Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32223 times)
kyqua
Full Member

Sài Gòn
Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #105 - 29. Oct 2010 , 13:18

KÍnh cô Ngọc Mai !
  Học trò cô  đã về SGòn, nhớ  lại chuyện thày trò  ta hội ngộ như một giấc mơ đẹp, với tất cả  hồn nhiên của  thưở  còn ở ngôi trường thân yêu của mình.
   Lúc quyết định đổi lịch bay để  đến thăm thày cô rồi, em mới nhớ  bao nhiêu khó khăn khi  ở  Nam Cali không đây 3 ngày,  mà chỉ báo trước vài ngày mà muốn  gặp nhau - dù cùng tiểu bang -...
  Vậy mà  ...  nơi đó em đã  gặp và nhận được tình cảm nồng thắm của người thày và bạn hữu LVD... Em sẽ ghi nhớ mãi hình ảnh và cảm giác hạnh phúc  bên nhau và cầu mong có dịp gặp lại thày cô và các bạn - dù ở VN. -
   Ngay bửa tiệc  em muốn nói với *chúng ta * cái này... mà mắc nghe mọi người nói vui quá , bây giờ em nghĩ lại  chỉ nói nhỏ với cô trước là ..an toàn cô há ! hih!
  Kính mong cô luôn an lành !
K   
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #106 - 29. Oct 2010 , 13:43

Hoa Hạ wrote on 24. Oct 2010 , 09:49:
Em cung dang trong ngong dươc nghe co hat live vao ngay hop mat nam nay nè. A, ma tui em se co rehearsal vao ngay thu bay 13 voi anh keyboard chang biet co có muôn nghe tui em tap dot khong ạ

Hoa Hạ ơi,
Rehearsal ở nơi mô vậy?  Cô cũng muốn đến nghe lắm nhưng nếu xa quá thì đành chịu thua.  Mà có lẽ để đến phút chót mới biết cho nó ngạc nhiên và thích thú phải không em?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #107 - 29. Oct 2010 , 13:49

kyqua wrote on 29. Oct 2010 , 13:18:
   KÍnh cô Ngọc Mai !
  Học trò cô  đã về SGòn, nhớ  lại chuyện thày trò  ta hội ngộ như một giấc mơ đẹp, với tất cả  hồn nhiên của  thưở  còn ở ngôi trường thân yêu của mình.
   Lúc quyết định đổi lịch bay để  đến thăm thày cô rồi, em mới nhớ  bao nhiêu khó khăn khi  ở  Nam Cali không đây 3 ngày,  mà chỉ báo trước vài ngày mà muốn  gặp nhau - dù cùng tiểu bang -...
  Vậy mà  ...  nơi đó em đã  gặp và nhận được tình cảm nồng thắm của người thày và bạn hữu LVD... Em sẽ ghi nhớ mãi hình ảnh và cảm giác hạnh phúc  bên nhau và cầu mong có dịp gặp lại thày cô và các bạn - dù ở VN. -
   Ngay bửa tiệc  em muốn nói với *chúng ta * cái này... mà mắc nghe mọi người nói vui quá , bây giờ em nghĩ lại  chỉ nói nhỏ với cô trước là ..an toàn cô há ! hih!
  Kính mong cô luôn an lành !
K   

Kỳ Quá thương,
Ừ mà hôm gặp em vui thật .  Cô thấy nụ cười của em thật rạng rỡ và đầy hạnh phúc, và tất cả đều đến với nhau với biết bao thân tình .  Cô Vân thì đến từ xa nhất mà mọi người đều rất mừng vì Thầy đã lái xe trở lại em nhỉ.
Thôi bây giờ Kỳ Quá cứ ngắm hình cho đỡ...Kỳ đi .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #108 - 29. Oct 2010 , 13:57

tuy-van wrote on 29. Oct 2010 , 09:50:
Kính thưa cô Mai ,
Em đã ghé thăm cô từ ngày 22 đến nay, bây giờ mới được cô hồi âm.....mừng ơi là mừng, mặc dù em đợi mãi nên " cái cổ em hơi dài ra 1 chút đấy cô ạ....
Lúc nào em cũng trân quý tình thầy cô trò chúng ta , mong rằng càng ngày càng thêm thân thương nhang cô.
Nghe cô đi văn nghệ mà em vui lây , như vậy mới thấy mình tươi trẻ hoài đấy cô ạ.
Con cọp con năm nay chắc mặc quần áo hóa trang xinh nhất. Em nhớ con gái thứ 2 của em lúc còn nhỏ , đi thi Halloween đậu hạng nhất...vì mặc áo trắng thiên thần , với đôi cánh do chính tay em làm....Bi giờ tới phiên Alex...bao nhiêu bộ đồ đang chờ sằn để đi parties.
Kính chúc cô luôn hạnh phúc và em cũng mới chào cô bên trang nhà của Mạ Vân đấy.
Em TV1

