửa thì thầy Khang cũng vừa đến, thế là tan hàng sớm hơn dự định.
Cô cũng chạy thẳng về đến nhà thì mệt nhoài, phải nằm nghỉ cả tiếng mới tỉnh lại được đó.  Nhưng rồi khi xem hình lại nhớ buổi họp mặt rất cảm động và nặng nghĩa thầy trò của chúng ta.
Thương các em nhiều lắm,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #92 - 18. Oct 2010 , 10:15

Cô Mai kính ,
Em xem hình Cô và Cô Vân gặp gỡ các Chị ở Cali thật vui mà tiếc vô cùng vì đã không gặp được Cô lần em sang Cali vừa qua. Có 1 thân mà phải xẻ từng miếng , ngày nào em cũng ở ngoài đường ,đi thăm bà con nội ngoại , tiệc tùng. Em quyết định lần tới phải gặp được Cô bằng mọi giá Smiley
Cô ơi , lần họp mặt ở Van , Cô có hát không? Em chờ hoài mà hong thấy các Chị post lên D Đ. Sắp tới lại có họp mặt ở Cali vui quá Cô hở. Em kính chúc Cô luôn vui tươi , khoẻ mạnh. Em NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #93 - 18. Oct 2010 , 18:05

Nga Lucia wrote on 18. Oct 2010 , 10:15:
Cô Mai kính ,
Em xem hình Cô và Cô Vân gặp gỡ các Chị ở Cali thật vui mà tiếc vô cùng vì đã không gặp được Cô lần em sang Cali vừa qua. Có 1 thân mà phải xẻ từng miếng , ngày nào em cũng ở ngoài đường ,đi thăm bà con nội ngoại , tiệc tùng. Em quyết định lần tới phải gặp được Cô bằng mọi giá Smiley
Cô ơi , lần họp mặt ở Van , Cô có hát không? Em chờ hoài mà hong thấy các Chị post lên D Đ. Sắp tới lại có họp mặt ở Cali vui quá Cô hở. Em kính chúc Cô luôn vui tươi , khoẻ mạnh. Em NgaLN

Nga thương,
Ừ thì lần tới gặp, nhớ ghi vào sổ nghe em, kẻo rồi lại bị nhiều người níu kéo quá mà quên đi cô giáo cũ kỹ này .
Cô mới đang sắp sửa thâu bài hát thôi, đâu đã gửi bài nào ra trình làng mà Nga đợi .  Bao giờ cất được gánh lười, gánh ngại thì lúc đó làm cái chi chi cũng mau mắn cả.  Thế bao giờ có bài hát thì cô gửi cho em nhé, rồi em post dùm cô có được hay chăng?
Cái hình mới này của em cô thích lắm đó, trông em tươi trẻ và khoẻ mạnh ghê nơi.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #94 - 18. Oct 2010 , 18:49

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Oct 2010 , 21:58:
Hoa Hạ thương,
Em mà chờ cô post hình thì chắc còn lâu lắm vì cô chưa học tới mục này, hì hì... Nhưng nếu có tấm nào đẹp thì em có muốn cô rửa tặng em không, cô sẵn sàng ra Cotsco, và lấy hình cho em mấy hồi, vì ảnh nào của em cũng xinh tươi cả, chịu chưa nào?
Trưa qua khi cô và cô Vân vừa ra cửa thì thầy Khang cũng vừa đến, thế là tan hàng sớm hơn dự định.
Cô cũng chạy thẳng về đến nhà thì mệt nhoài, phải nằm nghỉ cả tiếng mới tỉnh lại được đó.  Nhưng rồi khi xem hình lại nhớ buổi họp mặt rất cảm động và nặng nghĩa thầy trò của chúng ta.
Thương các em nhiều lắm,
Cô Ngọc Mai

Dạ em dau dam lam phien cô nhu the , nhung nho ND post hinh len ma em thay cô trò minh dep lão quá cô nhỉ. The la em da co hinh chup rieng voi cac cô va voi thay Dương roi, thich ghe dị
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #95 - 19. Oct 2010 , 11:46

