Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 116 117 118 119 120 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362166 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #1755 - 12. Jan 2011 , 20:28

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 18:33:

Thưa Cô Vân ,

Em khoe luôn Cô Vân hình anh chị Tuý Vân , nhìn anh chị rất hạnh phúc Cô nhỉ , chị 8 nhà em điệu đàng lắm Cô  Cheesy Grin , chị 8 giống như chị em nhà em cứ có hình là đem khoe ngay  Cheesy Grin nên em rất thích chị 8 là vậy , hình như lâu rồi chị không có khoe hình mới chị 8 ơiiiiiiiiiiii

...

...

Cam on em Phương Tran da dua hinh hai vo chong Tuy Van vao day ! That la xung doi em nhi ! Di cua Co co gap Tuy Van roi cu bao giong M. Monroe day !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1756 - 12. Jan 2011 , 20:36

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 19:47:
Thưa Cô Vân ,

Em nghe Cô nói : Co muon dem tam hinh nay vao day de thay rang ba Co : Mai , Thu , Van luon luon sat canh nhau bat cu chuyen gi.{!} , Cô làm em cảm động và nể phục quá , vậy em sẽ bookmark trang này để mai mốt có nhà mới em lại khiêng về nhà mới , cho  3 Cô Mai , Thu , Vân bao giờ cũng có nhau nhé  pinkrose pinkrose pinkrose Cheesy Grin Grin

Em đã tìm từ trang cuối cùng em nhớ là trang 211 ngược trở về trước  Cheesy Grin Grin  bài thơ có đóng khung nên cũng dễ nhìn thấy Cô ạ , hi hi chắc nhờ em tập yoga nên cũng tập luôn được tính kiên nhẫn , cái gì cũng phải ... từ từ....  Cheesy Grin

Cô Thu và Thày Đạt đang ở trên tàu ngoài khơi hả Cô ?? Ôi chao là sung sướng  !!!!!!!!!! Chắc khi nào về Cô lại có khối chuyện để kể cho Cô trò mình nghe....... và xem hình nữa...  Cheesy Grin

Thưa Cô ,

Nghe Cô nói Cô đã đẩy được cái thanh ngang để xem được hết hình em mừng lắm  Smiley Smiley Smiley

Thưa Cô , em đi Huế được một lần vào năm 2007 chắc , Huế đẹp và thơ mộng , đường phố không có nhiều xe cộ như ở Sài Gòn nên đi bộ rất thích , em có đi bộ qua cầu Tràng Tiền qua chợ Đông Ba , ghé vào nhà sách Phú Xuân gần chợ Đông Ba , vào Lăng các vua chúa nữa , có một điều em  không hiểu sao em ăn uống không thấy ngon chắc là không hợp khẩu vị nhất là món bún bò Huế , chắc tại em ăn chưa trúng chỗ ngon chăng....

Nghe Cô nói nhớ Huế em cũng bùi ngùi quá , ráng một lần thử xem sao Cô ....... , em biết có một ông cụ đã trên 80 tuổi  từ nước ngoài về thăm Huế một lần cuối cách đây một năm mà đến giờ vẫn còn mạnh khoẻ lắm và cụ đã mãn nguyện và sung sướng lắm vì đã thực hiện được ước mơ cuối đời của mình  thumbup pinkrose pinkrose pinkrose

Nếu Thày Cô về VN em tình nguyện đi theo chăm sóc Thày Cô tới nơi tới chốn , em biết Huế vẫn đợi Cô đấy  pansytim pansyvang pansyvang pansyvang

PTr

Em Phương Tran oi ,
May hom nay Co phai di lam nen cung it co thi gio de vao day thương xuyen. Hom nay Co vao day cham , thay co nhieu hinh dep qua nen mac dau co thuc them Co cung thuc vi ngay mai Co phai di voi mot ngươi ban cu lam voi nhau o Reference Lab , roi ngay thu sau la Co lai di du khoa Khai Dinh cua Co va Co se phai o lai dươi OC vi lai ve ngay thu sau dong xe lam , chac Co se khong co thi gio vao day voi cac em.
Mac dau khong vao day. Co van nghi den cac em luon. bao gio Co tro ve se tra loi thu nhe.
May tam hinh em chup o Nha Trang dep lam day
The la chi em cua em cung la dan LVD nhieu day chu !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1757 - 12. Jan 2011 , 20:40

tran_thuy_lan wrote on 11. Jan 2011 , 20:00:
Cô ơi ,
Tháng 8 Anh Thư sang dự Đai Hôi LVD đó cô.Thế là cô săp gặp Thư rồi nhé.
em Lan.

