Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 70 71 72 73 74 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362878 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #1065 - 18. Nov 2010 , 20:59

Khuê-Tú wrote on 18. Nov 2010 , 18:51:
Thưa cô Phuợng Tần và cô Chích Chòẹ,

18x3 +1 mới đúng  Smiley Con cũng thích tấm này, tếc là tự nhiên tóc Mẹ bị đổ 1 miếng qua bên kia, giống mất tóc  Grin
Bà Vân thích chơi búp bê nên bà Vân trẻ như búp bê. Bà Vân cho con 1  búp bê cắt tóc giống bà Vân lắm.

Khue Tu thương ,
Ba Van rat mung dươc doc thu cua con.
Ba Van van luon nho den con va nho den viec con da danh may bai tieng Viet cho Ba.
Ba Van cu tương ky nay con se di theo voi Me de Ba gap dươc con.
Thương chuc con moi dieu may man.
Ba Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1066 - 18. Nov 2010 , 21:09

ngo_thi_van wrote on 17. Nov 2010 , 10:17:
Than goi cac ban va cac em hoc sinh ,
Hom nay toi da lien lac dưoc voi ba cu cua em Thanh Tam [ may lan goi ma cu bi ban dương giay ] nghe ba cu bao la bi mo ruot du roi quay qua diarrhea xong lai tro thanh dysentery nen mat suc nhieu lam. Cung vi vay ma hai ong ba khong the tham du dươc buoi hop mat vua roi mac dau co nhan dươc hai ve moi.
Ba Cu co nho toi chuyen loi cam on Ban To Chuc va goi loi tham hoi den tat ca cac giao su va hoc sinh cua LVD.
Ba Cu cung co cho toi biet mot phương thuoc tri benh sinh bung , hay bi " Tao Thao đuo^?i " rat hay la lay mot nam la tia to da phoi kho cong them 5 lat gung bo vao nau va uong nhu nươc tra la bot ngay lap tuc .
Xin pho bien .
Van

Cô Vân thương kính ,
nói đến bịnh " tào tháo đuổi " , em sợ đến già...
Lần thứ 4 , sau khi trở về nhà từ Vn , 2 mẹ con em phải đi bịnh viện cấp cứu ....
Hy vọng sức khoẻ Mẹ chị TT mau hồi phục.
Cô cũng mau lấy lợi sức , vì mất nhiều lbs , nguy hiễm quá...ước gì có phép mầu nhiệm , cho em " nhường " bớt vài lbs cho Cô....thì còn gì bằng.
Kính chúc quý thầy cô và cả nhà luôn an lành.
Em Tv1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1067 - 18. Nov 2010 , 21:14

kieunguyen wrote on 18. Nov 2010 , 12:28:
Mạ Vân kính yêu.

Em mới biết cách post hình. Hôm nay em mang vào cho Mạ Vân xem hình  Thầy Tử Diệu , Cô Song Thu , Cô Hạnh  cách đây vài năm. Khi đó em về SàiGon , tổ chức tiệc họp mặt tại nhà hàng  Buffet SEN (?) đường Hai Bà Trưng , may mắn mời được một số quý thầy cô.

...
Hình Cộ Hạnh ,  Cô Song Thu , Thầy Tử Diệu

...

Nhân dịp này có bạn Vân An từ Úc về chơi ( chụp chung hình )

...

...

Trước khi tan tiệc Thầy trò chụp hình kỷ niệm tại nhà hàng. Em rất yêu thích tấm hình này.

(  Những tấm hình đưa được lên đây là do công chị Mỹ đó. Kiều rất cám ơn chị ạ.  :-*  )

Cám ơn Kiều đã cho xem  ké hình của quý thầy cô tại Vn.
Hy vọng mọi sự an lành đến với đại gd LVD chúng ta.
     Nhớ em gái dễ thương nhiều ,
Chị Tv
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1068 - 18. Nov 2010 , 23:02

kieunguyen wrote on 18. Nov 2010 , 12:28:
Mạ Vân kính yêu.