TV 1 thương,
Cô rất chăm biên thư nhưng lâu lâu cũng bỏ sót một lá .  Và biết ngay là thể nào cũng có người giận hổng thèm nói chiệng mí cô .  Nhưng mà rồi cô cũng thấy thiêu thiếu thế nào ấy và đã soát lại để...sửa sai, nên vẫn có khối người bạn thơ đến với mình TV ạ .
Cô đã mua một bộ đồ cọp năm đầu tiên cho con cọp con rồi .  Nó mặc vào thấy ghét lắm cơ em ơi, và mẹ nó đã quay phim cho nó rồi .  BN cũng nhớ mua cho Alex kẻo nó buồn đó nhe.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #109 - 29. Oct 2010 , 20:20

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Oct 2010 , 13:57:
TV 1 thương,
Cô rất chăm biên thư nhưng lâu lâu cũng bỏ sót một lá .  Và biết ngay là thể nào cũng có người giận hổng thèm nói chiệng mí cô .  Nhưng mà rồi cô cũng thấy thiêu thiếu thế nào ấy và đã soát lại để...sửa sai, nên vẫn có khối người bạn thơ đến với mình TV ạ .
Cô đã mua một bộ đồ cọp năm đầu tiên cho con cọp con rồi .  Nó mặc vào thấy ghét lắm cơ em ơi, và mẹ nó đã quay phim cho nó rồi .  BN cũng nhớ mua cho Alex kẻo nó buồn đó nhe.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai kính mến ,
Không ai dám giận cô đâu , chỉ sợ cô không có thì giờ đấy thôi.
Em thích xem hình con cọp con lắm , hy vọng nay mai sẽ được xem video của bé....hi.hi.
Thật buồn cười , năm nay em và mẹ Alex mua cùng 1 kiểu , chỉ khác màu mà thôi. Alex có đến 4 bộ tất cả , bên nội ngoại tha hồ mà nuông chìu , chỉ phiền 1 nổi là Alex không thích mặc lâu , không thích đội nón...
  Để  rút kinh nghiệm , bn Mai, ba me bé  nên làm cái gì thì tùy ý lúc bé còn nhỏ , nay mai biết chạy ,biết nhiều thứ đồ chơi , không thèm ngồi 1 chổ cho mình chụp hình và làm theo ý....chán ghê....
Kính chúc cô cuối tuần thật đầm ấm.
Trân kính
Em Tv1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #110 - 30. Oct 2010 , 08:24

tuy-van wrote on 29. Oct 2010 , 20:20:
Cô Mai kính mến ,
Không ai dám giận cô đâu , chỉ sợ cô không có thì giờ đấy thôi.
Em thích xem hình con cọp con lắm , hy vọng nay mai sẽ được xem video của bé....hi.hi.
Thật buồn cười , năm nay em và mẹ Alex mua cùng 1 kiểu , chỉ khác màu mà thôi. Alex có đến 4 bộ tất cả , bên nội ngoại tha hồ mà nuông chìu , chỉ phiền 1 nổi là Alex không thích mặc lâu , không thích đội nón...
  Để  rút kinh nghiệm , bn Mai, ba me bé  nên làm cái gì thì tùy ý lúc bé còn nhỏ , nay mai biết chạy ,biết nhiều thứ đồ chơi , không thèm ngồi 1 chổ cho mình chụp hình và làm theo ý....chán ghê....
Kính chúc cô cuối tuần thật đầm ấm.
Trân kính
Em Tv1

TV1 thương,
Hôm nay lai cuối tuần tồi, một tuần lễ qua mau quá cơ em nhỉ .  Trẻ con thì nô nức với Halloween vì được hoá trang và theo người lớn đi xin kẹo .  Những năm đầu mới qua đây cô còn mua sẵn kẹo để phân phát .  Còn bây giờ thì...đi trốn. 
Riêng năm nay có bạn rủ đi ăn tiệc gây quỹ và nghe Phương Dung hát trước khi xuống tóc đi tu.
Mỗi khi nghe có người nào đi tu thì cô lại liên tưởng đến câu:  "Thứ nhất tu tại gia, thứ nhì tại chợ, thứ ba tại chùa" vì ở nhà thì làm gì có không khí tu hành mà chỉ nhan nhản những cám dỗ, chẳng hạn cái computer mình đang ngồi trước đây em nhỉ .
Cô chúc em cuối tuần nhiều an vui và hạnh phúc .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #111 - 31. Oct 2010 , 11:24