Em Thuy Lan oi ,
Co rat mung nghe tin em bao la Anh Thu se qua du dai hoi LVD day. Co co nho Anh Thu thua voi Co Phuong Oanh la Co co viet mot e-mail cho Co Phương Oanh , khong hieu Co P.Ọ co nhan dươc khong ? 
Co mong mau den thang 8 de gap lai nhung ngươi than thương.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1758 - 12. Jan 2011 , 20:51

Hoạ Mi Nâu wrote on 11. Jan 2011 , 21:47:
Cô ơi, em cũng đến Huế năm 2005, điều mà em không bao giờ nghĩ mình sẽ được đến thăm, Huế mà em chỉ biết qua sách vỡ.  Nhưng ông nội của mấy cháu muốn về yên nghĩ trong nghĩa điạ gia đình nên đại gia đình chồng đem tro ông về.

Em có một kỷ niệm đẹp là đêm sinh nhật của em, mấy chị dắt em đi ăn chè gánh mà lúc đó đã gần nữa đêm.  Mấy chị em qua cầu Tràng Tiền, về đêm có đèn đẹp lắm, và em được ăn chén chè đậu ngự vừa ngon vừa thanh.......

Em Hoa Mi Nau oi ,
Co quen la em lam dau Hue day ! The la cưu nu sinh  Le Van Duyet nhap dan Nui Ngu Song Hương cung
kha nhieu day nhe.
Khi nao troi nong nuc ma dươc thương thuc mot bat che dau ngu thi that la tuyet day em.
Em dung ngai la vi em ma Co va Phương Tran phai mat cong tim kiem bai tho. Co cung co y do tu lau lam roi , nhung chua thuc hien dươc do ma thoi.
Co cam on em da thich bai tho nay.
Hy vong se gap day du The Party of Five thang 8 sap toi nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1759 - 12. Jan 2011 , 20:58

ChíchChoè wrote on 11. Jan 2011 , 22:56:
Thưa Cô Vân , em cũng có đến thăm Huế cổ kính 1 lần vào năm 2004. Quê hương Huế của Cô thật là đẹp với cầu Trường Tiền , chùa Thiên Mụ , và trầm mặc với những lăng tẩm uy nghi. Em cũng ghé chợ Đông Ba ăn bánh bột lọc và ăn bún bò Huế thật ngon đến nhớ mãi. Huế nổi tiếng với đình đài vua chúa , với nhiều món ăn ngon và lãng mạn với những câu hò Huế phải không Cô?

Cô thích màu tím cũng vì Cô là Cô gái Huế năm nào đây mà....

Em Chich Choe oi ,
Ngươi ta bao con gai Hue lang man lam , khong biet co phai nhu vay khong ? Co khong phai la dan Hue chay , nhung o Hue tu nho den lon , da trai qua thoi tieu hoc roi trung hoc nen thương Hue dzadziet day em !
Co co mot cai ao dai tim , ma khong biet Co de dau tim hoai khong ra nen khong the mac vao de khoe voi cac em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1760 - 12. Jan 2011 , 21:01

tuy-van wrote on 12. Jan 2011 , 09:25:
Kính thưa cô Vân ,
Hôm nay em mang hoa tím để cô nhớ về những  "ngày xưa Hoàng Thị ", cô nhé.
Em Tuy Van oi ,
Co cam on em da mang nhung hoa tim vao day.
Em co thich bai tho Mau Tim Hoa Sim cua thi si Hưu Loan khong?
Hinh vo chong em dep qua day.
Co Van
pansytim huehong violet2 tulip_tim thuytientim violettulip violetflower

Nhưng dầu sao đi nữa , kỹ niệm vần đẹp muôn đời , và hy vọng cô những ngày hạnh phúc với thầy.
Em Tv

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1761 - 12. Jan 2011 , 21:04

ngo_thi_van wrote on 12. Jan 2011 , 20:36:
Em Phương Tran oi ,
May hom nay Co phai di lam nen cung it co thi gio de vao day thương xuyen. Hom nay Co vao day cham , thay co nhieu hinh dep qua nen mac dau co thuc them Co cung thuc vi ngay mai Co phai di voi mot ngươi ban cu lam voi nhau o Reference Lab , roi ngay thu sau la Co lai di du khoa Khai Dinh cua Co va Co se phai o lai dươi OC vi lai ve ngay thu sau dong xe lam , chac Co se khong co thi gio vao day voi cac em.
Mac dau khong vao day. Co van nghi den cac em luon. bao gio Co tro ve se tra loi thu nhe.
May tam hinh em chup o Nha Trang dep lam day
The la chi em cua em cung la dan LVD nhieu day chu !
Co Van   

Thưa Cô Vân ,
Em chúc Cô đi gặp bạn và họp mặt ở khoá Khải Định vui vẻ  và lái xe an toàn Cô nhé pinkrose violettulip pansytim