Em mới biết cách post hình. Hôm nay em mang vào cho Mạ Vân xem hình  Thầy Tử Diệu , Cô Song Thu , Cô Hạnh  cách đây vài năm. Khi đó em về SàiGon , tổ chức tiệc họp mặt tại nhà hàng  Buffet SEN (?) đường Hai Bà Trưng , may mắn mời được một số quý thầy cô.

...
Hình Cộ Hạnh ,  Cô Song Thu , Thầy Tử Diệu

...

Nhân dịp này có bạn Vân An từ Úc về chơi ( chụp chung hình )

...

...

Trước khi tan tiệc Thầy trò chụp hình kỷ niệm tại nhà hàng. Em rất yêu thích tấm hình này.

(  Những tấm hình đưa được lên đây là do công chị Mỹ đó. Kiều rất cám ơn chị ạ.  :-*  )

Cam on Kieu nhieu lam da post hinh o mạ van gia trang cho mạ Van cua minh khong phai di dau xa cho mỏi chân. Nhin lai hinh cua thay Tử Dieu ma em khong nhan ra dươc. Nho ngay xua thuo ma em con di day hoc o VN thi sau khi tu Cu Chi dươc doi ve lai Saigon day hoc, thi tu nhien hoa hạ xuông can khung khiep den noi hoc tro o Củ Chi gap lai co chi sau co vai nam ma con khong nhan ra co nua do. Nhin lai hinh anh cua thay co con o lai vietnam thay thương qua phai khong mạ Vân.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #1069 - 18. Nov 2010 , 23:15

Khuê-Tú wrote on 18. Nov 2010 , 18:51:
Thưa cô Phuợng Tần và cô Chích Chòẹ,

18x3 +1 mới đúng  Smiley Con cũng thích tấm này, tiếc là tự nhiên tóc Mẹ bị đổ 1 miếng qua bên kia, giống mất tóc  Grin
Bà Vân thích chơi búp bê nên bà Vân trẻ như búp bê. Bà Vân cho con 1 búp bê cắt tóc giống bà Vân lắm.

Grin  Grin  Grin
Khuê Tú ơi! Cô Tần tính ăn gian dùm Mẹ 1 chút xíu đó mà...  Smiley
Cô tưởng là Khuê Tú có đi với Mẹ chứ, giờ nghe bà Vân nói mới biết. Hèn chi không có màn trình diễn của cô Công (Chúa)  Wink
Với lại không có ai chụp hình đặc biệt của Mẹ để bán cho Cô nữa ...  rollingonthefloor

Hình Mẹ con giờ tóc đẹp hơn rồi nè...

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1070 - 19. Nov 2010 , 07:08

tuy-van wrote on 18. Nov 2010 , 21:09:
Cô Vân thương kính ,
nói đến bịnh " tào tháo đuổi " , em sợ đến già...
Lần thứ 4 , sau khi trở về nhà từ Vn , 2 mẹ con em phải đi bịnh viện cấp cứu ....
Hy vọng sức khoẻ Mẹ chị TT mau hồi phục.
Cô cũng mau lấy lợi sức , vì mất nhiều lbs , nguy hiễm quá...ước gì có phép mầu nhiệm , cho em " nhường " bớt vài lbs cho Cô....thì còn gì bằng.
Kính chúc quý thầy cô và cả nhà luôn an lành.
Em Tv1

Em Tuy Van oi ,
Co cam on em rat nhieu da quan tam den suc khoe cua Co. Co le lon tuoi cung khong nen map lam chang?
Co cung so cai benh nay lam , da co bao nhieu ky niem dau thương voi no roi.
Alex dao nay ra sao , con nhong nheo voi ba ngoai TV nua khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #1071 - 19. Nov 2010 , 09:13

