Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32158 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #45 - 06. Aug 2010 , 17:29

ChíchChoè wrote on 05. Aug 2010 , 19:33:
chị BV ơi , Cô Mai là Cô giáo dạy môn Văn đó nghe , chị nộp thơ ở đây là Cô cho điểm liền áh  Grin Grin

Bạch Vân thương,
Đón em vào lều với cả tấm lòng thương người lẫn yêu thơ .  Em là áng mây bay nhẹ trên trời cao nên thơ cũng thật nhẹ nhàng và lãng mạn . 
Cô thích nhất 4 câu cuối đó em.  Cô chỉ mới khen thôi, đừng nghe lời Choè hù doạ, vì cô cũng thương và binh vực các em như Mạ Vân của các em vậy đó . 
Vậy em cứ tự nhiên mang thơ vào lều để cả nhà cùng ngâm vịnh nghe .
Thân,
Cô ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #46 - 06. Aug 2010 , 22:20

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Aug 2010 , 17:29:
Bạch Vân thương,
Đón em vào lều với cả tấm lòng thương người lẫn yêu thơ .  Em là áng mây bay nhẹ trên trời cao nên thơ cũng thật nhẹ nhàng và lãng mạn . 
Cô thích nhất 4 câu cuối đó em.  Cô chỉ mới khen thôi, đừng nghe lời Choè hù doạ, vì cô cũng thương và binh vực các em như Mạ Vân của các em vậy đó . 
Vậy em cứ tự nhiên mang thơ vào lều để cả nhà cùng ngâm vịnh nghe .
Thân,
Cô ngọc Mai

Thưa Cô, nghe Cô nói thật ấm lòng.  Em HMN chúc Cô vui nhiều những ngày cuối tuần.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #47 - 07. Aug 2010 , 15:58

Kính thưa Cô ,

Hôm nay em vô chào Cô và em xin được hát tặng Cô  một bài hát của nhạc sĩ mà Cô yêu thích: Ngô Thuỵ Miên. Em đã cố tập nhanh đễ kịp cuối tuần, Cô có thì giờ rãnh rỗi nghe . Kính chúc Cô vui ,khoẻ. Cô nhớ thu âm những bài Cô hát cho tụi em nghe với nha Cô.

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #48 - 10. Aug 2010 , 12:28

Nga Lucia wrote on 07. Aug 2010 , 15:58:
Kính thưa Cô ,

Hôm nay em vô chào Cô và em xin được hát tặng Cô  một bài hát của nhạc sĩ mà Cô yêu thích: Ngô Thuỵ Miên. Em đã cố tập nhanh đễ kịp cuối tuần, Cô có thì giờ rãnh rỗi nghe . Kính chúc Cô vui ,khoẻ. Cô nhớ thu âm những bài Cô hát cho tụi em nghe với nha Cô.

Thu Nga thương,
Cô vừa nghe được tiếng hát rất truyền cảm của em .  Cám ơn em đã dành cho cô một bài hát mà cô cũng vừa ca trong cuối khóa học.
Bây giờ là mùa hè mà CA có vẻ thu ghê nơi với không khí mát mẻ và nắng không quá gắt.
Còn cảnh thu bên đó đẹp tuyệt vời em nhỉ.
Cô cám ơn em nhiều lắm.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #49 - 11. Aug 2010 , 01:51

Thưa Cô Mai ,

Hôm nay em ghé thăm Cô và mang hoa vào chưng trong nhà của Cô cho đẹp nha Cô. Chúc Cô một mùa thu mát mẻ, vừa ngắm hoa vừa nghe nhạc thật là lãng mạn

...
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #50 - 11. Aug 2010 , 12:21

ChíchChoè wrote on 11. Aug 2010 , 01:51:
Thưa Cô Mai ,

Hôm nay em ghé thăm Cô và mang hoa vào chưng trong nhà của Cô cho đẹp nha Cô. Chúc Cô một mùa thu mát mẻ, vừa ngắm hoa vừa nghe nhạc thật là lãng mạn

...