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Oct 2010 , 18:05:
Nga thương,
Ừ thì lần tới gặp, nhớ ghi vào sổ nghe em, kẻo rồi lại bị nhiều người níu kéo quá mà quên đi cô giáo cũ kỹ này .
Cô mới đang sắp sửa thâu bài hát thôi, đâu đã gửi bài nào ra trình làng mà Nga đợi .  Bao giờ cất được gánh lười, gánh ngại thì lúc đó làm cái chi chi cũng mau mắn cả.  Thế bao giờ có bài hát thì cô gửi cho em nhé, rồi em post dùm cô có được hay chăng?
Cái hình mới này của em cô thích lắm đó, trông em tươi trẻ và khoẻ mạnh ghê nơi.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính Cô ,
nghe Cô khen hình mới của em , em vui quá . Hình nầy chụp ở Arizona lần đi chơi vừa rồi  đó Cô . Em cũng không nhớ là P. Tần hay là Anh Dũng ( Ông xã của chị Thu B ) đã chụp cho em .
Em cứ tưởng là vừa rồi ở Van Cô có hát và các chị có thâu lại . Vậy tháng 11 nầy ở Cali họp mặt Cô có hát không ? Khi nào Cô hát , Cô gửi cho em nha . Em tìm hình thật đẹp hợp với bài Cô hát và post lên cho Cô .
Chắc chắn là lần tới dù hong có ai đi cùng em cũng sẽ mình ên tới thăm Cô . Em nói thiệt đó , em không có quên đâu . Em kính thăm Cô. Nga LN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #96 - 19. Oct 2010 , 23:01

Nga Lucia wrote on 19. Oct 2010 , 11:46:
Kính Cô ,
nghe Cô khen hình mới của em , em vui quá . Hình nầy chụp ở Arizona lần đi chơi vừa rồi  đó Cô . Em cũng không nhớ là P. Tần hay là Anh Dũng ( Ông xã của chị Thu B ) đã chụp cho em .
Em cứ tưởng là vừa rồi ở Van Cô có hát và các chị có thâu lại . Vậy tháng 11 nầy ở Cali họp mặt Cô có hát không ? Khi nào Cô hát , Cô gửi cho em nha . Em tìm hình thật đẹp hợp với bài Cô hát và post lên cho Cô .
Chắc chắn là lần tới dù hong có ai đi cùng em cũng sẽ mình ên tới thăm Cô . Em nói thiệt đó , em không có quên đâu . Em kính thăm Cô. Nga LN

Nga thương,
Đúng ra thì cô chỉ nên hát tài tử để vui chơi với bạn bè và các em thôi .  Vì vậy nên mới muốn thâu ít bản để làm "kỹ nghệ" cho con cháu.  Còn hát trình diễn thì chắc là khó hơn, vì mình đã già rồi còn gì ?  Nhưng mà hát cho Nga và Mạ Vân thì cứ thoải mái thôi, đâu có ngại ngùng gì .
À còn vụ hình cá nhân thì cô cũng muốn bắt chước em tìm một cái mới, mặc áo dài đàng  hoàng cho nó giống cô giáo mí được .
Cám ơn em trước vì sẽ có việc phải nhờ đó .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #97 - 22. Oct 2010 , 09:24

Thưa Cô Ngọc Mai,

Em Tivi LVD 79 loăng quăng trong diễn đàn được một tuần, hôm nay mới vào đây chào Cô thật hư quá ạ. Thật ra là em không biết vào... phòng nào của Lều Văn mới tìm gặp được Cô, nhưng hôm nay em nhận ra là Cô vẫn thuờng vào đây nên em mạnh dạn "Tốc tốc tốc" đó ạ  Tongue

Bây giờ nhắm mắt lại em có thể hình dung rõ ràng khuôn mặt của các Thầy Cô như thể nào, thật là gần gũi như em từng là học trò cũ của mỗi thầy cô vậy đó. Có lẽ nhờ em cứ chui vào đây và đọc rỉ rả tâm tình của Thầy Cô trong này!