Cô ngủ lại hôm sau về là đúng rồi , thà gặp Cô trễ 1 ngày mà tụi em an tâm  Grin Grin

Em sẽ đợi Cô về để nói chiện tiếp , và tụi em cũng sẽ nhớ Cô dzadziet !!!!!! ( Em ghẹo Cô , đừng mắng em nhé , Cô viết dzadziet không dấu mà còn dính lại với nhau em tưởng tiếng Anh nào mà em không biết chứ , nhìn và đoán mãi mới ra là : dza dziết !!!!  Cheesy Grin Grin

Chị Cỏ cũng là dân LVD Cô ạ , LVD 64 đó Cô

PTr

Back to top
« Last Edit: 12. Jan 2011 , 21:06 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1762 - 12. Jan 2011 , 21:16

nguyen_toan wrote on 12. Jan 2011 , 14:44:
Một bản nhạc Pháp  rất Hay

http://xa.yimg.com/kq/groups/3270548/1362184657/name/IL

Than goi Nguyen Toan ,
Cam on Nguyen Toan da cho Co thương thuc bai nhac nay. Bai nay Co biet nhung tiec la khong hieu sao Co da van am thanh len maximum ma van khong nghe ro ?
Thang 8 nay Toan va Phu De co qua My dươc de tham du ngay vui voi gia dinh LVD dươc khong? Mong lam do , cac Co lai co dip dai an mon Hue nhe. hay la mon Bac ?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1763 - 12. Jan 2011 , 21:25

kieunguyen wrote on 12. Jan 2011 , 18:17:
...

...

Cô Kính yêu .

Em gửi  tặng Cô  hình hôm xưa..... Cô giữ gìn sức khoẻ ạ .  (KN)

Em Kieu oi ,
The ma cung hai nam troi roi em nhi ! Bao nhieu la chuyen doi thay ! Thay bay gio dau con lai xe di xa dươc nua !
Hom do o Chua Lien Hoa ma Co quen chi cho em hu tro cua Si Phu , cung mot cho voi Bà day em.
Hen gap em. Cam on em rat nhieu
Em da lien lac dươc voi Bich Dinh chua ?
Cau mong cho Bich Dinh dươc chong lanh benh.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1764 - 12. Jan 2011 , 21:30

ngo_thi_van wrote on 12. Jan 2011 , 20:51:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Co quen la em lam dau Hue day ! The la cưu nu sinh  Le Van Duyet nhap dan Nui Ngu Song Hương cung
kha nhieu day nhe.
Khi nao troi nong nuc ma dươc thương thuc mot bat che dau ngu thi that la tuyet day em.
Em dung ngai la vi em ma Co va Phương Tran phai mat cong tim kiem bai tho. Co cung co y do tu lau lam roi , nhung chua thuc hien dươc do ma thoi.
Co cam on em da thich bai tho nay.
Hy vong se gap day du The Party of Five thang 8 sap toi nay.
Co Van 

Dạ Thưa Cô, Party of Five của tụi em cũng đang rủ rê nhau mà không ai dám hứa chắc hết vì ai cũng sợ mình hứa lèo.  Như kỳ Đ/H vừa rồi, nhắm lịch trình được là cả nhóm book vé ngay trong vòng 1 weekend đó thưa Cô.
Lần đầu tiên được đi Huế em rất vui, vì được thấy tận mắt tất cả những gì mình được đọc về Huế trữ tình .....

Em lục đưọc mấy tấm hình, dù không đưọc đẹp lắm nhưng cũng gởi cho Cô xem.  Đây là lần đầu tiên em cầm máy một mình nên còn lọng cọng, vì thường thì chồng em chụp, nhưng lần đi VN thì em dành cái máy chụp, còn ảnh thì máy quay....

Hình này em đứng trên balcony của hotel chụp xuống lúc vừa check in xong.  Không thể tả được cảm tưởng của mình khi thấy được giòng sông Hương và cây cầu này.....
...

Hình này em thấy mấy chiếc thuyền đẹp đơn sơ hiền hậu nên em chụp mà vì xa quá nên hơi mờ hở Cô?

...