Kính thưa Cô Vân,

Hôm đại hội, em cứ lo múa may hoa cả mắt,  khg kịp đến ngồi thăm hỏi thưa chuyện với các Thày Cô. Ở nhà thì chỉ mong có dịp ngồi với Cô nhưng đến nơi thì lại chạy như cờ lông công. Thật  là tội lỗi quá  Cô ơi. Xin Cô tha tội cho em ạ.
Em trông Cô gầy đi một tí, nhưng nét xinh xắn trẻ trung khg hề suy xuyển. Nhất là khi Cô đứng trên sân khấu nói chuyện thì  ôi "dễ thương chi loạ". Em đi ngang nghe mấy chị khách ngồi ở bàn gần sân khấu xít xoa: "giáo sư sao trẻ vậy", bèn quay lại cười "cô giáo búp bê mà chị "  Smiley

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1072 - 19. Nov 2010 , 09:44

ngo_thi_van wrote on 19. Nov 2010 , 07:08:
Em Tuy Van oi ,
Co cam on em rat nhieu da quan tam den suc khoe cua Co. Co le lon tuoi cung khong nen map lam chang?
Co cung so cai benh nay lam , da co bao nhieu ky niem dau thương voi no roi.
Alex dao nay ra sao , con nhong nheo voi ba ngoai TV nua khong?
Co Van

Hôm nay thứ sáu , là ngày vui của 2 bn Thu và Vân tha hồ tâm sự.Em chia vui mí 2 cô...hi.hi.
Alex bây giờ chỉ mê các đồ chơi , thích nhất là ' XE LỬA "....bây giờ mới khó mà mặc quần  áo , để " le và diện"  mà chụp hình theo ý mình....hu.hu.
Cám ơn bà đã nhắc cháu. 2 bc mang hoa học trò đến với " Hoa hậu cô giáo ".

tulip_tim violetflower tulip_tim violetflower moreflower2 moreflower2 moreflower2

Kính chúc thầy cô và cả nhà 1 cuối tuần đầm ấm.
Thương kính ,
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1073 - 19. Nov 2010 , 09:48

Đặng-Mỹ wrote on 19. Nov 2010 , 09:13:
Kính thưa Cô Vân,

Hôm đại hội, em cứ lo múa may hoa cả mắt,  khg kịp đến ngồi thăm hỏi thưa chuyện với các Thày Cô. Ở nhà thì chỉ mong có dịp ngồi với Cô nhưng đến nơi thì lại chạy như cờ lông công. Thật  là tội lỗi quá  Cô ơi. Xin Cô tha tội cho em ạ.
Em trông Cô gầy đi một tí, nhưng nét xinh xắn trẻ trung khg hề suy xuyển. Nhất là khi Cô đứng trên sân khấu nói chuyện thì  ôi "dễ thương chi loạ". Em đi ngang nghe mấy chị khách ngồi ở bàn gần sân khấu xít xoa: "giáo sư sao trẻ vậy", bèn quay lại cười "cô giáo búp bê mà chị "  Smiley

Chúc mừng bạn được xứng danh là " Hoa hậu nữ sinh ".
Mái tóc thướt tha của mợ , làm nổi bật sân khấu , và đúng là " mái tóc thề " , có 1 không 2 trong sân trường nầy...hi.hi.. Smiley
Hy vọng bạn hiền luôn an vui bên gd và kính gởi lời thăm Mẹ và bé Tú nhang. Cám ơn.
Say
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1074 - 19. Nov 2010 , 10:40

Hoa Hạ wrote on 18. Nov 2010 , 23:02:
Cam on Kieu nhieu lam da post hinh o mạ van gia trang cho mạ Van cua minh khong phai di dau xa cho mỏi chân. Nhin lai hinh cua thay Tử Dieu ma em khong nhan ra dươc. Nho ngay xua thuo ma em con di day hoc o VN thi sau khi tu Cu Chi dươc doi ve lai Saigon day hoc, thi tu nhien hoa hạ xuông can khung khiep den noi hoc tro o Củ Chi gap lai co chi sau co vai nam ma con khong nhan ra co nua do. Nhin lai hinh anh cua thay co con o lai vietnam thay thương qua phai khong mạ Vân.