Em chúc Cô một cuối tuần thật vui nha Cô,
Tường Vân

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #98 - 22. Oct 2010 , 10:16

Ti Vi wrote on 22. Oct 2010 , 09:24:
Thưa Cô Ngọc Mai,

Em Tivi LVD 79 loăng quăng trong diễn đàn được một tuần, hôm nay mới vào đây chào Cô thật hư quá ạ. Thật ra là em không biết vào... phòng nào của Lều Văn mới tìm gặp được Cô, nhưng hôm nay em nhận ra là Cô vẫn thuờng vào đây nên em mạnh dạn "Tốc tốc tốc" đó ạ  Tongue

Bây giờ nhắm mắt lại em có thể hình dung rõ ràng khuôn mặt của các Thầy Cô như thể nào, thật là gần gũi như em từng là học trò cũ của mỗi thầy cô vậy đó. Có lẽ nhờ em cứ chui vào đây và đọc rỉ rả tâm tình của Thầy Cô trong này!

Tường Vân

Cô Mai và TV 2 thân mến ,
Hi..hi.., bây giờ cô Mai có thêm TV 2 nữa đó.
Chúc mừng Tv 2 đã mạnh dạn vào căn nhà ấm cúng của cô Mai.
Hy vọng cuối tuần nầy , con cọp con sẽ gặp bn Mai , và tha hồ nhõng nhẽo , ai ai cũng vui và nhiều hạnh phúc.
Em TV 1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #99 - 22. Oct 2010 , 13:07

Ti Vi wrote on 22. Oct 2010 , 09:24:
Thưa Cô Ngọc Mai,

Tường Vân

TV2 thương,
Ngần ấy bài của cô trong Lều Văn, em cứ vào xem đến bài nào thì bấm bài ấy, viết cho cô rồi cô sẽ trả lời cho em. 
Em yết hình con Cọp, vậy cô cho em thêm tên thứ nhì là Con Cọp Lớn ( vì cô đã có con cọp con là cháu nội cưng của cô rồi).   Nếu em chịu tên này thì cô cũng sẽ cưng em... thứ nhì, sau cọp con của cô đó.
Cô rất vui được đón em vào Lều .  Mong em năng vào đây mà chuyện trò với cô, em nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #100 - 23. Oct 2010 , 12:31

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Oct 2010 , 13:07:
TV2 thương,
Ngần ấy bài của cô trong Lều Văn, em cứ vào xem đến bài nào thì bấm bài ấy, viết cho cô rồi cô sẽ trả lời cho em. 
Em yết hình con Cọp, vậy cô cho em thêm tên thứ nhì là Con Cọp Lớn ( vì cô đã có con cọp con là cháu nội cưng của cô rồi).   Nếu em chịu tên này thì cô cũng sẽ cưng em... thứ nhì, sau cọp con của cô đó.
Cô rất vui được đón em vào Lều .  Mong em năng vào đây mà chuyện trò với cô, em nhé.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa cô,

Em vui lắm ạ, nếu dễ vậy em sẽ làm đúng như cô hướng dẫn mỗi khi em được đọc tâm tình của cô.
Em cũng xin nhận gấp tên mới để được cô "cưng" thứ nhì ạ. Em có con cọp nhỏ 11 tuổi, sanh bên này mà cọp... chanh cốm không kém gì mấy bạn của má nó ngày xưa  Tongue
Em thương chúc Thầy Cô trọn ngày thứ bảy và chủ nhật an vui.

Cọp lớn của Cô  Kiss
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #101 - 24. Oct 2010 , 09:49

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Oct 2010 , 23:01:
Nga thương,
Đúng ra thì cô chỉ nên hát tài tử để vui chơi với bạn bè và các em thôi .  Vì vậy nên mới muốn thâu ít bản để làm "kỹ nghệ" cho con cháu.  Còn hát trình diễn thì chắc là khó hơn, vì mình đã già rồi còn gì ?  Nhưng mà hát cho Nga và Mạ Vân thì cứ thoải mái thôi, đâu có ngại ngùng gì .
À còn vụ hình cá nhân thì cô cũng muốn bắt chước em tìm một cái mới, mặc áo dài đàng  hoàng cho nó giống cô giáo mí được .
Cám ơn em trước vì sẽ có việc phải nhờ đó .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Em cung dang trong ngong dươc nghe co hat live vao ngay hop mat nam nay nè. A, ma tui em se co rehearsal vao ngay thu bay 13 voi anh keyboard chang biet co có muôn nghe tui em tap dot khong ạ
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #102 - 24. Oct 2010 , 09:56

Ti Vi wrote on 23. Oct 2010 , 12:31:
Thưa cô,

Em vui lắm ạ, nếu dễ vậy em sẽ làm đúng như cô hướng dẫn mỗi khi em được đọc tâm tình của cô.
Em cũng xin nhận gấp tên mới để được cô "cưng" thứ nhì ạ. Em có con cọp nhỏ 11 tuổi, sanh bên này mà cọp... chanh cốm không kém gì mấy bạn của má nó ngày xưa  Tongue
Em thương chúc Thầy Cô trọn ngày thứ bảy và chủ nhật an vui.