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Oct 2010 , 08:24:
TV1 thương,
Hôm nay lai cuối tuần tồi, một tuần lễ qua mau quá cơ em nhỉ .  Trẻ con thì nô nức với Halloween vì được hoá trang và theo người lớn đi xin kẹo .  Những năm đầu mới qua đây cô còn mua sẵn kẹo để phân phát .  Còn bây giờ thì...đi trốn. 
Riêng năm nay có bạn rủ đi ăn tiệc gây quỹ và nghe Phương Dung hát trước khi xuống tóc đi tu.
Mỗi khi nghe có người nào đi tu thì cô lại liên tưởng đến câu:  "Thứ nhất tu tại gia, thứ nhì tại chợ, thứ ba tại chùa" vì ở nhà thì làm gì có không khí tu hành mà chỉ nhan nhản những cám dỗ, chẳng hạn cái computer mình đang ngồi trước đây em nhỉ .
Cô chúc em cuối tuần nhiều an vui và hạnh phúc .
Thân,
Cô Ngọc Mai    

CO MAI MẾN KÍNH ,
pansyvang tulipvang maivang2 hoa_vang1 maivang_22 nong_hoi nong_hoi Drinkinj Drinkinj Drinkinj flower40 flower40 flower40 band4

EM MANG HOA VANG CUA MUA THU VAO CHO PHONG CÔ MAI THEM TƯƠI VUI VA DAM AM TRONG NGAY HALLOWEEN NAM NAY NHANG CỌ
CO CA ALEX TANG HOA CHO BA MAI VA CO BE COP CON NUA DO..HI.HI.
CAM ON CO DA TRA BAI..Y QUEN " TRA LOI  "NHANH CHONG. HY VONG CO TRO MINH CO DIP TAM SU NHIEU HỢN.

2 BC ALEX
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #112 - 31. Oct 2010 , 23:30

tuy-van wrote on 31. Oct 2010 , 11:24:
CO MAI MẾN KÍNH ,
pansyvang tulipvang maivang2 hoa_vang1 maivang_22 nong_hoi nong_hoi Drinkinj Drinkinj Drinkinj flower40 flower40 flower40 band4

EM MANG HOA VANG CUA MUA THU VAO CHO PHONG CÔ MAI THEM TƯƠI VUI VA DAM AM TRONG NGAY HALLOWEEN NAM NAY NHANG CỌ
CO CA ALEX TANG HOA CHO BA MAI VA CO BE COP CON NUA DO..HI.HI.
CAM ON CO DA TRA BAI..Y QUEN " TRA LOI  "NHANH CHONG. HY VONG CO TRO MINH CO DIP TAM SU NHIEU HỢN.

2 BC ALEX

TV thương,
Hai bc dem nay co vui không?  Chắc là Alex xin dươc nhieu keo lam nhung khong dam an dau, vi so co bo thuốc độc đó.
Vay là tháng 11 lại tới rồi em nhỉ, rồi Giáng sinh, rồi Tết.  Ôi sao mà một năm đi cái vèo đã hết mất rồi em nhỉ.
Thôi cô trò mình cứ sống vui em nhé.
Cám ơn đã bưng hoa vào lều cho cô.
Thân,
Cô ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 01. Nov 2010 , 08:20

Cô ơi,
Vào trang Sinh Hoat cua Hoi để xem talk show cô nhẹ
em Lan
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #114 - 01. Nov 2010 , 11:26

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Oct 2010 , 23:30:
TV thương,
Hai bc dem nay co vui không?  Chắc là Alex xin dươc nhieu keo lam nhung khong dam an dau, vi so co bo thuốc độc đó.
Vay là tháng 11 lại tới rồi em nhỉ, rồi Giáng sinh, rồi Tết.  Ôi sao mà một năm đi cái vèo đã hết mất rồi em nhỉ.
Thôi cô trò mình cứ sống vui em nhé.
Cám ơn đã bưng hoa vào lều cho cô.
Thân,
Cô ngọc Mai

Kính thưa cô Mai ,
Vâng , chúng ta cứ sống vui khoẻ , ngày nào hay ngày nấy là nhất cô nhé.
Em vui khi thấy thầy cô Thu đã gặp các chị LVD , Chích Choè , P. Tr tại Vn rồi đó cô. Thầy cô chụp hình chung với các học trò , trông trẻ như chị em, và hình thầy cô chụp chung , hạnh phúc như cặp vợ chồng....son đấy ạ.
Kính chúc quý thầy cô và cả nhà 1 tuần lể mới , 1 tháng 11 đầy ấp sự an lành mọi ngày.
Mi mi con cọp con dùm em nhang cô. Cám ơn cô.
Em Tv 1
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #115 - 01. Nov 2010 , 19:40