Hoa Ha oi ,
Em noi dung day , lau ngay khong thay lai cac Thay Co thay thay doi nhieu ma xot thương !
Cau mong moi ngươi van co nhieu suc khoe la dươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1075 - 19. Nov 2010 , 10:43

tuy-van wrote on 19. Nov 2010 , 09:44:
Hôm nay thứ sáu , là ngày vui của 2 bn Thu và Vân tha hồ tâm sự.Em chia vui mí 2 cô...hi.hi.
Alex bây giờ chỉ mê các đồ chơi , thích nhất là ' XE LỬA "....bây giờ mới khó mà mặc quần  áo , để " le và diện"  mà chụp hình theo ý mình....hu.hu.
Cám ơn bà đã nhắc cháu. 2 bc mang hoa học trò đến với " Hoa hậu cô giáo ".

tulip_tim violetflower tulip_tim violetflower moreflower2 moreflower2 moreflower2

Kính chúc thầy cô và cả nhà 1 cuối tuần đầm ấm.
Thương kính ,
2 bc Alex

Em Tuy Van oi ,
Hom nay Co dươc gap be Quyen sau may tuan xa vang chau. Nhieu tinh cam cung kho phai khong em?
Cam on hai ba chau Alex da mang hoa vao day tang Co.
Thay chau cua minh lon len va cang them tuoi no cang cach xa minh ma buon ! Phai chap nhan thoi em oi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1076 - 19. Nov 2010 , 10:48

Đặng-Mỹ wrote on 19. Nov 2010 , 09:13:
Kính thưa Cô Vân,

Em Dang My oi ,
Co cung tiec khong chup mot cai " bóng " nao chung voi em ca , nhung Co thong cam cho cac em , khong co loi gi dau ma phai xin !
Co chi toi nghiep cho cac em o xa ma den day chang dươc bao nhieu ngay lai phai voi va di ve ma thoi.
Co rat vui khi thay cac em rat thanh cong trong moi viec , co nhieu chuyen khong nhu y xay ra , nhung Co mong la cac em nen thong cam nhau de cho tinh than dung sut me la cac Co mung.
Co Van
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #1077 - 19. Nov 2010 , 13:38

Thăm Hoa Hạ.
Kiều xin lỗi , bây giờ mới thấy mail  của Hoa Hạ . Hình quý Thầy Cô chụp đã vài năm rồi Hạ ơi  . Khi đó LVD chưa sinh hoạt rộng rãi trên diễn đàn , Kiều về SG nhờ cô bạn LVD 74 tổ chức gặp gỡ bạn bè , kính mời Quý Thầy Cô cũ , vì gấp gáp và không biết địa chỉ nên rất tiếc Kiều đã không gặp được nhiều Thầy Cô như mong ước . Viết đến đây Kiều nhớ đến Cô hiệu trưởng Hoàng Mai . Lần đầu tiên về thăm quê hương , K. tìm đến thăm Cô, Cô vắng nhà , K. hẹn con trai Cô chiều mai quay lại ...Gặp Cô , Cô trò ôm nhau khóc , Cô bảo Kiều : " Cô đợi em từ trưa , Cô tưởng tượng con Kiều ở Mỹ chắc to béo , bệ vệ , sang trọng lắm , ai ngờ Kiều cũng như ngày nào , giản dị , lễ phép..." Từ ngày Cô Hoàng Mai mất , Kiều về SG không bao giờ ghé Thanh Đa nữa .
Kiều ước ao Đại Hội LVD được tổ chức một lần tại VN , ĐH lần 2 tại San Jose 2011 , có khi nào ĐH lần 3 sẽ tổ
chức tại VN ? Các Thầy Cô ngày càng lớn tuổi nếu để lâu qua' liệu Thầy Cô có đi được không ? Cư' hy vọng Hoa Hạ nhỉ . Chúc Hạ luôn khoẻ mạnh , tươi vui . Thân mến (KN)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1078 - 19. Nov 2010 , 16:47