Cop Lớn thương,
Vậy thì tốt, mừng em cùng họ nhà cọp.  Thấy em hay vào DD, cô vui lắm.
Còn ông xã của cô  thì đã mất trong trại "cải tạo" rồi, nên TV2 chỉ cần chúc 1 mình cô thôi nhé .   
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #103 - 29. Oct 2010 , 08:02

tuy-van wrote on 22. Oct 2010 , 10:16:
Cô Mai và TV 2 thân mến ,
Hi..hi.., bây giờ cô Mai có thêm TV 2 nữa đó.
Chúc mừng Tv 2 đã mạnh dạn vào căn nhà ấm cúng của cô Mai.
Hy vọng cuối tuần nầy , con cọp con sẽ gặp bn Mai , và tha hồ nhõng nhẽo , ai ai cũng vui và nhiều hạnh phúc.
Em TV 1

Tuý Vân thương,
Mấy hôm nay đi đâu mà không thấy ghé vào lều vậy ta?  Cô đùa tí thôi, chớ em là một trong những người chăm lo thăm hỏi thầy cô và bạn bè nhiều nhất.
Bây giờ lại tới con trai nhõng nhẽo nữa, mẹ TV tha hồ mà chiều nhé.  Còn cô thì mấy tuần này mải đi văn nghệ nên cũng ít được gặp con cọp con .  Bây giờ nó đã biết bò, ăn bánh Lu và vỗ tay rồi .  Trẻ con lớn nhanh thật, và nó càng lớn thì càng có nhiều trò chơi riêng, chẳng mấy chốc mà mình bị ra rìa đâu nhỉ?
Cô chúc em và cả nhà luôn vui mạnh .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #104 - 29. Oct 2010 , 09:50

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Oct 2010 , 08:02:
Tuý Vân thương,
Mấy hôm nay đi đâu mà không thấy ghé vào lều vậy ta?  Cô đùa tí thôi, chớ em là một trong những người chăm lo thăm hỏi thầy cô và bạn bè nhiều nhất.
Bây giờ lại tới con trai nhõng nhẽo nữa, mẹ TV tha hồ mà chiều nhé.  Còn cô thì mấy tuần này mải đi văn nghệ nên cũng ít được gặp con cọp con .  Bây giờ nó đã biết bò, ăn bánh Lu và vỗ tay rồi .  Trẻ con lớn nhanh thật, và nó càng lớn thì càng có nhiều trò chơi riêng, chẳng mấy chốc mà mình bị ra rìa đâu nhỉ?
Cô chúc em và cả nhà luôn vui mạnh .
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai ,
Em đã ghé thăm cô từ ngày 22 đến nay, bây giờ mới được cô hồi âm.....mừng ơi là mừng, mặc dù em đợi mãi nên " cái cổ em hơi dài ra 1 chút đấy cô ạ....
Lúc nào em cũng trân quý tình thầy cô trò chúng ta , mong rằng càng ngày càng thêm thân thương nhang cô.
Nghe cô đi văn nghệ mà em vui lây , như vậy mới thấy mình tươi trẻ hoài đấy cô ạ.
Con cọp con năm nay chắc mặc quần áo hóa trang xinh nhất. Em nhớ con gái thứ 2 của em lúc còn nhỏ , đi thi Halloween đậu hạng nhất...vì mặc áo trắng thiên thần , với đôi cánh do chính tay em làm....Bi giờ tới phiên Alex...bao nhiêu bộ đồ đang chờ sằn để đi parties.
Kính chúc cô luôn hạnh phúc và em cũng mới chào cô bên trang nhà của Mạ Vân đấy.
Em TV1
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 19
Send Topic In ra