Choè ơi,
Cám ơn em đã mang hoa vào Lều cho cô .  Đúng đó em, vừa ngắm hoa đẹp, vừa nghe nhạc và uống trà với ít bánh ngọt thì buổi tối sẽ lên hương nhiều lắm.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #51 - 13. Aug 2010 , 09:54

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Aug 2010 , 12:28:
Thu Nga thương,
Cô vừa nghe được tiếng hát rất truyền cảm của em .  Cám ơn em đã dành cho cô một bài hát mà cô cũng vừa ca trong cuối khóa học.
Bây giờ là mùa hè mà CA có vẻ thu ghê nơi với không khí mát mẻ và nắng không quá gắt.
Còn cảnh thu bên đó đẹp tuyệt vời em nhỉ.
Cô cám ơn em nhiều lắm.
Thân,
Cô Ngọc Mai 

Cô ơi , em rất là vui khi hay Cô đã về nhà và nghe em hát.
Mùa Thu ở Âu Châu rất đẹp đó Cô. Em rất thích cuối tuần có chút nắng ấm đễ đi dạo ở công viên với 2 hàng cây vàng đỏ rực rỡ , giòng suối chảy róch rách và 1 chút gió nhẹ làm cành lá lao xao bay những chiếc lá thu thật là thơ mộng. Ui da , em sắp làm thơ con cóc rồi  Tongue

Em kính chúc Cô đi chơi thật vui ở Van nha Cô. Em NgaLN
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #52 - 14. Aug 2010 , 23:13

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Jul 2010 , 22:43:
Quân sư ơi,
Cô đã hiểu lòng em luôn sẵn sàng giúp đỡ về phương diện kỹ thuật rồi, và cô sẽ luôn nghĩ đến em mỗi khi gửi bài mới.  Cô cũng vẫn không chịu học hỏi gì thêm về máy móc cả.
Hôm trước có mấy tấm hình con cọp con muốn post ngay, cô bèn gọi cho cô Thu và nhờ chỉ cho con dâu út của cô.  Con bé học xong post được hình cháu nội, còn cô chỉ có công viết vài chữ thôi, chớ cô có biết gì hơn đâu mà được em khen?  Vậy sau này cô cứ thế mà làm nếu muốn gấp Đậu Đỏ nhỉ.
Cho cô gửi lời thăm Dạ Cưng với.  Chúc hai em cuối tuần thật vui nhộn.
Cô Ngọc Mai

KÍnh thưa cô ! hôm cô ghé  V Trúc ,E đi biền biệt tới giờ  mà rồi lại quên pas w nên giờ mới chào cộ được  > biết cô vui dù học trò cô  nhăng cuội quá ,E cũng..thích lắm.  Cô sẽ đi  Van chứ ạ, E rất mong gặp lại cô  . E đang thuyết phục nhà  yên tâm cho  E đi 1 mình để sang thăm thày cô  và gặp gỡ các bạn  dù  thật lòng E  có  hơi lolo vì..đủ thứ.  lần  này chắc là E được nghe cô hát rồi  !
Thương kính  !
Bach tyuết Lê -72
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #53 - 14. Aug 2010 , 23:16

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Jul 2010 , 22:43:
Quân sư ơi,
Cô đã hiểu lòng em luôn sẵn sàng giúp đỡ về phương diện kỹ thuật rồi, và cô sẽ luôn nghĩ đến em mỗi khi gửi bài mới.  Cô cũng vẫn không chịu học hỏi gì thêm về máy móc cả.
Hôm trước có mấy tấm hình con cọp con muốn post ngay, cô bèn gọi cho cô Thu và nhờ chỉ cho con dâu út của cô.  Con bé học xong post được hình cháu nội, còn cô chỉ có công viết vài chữ thôi, chớ cô có biết gì hơn đâu mà được em khen?  Vậy sau này cô cứ thế mà làm nếu muốn gấp Đậu Đỏ nhỉ.
Cho cô gửi lời thăm Dạ Cưng với.  Chúc hai em cuối tuần thật vui nhộn.
Cô Ngọc Mai

KÍnh thưa cô ! hôm cô ghé  V Trúc ,E đi biền biệt tới giờ  mà rồi lại quên pas w nên giờ mới chào cộ được  > biết cô vui dù học trò cô  nhăng cuội quá ,E cũng..thích lắm.  Cô sẽ đi  Van chứ ạ, E rất mong gặp lại cô  . E đang thuyết phục nhà  yên tâm cho  E đi 1 mình để sang thăm thày cô  và gặp gỡ các bạn  dù  thật lòng E  có  hơi lolo vì..đủ thứ.  lần  này chắc là E được nghe cô hát rồi  !
Thương kính  !
Bach tyuết Lê -72
Dạ ! E thấy cô thì quote  liền ,hổng biết vậy  có đúng chưa nử a. E ít để ý mấy cái thao tác  vi tính. Kính chúc cô luôn vui khỏe
BTL
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #54 - 15. Aug 2010 , 20:39