Thưa Cô Mai!
Cô đi chơi về đã khoẻ hẳn chưa? Và có lên lịch cho...chuyến tới???  Grin
Hôm trước em có viết hỏi thăm Cô nhưng chắc Cô không đọc, giờ em rinh lại vào nhà Cô 

Phương Tần wrote on 10. Oct 2010 , 20:03:
Thưa Cô Mai! Khi nghe tin Cô đi Houston, bạn em (cùng lớp) ở Houston cứ đòi em xuống đó dẫn nó ra mắt Cô, nhưng em lại đi Cali, và em biết Cô qua Houston cũng không có thì giờ rãnh, nó cứ tiếc hoài...
Em nghe có chuyện hẹn hò về Hội Hoa Đào năm tới nữa đó Cô ... Wink

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #116 - 01. Nov 2010 , 20:22

Phương Tần wrote on 01. Nov 2010 , 19:40:
Thưa Cô Mai!
Cô đi chơi về đã khoẻ hẳn chưa? Và có lên lịch cho...chuyến tới???  Grin
Hôm trước em có viết hỏi thăm Cô nhưng chắc Cô không đọc, giờ em rinh lại vào nhà Cô 

...

Phương Tần thương,
Đang chưa biết lên lịch đi đâu thì nghe có Hội Hoa Đào sang năm.  Thế thì phải ghi danh ưu tiên để có dịp vui đùa với các em bến đó mới được .  Cô Thu lại tha hồ mà "xả nước cứu thân" các em nhỉ.
Cô nhớ có đọc thư PT, nhưng rồi cái nọ chồng lên cái kia nên nó biến đâu mất tiêu.  May mà em post lại cho cô .  Nhỏ nào có lòng muốn đến Houston gặp cô vậy?  Dễ thương quá nhỉ, mà sao em không chiều bạn có phải là mình đã gặp lại nhau rồi không?
Vậy có tin tức gì mới về HHD thì nhớ mau mau cho cô biết với.  Rất tiếc hôm trước đã không được gặp em ở CA.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #117 - 02. Nov 2010 , 19:36

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Nov 2010 , 20:22:
Phương Tần thương,
Đang chưa biết lên lịch đi đâu thì nghe có Hội Hoa Đào sang năm.  Thế thì phải ghi danh ưu tiên để có dịp vui đùa với các em bến đó mới được .  Cô Thu lại tha hồ mà "xả nước cứu thân" các em nhỉ.
Cô nhớ có đọc thư PT, nhưng rồi cái nọ chồng lên cái kia nên nó biến đâu mất tiêu.  May mà em post lại cho cô .  Nhỏ nào có lòng muốn đến Houston gặp cô vậy?  Dễ thương quá nhỉ, mà sao em không chiều bạn có phải là mình đã gặp lại nhau rồi không?

Thưa Cô!
Lúc Cô đi Houston thì em sửa soạn đi Cali, cận ngày quá. Em không sắp xếp ngày nghỉ được, vì nếu đi Houston là phải nghĩ thêm 2 ngày nữa.

Quote:
Vậy có tin tức gì mới về HHD thì nhớ mau mau cho cô biết với.  Rất tiếc hôm trước đã không được gặp em ở CA.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Em được biết là đầu tháng 4 Cô Vân sẽ tham dự Hội Đồng Hương ở DC, và bà chủ Bích Định sẽ có chương trình  Wink ...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #118 - 02. Nov 2010 , 21:35

Phương Tần wrote on 02. Nov 2010 , 19:36:
Thưa Cô!
Lúc Cô đi Houston thì em sửa soạn đi Cali, cận ngày quá. Em không sắp xếp ngày nghỉ được, vì nếu đi Houston là phải nghĩ thêm 2 ngày nữa.

Em được biết là đầu tháng 4 Cô Vân sẽ tham dự Hội Đồng Hương ở DC, và bà chủ Bích Định sẽ có chương trình  Wink ...

À thế ra kỳ này Mạ Vân lại hăng hái tham gia, thú vị thật .  Mà cũng hên, cô chưa lên lịch cho tháng ấy .  Nhưng mà phải đợi tin chính thức của Đậu Trắng đã phải không em?
Em đã đi làm rồi hỉ?  Học hành mau quá thế, giỏi ghê nơi héng.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #119 - 02. Nov 2010 , 23:20

Thưa Cô ạ,
Lâu ngày em mới vào thăm Cô, em đem cho Cô bình hoa, Cô vẫn khoẻ ạ.  Em rất mong được gặp Cô tuần tới.  Em thương chúc Cô nhiều an lành.

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 19
Send Topic In ra