...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1765 - 12. Jan 2011 , 21:34

Phuong_Tran wrote on 12. Jan 2011 , 18:30:
Thưa Cô Vân ,

Sáng nay em lục lạo lại những trang cũ thấy 2 tấm hình này của chị Kiều hay quá nên đem vào đây cho Cô xem :

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da cho Co nhin lai nhung tam hinh cua em Kieu. 35 nam troi qua ma co thay anh hương cua thoi gian dau , chi thay dep them len phai khong?
Moi lan thay Kieu lai nho den nhung lan di cong tac xa hoi voi Kieu. Hai Co Tro da co nhung ky niem kho quen. Co con nho Kieu hat bai Ngan Thu Ao Tim rat hay , khi di tham thương benh binh o mot benh xa nao day ma Co quen mat ten roi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1766 - 12. Jan 2011 , 21:39

Ôi chao nhà Mạ Vân có nhiều hình tài tử giai nhân xinh ôi là xinh. Em xin phép Cô Vân cho em ba hoa với Diều, vì em thấy Diều ở đây ạ.

Cám ơn Diều đem hình vào nhà, Nâu được xem ké.....Hình anh chị TV thật đẹp, thật hạnh phúc.... Còn hình Diều và chị Cỏ thì sao mà thiệt là kỳ, hehe, tại sao cứ thấy hình mới là thấy người trong hình cứ trẻ ra là làm sao? Diều ơi, Nâu thích cái hình Diều chụp một mình với đôi mắt kiếng của chị Cỏ...... Dễ thương lắm.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1767 - 12. Jan 2011 , 21:42

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Jan 2011 , 21:30:
Dạ Thưa Cô, Party of Five của tụi em cũng đang rủ rê nhau mà không ai dám hứa chắc hết vì ai cũng sợ mình hứa lèo.  Như kỳ Đ/H vừa rồi, nhắm lịch trình được là cả nhóm book vé ngay trong vòng 1 weekend đó thưa Cô.
Lần đầu tiên được đi Huế em rất vui, vì được thấy tận mắt tất cả những gì mình được đọc về Huế trữ tình .....

Em lục đưọc mấy tấm hình, dù không đưọc đẹp lắm nhưng cũng gởi cho Cô xem.  Đây là lần đầu tiên em cầm máy một mình nên còn lọng cọng, vì thường thì chồng em chụp, nhưng lần đi VN thì em dành cái máy chụp, còn ảnh thì máy quay....

Hình này em đứng trên balcony của hotel chụp xuống lúc vừa check in xong.  Không thể tả được cảm tưởng của mình khi thấy được giòng sông Hương và cây cầu này.....
...

Hình này em thấy mấy chiếc thuyền đẹp đơn sơ hiền hậu nên em chụp mà vì xa quá nên hơi mờ hở Cô?

...

...

Em Hoa Mi Nau oi ,
Co cam on em nhieu lam , nhung tam hinh da mang lai cho Co bao nhieu la ky niem. Thoi con la nu sinh Dong Khanh , Co van hang ngay di bộ tren chiec cau nay hai lan trong mot ngay , neu khong thi di bang đò qua bến Thừa Phủ , den khi qua hoc trương Khai Dinh thi moi dươc di xe dap.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1768 - 12. Jan 2011 , 21:46

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Jan 2011 , 21:30:

...

...

...

Em Hoa Mi Nau oi ,
Em dung khiem nhương , em chup hinh " pro " lam day ! Nhung buc hinh cua em co the lam carte postale dươc day , chup rat la nghe thuat !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1769 - 12. Jan 2011 , 22:01

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Jan 2011 , 21:39:
Ôi chao nhà Mạ Vân có nhiều hình tài tử giai nhân xinh ôi là xinh. Em xin phép Cô Vân cho em ba hoa với Diều, vì em thấy Diều ở đây ạ.

Cám ơn Diều đem hình vào nhà, Nâu được xem ké.....Hình anh chị TV thật đẹp, thật hạnh phúc.... Còn hình Diều và chị Cỏ thì sao mà thiệt là kỳ, hehe, tại sao cứ thấy hình mới là thấy người trong hình cứ trẻ ra là làm sao? Diều ơi, Nâu thích cái hình Diều chụp một mình với đôi mắt kiếng của chị Cỏ...... Dễ thương lắm.

Nâu ơi ,

Mình cứ nói chiện ở đây Cô Vân sẽ thích nghe lắm đó  Cheesy Grin

Diều đang làm một bài sưu tầm về cách làm bánh chưng bánh tét và bánh chuối nhưng lâu lâu cũng liếc vào D Đ để xem có gì vui không để cười ké nên thấy Nâu khều Diều ở nàh Mạ Vân nè

heheheh vậy hả Nâu ??? Vậy mà Diều cứ nghĩ rằng khuôn mặt mình đeo kiếng xấu lắm , vậy mai mốt đi đâu với chị Cỏ khỏi đem theo kiếng mát !!!!

Cám ơn Nâu đã xem hình mà còn khen nữa nhé   pinkrose pinkrose pinkrose, chưng hình của Nâu nữa đi cho Cô Vân xem luôn

Diều
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 116 117 118 119 120 ... 390
Send Topic In ra