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Aug 2010 , 12:21:
Choè ơi,
Cám ơn em đã mang hoa vào Lều cho cô .  Đúng đó em, vừa ngắm hoa đẹp, vừa nghe nhạc và uống trà với ít bánh ngọt thì buổi tối sẽ lên hương nhiều lắm.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai ,

Hôm qua , nhóm LVD77 có buổi gặp gở nhân đám cưới con gái bạn Minh Châu . Trong buổi này có sự hiện diện của vợ chồng Cao Huệ Chi nữa đó Cô . Em co nói với các bạn là Cô Mai có ý định về VN chơi 1 chuyến . Các bạn cùng nhau nói, nếu Cô về thì mình xin Cô 1 cái hẹn để được gặp lại Cô nha . Huệ Chi cũng mong gặp lại Cô nữa đó Cô ( người đầu tiên nói với em là nếu có tin Cô về thì nhớ cho Chi hay nhen ).

Em còn nói , tụi mình tổ chức đi ra phi trường đón Cô hen , Các bạn đều ok hết đó Cô

Vậy chừng nào Cô về VN  ,xin Cô cho tụi em hay tin trước nha Cô . Cảm ơn Cô nhiều . Chúc Cô luôn khoẻ mạnh và tươi đẹp ( cái hình avatar của Cô , các bạn xem và khen Cô tròn hơn trước nhưng mà đẹp và vui vẻ . xinh tươi lắm Cô ạ ) . Chi nói ngày trước Cô ốm hơn bây giờ nhiều lắm phải không Cô ? Kính chúc Cô lúc nào cũng khoẻ đẹp và vui tươi .

Thương Cô ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #55 - 16. Aug 2010 , 10:53

Nga Lucia wrote on 13. Aug 2010 , 09:54:
Cô ơi , em rất là vui khi hay Cô đã về nhà và nghe em hát.
Mùa Thu ở Âu Châu rất đẹp đó Cô. Em rất thích cuối tuần có chút nắng ấm đễ đi dạo ở công viên với 2 hàng cây vàng đỏ rực rỡ , giòng suối chảy róch rách và 1 chút gió nhẹ làm cành lá lao xao bay những chiếc lá thu thật là thơ mộng. Ui da , em sắp làm thơ con cóc rồi  Tongue

Em kính chúc Cô đi chơi thật vui ở Van nha Cô. Em NgaLN

Thu Nga thương,
Cô đi xa về nên chậm thư đó.  Cứ có dịp là cô "tham gia" liền, vì biết ra sao ngày sau mà chẳng sống hết lòng cho hôm nay em nhỉ.
Thế ở bên đó em có hay đi hát với chúng bạn không mà ca có vẻ nhà nghề thế?
Hôm nào nhớ tặng cô một bài nữa nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #56 - 16. Aug 2010 , 11:05

kyqua wrote on 14. Aug 2010 , 23:13:
Thương kính  !
Bach tyuết Lê -72

Bạch Tuyết thương,
Cô đã đồng ý với Đặng Mỹ sẽ dự ĐH ở Van và cũng đã cùng cô Thu book vé rất sớm rồi .  Cô thường đi du lịch một mình từ ngày qua đây, nên hễ được đi cùng với bạn thì rất mừng em ạ.
Cô cũng rất vui vì sắp được gặp BT đó .  Rồi qua đó mình sẽ được nghe vô số ca sĩ thượng thẵng của LVD, trong khi đó thì cô NM của em chỉ là một sinh viên đang đi học hát mà thôi .  Mong được mấy trò nhỏ khuyến khích cho tiếng hát chưa lên mà sắp xuống này, hì hì...
Chú BT đầu tuần vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #57 - 16. Aug 2010 , 11:23

ChíchChoè wrote on 15. Aug 2010 , 20:39:
Kính thưa Cô Mai ,

Hôm qua , nhóm LVD77 có buổi gặp gở nhân đám cưới con gái bạn Minh Châu . Trong buổi này có sự hiện diện của vợ chồng Cao Huệ Chi nữa đó Cô . Em co nói với các bạn là Cô Mai có ý định về VN chơi 1 chuyến . Các bạn cùng nhau nói, nếu Cô về thì mình xin Cô 1 cái hẹn để được gặp lại Cô nha . Huệ Chi cũng mong gặp lại Cô nữa đó Cô ( người đầu tiên nói với em là nếu có tin Cô về thì nhớ cho Chi hay nhen ).