kieunguyen wrote on 19. Nov 2010 , 13:38:
Thăm Hoa Hạ.
Kiều xin lỗi , bây giờ mới thấy mail  của Hoa Hạ . Hình quý Thầy Cô chụp đã vài năm rồi Hạ ơi  . Khi đó LVD chưa sinh hoạt rộng rãi trên diễn đàn , Kiều về SG nhờ cô bạn LVD 74 tổ chức gặp gỡ bạn bè , kính mời Quý Thầy Cô cũ , vì gấp gáp và không biết địa chỉ nên rất tiếc Kiều đã không gặp được nhiều Thầy Cô như mong ước . Viết đến đây Kiều nhớ đến Cô hiệu trưởng Hoàng Mai . Lần đầu tiên về thăm quê hương , K. tìm đến thăm Cô, Cô vắng nhà , K. hẹn con trai Cô chiều mai quay lại ...Gặp Cô , Cô trò ôm nhau khóc , Cô bảo Kiều : " Cô đợi em từ trưa , Cô tưởng tượng con Kiều ở Mỹ chắc to béo , bệ vệ , sang trọng lắm , ai ngờ Kiều cũng như ngày nào , giản dị , lễ phép..." Từ ngày Cô Hoàng Mai mất , Kiều về SG không bao giờ ghé Thanh Đa nữa .
Kiều ước ao Đại Hội LVD được tổ chức một lần tại VN , ĐH lần 2 tại San Jose 2011 , có khi nào ĐH lần 3 sẽ tổ
chức tại VN ? Các Thầy Cô ngày càng lớn tuổi nếu để lâu qua' liệu Thầy Cô có đi được không ? Cư' hy vọng Hoa Hạ nhỉ . Chúc Hạ luôn khoẻ mạnh , tươi vui . Thân mến (KN)

Chị Kiều ơi ,

Em đọc ké với chị Hoa Hạ thấy hay quá mà chị Hoa Hạ chưa trả lời chị nữa , em lanh chanh em " xí " cho phép em trả lời trước chị Hoa Hạ nhé

Dạ em cũng đã thầm ước ao sẽ có 1 lần tổ chức Đại Hội LVD tạii VN , tại sao không được chị nhỉ , Thày Cô , Ban Chấp Hành và các chị tính toán thử xem sao , em thấy bên VN nếu có tổ chức Đại Hội thì có chị Lệ Dung LVD 69 là có tài tổ chức đó và là người có thể nối kết các LVD tại VN lại , các chị cứ "níu áo "chị ấy  Cheesy Grin Grin

PTr

Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2010 , 16:49 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1079 - 19. Nov 2010 , 18:40

kieunguyen wrote on 19. Nov 2010 , 13:38:
Thăm Hoa Hạ.

Em Kieu oi ,
Em nhac den Co Hoang Mai ma Co nho qua. Lan nao Co ve VN [nam 1990 ,1992 ,1994, va 1996 ] lan nao Co cung gap Co Hoang Mai. Ve den ban nay Co Hoang Mai va Co van lien lac voi nhau thương xuyen.
Co van mang on Co Hoang Mai da dung ra nhan bon phan phan phat qua Tet cho cac Giao Su va nhan vien cua trương LVD mac dau phương tien di lai rat la gioi han ma Co van vui ve giup do tan tinh cho Hoi chung ta. Bay gio lai co Co Thanh Phuc noi nghiep Co Hoang Mai. Hoi co dươc nhung vi Giao Su nhu vay that la may man.
Co cung mong se co mot ngay dươc to chuc Dai Hoi o VN de chung ta con co hoi gap lai cac Thay Co cu va cac em cưu hoc sinh , tuy nhien Co nghi la Co chang con co hoi nua dau !
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 70 71 72 73 74 ... 390
Send Topic In ra