Em còn nói , tụi mình tổ chức đi ra phi trường đón Cô hen , Các bạn đều ok hết đó Cô

Vậy chừng nào Cô về VN  ,xin Cô cho tụi em hay tin trước nha Cô . Cảm ơn Cô nhiều . Chúc Cô luôn khoẻ mạnh và tươi đẹp ( cái hình avatar của Cô , các bạn xem và khen Cô tròn hơn trước nhưng mà đẹp và vui vẻ . xinh tươi lắm Cô ạ ) . Chi nói ngày trước Cô ốm hơn bây giờ nhiều lắm phải không Cô ? Kính chúc Cô lúc nào cũng khoẻ đẹp và vui tươi .

Thương Cô ,

Choè

Choè thương,
Nghĩ đến tình cảm đôn hậu của các em mà cô cảm động quá .  Cô hứa khi nào thu xếp được thì sẽ về thăm quê hương một chuyến để gặp lại tất cả các em.  Chắc là sẽ rất vui đó em nhỉ.  Cô gửi lời thăm CHC và gia đình.
Từ ngày qua đây, những năm đầu cô đi học cực khổ nên còn thon thả .  Rồi ra đi dạy toàn phần vừa đi học nữa, nên ăn uống thiếu kiêng cử, và lên cân đều đều.
Sau khi cô về hưu hưởng nhàn rồi thì có điều kiện kiêng cử hơn, lại đi tập hằng ngày, nhưng cũng chỉ xuống được ít kí thôi em ơi!  Có điều ở tuổi này mà xuống kí nhiều thì lại lo da bị nhăn như một bà già (mà già thật rồi, nhưng vẫn chưa muốn nhận đó thôi em nhỉ).
Thôi cô chúc Chích Choè hay hót hay ca nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #58 - 16. Aug 2010 , 19:19

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Aug 2010 , 11:23:
Choè thương,
Nghĩ đến tình cảm đôn hậu của các em mà cô cảm động quá .  Cô hứa khi nào thu xếp được thì sẽ về thăm quê hương một chuyến để gặp lại tất cả các em.  Chắc là sẽ rất vui đó em nhỉ.  Cô gửi lời thăm CHC và gia đình.
Từ ngày qua đây, những năm đầu cô đi học cực khổ nên còn thon thả .  Rồi ra đi dạy toàn phần vừa đi học nữa, nên ăn uống thiếu kiêng cử, và lên cân đều đều.
Sau khi cô về hưu hưởng nhàn rồi thì có điều kiện kiêng cử hơn, lại đi tập hằng ngày, nhưng cũng chỉ xuống được ít kí thôi em ơi!  Có điều ở tuổi này mà xuống kí nhiều thì lại lo da bị nhăn như một bà già (mà già thật rồi, nhưng vẫn chưa muốn nhận đó thôi em nhỉ).
Thôi cô chúc Chích Choè hay hót hay ca nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô , bên mục hình ảnh , ở trang LVD_77 ga95p gở nhân đám cưới con gái bạn Trần thị Minh Châu em có post hình các học trò của Cô ở đó , trong số này có học trò cưng của Cô là Cao Huệ Chi đó , thưa Cô , em mời Cô xem hình.

Thương Cô ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #59 - 16. Aug 2010 , 21:26

ChíchChoè wrote on 16. Aug 2010 , 19:19:
Thưa Cô , bên mục hình ảnh , ở trang LVD_77 ga95p gở nhân đám cưới con gái bạn Trần thị Minh Châu em có post hình các học trò của Cô ở đó , trong số này có học trò cưng của Cô là Cao Huệ Chi đó , thưa Cô , em mời Cô xem hình.

Thương Cô ,

Choè

Choè ơi à,
Cô đã xem rồi, hì hì...Hình đẹp và rõ lắm đó .  CHC thì cười tươi quá cỡ, chắc là đang hạnh phúc lắm...
Còn cả nhà thì cũng xinh tươi khỏi chê rồi .  Mừng Minh Châu có thêm con, và sẽ thêm...cháu mau mau nhé .
Cô Ngọc Mai
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 19
Send Topic In ra